kuwa daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo ya ya baada krismasi toka mwisho wa nchi nitakulilia nikizimia moyo niongoze juu ya mwamba nisiyoweza kuupanda zaburi mstari wake wa iwapo unakabiliwa na maruweruwe ya baada ya likizo yanayopakana na unyogofu usijiadhibu wala kuwaza iwapo ningekuwa wa kiroho ningeondokea hali hii kwa haraka ila napendekeza kwa uzungumze na mtu ukimfanya mtu kufahamu navyo pia unapasa kujikumbusha kuhusu ulichojitenga nacho hali yako inajalisha kwa mungu anajali likizo na siku za majira ya baridi zenye giza huchangia pakubwa unyogofu hasa zinapoambatana na upweke na kutenganishwa na familia au marafiki wa karibu wakati mwingine matibabu yaweza kusaidia wanaongangana na hali hii na kumshukuru mungu kwa msaada ila wakati mwingine tunatibu tatizo au hali ambayo inaweza kubadilishwa na kwa mabadiliko suala la unyogofu linaanza kuondoka dr william glasa alikuwa mwanasykatria na mwandishi wa kitabu cha reality therapy na mwendelezi wa therapy aliamini kuwa hali ya unyogovu husababisha kutosawazishwa kwa kemikali kwenye bongo na kutosawazishwa kemikali kwenye bongo pia huchangia unyogofu ila pia aliamini kuwa chaguzi zako huchangia pakubwa mwonekano wako maishani iwapo unyogovu utaondokea katika familia yako hata hivyo una uwezekano mkubwa wa kung'ang'ana na hali hii katika maisha yako kuliko wengine ila hilo halishushi adhi yako machoni pa mungu tena kuliko hali kuwa kutokuona vizuri kunapatikana kwenye familia zingine anafahamu ulipo na utokapo hupasi tu kuzungumza na mtu mwingine bali pia unapaswa kuzungumza na mungu daudi katika nyakati zake za taharuki na unyogovu alimgeukia mungu aliyemkomboa ila chochote unachofanya usikate tamaa pamoja na daudi unaweza kupaza sauti nikizimia moyo uniongoze juu ya mwamba nisiyoweza kuupanda zaburi sura ya mstari wake wa mtw ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami ibrahim adolwa iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako basi tafadhali tujulisha kupitia nambari 7223314120 kumbuka ni 722331 nne moja mbili