siku ya tisa. basi mfalme herode aliposikia hayo alifadhaika na yerusalemu pia pamoja naye mathayo aina mbili za upinzani dhidi ya yesu yesu huwafadhaisha watu ambao hawataki kumwabudu na huchochea upinzani dhidi ya wale wanaomwabudu yamkini hili siyo wazo kuu katika akili ya mathayo lakini ni kidokezi ambacho hatuwezi kukiepuka hadithi hii inapoendelea katika hadithi hii kuna watu wa aina mbili ambao hawataki kumwabudu yesu aina ya kwanza ni watu ambao hawafanyi lolote kumhusu yesu yeye si lolote si chochote mwaishani mwao kundi hili linawakilishwa mwanzoni mwa maisha ya yesu na makuhani wakuu na waandishi waandishimathayo 2 inasema akakusanya wakuu wa makuhani wote na waandishi wa watu herode akatafuta habari kwao kristo azaliwa wapi basi wakamwambia na ikaishia hapo wakaendelea na shughuli zao za kawaida kimia hicho tu na kutofanya lolote kwa viongozi vinashangaza sana ukitazama umaarufu wa yale yaliyokuwa yanafanyika natambua kwamba mathayo btat inasema basi mfalme herode aliposikia hayo alifadhaika na yerusalemu pia pamoja naye kwa maneno mengine kulikuwa na tetesi zilizokuwa zinaenea kwamba mtu fulani alikuwa anafikiri masihi amezaliwa kutofanya lolote kwa makuhani wakuu kunashangaza kwa nini hawakuenda na wale majusi hawavutiwi na lolote hawana ari ya kumtafuta mwana wa mungu na kumwabudu aina ya pili ya watu ambao hawataki kumwabudu yesu ni wale watu ambao katika kilindi cha mioyo yao wametishwa na yeye huyo ni herode katika hadithi hii kwa kweli ameogopa sana hivi kwamba anapanga na kufanya hila kwa kuua watoto wengi kwa pamoja ili aweze kumwangamiza yesu kwa hivyo leo hizi aina mbili za upinzani zitakuja dhidi ya kristo na watu wake wanaomwabudu ubaridi na uhasama kwa hakika natumaini kwamba wewe haumo katika mojawapo ya makundi haya mawili ikiwa wewe ni mkristo hebu acha krismasi hii iwe wakati wa wewe kutafakari maana yake yaani inagharimu nini kumwabudu na kumfuata huyu masihi