Endua katika jina la bwana wetu yesu kristo katika mafundisho yetu yanayotoka kwenye kitabu hiki cha petro wa pili kama vile ambavyo tulijifunza kwenye kipindi kilichopita tuliona kwamba mungu anataka tuendelee kukuwa na kufanya yale ambayo yanatupasa kwa kuwa kila mmoja ambaye amemwamini bwana yesu kristo hilo ndilo ambalo iwahitajika kufanya yan kuyatenda yote kulingana na mapenzi yake haya mapenzi ndugu msikilizaji rahisi kuyafahamu iwapo hasa autachukua nafasi yako ya kutafuta kumjua mungu na yesu bwana wetu maana iwapo wataka kujua mapenzi ya mtu awaye yeyote ni lazima kumjua vyema na kufahamu ni yapi hayo ambayo anayapenda na ni yapi ambayo hayapendi unapoyajua hayo ambayo anayapenda mara moja lile ambalo utatafuta kulitenda ni lile ambalo lampendeza na wala sio vinginevyoasa na kwa msingi huo hakutuacha tutapetape kwenye giza tukitafuta au kubahatisha mapenzi yake lakini ametufunulia mapenzi yake hasa kwa kumjua bwana yesu kristo pamoja na hili kwa uwezo wake wa uungu ametukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua kwa kumjua yeye aliyetuita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe ndugu msikilizaji hayo ndiyo ambayo bwana mungu ameyatenda kutuhusu sisi ambao tumemwamini ili kwamba tuweze kuyaishi maisha haya kikamilifu tukiwa mbele zake jambo hili ndilo ambalo tunataka kuendelea kujifunza ili tuweze kufahamu ni jinsi gani ambavyo kama watoto wake twahitajika kuendelea kukuwa katika yeye somo letu laanzia kwenye aya ya 4 katika kitabu iki cha waraka pili wa petro hadi ile aya ya6 neno lake bwana lina haya ya kutwambia kwenye aya ya nne, katika kitabu iki cha petro wa pili sura ya kwanza tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno za thamani ili kwamba kwa hizo mpate kuwa washirika wa tabia ya uungu mkiokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa waweza kukumbuka kwamba ndugu yangu ya kwenye kile kitabu cha kwanza petro aliandika habari ya imani yetu hii yenye thamani na sasa kwenye kitabu hiki cha pili ana kuhusu ahadi kubwa mno za thamani ambazo mungu ametukirimia ni kweli kwamba kama muumini katika kristo mungu amekukirimia ahadi kubwa mno kama vile ambavyo twasoma kwenye sehemu nyingi katika agano jipya mfano wa hili ambalo nalisema ni ahadi ambayo yapatikana kwenye hicho kitabu cha mathayo sura ya11:28 ya, na moja ya 28, ambayo yasema kwamba njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na kulemewa na mizigo nami na nitawapumzisha hapa msikilizaji twapata ahadi ya ukombozi ambayo hakuna mtu awahe mwingine yoyote ulimwenguni kwa wale ambao wametutangulia au walioishi mbele yetu walipata kutoa mwaliko kama huu kwa wanadamu ila bwana yesu kristo peke yake ambaye ana huo uwezo wa kukupumzisha ndiposa kwenye aya ya29 anaendelea kwa kusema kwamba jitieni ni raa yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo aya hii ni pumziko ambalo kila amwaminiye kristo hupata hasa kutokana na maisha ya kujitolea kwake unapoangalia kwenye kitabu cha injili ya yohana sura hiyo ya1 aya ya, 14, ya 6, wapata ahadi nyingine nayo na yatokana na hayo ambayo yesu aliwanenea wanafunzi wake pamoja na hawo watakawamwamini kwamba yeye ndiye njia na kweli na uzima mtu hawezi kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye mara nyingi utawasikia watu wakisema kwamba wanatafuta kweli pamoja na uzima hili ambalo lilitoka kwenye kinywa chake kristo ni jambo ambalo ukiliamini basi ahadi hiyo ya kupokea kweli na uzima na kuenenda katika njia ambayo ni ya kweli utaipokea kisha kwenye kile kitabu cha yohana wa kwanza sura ya aya ya na 112 twapata ahadi ya uzima wa milele ambapo neno hilo latuambia hivi na huu ndiyo ushuhuda ya kwamba mungu alitupa uzima wa milele na uzima huu umo katika mwanawe yeye aliye naye mwana anao huo uzima asiye wa mungu hana huo uzima kwa kweli msikilizaji kutokana na haya ambayo tuayasoma kwenye neno lake bwana twaona kwamba tuna ahadi kubwa mno tena za thamani hizi hauwezi kuzipata kwingineko ila katika kuyaamini haya ambayo yameandikwa katika neno hili yani biblia tazama kwenye kitabu cha petro wa kwanza sura ya aya ya nawe utaona jinsi ambavyo mungu anatuhakikishia kuhusu hayo ambayo ametuandalia kwa kusema hivi kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele rafiki yangu yote haya ambayo kwa hakika ni machache tu ambayo twaweza kuyataja kwa sasa huja katika maisha ya muumini kwa njia hiyo ya kumjua bwana wetu yesu kristo na kuwa na imani katika yeye neno hili linaendelea kwa kutuelezea zaidi kusudi la haya yote kwa kusema kwamba ahadi hizi tumepewa ili tupate kuwa washirika wa tabia ya uungu na hili ni jambo la ajabu tena ni nzuri kweli kweli yani kwa kumwamini na kuendelea kumjua kristo ahadi hizo zote kubwa na za thamani zatuweka kwenye daraja tofauti kabisa kwani twafanyika kuwa wana wa mungu mara ya pili msikilizaji wewe hupokea asili yake mungu kama vile ambavyo neno la mungu lunatuambia kwenye kitabu cha wakorintho wa pili sura ya5 tukianzia aya hiyo ya17 hadi aya ya19 ambayo yasema hivi hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanishi mpendwa msikilizaji hili ni la ajabu kwani hakuna dini au imani nyingine yoyote ulimwenguni ambayo ina ahadi kama hii uliyo nayo kwa kuwa umemwamini kristo kwa hili napenda kukujulisha kwamba usidanganyike kwamba imani ya kikristo ni msururu wa tenda hili na usitende hilo licha ya hayo kuwepo imani hii hasa ya kuhusu wewe yani uwe mshirika wa tabia ya uungu kwa lugha nyingine jinsi alivyo mungu katika tabia hivyo ndivyo twahitaji kuwa mungu ni mwenye upendo ana huruma ni mvumilivu na pia ana hayo ambayo ni mengi mno ambayo twafaa kuwa washirika wa tabia yake je kuna lingine lililo jema ambalo ungelitamani maishani mwako kuliko hili naamini kwamba jibu lako ni la kwamba hakuna hata kidogo na wala halitakuepo basi mpendwa njia ya pekee ya kufanya haya ni kwa kuendelea kumjua mwana wa mungu bwana yesu kristo na kuyatenda hayo ambayo ametuagiza katika neno lake isitoshe ahadi hizi kusudi yazo nyingine ni kwamba kwa hizo twaokolewa na uharibifu uliomo duniani kwa sababu ya tamaa rafiki yangu hili ni jambo ambalo najua kwamba walifahamu viwavyo na wala si ngeni kwani unapoangalia matukio katika dunia utaona kwamba kuna uharibifu wa kila namna unaosababishwa na tamaa mfano wa hili ni hayo ambaye yanatendeka katika mataifa tofauti kumekuwepo na uharibifu wa maisha pamoja na vita kwa sababu ya tamaa ya wachache tamaa ya kuongoza au kwa uhalisi kabisa tamaa ya kujitajirisha jambo hili ni jambo ambalo haliambatani na maadili yake mungu ambayo yanatoka kwenye biblia na pia ni kinyume na asili ya kibinadamu maana iwapo ni uongozi uongozi upo ili kuwatumikia wanadamu lakini sio wanadamu kuutumikia huo uongozi haya mwenzangu ni baadhi tu ya yale ambayo yanatendeka duniani mambo ya uharibifu yanayotokana na tamaa habari gani unapofikiri habari za wizi tamaa mbaya ulevi na ulafi uasharati ufisadi mauaji na mengine kama hayo je si yote yatokana na tamaa fahamu kwamba msikilizaji lolote ambalo latokana na tamaa ni lazima mwisho wake litaleta uharibifu fikiria habari za ukimwi na maafa yake tamaa ya mali na shida zake nawe utafahamu hili ambalo na, na kufunza sasa hivi ila kwako uliyemwamini kristo unayo ahadi ambazo za kulinda kutokana na haya yote hasa kwa njia hiyo moja tu ya kumjua bwana yesu kristo Msikilizaji, uamuzi wako ndiyo utakaokufungulia mlango wa kuyapokea haya ambayo neno lake mungu limetunenea kwenye sehemu hii kwa sababu hiyo basi ni wazi kwamba uharibifu umo katika asili ya mwanadamu na ni kwa kumgeukia kristo tu na kumwamini ndipo utaokolewa kutokana na hayo je unapowaza habari ya asili na tabia yako waona uungu wowote wa iwapo jibu lako ni la basi afuate haya maagizo kwenye neno hili nawe utayaona mabadiliko katika maisha yako pamoja na hili utakuwa na ushahidi kwamba uu mtoto wa mungu kutokana na haya ambayo umejifunza leo hii kwa kuyaamini kumbuka kwamba kuna ahadi nyingi tu ambazo zipo kwa ajili yako kama vile ambavyo paulo anamwandikia timotheo na kumwambia kwamba anayajua maandiko matakatifu ambayo yaweza kumwhekimisha hata apate uokovu kwa imani iliyo katika kristo yesu hili anamwambia kwa kuwa mara mtu anapomwamini kristo ukweli ni kwamba ameokolewa lakini hapo si ndipo mwisho maana uokovu huu katika nyakati tatu wakati uliopita ambayo hasa ina maana ya wakati ulipomkiri kristo na wakati uliopo yaani hali hiyo ya kuendelea katika maneno yake bwana kwa kuyatii na kuyatenda na pia wakati ujao ambao hasa wakamilisha au kutimiliza imani na tumaini la huyo ambaye amemwamini kristo jambo hili ambalo nalinena ndugu msikilizaji ndilo ambalo twalipata kwenye kile kitabu cha yohana wa kwanza sura ya3 ya a hadi ya ambayo yatwambia maneno yafuatayo tazameni ni pendo la namna gani alilotupa baba kwamba tuitwe wana wa mungu na ndivyo tulivyo kwa sababu hii ulimwengu haututambui kwa kuwa haukumtambua yeye wapenzi sasa tu wana wa mungu wala haijadhihirika bado tutakavyokuwa lakini twajua jua ya kuwa atakapodhihirishwa tutafanana naye kwa maana tutamwona kama alivyo na kila mwenye matumaini haya katika yeye hujitakasa kama yeye alivyo mtakatifu msikilizaji hayo ndiyo ambayo twayapata kwenye sehemu hii ya maandiko ambayo hasa yanaonyesha kwamba wokovu u katika wakati uliopita wokovu unaendelea yani u katika wakati huu uliopo na pia wokovu utatimilika kama vile ambavyo ni wazi kwamba kristo atakaporudi tutafanana naye maana tutamwona kama alivyo na hivyo pia tutakuwa pamoja naye milele jamani hizi ni ahadi kubwa mno ambazo naamini kwamba ndugu yangu haungependa kuzikosa kwa vyovyote vile njia ya kupokea haya yote kumwamini yesu kristo awe bwana na mwokozi wa maisha yako tunapogeukia aya ya yaa ndugu msikilizaji neno hili lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi nam na kwa sababu hiyo hiyo mkijitahidi sana kwa upande wenu katika imani yenu tieni na wema na katika wema wenu maarifa tazama hapa jinsi ambavyo neno hili inatuambia neno hili mtume anapotaja kwamba kuna mambo ambayo yanastahili kuongezwa katika imani jambo hili yalina maana kwamba hayo ambayo yahitajika kuongezwa katika imani ni kama shanga ambazo zaweza kuhesabiwa la hasha bali kile ambacho kipo ni kwamba haya ni mambo ambayo yanahitajika katika maisha ya muumini mambo ambayo yanafaa kuendelea mbele ili kwamba muumini akuwe katika neema yake bwana na pia katika kumjua mungu na bwana wetu yesu kristo petro anaeleza kwamba maisha ya ukristo ni hali ya kuendelea kukuwa na hiyo ndiyo sababu andiko kuu kwenye kitabu hiki ni hilo ambalo linapatikana kwenye sura ya tatu ayaiyo ya18 ambayo yasema kwamba lakini kuweni katika neema na katika kumjua bwana wetu na mwokozi yesu kristo jambo hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo napenda kulizingatia kwa maana katika kumjua kristo ndipo imani yako yadhibitika fahamu kwamba mtume anasema kwamba kwa sababu hiyo hiyo mkijitahidi sana kwa upande wenu mambo haya ni mambo ambayo wewe kama muumini wafaa kufahamu kwamba kwa kuwa mungu amekukirimia vitu vyote vipasavyo uzima na utaua na kwa kuwa amekukirimia ahadi kubwa mno zenye thamani ili kwamba kwa hizo upate kuwa mshirika wa tabia ya uungu na kuokolewa na uharibifu uliomo duniani yafaa ujitahidi sana kwa upande wako jambo hili kujitahidi ni jambo ambalo lina maana kwamba ni lazima uchukue hatua ya hilo ambalo watakiwa kulifanya yote hayo ambayo yatafuatia upate kujitahidi maana pasipo jitihada ni lazima utakosa kuyapokea hayo ambayo mungu anataka uyapokee katika maisha haya neno hili lasema kwamba jitihada hiyo kwa upande wetu ni kwamba kwenye imani hiyo tutiye na wema kwanza kabisa msikilizaji neno hilo imani ambalo latajwa hapa ina maana ya hiyo imani iletayo wokovu imani hiyo ambayo ii katika kristo inayokufungulia mlango ya wewe kushiriki tabia ya uungu na pia kupokea msamaha wa dhambi na kukufanya haki ya kristo ni katika imani hii ambapo unaambiwa utiye wema ulimwengu ndugu msikilizaji unahitaji watu ambao wamejaa wema wa mungu na ni lazima imani yako na yangu iongezwe wema ili tuweze kuwa msaada kwa walimwengu ambao wamejaa uharibifu kwa sababu ya tamaa neno hilo pia liendelea kwa kusema kwamba katika wema huo tuweze kuongeza maarifa ndugu msikilizaji maarifa haya ambayo neno lake bwana alatwambia ni maarifa ambayo ni lazima tuwe nayo pamoja na hekima kumbuka kwamba ndugu yangu mara unapomwonyesha mtu wema ni lazima ufanye jambo hilo kwa maarifa nakumbuka mtu mmoja ambaye alikuwa na wema sana moyoni mwake lakini alikosa maarifa kwa kuwa alikuwa akiishi peke yake alimkaribisha mtu ambaye alifikiri kwamba huyu mtu anahitaji msaada kwa maana alikuwa amemwambia kuwa ameokoka huyu mtu kwa kuwa alitaka kuonyesha wema kwa huyu ndugu alimwacha kwenye nyumba yake lakini aliporudi baadaye kutoka kazini alipata kwamba nyumba yake imefagiliwa viwavyo mpendwa msikilizaji usijaribu kufanya wema tu bila maarifa maana mwisho wake waweza kujipata katika shida ambayo utajuta baadaye niposa neno hili ilatuambia kwamba katika wema wetu tuongeze na maarifa maarifa hayo ni maarifa ambayo yatakusaidia kutenda lile ambalo ni la haki lile ambalo ni nzuri tena la kumpendeza mungu pia maarifa haya yatakusaidia kuweza kuendelea kufahamu wema wa mungu ambao amekuonyesha ndugu msikilizaji neno hili la kuagiza kwamba ni lazima katika wema wako uongeze na maarifa maana pasipo kuongeza na maarifa utajipata kwamba umekosea katika njia nyingi Nam. unaposoma kwenye kile kitabu cha hosea rafiki msikilizaji sura ya 4 aya hiyo ya neno lake mungu lina haya ya kutwambia kuhusiana na neno hili maarifa neno lasema hivi watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa kwa kuwa wewe umeakataa maarifa mimi nami nitakukataa wewe usiwe kuhani kwangu mimi kwa kuwa umeisahau sheria ya mungu wako mimi nami nitawasahau watoto wako hili ambalo twalisoma kwenye sehemu hii msikilizaji ni jambo ambalo la tuonyesha moja kwa moja kwamba maarifa ambayo twayahitaji maishani mwetu ambayo twahitaji kuongeza katika wema wetu ni maarifa ambayo yanatokana na sheria yake mungu unaposoma neno lake bwana na kulitii katika moyo wako na kuyatenda hayo ambayo neno hilo la kuagiza basi wewe utakuwa umeyapokea maarifa na nhautaangamia kama vile ambavyo neno hili la mungu limetuambia kwenye kitabu hicho cha ozea neno hili pia laendelea kwa kutuambia hivi kwenye aya ya yas na katika maarifa yenu kiasi na katika kiasi chenu saburi na katika saburi yenu utauwa kuna vito vya thamani hapa msikilizaji wangu ambavyo twahitajika kuwa navyo katika maisha yetu kama watoto wa mungu au waumini katika kristo katika hayo maarifa ambayo wayapokea kwenye neno lake bwana neno hili la kuagiza kwamba ni lazima kwenye hayo maarifa uongeze kiasi kiasi hiki ambacho neno lake bwana lanena hapa ni kiasi hicho ambacho wakifahamu vyema kabisa kwamba ni lazima uwe mtu ambaye waweza kujizuia katika kila sehemu maishani hilo ni jambo ambalo ni wazi kabisa na kwa hivyo tunapoendelea mbele neno hili lilaendelea kwa kutwambia kwamba katika kiasi chetu tuongeze saburi mara nyingi jambo hili kuhusu saburi au uvumilivu ni jambo ambalo watu wengi wamekosa kulielewa vyema mara nyingi watu hufikiri kwamba ni kama vile mtu anavyokaa katika msongamano wa magari bila kujali lolote lile ambalo litatokea iwapo atafika kazini huku amechelewa hilo hasa ndugu msikilizaji sio saburi wala uvumilivu hata kidogo na kwa msingi huo hauna udhuru wowote kwa nini waweza kufika kazini ukiwa umechelewa jambo ambalo hasa lahusu saburi inayotajwa hapa ni saburi hiyo ambayo ya kuwezesha kuyavumilia mateso pamoja na majaribu yanapokujia saburi hii ndugu msikilizaji ni huo uvumilivu ambao umejengwa kwa maarifa na ujasiri ambao uu katika mtoto wa mungu anayemwamini kristo katika hili basi neno lake bwana liendelea kwa kutwambia kwamba katika saburi hiyo yako ni lazima uongezee utaua utaua ndugu msikilizaji ni neno lingine ambalo pia watu wamekosa kulielewa maana ya neno hili hasa lina maana ya kuwa kama mungu baada ya wewe kuzaliwa katika jamii yake mungu ni lazima ufanane na baba yako yani ni lazima ufanane na mungu hili halina maana kwamba wewe utakuwa kama mungu lakini lina maana kwamba hilo ndilo ambalo wahitaji kulifuatilia liwe ni shauku la moyo wako yaani tamaa yako msikilizaji na lolote lile ambalo wataka kulitenda unataka kutenda jinsi ambavyo mungu angelitenda unapoyatazama maisha yako je haya ndiyo ambaye yanatendeka au umepungukiwa iwapo msikilizaji umepungukiwa neno la mungu la kuambia waziwazi kwamba wazi. kwa, kwa sababu ya haya ambayo mungu ameyatenda ni lazima ujitaidi sana kwa upande wako utie katika imani yako wema maarifa kiasi saburi pamoja na utawa haya yote ndugu yangu ni mambo ambayo wewe mwenyewe utaamua kuyatenda lakini usiwe na hofu maana yule ambaye yu pamoja nawe ndiye atakayekuwezesha katika jitihada zako kuweza kutimiliza haya ambayo neno lake mungu la kuagiza kuyatimiliza nam mtegemera mtakatifu wa mungu ambaye ni mwalimu wetu anayetuongoza katika kweli yote na kutuwezesha kwa neema yake kristo kuyatenda hayo ambayo yanatufaa sio tu maishani mwetu bali kumtukuza huyo ambaye alituita kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe yani mungu baba na mwana wake yesu kristo naamini kwamba haya ambayo tumejifunza leo hii ni mambo ambayo utayazingatia moyoni mwako na kuyatii maana kama mkristo ni lazima kuendelea kukuwa pasipo kuyazingatia haya hauwezi kukuwa na unapokosa kukuwa katika imani basi utakuwa ni shida miongoni mwa wapendwa au katika ushirika uliomo ndugu yangu mambo haya ni mambo ambayo ni lazima uyatilie maanani na kuyafuatilia na kuyatenda maana haya ni mapenzi yake mungu nitaomba pamoja nawe na kumuuliza mungu akusaidie ili kwamba yote haya yaweze kuwa maishani mwako na tuombe, baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo na kushukuru kwa kuwa wewe ndiwe mungu ambaye haujatuacha katika giza ili tutapetape tunapotafuta mapenzi yako lakini kwenye neno lako twayafahamu hayo ambayo watuhitaji kuyatenda naomba kwamba yote haya ambayo umetufundisha leo hii utatusaidia kwa neema yako tupate kuwa nayo maishani kwa utukufu na sifa ya jina lako bwana naomba kwa ajili ya ndugu yangu msikilizaji kwamba katika imani yake utamsaidia ajitahidi kuongeza wema maarifa kiasi saburi pamoja na utawa mambo ambayo yatambariki na zaidi ya yote yatakuwa ni ushuhuda kwamba bwana waokoa na wadumisha haya anajua kwamba ndiyo utakayoyatenda maana nimomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu Amen. ndugu msikilizaji kumbuka kwamba yote haya ambayo tumeyataja kwenye mafundisho haya ni mambo ambayo yanawezekana kwa kuwa mungu hawezi kukwambia utende hilo ambalo huliwezi ndiposa anasema hapa kwamba ujitahidi sana kwa upande wako nami ninauhakika kwamba unapomtegemea roho mtakatifu wa mungu utajitahidi na haya yote yatakuwemo maishani mwako kwa utukufu wa kristo yesu tukutane tena kwenye kipindi kijacho ili tuendelee kuyajua hayo ambayo twayahitaji katika maisha yetu kusudi tuendelee kukuwa na kumtukuza huyu aliyetuita kwa utukufu wake ambaye siye mwingine bali ni bwana yesu kristo hadi wakati huo neema yake bwana iwe pamoja nawe na, na kukuwezesha katika haya ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ni matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2154 nairobi kenya nakumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea