zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo ujumbe wetu wa leo ni kuhusu binamu wa wivu ambaye ni husuda. kitabu cha zaburi mlango husuaiu37usi usikasirike kwa sababu ya watenda mabaya usi wa husudu wafanyau husuda na wivu ni binamu wa karibu ila ni tofauti wivu unahusisha watu watatu hali ambapo mtu mmoja anamchukia mwenzake kwa kawaida mtu wa jinsia kama yake ila husuda inahusu watu wawili wewe na mtu ambaye ana kitu ambacho ungependa ila huna yaweza kuwa pesa sura nzuri gari ambalo ungependa ila huwezi limudu mke wa kupendeza au tabia ya kuwavutia watu kitu usicho nacho wivu na husuda huja na hisia tofauti ambazo vinaambatana nazo pia wakati wivu unaingia kwenye uhusiano kwa kuwa unahisi kuwa unakaribia kumpoteza mtu unayempenda au kumjali unajihisi mwenye haki kuanza mawazo maovu dhidi ya mtu huyo yule anayeshindana nawe kupata upendo wa mtu unayempenda anaondokea kuwa adui wako na unadhani unalinda kilicho chako ni jambo la kupendeza kutilia maanani kuwa paulo anaweka wivu na husuda kwenye orodha moja ya vitu viovu ambavyo vinatokana asili yetu ya dhambi wacheche wetu hukiri kuwa na husuda juu ya mtu mwingine japo hamna hata mmoja wetu aliye na chembechembe yenye kinga dhabiti dhidi ya jaribu la husuda je utaishughulikia vipi mwanzo tambua ni nini dhambi katika wa ii na tunafanyia nini dhambi kiri na uwachane nayo mwambie bwana kuwa unahusuda juu ya umtaje mtu huyo kisha napendekeza ufanye kitu ambacho nimefanya anza kwa kumwombea mtu huyo kila wakati unaposikia mafanikio yake sema asante bwana kwa kuwa umekuwa baraka kwa ndugu huyo na ninafurahi pamoja naye kwa kile unachofanya kumbuka mungu hupeana vipawa kwa kila mmoja wetu kutimiza kile anachotaka kuelewa hilo kunaondoa jaribu la kuwo na husuda kwa kile mungu amemfanyia mtu mwingine ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina Strengthy for today stngth oday for tomorro kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari fu7a 22 tatamj 41oj2 kumbuka ni f7a 22 tatutamj 41o2