salimu ndugu msikilizaji katika jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo karibu kwenye mafundisho yetu ya siku ya leo hii ikiwa ni kwenye kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana9 sura ya pili ya ya aya aya hadi ile ya 22. kama vile tulivyojifunza kutoka kwenye kipindi kilichopita ni vyema kwako kwa rafiki yangu kufahamu kwamba katika maisha haya kuna hayo ambayo ni halisi na yale yasiyo halisi kumekuwepo na dini nyingi tu kabla ya kuzaliwa kwa yesu kristo na pia baada ya kuzaliwa kwake jambo hilo latuonyesha kwamba ni lazima pawepo na njia ambayo ni kweli miongoni mwa njia hizi zote ambazo kila moja yazo yatangaza na kudai uzuri wake na jinsi ambavyo ni wao tu watawapa wanadamu tumaini katika maisha haya na yale ya baadaye ila kama vile wafahamu hakuna lile ambalo mwanadamu iwaweza kufanya au kutenda Ambalo litampa uhuru wa wa kuwa na na huo ushirika karibu mungu ni kwa msingi huo ndipo mungu alimtuma mwanaye ili awe kipatanisho kati yetu wanadamu na huyo mungu mtakatifu huyu mwana wake ambaye ni yesu kristo alitembea katika dunia hii na kuwaita watu ili wamfuate kwa kuwa yeye ndiye njia kweli na uzima wala hakuna njia nyingine ambayo mwanadamu ywaweza kudai kuwa yaweza kumfikisha katika uwepo wake mungu wale waliomwamini waliitwa wanafunzi au waumini ila kuna hao ambao walidai kwamba ni wanafunzi lakini imani yao haikuwa kwenye msingi mmoja ambao kristo aliwafunza wanafunzi kulitokea hao ambao walikuwa na mafundisho yao ya uongo na hata wakaondoka na kurudia dunia licha ya kuendelea kudai kwamba wao wanamwamini kristo naam hawa ndio ambao neno la mungu lanena habari zao kwenye aya ya19 kwenye sura ya pili ya kitabu iki cha waraka wa kwanza wa yohana kwa kusema hivi walitoka kwetu lakini hawakuwa wa kwetu maana kama wangalikuwa wa kwetu wangalikaa pamoja nasi lakini walitoka ili wafunuliwe kwamba si wote walio wa kwetu hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji kama ilivyokuwa kweli katika siku hizo za yohana ndivyo ilivyo leo hii katika kizazi chetu siku hizo watu walitembea na hata kukiri kwamba wao ni wakristo walifanya mambo ambayo kwa nje yalionekana kwamba ni ya kikristo lakini ndani yao hawakuwa na imani hata kidogo walikuwa wamebatizwa katika jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu walikwenda katika kongamano la waumini na hata walishiriki katika meza ya bwana ila mtume yohana asema kwamba njia moja ya kujua iwapo kwa hakika mtu ni mmoja wa wana wa mungu ni iwapo ataondoka na kwenda njia yake au atakaa katika kongamano la waumini na kuishi kulingana na neno la mungu mtu asiye mwana wa mungu muda si muda huondoka katika njia hii ya kweli na kujionyesha jinsi alivyo mwenyewe hasa kwa kurudi nyuma au kurudia hayo ambayo ni ya dunia kwenye kitabu cha petro 22 neno la mungu lanena kuhusu huyo ngurue aliyeoshwa akarudia tope msikilizaji kwenye biblia kuna nguruwe aliyeoshwa na kuna huyo mwana aliyekwenda hata kufikia kiwango cha kukaa miongoni mwa nguruwe rafiki yangu nguruwe ambayo ilirudi katika tope baada ya kuoshwa ni hiyo ambayo ilikuwa imepotea na ikaingia katika nyumba ya baba ikiwa ni yenye kushika dini sana na kujitahidi ili kukaa katika hali hiyo lakini siku moja iliamua kwamba itainuka na kurudi kwa nyumba ya baba yake ambaye alikuwa amelala kwenye tope haikuwezekana hata kidogo kwa nguruwe huyo kuendelea kukaa katika hali ya usafi kwani hapo si nyumbani ni kwa jinsi hiyo mwenzangu ndivyo ilivyo kwa hao ambao walikuwa kwetu lakini wakaondoka na kurudi katika ulimwengu kwa kuwa huko ndiko kwao najua kwamba neno hili ni gumu lakini wakubaliana nami kwamba ndilo ambalo hutendeka kila mara kuna wengi ambao hudai kuwa wao ni wakristo lakini sio hata kidogo kumbuka bwana wetu yesu kristo kwenye kile kitabu cha luka mtakatifu sura ya 22 aya ya 22:21 alisema kwamba walakini tazama mkono wake yeye anayenisaliti upo hapa pamoja nami mezani sikia msikilizaji wangu hapo kwenye ibada ya kwanza ya meza ya bwana msaliti alikuwepo yuda iskariote ambaye alikuwa ni mmoja wa hao wanafunzi wake waaminifu unapogeukia kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura ya sita aya ya aya maandiko s 63 yakisema ya hivi yesu akawajibu je mimi sikuwachagua ninyi thenashara na mmoja wenu ni shetani ndugu yangu ulipomwangalia yuda hakika hakufanana na jambo lingine ila mtume na alitenda kila kitu kama mtume alikuwa ni mmoja katika kundi wala wenzake hawakufahamu wala kujua kwamba ni mnafiki lakini hivyo ndivyo alivyokuwa kwa hivyo hili ambalo lipo kwenye neno hili la mungu ni lenye umuhimu sana msikilizaji hasa kwetu leo hii kama vile ilivyokuwa kwa wakati huo wa yohana ambapo alikuwa akiandika kumbuka kwamba kristo akizungumza na nikodemo aliyekuwa ni mtu wa kidini alimwambia kwamba mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuuona ufalme wa mbinguni naye yohana asema kwamba walitoka kwetu lakini hawakuwa wa kwetu walionekana kama watoto wa mungu halisi lakini hawakuwa watoto wa mungu na hilo ambalo liliwafanya kujulikana ni neno la mungu ambalo kila mtoto wa mungu ni lazima kulifuata ili rafiki yangu ni jambo ambalo ni lazima kutufanya kila mmoja wetu kujirudia katika moyo wake na kujiuliza iwapo kwa kweli tu sawa mbele zake mungu naam kwenda kanisani siyo jambo ambalo anaweza kumsumbua mtu bali kuna huo uhusiano ambao ni wa kibinafsi na mungu ndiyo ambao unafaa kuuangalia ni lazima kuwepo na huo uhusiano kwa njia ya mwana wake yesu kristo je msikilizaji habari gani wewe katika uhusiano wako na mungu umetubu dhambi zako na watembea katika njia hiyo ya neno hili kuna huo ushahidi katika moyo wako kwamba umezaliwa mara ya pili au la unalipenda neno la mungu walitaka neno hili la mungu siku zote je hili neno ni mkate na maji kwako habari gani kuwapenda wandugu je wawapenda je wampenda yesu kristo masuali haya na mengine mengi wafaa kujiuliza siku zote na neno la mungu latuuliza tufanye hivi ili hapo ambapo tumepungukiwa tumwombe mungu atusaidie hapo ulipopungukiwa msikilizaji wangu ni lazima wewe mwenyewe kuchukua hatua ya kumuuliza mungu akusaidie sasa hakuna lolote ambalo waweza kufikiria msikilizaji hasa kwa habari za matendo ambalo litakuwezesha kuwa jinsi ambavyo wahitajika kuwa ila kwa hali hiyo ambayo mungu ameifanya katika maisha yako yani kuwa kiumbe kipya ambacho daima hutaka kumpendeza mungu diposa mtume paulo akiwaandikia wapendwa wa kanisa la galatia aliwaambia kwamba kutahiriwa si kitu wala kutotahiriwa bali ni kiumbe kipya soma hayo kwenye kitabu cha wagalatia sura kipyaeita6 swali la muhimu kwako kujiuliza mwenzangu ni iwapo uu kiumbe kipya katika kristo au la unaposoma kwenye kitabu cha wakorintho wa 13:5 neno la mungu la tutahadharisha kwa maneno yafuatayo jijaribuni wenyewe kwamba mmekuwa katika imani jithibitisheni wenyewe au hamjui wenyewe kwamba kristo yuyu ndani yenu isipokuwa mmekataliwa kwa msingi wa maandiko kama haya rafiki yangu ni vyema kwako kujua iwapo kwa uhakika uu mtoto wa mungu hapo awali mtume paulo alikuwa amewandikia wakorintho akiwaambia yafuatayo kwenye wakorintho wa, wa Kwanza, sura 6 aya ya ya aya wala msiendelee kuvitoa viungo vyenu kuwa silaha za dhuluma kwa dhambi bali jitoeni wenyewe kwa mungu je kufuatana na maandiko haya unapojichunguza mwenyewe hali ya imani yako i je uu um, mtoto wa mungu leo hii iwapo jibu lako ni nindiyo basi kuna ushahidi wa jibu hilo elewa kwamba sineni habari za wewe kutenda dhambi bali hilo ambalo ulitenda baada ya kutenda hilo kosa je uliendelea kukaa na kugagaa katika dhambi hiyo au uliinuka kama yule mwana mpotevu na kutoka kwenye hayo matope ya dhambi yule kijana hakukaa kwenye sehemu hiyo ya ngurue daima bali aliondoka baada ya kujirudia mwenyewe na mtoto wa mungu anapofanya lolote ambalo ni dhambi humkimbilia mungu na kuungama dhambi zake kwake asipofanya hivyo basi mara moja huyo si mtoto wa mungu mtoto wa mungu ni lazima achukie dhambi hii ni iwapo watu watasema jambo ambalo ni tofauti kuhusu dhambi mtoto wa mungu ataongozwa kwa neno hili na kuita dhambi kwa jina lake maana mungu amemjulisha na kumfahamisha hivyo leo hii msikilizaji wangu watu wasema kwamba wameendelea na kwa hivyo lolote ambalo wanatenda si dhambi bali ni maendeleo ya mwanadamu ndiposa waona hata baadhi ya makanisa ulimwenguni yakiungana nao na kusema kwamba ushoga au ubasha ni jambo ambalo la kubalika na ni lazima haki za watu kama wale kuzingatiwa pia lakini mtoto wa mungu afahamu kwamba licha ya hali hiyo ya kuchukiza kukubalika haina maana kwamba mungu ameikubali naye atasimama katika hilo ambalo neno la mungu lasema liwe liwalo najua kwamba kuna wengi ambao huenda neno hili litawakwaza maana wamekuwa katika kanisa au dini yao huenda tangu utotoni lakini hilo mwenzangu mimi halinibabaishi hata kidogo kwa kuwa lile ambalo unahitaji kukwambia nitakwambia iwapo kuna wakati unapohitaji kujichunguza mwenyewe hasa ni wakati huu wa leo ni vizuri kwako kuanza kufanya hesabu zako wakati huu kuliko wakati mwingine ule maana hauna uhakika siku inayofuatia mtume yohana kwenye mwanzo wa sura hii ya pili aliyeweka mambo wazi kwa kusema kwamba twaweza kujua kwamba tu watoto wa mungu na kwamba twaweza kuwa na ushirika naye hii ni licha ya udhaifu wetu na hali hiyo ya kupungukiwa kila mara kwa kuwa damu ya yesu kristo mwana wake mungu yatusafisha na udhalimu wote nam tunaye mwombezi ambaye daima hutufanyia maombezi na jina lake ndiye bwana wetu yesu kristo pamoja na hili tulijifunza na kuona kwamba mungu ni upendo ambapo upendo ndio mada kuu kwenye kitabu hiki neno hilo latufahamisha kwamba kama watoto wa mungu tunahua ushirika mmoja na mwingine kwenye misingi hiyo ya upendo miongoni mwetu kwa lugha nyingine msikilizaji wangu wewe kama mtoto wa mungu umeitiwa kuishi maisha ambayo ni tofauti kabisa na jinsi ambavyo ulimwengu unavyoishi au wa kutaka uishi unayo asili mpya katika kristo ambayo yakuwezesha kuishi kwa jinsi hiyo ya kumpendeza na kumtii bwana mungu wako utii ni jaribio katika maisha ambalo hasa hudhibitisha kwamba uu mtoto wa mungu na sasa tunaweza kujua iwapo tunao uzima au la hii ikiwa tumezishika amri zake au tumezipuuza kwa hivyo ndugu yangu ukimsikia mtu akisema kwamba hajui iwapo ataingia katika huo uzima fahamu kwamba imani yake inayokasoro kubwa sana na wala tumaini hanalo na ikiwa mwanzangu uu katika hali kama hiyo na kualika kwa bwana na mwokozi wa wanadamu yesu kristo naye unapomkubali utapata hakikisho la uzima huo wa milele na baada ya hapo ndipo utaweza kuishi katika hali hiyo ya kujua amri zake na kuzishika kwa kuwa atakuwezesha mwenyewe kutii neno lake hasa lina maana ya kumtii katika kila njia na hali utofauti uliopo kati ya sheria na neema msikilizaji ni haya ambayo yohana ametushirikisha katika maandiko haya sheria kwa kumlazimisha mwanadamu atende ili aishi neema yamwambia mwanadamu ili aishi hii ni kusema kwamba ni lazima mwanadamu awe na uzima ndipo aishi katika haki mbele zake mungu sheria yasema tenda lakini neema yasema amini sheria jinsi ilivyo hakuna lolote ambalo ilitenda ili kumsaidia mwanadamu katika hilo ambalo ilimtaka atende kwa kuwa asili hiyo ya zamani katika mwanadamu haiwezi kumpendeza mungu wala kumtii soma kitabu cha arumi sura ya 6 ambapo utapata maelezo zaidi kuhusu asili ya kale au ya zamani kisha usome sura ya 8 ya kitabu hicho nawe utalibariki jina la bwana kwa sababu ya neema yake ni kweli kwamba rafiki yangu sote tumepungukiwa na utukufu wa mungu ila swali ambalo lipo ni hili je twazipenda amri zake mungu kila mtoto wa mungu kwa kuwa anayo asili mpya daima ataka kutenda hayo ambayo ni ya kumpendeza baba mungu ni kwa hili mwenzangu unapojidadisi ndipo utajua msimamo wako uwapi hakuna njia yoyote ambayo waweza kuishi katika dhambi na huku unaoushirika na mungu pamoja na waumini wengine haiwezekani hata kidogo licha ya kufahamu kwamba damu ya yesu kristo yatusafi na dhambi zote haina maana kwamba twaweza kuendelea kuishi katika dhambi huku tukidai kwamba tunaoushirika naye au hao ambao waenenda katika njia nyofu ya neno lake maisha yako yakiwa kulingana na neno la mungu au injili ya yesu kristo basi hilo tena ni hakikisho la uwana wako katika ufalme wa mungu na tena uu wa kristo ni vigumu kuwa na hakikisho kama hili katika maisha yako hasa ukifahamu ndani ya moyo wako kwamba maisha yako si sambamba na neno la mungu wala hauishi katika utii kwa neno hilo hakikisho la huyo ambaye anaishi kwa kumtii mungu hakikisho lake halitakuwa latokana na kiburi au au kujikweza au jambo lingine kama hilo maishani mwake bali hili ni hakikisho ambalo latokana na ufahamu wa lile ambalo analitenda kama mtoto wa mungu ufahamu wa ulinzi wa uokovu na hakikisho la wokovu siyo jambo ambayo yafanana kwa vyovyote vile bwana wetu yesu kristo alisema kwamba kondo wangu waisikia sauti yangu nami nawajua nao wanifuata nami nawapa uzima wa milele wala hawatapotea kamwe wala hakuna mtu atakayewapokonya katika mkono wangu naam iwapo uko ndoo wake ni lazima utaisikia sauti yake na wala hautakuwa ukijivuna kwamba waisikia sauti yake ukisema kwamba umeokolewa kile ambacho hasa utakuwa ukisema ni kwamba unayo mchungaji mwema bali mchungaji wako ni mwema tena wa ajabu na hiyo ndiyo kweli baada ya kuona hayo ndugu msikilizaji hebu tuendelee kwenye aya ya ishiii ya kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura hii ya pili ambapo maandiko matakatifu yatuambia yafuatayo sikiliza nanyi mmepakwa mafuta na yeye aliye mtakatifu nanyi mnajua yote nitarudia kusoma tena nanyi mmepakwa mafuta na yeye aliye mtakatifu nanyi mnajua nyote katika hili tulisomalo hapa ndugu msikilizaji twaona kwamba maandiko matakatifu yatujulisha kile ambacho kimefanyika katika maisha yetu kama watoto wake najua kwamba kuna watu ambao husema kwamba mtu fulani amepakwa mafuta mtu fulani amepakwa sana na mambo mengine kama hayo lakini pamoja na hayo maandiko maandioyatuambia kwamba wewe pamoja nami tumepakwa mafuta na yeye aliye mtakatifu nasi tunajua yote kitu ambacho kipo au kwa ufahamu wako wewe umepakwa mafuta na yeye aliye mtakatifu kama vile ndugu yako amepakwa mafuta na yeye aliye mtakatifu huenda swali la kujiuliza hapa ni hili je mafuta haya ambayo tumepakwa na mafuta haya ni yapi mafuta haya ndugu msikilizaji si mwingine bali ni roho mtakatifu nina maana kwamba wewe unapomwamini yesu kristo basi roho mtakatifu huuja na kukaa ndani yako naye ndiye mafuta hayo ambaye neno la mungu lanena hapa yeye ndiye mwalimu wetu kulingana na kile kitabu cha injili ya yohana sura ya16 ambaye aitwa mfariji na mwalimu pia diposa kwenye andiko hili waona kwamba yeye kwa sababu kutokana na kupakwa mafuta sisi twa jua yote nasiyeti kwamba twajua kila kitu hapana tunajua kile ambacho twahitaji kujua hasa kukaa katika huyo ambaye ni mwana wa mungu yaani yesu kristo au kuendelea katika njia inayotufaa njia ya uzima wa milele njia ya unyofu njia ya haki njia ya neema yake mungu njia inayoonyesha waziwazi kwamba sisi ni watoto wa mungu ambao mungu anapendezwa nao ndugu yangu elewa kwamba unapotembea leo hii wewe ni mpakwa mafuta wa mungu ni kweli kwamba huenda haufanyi miujiza kama vile ndugu zako wengine au haufanyi mambo ya ajabu-ajabu kama vile ndugu zako wengine lakini elewa hili ya kwamba si katika kule kufanya miujiza ndipo itaonekana kwamba umepakwa mafuta na wala si katika kule kuubiri ndipo utaonekana kwamba umepakwa mafuta lahasha kupakwa mafuta ndugu yangu ina maana kwamba unawezeshwa kufanya jambo lolote lile kwa neema yake mungu wale ambao wametunukiwa kufanya mambo mengine wanafanya hayo kutokana na kuwezeshwa na roho huyu mtakatifu wa mungu na wewe pia popote ulipo iwe ni katika idara yako unayoisimamia pale kanisani au unafanya kazi pamoja na serikali au unafanya kazi katika serikali au unafanya kazi sehemu yoyote ile iwe ni biashara iwe ni mke nyumbani iwe ni shuleni pale lolote ulifanyalo ndugu msikilizaji hilo ni mungu amekuwezesha mungu wetu anatuwezesha ili tuyafanya yale ambaye yatupasa kwa sababu anatujali kwa kuwa sisi ni watoto wake eno hili la mungu hivi aendeleakutambia hvwee a1 sikuandikia ninyi kwa sababu hamjui kweli bali kwa sababu mwaijua tena kwamba hapana uongo wa wote, utokao katika hiyo kweli sikia ndugu yangu mtume yohana asema kwamba hakutuandikia sisi kwa sababu hatujui iliyo kweli bali kwa sababu tuaijua je kweli hii ambayo mtume aandika kuhusu ni ipi kweli tuijuayo ndugu yangu ni kwamba yesu ndiye kristo hiyo ndiyo kweli ya kimsingi ya kwamba yesu ndiye masihi ya kwamba yesu ndiye kipatanisho kati yetu na mungu ya kwamba yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu na akafufuka ili wewe pamoja nami tuhesabiwe haki hili hasa ndugu msikilizaji li wazi kabisa tunaposoma kwenye kitabu cha warumi sura ya4 aya ya25 inayosema hivi nitasoma kwanzia aya hiyo ya2 ili tupate muktadha wa hayo ambayo kwenye aya hiyo ya a lakini akiiona ahadi ya mungu hakusita kwa kutokuamini bali alitiwa nguvu kwa imani akimtukuza mungu huku akijua hakika ya kuwa mungu aweza kufanya yale aliyoahidi kwa hiyo ilihesabiwa kwake kuwa ni haki walakini haikuandikwa kwa ajili yake tu kwamba ilihesabiwa kwake bali na kwa ajili yetu sisi mtakaohesabiwa vivyo hivyo sisi tunaomwamini yeye aliyemfufua yesu bwana wetu katika wafu ambaye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu na kufufuliwa ili mpate kuhesabiwa haki ndugu yangu hiyo ndiyo kweli ambayo maandiko haya yanena kuhusu kweli tunayojua kumhusu bwana na mwokozi wetu yesu kristo sijui wewe wafahamu kweli gani lakini mimi hii ndiyo kweli niifahamuyo na hiyo ndiyo kweli ambayo kila mmoja maandiko haya kwa sehemu ya pili yasema kwamba tena kwamba hapana uongo wowote utokao katika hiyo kweli hivyo ndivyo ilivyo ndugu yangu ya kwamba hakuna uongo wowote unaotokana na ile kweli kumbuka kwamba hakuna hata mmoja katika ulimwengu aliyesema kwamba yeye ndiye kweli isipokuwa bwana na mwokozi wako yesu kristo yeye alisema kwamba yeye ndiye njia kweli na uzima na katika yeye hamna uongo kwa hivyo ikiwa ulikuwa watafuta kweli kweli umeipata katika huyo aliye bwana na mwokozi wako yesu kristo jukumu na wajibu ni kwako kutafuta kumjua yeye na kutafuta kuenenda katika kweli aliyokuonyesha kweli aliyokufunulia iliyo wazi katika maandiko yawe ni maandiko ya agano la kale au ni maandiko ya agano jipya na sasa kwenye aya hii ya 22 maandiko matakatifu yaendelea kutwambia hivi ni nani aliye mwongo ila yeye akanaye ya kuwa yesu ni kristo huyo ndiye mpinga kristo yeye amkanaye baba na mwana sikiliza ndugu yangu ikiwa kuna jambo ambalo wahitaji kufahamu vema kabisa ni kwamba kuna huyo aliye mwongo mtu anapokosa kuamini hili ambalo neno la mungu rafiki msikilizaji elewa kwamba maandiko haya yatuonyesha kabisa huyo ambaye katika hili tulilolisoma ndugu yangu ni wazi kabisa kwamba maandiko yatuonyesha hilo ambalo twahitajika kuwa makini kwalo neno hili lilasema kwamba inani huyo aliye mwongo ila yeye akaanaye ya kuwa yesu ni kristo mtu aliye mwongo au yeye akanaye ya kwamba yesu ndiye kristo yani mpaka wa mafuta wa mungu huyo ni mwongo na tena maandiko yasema kwamba ndiye mpinga kristo yeye amkanaye baba na mwana kwa lugha nyingine iwapo utakanaya kwamba yesu ndiye kristo basi wewe ni mwongo tena wewe ni mpinga kristo na isitoshe wampinga baba na mwana pia ni sikitiko kuu kwamba kuna wengi ambao wamechukua kusema ya kwamba au kumkana huyo baba na kumkana mwana katika ndimi zao najua kwamba hili latokana na hali ya kutojua kwao na ni ombi langu kwamba watafikia toba toba ya kumjua bwana yesu kristo kwa kuwa yeye ni mwingi wa neema na rehema hivi kwamba atawafungua macho wapate kujua ya kuwa kwa hakika yeye ndiye kristo na alikuja kwa ajili ya kuwaokoa wao wewe ndugu yangu msikilizaji naamini kwamba tayari umekwisha kumjua huyo aliye kweli nawe si muongo tena kwa sababu unamwamini huyo mwana na unamwamini baba na unayaamini yote ambayo mungu ameyanena kwa habari za yesu kristo usisahau kwamba kutokana na upendo wake mungu kwako mungu alimtuma mwanaye wa pekee ili afe na katika kufa kwake ayachukue makosa yetu na katika kufufuka kwake basi tuhesabiwe haki sijui kama kuna sehemu nyingine yoyote ile ambayo waweza kupata kama hilo najua kwamba kuna wale ambao wadai kwamba ni lazima ufanye hili na ufanye lile ili uhesabiwe haki kutenda mema ni vyema ndugu yangu na hata kutenda matendo mema ni vyema pia lakini ingependa kukuambia kwamba matendo yetu ni kama vitambaa vilivyochakaa vitambaa vilivyooza mbele zake mungu matendo yetu ya haki hayawezi kutupatanisha na mungu hayo ni matendo ya kidini tu lile ambalo laweza kutupatanisha na mungu ni matendo yake mungu kwetu sisi na, hili, na katika matendo hayo ni tendo moja kuu ambalo amelitenda nalo na nimelitajia hapo awali la kumtoa yesu kristo afe kwa ajili ya makosa yetu na kumfufua ili atuhesabie haki je wewe ungependa kuendelea kwa upande upi ungependa kufanya nini ombi langu ni kwamba utamgeukia huyu mungu ili akuhesabie haki kwa njia ya mwana wake yesu kristo hebu natuombe nakushukuru ewe mungu uliye baba wa bwana wetu yesu kristo kwa kuwa hakuna mungu kama wewe mungu unayetujali mungu uliyetupenda hata hapo tulipokuwa tungali wenye dhambi tulipokuwa hatukujui wewe ulitupenda na ukamtuma mwana wa pendo lako yesu kristo ili aje afe kwa ajili ya makosa yetu na afufuliwe ili tupate kuhesabiwa haki wewe ndiwe waweza kutusogeza karibu nawe sisi kwa njia yetu wenyewe hatuwezi hata kidogo namwambea ndugu yangu msikilizaji kwamba utamsaidia na utayabariki maisha yake anapokusogea kwa njia uliochagua njia ya mwana wako yesu kristo jina lako libarikiwe milele unapomtendea yote ambayo tumeomba hasa kujifunua kwake kwa njia ambayo umechagua njia ya pekee ya yesu kristo haya nimeomba katika jina la yesu kristo jina lililo takatifu Amen imekuwa ni baraka kuu sana kuwa pamoja nawe kwenye kipindi hiki na kuweza kujifunza yale ambayo mungu ametufundisha au kutuonyesha waziwazi kuu katika yote ni kuendelea kufahamu ya kwamba mungu akutaka utembee pamoja naye ataka wewe kusoma neno lake akuhitaji pia uenende kama vile ambavyo neno hilo linavyokuagiza na katika hili ningependa ufahamu ya kwamba atakupa uwezo wa kufanya hivyo maana yeye ni mungu akupakaye mafuta yatakayokuwezesha kutenda hayo na hadi itakapokutana tena kwenye kipindi kijacho ni mimi mchungaji wako joffry wanjala munialo na neno litaendelea kufikia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta ni2154 nairobi kisha uandike nambr ambayo ni 55 kenya yeah.