siku hii ya leo ndugu msikilizaji kwa kuwa kwa neema yake ametupa siku hii njema kusudi tuweze kuendelea kuyafahamu hayo ambayo yanatupasa kama watoto wake kumbuka kwamba tumekuwa tukiangalie lile ambalo mungu mungu kutoka kwetu hasa kutenda haki kupenda rehema na na kutembea kwa unyenyekevu wetu kama kwenye kipindi kilichopita ya kwamba ijapokuwa watu wale walikuwa ni jinsi gani wanaweza wahuhewwaiuwa mungu watu hawa hawakumwendea mungu kama vile walivyoagizwa na kwa hivyo jambo hilo likaleta hukumu juu ya maisha yao ndugu msikilizaji hakuna lolote ambalo waweza kutenda maishani mwako ambalo litakuwa kinyume na mungu na kisha utarajie kwamba mungu atakupongeza ni lazima atakuhukumu kwa kuwa yeye ndiye mungu naye ndiye ywatawala juu ya vyote vinavyoonekana na visivyoonekana kwa hili ningelipenda basi ufahamu kwamba miongoni mwa yale ambayo mungu ya kuhitaji kutenda kama mwanadamu ni kuwa na haki na kama tulivyoona haki hiyo haitokani na wewe mwenyewe au kwa matendo yako mema kwa kuwa sote tulizaliwa tukiwa wenye dhambi na hivyo inatubidi kumtegemea huyo mmoja aliyetumwa ili afe pale msalabani kwa ajili yetu na kufufuka siku ya tatu ili tuweze kuhesabiwa haki bure mbele zake mungudiposa neno la mungu natambia kwamba yesu kristo amefanyika kwetu kuwa haki hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha wakorintho wa kwanza kwanza sura hiyo ya kwanza, aya w sa iy 9 ndugu mpendwa jambo hili ni jambo ambalo wafaa kulizingatia yani kutafuta haki ya mungu ambayo itakuongoza ili uishi kulingana na matakwa yake pamoja na hili tuliona kwamba mungu ataka kwetu tuwe watu wa kupenda rehema na hili pia lilifuatiwa na kufahamu kwamba twahitaji kutembea kwa unyenyekevu na mungu jambo ambalo hasa linalo maana ya sisi kuenenda katika neno lake mungu na kutihayo ambayo mungu anatuagiza leo hii kwenye somo letu la leo ningelipenda tumalizie sura ya s aya hiyo ya 16 na baadaye kuingia kwenye sura ya s kuanzia aya hiyo ya kwanza hadi aya ya mpendwa msikilizaji kumbuka kwamba watu hawa walikuwa wamehukumiwa kwa sababu ya kutotii neno lake bwana kama vile alivyowahitaji wao kufanya neno la mungu kwenye aya ya16 laendelea kutwambia hayo ambayo watu hawa waliendelea kutenda licha ya kufahamu yale ambayo mungu alitaka kutoka kwao neno lake bwana linalo haya la kutwambia kwa maana amri za omri ndizo zishikwazo na matendo yote ya nyumba ya ahabu nanyi na mnakwenda katika mashauri yao ili nikufanye kuwa ukiwa na wenyeji waliomo humo kuwa zomeo nanyi na mtayachukua matukano waliotukanwa watu wangu ili kufahamu hili ambalo neno lake bwana lasema hapa ndugu msikilizaji ni vyema kwako kwa kufahamu omri ni nani na huyu ahabu ni nani na ni kwa nini mungu anena maneno kama yale kuwahusu wao jambo ambalo ningetaka ufahamu ni kwamba jambo kama hili linapotokea popote katika maandiko hasa kwenye vitabu vya unabii kwenye agano la kale ni vyema ujue kwamba ni muhimu kwako kusoma agano la kale kwa njia tofauti ambayo itakuwa ni ya msaada kwako kuelewa unabii na mambo ambayo yalikuwa yakitukia wakati ule nami ninalo pendekezo hili ya kwamba wakati unaposoma vitabu vya historia ambavyo ni vile vitabu vya wafalme wa kwanza na wapi na vile vitabu vya mambo ya nyakati ni vyema usome hivyo vitabu pamoja na vitabu vya unabii ambavyo neno la mungu lanena kuhusu kwa mfano unaposoma kwenye hiki kitabu cha mika wapata kwamba neno la mungu lilimjia mika wakati wa utawala wa yothamu na ahazi na hezekiya wafalme wa yuda kwa hivyo unapogeukia kwenye vitabu vya wafalme pamoja na vile vitabu vya mambo ya nyakati utapata historia kamili ya yale ambaye yalikuwa akitendeka wakati ule na hivyo kufahamu kwa nini mungu ananena habari za watu fulani kwenye neno lake kama vile anavyonena habari za omri na habari za ahabu mpendwa msikilizaji unapofuata hilo ambalo nimekwambia basi utafahamu ni nini hilo ambalo lilikuwa likitendeka wakati ule unaposoma kwa jinsi hiyo utapata picha iliyokamilifu kuhusu yale ambayo yalikuwa yakitukia mambo ambayo hayaneni kwenye kitabu chenyewe cha unabii lakini yatakufahamisha kwa nini mungu ananena maneno fulani kwenye vitabu vya unabii hiyo ndiyo njia nzuri ya kusoma vitabu vya unabii pamoja na vitabu hivyo vya historia nawe hautachanganyikiwa unaposoma vitabu hivyo vya unabii hebu basi tugeukie kitabu cha historia ambacho hasa ni kitabu hiki cha wafalme wa kwanza ambacho kitatusaidia kuelewa haya ambayo neno lake bwana lanena kwenye hiki kitabu cha mika sura ya6 ya ya16 ya kumhusu huyu ahabu pamoja na mwenziye omri neno la mungu ndugu msikilizaji linayo haya ya kutwambia kwenye kitabu cha wafalme wa kz sura ya16 aya hiyo ya2 hadi 26 nalo neno lake bwana lasema hivi kisha akanunua kilima cha samaria kwa shemeri kwa talanta mbili za fedha akajenga juu ya kilima kile akawita mji aliyoujenga samaria kwa majina lake shemeri aliyekuwa mwenye kilima omri akafanya yaliyo mabaya machoni pa bwana akatenda maovu kuliko wote waliomtangulia kwa kuwa aliiendea njia ya yeroboamu mwana wa nebati na makosa yake aliyowakosesha israeli ili kumghadhabisha bwana mungu wa israeli kwa matendo yao ya ubatili kwa mujibu wa aya hizi ambazo tumezisoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba swali lingine la jitokeza mara moja la kujiuliza huyu yeroboamu ni nani naye alitenda nini ili kwamba neno la mungu liseme kwamba omri alifuata katika njia zake katika kitabiki cha wafalme wa kwanza sura ya waua a15 neno la mungu litatuambia lile ambalo hasa huyu mtu alilolitenda ambalo omri alilifuata neno lake bwana lasema hivi ndipo yeroboamu akajenga shekemu katika milima ya ifraimu akakaa huko akatoka huko akajenga penueli yeroboamu akasema moyoni mwake basi ufalme utairudia nyumba ya daudi kama watu hawa wakipanda kwenda kutoa dhabihu katika nyumba ya bwana huko yerusalemu ndipo mioyo ya watu hawa itamrudia bwana wao yani rehoboamu mfalme wa yuda nao wataniua mimi na kumrudia rehoboamu mfalme wa yuda kwa hiyo mfalme akafanya shauri akafanyiza ng'ombe wawili wa, wa dhahabu akawaambia watu ni vigumu kwenu kupanda kwenda yerusalemu tazama hii ndiyo miungu yenu eyenyi israeli iliyowapandisha kutoka nchi ya misri akamweka mmoja katika betheli na wapili akamuweka katika dani jambo hili likawa dhambi maana watu walikwenda kuabudu mbele ya kila mmoja hata huko dani rafiki msikilizaji naamini kwamba picha tayari waanza kuipata ambayo neno lake bwana nasema kwamba huyu mtu alifuata njia zake yeroboamu mambo ambayo yalikuwa ni maovu kabisa tena chukizo mbele zake bwana kwa kuwa unaposoma kwenye neno la mungu wafahamu kwamba mungu alikuwa wamewagiza watu hawa ya kwamba wasifanyize sanamu yoyote au kuchonga lolote lile ili kuliabudu kama mungu ndugu yangu omri alifuata njia zake yeroboamu ndiposa neno hili la mungu kwenye hiki kitabu cha mika sura ya 6 lasema kwamba amri za omri na ahabu ndizo ambazo watu wale wanazozishika hii ina maana kwamba watu hawa waliendelea kuabudu sanamu kama vile ambavyo yeroboamu alivyoendelea kuabudu sanamu na hata wana wa israeli kuabudu sanamu tunapogeukia aya hiyo ya 1i6 ya hiki kitabu cha wafalme wa kwanza sura ya 28 na 3 neno lake bwana lasema hivi omri akalala na babaze akazikwa huko samaria na ahabu mwanawe akatawala mahali pake ahabu mwana wa omri akafanya yaliyo mabaya machoni pa bwana kuliko wote waliomtangulia ndugu msikilizaji ni wazi kwamba kama ilivyokuwa na mwana ndivyo ilivyokuwa na baba yake neno la mungu latuambia hafuatayo kwenye aa a1 cha wafalme wa kwanza wasura a16 ikawa kama ingalikuwa neno dogo tu kuyaendea makosa ya yeroboamu mwana wa nebati akamuoa yezebeli binti ethbali mfalme wa wasidoni akaenda kumtumikia baali akamsujudia kwa mujibu wa haya ambayo tuayasoma hapa rafiki yangu haya ndiyo ambayo hasa neno la mungu lanena kwamba watu hao walizishika amri za omri na pia kuenenda katika matendo yote ya nyumba ya ahabu omri aliabudu sanamu naye ahabu alioa kutoka katika nyumba hiyo ya wasidoni jambo ambalo mungu alikuwa amewaagiza kwamba wasitende ndugu yangu mambo haya ndiyo ambayo yalikuwa yakitendeka katika taifa hilo mambo ambayo yalifanya taifa hilo kupotoka na kuingia katika dhambi ambazo ilikuwa ni lazima mungu kuwahukumu watu wale fahamu kwamba rafiki yangu hakuna lolote ambalo wewe kama kiongozi utakalolitenda na watu wasifuate mfano ule je ndugu yangu mfano wako ni wa aina gani kwa nyumba yako kazini pako na kwa watu wote pale kwenye kijiji chenu unao mfano ambao watu watasema kwamba huu ni mfano ulio bora tazama siku za kusema kwamba fanya jinsi ninavyokwambia lakini usifanye jinsi ninavyofanya siku hizo zimekwisha na ni lazima ufahamu kwamba leo hii kile ambacho nachokitenda hicho ndicho ambacho utakivuna nakumbuka habari za baba mmoja ambaye yeye alikuwa ni mlanguzi wa madawa ya kulevya kwa kweli jamii yake haikujua ya kwamba baba anafanya kazi ya aina gani maana waliishi kwenye sehemu nzuri sehemu ambayo ni ya kifahari na kila mtoto pamoja na mama walikuwa na chochote walichohitaji lakini baadaye mwanaye akatambua kwamba kuna madawa hayo yule kijana kwa upole akaanza kuyatumia yale madawa baadaye kijana huyo akafa kwa sababu alitumia madawa kiwango kikubwa mno baba yake basi akaanza kulia akisema hajui amefanya nini lakini kile ambacho alisahau ni kwamba yale madawa ambaye yamekuwa akiyauza yamekuwa yakiharibu maisha ya watoto wengi wa baba wengine ndugu msikilizaji lile ambalo nalolipanda ndilo utakalolivuna kwa hivyo tazama ni mbegu gani unazozipanda iwapo wapanda mbegu za ufisadi hilo hilo ndilo utakalolivuna baadaye watu hawa ambao neno la mungu latajia kwenye sura hii ya sita aya hiyo ya kumi na sita ni watu ambao walipotosha nchi hiyo na kufanya nchi hiyo kuhukumiwa kwa sababu ya yale ambayo waliyatenda mwenzangu wawajibika kwa kizazi hiki na siyo kizazi hiki tu bali hata kwa vizazi vijavyo kwa yale ambayo unayatenda je miaka mia moja kutoka sasa ungelipenda jamii yako iishi kwa jinsi gani ungelipenda sehemu ambayo umeiacha iwe katika hali gani wewe leo hii mungu amekupatia fursa ya kuzaliwa mbele ya wale watakaokuja nyuma yako na amekupa wajibu wa kutenda hilo ambalo litawasaidia hao ambao watakuja nyuma yako lile unalolitenda leo ndilo msingi wa lile litakalokuwepo kesho je wewe ungelipenda nini hilo ndilo ambalo nitakuachia tunapogeukia sura ya saba ya hiki kitabu cha mika kwenye sura hii ya saba ndugu msikilizaji twaingia kwenye kipengele ambacho chashughulikia mungu jinsi alivyo na kile ambacho anachokitenda hasa kusamehe makosa kwa sababu yeye ndiye mungu kwenye aya za kwanza 9 nabii mika atakiri uhakika wa yale mateto ambayo mungu anayo juu ya israeli mateto hayo pamoja na mashtaka ni yale ambayo yaliguzwa moyo wa huyo nabii naam yeye aliguzwa moyoni mwake alipofahamu kwamba ni lazima kwa hayo ambayo wameyatenda hukumu itawajia katika sehemu ya kwanza basi tunalo hilo ambalo liloonyesha hali hiyo ya maombolezo na jinsi ambavyo nabii huyu alivyokuwa akijisikia kwa, kwa sababu ya watu hawa neno la mungu kwenye aya ya ya kwanza linalo haya ya Ole wangu maana mimi ni kama hapo walipokwisha kuyachuma matunda ya wakati wa hari kama zabibu zichumwazo baada ya mavuno hapana shada la kuliwa roho yangu inatamani tini iivayo kwanza kama vile ambavyo neno la mungu lafungua sura hii ya sb msikilizaji wangu wa twamuona huyu nabii akisema ole wake hasa hili ambalo anasema ole kwalo siyo kwake binafsi bali ni hayo ambayo kama vile ilivyo yatapata taifa lake ambalo ni israeli naam hukumu ya mungu ambayo mungu ameitoa kwa taifa hilo ndilo ambalo lamfanya anene kwa jinsi hiyo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo pia twafaa kufahamu ya kwamba lolote tunalolitenda binafsi ni lazima litakuwa na matokeo yake ambayo yatawahusisha wengine hata wale ambao hawana hatia nabii mika alipoangalia taifa lake alisema kwamba wao walikuwa kama shada la kuliwa lakini hakukuwepo na zabibu yoyote ile hawakuwa wakizaa matunda ambaye yaliwafaa wao kama vile walivyokuwa na jina hilo la kuwa zabibu baada ya hapo ndugu yangu mika atanena waziwazi moja kwa moja kuhusu hayo ambayo yanahusu taifa hilo nalo na hili ndilo twalipata kwenye aya ya pili inayosema maneno yafuatayo mtu amchaye mungu ametoweka asionekane katika nchi wala hapana mtu mwenye adili katika wanadamu wote huotea ili kumwaga damu kila mtu humwinda ndugu yake kwa wavu hili ambalo twalisoma hapa msikilizaji kwa hakika ni jambo ambalo laonyesha jinsi hali ilivyokuwa wakati ule neno hili la mungu latwambia waziwazi kwamba mtu amchaye mungu alikuwa ametoweka wala asionekane katika nchi je leo hii twaweza kusema katika jamii yetu katika nchi yetu ya kwamba tuna wale watu wanaomcha mungu ni kweli kwamba watu hao hawapo na iwapo wapo ni wachache mno na kwako wewe naomba kwamba utakuwa ni mmoja wa wale ambao ni wachache katika nchi hii ambao wanamcha mungu katika kweli na katika roho neno hili linaendelea kwa kutuambia kwamba hapana mtu mwenye adili katika wanadamu yani uadilifu ndugu msikilizaji sio jambo ambalo waliona pia katika kizazi chetu kama ilivyokuwa wakati ule ndivyo ilivyo leo hii ya kwamba mtu anapotenda jambo hatendi kwa uadilifu bali anatenda kwa njia hiyo ambayo si sawa hata kidogo kama vile tunavyoona waziwazi kuna wale ambao wanauza vitu vilivyoovyo vitu vilivyobandia na kutenda mambo mengi tu ili kujinufaisha wenyewe waadilifu miongoni mwa wanadamu wamepungua na je wewe ni miongoni mwa watu kama wale ambao wanatenda mambo yasiyo adili ikiwa kwamba wewe huu miongoni mwa hao lile nitakalokwambia ni hili ya kwamba siku yaja ambapo utafahamu ya kuwa mungu alikuweka kwenye sehemu uliopo au alikupa biashara unayoifanya kwa kusudi la kutenda kila kitu kulingana na uadilifu na siku hiyo utahukumiwa iwapo hautatenda lile ambalo linakupasa kama mwanadamu pia neno hili linaendelea kutwambia ya kwamba wote huotea ili kumwaga damu kila mtu umwinda ndugu yake kwa wavu hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo la huku na kule kama unavyosoma kwenye magazeti na vyombo vingine vya habari watu wanawainda wenzao kama mtu vile awindavyo mawindo kwa nyavu je wewe unatenda nini kwa habari hizi wewe ni mmoja wao wa wale ambao wanawainda watu iwapo ni mmoja wao kumbuka kwamba kuna mmoja anayekujua na pia ufahamu kwamba huyo anayejua siri zako ndiye atakaye kuhukumu siku hiyo usifikiri kwamba utaepuka msikilizaji la hasha ni lazima kuanzia sasa hivi kubadilika na kuanza kutenda yale yaliyoadili kupenda rehema na kutembea kwa unyenyekevu na mungu maana mungu anachukia yeyote aliye na mikono yenye damu kwenye aya ya tatu neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi mikono yao inayashika mabaya wayatende kwa bidii mtu mkuu aomba rushwa kadhi yu tayari kuipokea mtu mkubwa hunena madhara rohoni mwake hivyo ndivyo wayafumavyo hayo pamoja kwa kweli msikilizaji haya ambayo twayasoma hapa ni mambo ya ajabu kwa kuwa yaliandikwa miaka nyingi sana iliyopita lakini haya ambayo neno la mungu lanena hapa ndiyo mambo ambayo twayaona leo hii katika kizazi chetu haya ambayo yalitendeka miaka hiyo yalitendeka kwa kuwa watu walikataa kutembea na mungu walikataa kutenda hayo ambayo mungu alikuwa amewagiza yote haya ndugu yangu twayaona waziwazi kwamba watu hufanya mikono yao kushika mabaya nao wanaposhika hayo mabaya wanatenda kwa bidii hili ni jambo ambalo ndugu msikilizaji iwapo litaendelea mahali popote pale ni lazima nchi ile itahukumika yenyewe maana moja kwa moja wataanza kuharibiana mpendwa neno la mungu latupa njia ambayo ni bora ambayo yatuwezesha kuishi pamoja kwa amani na kwa kumcha mungu ili hukumu yake inayotokana na dhambi isije ikawa juu yetu tunapoendelea kwenye aya ya ne twaendelea kuona yale ambayo yalikuwa yakitendeka wakati ule mambo ambayo ndugu msikilizaji twafaa kujitahadhari nayo na kutembea kwa njia hiyo ambayo itampendeza mungu na njia ambayo yampendeza mungu ni lazima pia itakuwa ni njia ambayo itakufanya kumjali mwenzio hebu tuone yale ambayo yapo kwenye aya hii ya hia neno la mungu kwenye aya hii linalo haya ya kutwambia mtu aliyemwema miongoni mwao ni kama mbingili mtu aliye mwenye adili miongoni mwao ni mbaya kuliko boma la michongoma hiyo siku ya walinzi wako yani siku ya kujiliwa kwako imefika sasa kutatokea kufadhaika kwao kwa mujibu wa hili ambalo tumelisoma ndugu yangu ni wazi kwamba katika kizazi kile watu walikuwa wamepotoka walikuwa wanaishi katika njia ambayo haikuwa ni sawa hata kidogo maana iwapo neno la mungu lasema kwamba mtu aliye miongoni mwao alikuwa kama mbingili na mtu mwenye adili miongoni mwao alikuwa ni mbaya kuliko boma la michongoma ni kama vile kulinganisha wale walio wabaya na kusema kwamba kulingana na yule mwingine huyu ni mzuri kuliko yule mbaya Ndugu yangu hali ilikuwa ni mbovu kabisa wakati ule lakini neno la mungu atambia kwamba kwa kuwa watu hao walikuwa wakienenda kwa jinsi hiyo wakati wao wa kufadhaika ulikuwa umefikia wakati wa kufadhaika ndugu msikilizaji ni wakati ambapo hukumu ya mungu itawafikia wote wenye mwili na kuwa hukumu kulingana na hayo walioyatenda kwa sababu yote yaliyokuwa adili kwao kutenda na yote yaliyokuwa mema wao hawakuyatenda bali waligeuka na kutenda hayo ambayo ni kinyume na maadili yake bwana tunapogeukia aya ya neno lake bwana anaendelea kwa kutwambia hivi msimwamini rafiki msimwwekee kiongozi tumaini ilinde milango ya midomo ya kinywa chako ili mkeo alalaye kifuani mwako asijue habari kwa mara nyingine tena msikilizaji twaona waziwazi kwamba hapa yale ambayo yalikuwa yakitendeka yalikuwa ni mambo maovu kabisa kiasi kwamba rafiki yako huwezi kumwamini pamoja na hili twaona kwamba kiongozi pia naye haiwezekani kuweka tumaini kwake na pia mke alalae kifuani mwa mme wake mme wake anaambiwa kwamba afunge kinywa chake hali hiyo ndugu msikilizaji waonaje lazima ilikuwa ni hali mbaya kabisa hali ambayo yaonyesha ya kuwa jamii ya wakati ule ilikuwa na hali mbaya kabisa hali ambayo iwapo leo hii itaingia katika jamii itafanya jamii kuanguka na kupotelea mbali lakini hata hivyo si ni kweli kwamba haya ndiyo ambayo yanatendeka haya ndiyo ambayo yanatendeka lakini siyo lazima yatendeke katika maisha yako waweza kuwa tofauti kabisa na wale wote ambao wanaonekana jinsi walivyo dhambi pamoja na udhalimu na yale yote ambayo yanaambatana nayo bado yamo ulimwenguni lakini waweza kuamua kuwa tofauti kwa sababu umelisikia neno hili ndugu yangu hali ilikuwa ni ngumu wakati ule wa mika lakini kulikwwepo na wale waliokuwa tofauti kama vile mika pamoja na nabii isaya waliotumika wakati ule fahamu kwamba unapoenenda kwa unyenyekevu na mungu kulingana na neno hili mungu ni lazima atakubariki lakini iwapo hutatembea kwa njia hiyo basi ni lazima hukumu yake itakuwa juu yako nashawishika moyoni mwangu kwamba utatembea katika njia hiyo ambayo mungu amekufunulia njia ya haki njia ya rehema njia ya unyenyekevu na mungu wako maana hiyo ndiyo njia ambayo italeta baraka maishani mwako na katika nchi yako kwa jumla mpendwa twaweza kubadilisha maisha yetu siyo sisi wenyewe lakini kwa kumwangalia huyo aliyetuumba ambaye alimtuma mwana wake yesu kristo aliyekufa pale msalabani ili kwamba achukue dhambi zetu atufungue kutokana na haya yaliyo maovu na kutufanya tuwe viumbe vipya ambavyo vyaweza kuishi kulingana na maadili yake mungu yanayotoka kwenye neno lake ambalo ni biblia hili ni jambo ambalo lawezekana iwapo utamwamini kristo Natuambe, milele, na tuombe baba mfalme tena mungu huishie milele nalibariki jina lako kwa haya ambayo tumejifunza siku hii ya leo mambo makuu mambo mazuri yanayotufundisha jinsi ya kuepukana na hukumu yako na kukukumbatia wewe na hayo mafundisho ambayo umetufundisha kwamba twafaa kutenda haki kupenda rehema na kutembea nawe mungu kwa njia ya unyenyekevu namwombea ndugu yangu msikilizaji ya kwamba katika hali yoyote ambayo alikuwa akiishi bwana kulingana na neno hili anapoinua macho yake na kukutazama wewe mtendee hilo ambalo analolihitaji hasa lile ambalo nalingana na mafundisho haya ya kwamba kuna uwezekano wake kuishi kulingana na neno lako ili ayaishi maisha yaliyoadili maisha ambayo yatakuwa ni ya kulitukuza jina lako yote haya najua kwamba ndiyo utakayomtendea kwakuwa nimeyaomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu amen rafiki msikilizaji imekuwa ni baraka kubwa sana kuwa pamoja nawe siku hii ya leo na kufahamu yale ambayo yanatuhusu sisi kama watoto wa mungu na kama wanadamu ambao tunawajibika kwake mungu hadi utakapokutana tena kwenye kipindi kijacho na kutakia rehema na baraka zake mwenyezi mungu ni mimi mchungaji wako jofre Wanjala munialo na neno litaendelea ndiyo msikilizaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta postani214 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umoro nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea