zako chache tukaweze tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo hebu kuzungumza kumhusu kwenye kitabu cha waibrania wa 6 wa wa biblia inasema kuwa lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana mtu amwendeaye mungu lazima aamini kuwa yeye yuko na kwamba huwapa thawabu uwale wamutafutao kati ya watu wote ambao ningependa kuiga mfano wao hamna mtu ambaye yuko juu sana katika orodha yangu kama mtu ambaye alianza kazi yake yenye changamoto kubwa sana maishani katika umri wa miaka 85 hakupanda milima wala kuruka nji ya ndege aliulizwa kuongoza uvamizi jina lake kalebu na waweze soma kumuhusu katika kitabu cha hesabu 13 na 14 kwenye biblia yako katika tukio ambapo jina lake si la kawaida sana kwako wacha ni kujuze kwa ufupi wakati musa aliwateua majasusi kumi na wawili kuingia kanani na kuichunguza nchi hiyo kalebu alikuwa mmoja wao kumi kati yao walirejia na habari ya kuvunja moyo waliamini kuwa jukumu lililokuwa mbele zao halingewezekana kuvunjika moyo wahusu hali bali imani ina mahusu mungu miji ina maboma nayo ni makubwa sana tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi nao ndivyo alivyotuona sisi wakasema ila kalebo akasema na tupande mara tukaitamalaki maana twaweza kushinda bila shaka kitabu cha hesabu 13. 30. mtu jinsi gani kalebu hakuwa maono sana kwa kuwa alikuwa mtu mwenye imani rahisi alikuwa na kitu martin luther alikitaja kuwa ujasiri hai kwa mungu na usio majuto kabla ya kuamua kuwa ahadi za mungu zaweza tu kutimia kwa wengine wala sio wewe vema usome kumeusu kalebo na ujiulize iwapo mungu aliye mpa haja ya moyo wake ana utofauti na kile ambacho amekuahidi kumbuka kuwa imani daima huona ahadi za mungu kuwa za kweli kana kwamba tayari zimetokea huona kile ambacho wengine hawawezi kukielewa kwa kuwa imani humwona mungu wala si hali lakini wawezaji kupata imani ambayo mtu huyu alikuwa nayo kwa kusoma ahadi za maandiko jinsi ambavyo mwandishi wa warumi alivyoiweka basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo warumi wa kumi, wa mstari ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kwenye kitabu kwa jina strength for today and bright hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa gidli international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa wa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari 722331412 kumbuka ni 722331412