zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo katika ujumbe wetu wa leo tunaangazia mwenye haki kitabu cha mika mlango wa wa mstari e mwanadamu yeye amekuonyesha yaliyo mema na bwana anataka nini kwako ila kutenda haki kupenda rahema, na kupenda rehema na kwenda kwa unyenyekevu na mungu wako kuna baadhi ya maneno ambayo kwa hakika ni magumu kuyaeleza na neno mwenye haki ni moja ya hayo neno la kihebrania la mwenye haki ni sedek na neno hili limetumika mara 120 katika agano la kale neno la agano jipya d limetumika takribani mara 60 maneno haya yanamaanisha kitu kimoja katika muktadha wa kibiblia mwenye haki linamaanisha mwongofu kuambatana tu na kile ambacho mungu anahitaji neno hili lilitumika katika mizani yenye vipimo kamili hivyo lilikuwa haki neno hili pia lilitumika na watu walio na maadili na wenye uongofu nabii mika alikaribia kulieleza neno hili kama mtu yeyote aliposema e mwanadamu yeye amekuonyesha yaliyo mema na bwana anataka nini kwako ila kutenda haki na kupenda rwehema na kwenda kwa unyenyekevu na mungu wako mika wa sita, wa mstari izaya alisema haki yetu ni kama matambara machafu haina pingamizi katika agano jipya paulo alisema hakuna mwenye haki hata mmoja kitabu cha warumi wa tatu, wa mstari lakini paulo hakomihi hapo anasema kuwa kulikuwa na mmoja ambaye alikuwa mwenye haki na alikufa na kufufuka tena na kuwa mungu anawapa haki yake wote wanaomwamini mungu alimfanya kristo kuwa dhambi kwetu sisi ili tuhesabiwe wenye haki mbele za mungu kwa kile alichofanya mteta dhambi mbaya zaidi ulimwenguni ambaye imani yake ni kwa yesu kristo na ambaye dhambi zake zimefunikwa na damu iliyomwagika kalvary anahesabiwa mwenye haki mbele za mungu mwenye dhambi aliyeokolewa kwa neema paulo aliweka hivi katika kitabu cha tito mlango wa wa 5 si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu ujumbe huu umetafsiriwa kutoka katika kitabu kwa jina strength for today and bright hope for tomorro kilichoandikwa na dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari 722331412 kumbukani 72233 nn moja mbili