chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo hebu tukaweze kuangazia ujumbe ushirika wa mateso kitabu cha midhali 356 mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe katika njia zako zote mkiri yeye naye atayanyosha mapito yako paulo alipowaandikia wakristo wenzake katika mji wa filipi ugiriki alizungumzia ushirika wa mateso yake na jinsi tunavyokunywa hadi kina cha kikombe hicho tukifananishwa na kifo chake nabii wa gano la kale zekaria alizungumzia magumu ambayo watu wa mungu wangeyapitia akisema nami nitawasafisha kama fedha isafishwavyo nami nitawajaribu kama dhahabu ijaribiwavyo zekaria mlango wa wa mstari petro anazungumza kuhusu imani ambayo imesafishwa kwa mateso ambayo ni ya thamani kuliko dhahabu ambayo imesafishwa na moto petro kwanza, mlango wa kwanza, wa mstari maarifa yangu yanaeleza kuhusu kuwapeleka kundi la wanafunzi afrika ambao walizuru sehemu kubwa sana ulimwenguni ya kuzalisha dhahabu wachimbaji wa dhahabu wangechimba chini sana kwenye machimbo na kisha udongo ungeoshwa na kisha kusafishwa dhahabu hiyo kupitia moto wenye makali zaidi kisha mwisho wa ziara hiyo wa eneo hilo akawapeleka kwenye chumba ambako kulikuwa na kidonge cha dhahabu mezani kisha akasema iwapo utainua hii kwa mkono wako ni yako uhifadhi unaweza ichukua kwenye kundi hilo kulikuwa na mwanakandanda mtu mwenye nguvu sana ambaye mara hiyo alitauliwa kutekeleza wajibu huo watu walikuwa wamefikishwa mahakamani kwa kuchukua dhahabu ila kwake ilikuwa tu kuichukua na kuondoka nayo akiwa mtu tajiri alijaribu kuinua kidonge hicho cha dhahabu kwa nguvu zake zote hadi misuri ikatokezea ila hakuweza hata kuisongesha unapoibuka kutoka katika tanuru ya mateso Okiwa umesafishwa kinachosalia ni thamani kuliko dhahabu kusudi la mungu katika nyakati za ugumu ni kutusafisha hadi ulimwengu umwone katika maisha yetu ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright brihthop for tomorro kilichoandikwa na dr harold de sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari sufuri saba mbilimbili tatu tatu moja nne moja mbili kumbuka ni sufuri saba mbilimbili tatu tatu moja nne moja mbili