siku ya kuminatano. mwivi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu mimi nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao tele yohana uzima na kifo wakati wa krismasi nilipokuwa karibu na kuanza kutayarisha haya masomo ya kutafakari krismasi nilipata habari kwamba marion newstram alikuwa amekufa muda mchache uliopita marion na mumewe elma walikuwa sehemu ya kanisa letu kwa muda mrefu walikuwa kanisani kwa muda mrefu kushinda umri wa wengi kanisani humu alikuwa na miaka 8 na saba walikuwa wameoana kwa miaka 6 na minne nilipozungumza na elma na nikamwambia nilitaka awe na nguvu katika bwana na asikate tamaa ya maisha alisema kristo amekuwa rafiki wa kweli ninaomba kwamba wakristo wote wataweza kusema watakapofikia mwisho wa maisha kwamba kristo amekuwa rafiki wa kweli kila majira ya krismasi huwa ninakumbuka mwaka ambao mama alikufa alikatishwa maisha yake akiwa na miaka 56 katika ajali ya barabarani kule israeli ilikuwa taehe16 disemba mwaka wa1974 inashangaza kwamba hayo machungu bado ni halisi kwangu hata leo nikifikiria kuhusu janga hili ninaweza kuangua kilio kirahisi kwa mfano nikikumbuka kwamba wanangu wa kiume hawakuwahi kumjua tulimzika siku iliyofuata krismasi ilikuwa krismasi ya dhamani iliyoje wengi wenu watahisi hasara yenu krismasi hii kwa uchungu zaidi kuliko awali usiizuie iache ije ihisi tu upendo ni wa nini kama si kuvumisha mapenzi yetu katika uzima na katika kifo lakini usiwe na uchungu kuwa na uchungu ni kujiharibu mwenyewe kunakoweza kukuletea balaa yesu alikuja krismasi ili tuwe na uzima wa milele nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao tele yohana elma na marion walikuwa wamejadiliana kuhusu mahali ambapo wangeishi miaka yao ya mwisho elma akasema mimi na marion tulikubaliana kwamba nyumba yetu ya mwisho itakuwa kuwa na bwana je wewe unahisi hamu ya kwenda nyumbani nina familia ambayo inakuja nyumbani kwa likizo ninasikia furaha nafikiri sababu kuu ya kusikia furaha ni kwamba mimi na wao tumejaliwa katika kina cha utu wetu kuwa na kurudi nyumbani yaani kwenda mbinguni wakati wa mwisho kurudi nyumbani kwingine kwote ni kionjo tu na vionjo ni vizuri isipokuwa vinapokuwa mbadala usiache mambo yote matamu ya haya majira yawe mbadala ya utamu wa mwisho uliomkuu na unaotosheleza vyote acha kila hasara na kila furaha iletee mioyo yenu hamu ya kwenda mbinguni krismasi hii ndiyo krismasi si vingine nalikuja ili wawe na uzima marion newstram ruth piper na mimi na wewe ili tuwe na uzima sasa na hata milele ifanye sasa yako iwe tajiri zaidi na ya ndani zaidi krismasi hii kwa kunywa kutoka katika chemichemi ya milele iko karibu sana