wadaka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo tukaweze kuangazia ujumbe magano ya mungu kitabu cha mathayo mlango wa s mstari wa7 hadi 8 kinasema kwamba nanyi mkiwa katika kusali msipayuke payuke kama watu wa mataifa maana wao hudhani ya kuwa watasikiwa kwa sababu ya maneno yao kuwa mengi basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayohitaji kabla ninyi hamjamwomba mkataba ni makubaliano kati ya sehemu mbili ambao unaorodhesha haki na wajibu wa kila mmoja katika kutekelezwa majukumu kikamilifu katika siku za kale kulikuwa na aina mbili za mikataba mmoja ulikuwa baina ya sehemu mbili zilizosawa na mwingine uliwekwa wakati sehemu moja ni kuu kuliko nyingine kwenye hadhi au cheo hakika mikataba katika nyakati za kibibilia haikuwa tofauti sana na tuliyo nayo kwa sasa labda hujawahi hili wazia lakini agano la kale na agano jipya ni maagano au makubaliano kati ya mungu na mwanadamu leo wana akiolojia na wataalamu wa kuchunguza tabia na mienendo ya watu ni wepesi katika kutambua kuwa maagano haya yote yanafuata mkataba wa makubaliano uliokuwa umeenea wakati vitabu vya bibilia vilipokuwa vikiandikwa mkataba au makubaliano ambayo mungu ameweka kati yake nawe ni kama yale ambayo yamewekwa kati ya mtawala anayehusishwa na mauaji na muweka amani watu hawa wawili kamwe hawako katika kiwango kimoja ila mmoja kupitia upendo kwa mwingine anameminia baraka na utu wema kwa mwenzake na mungu ametuahidi nini sisi ambayo hatuwezi mlipa kwa wema wake kipo kitu kimoja bayana agano lakale na agano jipya yanaiweka wazi mungu amekubali kutupa msamaha kupitia mwanawe yesu kristo pia anawapa wale anao watawala uwezo wa kuishi wakiwa washindi anatoa msamaha wake kwa kuondokea kwetu njia na kutunemea kwa mahitaji yetu zaidi ya ahadi 32 zinahusiana na mahitaji yako na maisha ya sasa mungu yuko tayari kuzitimiza usizingatie maneno ya mtu mwingine kuhusiana yale mungu atakufanyia kama mtoto wake soma mkataba wewe mwenyewe utashangaa kutambua ahadi zake na hiyo ndiyo habari njema leo ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kwenye kitabu cha strength for for today and bright Hope for tomorrow kilichoandikwa na dr harold de sala wa Guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari sufuri saba mbili mbili tatu tatu moja nne moja mbili kumbukani sufuri saba mbilimbili tatu tatu moja nne moja mbili