siku ya na watoto wadogo mtu na asiwadanganye atendaye haki yuu na haki kama yeye alivyo na haki atendaye dhambi ni waibilisi kwa kuwa ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo kwa kusudi hili mwana wa mungu alidhihirishwa ili azivunje kazi za ibilisi yohana wa kwanza, tatu, saba, hadi nane. malengo mawili ya krismasi yohana wa anaposema kwa kusudi hili mwana wa mungu alidhihirishwa ili azivunje kazi za ibilisi ni kazi za ibilisi zipi zilizokuwa akilini mwake jibu liko wazi kutokana na muktadha kwanza yohana wa kz 35 ina usambamba uliowazi wazi nanyi mna ya kuwa yeye alidhihirishwa ili aziondoe dhambi kirai yeye alidhihirishwa kiko katika kifungu cha a na kifungu cha nne kwa hivyo inaelekea sana kazi za ibilisi ambazo yesu alikuja kuharibu ni dhambi sehemu ya kwanza ya kifungu cha nne inafanya hili kuwa ukweli wa hakika kila atendaye dhambi ni waibilisi kwa kuwa ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo swala lililo katika huu muktadha ni kutenda dhambi si magonjwa au au magari yaliyoharibika ratiba zilizovurugika yesu alikuja ulimwenguni atuwezeshe kuacha dhambi tunaona hili kwa uwazi zaidi tukiweka ukweli huu pamoja na ukweli wa yohana wa kwanza 21 watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi hili ni mojawapo ya malengo makuu ya krismasi mojawapo ya malengo makuu ya yesu kuzaliwa kuwa mwanadamu yohana wa kwanza lakini kuna lengo lingine ambalo yohana analiongeza katika yohana wa mbili, moja hadi 212 na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote sasa tazama hili linamaanisha nini linamaanisha kwamba yesu alidhihirishwa ulimwenguni kwa sababu mbili alikuja ili tusiweze kuendelea kutenda dhambi yaani alikuja kuharibu kazi za ibilisi yohana na alikuja ili kuwe na kipatanisho kwa dhambi zetu kama tutatenda dhambi alikuja ili awe sadaka m'badala inayoondoa ghadhabu ya mungu kwa sababu ya dhambi zetu matokeo ya lengo hili la pili si kulishinda lengo la kwanza lengo la msamaha si kuruhusu dhambi lengo la kifo cha kristo kwa ajili ya dhambi zetu si kwamba tuache vita vyetu dhidi ya dhambi matokeo ya haya malengo mawili ya krismasi badala yake ni kwamba malipo yaliyotolewa mara mmoja kwa ajili ya dhambi zetu zote ni uhuru na uwezo wa kutuwezesha sisi tupigane na dhambi si kama washikiliaji mno wa sheria tukifanyia kazi wokovu wetu na bila kuogopa kwamba tunaweza kuupoteza wokovu wetu bali kama washindi ambao tunajiingiza katika vita dhidi ya dhambi tunafanya hivi huku tuna uhakika na furaha hata kama itatugharimu maisha yetu