Sikilizaji kwa ajili ya kutupa siku hii njema siku ambayo ameifanya kwa ajili yako na mimi kusudi tuweze kuyafahamu hayo ambaye yanatupasa kama watoto wake ni furaha yangu kila mara ninapofahamu kwamba neno hili linaendelea kukubariki maishani mwako na zaidi ya yote linakufanya uwe mtu tofauti kabisa kwa kuwa hakuna mtu awaye yeyote anayelipokea neno hili na kubakia jinsi kuwa. ndugu msikilizaji neno hili litaendelea kuyabadili maisha yako na kukufanya kuishi katika mapenzi yake mungu kama vile ambavyo shauku lako limekuwa kwenye kipindi kilichopita tuliona na kujifunza jinsi ambavyo neno lake mungu liliwaagiza watu wa israeli wasifuate betheli wala wasiingie giligali wala wasipite kwenda biashiba kwa kuwa hukumu ya mungu ilikuwa ije juu ya sehemu hizo maana wakazi wa sehemu hizo walikuwa wamemwacha mungu aliye hai na kugeukia miungu mingine kama vile ambavyo ilivyomsikilizaji hauwezi ukamwacha mungu aliye hai kisha ukageukia miungu mingine na ukaishi niposa mungu anawanenea watu hawa akiwaambia kwamba wamtafute yeye nao wataishi hilo ndilo ambalo wewe pia wafaa kufahamu kwamba unapomtafuta mungu utaishi au utapata uzima lakini watu hawa hawakutilia maanani hayo ambayo mungu aliwanenea nao wakaendelea kutenda mabaya na kisha mungu akanena kuwa ni lazima atapita katikati yao kwa njia ya hukumu leo hii tunapoendelea kwenye somo letu tutaendelea kuona jinsi ambavyo mungu alikuwa akiwanenea hasa kuhusu mada ambayo inazingatiwa kwenye sura hii ya a ya hiki kitabu cha amosi ambayo yanena kuhusu hukumu ya mungu juu ya nchi hiyo ya israeli msikilizaji kwa taarifa yako maneno ambayo yananenwa kwenye sehemu hii ni maneno ambaye yanatendeka katika kizazi chetu na hivyo neno hili la mungu ni sawa leo hii kama vile ambavyo lilivyokuwa kwa wale watu utafanya jambo la busara kabisa unaposikia neno hili na kulitia moyoni mwako somo letu laanzia kwenye aya ya1 katika kitabu hiki cha amosi sura ya tano. na neno lake bwana lasema hivi ole wenu ninyi siku siku ya siku ya bwana bwana kwani kuitamani ni giza wala si nuru kwa mujibu wa haya ambayo tuayasoma kwenye aya hii msikilizaji neno lake mungu latuonyesha jinsi ambavyo watu hawa walikuwa wakinena katika mioyo yao jambo hili si ngeni kabisa miongoni mwetu maana hata leo hii watu ambao hufikiriwa kuwa ni wacha mungu wao husema kwamba wanatamani siku ya bwana lakini kama vile ambavyo twaona hapa twaona kwamba amosi ananena akisema kuwa ole wao wale ambao wanaitamani siku ya bwana siku hiyo ambayo ni siku ya bwana msikilizaji haitakuwa ni siku nzuri ya kufurahia hata kidogo hapa twamuona amosi akitumia maneno haya yani siku ya bwana kumbuka kwamba yoeli ndiye aliyetanguliza kunena jambo hili katika unabii nao manabii wengine walichukulia kutoka hapo na kuendelea kunena kuhusu siku ya bwana watu wengi wamefikiri kwamba msikilizaji siku hiyo ya bwana hasa inanena kuhusu wakati ambapo kristo atatawala kwa miaka efu mo lakini yoweli pamoja na amosi unaposoma kwa umakini wao wamekuwa wazi kabisa na kusema kwamba siku hiyo ya bwana haitakuwa siku ya nuru bali itakuwa ni siku ya giza siku ya bwana ndugu msikilizaji ni siku ambayo yaanza kwa hukumu nayo inaendelea hadi wakati ambapo kristo atarudi na kuthibitisha ufalme wake hapa duniani watu hawa ambao amosi alikuwa akinena nao ndugu msikilizaji walikuwa ni watu ambao walikuwa wakionekana kuwa ni wenye dini walifanya yote ambayo waliamuriwa katika sheria za musa lakini wao pia walikuwa wakiabudu sanamu walitekeleza matakwa ya dini peke yake kama vile ambavyo watu wanavyofanya leo hii kwa kwenda kanisani lakini hawakuwa na lolote lile ambalo lilikuwa likiwaunganisha pamoja na mungu kwa sababu hiyo yote ambayo walikuwa wakiyafanya hayakuwa na msingi wowote ule machoni pake mungu ndugu msikilizaji yawezekana kwamba lolote ambalo unalitenda liwe ni jema machoni pako pia waweza kufurahia yale unayoyasikia lakini je hayo ambayo wayatenda yamebadili maisha yako je yanakufanya uwe ni mshuhuda wa yale ambayo wayaamini mahali pale ambapo waishi kuna watu wengi leo hii ndugu msikilizaji ambao hupenda kusema kuwa wao ni wakristo au wanatamani bwana yesu kristo arudi lakini mara nyingi huwa ni kwamba watu hawa hawamtaki kristo arudi bali ni hali hiyo ya kujifanya tu kwamba wanataka kristo arudi lakini mioyo yao imbali na hilo wanalolisema ningelipenda ufahamu kwamba watu hao walipokuwa wakiishi hawakuishi kwa uadilifu wala hawakuishi kwa haki licha ya wao kufanya hayo ambayo mungu alikuwa amewaamuru kupitia kwa kinywa cha mtumishi wake musa kutokana na haya ambayo twayaona hapa kuna wale ambao wanaamini kwamba kanisa halitakuwepwa wakati wa dhiki kuu au katika siku hiyo ya bwana ni lazima tujue kwamba ndugu msikilizaji licha ya kuwa kanisa halitakuwepo ni lazima pia kufahamu kwamba hatutaepuka hukumu ya mungu hata kidogo neno lake bwana kwenye kitabu cha wakorintho wa sura ya tano ya aya hadi lasema hivi kwa habari hizi kwa hiyo tena ikiwa tupo hapa au ikiwa hatupo hapa twajitahidi kumpendeza yeye kwa maana imetupasa sisi sote kudhihirishwa mbele ya kiti cha hukumu cha kristo ili kila mtu apokee ijara ya mambo aliyotenda kwa mwili kadiri alivyotenda kwamba ni mema au mabaya ni rahisi kufikiri kwamba hukumu hii ni kwa ajili ya uokovu lakini jambo hilo si ndivyo lilivyomsikilizaji maana unaposoma kwenye kitabu cha wakorintho wa, wa Kwanza, sura ya 3 ayayo ya 11 na kuendelea neno lake bwana lina haya ya kutwambia kwa habari hizi maana msingi mwingine hakuna mtu awezaye kuuweka isipokuwa ni ule uliokwisha kuwekwa yani yesu kristo lakini kama mtu akijenga juu ya msingi huo dhahabu au fedha au mawe ya thamani au miti au majani au manyasi kazi ya kila mtu itakuwa dhahiri maana siku ile itadhihirisha kwa kuwa yafunuliwa katika moto na ule moto wenyewe utajaribu kazi ya kila mtu ni gani aya ya niy15 kazi ya mtu aliyoijenga juu yake ikikaa atapata thawabu kazi ya mtu ikiteketea atapata hasara Ila yeye mwenyewe ataokolewa lakini ni kama kwa, moto. kwa haya yote ambayo tumeyasoma msikilizaji neno hili latuonyesha kwamba hakuna lolote ambalo utalitenda hapa ulimwenguni ambalo hautahukumiwa kwalo iwapo utatenda hayo ambayo ni ya kukutoshelesha sasa mambo ambayo ni ya kimwili basi fahamu kwamba yale ambayo tumeyasoma sasa hivi ndiyo ambayo yatakupata hili ndugu msikilizaji ndilo ambalo latufanya tunene neno lake mungu kwa ujasiri kama vile ambavyo paulo anavyonena kwenye kitabu cha wakorintho wa pili sura ya5 1 ya ambayo yasema hivi basi tukijua hofu ya bwana twawavuta wanadamu ndugu msikilizaji iwapo unafikiri kwamba utakaposimama mbele zake utakuwa kama mtoto mzuri anayekwenda shule ya jumapili na kupewa dhawabu kwa ajili ya hiyo basi wewe utakuwa umefikiria vibaya sana lile ambalo unahitaji kulitenda ni kuishi jinsi ambayo neno lake bwana la kuishi bado kwenye kitabu hiki cha wakorintho neno lake bwana latuambia jinsi ambavyo wewe pamoja nami twahitaji kuishi kusudi tuweze kuitazama ile siku ya bwana kwa ujasiri na pia kwa tumaini neno la bwana kwenye sura ya 11 katika kitabu hiki cha wakorintho wa kwanza aya hiyo ya 31 lina haya ya kutwambia ili tujiandaye kwa ajili ya siku hiyo neno hivi ila tuhukumiwapo twarudiwa na na bwana isije ikatupasa adhabu pamoja na dunia rafiki msikilizaji tazama jinsi ambavyo mungu anavyotupenda jinsi ambavyo anahitaji kwamba sisi kama watoto wake tuweze kuenenda katika njia hiyo ambayo haitatupasa adhabu kama vile ambavyo ulimwengu au dunia watakavyoadhibiwa kwa hivyo msikilizaji wangu iwapo wewe ni miongoni mwa wale ambao wamekuwa wakitamani siku yake bwana fahamu kwamba siku hiyo haitakuwa ni siku ya kupendeza maana itakuwa ni siku ya dhiki kuu itakuwa ni siku ya giza kama vile ambavyo bwana yesu kristo alisema kwamba iwapo siku hizo hazingefupizwa hakuna hata mwenye haki au mteule ambaye angeliokolewa lakini kwa sababu ya wateule siku hizo zilifupizwa kwa sababu hiyo basi neno hilo la tuimiza tuweze kuenenda jinsi ambavyo twahitajika kuenenda hasa kwa kulitenda neno lake mungu kama vile ambavyo tunalisikia pamoja na hili tukiishi jinsi ambavyo kristo anavyotuhitaji kuishi maana katika kufanya hivyo tutakuwa na tumaini hata siku hiyo itakapofika mwenzangu yakupasa wewe mwenyewe kujihukumu ufahamu iwapo kwa hakika iwapo kristo angerudi leo hii kama ungelikwenda naye au ungelibakia hapa ulimwenguni na na kuhukumiwa adhabu sawa pamoja ulimwengu lakini tumaini langu ni kwamba kwa kuwa umelisikia neno lake bwana na unalitilia maanani utatenda hilo la busara kwa kuishi kulingana na neno lake bwana fahamu kwamba watu hao wa kizazi cha amosi wao walikuwa wakinena tu maneno matupu na kutamani siku yake bwana ifike lakini hawakuwa tayari hata kidogo kwa ajili ya siku yake bwana ndugu msikilizaji kwa kuwa hatufahamu siku hiyo je wewe umejiandaa vipi kuhusu siku hiyo maana kama haujampokea bwana yesu kristo basi wewe haujajiandaa na wala hakuna njia nyingine yoyote ile ambayo waweza kujiandaa kwa ajili ya siku hiyo ni vyema ufanye uamuzi wa busara kwa kumgeukia bwana yesu kristo awe ni bwana na mwokozi wa maisha yako nawe na utakuwa upande wake kristo na katika siku hiyo hautakuwa upande ule wa waasi bali utakuwa katika upande wa wale ambao wamemwamini na kuweka tumaini katika yeye msikilizaji wokovu haupo katika jina lingine wala haupo katika njia nyingine yoyote ile ila kwa kumwamini huyo ambaye mungu alimpeleka ili awe dhabihu kwa ajili ya sisi ambao tumepotea katika dhambi ili tuweze kuokolewa na kufanyika haki mbele zake mungu hakuna njia ambayo waweza kumpendeza mungu kama vile ambavyo dini nyingi zinavyodai ili uweze kupokea wokovu msikilizaji utampendeza mungu na nini kwanza kabisa maisha ambayo unayo siyo yako ni mungu ndiye ambaye amekujalia neema ya kuishi maisha yale la pili ni kwamba hakuna lolote la mkononi ulilo nalo ambalo kwa vyovyote vile utampendeza mungu mungu amekwepo tangu zamani milele hata milele amekwepo nawe hujakuwepo kwa hivyo lile ambalo anakuambia leo hii ni kwamba mwamini mwana wake nawe utapokea uzima na utafanyika kuwa mwana katika ufalme wake jamani hii ni fursa ambayo mwanadamu hauwezi ukailenga au kuipiga chenga bali ipokee ikumbatie maana mungu hapendelei tu kukuhukumu ila zaidi yayote anakutaka wewe upokee uzima kama vile ambavyo anawaambia watu hawa nitafuteni mimi nanyi mtaishi tunapogeukia aya ya 19, kwenye hiki kitabu cha amosi sura ya yaa neno lake mungu laendelea kutwambia hivi kuhusu habari ya siku ya bwana na jinsi itakavyokuwa neno lasema hivi ni kama mtu aliyemkimbia simba akakutana na dubu au aliingia katika nyumba akauegemeza mkono wake ukutani nyoka akamuuma rafiki msikilizaji amosi anaelezea waziwazi kabisa kwa njia inayoeleweka jinsi ambavyo hali itakavyokuwa wakati ule anasema hapa ndugu msikilizaji kwamba siku hiyo ya bwana itakuwa kama vile mtu anavyomkimbia simba lakini katika hali yake ya kujiokoa anakutana na dubu au anapoingia katika nyumba anafikiri kwamba basi ameokoka lakini anapoegemeza mkono wake ukutani nyoka mwenye sumu kali akamuuma ni kama vile ambavyo leo hii twasema kwamba alitoka kwenye kikaangio akaanguka katika moto wenyewe amosi anawaambia watu hawa kwamba ni lazima kuwa waangalifu katika maisha ambayo wanayaishi maana mungu atawahukumu kwa kila jambo ambalo wamelitenda kama muumini ndugu msikilizaji wokovu wetu haupo katika kukimbia hapa na pale wala hatumo katika hatari yoyote ile kwa kuwa wokovu wetu huu katika kristo yesu lakini dhambi zetu kama waumini tusipozikiri na kuzitubu mbele zake basi ni lazima atazishughulikia viwavyo kwa kuwa yeye ni mwaminifu na hakuna lolote ambalo ambalo ni kasoro ambalo hata liwe sawa kwa sababu hiyo wewe pamoja nami ni lazima tufanye yale ambayo ni sawa maadamu tupo hapa ulimwenguni siku hiyo haitakuwa ni siku nzuri hata kidogo kama vile ambavyo neno lake bwana limetwambia na pia vile ambavyo neno hilo linavyotwambia kwenye aya inayofuatia aya iya 2 inayosema hivi je siku ya bwana haitakuwa giza wala si nuru na yenye giza sana wala haina mwanga kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ni wazi kwamba siku hii ambayo neno lake bwana lanena hapa ni siku ambayo itatanguliza siku hiyo ya bwana wakati ambapo mungu atakuwa akihukumu taifa hilo la israeli jambo hili ni jambo ambalo bado halijatendeka lakini litatendeka kwa wakati wake kuna zaidi ya hilo ambalo lajumuisha wakati huwa wahukumu ambayo yajumuisha siku hiyo ya bwana hata hivyo ningelipenda ufahamu kwamba siku hii ambayo yatajua kuwa ni siku yake bwana pia inajumuisha wakati ambapo kristo atarudi mara ya pili hapa duniani na kuuthibitisha ufalme wake kama vile ambavyo neno lake bwana linavyotwambia tunapoendelea kwenye aya ya 2 hadi ile aya ya 2 neno lake bwana laendelea kwa kusema haya mimi nazichukia sikukuu zenu nazidharau nami sitapendezwa na makutano yenu ya dini na ijapokuwa mnanitolea sadaka zenu za kuteketezwa na sadaka zenu za unga sitazikubali wala sitaziangalia sadaka zenu za amani na za wanyama walionona niondoleeni kelele za nyimbo zenu kwa maana sitaki kuzisikia sauti za vinanda vyenu kulingana na hili ambalo twalisoma hapa msikilizaji ni wazi kwamba watu hawo wa waliendelea kutoa dhabihu mbele zake bwana waliendelea kufanya hayo ambayo hayakutoka katika mioyo yao bali yalikuwa tu ni matendo ya kawaida kama vile ambavyo watu wamezoea siku za leo hili ndilo ambalo ndugu msikilizaji mungu anawakemea akiwaambia kwamba anachukia sikukuu zao anazidharau zote wala hapendezwi na mikutano yao ya dini hii ni kwa kuwa ijapokuwa walikuwa wakifanya mambo haya yote hawakufuata maadili yake mungu na wala hawakujali lolote lile ambalo walikuwa wakitenda katika maisha yao ya kawaida kumbuka kwamba kwenye aya za kutanguliza tulisoma na kujifunza kwamba watu hao walikuwa wakinyanyasa masikini walikuwa wakiwauza wenye haki na hata kuwa watu haki zao ndugu msikilizaji hili ndilo ambalo lilikuwa likitendeka katika siku hizo na ndilo ambalo lnatendeka leo hii kwamba waweza kuwakuta watu wanakwenda katika sehemu za maabada lakini yale ambayo wanawafanya waajiriwa wao pamoja na watu wa kawaida ni mambo ambayo ni maovu mno iwapo wewe ni miongoni mwa watu kama hawa yote ambayo unayatenda katika ibada yote hayo ni bure machoni pake mungu na wala mungu hapendezwi na hayo ambayo unayatenda iwapo wewe una imani ni lazima imani yako ionekane kwa matendo maana imani pasipo matendo hiyo imekufa ni lazima imani yako ithibitishwe kwa matendo yako na siyo vinginevyo vyovyote vile je ndugu msikilizaji yale ambayo unayatenda yanashuhudia imani yako au yanashuhudia mambo tofauti kabisa kukuhusu wewe iwapo wewe umewanyima masikini haki zao umejirundukia mali kwa jasho na damu ya watu basi fahamu kwamba yote ambayo unayatenda ni ubatili mtupu na wala hauna lolote lile ambalo lampendeza mungu maishani mwako tunapoendelea kwenye aya ya2 hadi 26 neno lake bwana latwambia haya kwenye hiki kitabu cha amosi sura ya tano. neno lasema hivi lakini hukumu na itelemke kama maji na haki kama maji makuu je mliniletea dhabihu na sadaka jangwani muda wa miaka40 enyi nyumba ya israeli nam mtamchukua sikuthi mfalme wenu na kiuni sanamu zenu nyota ya mungu wenu mliojifanyizia wenyewe neno hili kama vile ambavyo twalisoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba wana wa israeli hawakumtolea mungu dhabihu aina yoyote walipokuwa jangwani lakini walipokutana na watu wa mataifa mioyo yao ilielekea miungu hiyo ya mataifa waliabudu miungu hiyo ya sikuthi pamoja na kiuni ibada hiyo ya miungu hii ndugu msikilizaji ilikuwa ni ibada ambayo ni chukizo machoni pake mungu maana katika ibada hiyo waliwachukua watoto wadogo na kuwaweka katika tanuru ya moto katika sanamu hiyo hili msikilizaji ndilo ambalo lamfanya mungu kuwaambia watu hawa kwamba hataki kusikia kelele zao na wala hataki lolote lile ambalo laambatana nao maana wamemwacha yeye aliye uzima wao yeye aliyewapandisha toka nchi ya misri na kugeukea miungu mingine mungu akinena na watu wa kizazi cha isaya alisema kwamba watu hao wanamheshimu kwa midomo yao lakini mioyo yao ii mbali na yeye je mungu anasema nini kukuhusu je mungu ana ushuhuda upi kuhusu ibada ambazo wamwabudu waabudu tu katika mwili na katika midomo yako na huku katika matendo yako na ndani ya moyo wako hamna chochote kile itakuwa ni aibu sana ndugu msikilizaji iwapo hilo ndilo ambalo umekuwa ukilitenda ni lazima umwabudu mungu katika kweli na katika roho maana mungu anawatafuta kama hao ili liwamwabudu tunapomalizia sura ya ano kwenye aya hii ya 27 ya kitabu iki cha amosi neno lake bwana aliendelea kwa hivi kwa sababu hiyo nitawahamisha hali ya kufungwa mwende mbali kupita dameski asema bwana ambaye jina lake ni mungu wa majeshi neno ndilo hilo msikilizaji mungu amewaonya amewaita na kuwasiyi wamrudie lakini hawakufanya hivyo badala ya hiyo waliendelea katika ukaidi wao wakageuka na kumwacha mungu ambaye ni uzima wao na kuanza kuabudu miungu mingine na kwa kuwa mungu ni mungu mtakatifu hakuwachilia ndiposa alisema kwamba atawahamisha hali ya kufungwa waende mbali kupita dameski jambo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo lilifanyika maana walichukuliwa na wale waashuru huku wakiwa mateka hiyo ndiyo iliyokuwa hukumu ya mungu juu yao na hilo ni jambo ambalo pia latuhitaji sisi kujifunza kwamba haijalishi mungu amekutendea nini tangu hapo awali iwapo utamuacha na kutanga mbali na hayo ambayo amekuamuru ni lazima atakuhukumu rafiki msikilizaji wana waisraeli walikuwa ni wateule walichaguliwa na mungu lakini walipomwacha mungu na kutanga mbali na maadili yake mungu aliwahukumu na hivyo ndivyo ambavyo atakuhukumu wewe ambaye umetanga mbali naye lakini katika haya ningelipenda ufahamu kwamba kuna tumaini tumaini ni hili kwamba kabla ya mungu kukuhukumu mrudie kwa njia ya mwana wake yesu kristo kristona hakuna dameski ambayo utachukuliwa msikilizaji lakini hukumu ambayo ipo ni kali kuliko hiyo ambayo wana wa israeli walipitia maana hukumu ambayo ipo ni hukumu ya milele ambayo naamini kwamba haungelipenda ikupate mgeukie bwana yesu kristo mwamini bwana yesu kristo ishi kulingana na neno hili nawe utaokoka na utakuwa miongoni mwa wale ambao mungu atakuwa na ushuhuda kwamba wao walimpendeza kwa jinsi ambavyo waliishi je ni wapi hapo ambapo umepungukiwa wayataka maisha yako yabadilike na kuwa jinsi ambavyo mungu anahitaji yawe hayo yote kama vile nimekwambia yanawezekana kwa imani katika mwana wa mungu ambaye atakuwezesha kuyatenda haya yote kwa nguvu za roho wake mtakatifu nitaomba pamoja nawe maana najua kwamba neno hili limekufikia vyema kabisa na unatamani kwamba neno hili litimie maishani mwako na baba mfalme katika jina la mwanao yesu kristo nalibariki jina lako na kulitukuza maana wewe ni mungu ambaye hekima zako bwana hakuna yeyote anayeweza kuzifahamu njia zako zipo juu kuliko njia zetu vivyo hivyo bwana hekima yako ni juu sana kuliko hekima yetu maana tuona kwamba wewe ni mvumilivu wewe ni mwenye huruma na mwenye upendo kwa wale wote ambao wanaziacha njia zao mbaya na kukurudia ewe mwenyezi mungu namwombea ndugu yangu msikilizaji kwa ajili ya yale yote ambayo anatamani kuyarekebisha maishani mwake ili akupendeze kwamba bwana utamwezesha kwa nguvu za roho mtakatifu kuyatekeleza hayo kwa sifa na utukufu wa jina lako haya nayoomba nikiamini kwamba umeyatenda kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men naamini kwamba umeyasikia haya ambayo mungu anakuhitaji uyasikie na zaidi ya yote umefahamu hilo ambalo linakupasa lile ambalo ningependa kukuhimiza ni hili litii neno lake bwana tembea kulingana na neno hili nawe utakuwa miongoni mwa hao ambao watampendeza mungu na unapompendeza mungu hautakaa mbali naye bali utakaa karibu naye na zaidi ya yote utakaa bila hofu ya hukumu yake tembea naye bwana yesu kristo naye hey kristo atakuwa pamoja nawe daima ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2 nairobi kenya pia kumbuka waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni Omodo na pengine ungependa tu kutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hivyo basi utwandikie barua na utueleze hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea