jina la bwana ndugu msikilizaji hasa nikiwa na ufahamu kwamba mungu wetu mungu ambaye ametukirimia baraka zake kwa wingi ameendelea kutuhifadhi na kuendelea kutufundisha zaidi kupitia kwenye neno lake ya yani biblia tuendelea na mafundisho yetu kutoka kwenye hiki kitabu cha danieli hasa tunapogeukia sura hii ya 7 ambayo tutajifunza mambo makuu ambayo mungu alimfunulia danieli usisahau kwamba haya tunayoyasoma na kujifunza kutoka kwenye kitabu hiki hikiai yani biblia ni mambo yenye msingi wake kutoka kwa mungu na vivyo hivyo watarajia kwamba yote ambaye yamenenwa hapa ni kweli mtupu na zaidi ya yote haya ambaye yamenenwa mengine yametimia na mengine bado hayajatimia lakini lazima yatatimia ndugu msikilizaji kwenye sura hii ya saba kuna baadhi ya mambo ambayo tutayazingatia kwanza kabisa tutaona kuhusu maono ambayo danieli alipewa kuhusu wale wanyama wanne na pia kuona maono kuhusu yule mwana wa adamu akitelemka kwa mawingu ya mbingu na pia tutapata tafsiri au maelezo zaidi kuhusu wale wanyama wanne pamoja na hiyo maelezo ya ndani kuhusu mnyama wanne sura hi ya sa yafungua sehemu tofauti tena sehemu mpya kabisa katika kitabu hiki cha danieli sura za kwanza sita ndugu msikilizaji zilikuwa na hali hiyo ya historia au usiku wa historia uliokuwa na mwanga wa kinabii na sura hizi za mwisho sita ni sura ambazo zina mwanga wa kinabii na tena katika usiku wa historia huku sehemu ya kwanza ya kitabu hiki ikizingatia historia hapa sasa twapata kwamba sehemu hii ya pili inazingatia unabii unabii ambao wapata msingi wake katika historia mungu alimpa danieli maono kuhusu wanyama wanne ambayo yalikuwa ni ya ajabu kweli danieli aliona maono haya sio kwa wakati mmoja lakini wakati tofauti huyu danieli ndugu msikilizaji hakuandika maono haya kulingana na jinsi historia ilivyokuwa lakini ni kama vile aliandika kwanza historia na kisha baadaye akaandika habari hizi za kinabii ambazo zinapatikana kwenye sehemu ya pili ya hiki kitabu cha danieli twaendelea na somo letu ndugu msikilizaji kutoka katika hiki kitabu cha danieli sura ya s kuanzia aya ya kwanza, hadi ile aya ayaya6 ni kuhusu yale maono ambayo danieli aliyaona ya wale wanyama wanne nam nebukadreza huyo mfalme wa babeli alikuwa mtu mwerevu sana ambaye mungu alimwinua na akawa na ufalme katika bara tatu za dunia yeye alikuwa ndiye mfalme wa kwanza aliyetawala ulimwengu uliokuwa unajulikana kwa wakati ule licha ya hayo yote ndugu msikilizaji huyu nebukadreza jinsi alivyokuwa mkuu alifikiri sana kuhusu siku za baadaye za utawala wake hakujua jinsi ambavyo mambo yatakavyokuwa katika siku zijazo kwa habari ya utawala wake ndipo akaota ile ndoto ya sanamu ambayo mungu alimtumia na pia mungu akampa danieli tafsiri ya ndoto hiyo kulikuwa na madini ya aina nne katika sanamu ile ambayo nebukadreza aliiota na katika maono ya danieli kama vile tutakavyoona kuna wanyama wanne katika maono yake hao wanyama ni kama ifuatavyo simba iubh na mnyama aliyekuwa wa mchanganyiko mnyama huyu wanne alikuwa mkali ambaye hajawahi kuonekana tena duniani au baharini baada ya maono kama hayo sidhani kwamba danieli alilala vizuri maana kile ambacho kipo ni kwamba maono hayo kwa hakika yalimfadhaisha moyoni mwake danieli kama vile tutakavyoendelea kuona baadaye na jinsi ambavyo tumeona katika vipindi vilivyopita huyu mtu alijua ahadi za agano la kale na alijua kwamba mungu alisema kuwa kuna mmoja atakayezaliwa wa ukoo wa daudi na ufalme wa dunia yote utakuwa juu yake kwa hiyo baada ya kupewa tafsiri ya ndoto ya nebukadrezar bila shaka alichanganyikiwa maana hakujua jinsi ambavyo ndoto hiyo ya nebukadreza inavyolingana na mpango wa mungu kuhusu huyo mfalme atakayetawala kwenye kiti cha daudi mfalme ndugu msikilizaji mungu alisema na danieli kwa maono haya ya wanyama wanne ili atulize moyo wake na jinsi ambavyo mambo yatakavyokuwa baadaye katika ndoto ile ambayo nebukadreza aliiona mungu alimwonyesha uzuri na utukufu ambao ulikuwa nje wa ile sanamu lakini sasa mungu anampa danieli maono yanayoonyesha jinsi falme hizo zilivyokuwa kwa ndani kabisa tabia na asili yake alimtaka danieli ajue hali halisi ya falme hizo hizo falme ni kama wanyama wa kondeni wakatili wanaouwa na kuharibu na kula wanyama hawa ambao danieli aliwaona katika maono yake wanalingana na zile aina tofauti za madini katika ile ndoto ambaye nebukadrezar aliiota kuhusu sanamu jambo hili ndilo ambalo tutakaloliona kulingana na vile neno la mungu litakavyoendelea kutufunulia ningependa kuweza kukuambia hivi ndugu msikilizaji kwamba kwenye ile sanamu ambaye nebukadrezar aliiota kulikwepo na kichwa cha dhahabu nacho hicho kichwa chawakilisha taifa hilo la babeli ambayo katika maono ya danieli kuhusu wale wanyama ni yule simba na jambo la pili kwenye ile sanamu ni kwamba kulikwepo na kifua pamoja na mikono ya fedha ambayo yawakilisha taifa la umedi na uajemi au utawala huo ambao katika maono ya danieli unawakilishwa na yule dubu na kisha kwenye sanamu twaona kwamba sehemu ya tumbo na viuno vilikuwa vya shaba ambaye yaakilisha utawala wa uyunani na kwenye maono yake danieli tutaona kwamba utawala huo unawakilishwa na chui tunapoendelea ndugu msikilizaji waweza kukumbuka kwamba kwenye sanamu hiyo kulikwepo na miguu ya chuma pamoja na udongo nam hiyo yawakilisha taifa hilo au utawala wa kirumi ambayo kwenye maono yake danieli yaakilisha huyo mnyama aliye mchanganyiko ndugu msikilizaji, hebu ili tuweze kuendelea kupata haya ambayo mungu amekusudia tujifunze kwenye sura hii ya saba nalo neno la mungu natuambia hivi kwenye aya hii ya kwanza katika mwaka wa kwanza wa belshaza mfalme wa babeli danieli aliona ndoto na maono ya kichwa chake kitandani mwake basi akaiandika ndoto akatoa habari ya jumla ya mambo hayo ndugu msikilizaji maono haya yalimjia danieli katika mwaka wa kwanza wa utawala wa belshaza yaani katika nyakati za mwisho kabisa za huo ufalme wa babeli uliokuwa kichwa cha dhahabu katika ile sanamu aliyoiona mfalme nebukadreza katika ndoto yake wakati ambapo jemedari gobraya alipoingia mji wa babeli alitumia ule mfereji wa maji na wakati huo mfalme belshaza ndiye aliyekuwa katika mamlaka na huyu jemedari gobraya ndiye ambaye aliongoza jeshi la umedi na uajemi ili kuteka huo mji elewa kwamba danieli aliona maono matatu kwanza kabisa ni kuhusu wanyama watatu na pili kuhusu mnyama wanne peke yake na tatu hali ya mbinguni itakuwa sawa kwetu ndugu msikilizaji kufikiria kwamba wakati ambapo danieli aliziota ndoto hizi au kuona maono haya hakuwa na shughuli za utawala au za kiserikali kwa sababu hiyo alikuwa na muda mzuri tu wa kulisoma neno la mungu na kuandika mambo aliyoyaona kisha kwenye aya ya pili neno lake bwana anaendelea kutuambia hivi danieli akanena akisema naliona katika maono yangu wakati wa usiku natazama hizo pepo nne za mbinguni zilivuma kwa nguvu juu ya bahari kubwa rafiki msikilizaji ningependa ufahamu kwamba wakati wowote wa unapolisoma neno lake mungu na kusikia habari ya pepo nne hiyo inamaanisha mawazo ya watu au propaganda au hali ya mchafuko katika nchi bahari nayo ni muungano au umoja wa watu au kundi kubwa la watu au mataifa mengi ambayo yamekusanyika pamoja nitakuuliza usome kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya 1natau aya ile yao7aa pamoja na kile kitabu cha ufunuo sura ya kinaau aya ya kwanza na kile kitabu cha isaya sura ya 57 ya 2 katika ufunuo sura ile yaa7aa kwanzia aya ya kwanza hadi15 neno lake mungu latambia hivi akaja mmoja wa wale malaika saba wenye vile vitasa saba akanena nami akisema njoo huku nitakuonyesha hukumu ya yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi ambaye wafalme wa nchi wamezini naye nao wakaao katika nchi wamelevywa kwa mvinyo wa uasharati wake akanichukua katika roho hata jangwani nikaona mwanamke ameketi juu ya mnyama mwekundu sana mwenye kujaa majina ya makufuru wenye vichwa saba na pembe k na mwanamke yule alikuwa amevikwa nguo ya rangi ya zambarau na nyekundu amepambwa kwa dhahabu na kito cha thamani na lulu naye alikuwa na kikombe cha dhahabu mkononi mwake kilichojawa na machukizo na machafu ya uasharati wake na katika kipaji cha uso wake alikuwa na jina limeandikwa la siri babeli mkuu mama wa makahaba na machukizo ya nchi nikamwona yule mwanamke amelewa kwa damu ya watakatifu na kwa damu ya mashahidi wa yesu nami nilipomwona nikastaajabu ajabu, ajabu kuu na yule malaika akaniambia kwani kustaajabu nitakwambia siri ya mwanamke huyu na ya mnyama huyu amchukuaye mwenye vile vichwa saba na zile pembe kumi yule mnyama uliyemwona yule mnyama uliyemwona alikwako naye hayuko naye yeyu tayari kupanda kutoka kuzimu na kwenda kwenye uharibifu na hawa wakao juu ya nchi wasiyoandikwa majina yao katika kitabu cha uzima tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu watastaajabu wamwonapo yule mnyama ya kwamba alikwako naye hayuko naye atakuwako hapo ndipo penye akili zenye hekima vile vichwa saba ni milima saba anayokalia mwanamke huyo navyo ni wafalme saba watano wamekwisha kuanguka na mmoja yupo na mwingine hajaja bado naye atakapokuja imempasa kukaa muda mchache ndugu msikilizaji aya ya11 katika kitabu hiki cha ufunuo sura ya17 yaendelea kwa kusema hivi na yule mnyama aliyekuwako naye hayuko yeye ndiye wanane naye ni mmoja wa wale saba naye aenda kwenye uharibifu na zile pembe kumi ulizoziona ni wafalme 10 ambao hawajapokea ufalme bado lakini wapokea mamlaka kama wafalme muda wa saa mma pamoja pa na yule mnyama hawa wanashauri moja nao wampa yule mnyama nguvu zao na mamlaka yao hawa watafanya vita na mwana kondoo na mwana kondo atawashinda kwa maana yeye ni bwana wa mabwana na mfalme wa wafalme na hawo walio pamoja naye ndiyo walioitwa na wateule na waaminifu kisha akaniambia yale maji uliyoyaona hapo aketipo yule kahaba ni jamaa na makutano na mataifa na lugha kwa mujibu wa maandiko hayo ndugu msikilizaji ni wazi kabisa kwamba umeona kuwa wakati wowote neno la mungu linaponena kuhusu maji lanena kuhusu jamaa lugha na mataifa kwa kawaida ndugu msikilizaji kama vile unavyofahamu upepo huvuma kutoka upande mmoja na kuelekea upande mwingine lakini kwenye sura hii hii ya ya aya 3 katika kitabu hiki cha danieli twaona kwamba upepo ulikuwa ukivuma toka pande zote nne kwa pamoja hili jambo linaonyesha hali ya machafuko ambayo yalikuwepo katika siku hizo ambazo falme hizo nne zilikuwa zikiebuka hasa ule ufalme wa nne ambao ni wa mwisho haya ndiyo ambayo tuayaona kwenye aya ya11 ile ya 12 na ile aya ya 17 kwenye sura hii ya sab ya kitabu cha danieli rafiki msikilizaji nyakati hizo ambazo neno la mungu lanena kuhusu ni wakati ambapo kutakuwepo na mafundisho ya aina mbalimbali yatakayojaribu kuteka mawazo ya watu na hata kuingia katika mataifa mengi na makabila kisha mwishowe kutakuwa na usumbufu mwingi katika mawazo yao ningelipenda ufahamu ndugu msikilizaji kwamba katika siku hizi ambazo twaishi siku za ufalme huu wa mwisho umekaribia kwelikweli kweli. na hasa jambo ambalo nanena kuhusu ni habari ya, ya huo utawala wa kirumi huenda wafikiria kwamba utawala huo wa kirumi ulikufa kitambo sana lakini si ndivyo ilivyo kama vile tulivyosoma kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya 17. fahamu kwamba utawala huo bado huu hai katika bara la ulaya kama vile kwenye nchi za italia ufaransa ujerumani uhispania na kadhalika nam sehemu hizo ambazo nimetajia ni sehemu ambazo zilikuwa jumuiya ya dola hiyo ya kirumi hapo zamani na kama vile tunavyoona siku hizi za leo sehemu hizo hizozaendelea kuungana na siku moja zitaungana tena na dola hiyo ya kirumi au utawala wa kirumi utarejea kwa mara nyingine tena ndiposa kwenye hicho kitabu cha ufunuo tulisoma kwamba yule mnyama alikuwepo na hayuko na atakuwepo tena na watu wa ulimwengu watakapomwona watamstaajabu ndugu msikilizaji twaelekea upande huo na ni vyema ufahamu kwamba neno ili la mungu ni kweli kabisa maana unaporudi nyuma kwenye historia zaidi ya miaka mia hivi wapata kwamba hakukuwepo na hali yoyote ile ambayo waweza kufikiria kwamba hayo mataifa yangeliungana naam kulikuwepo na watu kama vile hitler msolini ambao walijaribu kuunganisha ulaya yote lakini hawakuweza kwa sababu mungu hakuwa amekusudia kwamba wakati huo utakuwa umewadia lakini jinsi nimekuelezea hapo awali msikilizaji mambo yanaendelea kupamba moto na ni kweli kwamba siku zinakaribia kabisa za utawala huo wa kirumi kurejea tena ndugu msikilizaji ingawa kwa sasa mataifa hayo yana serikali tofauti mawazo tofauti imani za kisiasa ambazo ni tofauti ukweli ni kwamba kwa ndani kabisa hizo ni nchi moja hili jambo lanikumbusha hali ya dunia yetu ya sasa kila taifa na kila kabila siku hizi hutaka kutambuliwa na kupewa haki zao mawazo ya wengi yamebadilika na imani za kisiasa za aina mbalimbali zimeteka mawazo ya watu wengi duniani dunia ya siku ya leo ndugu msikilizaji ina masumbuko mengi na watu wanajaribu kiasi wanachoweza ili kuepuka kutokea kwa vita vya tatu vya ulimwengu pembe ndogo ambayo tutasoma habari zake katika sura hii ambayo itanasa mawazo ya wengi inaelezewa kwa njia hii katika aya ya 8 kwenye sura hii ya saba ya kitabu cha danieli nalo na neno la mungu lasema hivi nikaziangalia sana pembe zake na tazama pembe nyingine ikazuka kati yao nayo na ilikuwa ndogo ambayo mbele yake pembe tatu katika zile za kwanza zikangolewa kabisa natazama katika pembe hiyo mlikuwa na macho kama macho ya mwanadamu na kinywa kilichokuwa kikinena maneno makuu ndugu msikilizaji hili ambalo twalisoma hapa hasa lanena kuhusu huyo ambaye atajiuza kwa mdomo wake na kuwa na ushawishi mwingi na watu naye huyo siyo mwingine bali ni mtu ambaye ni washetani yani mwakilishi wake hapa duniani kwenye aya ya a neno lake mungu laendelea kwa kutwambia hivi ndipo wanyama wakubwa wanne wakatoka baharini wote wa namna mbalimbali ndugu msikilizaji wanyama hawa ni wa aina tofauti kabisa kuna simba na dubu na chui na huyo mnyama mwenye pembe kumi hawa wanyama wanawakilisha falme ambazo zilitokana na watu wa mataifa kabila na lugha tofauti naam neno hilo lasema kwamba wakatoka baharini kumbuka kwamba kama vile tulisoma kwenye kile kitabu cha ufunuo neno la mungu latufahamisha kwamba bahari hasa yanena kuhusu mataifa kabila na lugha tofauti ndugu msikilizaji neno la mungu liendelea kwenye aya ya 4 kutufahamisha zaidi kuhusu hawa wanyama wanne nalo neno lasema hivi wa kwanza alikuwa kama simba naye alikuwa na mabawa ya tayi nikatazama hata mabawa yake akafutuka manyoya akainuliwa katika nchi akasimamisha juu kwa miguu miwili kama mwanadamu naye akapewa moyo wa kibinadamu tunaposoma habari hizi ndugu msikilizaji jambo ambalo laja katika mawazo yetu ni kuhusu simba huyu aliye na zatai ambaye kwa hakika anawakilisha babeli pamoja na mfalme nebukadreza hii ni kwa kuwa kwenye aya ile ya kumina 7aba neno la mungu lasema kwamba wanyama hawa ni mfano wa wafalme wanne na usisahau kwamba ndugu msikilizaji ufalme wa kwanza ambao ulikuwepo hapa ulimwenguni uliotawala ulimwengu mzima ni ufalme huo wa babeli huyu simba mwenye mabawa ni mnyama asiyekuwa wa kawaida mabawa ya tai yanawakilisha ule uwezo wa babeli uwezo wa jeshi lake kwenda haraka jeshi hili lilivamia mahali kwa haraka sana jambo ambalo lilimletea mafanikio na mamlaka na utawala mkubwa ulimwenguni mwote kuhusu yale mabawa yaliyofutuka manyoya jambo hili linatupa mfano wa kunyenyekezwa kwa nebukadreza wakati alipopoteza fahamu zake na kuwa kama mnyama wa porini na habari za kusimamishwa kwa miguu kwa mnyama yule ni mfano wa nebukadreza aliporudishwa katika ufalme wake na pia alipopewa fahamu zake kwenye aya hiyo hiyo ya nne neno la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba alipewa moyo wa mwanadamu naamini kwamba haya maneno hasa yananena kuhusu wakati ambapo nebukadreza alibadilika moyoni mwake na kumwamini mungu kwenye aya ya tano ndugu msikilizaji neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia hivi natazama mnyama mwingine wa pili kama dubu naye aliinuliwa upande mmoja na mifupa mitatu ya mbavu ilikuwamo kinywani mwake katika meno yake wakamwambia mnyama huyo hivi inuka ule nyama tele dubu huyu anawakilisha ule ufalme wa wamedi na waajemi ufalme ambao ulikuwa kama mtu mwenye uwezo wakutumia mikono yake yote miwili ufalme huu unafananishwa na ile mikono ya fedha katika ile sanamu ambayo nebukadreza aliiota kwenye ile sura ya pili ndugu msikilizaji neno la mungu lasema kwamba dubu huyu alikuwa ameinuka upande mmoja maana yake ni kwamba ufalme huu ulipiga kwa mkono wa kushoto ambao unawakilisha wale wamedi hao ndio waliowavamia watu wa babeli na kuwashinda na baadaye pigo lililofuata lilikuwa la mkono wa kuume ambao unawaakilisha waajemi hao nao walivamia nchi ya misri na kuishinda pamoja na nchi zingine zilizokuwa chini ya mamlaka ya babeli tunaposoma kwamba huyu dubu alikuwa na mifupa mitatu ya mbavu kinywani mwake maana yake ni mfano wa falme tatu zilizokuwa sehemu ya dola ya babeli yani babeli yenyewe pamoja na lidia na misri mnyama huyu hana mabawa kama yule wa kwanza lakini aliambiwa ainuke na kula nyama tele kwa mujibu wa historia jeshi la wamedi na waajemi lilikuwa na mwendo kama dubu mkubwa mwenye kunguruma na kuharibu chochote ambacho angelikipata katika mapito yake tunapogeukia aya ya s neno lake mungu liendelea kwa kutuambia hivi kisha nikatazama na kumbe mnyama mwingine kama chuwi naye juu mgongo wake ulikuwa na mabawa manne kama ya ndege mnyama huyo alikuwa na vichwa vinne akapewa mamlaka rafiki msikilizaji huyu chui kama vile unavyofahamu ni mnyama mwenye mwendo kasi sana hasa anapomvamia adui yake au kutafuta mawindo na huyu mnyama kwenye biblia anawakilisha ule ufalme wa uyunani uliokuwa chini ya uongozi wa iskanda mkuu mabawa yaliyokuwa mgongoni mwa huyo chuwi ni mfano wa uwezo wa jeshi la iskanda mkuu wa kwenda kwa haraka na kuvamia mahali kwa gafla na na vile vichwa vinne ambavyo neno la mungu nanena kuhusu ni jinsi ambavyo ufalme huo wa iskanda mkuu ulivyogawanyika baada ya kifo chake baada ya kufa kwake majemedari wake wanne waligawanya ufalme wake katika sehemu nne walitambua kwamba wasingeweza kutawala dola hiyo yote ikiwa pamoja ndipo jemedari aitwaye kasanda akajichukulia sehemu ya makedonia naye jemedari aitwaye lisimacus alipata sehemu ya asia ndogo na yule jemedari selyukas alichukua sehemu ya siria au shamu naye jemedari aitwae tolomi akachukua sehemu ya misri haya yote ndugu msikilizaji ni mambo ambayo waweza kuyapata katika historia ya kawaida nam mambo haya yote yanatuonyesha jinsi ambavyo neno lake mungu lilivyo halisi na jinsi ambavyo ni neno la kutegemewa jambo hili ni jambo ambalo lladhibitishwa na wale wanasayansi ambao wanajihusisha na uchimbaji wa magofu ya miji ya kale na mambo ya kale elewa kwamba hawa wanasayansi wanapochimbua magofu haya ni jambo ambalo latuthibitishia kwamba kwahakika mambo ambayo neno la mungu lanena ni mambo yaliyokweli kabisa mambo ambayo rafiki yangu wayafaa kuyazingatia kweli kweli nam tutakapokuwa tukiendelea tutaona ushahidi mkuu sana ambao wapatikana ulimwenguni leo hii unaohusu hayo ambayo yalikuwepo hapo zamani na na iwapo mungu alikuwa amenena hapo awali kwamba babeli itakuwepo na kwa kweli babeli ikakuwepo na kisha akanena kwamba babeli itaondoka na ni kweli leo hii babeli haipo basi ni vyema rafiki yangu uanze kulizingatia neno hili la mungu yani biblia maana yale ambayo mungu ameyanena sharti yatatimia kwa sasa nitaomba pamoja nawe maana najua kwamba utafanya hili ambalo nimekuuliza yani kusoma neno la mungu na ukitaka kuchunguza kwenye historia ya kawaida fanya hivyo nawe utapata kwamba kweli ya neno lake mungu ii katika biblia na tuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya haya mafundisho ambayo umetupa kupitia kwenye neno lako hasa kuhusu yale yaliyokuwepo ambayo bwana ulinena kwa vinywa vya manabii kwamba kwa wakati fulani havitakuwepo tena na hivyo ndivyo ilivyo maana twaona katika magofu yale kwamba ni kweli mambo hayo yalikuwepo lakini hayapo tena tusaidie tufahamu kwamba katika haya ambayo bwana unatufunulia ni wazi kwamba unatuambia kuwa yale ambayo umenena kuwa yatatendeka hayo ndiyo ambayo yatatendeka nachukua fursa hii kumwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba atayazingatia haya maneno na katika yote atakayofanya atayaamini haya maneno yaliyopo kwenye biblia maana neno hili ni hakika tena ni amina asante bwana maana najua kwamba kwa nguvu maana najua kwa ushawishi wa roho mtakatifu utamsaidia kuelewa maandiko haya na zaidi ya yote kutenda yale ambayo yanampasa naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men kufikia hapo ndugu msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba soma neno lake mungu fanya uchunguzi wako nawe utatambua kwamba kwa hakika maneno haya ni kweli tena ni amina hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea je msikilizaji wangu umebarikiwa na hilo neno la mungu na je msikilizaji wangu ungependa kuinunua kanda ya hiki kipindi cha neno ambacho umekisikiza leo tafadhali niandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la postani bmoao4 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni powr oke na kama wewe ni shabiki wa hiki kipindi cha neno tafadhali tutembelee kwenye websaiti yetu ambayo ni wwwwr afia org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka teletele tele. neno litaendelea