asante ndugu msikilizaji kwa kuchukua nafasi yako ili uweze kuendelea kujifunza neno lake mungu ambalo ni uzima wako neno hili ni neno ambalo limejaribiwa na limepatikana kwamba halina kasoro hata kidogo na zaidi yayote ni neno ambalo latupa tumaini katika maisha yetu karibu ndugu yangu kwenye sura hii ya 9 ya hiki kitabu cha danieli ili tuone yale ambayo mungu anatunenea na tupate kujifunza yale ambayo twahitaji kuyatendana kwenye sura hii ya a kuna mambo mawili ambayo tutayazingatia jambo la kwanza ni kuhusu maombi ya danieli na pili ni kuhusu yale majuma sab ambayo ni ya kinabii katika biblia ndugu msikilizaji iwapo kuna sura ambayo tuaweza kusema kwamba ni ya kusisimua ni sura hii ya tisa. na katika sura hii ya tisa, kuna mafundisho kuhusu maombi na pia twapata jinsi ambavyo twaweza kuiga maombi haya yapate kutusaidia katika maisha yetu na, kwenye aya ya kwanza hadi ile aya ya21 neno hili la bwana latupa maombi ya danieli na kisha kwenye aya 6 za kumalizia twapata habari muhimu kuhusu unabii wa yale majuma sabn ningependa tuweze kuangalia maombi ya danieli kwa sababu hilo ndilo jambo ambalo twaanza nalo maombi haya ya danieli ni kati ya maombi mengi aliyoyaomba maishani mwake kwa kuwa huyu alikuwa ni mtu wa maombi waweza kukumbuka kwenye ile sura ya pili danieli aliomba rafiki zake waje pamoja na kuomba ili wapate kujua ndoto ya yule nebukadreza na hivyo ndivyo ambavyo danieli yalivyoendelea katika maisha yake yote ombi linalopatikana katika sura hii ya9 ndugu msikilizaji ni ombi ambalo lina utaratibu wa sala na pia kutufahamisha na kutujulisha jinsi ya kuomba yafuatayo ni mambo muhimu ambayo yanapatikana kwenye maombi haya ambayo naamini kwamba yatakusaidia wewe kama muumini ili uweze kufanya maombi ambayo yana maana mbele zake mungu na zaidi ya yote maombi ambayo yatalibariki na kulienua jina lake bwana jambo la kwanza ni kwamba nikambkuikepo na mpangilio katika maombi haya maombi kwake danieli hayakuwa kitu cha mchezo hata kidogo ndiposa kwenye aya ya3 sura hii ya9 neno lake bwana latuambia kwamba danieli alielekeza uso wake kwa bwana ili akitaka kwa maombi na dua pamoja na kufunga na kuvaa nguo za magunia na majivu nam kuomba si kutumia maneno matamu au kutumia maneno makubwa Balini jambo ambalo mtu yafaa kumaanisha toka moyoni mwake bwana wetu yesu kristo alisema hivi kuhusu maombi nanyi mkiwa katika kusali msipayuke payuke kama watu wa mataifa kwa maana wao hudhani kuwa watasikiwa kwa sababu ya maneno yao kuwa mengi maandiko hayo yanapatikana katika kitabu cha mathayo sura ya sita, ya aya a maombi ya kweli ndugu msikilizaji hayawi katika kupayuka-payuka bali yamo katika kumaanisha toka moyoni jambo la pili ambalo lipo ni kwamba danieli aliomba kwa uchungu aliomba kwa kufunga na kuvalia nguo za magunia na hata kujipaka majivu hakufanya maombi hayo ili ajionyeshe kwamba yeye ni mtu wa maombi la hasha bali hilo alilokuwa akilifanya alilifanya ili kudhihirisha hali ya moyo wake siku hizi ndugu yangu hatuoni maombi kama hayo hata kidogo lakini swali langu kwako ni hili je wakati ambapo waenda katika maombi waenda kwa sababu gani waenda ili kwamba wewe ni mtu wa maombi unapofanya hivyo wewe tayari umepokea dhawabu yako kama vile yesu kristo alivyosema kwa hivyo iwapo utakwenda katika maombi hebu iwe ni kwamba utaomba maombi yale ukiwa na ule uzito wa maombi maana wafanya sala mbele zake mungu na wataka dua zako zisikiwe masikioni pake jambo lingine ambalo lnapatikana kwenye maombi haya ni kwamba danieli alikuwa wazi kwelikweli kweli. danieli alikuwa ni mtu ambaye hakuwa na maneno ya michezo michezo alipomwendea mungu alikuwa wazi katika kutubu kwake alimwendea mungu na kumwambia mambo kama yalivyokuwa bila ya kujaribu zunguka na kutumia maneno mengine yale aliyoyasema yalikuwa ni wazi kabisa na hivyo ndivyo ambavyo yafaa kuwa katika maisha yetu msikilizaji iwapo ulitenda jambo lolote lile usiende kumwambia mungu kwamba mungu unajua ilikuwa hivi ikawa vile au pengine nimekosea kidogo la hasha unapokwenda kwake mungu unapotubu wewe tubu jinsi ilivyo taja kile ambacho umefanya naye mungu ni mwaminifu atakusamehe jambo lingine ambalo lajitokeza katika maombi ya huyu danieli ni kwamba dua yake ilikuwa ni yenye uwezo danieli alipokea majibu wakati alipokuwa akiomba na kusema na mungu nam malaika gabrieli alimjia ili kumpa tafsiri na zaidi yeyote kuyajibu maombi ambayo alikuwa ameyaomba huyu ni mtu aliyepokea majibu kwa maombi yake na hili ndilo ambalo neno la mungu pia latutia moyo katika kitabu cha yohana wa Kwanza, sura ya tano ya aya ile 5:14 kwa maneno yafuatayo na huu ndiyo ujasiri tuliyo nawo kwake ya kuwa tukiomba kitu chochote sawasawa na mapenzi yake atusikia ndugu msikilizaji unapomwomba mungu katika mapenzi yake basi fahamu kwamba ni lazima atakusikia na zaidi ya yote atayajibu maombi yako jambo la tano ambalo lipo katika maombi haya ni kwamba maombi yake danieli yalikuwa ni asiri ya danieli hakuitisha mkutano wa hadhara ili watu waombe danieli aliomba kwa siri jambo hili ndilo ambalo twamuona bwana yesu kristo mara nyingi akifanya kristo aliomba kwa siri watu wengi siku hizi tunahitisha mikutano ya maombi ya hadhara wakati ambapo tunatakiwa kwenda katika maombi ya siri hebu tutoe dua zetu kwa mungu ndugu msikilizaji kulingana na jinsi ambavyo neno lake bwana linavyotufundisha siyo vibaya kukusanyika na kuomba pamoja bali kile ambacho kipo ni kwamba wewe kama mtoto wa mungu unawajibika kufanya maombi yako kwa siri maana yale maombi ya kwa pamoja ni maombi ya kututia moyo na kutusaidia kiwango fulani lakini maombi ambayo ndugu msikilizaji atakufaa maishani mwako ni yale maombi ya siri jinsi tunavyomwona kristo akiomba pamoja na danieli na hata unapotazama paulo katika kile kitabu cha wakorintho anasema kwamba alidumu katika maombi ndugu msikilizaji maombi ya siri ndiyo maombi ya ushindi ndiyo maombi ambayo yatakuinua katika maisha yako na kukufanya uwe mshindi katika maisha yako jambo la sita ndugu yangu ni kwamba maombi ya danieli yalikuwa ni maombi ya kupenya kabisa maombi ndugu msikilizaji ni tendo ambalo mungu ameliweka wakfu ili kwamba wewe pamoja nami tuweze kumfikia mungu na kunena pamoja naye kwa danieli maombi yalikuwa sehemu ya maisha yake kwa sababu ya utungu wa kiroho aliyokuwa nao maombi ya aina hiyo ndugu msikilizaji ni kazi ngumu kabisa inahitaji uvumilivu na kuugua sana moyoni hayo ndiyo ambayo yanapatikana katika maombi ya huyu mtu danieli na naamini kwamba hilo ndilo ambalo lahitajika katika maisha yetu kama watoto wa mungu tutakapofanya hivyo basi kile ambacho kitakuwepo ni kwamba maombi yetu yatajibiwa na yale ambayo tutakuwa tumemuomba mungu kwa dua na sala mungu atayasikia na hilo litakuwa ni jambo la kubariki moyo na zaidi ya yote kukuinua wewe katika imani yako kwake kristo hebu sasa ndugu msikilizaji tugeukie somo letu siku hii ya leo ambalo latoka kwenye sura hii ya iya aya ya kwanza hadi ile aya ya kuminatisa. neno lake bwana hivi kwenye aya ya ya kwanza kwanza na pili katika mwaka wa kwanza wa dario mwana wa ahaseuro wa uzawa wamedi aliyetawazwa kuwa mfalme juu ya milki ya wakaldayo katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake mimi danieli kwa kuvisoma vitabu na nalifahamu hesabu ya miaka ambayo neno la bwana lilimjia yeremia nabii ya kuutimiza ukiwa wa yerusalemu yani miaka sabini ndugu msikilizaji swali muhimu hapa la kujiuliza ni hili dario alikuwa nani na alitawala lini au wakati upi huyu dario medi ni yule ambaye anatambulika katika historia ya kawaida kama siakzere waweza kusoma kwenye kitabu hiki cha danieli sura ya a aya e y31 kwa habari zaidi jina hilo dario ndilo ambalo wafalme walitumia siku zile kama vile siku ya leo kiongozi wa nchi anaitwa rais nam huyu dario ndiyo aliyeshinda ule utawala wa babeli mnamo mwaka wa538 kabla ya kuzaliwa kwake kristo wakati huu ambapo danieli anaandika haya yeye aliandika mambo ambayo yalitukia katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake danieli ameona ufalme wenye uwezo ukianza kutawala na bila shaka katika mawazo yake anafikiria iwapo huo ufalme utashindwa watu wake watakuwaje na hali itakuwaje katika siku za baadaye basi alianza kusoma neno la mungu ndipo akakisoma kitabu cha nabii yeremia nabii huyu yaani yeremia ndiye aliyetabiri na kusema kwamba watu wa israeli watakaa wa uhamishoni kwa muda wa miaka sa wakati huu ulikuwa ni ule mwaka wa 537 kabla ya kuzaliwa kwake kristo na huenda danieli alikuwa na umri wa kama miaka85 hivi au 90 alichukuliwa uhamishoni mwaka wa 66 kabla ya kuzaliwa kwake kristo akiwa na miaka 17 hivi basi hii ina maana kwamba ile miaka sabini ya kukaa uhamishoni ilikuwa imekaribia kumalizika na watu wa israeli watapewa nafasi ya kurudi nyumbani warudi katika nchi yao ndugu msikilizaji tunaposoma kuhusu maombi haya ya danieli jambo ambalo tajifunza ni kwamba yana uwezo wa kufanya mambo makuu sana hasa ikiwa twaomba kwa mapenzi yake mungu na jinsi ambavyo inavyohitajika licha ya jambo hilo ni vyema ufahamu kwamba maombi siku hii ya leo yana utofauti mkubwa sana na jinsi ambavyo danieli alivyokuwa akiomba wakati wake ila nitumaini langu kwamba wakati utawadia ambapo watu watakapokuwa wakipiga magoti ao na kuomba wataomba kama vile huyu mtumishi wa mungu alivyoomba nao watapata majibu maana watakapokuwa wakiomba wataomba toka mioyoni mwao hebu tugeuke rafiki yangu na tuingie katika maombi yake tukiendelea kwenye aya hii ya tatu na ne nalo neno la mungu lasema hivi nikamwelekezea bwana mungu uso wangu ili kutaka kwa maombi na dua pamoja na kufunga na kuvaa nguo za magunia na majivu nikamwomba bwana mungu wangu nikaungama nikasema e bwana mungu mkuu mwenye kutisha ashikaye maagano na rehema kwao wampendao na kuzishika amri zake rafiki msikilizaji hapa twaona kwamba danieli amekwisha anza maombi yake na tayari ameanza kunena na bwana mungu kwa kumwinua na kusema jinsi alivyomkuu na jinsi hushika maagano yake na kuwapa rehema wale wampendao na kuzishika amri zake jambo hili ambalo twaliona kwenye aya hizi ndugu msikilizaji ni jambo ambalo natuonyesha kwamba kuna hali hiyo ya kuweza kufunga na kuomba ili kwamba hali hiyo ya kufunga iweze kuonyesha hali ya moyo wako naam bwana wetu yesu kristo alifunga na kuomba yule mtumishi wa mungu paulo akiwaandikia wakorintho kwenye wakorintho wa pili sura127 ile ile ya na moja ile ya aya aliwaambia hivi katika taabu na masumbufu katika kukesha mara nyingi katika njaa na kiu katika katika kufunga mara nyingi katika baridi na kuwa uchi kutokana na maombi haya ndugu msikilizaji ni wazi kwamba danieli alionyesha kuwa yeye ni mtu mwenye lengo katika maombi maneno haya yaonyesha malengo na kusudi katika maisha ya danieli katika maisha ya bwana wetu yesu kristo na pia katika maisha ya paulo na hata yakobo ambaye kwa hakika mungu alimbariki baadaye danieli alitambua uwezo wa mungu ndipo akaenda mbele zake mungu kwa unyenyekevu tunaona kwamba alikuwa na uhusiano wa binafsi na mungu ndiyo maana anamuita mungu wangu ndiposa alimlilia mungu kwa njia hiyo ya kibinafsi na ya kipekee kabla ya kuungama danieli alitangulia kumtukuza mungu na kutukuza ukuu wake akiendelea katika ungamo lake anakiri kwamba mungu hutimiza ahadi zake na ni mwenye huruma kwa wale ambao wanampenda mungu hutimiza yote ambayo ameahidi kwa watu wake yeye ni mwaminifu na pia ni mwenye uwezo na hilo ambalo ameliahidi ndugu msikilizaji hilo atalitenda jambo lingine pia ni kwamba mungu ni mwenye huruma na ni kwa huruma zake tu kwamba israeli waliishi na ni kwa huruma zake tu ndugu msikilizaji ndiposa wewe pamoja nami twaishi leo hii tena jambo lingine ambalo ni la muhimu ni kwamba ni kwa msingi wa huruma zake ndipo wewe pamoja nami twapata wokovu kwa imani katika bwana yesu kristo wee kile kitabu sura ya a 22 neno la mungu latuambia hivi ni huruma za bwana kwamba hatuangamii kwa kuwa rehema zake hazikomi ndugu msikilizaji ni kwa msingi wa huruma zake ndipo mungu anatutarajia sisi tuwe watina wenye lengo katika mambo yote tunayoyatenda hasa yale yanayotuhusu katika maisha yetu na kuenenda jinsi ambavyo mungu yatuhitaji kuenenda kulingana na neno lake mungu hapendi mzaha na wala hana wakati wa mzaha tunapogeukia aya ya twaendelea na sita, na ungamo lake danieli mbele zake mungu katika kitabu hiki cha danieli sura ya nalo na neno la mungu lasema hivi tumefanya dhambi tumefanya ukaidi tumetenda maovu tumeasi nam hata kwa kuyaacha maagizo yako na hukumu zako wala hatukuwasikiliza watumishi wako manabii ambao kwa jina lako walisema na wafalme wetu na wakuu wetu na baba zetu na watu wote wa nchi Ndugu msikilizaji danieli anaposema kwamba wamefanya dhambi yeye anajitambulisha na watu wake wote ambao walikuwa katika nchi ya israeli na waliomuwasi mungu na kuchukuliwa mateka kwa kunena haya yote ndugu msikilizaji tunaona kwamba danieli alikuwa na lengo katika ungamo lake anataja kila dhambi jinsi lilivyo sisi tunapoungama tunapaswa kutaja dhambi zote mbele zake mungu sio tu kwenda kwa mungu na kusema kwamba tumetenda dhambi maana ya dhamb ni kumwambia mungu mambo yote ambayo tumetenda ndugu msikilizaji usisahau kwamba unapoungama dhambi hizo mungu ni mwaminifu tena yeye atakusameye dhambi zako zote na kukusafisha kutokana na udhalimu ambao umeutenda kwenye aya ya ayayas neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi e bwana haki ina wewe lakini kwetu sisi kuna haya ya uso kama hivi leo kwa watu wa yuda na kwa wenyeji wa yerusalemu na kwa israeli wote walio karibu na hao walio mbali katika nchi zote ulikowafukuza kwa sababu ya makosa yao waliokukosa ndugu msikilizaji watu hawo waisraeli walikuwa wametawanyika kwa sababu ya dhambi ambazo walikuwa wamemtenda mungu jambo ambalo wafaa kujifunza hapa ni kwamba dhambi yoyote ile ni mambo ambayo yatakuletea uchungu katika moyo wako au kuwaletea watoto wako uchungu maana mungu ni lazima atahukumu dhambi tunapogeukia aya ya hadi ile aya ya1 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi e bwana kwetu sisi kuna haya ya uso kwa wafalme wetu na wakuu wetu na baba zetu kwa sababu tumekutenda dhambi rehema na msamaha ni kwa bwana mungu wetu ingawa tumemwwasi wala hatukuhitii sauti ya bwana mungu wetu kwa kuenda katika sheria zake alizoziweka mbele yetu kwa kinywa cha watumishi wake manabii nam israeli wote wameihalifu sheria yako kwa kugeuka upande wasiisikilize sauti yako basi kwa hiyo laana imemwagwa juu yetu na uwapo ule ulioandikwa katika sheria ya musa mtumishi wa mungu kwa sababu tumemtenda dhambi naye ameyadhibitisha maneno yake aliyoyanena juu yetu na juu ya waamuzi wetu waliotuamua kwa kumletea mambo maovu makuu maana chini ya mbingu zote halikutendeka jambo kama hili lilivyotendeka juu ya yerusalemu kama ilivyoandikwa katika sheria ya musa mabaya haya yote yametupata lakini hata hivyo hatu kumwomba bwana mungu wetu atupe fadhili zake ili tugeuke na kuyaacha maovi yetu na kuitambua kweli yake basi bwana ameyavizia mabaya hayo akatuletea maana bwana mungu wetu ni mwenye haki katika kazi zake zote yazitendazo na sisi hatukuitii sauti yake rafiki msikilizaji kwa mujibu wa wa maandiko haya anaendelea kuungama dhambi dhambi za za taifa lao huku akilinganisha wema wa mungu na dhambi za israeli haki yake na aibu yao kwa hakika watu hawa ndugu msikilizaji walitawanyika kwa sababu ya dhambi zao maana walimwasi mungu sababu ya mimi kusema jambo hilo ni kwamba tayari mungu alikuwa amenena nao kupitia mtumishi wake musa na kuwambia kwamba iwapo wataacha kutembea katika maadili yake na kuvunja sheria yake basi hata hatakuwa na lingine bali atawatawanya ulimwenguni kote na hivyo ndivyo ambavyo ilifanyika ndiposa twamwona nabii danieli akiomba na kudhibitisha kwamba bwana ameyavizia mabaya juu ya taifa lake mungu alikuwa na haki ya kuwapeleka wote uhamishoni kwa sababu wao ndio waliokuwa wamemuasi na wala sio mungu ambaye alikuwa anavunja agano lake na wao jambo ambalo wafaa kuelewa ni kwamba unapomwendea mungu ili kujitetea dhambi zako na labda kumwambia kwamba bwana unajua udhaifu wangu na kwamba hali ilikuwa hivi na vile fahamu kwamba unamlaumu mungu kwa sababu ya dhambi zako kwa maneno mengine unasema kwamba mungu amefanya makosa kwamba yeye angeyaangalia mambo hayo ni kama kusema kwamba mungu anakuonea hili jambo ni jambo ambalo ndugu msikilizaji hauwezi ukalitumia ili kukwepa hukumu ya mungu kwa ajili ya dhambi zako mungu atakuhukumu kulingana na dhambi hiyo ambayo umetenda ndiposa kwenye kile kitabu cha warumi neno lake bwana latwambia kwamba mshaara wa dhambi ni mauti lakini karama ya bure ya mungu ni uzima wa milele katika kristo yesu kwa hivyo jambo ambalo lipo ni kwamba iwapo ndugu yangu umetenda dhambi basi wewe tubu dhambi ile maana mungu ni mwingi wa fadhili na rehema naye atakusamehe yafaa kufuata mfano wa danieli tunapomkaribia mungu hasa katika maombi mungu hatatuacha kamwe lakini pia hatajidhihirisha kwetu hadi wakati ambapo tutafikia kiwango hicho cha kustahili rehema yake na kuacha kujitetea kuhusu dhambi zetu na kufanya lile ambalo linalotupasa ndugu msikilizaji huenda baraka zako nyingi ambazo umekuwa ukizitarajia zimefungwa kwa sababu wewe mwenyewe umekuwa ukijitetea kuhusu dhambi zako acha kujitetea kuhusu dhambi maana dhambi ni mauti kwa yeyote yule wewe ungama dhambi zako naye mungu atakubariki katika maisha yako kwenye aya ya 15 ha1 neno lake bwana alaendelea kwa kutwambia hivi na sasa ee bwana mungu wetu uliyewatoa watu wako hawa katika nchi ya misri kwa mkono hodari ukajipatia sifa kama ilivyo leo tumefanya dhambi tumetenda maovu e bwana sawasawa na haki yako yote na kusihi hasira yako na ghadhabu yako zigeuzwe na kuacha mji wako yerusalemu mlima wako mtakatifu maana kwa sababu ya dhambi zetu na maovu ya baba zetu yerusalemu na watu wako wamepata kulaumiwa na watu wote wanaotuzunguka basi sasa E mungu wetu yasikilize maombi ya mtumishi wako ukaangazishe uso wako juu ya patakatifu pako palipo ukiwa kwa ajili ya bwana ee mungu wangu tega sikio lako ukasikie fungua macho ukautazame ukiwa wetu na mji ule ulioitwa kwa jina lako maana hatukutolei maombi yetu kwa sababu ya haki yetu lakini kwa sababu ya rehema zako za nyingi rafiki msikilizaji kulingana na haya ambayo danieli alikuwa akimwambia mungu ni wazi kwamba alikumbuka jinsi ambavyo mungu aliwaongoza watu wake hasa kutoka nchi ile ya misri hadi nchi ya kanani mungu alifanya hayo yote kwa sababu yeye ni mwenye haki na wala siyo kwa sababu wao walikuwa na haki yao wenyewe kwa sasa kile ambacho danieli anafanya ni kumuuliza mungu arudie kitendo hicho yaani kuwakomboa kwa, kwa sababu ya haki yake hili ambalo danieli analiomba ndilo ambalo mungu ametutendea kwa neema kwa sababu bwana wetu yesu kristo amelipa gharama yote ya dhambi zetu ili apate kuonyesha haki yake wakati huu ili awe mwenye haki na mwenye kumhesabia haki yeye amwaminiye yesu kwa hivyo iwapo ulikuwa unatafuta haki ndugu yangu usiende mbali wewe mwamini bwana yesu kristo naye mungu anayewahesabia wenye dhambi kuwa haki atakuhesabia wewe kuwa mwenye haki kwa kuwa umemwamini huyo ambaye alimtoa ili afe msalabani kwa ajili yako kusudi wewe usameyewe dhambi zako na ukubalike mbele zake mungu tunapogeukia aya ya kia kwenye hiki kitabu cha danieli sura ya a neno lake bwana latwambia hivi e bwana usikie e bwana usamehe ee bwana usikilize ukatende usikawie kwa ajili yako wewe e mungu wangu kwa sababu mji wako na watu wako wanaitwa kwa jina lako rafiki msikilizaji aya hii ambayo tumeisoma ndicho kilele cha dua yake danieli anamwomba mungu asikilize na kujibu kwa sababu ya ahadi zake hapakuwa na lolote nzuri lililokuwa juu ya israeli na wala danieli hakumsihi mungu kwa sababu yeye ni danieli la yeye alijitambulisha na watu wake na akasema kwamba wametenda dhambi kwa njia hiyo akijitambulisha na dhambi zao kwhakika danieli alikuwa ni mtu ambaye alimpenda mungu na pia aliwapenda watu wake alimjua mungu na mungu wake pia alimjua kama vile tumeona katika vipindi vilivyopita tangu tulipoanza kujifunza kutoka kwenye kitabu hiki tembea na mungu kaa katika ushirika naye kwa njia hiyo ya kulitenda neno lake na pia kuendelea katika maombi kama vile tumeona danieli alivyofanya naye mungu atakuwa pamoja nawe na zaidi ya yote utaona mkono wake nawe utafurahi katika maisha yako hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kuajili wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe asante kwa ajili ya siku hii njema ambayo umetupa siku ambayo tumejifunza mambo makuu yanayotuhusu sisi kama watoto wako hasa tunapokukosea niombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji utamsaidia afahamu kwamba ni katika kuungama dhambi zake na makosa yake ndipo twapata uponyaji asante bwana maana najua kwamba katika yote utamsaidia aweze kutembea pamoja nawe kama vile danieli alivyotembea pamoja nawe haya tunayaomba tukiamini katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji lile ambalo ningependa kukwambia ni kwamba katika yote ambayo unayafanya uwe mwaminifu tembea kulingana na neno lake mungu jinsi linakuagiza maana hivyo ndivyo ambavyo danieli alivyofanya pamoja na hiyosoma neno lake bwana uwe mtu wa maombi ili kwamba ushirika wako na mungu pamoja na imani yako katika mungu ziendelee kuwa na nguvu hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani fuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 24 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni pomodoart wrokni mengojea ya barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo ambaye ninakuwaga nikikutakia kikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea