zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam kwa leo tukweze kuangazia ujumbe kumtukuza mungu katika mateso yako kitabu cha petro wa wa wa kwanza mlango :412 kinasema kwamba wapenzi musione kuwa ni ajabu ule musiba uliokati yenu uliowapata kama moto ili kuwa jaribu kana kwamba ni kitu kigeni kiwapatacho swali ni nini jaribu la moto tafsiri nyingine inasema jaribu lenye uchungu neno ambalo petro alitumia hakika lina maana ya moto karibu kila mara lilitumika kuwa moto ulioteketeza kitu wala waliopokea barua ya petro walijua kuhusu majaribu ya moto kuwa mateso ya wakristo ambayo yalianza chini ya mtawala wa roma aliyeendelea kuwatesa na kuaadhibu bila haki wale waliotembea na bwana leo jaribu la moto linaweza kuwa ugonjwa kama kansa shitaka lisilozingatia haki ambalo linatishia kupoteza rasilimali zako au kiangazi ambacho kitapelekea mimea yako kukauka na kwa wengine laweza kuwa mateso ya hali ya juu au kufungwa jela petro anatupa njia ya kukabiliana na majaribu hayo ya moto kwanza anasema msione kuwa ni ajabu yanapotokea kwa maneno mengine ni kuwa hamna mtu aliyetengwa na mashaka ya ulimwengu huu dhaifu kisha anasema furahi furahi ndiyo kwa sababu unashiriki mateso ya kristo pia anaonyo usiteseke kama mtu mwovu anasema kwa kuwa mtu wa kwenu asiteswe kama muuaji au mwivi au mtenda mabaya au kama mtu ajishughulishaye na mambo ya watu wengine kisha petro anasema mtukuze mungu katika mateso yenu kumtukuza mungu ni kumfanya mungu aonekane mwema katika njia unayokabiliana na jaribio lako la moto usiwe kwa kiwango kimoja na wale wanaokukosea huwezi ukabili moto kwa kutumia moto ombea adui zako na utambue kuwa siku moja mungu mwenye mamlaka atalipiza hivyo usijihusishe na masala ya kisasi jikumbushe kuwa kisasi ni jukumu la mungu lako ni kufanya jinsi yesu alifanya alipokosewa mwisho kabisa petro anasema basi wao wateswao kwa mapenzi ya mungu na wamwekee amana roho zao katika kutenda mema kama kwa muumba mwaminifo. petro mwaminifoujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and a bright hope for tomorro kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekwawa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 722331412 kumbuka ni 722331412