adaka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam leo tukaweze kuangazia machungu zawadi saau hiyo kitabu cha ayubu 166 kinasema kuwa ni japokuwa nanena huzuni yangu haitulizwi ni japo najizuia nimepunguziwa kitu gani iwapo ningekuwa na nguvu mikononi mwangu kuondoa uchungu wa kimwili kutoka ulimwenguni akasema dr paul brande singefanya hivyo daktari paul brand alikuwa nani na kwa nini alisema haya jibu fupi ni kuwa alikuwa mmoja wa watafiti wakuu wa karne ya ishirini kuhusu machungu mvuto wake katika suala hili zima ulitokana na hali kuwa alifanya kazi na wagonjwa wa ukoma kule india walio na ugonjwa huo hupoteza hisia zote na hawahisi uchungu wowote wa japo ukoma hausababishi mauti kwa urahisi athari za za ugonjwa huu huathiri umbo la mtu na mara nyingi kupoteza viungo vya mwili ila hata baya zaidi kumekuwa na unyanyapaa wa karne nyingi wa kutengwa kwa waathiriwa wa ugonjwa huo kutoka kwa wapendwa wao au majirani katika siku za agano la kale mtu aliyeathirika kwa ukoma alitakiwa kuondoka katika mji aliyoishi na kuishi nje katika makazi yaliyojengewa wagonjwa wa ukoma akipaza sauti najisi najisi mtu akimkaribia hatimaye d bra alikuja na hitimisha kuwa uchungu kwa kweli ni mfadhili wa mwanadamu zawadi kutoka kwa mungu sio laana ambao utaruhusu kujua kinachohitajika kufanywa tunapoumizwa hata hivyo desturi yetu leo ina uvumilivu mdogo sana kwa uchungu daima tumekabiliwa na ujumbe kuwa maisha mema hutokana kumeza madawa ondoa uchungu wako na kutokuwa huru kwa njia yoyote ile dr paul brand aliamini kuwa moja kati ya njia za kushindwa maishani leo ni kushindwa kusikiliza uchungu wetu tuking'ang'ana kuelewa kwa nini tunaumizwa nini tumefanya ambacho huenda kimeondoa kila kitu ntakuambia kitu kimoja cha hakika wakati mwingine nikijaribiwa kufanya mchezo usio wa kawaida na kuinua masanduku mazito bila kuhitaji msaada nitawaza mara tena na kwa haraka nimesikia sauti ya uchungu na wakati bado sijashawishiwa na rafiki yangu najifunza kwa haraka ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength jinastnthday And bright hope for tomorrow. kilicho kilichoandikwa nae dr harold de sale wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyas na iwapo jumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tu julishe kupitie nambari 722332 kumbukane 722332