na la bwana ndugu msikilizaji kwa ajili ya ya siku hii ya leo naamini kwamba umeendelea kuona rehema na baraka zake maishani mwako hasa kwa ufahamu kwamba huyo mungu ambaye wamwabudu ni mungu ambaye amejifunua kwako na ni jambo ambalo lawezekana wewe kumfahamu na kumjua ili uendeleze ushirika wako pamoja naye rafiki msikilizaji kwenye somo letu kwenye hiki kitabu cha wibrania twaendelea kujifunza kuhusu yesu kristo jinsi alivyo bora kuliko musa basi karibu kwenye somo letu ambalo twanzia kwenye aya ile ya1 hadi ile aya ya15 nitaanza kusoma kwenye ile aya ya 7 hadi aya ya11 ili tuweze kupata msingi wa neno hilo ambalo neno lake bwana lahitaji tufahamu neno lake mungu lasema yafuatayo kwenye aya i 7hai1 kwa hiyo kama anenavyo roho mtakatifu leo kama mtasikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasirisha siku ya kujaribiwa katika jangwa hapo baba zenu waliponijaribu wakanipima wakaona matendo yangu miaka40 kwa hiyo nalichukizwa na kizazi hiki nikasema siku zote ni watu waliopotoka mioyo hawa hawakuzijua njia zangu kama nilivyoapa kwa hasira yangu hawataingia rahani mwangu kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji ni wazi kwamba neno ambalo waliona kwenye aya hiyo ya km ni maneno ambaye yaanzia kwa neno hilo kwa hiyo hili ni neno lenye umuhimu sana maana ni neno ambalo la kufanya mawazo yako kufikiria kuhusu hayo ambayo yalitukia hapo awali au yale ambayo yalikuwa yamenenwa hapo awali huku ukizingatia yale ambayo yatakuwepo baadaye rafiki msikilizaji jambo lingine ambalo ningependa ufahamu ni kwamba maneno ambayo yameandikwa kutoka kwenye aya711 ya saba hadi moja, ni maneno ambayo yanapatikana kwenye zaburi ya95 711na jambo ambalo basi lajitokeza hapa ni kwamba tafsiri ya maandiko hayo kwenye zaburi hiyo ya ndiyo ambayo twayasoma hapa katika kitabu hiki cha webrania hebu ya tafakari maneno haya yaani maandiko haya ambayo yameandikwa kwenye sehemu hii maana unapo ya haya na kuyafikiria jinsi inavyohitajika utafahamu kwamba haya ni maneno ambayo wafaa kuyazingatia mno maana yanakuonyesha jinsi ambavyo hali ilivyokuwa hasa katika kile kizazi cha israeli ambao walikombolewa toka misri weweza kukumbuka kwamba ndugu yangu kile kizazi cha israeli ambacho kilitoka misri kilikuwa na shaka au tashwishi kumuhusu mungu yani walikuwa na roho hiyo ya kutoamini na kwa sababu ya kutokuamini kwa kwao hawakuingia kamwe katika nchi ya kanani neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia kwamba kwa asira mungu aliapa kwamba hawataingia rahani mwake jambo ambalo ningependa ufahamu kuhusu neno raha neno hilo licha ya kupatikana katika sehemu nyingi kwenye biblia hasa kwenye sura inayofuatia haina maana ya raha moja au maana moja katika kila sehemu katika kile kitabu cha matayo ya sura ya11:2 aya ile ya moja, 28, yesu kristo alinena habari za raha ya uokovu nayo sehemu hiyo kwenye maandiko yanena kama ifuatavyo njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha rafiki msikilizaji kwa maneno mengine lile ambalo bwana wetu yesu kristo alikuwa akisema ni kwamba unapomwendea yeye atakupumzisha na uo mzigo wa dhambi ambao huu katika maisha yako kwa sababu alibeba dhambi zote pale msalabani na dhambi zetu zikasamehewa kwa hivyo twapata ukombozi kwa damu yake pamoja na samaha ya dhambi kwa hivyo hauna lolote linginelo ndugu msikilizaji ambalo wahitaji kufanya ili mungu akusamehe tayari kristo amefanya hivyo hasa alipokufa pale msalabani kwa ajili yako kile ambacho wahitaji kufanya na yote ambayo wahitajika kufanya ni kumwamini huyo ambaye alikufa kwa ajili yako na kumpokea kama bwana na mwokozi wako nawe unapofanya hivyo wewe utakuwa umesamehewa au utakuwa umeingia katika raha yake bwana yani hiyo raha ya uokovu watu wa israeli wao ndiyo ambao wanafahamu hasa kuhusu raha ya ukombozi nam wao hawakuwa tena watumwa katika nchi ya misri maana walikombolewa kwa damu damu hiyo iliyopakwa kwenye vizingiti vya mlango waliondoka kule kwa nguvu maana mungu aliwapitisha kwenye ile bahari ya shamu mungu ndiye aliyewakomboa lakini bwana wetu yesu kristo anaendelea kwenye sura hiyo ya11 katika kitabu cha mathayo mtakatifu aya ile 29 akisema yafuatayo jitieni nira yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo nanyi mtapata raha nafsini mwenu Ndugu msikilizaji, kuna raha ambazo ni tofauti katika maandiko raha hii ambayo neno la mungu lanena hapa yani kwenye ki kitabu cha mathayo siyo raha inayopatikana kwa ukombozi lakini ni raha ambayo nitaiita raha ya utihi ambayo muumini ufurahia katika maisha yake ya kikristo kwenye kile kitabu cha kutoka sura ya 15 msikilizaji aya ile ya kwanza taona wale wana wa israeli walipotoka kwenye ile nchi ya misri walipovuka ile bahari ya shamu waliimba pamoja na musa neno lake mungu lasema hivi kwenye aya hiyo ya kwanza katika sura ya 15 ya kitabu cha kutoka ndipo musa na wana waisraeli wakamwimbia bwana wimbo huu wakanena na kusema nitamwimbia bwana kwa maana ametukuka sana farasi na mpanda farasi amewatupa baharini kwa mujibu wa maandiko hayo ni wazi kwamba mungu alikuwa amewakomboa na wao walikuwa wamejawa furaha kabisa na kuona jinsi ambavyo alivyo mkuu baada ya wao kuondoka pale sinai walikuwa na siku kmin moj tu za safari ili waweze kuingia katika nchi ya ahadi lakini wao hawakufanya hivyo bali waliwatuma wapelelezi ili waweze kuichunguza ile nchi jambo hilo halikuwa na umuhimu wowote ule wala halikuhitajika kutendeka maana mungu alikuwa amesema tayari kwamba atashughulika nao atawalinda na atakuwa pamoja nao naam hawakumwamini mungu kwa yale ambayo alikuwa amewanenea kwa hivyo mungu aliwawachilia ili waweze kufuata menendo ya mioyo yao na akawaruhusu kutuma wapelelezi kwenye nchi ile ijapokuwa wale wapelelezi waliona nchi hiyo kuwa ni ya ajabu nchi ambayo kwa hakika inatiririka kwa maziwa na asali kile ambacho kiliwapendeza sana ni wale watu ambao walionekana kuwa ni majitu na wao kuonekana kama panzi ni jambo la kusikitiza kwamba watu hawa hawakumwona mungu walirudi kwa kongamano la watu na kuwapatia habari ambazo hazikuwa kweli ila kalebu na yoshua ambao walisisitiza kwamba mungu atashughulika nao majitu iwapo wao wataendelea kumwamini lakini ripoti ya wale waliokuwa wengi ndiyo ambayo waliiamini ndugu msikilizaji kwa kutokuamini kwao watu hao walifanya safari yao kwa miaka 4 jangwani safari ambayo ingeliwachukua siku chache tu ndugu msikilizaji sababu ya haya yote ni nini sababu ya haya ilikuwa ni kufanya moyo kuwa mgumu yani kutoamini kile ambacho mungu alikuwa amewaahidi hawakowaamini kwamba mungu aliyewatoa misri yuwaweza kuwaingisha katika nchi hiyo wao walimwamini tu kwamba atawatoa misri lakini katika habari za kuingia kanani wao walikuwa na tashwishi yani walikosa kumwamini mungu ni kana kwamba walikuwa wakisema mioyoni mwao kwamba mungu ni muongo na wala hatuwezi kumwamini jambo hili ni jambo ambalo rafiki msikilizaji tunahitaji kujilinda nalo kabisa maana unapokuwa na roho ya kutoamini hasa kuhusu yale ambayo mungu ameyanena jambo ambalo linafanyika ni kwamba wewe unasema kwamba mungu si kweli na wala hawezi akaaminika kumbuka kwamba jamii yote ya israeli waliotoka kule misri hawakuwa na nafasi wala hawakujua kwamba mungu alikuwa amemwahidi ibrahimu kwamba atampa nchi hiyo ya kanani na hata kama walikuwa wanajua Hawa kujua mungu atafanya nini ili wapate nchi hiyo kile ambacho walihitaji ni kumtumaini mungu ili mungu aweze kutimiza ahadi yake na vivyo hivyo ndivyo ambavyo napenda kukwambia ndugu msikilizaji kwamba chochote ambacho mungu amekinena chochote ambacho wasoma kwenye biblia kinachokuhusu hicho kiamini maana yeye ni mwaminifu aliye ahidi na pia ndiye atakayetenda ningelipenda kukwambia tena jambo lingine kwamba kuna hali hiyo ya kutokuamini sana miongoni mwetu kama wakristo jambo ambalo ni la kumhuzunisha roho wake mungu na ndiposa kwenye neno lake mungu kwenye iki kitabu cha webrania mungu anatunenea waziwazi akituambia kwamba tusifanye migumu mioyo yetu maana tutakapofanya hivyo basi tutaikosa raha yake je ndugu msikilizaji ni wakristo wangapi ambao wamekosa raha ya uokovu kwa sababu ya kutokuamini neno lake bwana neno lake bwana maana unapoliamini neno lake bwana mungu anakuwa huru kukutendea kulingana na imani yako na jambo hili ni jambo ambalo wafaa kujifunza na zaidi ya yote pia kuwafundisha wenzako maana kile ambacho kiliwafanya wao kukosa kuingia katika raha yake siyo jambo ambalo lahusu nia zao au mawazo yao bali ni jambo ambalo lahusu mioyo yao kizazi hicho ambacho kilitoka misri ambacho mwandishi wa kitabu hiki cha wibrania anaandika hapa ni onyo kwa waumini wote kwamba ni jambo la hatari kurudia dhambi hiyo dhambi ambayo iliwafanya watu hawa kukosa kuingia kwenye raha yake mungu ndugu msikilizaji kama vile nimesema hapo awali tu katika hatari hiyo iwapo mioyo yetu itakuwa ni ile ya kupotoka yani mioyo hiyo ambayo imejaa hali ya kutoamini neno lake bwana latwambia kwamba mungu aliapa jambo ambalo alikumhitaji kufanya lakini alifanya hivyo alifanya hivyo na akaapa kwamba watu hawa hawataingia katika raha yake mungu alisema kwa kuwa wao ni kizazi cha watu wasioamini hawataingia katika nchi ya ahadi na rafiki msikilizaji haitoshi tu kumwamini bwana yesu kristo kwamba ni mwokozi wako lakini ukitembea naye kwa imani na kukabidhi maisha yako kwake hautajua chochote kuhusu furaha yake bwana katika wale ambao wanaamini na jambo hili yani raha katika uokovu ni jambo ambalo wakristo wengi wamelikosa maana wameenenda katika hali hiyo ya kutoamini wao wapo jangwani mahali ambapo ni pamauti mahali ambapo ni pausumbufu mahali ambapo hakuna mwelekeo mahali ambapo hakuna toshelezo kwa wale wana wa israeli kuwa pale jangwani mungu aliwaambia kwamba hawataifahamu wala kuionja raha yake na hivyo ndivyo ilivyo kwa waumini wengi leo hii ambao hawajui raha yake bwana ni nini licha ya wao kukiri kwamba yesu kristo ni bwana maishani mwao maana kuingia kwenye raha hiyo wahitaji imani ndugu msikilizaji imani yako katika kristo ndiyo itakayokusaidia kuweza kufurahia yale ambayo mungu amekuandalia katika mwana wake ambaye ni yesu kristo ningelipenda ufahamu ndugu msikilizaji kwamba kuwa na imani siyo jambo ambalo ni gumu bali kile ambacho kipo ni kwamba unaamini kwamba hilo ambalo mungu ameahidi au lile ambalo mungu amesema hilo ndilo ambalo kwa hakika atalitenda hivyo ndivyo ambavyo ilikuwa katika maisha ya ibrahimu na hivyo ndivyo ilivyokuwa katika maisha ya yoshua na kalebu pamoja na wale wote ambao twasoma habari zao katika kitabu hiki chawaibrania sura a11 ya yaani kwa ufupi jambo ni kuamini kwamba hilo ambalo mungu ameahidi hilo ndilo ambalo atalitenda hiyo msikilizaji ndiyo imani tunapogeukia aya ya katika kitabu hiki cha neno lake bwana kwa eoe hivi angalieni ndugu zangu usiwe katika mmoja wenu moyo mbovu wa kutokuamini kwa kujitenga na mungu aliye hai rafiki msikilizaji huenda wajiuliza iwapo jambo hili lawezekana kwa muumini siku ya leo hili jambo lawezekana kabisa ni jambo la muhimu kwako kwa kufahamu kwamba mungu alikasirikia dhambi yao na je dhambi ya hawo wana wa israeli ilikuwa nini ilikuwa mauaji la hasha wala haikuwa kuiba au kudanganya lakini dhambi hiyo rafiki yangu ilikuwa ni kwamba hawakumwamini mungu naam hiyo ndiyo iliyokuwa dhambi yao kubwa sana na hili jambo ndugu yangu ni jambo ambalo pia twaliona kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya aya ile ya 21:8 ikisema kwamba miongoni mwa wachawi waongo wazinzi waoga pamoja na hao wale watakaotupwa katika ziwa liwakalo moto na kiberiti ni wale ambao wasiyoamini kwa hivyo ndugu msikilizaji iwapo kuna jambo ambalo waweza kulifanya ni kumwamini mungu maana unapokosa kumwamini mungu wewe utakuwa miongoni mwa waongo kwa kuwa iwapo mungu amesema kwamba atatenda naye hawezi akadanganya nawe unakosa kumwamini basi wewe unamfanya mungu kuwa mwongo na kwa njia hiyo wewe unafanyika kuwa mwongo na ni lazima utatupwa jehanamu yaani la moto liwakalo kiberiti ndugu msikilizaji kutokuamini ni jambo ambalo litawagharimu wengi katika maisha haya na pia katika maisha ya baadaye lakini nina imani hii kwamba katika mafundisho haya mungu atakusaidia atakuinua nawe utafahamu kwamba ni jambo ambalo ni rahisi mno kumwamini mungu katika yote ambayo ameyasema kwenye kile kitabu cha hesabu neno lake mungu latwambia afuatayo kwenye sura ya aya ile ya 19. nalo neno lasema hivi mungu si mtu aseme uongo wala si mwanadamu ajute iwapo amesema hatalitenda iwapo amenena hatalifikiliza rafiki msikilizaji hayo ndiyo ambayo nimekuwa nikikwambia kwamba iwapo unakosa kumwamini mungu katika yale ambayo ameyanena fahamu kwamba yeye siyo mwanadamu na unapokosa kumwamini basi wewe unamfanya kuwa ni muongo maana yeye si mwanadamu hata aseme uongo wala kunena maneno ambayo hata yafikiliza akinena na mtumishi wake isaya kwenye kile kitabu cha isaya sura ya aya ile ya hadi 55:811 anasema maneno yafuatayo kuhusu jambo hili yani neno lake ambalo latoka kinywani mwake nalo neno lasema hivi maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu asema bwana kwa maana kama vile mbingu zilivyojuu sana kuliko nchi kadhalika njia zangu zii juu sana kuliko njia zenu na mawazo yangu kuliko mawazo yenu maana kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichipuza ikampa mtu apandaye mbegu na mtu alaye chakula ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu halitanirudia bure bali litatimiza mapenzi yangu na katika mambo yale ni rafiki msikilizaji hapa tayari wapata yale ambayo yanakupa msingi wa wewe kumwamini mungu katika kila njia maana unapokosa kumwamini mungu katika maneno yote ambayo ame basi wewe utajitenga na huyo mungu aishie milele jambo ambalo litakuwa ni hasara kwako tunapogeukia kwenye aya ya1 neno lake mungu uiendeleakuambaafuatyo katika kitabu hiki cha chaabania sura ya tatu nalo neno lasema hivi lakini mwonyeni kila siku maadamu iitwapo leo ili mmoja wenu asifanywe mgumu kwa udanganyifu wa dhambi jambo la kimsingi ambalo la neno kwenye andiko hili ni kuhusu onyo hiyo kwa waumini wote ili kwamba wasije wakakosa baraka kwa sababu ya udanganyifu wa dhambi na jambo hili hasa pia la husika na huyo ambaye hajamwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yake ni vyema ufahamu kwamba shida yoyote ile ambayo ya kufanya wewe kutoamini ni shida ambayo ii katika moyo wako na siyo katika mawazo yako au katika dini ambayo waiamini lahasha shida ambayo unayo ni yule udanganyifu wa dhambi ambao umekukumba unapofanya uamuzi toka katika moyo wako kwamba utamwamini huyo yesu kristo basi wewe utakuwa umejifungua na huo udanganyifu wa dhambi na unapofunguliwa tokana na huo udanganyifu basi wewe unaingia katika raha yake mwokozi wetu yesu kristo raha ambayo yapatikana nafusini mwako na pia katika mawazo yako utakuwa na utulivu ambao unatokana na hiyo amani ambayo huja kwa kila mmoja anayemwamini yesu kristo tunapogeukia aya ya 1 ndugu msikilizaji neno lake mungu laleta kweli hii katika mioyo yetu ili tuweze kufahamu kweli hii na kuipokea na kuishi kulingana nayo neno lake bwana lasema hivi kwenye aya hii hi 1 kwa maana tumekuwa washirika wa kristo wa kama tukishikamana na mwanzo wa udhabiti wetu kwa nguvu mpaka mwisho rafiki msikilizaji sote ambao ni waumini tumefanyika washirika wa kristo wa yani kile ambacho neno lake bwana latuambia hapa ni kwamba sisi tu katika kristo naye kristo ni wetu hili jambo ndugu msikilizaji lawezekana tu iwapo tutaendelea kushikamana na mwanzo wa udhabiti wetu kwa nguvu mpaka mwisho jambo hili tunapoendelea kulifanya ni jambo ambalo ladhibitisha kwamba sisi ni nyumba yake kristo pamoja na mali yake kama vile ilivyo kwenye ile aya ya 6 katika sura ya tatu ya iki kitabu cha webrania kwenye sehemu hi rafiki msikilizaji jambo ambalo lazingatiwa sana ni kuhusu raha hiyo ambayo yapatikana iwapo twamwamini yesu kristo katika maandiko twapata hali tano ambazo hasa zinazohusu pumziko au raha kwanza kabisa ni ile raha au kupumzika ambayo twaona katika mwanzo wa kuumbwa vitu vyote na pili twaona raha ambayo yahusishwa kwa kuingia kanani kisha tatu kuna ile raha ya uokovu na nne kuna raha hiyo ya kuwekwa wakfu na mwisho kabisa ambayo ni ya tano kuna raha hiyo ya kuingia mbinguni au katika utawala wake kristo kwenye sehemu hii mwandishi ananena hasa kuhusu raha hiyo ambayo yatokana kwa kumwamini mungu nayo na si raha hiyo ya uokovu tu bali kuishi kila siku kulingana na neno lake mungu au kulingana na jinsi ambavyo mungu amekuagiza kuishi niposa kwenye aya ya15 neno lake mungu liendelea kutumakinisha kuhusu jambo hili ili kusudi tuingie katika raha yake nalo neno lasema hivi hapo inenwapo leo kama mtaisikia sauti yake msifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasirisha aya hii ambayo hapa ndugu msikilizaji ni aya ambayo yatoka kwenye ile zaburi ya tano, ambayo tayari tumekwisha kuiona kwenye aya ya 7na ya8 kwa kurudia andiko hili ni ili kwamba wewe pamoja nami tuweze kufahamu kwamba kweli ambaye yanenwa hapa siyo ya jana bali ni kweli ambaye yafaa kuzingatiwa leo hii katika maisha yetu ndugu msikilizaji jambo hili ambalo twaliona kwenye aya hii ya15 ni jambo ambalo la tuvuta moja kwa moja kufahamu kwamba kuna maafa makubwa hasa watu wanapoishi katika hali ya kutoamini niposa tunapotazama wale wana wa israeli wao walitangatanga katika jangwa kwa sababu hawakuwa na imani ya kuingia katika nchi ya ahadi naam jambo hili ni jambo ambalo wafaa kufahamu kabisa maana hakuna lolote ambalo waweza kupokea utoka kwake mungu bila ya kuwa na imani au kuamini kwamba hilo ambalo ameahidi ndilo ambalo atalitenda rafiki msikilizaji elewa kwamba kanani mbinguni bali hapo ambapo apata baraka za kiroho na na ushindi na ufanisi katika maisha yako mtume paulo akinena kuhusu udhaifu wake alilia na kusema kwamba ole wangu ni nani atakayenikomboa toka katika mwili huu wa mauti maandiko haya waweza kuyasoma kwenye kile kitabu cha warumi warum sa7ndugu msikilizaji kilio kama hicho hakitoki kwa yule mtu ambaye hajaokoka lakini chatoka kwa yule mtu ambaye ameokoka mtu ambaye ni mkristo aliyeshindwa asiyepata toshelezo katika kristo kwa sababu hamwamini kristo kwa mujibu wa jambo hili rafiki yangu ni vyema ufahamu kwamba kwa kukosa imani katika yule ambaye wamwamini yani huyo yesu kristo utagharimika sana katika maisha yako utakuwa na kilio kingi na majonzi mengi maishani mwako lakini kwa nini iwe hivyo ni vyema ufahamu kwamba iwapo utachukuwa nafasi yako na kuyaweka mawazo yako pamoja na moyo wako na kuyaelekeza kwa kumwamini yesu kristo na yote ambayo ameyanena kwenye neno lake basi wewe utakuwa na raha moyoni mwako utakuwa na ushindi utakuwa na baraka za kiroho na pia utafanikiwa katika maisha yako ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo lahitajika wala hakuna njia nyingine yoyote ambayo waweza kuyafurahia maisha yako ya kiroho ila njia hii ambayo ni ya imani katika neno lake kristo kwa maana mtu amwendeaye mungu lazima aamini kwamba yeye yuko na kwamba huwapa dhawabu wale wamtafutao rafiki yangu hiyo ndiyo njia peke yake ya wewe kupokea baraka zake mungu na raha katika maisha yako wewe ambaye umeikosa raha hiyo kwa siku nyingi nam yawezekana kwamba umemwamini yesu kristo lakini hauna raha hiyo lakini kwangu hapa namshukuru mungu kwamba tayari umejua njia ambayo itakusaidia ili uwe na raha katika maisha yako ya imani katika huyo ambaye wamwamini yani yesu kristo hebu jambo hilo basi liwe ni jambo ambalo utalitafakari na kulitilia maanani katika maisha yako naam kwa wakati huu nitaomba pamoja nawe maana mungu wetu ni mungu anayesikia maombi yetu kila mara tunapomwomba maana anatupenda baba mfalme katika jina la mwana wako yesu kristo na kwa ajili ya fursa hii njema ambayo umeendelea kutupa ili tuzidi kumjua yesu kristo na wewe mungu wetu asante kwa ajili ya mafundisho haya maana yameendelea kutujenga katika mioyo yetu na zaidi yayote twaendelea kukuwa katika imani ni ombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji iwapo amekosa raha ya uokovu bwana utamsaidia kufahamu kwamba ni katika kukuamini wewe na yote ambayo umeahidi kwenye neno lako ndipo twapata raha ya uokovu raha hiyo ambayo yatokana kwa kukujua wewe najua kwamba kwa roho mtakatifu utamsaidia na kumwinua hata kufikilia raha hiyo ambayo umekirimia kila mmoja anayekuamini naomba haya kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen ndugu msikilizaji endelea kulisoma neno lake bwana liamini neno hili ishi kulingana na neno hili na raha yake bwana itakuwa ni yako na kutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea asante sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuambia au una swali la kutuuliza tafadhali jisikie huru kabisa kutuandikia barua kwa mtayarishi kipindi cha nneno transworld radio sanduku la posta ni 2 a4 nairobi kenya au pia waweza kuniandikia email ambayo anwani yangu ni pomodo art, Twr.co.ke. na kama kawaida na kusihi tutembeleye kwenye websaiti yetu ambapo utapata mengi kuhusu hiki kipindi cha neno anwani ya websaiti yetu niwww wr africa org na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo nikikuaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea