jwangu hiki ni kipindi cha neno na anayekukaribisha si mwingine ni mimi pamela omwodo kwanza kabisa hebu tuusikize wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffrey wanjala njala monialo atubariki na neno la bwana karibu kwamba bwana amekuwa pamoja nawe na zaidi ya yote umeendelea kuona ukuu wake na baraka zake maishani mwako kwani yeyote anayemtegemea huyo ni lazima ataziona baraka zake na zaidi ya yote atauona mkono wake mwema ukiwa juu ya maisha yake mpendwa msikilizaji nina furaha kukualika kwenye kipindi chetu cha leo ili tuweze kuendelea kujifunza yale ambayo yanatuhusu kama watoto wa mungu hakuna njia yoyote ambayo sisi kama watoto wa mungu twaweza kufahamu yale ambayo yanatupasa isipokuwa kwa njia hii moja tu ya kujifunza neno lake mungu na zaidi ya yote kulitenda hilo ambalo tumejifunza twaendelea na somo letu siku hii ya leo ambalo latoka kwenye kitabu cha yakobo sura ya kwanza, ya aya hiyo hadi 22. neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya19 haya mnajua ndugu zangu wapenzi basi kila mtu na awe mwepesi wa kusikia bali si pesi wa kusema wala kukasirika kwa mujibu wa hili ambalo neno la mungu lunatuambia hapa ndugu yangu ni wazi kwamba maneno haya hayawalengi wale watu ambao hawajamjua yesu kristo kama mwokozi wao bali yanakulenga wewe pamoja nami sisi ambao tumekombolewa kwa hiyo damu ya mwanakondoo yani yesu kristo na ni kwa msingi huo ndipo twashauriwa kwamba tuwe wepesi wa kusikia huenda utajiuliza swali hili tuwe wepesi wa kusikia nini kwa kuwa wewe ni mtoto wa mungu ni lazima uwe mwepesi wa kulisikia neno lake bwana kwa mujibu wa kile kitabu cha petro wa kwanza sura ya aya ayaiyo a2 neno lake bwana latwambia hivi kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele kwa msingi huo basi ndugu yangu ni vyema basi uweze kulisikia neno lake mungu maana umezaliwa kwa neno hilo lisiloharibika neno la mungu lenye uzima ambalo ladumu hata milele kwa msingi huo basi unapokuwa mwepesi wa kusikia yale maneno yani neno lake mungu wewe ndani yako utakuwa na neno hilo ambalo kitabu cha webrania sura ya4 twapata maelezo kuhusu neno hilo nam maelezo haya yapatikana kwenye aya ya12 ambayo yasema hivi maana neno la mungu li hai tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga uwao wote ukatao kuwili tena la choma hata kuzigawanya nafsi na roho na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake tena lijepesi kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo ndugu msikilizaji unapoendelea kukuwa katika neno lake bwana unapoendelea kuzingatia neno hili maishani mwako neno ambalo linakukuza katika uokovu na kukuongoza katika mapenzi yake mungu hili ndilo ambalo hufanyika kwamba ndani ya maisha yako ndani yako wewe mwenyewe una hicho ambacho ki hai nacho kina ukali kuliko upanga ukatao kuwili je umewahi kujiuliza kwa nini mara unapozungumza na neno la mungu likiwa limejaa ndani yako watu husema kwamba unawalaumu au unawahukumu sioeti kwamba kwa sababu unawahukumu lakini unaponena neno lake bwana neno hilo kama vile tumesoma kwenye kitabu hiki cha webrania li hai tena lina nguvu tena lina ukali kuliko upanga uwao wote ukatao kuwili tazama neno hilo pia la choma hata kuzigawanya nafsi na roho hii ina maana kwamba mara tu unapolizungumza neno lake bwana basi neno hilo laingia kazini na kufanya hilo ambalo lahitajika lakini kwa wale ambao hawajalipokea neno hili yani wale ambao hawajaokolewa naye bwana yesu kristo hawawezi kulipokea neno hili ndiposa nnasisitiza kwa kusema kwamba yakobo hawaandikii wale ambao hawajampokea yesu kristo bali anawaandikia hao ambao wamemwamini yesu kristo hii ni kwa kuwa ndugu msikilizaji mwanadamu wa tabia ya asili hayapokei mambo ya roho wa mungu maana kwake huyo ni upuzi wala hawezi kuyafahamu kwa jinsi ya rohoni waweza kusoma maandiko haya kwenye kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya pili aya hiyo ya 1ndugu mpendwa mambo mengine yote ambayo yanamuuso mungu mara nyingi huonekana kuwa ni upuzi kwa wale ambao hawajaliamini neno lake bwana au wale ambao hawajampokea yesu kristo lakini kwako kwa wewe kwa kuwa umezaliwa upya katika roho yako wewe wayapokea maana una roho wake mungu ambaye anakusaidia kufahamu kwamba haya ndiyo maneno yenye uzima uzima wa milele kama vile nimetangulia kusema wewe kama mtoto wa mungu una roho wake mungu ambaye anaishi ndani yako ili aendelee kukufundisha kuhusu neno lake na hapa mimi nataka ufahamu kwamba muumba wa ulimwengu huu na mkombozi wa wenye dhambi waliopotea anataka kuzungumza nawe kupitia kwenye neno hili yani biblia naye yakobo hapa ndipo anapotwambia kwamba tuwe uwepesi wa kusikia yani tuwe macho tuwe watu ambao twalisikia neno lake mungu kwa upesi tena kwa haraka mno na zaidi ya yote kuelewa lile ambalo neno lake bwana linalotwambia ili tuweze kulitenda tunahitaji kuwa watu walioamka kwelikweli watu waliochangamka ndani ya mioyo yetu na tuwe tayari kabisa kulisikia neno la mungu na, neno la mungu kwenye aya hii laendelea kwa kutwambia kwamba tusiwe wepesi wa kusema naamini kwamba ndugu msikilizaji mungu alitupa masikio mawili na kinywa kimoja kwa sababu kuna jambo maalum tena jambo ambalo latufaa kabisa kwa yeye kufanya hivyo kuna hatari kubwa kwa mtu yeyote ambaye hupenda kunena mno kule kunena kwingi hata kabla mtu hajaelewa mambo sawasawa kwa weza kumsababishia shida kubwa sana kwa sababu mengine ambayo yaweza kuyanena huenda hata hana msingi au uhakika kuhusu jambo hilo ambalo anajaribu kunena kwalo mpendwa msikilizaji kumbuka kwamba mungu amekupa masikio mawili ili uweze kusikia mara mbili na kuelewa mara mbili na kutafakari hilo ambalo umelisikia viwavyo kabla ya kinywa chako kunena mara moja nitakupa mfano mmoja mmoja kuhusu kijana mmoja. Na, kuna huyu kijana mmoja aliyepelekwa kwa huyu aitwaye sokretis mwanafilosofia aliyeishi kitambo sana na aliyesifika sana kwa wakati wake mara tu huyu kijana alipofika mbele ya yule mwalimu alianza kunena na aliendelea kunena kwa muda kama wa dakika kumi hivi naye huyu mwalimu alikuwa akimtazama tu huku amenyamaza alipomaliza kuzungumza mwalimu huyu alimwambia huyu kijana kwamba atakubali awe mwanafunzi wake lakini atamlipisha mara mbili huyu kijana alipigwa bumbwazi asijue ni kwa nini alipe mara mbili badala ya kulipa karo ya kawaida yani mara moja kijana bila kujizuia akamuuliza kwa nini alipizwe mara mbili naye huyu mwalimu alimjibu na kumwambia kwamba kwanza anataka amfundishe jinsi ya kufungia ulimu wake usiokinena sana na pili atamfundisha namna na ya kuhutumia naamini kwamba ndugu msikilizaji hili ni jambo ambalo wengi wa watoto wake mungu wanahitaji kujifunza unahitaji kujifunza jinsi ya kutiisha ulimi wako na pia unahitaji kujifunza namna ya kuhutumia ndiposa hapa mtume yakobo anatufundisha kwamba tuwe wepesi wa kusikia lakini si wepesi wa kunena nam tunahitaji kama wakristo kuwa waangalifu sana ili tusije tukawa kama watu ambao hawalielewi neno la mungu katika hilo ambalo wanalinena katika maisha haya kuna watu wengi ambao wamejipata katika shida mbalimbali kwa sababu ya kunena mambo mengi tu ambayo hawana msingi wayo wala kuyaelewa nam wewe kama mtoto wa mungu inakupasa uwe mwangalifu kabisa uwe mwenye hekima kama nyoka lakini uwe mpole kama njiwa huenda wajiuliza hili utafanya vipi hili ndugu msikilizaji utalifanya kwa njia moja tu njia hii ni kulisoma neno lake mungu na zaidi ya yote kuweza kulitafakari na kulitenda maana unapolitafakari neno lake mungu na kutafuta kulitenda roho wa mungu aliye mtakatifu ambaye ni mwalimu wako mkuu atakufundisha jinsi ambavyo wahitaji kunena na pia kujibia masuala tofauti katika maisha yako ndugu mpendwa hakuna lolote ambalo mungu hawezi kukusaidia katika maisha yako lililopo ni wewe kulisikia neno hili na kulitia moyoni mwako kwamba kama vile neno la mungu limetuimiza uwe mwepesi wa kusikia na utumie masikio yako mawili kusikia na kisha unene mara moja tu neno ambalo lafaa kwa wakati huo neno hili pia latuambia kwamba tusiwe wepesi wa kukasirika na kwa hili hasa naamini kwamba yahitajika tusiingie katika mambo ya ubishi ambaye yatazaa hasira na mwisho wa hasira hiyo huenda itakuwa ni hasara kama vile tunavyofahamu neno lake bwana ndugu msikilizaji laendelea kwa kutwambia hivi kwenye aya ya ishirini kwa maana hasira ya mwanadamu haiitendi haki ya mungu hasira ya mwanadamu ndugu msikilizaji kulingana na neno hili ni tofauti sana na mapenzi ya mungu pamoja na kazi yake au haki yake fahamu ukweli huu kwamba hasira ya mwanadamu haiwezi ikatenda haki ya mungu hata wakati ambapo unautetea ukweli chunga kabisa usiingie katika hasira kwa kuwa bwana mwenyewe hakukasirika wakati ambapo alipingwa au kudhulumiwa kwa ajili ya yale ambayo alikuwa akiyafundisha nam kumbuka kwamba ndugu msikilizaji mungu yu kazini akiwaokoa wanadamu na siyo kile ambacho utatenda hasa kwa kukasirika maana mtu hajakuelewa ndilo ambalo laweza kumwokoa mtu bali roho wa mungu ndiye yuu kazini ili kuweza kuwagusa watu na kuhukumu mioyo yao kwa ajili ya dhambi na kwa ajili ya haki ili kwamba waweze kubadili nia zao na kumgeukia huyo ambaye ni mwokozi wa nafsi zao yani yesu kristo mwana wa mungu aliye hai mpendwa msikilizaji usijiingize katika hali hiyo ambayo utajikuta kwamba hauna lingine ambalo unafanya ila ni kukasirika tu kwa sababu watu wamekataa kukubaliana nawe sio watu wote waliokubaliana naye yesu kristo na hivyo ndivyo itakavyokuwa mimi sijampata mtu ambaye anakubaliana nami asili mia na siamini kwamba kuna mtu ambaye naweza kukubaliana naye asili mia isipokuwa bwana yesu kristo peke yake lililopo ni wewe kulinena neno la mungu jinsi ambavyo unalifahamu na baada ya hapo mwachie bwana atende kazi yake naye atatenda kazi yake nawe utafurahia matunda yake tunapoendelea kwenye aya ya21 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi kwa hivyo wekeni mbali uchafu wote na ubaya uzidio na kupokea kwa upole neno lile lililopandwa ndani liwezalo kuziokoa roho zenu aya hii kama vile tumeisoma laanza kwahimizo kwamba ni vyema wewe kama mtoto wa mungu kuweka mbali uchafu wote huu ni uchafu wa mambo ambayo yanatendwa katika mwili na laendelea kwa kusema kwamba hata ule ubaya uzidio ubaya huu ni ule uovu ambao watu wa ulimwengu wameendelea ndani yake na wewe mtoto wa mungu hauna ruhusa wala hukubaliwi hata kidogo kuendelea katika ubaya wa namna yoyote badala ya hayo yote yaliyo maovu na yale ambayo ni uchafu na ubaya uzidio neno la mungu latuhimiza kwamba tuweze kulipokea neno hilo kwa upole neno ambalo limepandwa ndani yetu hapa ndipo ndugu msikilizaji twashauriwa kwamba ndani ya mioyo yetu ni lazima kupokea neno hili maana neno hili ndilo lina uwezo huo wa kuokoa roho zetu usisahau kwamba unapolisoma neno lake bwana hasa kile kitabu cha yohana mtakatifu sura ile ya kwanza neno hili siye mwingine bali ni bwana yesu kristo ambaye ni mwokozi wetu neno hilo ndugu msikilizaji ndilo ambalo laweza kukuokoa tu hakuna neno lingine ambalo laweza kukuokoa nam neno hilo ndilo nuru nuru katika ulimwengu huu uliojaa giza usafi katika ulimwengu uliojaa uchafu na wema katika ulimwengu huu ulio na ubaya uzidio elewa kwamba mpendwa unapoendelea katika dhambi dhambi hiyo itakuweka mbali na biblia au itakuweka mbali na neno lake bwana na iwapo utakaa karibu na biblia na kutenda jinsi ambavyo biblia ya kuagiza basi dhambi itakaa mbali nawe na kwa busara ambayo mungu amekupa naamini kwamba utalichagua hilo ambalo ni bora lile ambalo hasa la kufaa nalo na ni neno lake mungu ambalo lina uwezo wa kukuokoa aya hii ya 2 yamalizia kwa kusema kwamba hilo neno ndilo ambalo lina uwezo wa kuziokoa roho zetu yakobo anawazungumuzia hapa wale ambao wameokolewa akiwaambia kwamba wamekwisha kulipokea lile neno ambalo limepandwa ndani yao hili neno ambalo hupandwa ndani ya mioyo ya watu wa mungu ndilo ambalo huleta uokovu kwa huyo ambaye anaamini na baada ya mtu kumwamini bwana anatakiwa kuyaishi maisha hayo ambayo yanaonyesha kwamba ameokolewa fahamu kwamba msikilizaji neno hili kuokolewa lipo katika nyakati tatu lipo katika nyakati ambayo imepita na katika wakati uliopo na wakati utakao kuwepo yani tumekwisha kuokolewa tunaendelea kuokoka na tutaokoka wakati huo ambapo bwana yesu kristo atakuja katika kusema kwamba tunaendelea kuokoka ni hasa jambo ambalo la uhusu jinsi ambavyo tunavyoendelea kuishi tukiendelea kubadilishwa ili tufanane naye yesu kristo kama vile neno lake bwana linavyotwambia katika kitabu cha waefeso sura ya 4 aya hiyo ya 23 na 224 ambayo yasema hivi na mfanyo wapya katika roho ya nia zenu mkavaye utu mpya ulioumbwa kwa namna ya mungu katika haki na utakatifu wa kweli ndugu msikilizaji tunapoendelea kuyaishi maisha haya unaposoma sura hiyo ya nne ya kitabu cha waefeso utapata kwamba tunaendelea kuokoka yani kwa kuendelea kufananishwa na yesu kristo siku baada ya siku kwa kuwa tunapolitii neno lake hilo ndilo ambalo hutendeka katika maisha yetu nami naamini kwamba msikilizaji kuna huo uwezekano kwamba twaweza kuwa watakatifu waweza kuwa mtakatifu kadri ya vile ambavyo unakaa karibu na neno lake mungu na kuendelea kulisoma na kulitii katika maisha yako kwa kuwa hayo ndiyo mapenzi yake mungu kwamba watu wa ulimwengu wale ambao hawamjui yesu kristo wapate kuyaona maisha yako jinsi yalivyo tofauti na yao kwa jinsi unavyozungumza kwa jinsi unavyotenda kwa jinsi unavyoendesha biashara yako nao wafahamu kwamba kwa akika wewe ni mtoto wake mungu ndugu kwenye sura ya 4 ya kitabi iki cha uefeso yaendelea kwa kutwambia hivi kuhusu hali ile ambayo wahitajika kuwa kama mtoto wa mungu hii ni sambamba na hilo neno ambalo tumelisoma kwenye aya ya 21 katika sura ya kwanza ya hiki kitabu cha yakobo sikia neno lake bwana alasema nini basi uvueni uongo mkaseme kweli kila mtu na jirani yake kwa maana tu viungo kila mmoja kiungo cha wenzake muwe na hasira ila msitende dhambi jua lisichwe na uchungu wenu bado hujawatoka wala msimpe ibilisi nafasi mwibaji asiibe tena bali afadhali afanye juhudi akatende kazi iliyo nzuri kwa mikono yake mwenyewe apate kuwa na kitu cha kumwagia mhitaji neno lolote lililo ovu lisitoke vinywani mwenu bali lililo jema la kumfaa mwenye kuhitaji ili liwape neema wanaosikia wala msimhuzunishe yule roho mtakatifu wa mungu ambaye kwa yeye mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi uchungu wote na ghadhabu na hasira na kelele na matukano yaondoke kwenu pamoja na kila namna ya ubaya tena iweni wafadhili ninyi kwa ninyi wenye huruma mkasameheane kama na mungu katika kristo alivyowasamehe ninyi ndugu msikilizaji neno lake mungu ndilo hilo yani latuonyesha waziwazi kwamba ni lazima tuwe tofauti kabisa na ulimwengu jinsi ulivyo tunapoendelea kwenye somo letu ndugu msikilizaji neno lake bwana latuingiza kwenye kipengele kingine katika aya hii ya 2 kwenye sura ya kwanza ya hiki kitabu cha yakobo nalo na hili hasa lahusu mungu kwamba yeye huijaribu imani kwa neno lake na wala si kwa maneno ya wanadamu neno hili latuambie hivi lakini iweni watendaji wa neno wala si wasikiaji tu hali mkijidanganya nafsi zenu mpendwa msikilizaji ushauri huu ambao tumepewa hapa ni ushauri uliomwafaka kabisa kwani maneno hayo ni maneno makubwa na yana maana kwelikweli katika maisha yetu kama watoto wa mungu na maneno haya yanalingana na yale ambayo mtume paulo aliyanena ila tu aliyanena kwa njia ambayo ilikuwa ni tofauti kidogo kwenye kile kitabu cha wakorintho wa pili sura ya tatu, ya aya hiyo na ya a kwa kusema maneno yafuatayo ninyi ndinyi barua yetu iliyoandikwa mioyoni mwetu inajulikana na kusomwa na watu wote mnadhihirishwa kwamba mmekuwa barua ya kristo tuliyoikatibu iliyoandikwa si kwa wino bali kwa roho wa mungu aliye hai si kwa vibao vya mawe ila katika vibao ambavyo ni mioyo ya nyama mpendwa msikilizaji kama vile unavyofahamu kuna nakala mbalimbali mbali za biblia ambazo zimeandikwa kuna tafsiri ya mfalme yakobo kuna tafsiri ya habari njema na nakala mbalimbali mbali, ambazo zimeandikwa lakini licha ya nakala hizi zote kuwepo ulimwenguni ulimwengu umeshindwa kusoma biblia kwa sababu hiyo basi mimi ningelipenda kukwambia kwamba ni juu yako uandike biblia nyingine ambayo ni rahisi kwa ulimwengu kuusoma uenda wajiuliza utawezaje kuandika nakala nyingine ya biblia hali ya ujui lugha zile zilizotumiwa kuandika biblia jambo hilo ndugu msikilizaji ni rahisi maana nitakuambia jinsi ambavyo wahitaji kuandika nakala nyingine ya biblia nam ulimwengu wakati hu wa sasa wataka kusoma biblia ambayo wewe utaiandika kupitia kwa matendo yako kwa kweli jambo hili ni jambo ambalo linawezekana kabisa maishani mwako maana ni jambo ambalo wewe mwenyewe wawezeshwa na roho mtakatifu wa mungu kuishi jinsi ambavyo neno lake mungu la kuhitaji kutenda Tizama, neno lake bwana kwenye kile kitabu cha matendo ya mitume latuambia kwamba wale wanafunzi waliitwa kwanza wa kristo katika mji wa antiokia kwa nini ilikuwa hivyo ilikuwa hivyo si kwa sababu walikuwa na majina ya petro au yohana lakini kwa sababu mwenendo wao na lolote ambalo walitenda au kunena lililingana na jinsi ambavyo kristo alivyotenda ndugu msikilizaji ni juu yako kuandika biblia nyingine ambayo watu wataisoma nayo na ni katika maisha yako na yale yote ambayo watenda ndiposa mtume yakobo anatwambia kwamba twahitaji kuwa watendaji waneno wala si wasikiaji waneno injili ndugu msikilizaji au biblia waweza kuiandika kila siku sura moja hiyo ni kwa matendo unayoyatenda na kwa maneno unayoyanena je unaandika kitabu kipi wewe unaandika biblia au unaandika mambo yako peke yako ni vyema ujichunguze wewe mwenyewe ili ujue ni kitu kipi ambacho unakiandika rafiki msikilizaji utaamua ni kipi hicho ambacho utakiandika maana kile ambacho nakiandika kwa matendo yako ndicho ambacho kitakusaidia maishani mwako hasa kwa upande wa kupokea uokovu au ndicho ambacho kitakufanya ukose ule uzima kumbuka kwamba bwana yesu kristo alisema kwamba yeyote anayelisikia neno lake na kulitenda ni kama yule mjenzi aliyejenga kwa busara akachimba hadi akapata mwamba na alipopata mwamba akaweka msingi wake juu ya mwamba huo juu ya msingi huo basi akajenga nyumba yake na mawimbi yalipopiga upepo ulipovuma dhuruba ilipopiga nyumba ile nyumba ile ilisimama wima kabisa lakini yeyote anayelisikia neno lake kristo na kukosa kulitenda neno hilo basi yeye ni kama yule mjenzi mpumbavu ambaye alijenga nyumba yake juu ya mchanga na kisha mawimbi yalipoinuka upepo ukavuma dhuruba zikapiga nyumba ile ile nyumba ilianguka na mwanguko wake ulikuwa ni mkubwa mno ndugu msikilizaji iwapo ungelitazama nyumba hizo wakati ambapo zilikuwa zikijengwa wewe ungesema kwamba kuhakika nyumba hizo ni nyumba nzuri kweli kweli maana zote zilikuwa ni nyumba unapozitazama kutoka kwa nje lakini wakati wa majaribu ulipofikia basi nyumba moja tu ndiyo iliyosimama nayo ni nyumba hiyo ambayo ilikuwa imejengwa juu ya mwamba iwapo wataka kuandika nakala nyingine ya biblia ni lazima ndugu msikilizaji uweze kutenda hayo ambayo neno lake bwana la kuagiza unapotenda neno hilo basi wewe utakuwa kama nyumba hiyo ambayo ilijengwa juu ya mwamba nawe utasimama wima maana mwamba huo ambao ni neno lake mungu ni mwamba usioweza kutikisika na kwa hivyo hautatikisika ijapokuwa vitu vingine vyote vitatikisika hilo ndilo ambalo neno la mungu latuimiza na hilo ndilo ambalo twahitaji kutenda kama watoto wake mungu chaguo lako iwapo wewe wajiita kuwa ni mtoto wa mungu ni lazima kulitenda neno lake na iwapo umekosea kwa njia yoyote ile basi mrudie bwana yesu kristo na kumwomba msamaha naye ni mwaminifu atakusamehe dhambi zako zote na atakutakasa kutokana na udhalimu wote nawe utakuwa na furaha tena ya neno lake bwana na utendelea mbele ili uweze kuandika nakala nyingine ya biblia kulingana na vile ambavyo umesoma neno hili ndugu mpendwa nitaomba pamoja nawe maana najua kwamba wewe nimbarikiwa kwa kuwa umeamua kulitenda neno lake mungu ndiposa umelisikia kwa umakini hivyo na tuombe baba mfalme tena mungu uishie milele na kushukuru kwa ajili ya siku hii njema ambayo umetupa siku ambayo tumebarikiwa kwa neno hili ambalo umetufunza niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji anapolitafakari neno hili atapata nguvu za roho mtakatifu utamwezesha ili kutenda hayo ambayo amejifunza leo hii hata aanze kuandika nakala nyingine ya biblia kupitia neno lako kwa kuyatenda hayo ambayo bwana umemwagiza kuyatenda nalitukuza jina lako maana najua kwamba haya ndiyo ambayo umeyatenda kwa yesu kristo aliye bwana na mkombozi wetu Amen. ndugu msikilizaji bwana yesu kristo akubariki maishani mwako unapoendelea kumtazama katika kila jambo hasa kwamba akusaidie kutenda neno hili maana kuna faida kubwa katika kutenda mapenzi yake mungu yaliyo kwenye maandiko haya hadi kipindi kijacho nakutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu katika jitihada zako zote hasa kwa kulitii neno hili mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea fiia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo sanduku la posta ni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni sifuri, sifuri, tano, sifuri, tano, kenya nitarudia tena sanduku la lapost ni mbili moja, 4, nairobi kisha uandike namb ambayo ni5 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga kwa heri na neno litaendelea