We'll <laughs> izai katika jina la bwana yesu kristo na kukaribisha kwenye neno lake bwana kusudi tuweze kuendelea kujifunza hayo ambayo yanatupasa kama watoto wake fahamu kwamba lolote ambalo wajifunza litakuwa ni jema tu iwapo utalitilia maanani katika maisha yako pasipo kufanya hivyo kama vile ilivyo kwa mwanafunzi yeyote yule ni lazima basi utakosea na wala hautapata yale ambayo unatarajia kuyapata maishani mwako lakini kwa kuwa umeungana pamoja nami najua kwamba moyo huo ndiyo unao hata katika kutaka kuyatenda hayo ambayo yanatokana na neno lake bwana na somo letu kutoka kwenye kitabu cha petro wa kwanza sura ya nne, ya ya aya aya hadi ile ya mpendwa msikilizaji sehemu hii ya kitabu hiki cha petro yani sura hii ya petrosa hasa yatuonyesha jinsi ambavyo mungu hutumia mateso kama njia ya kukuinua ili uwe kwenye kiwango tofauti kabisa kiwango ambacho chaleta utiifu kwa neno lake au maadili yake neno la bwana latuambia hivi kwenye aya ya kwanza basi kwa kuwa kristo aliteswa katika mwili wake ninyi nanyi jivikeni silaha ya ile ile kwa maana yeye aliyeteswa katika mwili ameachana na dhambi andiko hili ambalo twalisoma ndugu yangu ni andiko ambalo hasa twaweza kuliunganisha na lile andiko linalopatikana kwenye sura ya3 a18 ya ambayo yasema kuwa kwa maana kristo naye aliteswa mara moja kwa ajili ya dhambi mwenye haki kwa ajili ya wasio haki ili atulete kwa mungu mwili wake akauawa bali roho yake akahuwishwa andiko hili hasa latukumbusha hali ya kristo na jinsi alivyokuwa katika mwili na hayo mateso aliyoyapata yesu alipokufa pale msalabani uhusiano wake na dhambi za wanadamu ulikoma hapo sababu ikiwa kwamba alilipia gharama ya ukombozi wetu ndiposa kwenye aya ya 24 katika sura ya pili ya kitabu iki cha petro wa kwanza, neno lake bwana latuambia kwamba yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupigwa kwake mliponywa mpendwa msikilizaji tuwahitaji kufahamu lile ambalo kristo alitutendea na kwa kufahamu hilo tuahitaji kuenenda jinsi ambavyo kristo alienenda usisahau kwamba mtume petro anazungumza na watu ambao walikuwa wakipitia hali ngumu mateso ambayo yalikuwa yamewakumba lakini hasa lile ambalo petro anafanya ni kwamba anawahimiza wao pamoja na kutuhimiza sisi leo hii kwamba tujivike silaha ya nia ile ile ambayo kristo alikuwa nayo nia hiyo ambayo kristo alikuwa nayo ndugu msikilizaji ni ile niya ambayo ilitaka kumpendeza mungu licha ya mateso na dhuluma ambazo alizipata utakapojivika nia kama hiyo ndugu msikilizaji hapo ndipo utaendelea mbele na kufanya yale ambayo kristo amekuamuru kuyafanya tunapogeukia aya ya pili neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi tangu sasa msiendelee kuishi katika tamaa za wanadamu bali katika mapenzi ya mungu wakati wenu uliobaki wa kukaa hapa duniani kwa mujibu wa andiko hili ambalo twaliona hapa andiko hili ndugu msikilizaji halimwombi mtu yeyote kufanya jambo lolote bali andiko hili ni andiko ambalo ni amri kwa ajili ya mtoto wa mungu awayeyote hasa neno hili latuhimiza kuya tafakari hayo ambayo ni mapenzi ya mungu wakati huu ambapo twaishi hapa duniani jambo hili laonyesha waziwazi kwamba ndugu yangu maisha yetu hapa duniani siyo maisha ambayo tutakaa milele bali ni maisha ambayo ni ya muda na kwa sababu hivyo ndivyo ilivyo lile ambalo ni letu la kufanya ni kufanya mapenzi yake mungu ndiposa neno hili la tuamuru kwamba tusiendelee tena katika tamaa za wanadamu maana tamaa za wanadamu ni tamaa ambazo ni chukizo mbele zake mungu kwa msingi huo ndugu msikilizaji iwapo maisha yako kwa hakika wafahamu kuwa unaendelea katika tamaa za wanadamu yani mambo ambayo yanatendeka hapa ulimwenguni ni vyema uache mambo yale na kugeuka na kuanza kutafuta hayo ambayo ni mapenzi yake mungu mapenzi yake mungu hayako mbali nawe bali mapenzi yake mungu ni kwamba uweze kulisoma neno hili yani biblia na kutenda jinsi ambavyo neno hili linavyokuagiza mkumbuke bwana yesu kristo alisema kwamba ukimpenda utatii amri zake na kwa kutenda hivyo basi ndugu yangu wewe utakuwa unatenda lile ambalo mungu alimtumia yesu kristo aweze kuja na kufundisha na kwa jinsi hiyo utakuwa unafanya hayo ambayo ni mapenzi yake mungu tunapoendelea kwenye aya ya tatu neno lake bwana latuambia hivi maana wakati wa maisha yetu uliopita watosha kutenda mapenzi ya mataifa kuenenda katika ufisadi na tamaa na ulevi na karamu za ulafi na vileo na ibada ya sanamu isiyo halali mpendwa msikilizaji tazama jinsi ambavyo neno lake mungu latwambia hapa kwamba wakati tulipokuwa hatujazaliwa mara ya pili tulienenda katika mapenzi ya mataifa na jambo hili ni jambo ambalo twaliona leo hii maana katika mapenzi ya mataifa twaona kwamba kuna ufisadi kuna tamaa kuna ulevi kuna karamu za ulafi kuna vileo na pia kuna ibada za sanamu mambo hayo yote ni mambo tuliyokuwa tukiyatenda lakini kwa kuwa tumeunganishwa na yesu kristo haiwezekani tena kuishi tena katika hali kama hiyo tuliyokuwemo hapo awali hali hiyo ni hali ambayo mungu ataihukumu mara tu wakati utakapotimia wa kila mmoja wetu kusimama mbele zake na kutoa hesabu yetu nayo aya ya nne ndugu msikilizaji neno lake mungu ulaendelea kutwambia kuhusu yale ambayo yalikuwa yakitendeka na yale ambayo yanatendeka sasa hivi naam neno la mungu lasema hivi mambo ambayo wao huona kuwa ni ajabu ya ninyi kutokwenda mbiwa pamoja nao katika ufisadi ule ule usio na kiasi wakiwatukana ndugu msikilizaji kama vile unavyofahamu mara mtu anapompokea bwana yesu kristo hivyo ndivyo ambavyo mambo huanza kutendeka wale ambao ni marafiki zake wa kitambo huwa wanategemea kwamba uweze kukimbia pamoja nao uendelee kutenda jinsi ambavyo ulikuwa ukitenda hapo awali nao wanapokuona kwamba hauenendi katika njia hiyo wao ustaajabu na wao huanza kukutukana maana wewe hauenendi pamoja nao na jambo hilo ni ishara kwamba wewe kwa hakika umemwamini bwana yesu kristo na kwamba wataka kutembea kulingana na maadili yake mungu na wala si katika hali hiyo ambayo ulikuwa ukiishi hapo awali kwa kuwa umemwamini bwana yesu kristo ni lazima uendelee kufanya uamuzi huo siku baada ya siku kwamba utampendeza bwana na wala hutawapendeza watu wengine maana siamini kwamba iwapo wewe huu mtoto wa mungu waweza kuendelea katika dhambi au kuendelea kukimbia pamoja na wale ambao mlikuwa mkitenda nao mambo maovu mambo ya ufisadi na matukio kama yale kumbuka kwamba uliunganishwa pamoja na yesu kristo wakati ulipobatizwa kwa roho yule na kwa sababu ya kuunganishwa pamoja na kristo mungu amekupa huo uwezo kwa njia ya roho mtakatifu kusudi uweze kukaa katika hilo ambalo ni mapenzi yake kwa kutenda hayo ambayo yanakupasa ni mara nyingi ndugu msikilizaji umeona kwamba kuna wakristo wengine ambao hauwezi ukafahamu iwapo wameokoka au la kwa sababu yale waliokuwa wakiyatenda hapo zamani ndiyo bado wanaendelea kutenda leo hii na iwapo wewe ni wa jinsi hiyo ni vyema ujirudia na kujiuliza unaenda wapi maana huenda umepotea na utakapojiuliza maswali hayo kwa njia iliyo sawa kabisa nawe ujiangalie katika maisha yako na kutubu njia zako mbaya basi kile ambacho kipo ni kwamba mungu atakusaidia nawe utaweza kuyashinda hayo ambayo ni magumu kwa sasa hivi ndugu msikilizaji aya ya hividugu yaendelea kwa a hivi kuhusu wale ambao wanatembea katika njia hiyo yani katika kutenda mapenzi ya mataifa sikia neno lasemaji watatoa hesabu kwake yeye aliye tayari kwa hukumu na walio kufa. kwa mujibua hili ambalo twalisoma hapa huenda mtu yaweza kusema kwamba sio wote ambao wanaamini huyo mungu ambaye unamhubiri ni kweli hamna shaka yoyote kuhusu hilo ambalo unalisema lakini kile ambacho ningependa kukuhakikishia ni kwamba huyu mungu ambaye kila mtu atatoa hesabu kwake ndiye ambaye ninahubiri habari zake yeye ndiye aliyemuumba kila mmoja yeye ndiye ambaye atahitaji hesabu ya kila kitu ambacho umefanya yeye atawahukumu wale walio hai na pia waliokufa wajua ni nani atakaye hukumu kumbuka kwamba bwana yesu kristo alisema kuwa hukumu yote mungu ameweka mikononi mwake huyo yesu kristo ambaye watu wengi wamemdharau watu wengi wamepuuza maneno yake ndiye ambaye atasimama na kuwahukumu wanadamu nitakuuliza usome kile kitabu cha danieli maana humo utapata kwamba kuna mwana wa adamu aliyepewa mamlaka ili atawale ulimwengu na huyo siye mwingine bali ni bwana yesu kristo je ndugu msikilizaji utakaposimama mbele zake bwana yesu kristo utatoa hesabu ya aina gani hilo nitakuachia hilo nitakuachia maana wewe tu ndiye una jibu ya swali hilo hebu tugeukie aya ya sita, tuone neno lake bwana kwa liendelea nini maana kwa ajili hiyo hata hawo waliokufa walihubiriwa injili ili kwamba wahukumiwe katika mwili kama wahukumiwavyo wanadamu bali wawe hai katika roho kama mungu alivyo hai neno hapa ndugu msikilizaji laanza kwa maneno hayo kwa ajili hiyo neno hili hasa launganika na aya hiyo ya tano ambayo yanena kuhusu hukumu ya mungu ambayo itakuja na pia kuhusu injili inayohubiriwa kama vile ambavyo tutasoma neno lake bwana msikilizaji ni mapenzi yake mungu kwamba injili hii ihubiriwe kwa watu wote na ikiwa hawatasikia injili wala kuitikia mwito huo wa injili tayari bwana amekwisha kutwambia kwamba hao watu amekwisha kufa katika dhambi na makosa yao na watahukumiwa kutokana na hayo walioyafanya hapa ulimwenguni mpendwa msikilizaji katika kile kitabu cha yohana sura ya aya ile 24, neno lake mungu lnatwambia haya ambayo kristo aliuambia umati uliokuwa ukimsikiza amin amin nawambia yeye alisikiaye neno langu na kumwamini aliyenipeleka yu na uzima wa milele wala haingii hukumuni bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani hili ndilo ambalo wafaa kufahamu maana hakuna njia nyingine yoyote ile ambayo waweza kuvuka kutoka mautini hadi uzimani isipokuwa kwa njia hiyo ya yesu kristo tena kuna hili andiko katika kitabu cha waefeso sura ya pili ya aya hadi 3 ambaye yaonyesha jinsi ambavyo tulivyokuwa na jinsi ambavyo tulivyo sasa hasa kwa kila mmoja ambaye amemwamini bwana yesu kristo sikia jinsi ambavyo neno lake bwana latuelezea mambo haya nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu ambazo mlizitenda zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendaye kazi sasa katika wana wakuwasi ambao zamani sisi sote nasi tuliyenenda kati yao katika tamaa ya mili yetu tulipo yatimiza mapenzi ya mwili na yania tukawa kwa tabia yetu watoto wa asira kama na hao wengine ndugu msikilizaji hiyo ndiyo iliyokuwa hali yetu lakini kama vile ambavyo neno lake mungu natuambia la kwenye aya inayofuatia kwamba wakati huo kristo alituhuwisha nasi tukawa hai sio tena kwa ajili ya dhambi bali kwa ajili ya haki kisha kwenye aya ya sab msikilizaji neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi lakini mwisho wa mambo yote umekaribia basi iweni na akili mkeshe katika sala jambo hili ambalo twalisoma hapa kuhusu habari ya mwisho wa mambo yote hasa ina maana ya lile tumaini ambalo watu wa mungu wanalo kwa ajili ya kurudi kwake bwana yesu kristo na kwa kuwa hilo ndilo ambalo twatarajia ndugu msikilizaji hasa lile ambalo neno latuhimiza hapa ni kwamba twafaa kuwa watu wenye akili tukikesha katika sala kwa kusema kwamba twahitaji kuwa na akili jambo hili lina maana kwamba katika maisha yetu hapa ulimwenguni ulimwengu ambao umejaa uovu mwingi ni lazima twenende kwa jinsi hiyo ya akili maana twaweza kukosea kwa kutozingatia yale ambayo kristo ametuagiza haya ndiyo ambayo kristo alinena na wanafunzi wake kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya116 aya ile ya akiwambia kwamba angalieni mimi nawatuma kama kondoo kati ya mbwa mwitu basi iweni na busara kama nyoka na kuwa watu wa pole kama huwa ndugu msikilizaji unahitaji kuwa na busara kama nyoka wakati uwa sasa maana kama vile unavyotazama hali imebadilika watu wanatenda dhambi kulia na kushoto mbele na nyuma na bado wanakwenda katika maabada na kuabudu lakini wewe usiwe kama wao na kwa habari za kukesha katika sala hasa lausu kuja kwake yesu kristo ambako kumekaribia nam kama vile ambavyo wafahamu hali ya maombi miongoni mwa watoto wa mungu imedidimia sana jambo ambalo lawafanya kuwa wavivu na wazembe katika kutenda hayo ambayo ni mapenzi yake mungu niombi langu ndugu msikilizaji kwamba wewe hautafuata mtindo huo bali utamtegemea bwana katika yote utamwangalia huyo mungu aliyekuokoa na utakesha katika sala na pia utaenenda katika akili na busara ambayo mungu amekupa tunapoendelea kwenye aya ya a neno lake mungu laendelea kwa kutwambia hivi zaidi ya yote iweni na juhudi nyingi katika kupendana kwa sababu upendano usitiri wingi wa dhambi hapa ndugu msikilizaji neno lake mungu latupa lile ambalo tuahitaji kufanya kama watoto wa mungu habari ya kupendana ndugu yangu najua kwamba ni jambo ngumu kabisa ni jambo ambalo mara nyingi huwa haliwezekani kwa sababu ya asili yetu ndiposa neno lake mungu lasema kwamba tuwe na juhudi nyingi katika kupendana jambo hili hasa lina maana kwamba utaamua kutenda hili ambalo neno lake mungu la kuagiza kufanya hasa tunapoangalia kwenye aya hii twaona kwamba kwa sababu ya upendano huo upendo huo utasitiri dhambi nyingi hili ni jambo ambalo litatukia iwapo wewe pamoja nami tutalichukulia maanani na kutenda jinsi ambavyo neno lake mungu linavyotwagiza kwenye aya ya tisa, neno lake mungu laendelea kushughulikia habari za uhusiano kwa kutwambia hivi mkaribishane ninyi kwa ninyi pasipo kunung'unika mambo haya ya makaribisho ndugu msikilizaji yanatakikana kutendeka miongoni mwa waumini bila manung'uniko yoyote hili lawezekana tu iwapo utakuwa na moyo wa upendo mwingi kwa ajili ya ndugu huyo ambaye amekutembelea mara nyingi watu wanapokwenda kumtembelea mtu licha ya kwamba hauwezi ukaona mtu akinung'unika lakini manung'uniko yaweza kuwemo katika moyo wako na unapofanya hivyo wewe hauwi ni mbarikiwa maana kile ambacho kipo ni kwamba mungu huwaangalia moyo wako lakini mwanadamu ataangalia uso wako uso wako waweza kuwa na tabasamu lakini moyo wako waweza kuwa umekunjamana na kununa kwelikweli kweli. msikilizaji jambo hili alifai kuwa katika maisha yako kwa kuwa wewe ni mtoto wa mungu ni lazima utembee katika utii wa neno lake bwana ili kwamba usiwe mnafiki kama vile ambavyo watu wengi wamekuwa kisha kwenye aya ya 1 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi kila mmoja kwa kadiri alivyoipokea karama itumieni kuhudumiana kama mawakili wema wa neema mbalimbali za mungu aya hii ndugu msikilizaji ni aya iliyo na umuhimu sana katika maisha yetu kama watoto wa mungu tizama jinsi ambavyo neno lake bwana alatwambia kwamba kila mmoja kwa kadiri alivyoipokea karama tuweze kuhudumiana kwa njia hiyo kama mawakili wema wa neema mbalimbali za mungu ningelipenda kwa taarifa yako kwa hufahamu kwamba karama maana yake hasa ni kipawa ambacho roho mtakatifu ametoa kwa wingi kwa watoto wake paulo anatuambia kwenye kile kitabu cha wakorintho wa surahili 1 kwamba kunao mwili mmoja na viungo vingi na kwamba kanisa ni mwili ambao una viungo vingi na vipawa vingi mimi sijui wewe uu nani wala kipawa chako ni gani lakini ni jualo ni kwamba ikiwa wewe uu mtoto wa mungu unacho kipawa fulani ambacho kinahitajika kutumika katika kutekeleza hilo ambalo mungu amekuamuru kwalo tazama jinsi ambavyo neno lake mungu unatuambia la kwamba hilo ambalo umepewa kama karama toka kwake mungu wahitaji kutumia katika kuwahudumia wenzako jambo hili sasa ni jambo ambalo leo hii nasikitika kwamba halitendeki katika makanisa mengi kuna wale ambao wana karama mbalimbali lakini wao huona kwamba wao ndio wamebarikiwa au ndio wakiroho kabisa elewa kwamba ndugu yangu karama ulio nayo siyo yako ya kujivuna nayo wala haina maana kwamba wahitajika kujuinua kwa sababu unayo bali karama hiyo umepewa kama wakili mwema kusudi uweze kutumia karama hiyo kuwahudumia ndugu zako jambo hilo ndilo ambalo wahitajika kulifanya na siyo jambo lingine lolote lile katika hili basi neno lake bwana liendelea kutuambia hivi kwenye aya ya ayaya mtu akisema na aseme kwa mausia ya mungu mtu akihudumu na kwa nguvu anazojaliwa na mungu ili mungu ili atukuzwe katika mambo yote kwa yesu kristo utukufu na uweza una yeye hata milele na milele amina katika hili basi ndugu msikilizaji waona waziwazi kwamba katika zile neema mbalimbali mbali ambazo mungu ametupa ni lazima basi kutekeleza au kutumia zile neema kwa jinsi ambavyo mungu anavyotuwezesha na wala siyo zaidi ya vile ambavyo twaweza sisi wenyewe usisahau kwamba ndugu yangu harama ambayo umeipokea yatoka kwake mungu na wala siyo yako wewe ndugu msikilizaji swali ambalo ninalo hapa kwako ni hili je unapohudumu unahudumu kwa kuwa wataka kumtukuza mungu au wahudumu kwa sababu una kipawa na katika kipawa hicho je wahudumu ili upokee sifa toka kwa watu au wahudumu ili kristo atukuzwe kuna mambo mawili ambayo ningependa ufahamu kwamba mungu amekupa kipawa hicho ili uweze kuwahudumia wapendwa na katika kuwahudumia mungu atukuzwe katika mambo yote kwa yesu kristo kutokana na lile ambalo kipawa hicho kitakamilisha au kutekeleza katika maisha ya hawo ambao unawahudumu kwa sababu hiyo ningelipenda kukwambia hivi ndugu yangu kwamba wahitaji kuhudumu ukiwa na unyenyekevu katika moyo wako ukijua kwamba huduma uliyo nayo hasa ni kwa ajili ya watoto wa mungu na kulienua jina lake bwana yesu kristo jambo hili ni jambo ambalo kila mmoja wetu anafaa kufahamu kwa maana utukufu na uwezo w kuhakika una yeye na wala haupo na sisi twamtegemea yeye katika yote twamtegemea katika huduma twamtegemea katika kila jambo maana yeye ndiye mungu na wala hakuna mungu mwingine kama yeye tunapogeukia aya ya kumina bili rafiki yangu tunaona tena petro anazungumzia mara nyingine kuhusu mateso watu wale ambao alikuwa akiwaandikia walikuwa kwenye hali ngumu kabisa ya mateso ambayo yalikuwepwo wakati wa mtawala aitwaye niro aliyekuwa mtawala wa kirumi labda wewe nami hatutauawa kwa ajili ya imani yetu lakini tutateseka tukiwa katika ulimwengu neno lake bwana hivi kwenye aya ya huen wapenzi msione kuwa ni ajabu ule msiba ulio kati yenu unaowapata kama moto ili kuwajaribu kana kwamba ni kitu kigeni kiwapatacho hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo naamini kwamba waweza kukumbuka tuliligusia sana katika kile kitabu cha yakobo na fahamu kwamba wakati ambapo mateso yanakuja watu wengi huona kwamba mateso yayo ni kama mambo mageni ambayo yamewapata wakati mwingine kuna watu ambao hufikiri kuwa hakuna mtu ambaye ameteseka kama vile ambavyo yeye anateseka hivyo ndivyo ilivyo hali ya mwanadamu kama vile ambavyo unavyofahamu rafiki yangu sijui shida yako ni nini lakini lile ni jualo ni kwamba shida yoyote ambayo yaweza kukupata maishani mwako siyo ngeni hata kidogo watu wengine wamepatwa na mambo kama hayo hata magumu kuliko hayo ambayo unayapitia sasa hivi wakati ambapo bwana yesu kristo alimteua paulo alisema kwamba atamwonyesha yaliyo mengi yatakayompasa kuteswa kwa ajili ya jina lake waweza kusoma habari hizo katika kitabu cha matendo sura ya 9 16 kwenye aya hiyo tuaona kwamba mtume petro anasema kwamba kuna huo msiba uliokuwa kati yao unaowapata kama moto ili kuwajaribu mateso ndugu msikilizaji kama vile tulivyojifunza kwenye kile kitabu cha yakobo hutumika na mungu ili kuweza kutujaribu kusudi tuweze kusimama imara katika lile ambalo twaliamini mtume petro ambaye alinena mambo haya mwenyewe aliteseka kweli kweli nam mwishowe alikufa kifo cha mateso kwani alisulubiwa Kichwa kikiangalia chini ndugu msikilizaji sijui mateso gani ambayo unayapitia sasa hivi lakini iwapo mateso hayo hayatokani na dhambi au mambo ambayo umetenda basi fahamu kwamba lile ambalo lafanyika ni kuwa imani yako inajaribiwa na zaidi yeyote inaendelea kusafishwa kama vile moto husafisha dhahabu nawe utakapotoka humo utakuwa mtu ambaye umeng'aa mwenye ushuda kwamba kwa hakika mungu wetu yu pamoja nasi ndugu msikilizaji ningelipenda kuomba pamoja nawe maana najua kwamba mungu amekunenea nawe umemsikia na utatenda hayo ambayo umejifunza leo natuombe baba mfalme mungu uishie milele nalibariki na kulitukuza jina lako siku hii njema siku ambayo bwana umeifanya kusudi tuweze kujifunza haya ambayo yanatupasa katika maisha yetu kama watoto wako nakushukuru kwa ajili ya neno lako maana neno lako ndilo taa ya miguu yetu ili tuweze kuenenda katika njia njia ambayo bwana umetuchagulia njia ya haki njia ya kutenda hayo ambayo umetuagiza kupitia neno lako asante bwana maana najua kwamba katika yale yote ambayo twayapitia yawe ni magumu yawe ni yenye uchungu twafahamu kwamba huu pamoja nasi maana umeahidi kwamba hautatupungukia asante bwana maana najua kwamba hili ambalo ndugu yangu amelisikia leo hii atatilia maanani na kuyatenda yote kwa kuwa utamwezesha kwa uwezo wa roho mtakatifu ambaye umempa awe msaidizi mwalimu na kiongozi wake naomba haya kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu n rafiki msikilizaji imekuwa ni baraka kubwa kuwa pamoja nawe hasa katika hili ambalo tumejifunza leo hii nami ninauhakika kwamba utatenda haya ambayo tumejifunza maana wewe ni mtoto wa mungu na mtoto wa mungu hutii yale ambayo mungu ananena naye hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho na kutakia heri na baraka katika maisha yako mimi ni mchungaji wako jofwe wa njala munialo na neno litaendelea maini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transword radio sanduku la posta ni2154 nairobi kenya pia weza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodo ke nakumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea