ndugu msikilizaji kwa kuchagua kuwa pamoja nani siku hii ya leo imani yangu kwamba bwana amekuwa pamoja nawe na kwamba katika maisha yako umeamua kumuishia bwana yesu kristo na kuendelea kumtumaini katika yote hayo ambayo anakuhitaji umtumaini kwayo maana hivyo ndivyo ambavyo wahitaji kuishi karibu ndugu yangu kwenye neno lake mungu ili tuweze kujifunza hayo ambayo yanatupasa maana kama vile unavyofahamu pasipo kujifunza neno lake mungu haiwezekani hata kidogo kuweza kutenda hayo ambayo mungu anatuhitaji kuyatenda lile ambalo hasa ningelipenda ufahamu ni hili katika haya ambayo twajifunza msingi au madhumuni yayo ni kwamba tuweze kuyatii na kuyatenda maishani mwetu usisahau kwamba ndugu msikilizaji kwenye kipindi kilichopita tulikuwa na swali ambalo hasa twahitaji kulizingatia nalo nalolahusu amri yake mungu kwamba twahitajika kuwa watakatifu katika mwenendo wetu wote kwa maana imeandikwa tutakuwa watakatifu kama yeye alivyo mtakatifu ndugu msikilizaji najua kwamba suala la utakatifu sio swala la maneno tu au kuitwa kwamba mtakatifu fulani bali ni lazima iwe kwamba maisha yako ni sambamba na jinsi ambavyo neno hilo lilivyo au jina hilo lilivyo kwenye somo letu la leo tutajifunza au kuona jinsi ambavyo twaweza kukuwa hata kufikia kiwango hiki ambacho mungu yhitai tuweze kufikia usisahau kwamba ndugu yangu neno lake mungu linapotwambia kwamba tuwe watakatifu kama alivyo mtakatifu haina maana kwamba tuwe jinsi mungu alivyo mtakatifu bali ina maana ya kukuwa kukomaa na kuenenda kama mtoto huyo ambaye ametiishwa na wazazi wake amenidhamishwa na anaenenda kulingana na matakwa ya wazazi wake jambo hilo ndugu msikilizaji linapotendeka katika maisha ya mtoto hiyo haina maana kwamba mtoto huyo anafanana na baba yake kiundani ndani au kinaga ubaga bali lile ambalo lipo ni kwamba mtoto amemtii baba yake na anaenenda jinsi ambavyo baba yake atapendezwa naye somo letu la leo ni somo ambalo tumekuwa tukiendelea nalo katika kitabu hiki cha petro wa kwanza hasa leo hii tukizingatia aya ile ya17 hadi aya ya28 ndugu msikilizaji neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya1 na ikiwa mnamwita baba yeye ahukumuye kila mtu pasipo upendeleo kwa kadiri ya kazi yake enendeni kwa hofu katika wakati wenu kukaa hapa kama wageni aya hii ndugu msikilizaji kama vile tumeisoma ni aya ambayo yatutangulizia majibu ambayo tutayapata kuhusu jinsi ambavyo twahitajika kuwa watakatifu kama vile mungu aliyetuita alivyo mtakatifu na, jambo ambalo lipo hapa ni kwamba twaona kwamba mungu akimhukumu mtu haangalii sura yake wala mambo yake kwa upande wa nje bali huangalie jinsi ambavyo roho ya mtu huyo ilivyo ndani yake mungu wetu hana upendeleo wowote ule yeye yeyohuusiana na mtu kulingana na kadri ya kazi yake na wala sio kulingana na jinsi nyingine yoyote ile rafiki msikilizaji lile ambalo ningependa uone hapa ni kwamba sote tutasimama mbele ya kiti cha mungu cha enzi ili tuhukumiwe na, wala kwepo na mmoja atakayependelewa kwa sababu hiyo neno lake mungu latuagiza hapa tuweze kuenenda kwa unyenyekevu tuishi katika hofu tuishi kama watu ambao ni wageni na kama vile unavyofahamu mtu ambaye ni mgeni hawezi kujichangamana na mambo ya wenyeji maana yeye ni mgeni anapita njia hakae humo hasa jambo hili ndugu msikilizaji halimpi mtu awayi yoyote nafasi ya kuishi maisha ya unafiki unafikina hakuna nafasi au fursa kama hiyo hata kidogo tena lile ambalo twalipata hapa ni ushauri ambao watoka kwenye neno lake mungu kwamba mtu akishampokea yesu kristo katika maisha yake ni vyema kujiachilia mikononi mwa roho wake bwana ili aweze kumfinyanga na kumtengeneza kwa kila upande hata kumfanya awe ni mtu aliyekomaa mtu anayefahamu ni wapi anakotoka na ni wapi anakokwenda ndugu yangu hivyo ndivyo ambavyo wafaa kuishi katika maisha yako kwamba uishi kama mgeni hapa ulimwenguni uishi katika maisha ambayo ni ya hofu na kutetemeka maana hapa ambapo twaishi licha ya kuwa tumo hapa ulimwenguni sisi si wa ulimwengu maana twamsubiria kristo aje na kutuchukua ili mahali alipo nasi tuwe pale kwa hivyo jukumu lako ni kufahamu hili na kuishi kulingana na neno hili iwapo utaendelea kuwa na tumaini la huo uzima wa milele aya ya189 na 19, neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi nanyi mfahamu kwamba mlikombolewa si kwa vitu viharibikavyo kwa fedha au dhahabu mpate kutoka katika mwenendo usiofaa mlioupokea kwa baba zenu bali kwa damu ya thamani kama ya mwana kondoo asiye na ila asiye na wa yani ya kristo nitumaini langu kwamba ndugu msikilizaji hili ambalo neno lake mungu lnatunenea hapa ni jambo ambalo limetendeka tayari maishani mwako yaani umekombolewa au umemwamini bwana yesu kristo naye ni mwokozi wa maisha yako na, katika aya hizi mbili petro anaendelea kutunenea kuhusu lile ambalo twahitaji kufahamu kuhusu yale ambayo yatatuelekeza ili tuweze kukuwa jinsi ambavyo mungu anatuhitaji kuwa yani katika utakatifu wote neno hili la mungu natuambia kwamba twahitaji kufahamu kuwa tumekombolewa sio kwa hivyo vitu vinavyoharibika kama vile fedha na dhahabu bali ni kwa thamani iliyokuu kabisa wewe pamoja nami tulipokuwa tukisimama mbele zake mungu kabla ya kumwamini bwana yesu kristo tulikuwa ni watu waliohukumiwa maandiko yananena mambo yaliyo sawa na hali hiyo wakati ambapo nabii ezekieli alinena na kusema kwamba tazama roho zote ni mali yangu kama vile roho ya baba ni mali yangu ndivyo roho ya mwana ni mali yangu roho ile itendayo dhambi itakufa hii ni kwa mujibu wa kile kitabu cha ezekieli sura ya 18, ya aya mungu wakati wowote wa ule hayabadilishi maneno hayo maana mungu wetu ni mungu asiyebadilika yeye ndiye yule jana leo na hata milele na huku kutokubadilika kwake ndiko ambako kunawasumbua wana wa ulimwengu huu hasa wanapoyafikiria mambo hayo wakati huwo sasa tunawasikia watu wakisema kuwa kuna hali mpya ambayo imeingia lakini kwake mungu hamna hali ya aina hiyo hata kidogo hali ya kubadilika huwa ni miongoni mwa wanadamu lakini hata hivyo unaposoma kwenye kile kitabu cha muubiri muubiri anasema kwamba hakuna jambo lolote lililojipya chini ya jua ili ndugu msikilizaji waweza kulithibitisha leo hii wakati ambapo waona watu wanapovalia mitindo tofauti ya nguo nawe unafikiri kwamba ni mtindo mpya lakini unapokwenda kwenye vitabu vya historia unakuta kuwa mtindo huo ambao wanatumia sasa hivi ni mtindo uliokuwepo kitambo sana kwa sababu hiyo hakuna jambo lolote ambalo ni jipya ndugu yangu isipokuwa lile ambalo ni jipya ni kumpokea bwana yesu kristo awe bwana na mwokozi wa maisha yako nawe na upokee huo uzima wa milele kumbuka kwamba neno lake mungu latuambia hapa kuwa sisi tulikombolewa si kwa vitu viharibikavyo kwa fedha au dhahabu jambo hili hasa ndugu msikilizaji ni jambo ambalo lnatuonyesha uthamani au jinsi ambavyo uokovu wetu ulivyo kwa kuwa unapofikiri habari za fedha au dhahabu wafahamu kuwa dhahabu na fedha ni vitu ambavyo kulingana na mwanadamu haviwezi vikaharibika ingawa ni vyenye thamani neno lake mungu latuambia kuwa hivyo ni vitu ambavyo vyaharibika kwa hiyo wewe pamoja nami na wale wote ambao wamempokea bwana yesu kristo wamepokea hicho ambacho hakiwezi kuharibika hata kidogo nam nayo na hiyo ni damu ya yesu kristo mwana wa mungu aliye hai ambayo huwaokoa wanadamu wote kusudi wapokee huo uzima wa milele hii damu ndugu yangu ni damu ambayo yadumu milele maana kama vile uokovu ni wa milele hivyo ndivyo ambavyo damu hiyo inayookoa ilivyo ya milele aya hii ndugu msikilizaji atuambia kuwa tulikombolewa ili tupate kuondoka katika mienendo isiyofaa ambayo tulipokea kutoka kwa baba zetu nam jambo hili hasa ni jambo ambalo naonyesha kuwa lile ambalo twaliona katika maisha ya watu wengi hasa katika maisha ya mtu ambaye ajampokea bwana yesu kristo ni mwenendo ambao aliupokea kutokana na asili ya binadamu au adamu kumbuka kwamba ndugu msikilizaji asili yetu ni asili ambayo haiwezi ikampenda mungu haiwezi ikamtii mungu ni asili iliyo ya mbegu ya uwasi dhidi yake mungu lakini mtu anapomwamini bwana yesu kristo anapompokea awe bwana na mwokozi wa maisha yake neno lake mungu natwambia kuwa tazama yeyote ambaye amemwamini yesu kristo huyo amefanyika kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yote yamekuwa ni mapya msikilizaji kwa imani katika yesu kristo asili mpya ambayo hasa ni asili ya mbegu ya neno lake mungu huzaliwa ndani ya maisha huyo muumini naye huishi kulingana na neno lake bwana hakuna chochote kile ambacho tunaweza kufanya ili mungu aweze kutukomboa kana kwamba tunafanya malipo kwake kwa ajili ya kazi hiyo ambayo ametufanyia ni kwa damu hiyo ya yesu kristo tu ndipo tuweze kuokolewa maana yeye ndiye mwana kondoo asiye na ila asiye na waa ambaye mungu alimtwaa kusudi tuweze kupokea uokovu huo isitoshe rafiki msikilizaji neno lake mungu hapa alatufunulia habari kwamba bwana wetu yesu kristo maisha yake aliyeishi kwa njia iliyowazi kabisa na hawo walioshuhudia maisha yake waliona kuwa yeye hakuwa na ila hakuwa na dhambi wala kunyanzi yoyote ile jambo hili ni jambo ambalo la tupa motisha na kutuhimiza katika maisha yetu kwamba twaweza kuishi maisha hayo matakatifu kwa kuwa huyo ambaye ni mkombozi wetu aliishi hapa ulimwenguni kwa njia hiyo ya utakatifu akashinda yote naye ametwaidia ushindi iwapo tutakaa ndani yake kama vile ambavyo anatuagiza kwenye kile kitabu cha yohana sura ya 15 ndugu msikilizaji tunapoendelea kwenye aya ya2 neno lake bwana la hivi naye amejulikana kweli tangu zamani kabla haijawekwa misingi ya dunia lakini alifunuliwa mwisho wa zamani kwa ajili yenu hili ambalo hapa ndugu yangu ni jambo ambalo kwa akika la tutia moyo tena laendelea kutuhimiza kuhusu jinsi ambavyo twahitajika kukuwa katika utakatifu kumbuka kwamba neno hili linatuambia kuwa huyu kristo alijulikana hata kabla ya misingi ya ulimwengu kuwekwa huu ni ukweli wa ajabu sana ambao unatusaidia kufahamu kazi ambayo bwana wetu yesu kristo alikuja kufanya hapa ulimwenguni ambayo ni kutuokoa sisi wanadamu kazi hiyo ilikuwa imepangwa na mungu hata kabla misingi ya ulimwengu kuwekwa fahamu kwamba wakati ambapo bwana wetu yesu kristo alikuja hapa ulimwenguni haikuwa kwamba wakati huo ndipo ambapo mungu alikuwa amepanga kuuokoa ulimwengu kupitia kifo cha mwana wake yote tunayoyaona katika kazi ya mwokozi wetu ambayo alikuja kuyatenda yalikuwa yamepangwa hata kabla ya misingi ya ulimwengu kuwekwa ndugu msikilizaji unaposoma kwenye kile kitabu cha waefeso neno la mungu la kuwa kristo yesu ni mwana mwanakondoa wa mungu aliyechinjwa kabla ya msingi ya ulimwengu kuwekwa kwa hivyo uokovu wetu ndugu yangu ulikuwa umekamilika mipango yake hata kabla wewe pamoja nami hatujazaliwa jambo hili la hudhihirisha mpango mkubwa wa mungu kuhusu jinsi ambavyo anakupenda wewe na kuhusu jinsi ambavyo ananipenda mimi laiti mwanadamu ungelifahamu jinsi ambavyo mungu anakupenda haungeendelea kukaa jinsi ulivyo bali ungekimbilia uokovu huu ambao alikuandalia kabla ya misingi ya ulimwengu kuwekwa yeye kristo alijulikana tangu zamani kabla haijawekwa misingi ya dunia lakini alifunuliwa mwisho wa zamani kwa ajili yako na kwa ajili yangu nam alifunuliwa kusudi aweze kutuokoa kama vile neno lake bwana linavyotwambia waziwazi msikilizaji unaposoma kwenye kile kitabu cha ufunuo wa yohana pia wasoma habari hizi kwamba kristo ni mwana-kondoo wa mungu aliyechinjwa kabla ya misingi ya ulimwengu kuwekwa kwa sababu hiyo mpango wake mungu hekima yake mungu ni hekima ambayo yafaa kusifiwa na hata kuweza kuinuliwa juu zaidi maana ni katika hekima yake bwana ndipo wewe pamoja nami twapata tumaini hili tumaini siyo ambalo limekufa bali tumaini ambalo li hai katika kufufuka kwake yesu kristo iwapo hauna tumaini hilo ndugu yangu ni vyema uweze kuchunguza imani ulio nayo ni vyema uweze kuangalia wewe umeamini kitu kipi hicho ambacho kwa njia yoyote ile hakikupi tumaini la uzima wa milele mara tu unapofahamu jambo hili ni vyema uache njia hiyo na kumgeukia bwana yesu kristo awe mwokozi wa maisha yako maana mungu alipanga awe mwokozi wako hata kabla ya misingi ya ulimwengu kuwekwa ndugu msikilizaji tunapoendelea kwenye aya ya21 neno lake bwana latuambia hivi ambao kwa yeye mmekuwa wenye kumwamini mungu aliyemfufua katika wafu akampa utukufu hata imani na tumaini lenu liwe kwa mungu ndugu yangu neno lake bwana laendelea kutuhimiza na la kutwambia makusudi ambayo twahitaji kuendelea kukuwa hasa hapa twaona kwamba twapata ukumbusho kuhusu kusudi na madhumuni ya kufufuka kwake kristo hapo awali petro aliyeweka maneno haya ya neema na tumaini pamoja lakini sasa tunaona kwamba anazungumzia kuhusu imani na tumaini na tumaini hilo hasa liwe ni tumaini ambalo lina misingi yake katika kufufuka kwa yesu kristo na pia katika mungu huyo wa milele hakuna sehemu nyingine yoyote ndugu msikilizaji ambapo waweza kupata hakikisho la lile ambalo waliamini la hilo ambalo walitumainia isipokuwa kwa kwa msingi wa huyo ambaye alitumwa ajili ya hilo ndiposa ningelipenda kukuhakikishia hili ndugu msikilizaji kwamba iwapo imani yako ii katika jambo lingine lolote lile au katika sehemu nyingine yoyote ile imani hiyo ni imani ambayo inakupotosha ni imani ambayo hauwezi kwa vyovyote vile kufaidi kutoka kwayo maana ni imani isiyo natumaini lolote lile lililo hai bali ni tumaini la kubahatisha tu na kama vile unavyofahamu iwapo utakutana na mtu anayebahatisha habari za uzima wa milele basi mtu huyo atakuwa amepotea kabisa na ni vyema apate msaada na msaada upo ndugu yangu msaada uu katika yesu kristo mwana wa mungu aliye hai aliyechinjwa kwa ajili ya dhambi zako na dhambi zangu kusudi tuweze kufanyika haki mbele zake hivi mkiisha kujitakasa roho zenu kwa kuitii kweli hata kuufikilia upendano wa ndugu usio na unafiki basi jitahidini kupendana kwa moyo neno lake bwana alaendelea kutunenea hapa ndugu msikilizaji kuhusu jinsi ambavyo twahitaji kuendelea kukuwa ili tuweze kuwa watakatifu kama vile mungu wetu alivyo mtakatifu kumbuka kwamba maandiko haya hasa yanahusu maisha yetu hapa ulimwenguni na wala sio maisha yetu kule juu mbinguni neno la mungu latangulia kwa kutwambia hapa kwamba kuna hiyo hali ya kujitakasa roho zetu kwa kuitii kweli hiyo haya ni maneno ambayo yanatuhakikishia kwamba neno la mungu ndilo ambalo laweza kusafisha maisha yako hasa wewe ambaye umemwamini bwana yesu kristo na umelipokea neno hili neno hili laendelea kwa kufanya kazi hasa kwa kutii kweli hiyo ambayo ni neno lake mungu usisahau kwamba ndugu msikilizaji kristo alisema kwamba yeye ndiye kweli njia na uzima na iwapo basi wahitaji utakaso wa roho yako ni lazima kuitii kweli hiyo nayo na kweli hiyo ni kweli ya neno lake mungu kama vile neno latwambia kuwa iwapo twampenda kristo ni lazima kutii amri zake amri zake ndugu msikilizaji hautazipata kwingineko bali katika neno lake mungu na hii ni na maana ya kutoka kwenye kile kitabu cha mwanzo hadi kile kitabu cha ufunuo unaposoma kwenye biblia utapata kweli hiyo nawe na unapoti kweli hiyo roho yako itaendelea kutakasika pamoja na hili twaona kwamba kutokana na huo utii basi kutakwepo na hatua nyingine hatua ambayo hasa ni kwamba tutaufikilia upendano wa ndugu usio na unafiki jambo hili ni jambo ambalo linahitajika sana leo hii kama vile wewe pamoja nami tunavyofahamu barabara ndugu msikilizaji kuna unafiki mwingi miongoni mwa wandugu jambo ambalo laonyesha kuwa ukweli huo wao hawautii hata kidogo lakini kwako kwa wewe ni vyema kutii kweli hiyo maana kweli ambayo umeipokea hiyo ndiyo kweli itakayokutetea kwenye siku hiyo ya mwisho ila wakati huu ambapo upo hapa ulimwenguni ni vyema kujitahidi kama vile neno lake bwana latuambia hapa kuwapenda wa ndugu nam kumbuka kristo akinenda na wanafunzi wake aliwaambia wapendane maana watakapopendana hapo ndipo ulimwengu utafahamu kuwa wao ni wanafunzi wake wakependa wandugu ishi katika kweli ya neno lake bwana naye bwana atakuongoza na kukusaidia katika kila hali kwenye aya ya23 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia haya kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele najua kwamba aya hii ndugu msikilizaji ya kukumbusha yale maneno ambayo bwana yesu kristo alimwambia nikodemo kwamba ni lazima azaliwe mara ya pili nikodemo alikuwa ni mtu wa dini kweli kweli lakini hata hivyo bwana yesu alimwambia kwamba ni lazima azaliwe kutoka huko juu mbinguni kwa roho wa mungu neno linatuambia kwamba hatukuzaliwa kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika ambayo ndiyo neno la mungu linalodumu milele hata milele kwa hivyo ukiliondoa neno la mungu wokovu hauwezi ukapatikana ndugu msikilizaji neno hili ambalo linadumu milele ndilo ambalo linausababisha uokovu katika maisha ya mwanadamu na pia huwaendesha mwanadamu katika uokovu na kama vile unavyofahamu ndugu yangu kwa kuwa wahitaji kuendelea kukuwa katika neno lake bwana na kukomaa katika maisha yako kama mkristo wahitajika kuenenda katika neno hili maana neno hili ndilo lililokuokoa neno hili ndilo ambalo umezaliwa nalo kwa mara ya pili na kwa sababu hiyo ni lazima uenende kulingana na neno hili ili uweze kufikilia hilo ambalo neno lake mungu la kuhitaji kufikilia kumbuka kuna mengi ambayo neno lake bwana lanena kuwa twahitaji kutenda lililopo ni wewe kuzingatia neno hili kwa kulisoma na kutafuta hayo ambayo yanakuhitaji kutenda nawe uyatende kwa maana umezaliwa kwa mbegu hiyo isiyoharibika mbegu ambayo ni ya neno lake mungu tunapoendelea kwenye aya ya 24, neno lake mungu lageukia hali ya mwanadamu na jinsi alivyo neno la mungu lasema hivi maana mwili wote ni kama majani na fahari yake yote ni kama uwa la majani majani hukauka na ua lake huanguka kwa mujibu wa hili ambalo twaliona hapa ndugu yangu hasa kile ambacho neno la mungu lanena hapa ni kwamba hatuwezi kumpa mungu chochote kile ili tuweze kupokea uokovu au kudumishwa katika uokovu utukufu wote wa mwanadamu ni kama majani ambayo yapo leo lakini kesho hayapo wakati mwingine waweza kuona kuwa majani ni maridadi lakini ukiangalia baadaye wapata kwamba majani yale yamekauka yamenyauka na wala hayapo hata kidogo na hivyo ndivyo ilivyo kazi yetu pia lolote lile ambalo tuweza kufikiria kumpa mungu ili tupokee okovu neno lake mungu kwenye aya ya25 lamalizia sura hii ya 25, kwanza kwa maneno yafuatayo bali neno la bwana hudumu hata milele na neno hilo ni neno lile jema lililohubiriwa kwenu ndugu msikilizaji jina la bwana libarikiwe kwa ajili ya hili ambalo twalisoma kwa kuwa twaona kwamba neno hilo tulilohubiriwa yani habari njema ya injili yake kristo ni neno ambalo ladumu hata milele na siyo kama maneno ya wanadamu ambayo leo hii mtu ywanena lakini kesho ananena anasema kuwa alinukuliwa vibaya msikilizaji neno la mungu ni neno la kutegemewa ni neno ambalo limekuwepo tangu milele ni neno ambalo lilitaendelea kuwepo hata milele lililopo ni wewe kutegemea neno hili na kama vile mtume yohana anavyotwambia kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana kwamba yeyote anayetenda mapenzi yake mungu huyo hudumu milele atadumu milele kwa nini kwa sababu mapenzi ya mungu ni kulitii neno lake mungu kuliamini neno lake mungu na kulitenda kama vile ambavyo neno hilo linavyokuagiza wajibu ni wako mungu ametenda yale yote ambayo wahitaji ili uweze kukuwa katika hali hiyo nam amekupa neno lake yani biblia amekupa roho mtakatifu ambaye ni mwalimu wako aliye karibu kabisa na pia huyo roho mtakatifu ndiye ambaye anakuwezesha kutenda hayo ambayo ni mapenzi yake je ni lipi lingine ambalo wahitaji naamini kwamba halipo ila tu ni kutegemea neno lake mungu na kulisoma na kulitenda na kumuuliza roho mtakatifu akusaidie ili ili uweze kuyatekeleza hayo yote ambayo wawajibika kuyatekeleza nitomba pamoja nawe maana najua kuwa mungu amenena pamoja nawe nawe umeamua kuchukua hatua ya kulifuata neno hili na kulitenda kama vile lilivyo natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya neno lako ambalo ladumu milele neno lako ambalo huleta mabadiliko maishani mwetu neno lako ambalo halibadiliki niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji katika kulisoma neno hili na katika kumtegemea roho wako mtakatifu atainuka na kuendelea mbele na kukuwa katika ushirika wake nawe maana bwana hivyo ndivyo ambavyo wahitaji sisi tuwe najua kwamba kwa kuwa hili ni katika mapenzi yako hili utalitenda kwa utukufu sifa na enzi yako naomba katika jina yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. kwa hakika ndugu msikilizaji haya ambayo tumeyaona leo hii ni mambo ambayo yanatuonyesha jinsi ambavyo twaweza kukuwa katika imani yetu na pia twaweza kuendelea kukuwa katika ushirika wetu na mungu na kadri ya vile ambavyo twamsogea mungu katika neno lake hivyo ndivyo tunavyoendelea kukuwa watakatifu maana tunapokuwa karibu na mungu mungu atatufunza njia zake nasi tutakuwa kama vile ambavyo anahitaji tuwe ka karibu na neno lake bwana soma neno hili litende muulize roho mtakatifu wa kukuwezesha kulitenda nawe utayaona mabadiliko makuu katika maisha yako nam sina la ziada ndugu yangu ila kukwambia tukutane tena kwenye kipindi kijacho kusudi tuweze kuyafahamu hayo ambayo mungu ametwandalia katika sura ya pili hadi wakati huo neema yake yesu kristo iwe na roho yako mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munalo na neno litaendeleya zajwangu neno litaendelea lakini kwanza hebu nikupe anwani yetu ili utueleze jinsi hiki kipindi cha neno kina kubariki andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni2154 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya mail ambayo ni pmodo ke na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikuaga nikikutakia baraka za mwenyezimungu neno litaendelea