mm <laughs> Kwa fursa hii kukupongeza kwa kuchagua kutumia muda wako wa sasa neno la mungu neno hili ambalo ni uzima katika maisha ya kila mmoja ambaye anamwamini kristo ni lile ambalo latufaa sisi kama wanadamu maana halitupi tu tumaini la sasa hivi yani katika maisha haya bali tumaini hata kuhusu hayo maisha ya umilele na kama ujuavyo katika sehemu ambayo ina mema au lile ambalo lawafaa watu si rahisi kukosa hilo ambalo ni la kuwakosesha wanadamu hilo jema hii ni kama vile ilivyokuwa katika maisha ya wazazi wetu wa kwanza adamu na hawa baada ya mungu kumpa mwanadamu mamlaka shetani alivizia na kumdanganya na kwa njia hiyo kumwondosha katika mema ambayo mungu alikusudia awe nayo kama ilivyokuwa kwa adamu na hawa ndivyo ilivyo leo hii katika maisha yetu ya kikristo kwani mungu kwa wema wake ametuandalia yaliyo mema kwa njia ya mwana wake yesu kristo ila kuna hayo ambayo ni rahisi kutuondosha katika mema yale zaidi ikiwa kwamba hayo ambayo yaweza kutuondosha ni yale ambayo yanafanana na hayo ya kwetu au kwa lugha sahihi yaliyobandia hili hasa msikilizaji wangu na nena kuhusu yule mpinga kristo pamoja na waalimu na manabii wake wa uongo ambao huwatumia ili kuwaondosha watoto wa mungu kwenye njia hiyo ya sawa njia ya bwana wetu yesu kristo kwenye kipindi kilichopita tuliona na kufahamu ya kuwa, ni lazima kujitahadhari na kuzijaribu roho maana ni rahisi kupotoshwa na roho hizo ambazo zamkiri yesu lakini zakataa kwamba ndiye kristo au alikuja katika mwili hasa roho hizi zimo katika watu hao ambao huonekana kama waumini au kama kondoo lakini ndani yao ni mbwamwitu wa kali ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo wewe pamoja nami twafaa kujitahadhari nalo Tuendelea na somo letu linalotoka kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana surani hiyo ya nne ambayo yatuonya dhidi ya hao walimu wa uongo na pia kutufahamisha kwamba mungu ni pendo na kwa msingi huo kupendana sisi kwa sisi kama vile kristo alivyotuamuru tunapoenda kwenye aya ya, nne, aya ya, kwenye aya ya nne, neno lake bwana lina haya ya ninyi watoto wadogo mwatokana na mungu nanyi mmewashinda kwa sababu yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia kwa mujibu wa aya hii neno la mungu lnatufundisha wazi kabisa kwamba hatuna udhuru wowote ule iwapo tutatekwa na mafundisho ya mashetani au hayo mafundisho ambayo ni ya uongo kwa kuwa lile ambalo hasa la watambulisha hao walio na mafundisho ya uongo ni wale ambao hufunza kwamba yesu si kristo au kukana kwamba yeye ni mungu kuna mtu mmoja ambaye alikuwa akitumika katika kanisa moja naye siku moja kwa neema ya mungu alifikiwa na kweli hiyo ya uokovu kutoka kwa mungu kwa njia hiyo ya imani katika kristo baada ya kuokolewa mara moja alitambua kwamba mafundisho ambayo alikuwa akiyapokea mahali pale yalikuwa hayo ambaye yanakana kwamba yesu ndiye kristo basi hilo ambalo alitenda ilikuwa ni kuondoka mahali pale mara moja hili alilitenda kwa kuwa roho mtakatifu wa mungu anayekaa ndani yake na pia ni mwalimu katika kweli ya mungu alimfundisha na kumwondosha pale nam mkuuni yule aliye ndani yako na kwa kumtegemea huyo hakuna mafundisho yoyote ambayo yaweza kukuteka na kukufanya kuwa mtumwa kwa hayo ambayo ni ya uongo mpendwa msikilizaji hii ndiyo kweli ya mungu kumuhusu kila mtoto wa mungu anayemtegemea katika maisha yake lile ambalo la kobidi kufanya siku zote ni kutafuta kujua iwapo hilo ambalo wafundishwa ni sambamba na neno hili la mungu au la nawe unapofanya hivyo roho mtakatifu wa mungu atakuongoza ili ufuate hilo ambalo bwana wako yesu kristo yuwataka ufuate fahamu kwamba kila anayemwamini bwana yesu kristo huyo anaye roho wa mungu ndani yake hili ni kwa msingi wa hayo maandiko ambayo twayapata kwenye kile kitabu cha warumi sura ya ya aya ambayo yasema hivi lakini ikiwa roho wa mungu akaa ndani yenu ninyi hamuufuate mwili bali roho lakini mtu awaye yote asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake kisha tunapoendelea kwenye hicho kitabu cha warumi sura ya aya hiyo ya a neno la mungu lasema hivi kwa sehemu kwa maana pendo la mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na roho mtakatifu tuliyepewa sisi isitoshe ndugu msikilizaji tunapogeukia kile kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya sita ya aya neno la mungu lina haya zaidi ya kutuambia kuhusu no wetu na roho mtakatifu wa mungu neno lasema hivi au hamjui ya kuwa mwili wenu ni hekalu la roho mtakatifu aliye ndani yenu mliyepewa na mungu wala ninyi si mali yenu wenyewe jambo ambalo ningependa ufahamu ndugu msikilizaji ni kwamba maneno haya hayakuandikiwa wale ambao walikuwa wamefikia kilele cha ukamilifu yao ya imani bali maneno haya yaliandikiwa wale ambao walikuwa bado ni wachanga na watoto katika imani yao katika kristo waumini hawo wa kanisa la korintho walikuwa kila ambacho hawakustahili kuwa lakini roho wa mungu alikuwa na maskani yake ndani yao kwa kweli matendo ya mungu ni ya ajabu na ni nani awezaye kuyaona wazi ni kwa msingi wa kuwa na huyo roho wa mungu ambaye pia ndiye roho wa kristo hauhitaji malaika kukutokea na kukwambia hayo ambayo wafaa kuyajua kumuhusu mungu au njia hii ya imani badala yake wafaa kumfuata huyo roho wa mungu aliye mwalimu wa kweli ili akufunze hayo ambayo wafaa kuyajua kumuhusu kristo na njia hii ya imani kwa kusema hili sina maana kwamba utakaa mbali na biblia na kuipuuza huku ukisubiri roho wa mungu akuongoze katika kweli yote na kukufunza kile ambacho sasa nina maana nayo ni kwamba wahitaji kusoma neno la mungu ili roho wa mungu akusaidie kulielewa na kukuongoza katika kweli iliyomo katika biblia kusudi uwe na msingi ili kwamba wale waongo wasikudanganye twaishi katika dunia mbaya na ni lazima kujitahadhari na mafundisho mengi ya uongo ambayo watu husema kwamba yatoka kwa mungu mungu neno la mungu kwenye kitabu cha waraka wa wa kwanza yohana latwambia kwamba twaweza kuyajaribu hayo mafundisho ya watu kusudi tujue yatokana na nani na jaribio kuu ambalo lipo kwenye fundisho lolote lile ni iwapo kuna imani hiyo kwamba yesu ndiye kristo au yesu aliye kristo alikuja kwetu katika mwili hili lisipokuwepo mwenzangu basi hapo ulipo ni dhahiri kwamba uu mikononi mwa wapinga kristo nami nina uhakika kwamba hutaki kufuata lolote kama hilo nam yaweza kuwa yanafanana na yale ya kristo lakini siyo ya kristo ni kama hiyo noti ya bandia ambayo kwa vyovyote vile ni lazima ifanane na hiyo noti iliyo halisi kwa kawaida walimu hawo wa uongo wao huwa ni watu wa kuvutia sana katika mafundisho yao pamoja na mazungumzo iwapo wataka kufahamu kuwa ni walimu wa uongo au walimu ambao wanafundisha neno la mungu ni kwa kutumia neno la mungu na kuyapima mafundisho yale maana roho mtakatifu aliye ndani yako atakuongoza kwa kuwa yeye ndiye mwalimu na wala hakuna lile ambalo laweza kukupoteza kwa vyovyote vile rafiki yangu hili ni jambo ambalo twafaa kulisifu jina la bwana kwalo tunapoendelea kwenye aya ya katika iki kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana neno lake bwana latwambia hivi kwenye sura hii ya hao ni waia kwa hiyo wanena ya dunia na dunia huwasikia kama ilivyo kwenye maandiko haya hili ni jambo ambalo ni kweli kabisa kwa kuwa hao ambao ni walimu wa uongo pamoja na dini za uongo daima huendelea kukuwa na kuongezeka hata tuweza kudhani kwamba zimeshinda imani ya kikristo nam wao wanayo hali hiyo ya kuvutia wanadamu katika hali ya kimwili ambayo kwa kweli ukristo hauna na ikiwa kwamba muubiri yeyote atajaribu kutumia mbinu kama zao hilo litakuwa ni jambo la kuhatarisha imani ya hao ambao wamemwamini kristo kwa hili na kuomba muubiri mwenzangu tujiangalie katika mbinu ambazo tatumia katika huduma zetu isije ikawa katika hizo ambazo ni za kuwavutia watu kwa jinsi ya dunia ikiwa zitakuwa kwa jinsi hiyo basi baraka za mungu hazitaandamana na kazi hiyo haijalishi hata kidogo ni watu wangapi waja kwenye kusanyiko unaloliongoza mbali la muhimu ni iwapo ujumbe wa neno la mungu la hubiriwa kwa usawa kulingana na biblia kwa nguvu za roho mtakatifu ili roho wa mungu achukue neno hili na kulitumia katika maisha ya watu wale na kuleta mabadiliko maishani mwao mabadiliko hayo ndugu yangu ni lazima yaonyeshe kwamba kristo ametenda kazi ndani yao na hivyo kulipa jina lake utukufu neno hili lazidi kutwambia kwamba wao yani wale walimu wa uongo ni wa dunia na mazungumzo yao wanena kama wa dunia dunia jambo hili ndilo ambalo lasababisha waweza kukumbuka ule mfano wa kaini na habili kwenye ile sura ya tatu ambapo neno hilo halisemi kwamba kaini hakuwa mtu aliyekuwa ameshika dini kwa kuwa kama vile ilivyo yeye pia alikuwa na dhabihu ya kumletea mungu habili naye alikuwa na dhabihu lakini ilikuwa tofauti kwa kuwa ilionyesha alifahamu kwamba siyo kazi ya mikono yake ndiyo ambayo ingemfanya akubalike mbele zake mungu ndiposa aliamua kutumia huyo mwana-kondoo lakini unapomtazama kaini kaini hakutambua hili bali alijitegemea yeye mwenyewe ili akubalike mbele za mungu na hiyo mwenzangu ndiyo kazi ya mwili ni kwa jinsi hii ndiyo ambayo walimu wa uongo huenenda yani kwa kutumia maarifa yao ili wawavutie watu kwao kwa ajili ya tamaa ya kiburi na mili yao wenyewe ndiposa mtume yohana atufundisha moja kwa moja kwamba la muhimu kwetu ni ufahamu wa hilo ambalo yesu kristo alisema hasa kwamba yeye ndiye mwokozi wa ulimwengu ni hili tundilo ambalo litakufunulia au kukusaidia kuelewa iwapo mafundisho hayo unayoyasikia ni ya kutoka kwa mungu ambayo ni ya kweli au ni kutoka kwa hayo ambayo ni ya dunia hasa yale yanayomkana yesu kuwa ndiye kristo tunapoendelea kwenye aya ya kwene neno lake kwa hivi sisi twatokana na mungu yeye amjwaye mungu atusikia yeye asiyetokana na mungu hatusikii katika ili twamjua roho wa kweli na roho ya upotevu kulingana na jinsi ambavyo neno la mungu latuambia mahali hapa msikilizaji neno la mungu ni wazi kabisa kuhusu ili ambalo twalisoma hapa na wala hakuna lingine lolote ambalo twaweza kusema zaidi nam bila ya kusema mengi ni kweli kwamba yeyote ambaye iwatokana na mungu huyo ni lazima atalisikia neno hili na kulipokea lakini huyo asiyetokana na mungu hakuna njia yoyote ambayo yiwaweza kulipokea neno hili iwapo wataka kujua hawo ambao watokana na mungu bazi zungumuza hayo ambayo yatoka kwenye biblia nawe utawaona hao ambao watayafuata kwa kuyatenda na hilo litakuwa ni ufahamu kwako kwamba wanatokana na mungu hili ni jambo lililo wazi kabisa kwa kuwa baba anapowaita watoto wake wale walio wajirani hawana uwezo wa kuambatana nao kwa kuwa hamna uhusiano wowote kati ya baba na wao vivyo hivyo kwa habari ya neno hili la mungu licha ya hili nataka ufahamu kwamba mtu awayeyote anayemwendea mungu kwa imani katika mwana wake yesu kristo na kumpokea kama bwana na mwokozi wake huyo neno la mungu lasema kwamba amevuka toka mautini hata kuingia uzimani na tena afanyika kuwa mwana wa mungu iwapo msikilizaji wangu hujamkiri yesu kuwa ndiye kristo na bwana unayo fursa ya kufanya hivyo nawe utapewa uwezo wa kufanyika kuwa mwana wa mungu kwa mujibu wa neno hilo ambalo lapatikana kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura ya kwanza, ya aya huo ndio mwaliko mkuu wa mungu kwako wewe ambaye umekuwa ukitafuta ni njia gani ambayo waweza kupatanishwa na mungu hauhitaji la mkononi bali wafaa kwenda kwake jinsi ulivyo naye atakupokea kwa kuwa yu tayari kufanya hivyo rafiki yangu ni kwa jinsi hii tu ndipo utaweza kufahamu kwamba kuna roho wa kweli na huyo roho wa upotovu ambaye hasa amewafungia wengi kutojua njia hii iliyo ya kweli hili ndilo twalisoma kwenye hicho kitabu cha injili ya yohana sura ya2 aya hiyo ayaiy a3 ambayo yasema hivi basi kuna ishara nyingine nyingi alizozifanya yesu mbele ya wanafunzi wake zisizoandikwa katika kitabu hiki lakini hizi zimeandikwa ili mpate kusadiki ya kwamba yesu ndiye kristo mwana wa mungu na kwa kuamini muwe na uzima kwa jina lake uzima msikilizaji wangu umeandaliwa kwa kila mmoja atakayeamini haya ambayo neno lake mungu latwambia kwenye maandiko haya kusudi hilo ambalo ni la kupotosha lisimpotoshe tukiendelea kwenye aya ya a lile ambalo twalipata ni kipengele ambacho chahusu watoto wa mungu kupendana wao kwa wao hii ni kwa msingi huo kwamba mungu ni pendo neno la mungu lasema hivi wapenzi nampendane kwa kuwa pendo latoka kwa mungu na kila apendaye amezaliwa na mungu naye amjua mungu baada ya kuwaonya waumini dhidi ya wale walimu wa uongo ambao hasa hawatokani na mungu kama ilivyo kwenye aya hii lile ambalo lipo ni kwamba neno hili la tuagiza tulio wa katika mwana wake yesu kristo kupendana kumbuka kwamba neno hili yalineni habari za hao walio waalimu wa uongo bali lanena kuhusu hawo walio katika nyumba ya mungu ambaye ni baba yetu tulipoanza mafundisho yetu kutoka kwenye kitabu hiki yohana alizingatia sana habari za upendo miongoni mwetu kama watoto wa mungu upendo ambao yohana anena kuhusu sio ule upendo uitwao heros ambao una maana ya tendo hilo la ndoa au ule upendo wa fileo unaokwepo miongoni mwa marafiki bali upendo anaonena kuhusu ni upendo huo ambao watokana na mungu huu ni ule upendo ambao roho wa mungu peke yake ndiye iwaweza kuuweka katika moyo wa mwanadamu na pia kumfanya audhihirishe kwa wanadamu wenziye hii ikiwa hasa kwa wale ambao ni waumini katika kristo nasikitika kwamba kuna wengi ambao wametumia maandiko haya vibaya hasa kubadili maana yake kwa tamaa wenyewe usijaribu kutenda tendo kama hilo maana ni lazima siku moja utatoa hesabu ya matendo yako upendo ulio halisi ni huo ambao watokana na kumpenda mungu hii ikiwa ni kwa kuzishika amri zake jambo ambalo naonyesha kwamba wamjua mungu ni katika hili ndipo mungu akuwezesha kuwapenda hao ambao ni ndugu zako katika bwana yesu kristo yaani hao ambao waliona imani sawa nawe ila fahamu kwamba hii haina maana kwamba utawachukia hao walio na imani tofauti nawe kwa kupenda hao ambao ni ndugu katika kristo hasa kile ambacho utakuwa ukidhihirisha ni kwamba wamjua mungu kwa kuwa mungu ni upendo lingine pia ambalo ningependa kutajia hapa ni kwamba bwana wetu yesu kristo alisema waziwazi kwamba tukipendana sisi kwa sisi ulimwengu utafahamu kwamba siye ni wanafunzi wake na kwa hili watu wanapofahamu kwamba kuna upendo katika sehemu mara moja watakimbia kule maana hakuna hata mmoja katika ulimwenguni asiyetaka kupendwa jambo hili ndugu msikilizaji lafaa kutendeka kila mara unapokutana na muumini ambaye hasa kwa damu ya yesu kristo ni ndugu yako hata iwe haumjui wahitaji kuwa na pendo kwa ajili yake toka moyoni mwako ni ombi langu kwamba utakuwa na pendo hilo katika moyo wako kwa kila aliye mtoto wa mungu kwa sifa na utukufu wa bwana wetu na mwokozi yesu kristo tunapogeukia neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi yeye asiyependa hakumjua mungu kwa maana mungu ni upendo kwa mara nyingine tena rafiki msikilizaji twapata hilo ambalo ni kipimo cha hao ambao ni watoto wa mungu au sio watoto wake aya hii kama ilivyo haikuulizi iwapo wampenda baba au mama yako bali yanena habari za upendo ulio nao kwa watoto wa mungu labda waweza kuniambia kwamba waweza kuwapenda baadhi yao hongera ndugu yangu kwani waelekea upande ulio sawa lakini bado haujafika ni kweli kwamba kuna hao walio katika imani moja nasi ambao tabia zao si za kupendeza lakini twawapenda na kuajali kama ndugu upendo wako kwa ndugu kama hao ni kwako kuwasaidia kwa njia moja au nyingine kwa hilo hitaji walilo nalo kutokana na hili ambalo yohana atunenea hapa twapata kwamba ametupa maelezo mengine ambayo yamuelezea mungu wetu nayo na ni kwamba mungu ni upendo kuna hayo ambayo alikuwa ameyasema hapo awali kwamba mungu ni nuru kwa mujibu wa aya ya a sura ya kwanza hiki kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana na pia mungu ni uzima hayo ni mambo matatu yenye umuhimu ambayo yamuelezea mungu wetu kisha kwenye aya ya neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi katika hili pendo la mungu lilionekana kwetu kwamba mungu amemtuma mwanawe pekee ulimwenguni ili tupate uzima kwa yeye pendo hilo ambalo neno la mungu latajia hapa huwezi kulipata katika sehemu nyingine yoyote ile siyo katika maumbile bali ni hapo kwenye hicho kilima cha kalvari hapo ndipo pendo lake ladhihirishwa kwetu wanadamu wakati huo ambapo kristo aliyetoa maisha yake kama thibitisho la pendo lake kwetu kwa kuwa ni shida mtu kufa kwa ajili ya mwenye haki lakini yawezekana mtu mtu kudhubutu kufa kwa ajili ya mtu mwenye haki sidhani kwamba msikilizaji ni rahisi kumpata mtu anayeweza kuyatoa maisha yake kwa ajili yako mimi najua kwamba kwa upande wangu ingelikuwa vigumu mno lakini mungu amedhihirisha upendo wake kwa kumtoa mwana wake ili afe kwa ajili yetu hili hakulifanya baada ya sisi kutenda hilo la kumfurahisha kwa maana hapo tulipokuwa hatuna nguvu wakati ulipotimia kristo alikufa kwa ajili ya waovu mungu alitupenda upeo na akaonyesha pendo lake mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi kutokana na haya msingi au sababu ya pendo lake halipatikani ndani yetu bali ndani yake na huenda hiyo ndiyo sababu kwamba sisi wenyewe hatupendezi na wengine wetu hawapendezi karibia siku zote neno hili linaponena habari za yesu kuwa mwana wa mungu wa pekee hasa jina hilo lina maana ya wa kipekee alio na baba maana yeye hakuumbwa naam mungu anawaita wale ambao wamemwamini mwana wake yakuwa wao ni wana wake ila bwana yesu kristo yeye ndiye ambaye neno la mungu lasema kwamba yeye ni mwana wa pekee jina hili mwana wa pekee ni kama hilo ambalo latumika kwa habari za isaka jambo ambalo walipata kwenye kile kitabu cha webrania, sura ya moja, aya waibrania 17kumbuka kwamba wakati huo ibrahimu alikuwa na mwanaye kwa jina ismaili na kisha baadaye alipata wana wengine na mke wake ketura baada ya sara mamake isaka kuaga dunia kama vile ismaili alikuwa mwana wa ibrahimu hivyo ndivyo isaka alivyokuwa pamoja na hao ndugu zake wengine ila la msingi hapa ni kwamba isaka alikuwa na uhusiano wa kipekee na baba yake ambao hao wana wengine hawakuwa nayo ni uhusiano kama huo wa kipekee ndiyo ambao wamfanya yesu kristo kuwa mwana wa pekee wa mungu baba sehemu yake katika utatu mtakatifu ni kwa msingi wa umilele wake kama mwana wa pekee wa baba mungu si baba kama siye vile twafahamu ubaba wa kibinadamu kwa kuwa yeye ni roho na anaye huyo mwana wa pekee ambaye ni yesu kristo wengine wote waliowana ni wana kwa kuumbwa kama ilivyokuwa kwa adamu na sisi ambao tumemwamini bwana yesu kristo ni kwa huyo ambaye hakuumbwa yani yesu kristo ndipo twaupata uzima wetu nam alikufa ili kwa hayo mauti tupate uzima wa milele kwa kufanyika wana wa mungu ndugu msikilizaji hakuna lingine ambalo laweza kukuelezea zaidi kuhusu uwana wa kristo yani yeye kuwa ni mwana wa pekee wa mungu isipokuwa unapogeukia neno lake bwana na kusoma na kufahamu hilo ambalo neno hilo linalokufundisha kwa sasa hebu tuombe pamoja mungu mfalme katika jina la mwanao yesu kristo twaja kwako kwa, kwa shukrani kwa ajili ya haya ambayo umetufunza ni ombi langu kwamba kwa uwezo wako utatusaidia kukupendeza katika yote hasa kwa kukupenda kuzishika amri zako na pia kuwapenda ndugu zetu kwa kuwa hivyo ndivyo ambavyo umetufunza nami naamini kwamba utamtendea ndugu yangu msikilizaji kwa jinsi hii hasa anapochukua hatua siku baada ya nyingine kutembea kama inavyohitajika katika pendo lako na kuwapenda ndugu haya nimeomba nikijua kwamba ndiyo utakayomtendea maana yamo katika mapenzi yako kwa kila mtoto wa mungu nakushukuru kwa kuwa haya ni katika jina la yesu kristo ndipo tumeomba na kuamini me mpendwa ni mengi ambayo twaweza kusema ile yatosha kwa kufahamu kwamba twafaa kutembea katika ufahamu wa upendo wa mungu pamoja na kulidhihirisha nina ujasiri kwamba hili ndilo ambalo utatenda maana huyo roho ambaye umempokea roho wa mungu aliye hai atakuwezesha hata kuwapenda wale ambao hawapendeki kwa kuwa sisi pia hatukwa tukipendeka lakini mungu alitupenda kwa jinsi hiyo na akatubadilisha na tukawa jinsi tulivyo leo hii tofauti na jinsi tulivyokuwa msikilizaji mtumaini bwana katika hili naye atakutendea naamini kwamba tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho kutakwwepo na baraka zingine kemkem kwa ajili ya moyo wako kwa hivyo neema yake mungu iwe pamoja nawe ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la postani2154 nairobi kenya na kumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omwodo omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea