na iwe kwako ndugu mpendwa namshukuru mungu kwamba amekuwezesha uwe pamoja nami siku hii ya leo hasa nikijua kwamba neno lake bwana limekuwa la baraka maishani mwako ndiosa hauwezi ukangojea wakati kama huu ili ulisikie neno hili na, kuna jambo hili ambalo ndugu yangu ni lazima mtu aishi kwalo nalo na nitumaini pasipo tumaini kama vile unavyofahamu mtu hukata tamaa na hata huondoka na kwenda mbali kabisa na yale ambayo alikuwa akiyatazamia tumaini msikilizaji ni jambo ambalo lnatufanya sisi wanadamu kuendelea kuishi hata ikiwa hali itakuwa ni ngumu kiasi gani hili ndilo ambalo mtume petro alikuwa akiwandikia watumishi wa mungu au wale wateule wa mungu ambao walikuwa wakikaa katika nchi za ugenini katika ponto galatia kapadokia asia na bithynia ndugu msikilizaji pasipo kuwepo na tumaini katika maisha ya mtu awaye yote yule basi hali yake haitakuwa ni nzuri na kwa kuwa wakati huo ambapo petro alikuwa akiandika barua hii ilikuwa ni wakati mgumu sana kwa sababu ya mateso ambayo wakristo walikuwa akiyapata petro anawaandikia watu hawa hasa ili wawe na tumaini katika yale ambayo wameaamini kumuhusu bwana yesu kristo kumbuka kwamba ndugu msikilizaji lengo kuu au somo kuu ambalo lipo kwenye kitabu hiki cha petro wa kwanza ni tumaini la mkristo wakati wa mateso na majaribio karibu kwenye somo letu la leo ambalo laanzia aya ya tatu katika sura ya kwanza ya ya kwanza cha petro hadi ile aya nalo neno lake bwana ndugu yangu lina haya ya kutwambia ahimidiwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo ambaye kwa rehema zake nyingi alituzaa mara ya pili ili tupate tumaini lenye uzima kwa utukufu kwake yesu kristo katika wafu ndugu msikilizaji maneno ambayo twayapata kwenye aya hii ni maneno ambayo ni yenye umuhimu sana maana kama vile neno hili lilaanza laanza kwa sifa na kumhimidi au kumsifu bwana mungu hamsifu mwanadamu bali mwanadamu ndiye humsifu mungu akimhimidi kwa vyote ambavyo amemtendea twamsifu mungu ndugu yangu kwa kuwa yeye ndiye baba wetu na pia yeye ndiye muumba wetu yeye pia ndiye baba wa bwana wetu yesu kristo kwa njia iliyo tofauti kabisa kumbuka kwamba yesu kristo alinena maneno haya wakati alipokuwa akizungumza na mariamu magdalena asubuhi hiyo ambayo alikuwa amefufuka maneno haya ambayo kwenye kitabu kile cha yohana sura 20, ya ya aya yesu akamwambia usinishike kwa maana sijapaa kwenda kwa baba lakini enenda kwa ndugu zangu ukawambie ninapaa kwenda kwa baba yangu naye ni baba yenu kwa mungu wangu naye ni mungu wenu twaona hapa kwamba ndugu yangu mungu wetu ndiye baba wa bwana wetu yesu kristo kulingana na ule utatu mtakatifu aya hii inaendelea kutuonyesha kwamba ndani yake huyu mungu baba tunalo tumaini lililo hai tumaini hili limeegemezwa juu ya kweli kwamba kristo alifufuka kutoka kwa wafu iwapo kuna lile ambalo dini nyingi za tafuta au dini nyingi za hubiri ni kwamba kuna tumaini baada ya kufa na mara nyingi utakuta kwamba msikilizaji watu wananena kuhusu ufufuo lakini kile ambacho kipo ni kwamba watu wengi ambao hunena kuhusu ufufuo hasa wale ambao hawajamwamini bwana yesu kristo wao hunena ufufuo bila kuwa na uhakika kwamba wataingia katika ufalme wake mungu kuna mambo mengi tu ambayo watu huyasema na mengi ambayo watu huyatenda wakiwa na wazo kwamba mungu anayaona matendo hayo yao na mwishowe atawakubali kuingia katika ufalme wake mawazo kama yale ni mawazo ya upotovu maana hayana msingi wowote wa ule wala hakikisho hamna lakini lile ambalo hasa lipo hapa ni kwamba kuna tumaini hilo lililo hai kwa wale wote ambao wamemwamini bwana yesu kristo kwa manabii wote ambao waliwahi kuishi pamoja na wale ambao wamekuwa ni walimu katika karne zao ambao twasoma vitabu vyao hakuna hata mmoja ambaye alisema kwamba mtu akimwamini atapata uzima isipokuwa bwana yesu kristo peke yake jambo hilo basi la kuonyesha nini ndugu yangu jambo hilo basi la kuonyesha na kukufahamisha kwamba iwapo unatumaini kwa njia nyingine yoyote ile tumaini hiyo basi ni tumaini ambayo haina msingi wowote na mwisho kabisa utapata hasara wakati utakapotambua kuwa uliamini ubatili bwana yesu kristo alipokuwa hapa ulimwenguni alinena kuhusu mauti yake akanena kuhusu kufufuka kwake na hivyo ndivyo ilivyokuwa maana baada ya yeye kufufuka aliwaonekania watu zaidi ya a pamoja na wale mitume na hata leo hii kuna watu wengi ambao wana kwamba walimuona yesu kristo aliyefufuka ndugu msikilizaji lile ambalo wafaa kulifahamu ni kwamba iwapo una mafundisho ambayo hayana uhakikisho ya tumaini ambalo unalo basi elewa kuwa umepotea na unahitaji kurudi katika njia iliyo sawa nayo na ni yesu kristo usiambiwe kwamba unapotenda hili au lile basi wewe utapokea uzima wa milele au utapata hilo tumaini la kuingia katika ufalme wa mungu waweza kutenda mambo hayo na waweza kujishawishi kwamba unatenda yale ambayo ni sawa lakini itakuwa ni ole wako maana mwisho wa mambo yote utapata kwamba umekosea sikia neno hili lasema kwamba kwa rehema zake nyingi alituzaa mara ya pili ili tupate tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwake yesu kristo katika wafu basi iwapo wewe tumaini lako halipo katika huyu ambaye alifufuka katika wafu na anaishi milele basi tumaini lako ndugu yangu limeangulia patupo ni vyema uchunguze dini yako ni vyema uchunguze imani yako ni vyema uchunguze lile ambalo waliamini kusudi usipate kwamba umeamini hilo ambalo ni uongo hakuna hakikisho lingine ambalo waweza kupata ndugu yangu katika ulimwengu huu isipokuwa hakikisho hili kutoka kwa huyo ambaye alikuwepo hapa ulimwenguni akaonekana na watu akapokelewa mbinguni na kutukuzwa yani yesu kristo mtumaini bwana yesu kristo nawe utakuwa na tumaini ambalo lazidi hata kaburi la zidi mauti maana huyo ambaye utakuwa umemwamini ndiye mwenye nguvu na mauti na kifo hazina nguvu juu yake hata kidogo na kwa sababu hiyo ndugu msikilizaji sisi ambao tumemwamini bwana yesu kristo tuna wimbo huu ambao twauimba kwamba tumezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele wewe pamoja nami tunatumaini hili lililo hai kwa sababu damu ya yesu kristo ilimwagika msalabani kwa ajili yetu alikufa kwa ajili yako na kwa ajili yangu ili alipia ile gharama ya kuweza kutupa hili tumaini tumaini ambalo li hai kwa kufufuka kwake kutoka katika wafu petero anasisitiza hapa kuhusu kufufuka kwa yesu kristo jambo ambalo ni la maana sana kwako kuelewa msikilizaji iwapo ungelipenda kuharibu imani ya kikristo basi ondoa ufufuo lakini tazama hauna njia yoyote ile ya kuondoa ufufuo maana ni kweli kwamba kristo alikufa kristo akafufuka na sasa yu hai na anaishi milele mtume petro alipokuwa kihubiri kwenye siku ile ya pentekoste jambo kuu ambalo alilizingatia katika jumbe zake zote ilikuwa ni ufufuo nam anawaambia wale watu kwamba hili ambalo mmeona leo hii ni kwa sababu ya yesu kristo mliyemsulubisha naye amefufuka na yu hai anapoandika katika nyaraka zake zote yeye ananena hasa kuhusu ufufuo wa yesu kristo pia paulo anasema jambo hili hili anasema kwamba kristo alitolewa kwa ajili ya makosa yetu akafa kwa ajili ya dhambi zetu lakini alifufuliwa ili tufanyike haki na kwamba katika yesu kristo tuwe wale wapendwa wake mungu ambao waweza kusimama mbele zake mungu ndugu msikilizaji nielewe vyema tena kwa umakini kabisa maana kile ambacho nasema hapa ni hiki kwamba kristo hapunguzi dhambi au kuondoa kidogo kidogo lakini lile ambalo amelifanya ni hili kwamba ile haki ambayo ni yake ametuvika hiyo haki na kwa msingi huwo twaweza kusimama mbele zake mungu katika haki hiyo ambayo tumeipata katika muokozi wetu kwa hili basi twaona lile ambalo mungu alitutendea katika nyakati iliyopita na sasa mtume kwa ufunua roho mtakatifu atatusongeza mbele na kutuingiza katika mambo ambayo ni ya usoni hii hasa ni kwenye aya hii ya ambapo neno lake bwana latuambia hivi tupate na urithi usioharibika usio na uchafu usionyauka uliotunzwa mbinguni kwa ajili yenu kama vile unavyofahamu kwa kawaida ndugu msikilizaji hakuna baba awaye yeyote yule ambaye amemwachia mtoto wake urithi usioharibika lakini hapa twaona kwamba wale walio na tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwake yesu kristo tumaini hilo limewapa wawe warithi wa urithi jambo hili sasa maana kwamba urithi huo ni wa milele urithi ambao hauwezi ukaona uharibifu kwa vyovyote vile hauwezi ukauharibu hakuna kutu ambayo yaweza kuila wala madumadu madu, au uchafu wowote ule na hata moto haiwezi ikaguza urithi ule huu ni urithi ambao tunaupokea kutoka kwa mungu baba yetu kwa njia ya kumwamini bwana yesu kristo neno hili pia liendelea kwa kutwambia kwamba urithi huo hauna uchafu wowote ule jambo hili liloonyesha kwamba urithi huo hauna waa au lolote lililo kasoro urithi huwo hatuwezi tukaupata kwa njia ambayo si halali ni lazima kuupata kwa njia iliyo halali yani kwa kufanyika kuwa wana katika ufalme wake mungu kwa njia ya kumwamini bwana yesu kristo unaposoma kwenye kile kitabu cha yohana sura ya aya ile ya 12 neno la mungu natuambia kwamba bali wote waliompokea aliwapa uwezo wa kuwa wana wa mungu hao ndio waliitiao jina lake nam ni kwa njia hiyo tu ndipo wewe pamoja nami twahalalishwa kuwa warithi wa ufalme huo wa mungu pamoja na hili neno la mungu laendelea kutuelezea zaidi kuhusu urithi huo ambao wewe ndugu msikilizaji umeupokea kwa sababu ya kumwamini yesu kristo usisahau kwamba urithi huu ni urithi ambao unao sasa ijapokuwa hauoni lakini upo maana unashuhudiwa hivyo na roho wa mungu katika moyo wako neno lake bwana laendelea kutwambia kwamba urithi huu ni urithi usionyauka jambo hili hasa lina maana kwamba tutakapopokea urithi huo hatutapata kwamba urithi huo ni kitu ambacho kinanyauka kama vile mtu yaweza kununua hisa na kisha baadaye kidogo hisa hizo ziwe hazina maana yoyote ile au zipungue uthamani wake kwa habari za urithi huu ambao neno lake bwana latwambia hapa ni urithi ambao hauwezi ukanyauka ni urithi ambao unadumu milele neno lake mungu laongezea la ziada kwa kutwambia kuwa urithi huu umetunzwa mbinguni kwa ajili yenu yani kwa ajili yako wewe mtoto wa mungu kwa ajili ya kila mmoja ambaye amemwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wake urithi huu ambao umetunzwa ina maana kwamba umelindwa vikamilifu umelindwa na mungu baba umelindwa na mungu mwana umelindwa na roho mtakatifu kusudi wakati utakapotimia katika imani tuliyo nayo katika kristo tuweze kuupokea tazama jinsi aya hiyo inavyosema kwamba urithi huo umetunzwa mbinguni kwa ajili yenu jamani hili ni jambo la kumbariki bwana ni jambo la kuliinua jina lake ndiposa sasa waweza kuelewa kwamba petero anatangulia kwa kumwinua bwana na kumhimidi kwa ajili ya rehema zake nyingi ambazo ametuzaa mara ya pili ili tupate tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwake yesu kristo sijui kama kuna sehemu nyingine yoyote ile ambapo waweza kupata tumaini kama hili katika maisha yako waweza kutembea kote ulimwenguni ndugu yangu waweza ukawa na fedha nyingi mali nyingi ukajulikana sana ukatenda mambo makuu tu katika nchi lakini hakuna sehemu yoyote ile ambapo waweza kupata urithi ambao umeelezewa kwa jinsi hii waweza kusema hivi ndugu mchungaji wewe haujui dini yangu haujui mimi ninatoka wapi haujui hili haujui lile ni kweli kwamba sijui lakini kitu kimoja ambacho nakifahamu ni hiki kwamba unapomwamini bwana yesu kristo utakuwa na urithi ambao hapa duniani hakuna yeyote anayeweza kupa urithi kama huu ambao neno lake bwana latwambia ndugu msikilizaji urithi huu ni urithi wako wewe iwapo utamwamini bwana yesu kristo hili ni jambo la ajabu kabisa jambo ambalo ni la kuaminika maana tuna ushuhuda ndani ya mioyo yetu kwamba urithi huu upo ila jambo la kusikitiza ndugu msikilizaji ni kwamba katika siku hizi zetu za leo watu wengi wamechukuliwa na mambo ya sasa wamechukuliwa kimawazo na hata kimaisha kuhusu mambo yaliyoko sasa na kusahau kwamba kuna huo umilele ambao waja lile ambalo ningependa kukupatia kama wasia ni hili kwamba licha ya kuwa wahitaji kushughulikia siku hii ya leo wahitaji kuzingatia yale ambayo ni mahitaji yako fahamu kwamba huyo mungu ambaye amekupa mahitaji yako ya leo ndiye yule yule ambaye amekuahidia urithi ulio wa milele katika yesu kristo kwa hivyo iwapo utamtumaini sasa kwa ajili ya mkate wa leo mtumaini kuhusu maisha yako ya usoni yaani maisha ya umilele ndugu msikilizaji haina maana kumtumaini mungu leo kwa ajili ya lile ambalo atakupa na ukose kumtumaini lile ambalo amekuahidi kwamba amekuwekea kwa kuwa wewe ni mtoto wake mtumaini katika haya yote maana uwezi ukamtenganisha mungu na neno lake amesema kwamba atakushughulikia leo na pia tena amesema kwamba ana lile ambalo amekushughulikia katika umilele lako wewe ni kuona kwamba umemwamini katika kila njia katika kila hali bila ya kuchukuliwa na yale mambo yaliyopita au kuzingatia yaliyopita mambo ambayo uliyatenda au kuchukuliwa zaidi na kufuata mambo ya sasa hivi na kukosa kufikiria habari za umilele watu wengi ambao wamekosa kufanya hivyo wamejipata kwamba maisha yao ijapokuwa yamekuwa ni kana kwamba ni mazuri lakini wamekosa furaha kwa sababu mambo yaliyopo hapo limwenguni ni ya muda lakini urithi huu ambao yesu kristo ametupa ni urithi, urithi unaotupa tumaini lililo hai na pia kutupa furaha leo hii maana twafahamu kwamba licha ya kuwa sisi tupo hapa ulimwenguni sisi si wa ulimwengu bali sisi wenyeji wetu u mbinguni mpendwa msikilizaji hebu tuendelee mbele kidogo tuone neno lake bwana la vipi kwenye aya ya tan neno lake mungu lasema hivi nanyi mnalindwa na nguvu za mungu kwa njia ya imani hata mpate uokovu ulio tayari kufunuliwa wakati wa mwisho kulingana na jinsi hali ilivyokuwa ikiendelea wakati ule ndugu msikilizaji kama vile unavyofahamu kwamba hali ilikuwa ni mbaya kwa kuwa wakristo walikuwa wakiteswa sana nam neno hili la mungu kama vile tunaliona hapa ni neno ambalo natuonyesha jinsi ambavyo mungu alimfunulia petro kwamba licha ya kuwa mambo haya yalikuwa yakitendeka watu walikuwa wakiuliwa kwa sababu ya imani yao jambo ambalo wakristo hao walihitaji kufahamu ni kwamba wanalindwa na nguvu za mungu tazama neno lake mungu latwambia hapa kwamba nanyi mnalindwa na nguvu za mungu kwa njia ya imani hata mpate uokovu ulio tayari kufunuliwa wakati wa mwisho hili ambalo twaliona hapa ni jambo ambalo latufahamisha kwamba wewe ambaye umemwamini yesu kristo lakini unapitia katika hali ngumu usiwe na hofu maana kwa imani hiyo ulionayo katika kristo unalindwa na nguvu za mungu kwa njia hiyo hata wakati ambapo utapata uokovu kuna jambo hapa ambalo ningependa kusema ndugu yangu kwamba uokovu hii katika nyakati tatu kuna nyakati iliyopita yani tumeokolewa kuna wakati uliopo yani tunaokolewa siku baada ya siku na kuna nyakati ambayo yaja yani tutaokolewa jambo hili ambalo twaliona kwenye aya hii ya ao hasa ni jambo ambalo la kuhusu wewe pamoja na mungu wako kwamba katika imani ulio nayo katika mungu ushikilie imani hiyo maana kwa upande wa pili upande ambao labda hauoni mungu anafanya kazi yake maana anatumia nguvu zake kukulinda wewe lako ndugu yangu ni kuweza kumtazamia kumwangalia katika kila hali maana kwa kuwa alikuokoa atakudumisha wakati huu katika moto ambao unaopitia atakuwa pamoja nawe maana ameahidi kuwa pamoja nawe wala hatakupungukia rafiki zako waweza kukuacha mke wako au mume wako yoweza kukuacha watoto wako wanaweza kukutupa lakini huyu mungu ambaye umemwamini yeye yu pamoja nawe daima na atakulinda kwa kuwa yeye hageuki uokovu huo ndugu msikilizaji ambao ni wanyakati unaokuja utakuwa ni uokovu ambao umekamilishwa kwa kuwa katika uokovu wokovu huanza wakati ambapo umemwamini kristo nao unaendelea au unaendelezwa wakati ambapo unaendelea kuishi maisha ya kikristo na pia utakamilishwa wakati ambapo kristo atafunuliwa siku hiyo ya mwisho hili ndilo ambalo mtume petro anawaambia wapendwa hawa na hili ndilo ambalo pia mtume paulo anawaambia wafilipi kwamba anaamini kwamba yule aliyeanza kazi njema mioyoni mwao ataimaliza hata siku ya yesu kristo rafiki yangu huyo aliyeanzisha kazi njema ndani yako ni lazima ataimaliza hata siku ya kristo elewa kwamba jambo hili ni jambo ambalo la kuhakikishia kuwa ijapokuwa waweza kuwa unapitia hali ngumu mungu yu pamoja nawe atakulinda atakuhifadhi maana yeye ndiye aliyekuokoa yeye ndiye atakaye kuendeleza katika uokovu na ndiye atakayekamilisha uokovu ambao umekuwa ukimtumainia kwa msingi hiyo basi hauwezi ukajilinda wewe mwenyewe wala hauwezi ukatenda lolote lile ili kuweza kujilinda katika uokovu ila kuna jambo hilo ambalo neno lake mungu lasema hapa kuhusu imani imani yako katika neno lake mungu imani katika hayo ambayo ameyaahidi imani katika hilo ambalo anakuagiza utende unapoamini hayo basi wewe utakuwa umefanya sehemu yako sehemu hiyo ya kumwamini na kumtumaini tu hakuna lingine hautahitaji kuongezea jambo lolote lile katika uokovu wako kusudi uweze kuhifadhiwa la hasha ni mungu ndiye anayekuhifadhi lako wewe ni kuliamini neno hili na kulitenda hiyo inatosha na mungu anafanya kazi yake na kazi yake kama vile unavyofahamu ni kazi iliyokamilifu nayo ni kuhakikisha kwamba siku hiyo ambapo kristo atarudi uupokee huo uokovu ambao umekuwa ukimtumainia ndugu msikilizaji ningelipenda kukuongezea kwa kukwambia kuwa mungu amemtuma roho wake ili aweze kutusaidia maishani mwetu tuweze kuyaishi maisha ambayo ni ya kumpendeza yeye ndiye hufanya kazi ndani yetu ya kuturekebisha na kutufanya tuwe watu ambao twaonyesha sifa za uokovu ambao mungu ametutendea hivyo ndugu msikilizaji ni vyema kumtegemea roho wake mungu ambaye kristo anamtaja kuwa yeye ndiye mwalimu atakayetufundisha yale yote ambayo kristo anataka tuyajue na pia atachukua yale ambayo ni ya kristo na kutupa sisi pamoja na kutuongoza katika kweli yote na kutuhifadhi katika kweli hiyo mtegemee roho wake mungu maana hauwezi ukajilinda wala kujiendesha katika uokovu kwa kuwa jambo hili haliwezekani kwa nguvu zetu bali kwa nguvu za roho mtakatifu kwenye kwenye aya ya nayo na ndugu yangu neno lake mungu la hivi kwenye kitabu cha petro wa kwanza nalo na lasema hivi mnafurahi sana wakati huo ijapokuwa kwa sasa kwa kitambo kidogo ikiwa ni lazima mmehuzunishwa kwa majaribu ya namna mbalimbali mbali. kama vile nilivyokuwa nimekuelezea hapo awali ndugu msikilizaji kwamba wakati ambapo petro alikuwa akiandika barua hii alikuwa akiandika wakati ambapo kulikwepo na shida nyingi wakristo pamoja na wayahudi walikuwa wakiteswa mno nam ingawa mtu wa mungu kwa muda anaweza kuyapitia mambo ambayo ni magumu kwa ajili ya kazi ambayo anafanya au kwa ajili ya imani yake roho wa mungu aliye katika maisha yake yeye ndiye ambaye humsaidia awe na furaha awe na amani katika hali hiyo ambayo yumo si rahisi ndugu yangu kwamba wakati mtu ana shida awe na furaha katika maisha yake iwapo utampata mtu ambaye anapitia katika hali kama hiyo naye anafuraha basi fahamu kwamba huyu ni mtu ambaye anajijua vyema mtu ambaye anajua kile ambacho kinatendeka diposa mtume hapa anawaambia kwamba mnafurahi sana wakati huo ijapokuwa kwa kitambo kidogo ikiwa ni lazima mmehuzunishwa kwa sababu ya majaribu ya namna mbalimbali mbali. furaha ndugu yangu ambayo neno lake mungu natuambia la hapa haitokani kwa sababu ya mambo mengine yoyote yale bali inatokana hasa kwa kujua kwamba kuna tumaini hilo ambalo li hai tumaini ambalo ni la kurithi urithi usioharibika usio, usio na uchafu usionyauka ambao mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu wametunza kwa ajili yako huko juu mbinguni mpendwa hilo ndilo ambalo lafaa kuwepo maishani mwako maana ni kwa njia ya kufahamu haya na kuishi kulingana na neno hili ndipo utakuwa na msimamo dhabiti katika maisha yako na katika yote ambayo yatakupata yawe ni majaribu au yasiwe ni majaribu wewe utajua kwamba urithi wangu haupo hapa bali uu juu mbinguni sina lingine ndugu msikilizaji la kusema maana najua kwamba neno hili limekubariki umepata nguvu katika moyo wako na kwa hivyo hebu basi tuombe pamoja mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo asante kwa ajili ya neno hili lako ambalo latupa tumaini katika haya maisha ambayo ni magumu maisha ambayo bwana ni rahis kwetu kukata tamaa lakini tazama kama vile umetunenea kwenye neno lako tumefahamu kwamba ijapokuwa taweza kupitia majaribu ya namna mbalimbali mbali. majaribu hayo bwana hayatusumbui kwa kuwa tunafahamu kuwa sisi ni wapita njia na kwamba bwana umetuandalia yale ambayo ni mema mazuri ambayo hayawezi kuharibika wala kuwa na uchafu wowote ule wala kunyauka umetutunzia kule juu mbinguni sijui tukwambie nini bwana ila kukushukuru kwamba umetunehemisha kwa njia hiyo ili jina lako lihimidiwe na upokee adhama na utukufu kutoka kwetu sisi watoto wako asante kwa ajili ya ndugu yangu naomba kwamba hili ambalo amelisikia na limeingia katika moyo wake litaendelea kumkuza kadri ya vile ambavyo yataendelea kuwa na imani katika haya ambayo umemnenea litaendelea kumkuza maana hayo ndiyo mapenzi yako naomba nikijua kwamba hili ndilo ambalo llatendeka sasa maishani mwake maana nimomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. mpendwa msikilizaji hakika iwapo utapata urithi wote ule usioweza kuharibika usio na uchafu usionyauka ambao umetunzwa kwelikweli sio katika sehemu nyingine bali utapata tu katika yesu kristo mwana wa mungu aliye hai mtegemee yesu siku zote maana yale ambayo amekuwekea kwa hakika hayajaingia katika moyo wa mtu wala kuingia katika mawazo ya mtu na wala kinywa hakija nena kuhusu hayo ambayo mungu amewaandalia wale ambao wanamwamini je ni lipi lingine ambalo tutaliona kwenye kipindi kijacho hebu tulie hivyo maana tutakutana tena kwenye kipindi kijacho na tutaona hayo ambayo mungu ametuandalia hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2154 nairobi kenya pia kumbuka waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo nipomodowr coke na pengine ungependa tu kutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hivyo basi utuandikie barua na utueleze hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela la omodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea