jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela y omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffri wa njala munialo atubariki na neno la bwana karibu karibu ndugu msikilizaji katika jina la bwana wetu yesu kristo nikiwa na imani kwamba bwana amekuwa pamoja nawe katika yote hayo ambayo umeanuia kuyatenda hasa yale ambayo yamo katika mapenzi yake ni furaha yangu kuwa pamoja nawe kila mara maana najua kwamba mungu amekuzungumzia kupitia kwenye neno lake ndiposa umechukua fursa hii ya kulisikia neno hili jambo hili ndugu msikilizaji laonyesha jinsi ambavyo moyo wako ulivyo kwamba wataka kumjua mungu wataka kutembea naye wataka kubarikiwa naye wataka kumjua yesu kristo ambaye alikukomboa na hili ni jambo ambalo nitakuhimiza uendelee kulifanya maana kadri ya vile ambavyo unaendelea kulisikia neno lake hivyo ndivyo ambavyo imani yako inaendelea kukuzwa na imani yako inapoendelea kukuzwa wewe utakuwa rafiki yake mungu maana utamwamini mungu katika kila jambo ambalo amelinena kumbuka kwamba ndugu msikilizaji kwenye kipindi kilichopita tuliona jinsi ambavyo kuwa rafiki wa dunia humfanya mtu kuwa adui wa mungu nam urafiki huwo wa dunia unatokana na tamaa ya macho tamaa ya mwili pamoja na kiburi cha maisha hilo ndilo ambalo ndugu msikilizaji wafaa kujiepusha nalo maana wewe kama mtoto wake mungu unahitaji kuwa rafiki yake mungu unahitaji kutembea kulingana na kanuni zake ambazo ni utakatifu pamoja na kumtii katika kila jambo kwenye somo letu la leo ndugu msikilizaji twaendelea kuona jinsi ambavyo mambo ya ulimwengu au hali ya kidunia ni ubatili mtupu na mafundisho yetu yatoka kwenye aya ya tano, katika sura ya4 ya iki kitabu cha yakobo hadi ile aya ya17 nitasoma aya ya na 5 ambapo neno lake bwana latwambia hivi enyi wazinzi hamjui ya kwamba kuwa rafiki wa dunia ni kuwa adui wa mungu basi kila mtu atakaye kuwa rafiki wa dunia hujifanya kuwa adui wa mungu au mwadhani ya kwamba maandiko yasema bure huyo roho akaaye ndani yetu hututamani kiasi cha kuona wivu kwa mujibu wa haya ambayo tuyasoma ndugu msikilizaji neno hili hasa lanena kuhusu jinsi ambavyo roho wake bwana hututamani kiasi cha kutuonea wivu wivu ambayo roho wake mungu hutuonea sisi ni wivu hiyo ambayo naiita wivu takatifu ambayo neno lake bwana pia natuambia kwenye kile kitabu cha kutoka kwamba mungu alipokuwa akinena na musa aliwaagiza wana wa israeli wasiwe na miungu mingine kando yake maana yeye ni mungu mwenye wivu wivu huu ni ule wivu ambao unatokana na hali yake mungu kwamba anatupenda na angelipenda kushirikiana na mwingine katika pendo lake kwetu ndugu msikilizaji ningelipenda ufahamu kwamba wivu ambayo roho wake mungu anayo kwa ajili yetu ni kwamba hataki tuchangamane na mambo ya kidunia kama vile nilikuwa nimetajia hapo awali yaani tamaa ya macho tamaa ya mwili pamoja na kiburi cha maisha maana kwa kuwa na mambo kama yale katika mioyo yetu mara moja tunakuwa ni watu ambao ni waasi mbele zake mungu kwa kuwa vitu hivyo vitatu ambavyo vimo katika dunia ndivyo ambavyo vilimfanya hawa kutenda dhambi kwa kulitoa tunda lile lililokuwa kwenye mti uliokuwa katikati ya bustani ya edeni na kula kinyume cha neno lake mungu au agizo lake mungu neno lake bwana hilo kwenye aya ya fahamu kwamba mungu anakupenda posa neno hili lasema kwamba yeye anatutamani roho wake anatutamani kiasi cha kuona wivu waweza kumkumbuka bwana yesu kristo kwamba alisema kuwa haiwezekani mtu kuwatumikia mabwana wawili atampenda mmoja na mwingine atamchukia vivyo hivyo ndugu msikilizaji hauna njia yoyote ile ya kuwa rafiki wa dunia na kisha uwe ni mtu ambaye pia wampenda bwana mungu kulingana na maneno yake yesu kristo akizungumza na wale mitume au wale wanafunzi wake aliwaambia kwamba ninyi ni rafiki zangu iwapo mtazishika amri zangu kwa msingi huo basi ndugu msikilizaji iwapo wataka kuwa rafiki yake mungu ni lazima kuzishika amri zake iwapo hautaki kumhuzunisha roho wa mungu ni lazima kuachana na mambo ya dunia neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya yast lakini hutujalia sisi neema iliyozidi kwa hiyo husema mungu huwapinga wajiku zao bali huwapa neema wanyenyekevu naamini kwamba jambo hili kuhusu neema ndugu msikilizaji ni jambo ambalo nimelinena mara kwa mara mungu wetu mungu mtakatifu yeye ana neema nyingi mno wewe nami hatuwezi tukafahamu jinsi ambavyo mungu ni mwingi na tajiri wa neema hizi nam neema hizi zipo kwa ajili yako na kwa ajili yangu kwa wingi kabisa mara nyingi neema imeelezewa kwamba ni hicho kibali ambacho mtu hakustahili kuwa nacho lakini akakipokea na hapa mimi ningelipenda kusema kwamba neema ni upendo ulio kazini mungu hakutuokoa kwa upendo wake alimtoa mwana wake na ni kwa neema ndipo twaokolewa hilo ni jambo ambalo lnatufahamisha kwamba neema hiyo ipo kwa wingi sana kwa ajili yetu waweza kusema kwamba mimi nimekosea mara kwa mara mimi ni mwenye dhambi nam naenda kwake na umwambie mambo hayo yote kwamba umetenda dhambi na umemkosea na umuulize neema ya kuweza kushinda mambo kama yale iwapo yatarudi tena katika maisha yako na kwa kuwa yeye ni mwingi wa neema hiyo atakupa neema hiyo kusudi uweze kuyashinda hayo ambayo unahitaji kuyashinda kuna wale ambao wanaweza kuwa na tashwishi kuhusu neema yake mungu ambayo ipo kwa wingi zaidi lakini kile ambacho ningependa kukwambia ndugu yangu ni kwamba madawa yote ya ulimwengu hayawezi kumponya mtu mgonjwa ni lazima mtu achukue hatua ya kuinywa dawa ile ili aweze kupokea uponyaji vivyo hivyo mungu ana neema lakini ni wewe tu ndiye utakayefikia neema hiyo na kuipokea hauwezi kwa vyovyote vile kulaumu sabuni pamoja na maji kwa sababu ya watu kuwa wachafu hapa ulimwenguni hakuna njia hata kidogo kuna maji mengi kuna sabuni lakini ni juu yako kuingia kwenye maji yale na kuchukua ile sabuni na kuitumia ili uwe safi vivyo hivyo ningelipenda ufahamu kwamba hakuna njia yoyote ile ambayo waweza kuipokea neema yake mungu isipokuwa kwa kumwomba mungu akupe neema hiyo neno hilo pia latuambia kwamba mungu huwapinga wajiku zao bali huwapa neema wanyenyekevu hili ni jambo ambalo ndugu msikilizaji ni kama vile kasha ambalo labeba neema yake mungu ni lazima neema yake mungu iingie katika kasha hilo ambalo ni nyenyekevu iwapo wewe ni mnyenyekevu mungu atakupa neema katika kila jambo lililopo kwenye mapenzi yake ambalo wahitaji kulitenda tunapoendelea kwenye aya ya7 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi basi mtiini mungu mpingeni shetani naye atawakimbia wakati wowote ule unapotembelea daktari ili aweze kukutibu ni lazima ujinyenyekeze kwake siku moja nilipokuwa mgonjwa daktari alinipa madawa nam mimi sikujua kama yale madawa yalikuwa yenye sumu lakini nilikuwa na imani kwamba kile ambacho amenipa ni sawa kabisa nami na nikayanywa yale madawa ndugu msikilizaji yale madawa yalinisaidia kwa sababu nilijinyenyekeza kwake kutokana na huo mfano ningelipenda ufahamu kwamba hivyo ndivyo ambavyo twahitaji kujitiisha kwake mungu au kujinyenyekeza mbele zake iwapo utafanya hilo basi hapo ndipo utakuwa na hizo nguvu za kumpinga shetani naye shetani atakukimbia huenda umekuwa na swali hili kwa muda mrefu kwamba utawezaje kumpinga shetani mtume yakobo atatupa jibu ambalo ni lazima tuweze kulifanya nalo na jibu ni kwamba yeye huwapa neema wale ambao ni wanyenyekevu kwa maneno mengine iwapo utampinga shetani hautampinga kwa nguvu zako ndugu msikilizaji wewe pamoja nami twazunguka na mambo ambayo ni ya giza mambo ambayo ni ya uovu kuna majaribu ambayo yapo katika kila upande wetu lakini mungu anatupa neema hiyo na hiyo neema yake hakuna siku ambayo itatupungukia neno hili kwenye aya ya8 laendelea kwa kutwambia hivi mkaribieni mungu naye atawakaribia ninyi itakaseni mikono yenu enyi wenye dhambi na kuisafisha mioyo yenu enyi wenye nia nab kutokana na hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ndugu msikilizaji neno hili latuonyesha jinsi ambavyo twahitaji kumwendea mungu baada ya kuwa wanyenyekevu na kupokea neema hiyo basi twapata msingi wa kumkaribia mungu na neno hili lilatuambia kwamba baada ya mambo yale mawili kutendeka maishani mwetu hapo ndipo twaweza kumkaribia mungu naye mungu atatukaribia ndugu msikilizaji mungu huja hadi pale kwenye mlango wa roho yako naye nayehubisha mlango huo na jukumu lako ni kumruhusu aingie ndani na ni kwa njia hiyo tu ndipo bwana iweweza kukukaribia au kuingia katika moyo wako ikiwa u katika mungu naye mungu yu ndani yako bila shaka shetani naye hawezi kuwa na uhusiano nawe hii inakuwa hivyo kwa sababu mungu hawezi kuwa na uhusiano wowote ule na shetani kumbuka kwamba ndugu msikilizaji mbwa mwitu hawezi kamwe kumshambulia kondoo yoyote yule ikiwa huyo kondoo yu pamoja na mchungaji wake kwa jinsi hiyo kondoo huyo basi huwa amelindwa kabisa maana mchungaji wake yu pale kwa sababu hiyo shida tuliyo nayo wanadamu ni kwamba sisi hupenda kutanga mbali na mungu na tunapotanga mbali na mungu hapo ndipo twapata madhara neno hilo pia latuambia kwamba tutakase mikono yetu na pia kuisafisha mioyo yetu sisi wenye dhambi na wenye ndiya mbili ndugu msikilizaji lingelipenda kukufahamisha kwamba hakuna njia yoyote ambayo waweza kuisafisha mikono yako au kuusafisha moyo wako lile ambalo wahitaji kufanya ni kumgeukia bwana yesu kristo na kumwomba akusafishe mikono yako maana ni damu yake tu ndiyo ambayo ina inahuwa uwezo wa kutusafisha dhambi zetu pamoja na hiyo ni kwa kumwamini yeye tu ndipo mioyo yetu itadhibitika na tusiwe wenye nia mbili kwenye aya ya tisa, neno lake bwana laendelea kwa hivi huzunikeni na kuomboleza na kulia kucheka kwenu na kugeuzwe kuwa kuomboleza na furaha yenu kuwa hamu kwenye maneno haya ambayo tumeyasoma katika aya hii neno hili la mungu latuonyesha kwamba kuna wakati wa uzuni na pia wakati wa furaha hasa mambo yale ambayo ni ya dhambi ni mambo ambayo yanatakiwa kumtia mtu huzuni mwingi katika maisha yake si vyema hata kidogo mtu kuyachukua mambo ya dhambi kwa njia ya urahisi mara mtu anapojua ya kwamba ameingia katika dhambi inambidi awe na huzuni nyingi mno kwa sababu dhambi ni jambo ambalo huleta mauti mwishowe miongoni mwa watu wa mungu ni jambo ambalo lafaa kabisa kwamba tuweze kumuuliza mungu atuletee uvuvio kusudi haya ambayo neno lake bwana latunenea hapa yapate kutimilika katika maisha yetu ni vyema tuweze kuomboleza na kulia na furaha yetu ibadilike na kuwa hamu kwa ajili ya mambo yale ambayo yanatendeka hapa ulimwenguni tuomboleze na kulia kwa sababu ya wenye dhambi na kuwa na hamu ya kuwaona hawa watu wote wakiokolewa na kumwelekea mungu katika maisha yao maana siamini kwamba ndugu msikilizaji utafurahia kumwona ndugu yako akiendelea katika hali ya dhambi dhambi ambayo mwishowe ni jehanamu jehanamu ya milele kisha kwenye aya ya kumi neno lake bwana latuambia hivi jidhilini mbele za bwana naye atawakuza ndugu msikilizaji najua kwamba kuna wengi ambao hupenda kukuzwa lakini hawapendi kujidhili hii ndiyo shida ambayo tunayo leo hii mara nyingi twafikiri kwamba sisi ni watu wa maana sana na kwamba ni bora kuliko wengine tuna nguvu tuna hekima tuna uwezo kuliko watu wengine wote lakini kama vile tunavyojitazama kwenye kioo kwenye neno lake bwana twafahamu kwamba hayo yote ambayo sisi hufikiri mioyoni mwetu si kweli hata kidogo na hatuna uzuri wowote ule na na wala wala hatuna uwezo wowote ule na wala sisi bora kuliko watu wengine kwa msingi huo basi ndugu msikilizaji ni vyema kujidhili mbele zake bwana naye bwana atatukuza kulingana na mapenzi yake na kusudi lake maishani mwetu usijaribu kujikuza wewe mwenyewe maana kwa kufanya hivyo wewe utakuwa ni mtu mwenye kiburi utakuwa ni mtu ambaye unajitakia na kama vile neno lake bwana lilituambia hapo awali mungu huwapinga wajikuzao bali huwapa neema wanyenyekevu kumbuka kwamba baraka hizi ndugu yangu zatokana na hali hiyo ya kujinyenyekeza yani kuyachukulia mapenzi yake mungu na kuyatenda katika maisha yako hili ndilo ambalo twafaa kulifahamu na pia ndilo ambalo twahitaji kulifuata kisha kwenye aya ya 1minam na kmna bil neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi ndugu msisingiziane amsingiziaye ndugu yake au kumhukumu ndugu yake husingizia sheria na kuihukumu lakini ukiihukumu sheria hu wimtenda sheria bali umekuwa hakimu mtoa sheria na mwenye kuhukumu ni mmoja tu ndiye awezaye kuokoa na kuangamiza uu nani wewe umhukumuye mtu mwingine hapa neno la mungu latufundisha kwamba ikiwa utamhukumu ndugu yako unakosa kuitii sheria na hii ni kujiweka juu ya sheria au kuidharau na hili jambo ambalo neno lake bwana lanena hapa katika kizazi chetu ndugu msikilizaji ni rahisi sana mtu kujichukua na kujiweka katika hali hiyo kana kwamba amepachukua mahali pake mungu mtu wa aina hii ni yule anayejihesabu kuwa ni mwema mno na kwa ajili ya wema huo yeye huanza kujihesabu kuwa ni juu zaidi ya wengine hili jambo ni jambo ambalo halitakiwi hata kidogo maana hakuna mtu ambaye yuaweza kuwa hakimu isipokuwa ni mungu peke yake anayeweza kuokoa na pia anayeweza kuangamiza katika maneno haya ndugu yangu yakobo anatukumbusha kwamba jambo hili halifai kuwa miongoni mwetu na jambo hili pia ndilo ambalo bwana wetu yesu kristo alilinena kuhusu kwenye kile kitabu cha yohana sura ya5 aya ya, ya 220 akisema kwamba tena baba hamuhukumu mtu yeyote bali amempa mwana hukumu yote na tukijua hivyo ndivyo ilivyo basi msikilizaji twahitaji kumwendea mungu wetu kwa unyenyekevu tukiutambua ukuu wake na mamlaka yake hauna nafasi yoyote ile wala usijaribu kujiweka mahali hapo ambapo haustahili kuwa tazama mhukumu siyo mtu mwingine bali ni mwana wa mungu na wewe kama vile twafahamu ni mwanadamu ambaye umepewa neema yake mungu na umefanyika mwana wa mungu kwa neema lakini jambo hilo halikufanyi wewe kuwa muhukumu wa yeyote yule lile ambalo wafaa kulitenda ni kumwenua ndugu yako kumhimiza katika roho yake kusudi aweze kufanya yale ambayo anahitajika kuyatenda yani yale ambayo yamo kwenye neno lake mungu kwenye aya ya ka msikilizaji neno lake bwana alaendelea kwa kutwambia hivi haya basi ninyi msemao leo au kesho tutaingia katika mji fulani na kukaa humo mwaka mzima na kufanya biashara na kupata faida hapa kama vile twasoma neno hili twaona kwamba kuna jambo lingine ambalo watu wengi wamezoea kufanya wao hupenda kufanya mipango mikubwa sana ambazo zaja ni vema mara zote kumtegemea mungu na kutaka mapenzi yake yatendeke kwa sababu hiyo ni busara kwetu siku zote kusema kwamba bwana akipenda tutatenda hili na lile neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya1 neno la sema haya walakini hamjui atakayokuwako kesho uzima wenu ni nini maana ninyi ni mvuke uonekanawo kwa kitambo kisha hutoweka hili ndugu msikilizaji ambalo twaliona hapa ni jambo ambalo latuonyesha kwamba iwapo twahitaji kupanga mambo ya kesho kwa hakika ni busara kwetu kufahamu kwamba haya ni mambo ambayo tunahitaji kusema kwamba mungu akipenda ndipo tutafanya hayo kwa kuwa uzima wetu ni nini neno la kwamba uzima wetu ni kama mvuke ule ambao hutokea kwa muda kisha unatoweka na hapa ndipo tunaona kwamba maisha yetu bila mungu ni bure kabisa neno la mungu kwenye aya ya1 laendelea kwa kutwambia hivi badala ya kusema bwana akipenda tutakuwa hai na kufanya hivi au hivi ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo nimekuwa nikilinena hapo awali kwamba maisha yetu yamo mikononi mwake mungu nam iwapo tutafahamu hivyo basi tutajiweka mikononi mwake mungu na lolote ambalo tutaliwaza litakuwa kwa jinsi hiyo kwamba twajua kuwa maisha yetu yamo mikononi mwake mungu ndugu msikilizaji hivyo ndivyo ambavyo twafaa kuyaishi maisha haya tukifahamu kwamba lolote ambalo tuwahitaji kutenda lolote ambalo tuwahitaji kupanga tumkiri bwana naye atanyosha mapito yetu je hautaki mapito yako yanyoshwe naamini kwamba hilo ni jambo ambalo walitaka sana maishani mwako na kwa kuwa hivyo ndivyo ilivyo ni vyema basi kulichukua neno hilo na kulitenda kama vile latuagiza tunapoendelea kwenye aya ya latuagizad neno lake bwana kwa kusema hivi lakini sasa mwajisifu katika majivuno yenu kujisifu kote kwa namna hii ni kubaya majivuno yoyote yale ndugu msikilizaji ni dhambi kwa mtoto wa mungu ni vyema ufahamu kwamba hakuna lolote lile ambalo waweza kufanya isipokuwa mungu akupe neema akupe nguvu na huo uwezo pamoja na akili nzuri ya kufanya mambo yale kwa sababu hiyo badala ya kujivuna na kujisifu ni vyema wewe kumshukuru mungu kwamba amekuwezesha kuyatenda hayo yote ambayo umeyatenda kumbuka kwamba neno lake la kuwa yeye ndiye anayetufundisha ni njia ipi ambayo twaweza kupata faida nam mtegemee bwana mkiri bwana katika njia zako zote nawe utakuwa ni mtu ambaye hautembei katika dhambi maana unatambua kwamba mungu ndiye ambaye amekupa hayo yote kwa kumalizia sura hii ya nne ndugu msikilizaji neno lake bwana latwambia hivi kwenye aya ya17 basi yeye ajuaye kutenda mema wala hayatendi kwake huyo ni dhambi andiko hili ambalo twalisoma ndugu msikilizaji ni andiko ambalo kwa hakika kuna watu wengi ambao wamesoma lakini bado wanajipata kwamba wanatenda dhambi nam iwapo wajua kwamba kuna jambo hilo ambalo ni vyema wewe kutenda au kusaidia kusudi fulani nawe ukose kutenda hilo basi kwako ni dhambi maisha yetu ndugu msikilizaji ni mafupi mno na hatuhitaji kuyapoteza kwa vyovyote vile katika mambo ya mafarakano usuda wivu pamoja na ugomvi hayo yote ni mambo ambayo huharibu ladha ya maisha twahitaji kumwendea bwana yesu kristo na kuyaweka maisha yetu mbele zake na kuanza kuishi jinsi ambavyo anatuhitaji kuishi kwenye kile kitabu cha yohana sura ya kumi, ya aya hiyo ndugu msikilizaji bwana wetu yesu kristo alisema maneno yafuatayo mwivi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu mimi nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao teletele nam bwana yesu anataka kukupa uzima nao huo uzima uwe ni ule teletele je waishi katika huo uzima leo hii kumbuka kwamba huyo mwivi siyo mwingine bali ni shetani shetani anapokuja yeye huwaibia watu amani yao waibia upendo na kuingiza fitina husuda wivu ugomvi machafuko na mambo kama yale na anapofanya hivyo basi anakuwa pia amekuibia maisha yako pamoja na kukuondolea raha ambayo wahitaji kuwa nayo katika yesu kristo ni jukumu lako ndugu msikilizaji kumwendea bwana yesu kristo ambaye alikuja ili tuwe na uzima huo teletele na kumwomba akusaidie ili uweze kutembea kulingana na mapenzi yake na mapenzi yake hayako mbali nawe bali yapo kwenye hiyo biblia yako unaposoma neno hilo na kulitafakari na kulitenda hapo ndipo utafahamu kwamba kuhakika bwana ni mwema maana utakuwa umeonja yale maisha ambayo amekupa kumbuka kwamba yesu kristo ndiyo huo uzima ambao wahitaji kuwa nao mtegemee yeye mtumainie yeye mtafakari yeye na utende yale yote ambayo anakwambia nawe utakuwa na huo uzima nitaomba pamoja nawe maana najua kwamba bwana wetu yesu kristo amenena pamoja nawe natuombe mfalme tena mungu uishie milele nakushukuru kwa ajili ya haya mambo mazuri mambo ya kututia moyo ambayo umetunenea leo hii najua kwamba kuna sehemu kadhaa wa kadha ambazo tumekukosea tumetenda dhambi bwana tunaomba katika jina la mwanawo yesu kristo utusamehe yale makosa ututakase kutokana na udhalimu huo wote ni ombi langu kwamba katika haya ambayo tumejifundisha tutatembea kwayo na kuyatenda katika maisha yetu pamoja na hili na kushukuru kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji maana amechukua muda wake wa kulisikia neno hili msaidie kuyatenda haya ambayo tumejifunza leo hii kusudi bwana aweze kuyafurahia maisha ambayo yamo katika kristo na kulitukuza jina lako milele najua kwamba hili ndilo utakalolitenda maana wewe ni mungu uliye hai mungu uwapendao watu wako naomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji haya ambayo tumejifunza kuhakika ni mambo ambayo twayahitaji leo hii miongoni mwa wakristo lakini tutayapataje tutayapata, tutayapata kwa njia hii anza wewe kutenda mambo haya nami na niatende mambo haya na sote kwa pamoja tutakuwa kama mwanga mkubwa unaoangazia ulimwengu huu jinsi ambavyo watu wanafaa kuishi na tutakapofanya hivyo wao hawatakuwa na lingine bali watataka kutembea kama vile ambavyo sisi twatembea tembea katika neno lake bwana nawe utakuwa nimbarikiwa na pia utawabariki wengine mungu awe pamoja nawe unapoyatafakari na kuyazingatia haya tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa ajili ya mengi zaidi hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea fiia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta ni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni sifuri, sifuri, tano, sifuri, tano, kenya nitarudia tena radio sanduku la post ni mbili moja, 5nairobi kisha uandike namb ambayo ni55 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga kwa heri na neno litaendelea