shukuru mungu ndugu msikilizaji kwa kuwa leo hii ni siku ambayo ameifanya kwa ajili yetu ili kwamba kwa pamoja twendelee kujifunza neno lake ambalo ni uzima kwetu na zaidi ya yote twaweza kusema kwamba ni ramani yetu kumwelekea yeye maana hakuna njia ambayo twaweza kumjua mungu wetu zaidi pasipo kulisoma neno lake nam leo hii twaingia kwenye mafundisho yanayotoka kwenye sura ya 9 ya iki kitabu cha waibrania somo letu laanzia aya ya kwanza hadi ile aya ya saba. hasa jambo ambalo tumekuwa tukiliangalia ni kuhusu hema ambayo ni bora kuliko ile ya zamani huku tukizingatia ukuhani wake bwana yesu kristo ambao ni kwa mfano wa melkizedeki kile ambacho twaona mahali hapa ndugu msikilizaji ni huduma ambazo ni mbili lakini ni tofauti kabisa kuna huduma hiyo ambayo inatokana na walawi ambayo haruni alikuwa ni kuhani mkuu nam huduma hiyo iliendeshwa katika hekalu au katika hema hapa ulimwenguni lakini hema hiyo ilikuwa ni mfano wa hema hiyo ambayo ipo mbinguni ambayo ni hema ya kweli mahala ambapo kristo ni mhudumu wake katika haya ndugu msikilizaji twaona kwamba ile hema ambayo ipo mbinguni yatuletea au kutuonyesha jinsi ambavyo twaweza kuabudu inavyotakikana kama vile ilivyo kawaida ndugu msikilizaji mara nyingi watu wanaponena habari za sheria wao hufikiria habari za zile amri 10 lakini unaposoma hiki kitabu cha waibrania utapata kwamba sheria ile hasa yaangaliwa hasa kutokana na mahali pa ibada pamoja na ukuhani uliokuwepo unapotazama kwa jinsi hiyo basi utaona kwamba kile ambacho chasisitizwa ni hali hiyo ya kufanya ibada kwa kusudi la kusamehewa dhambi kitu ambacho huyu mwandishi anasema waziwazi kwamba sheria haingeliweza kukikamilisha au kuondoa dhambi katika moyo wa mtu mtuna ndiposa kwenye aya ya 4 ya sura ya 1 ya iki kitabu neno la mungu lasema kwamba maana haiwezekani damu ya mafahali na mbuzi kuondoa dhambi rafiki msikilizaji hivyo ndivyo ambavyo hali ilivyokuwa katika agano la kale na je hali ilikuwaje wakati huo hebu tuingie kwenye aya ya kwanza ya sura ya ts ili tuweze kuona zaidi kuhusu haya ambayo toyanena neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya kwanza basi hata agano la kwanza lilikuwa na kawaida za ibada na patakatifu pake pa kidunia ndugu msikilizaji aya hiyo yatajia patakatifu pa kidunia nam hii haina maana ya hali ya kidunia kama vile twaweza kuelewa lakini ina maana kwamba hema ambayo ilitumiwa kwa ibada ilikuwepo hapa ulimwenguni hii ni kwa kuwa vyote ambavyo viliteneza ile hema vilitokana na vitu vya hapa ulimwenguni unaposoma kwenye kile kitabu cha kutoka utampata mungu akimwelezea musa jinsi ambavyo atateneza hema hiyo alimwambia kwamba atateneza urefu kuwa kimo fulani na pia kumwambia kwamba mapana yake yatakuwa kimo fulani mambo ambayo yalihitajika mtu kuyafanya hapa ulimwenguni ni kwa sababu hiyo ndugu msikilizaji ndipo neno la mungu latuambia hapa kwamba hapo patakatifu palikuwa pa kidunia hili jambo ndugu msikilizaji ndilo ambalo hasa tutaendelea kuliangalia huku tukilinganisha hema iliyoko mbinguni na hii iliyopo hapa ulimwenguni kwenye aya ya y neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi maana hema ilitengenezwa ile ya kwanza kuwa na kinara cha taa na meza na mikata ya uonyesho ndipo palipoitwa patakatifu kwa mujibu wa maandiko haya ambayo tumeyasoma rafiki msikilizaji neno hili la mungu latwambia waziwazi kwamba hema hiyo ilitenezwa ningelipenda uone na kufahamu kwamba ndugu msikilizaji hakuna lolote ambalo lnatajiwa kuhusu hekalu au ile hekalu ya herode hata kwa ajili tu ya maelezo ijapokuwa hekalu ya tatu kutenezwa ilikuwepo bado hata wakati ambapo huyu mwandishi alikuwa anaandika maelezo kuhusu hema yeye alirudi hadi wakati ule wa musa jangwani wakati ambapo mungu alimpa agizo la kuteneza hiyo hema kulikuwepo na hema ambayo ilitenezwa nayo ilitenezwa toka katika vitu vya ulimwengu hapa lile ambalo lipo ndugu msikilizaji ambalo pia waweza kulikumbuka ni kwamba mungu alimwambia musa kwamba ni lazima ateneze kila kitu kwa mfano wa jinsi alivyoona kule mlimani na kwa maneno hayo basi ni wazi kwamba kile ambacho kilitenezwa hapa ulimwenguni hakikuwa bora maana kile ambacho kilikuwa bora kilikuwa mbinguni hili ndilo ambalo tutaona tutakapokuwa tukiendelea katika somo letu kwa ufahamu wako ndugu msikilizaji sehemu hiyo ambaye yaitwa mahali patakatifu ilikuwa ni hema nayo ilikuwa urefu wa futi45 kisha upana wa futi15 na kimo chake futi15 pia hema hiyo iligawanywa mara mbili sehemu ya kwanza iliitwa mahali patakatifu na hapo ndani mlikuwa vitu kadhaa wa kadhaa kulikwepo na kinara cha taa na meza na mikata ya uonyesho ndipo kama vile nimesema hapo awali mahali patakatifu ndugu msikilizaji kwenye aya ya tatu hadia neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi na nyuma ya pazia la pili ile hema iitwayo patakatifu pa patakatifu yenye chetezo cha dhahabu na sanduku la agano lililofunikwa kwa dhahabu pande zote mlimokuwa na kopo la dhahabu lenye ile mana na ile fimbo ya haruni iliyochipuka na vile vibao vya agano na juu yake makerubi ya utukufu yakikitia kivuli cha rehema basi hatuna nafasi sasa ya kueleza habari za vitu hivi kimoja kimoja ndugu msikilizaji neno hilo natuambia kwamba kulikuwepo na chethezo ya dhahabu ambayo taweza kuliita kwa jina lingine altari ya uvumba ambayo hasa yanena kuhusu maombi au ni mfano wa maombi ya watu wa mungu na mahali hapo hapakuwepo na sadaka yoyote au dhabihu yoyote ile ingeliweza kufanyika katika patakatifu pa patakatifu pa sehemu ambayo iligawanyishwa kwa pazia na yule kuani mkuu aliingia mahali pale peke yake tu kulikuwepo na vitu viwili kama vile tumesoma kwenye aya hiyo ya tatu hadiano na kulikuwepo na sanduku hiyo ya agano ambayo ilitenezwa kwa mbao na kisha ikafunikwa kwa dhahabu pande zote na juu ya sanduku hilo kulikwepo na makerubi ambao walitenezwa kwa dhahabu iliyo safi wakikitia kivuli kiti hicho cha rehema sehemu hiyo ndugu msikilizaji ndipo ambapo damu iliwekwa ili kwamba watu waweze kupokea rehema maana pasipo umwagikaji wa damu hakuna ondoleo la dhambi neno hilo la mungu ndugu msikilizaji latwambia kwamba kulikuwepo na chetezo cha dhahabu au altari ya dhahabu ningelipenda utazame kwamba kuna mabadiliko kadhaa maana twambiwa kwamba ile chetezo au altari ya dhahabu ilikuwa katika mahali pale paitwapo patakatifu pa patakatifu badala ya ile sehemu nyingine ambayo yaitwa mahali patakatifu kwa nini jambo hili liwe jinsi hiyo ningelipenda ufahamu kwamba ndugu msikilizaji ile pazia ambayo ilikuwa imetenganisha mahali patakatifu na sehemu hiyo nyingine ambayo yaitwa patakatifu pa patakatifu ilitenezwa kwa kitani na kisha wale makerubi wakashonelewa kwayo na jambo hilo hasa lanena kuhusu ubinadamu wa bwana wetu yesu kristo wakati ambapo bwana yesu kristo alikufa pale msalabani na akatoa uzima wake basi kile ambacho kilifanyika kulingana na neno la mungu ile pazia ilikatika mara mbili kwa sababu ya pazia ile kukatika mara mbili ndugu msikilizaji hiyo ilikuwa ni ishara kwamba njia ya kumwendea mungu tayari ilikuwa imefunguliwa wazi maana kristo alikuwa ameifanya ile njia ndiposa anasema kwenye kile kitabu cha yohana sura ya14 kwamba hakuna mtu awezaye kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye na sasa tunaweza kumwendea mungu aweza kuingia katika uwepo wake lakini habari gani kuhusu chetezo cha dhahabu na chetezo hiyo ilisongezwa na kuingizwa mahali patakatifu tukikumbuka siku kuu ambayo wale wayahudi walikuwa wakisherekea yani siku ya utakaso aruni alichukua damu naye akanyunyiza juu ya kiti cha rehema akichukua chetezo cha dhahabu ambayo ilikuwa na mkaa wa moto pamoja na uvumba ndani yake naye akaingia katika sehemu hiyo iitwayo patakatifu kwa hakika kile ambacho kilikuwa kikifanyika ni kwamba alikuwa akichukua au kuhamisha ile chetezo ya dhahabu na kuingiza kwenye sehemu hiyo iitwayo patakatifu papa papatakatifu na ilimbidi kufanya jambo hilo kila mwaka mara moja lakini kwa kupasuliwa kwa pazia ndugu msikilizaji na kama vile neno linavyotufahamisha kwamba kuhani wetu mkuu bwana yesu kristo yuu katika mkono wa ukuu huko juu mbinguni yeye siku zote anatufanyia maombezi na wala hana haja kutoka kama vile haruni ya maombi yake husikiwa siku zote na hiyo ndiyo sababu ya chetezo cha dhahabu kuwa katika sehemu hiyo ya patakatifu pa patakatifu na siyo nje na hiyo ndiyo sababu ya wewe pamoja nami ndugu msikilizaji kuhimizwa na neno la mungu kwenye sura ya 4 ya kitabu hiki cha webrania i1416 kwa maneno yafuatayo basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu na sana maungamo yetu kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi basi namkikaribia kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji ndugu msikilizaji hivyo ndivyo ilivyo na hivyo ndivyo hali yafaa kuwa siku zote kwa mujibu pia wa kitabu kile cha warumi sura ya a ya ya kwanza na ya pili ambayo yasema hivi basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na tuwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema hiyo ambayo tunasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu rafiki munguraiyangu sidani kwamba kuna jambo lingine jema ambalo waweza kulifurahia maishani mwako isipokuwa kile ambacho twasoma hapa kwamba sisi kwa hakika twaweza kumfikia mungu na wala hatuhitaji mambo mengine ya kutusaidia isipokuwa kumwamini yesu kristo ambaye ni njia yetu kwa kumfikia mungu mwandishi huyu rafiki msikilizaji anaendelea kutajia vitu ambavyo vilikuwemo ndani ya sanduku hilo la agano anataja kuhusu kopo la dhahabu lenye ile mana jambo ambalo hasa lanena kuhusu huduma yake yesu kristo kwetu leo hii yesu kristo leo hii kama vile unavyofahamu yeye ndiye mkate wa uzima naye huwalisha wale wote ambao ni wake anawalisha kwa neno lake maana kama vile alivyonena na wale wanafunzi wake aliwaambia kwamba maneno ninayowazungumuzieni ni roho tena ni uzima ndugu msikilizaji iwapo wahitaji kuwa na uzima katika maisha yako iwapo wataka kuwa na afya maishani mwako iwe ni afya ya kiroho au afya ya kimwili ni lazima kufuata neno lake mungu lifuata neno lake mungu na kulitenda maana neno hili ni uzima kwako sio uzima tu sasa hivi bali ni uzima wa milele iwapo utalipokea usisahau kwamba unaposoma kwenye kile kitabu cha injili ya yohana neno lake mungu lanena habari za neno hili nalo neno lasema hivi kwenye aya ya kwanza hadi tano hapo mwanzo kulikwako neno naye neno alikwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika ndani yake ndimo ulimokuwa uzima nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu nayo nuru ya ng'aa gizani wala giza halikuweza kisha unapotelemka kwenye aya ya1 neno la mungu lasema hivi naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli yohana alimshuhudia akapaza sauti yake akasema huyu ndiye niliyenena habari zake ya kwamba ajaye nyuma yangu amekuwa mbele yangu kwa maana alikuwa kabla yangu kwa kuwa katika utimilifu wake sisi sote tulipokea na neema juu ya neema kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo rafiki msikilizaji yesu kristo ndiye lile neno na iwapo ulikuwa ukifikiri kwamba utapokea uzima bila neno la mungu au bila yesu kristo basi fahamu kwamba hivyo si ndivyo ilivyo maana ni lazima kumpokea yesu kristo iwapo wahitaji uzima tunapoendelea kwenye sura hiyo ya tisa ya kitabu hiki cha webrania neno la mungu unatuambia kwamba katika sanduku lile la agano kulikuwepo na ile fimbo ya haruni iliyochipuka hasa fimbo hiyo ndugu msikilizaji wafahamu kwamba ilikuwa imekufa kabisa lakini uzima uliingia ndani yake na jambo hilo hasa lanena kuhusu kufa na kufufuka kwake yesu kristo pamoja na hiyo twaona kwamba kwenye ile sanduku kulikwepo na vile vibao vya agano vibao vile ni vile vibao ambavyo sheria zile kumi zilikuwa zimeandikwa juu yake hasa jambo hili kwenye kitabu hiki cha webraniya yanena kuhusu jinsi ambavyo yesu kristo alikuja na kutimiza sheria yote bila kasoro ndugu msikilizaji mambo haya yote kama vile mwandishi anavyosema ni mambo ambayo hatuwezi tukayanena moja kwa moja maana wakati hauwezi ukaturuhusu hii ni kwa kuwa jambo ambalo hasatwalizingatia ni kuhusu ibada ya kweli na jinsi ambavyo twahitaji kuabudu ndugu msikilizaji kwenye aya ya 6 katika kitabu hiki cha webraniya sura ya tisa, neno la mungu laendelea kwa kutwambia yafuatayo basi vitu hivi vikiisha kutengenezwa hivyo makuhani huingia katika hema hiyo ya kwanza daima wakiyatimiza mambo ya ibada rafiki msikilizaji neno hili linatuambia kwamba makuhani waliingia katika hema hiyo ya kwanza nam makuhani waliingia mahali hapo patakatifu kila siku maana hawakuimaliza kazi yao hapo ndani kama wangelienda leo hata kesho wangefanya hivyo hivyo na kule kuyarudia mambo hayo kwa kila siku kulionyesha kwamba kuna kazi ambayo ilikuwa ikifanywa hapo na wala haikuwa ikimalizika kazi ambayo haingeweza kutimiliza hicho ambacho walikuwa wakifanya na hapo ndipo ambapo twaona kwamba kristo aliingia mara moja tu hapo mahali patakatifu pa patakatifu na ni kweli baada ya hapo hakuhitaji tena kuingia mahali hapo zaidi ya mara moja maana kazi ambayo aliifanya pale msalabani ilitekeleza yote yale ambayo yalihitajika maana mwanadamu aliokolewa mara moja kupitia kwa dhabihu ambayo aliitoa na damu ambayo aliimwaga pale msalabani rafiki yangu hilo ndilo ambalo tunahitaji kufahamu kwamba kile ambacho kristo alikitenda kilikuwa ni cha kutosha kabisa ndiposa neno hilo latwambia kwamba baada ya kufanya utakaso kwa ajili ya watu wake yeye aliketi kwenye mkono wa kuume wa ukuu huko mbinguni jambo ambalo laonyesha waziwazi kwamba kazi yake alikuwa ameimaliza ndugu msikilizaji huyu yesu kristo dhabihu aliyoitoa ya tosha na wala hauna haja ya kuongezea chochote kile ili kwamba upokee wokovu maana uokovu ni tayari kwako wewe unayeamini kifungu hicho au aya hiyo yaendelea kwa kutwambia kwamba wakiyatimiza mambo ya ibada naam hili ndilo lilikuwa kusudi la mambo haya yote kwamba watu wa mungu waweze kumwabudu na hii ni ibada iliyo dhahiri siyo kama vile ibada za kanisani zilivyo yani kwa utaratibu fulani ambao unafuatwa ibada kamili ndugu msikilizaji ni ibada ambayo itakusaidia wewe kumsogelea mungu kama vile tulivyosoma kwenye sura ya4 aya ya1416 hadi sita, kwenye kitabu hiki cha webraniya ni lazima ibada ambayo unaitoa kwake mungu iwe ni ibada ambayo utahisi kwamba imekutosheleza katika moyo wako na kwamba kwa hakika umemgusa mungu na mungu amekugusa hakuna haja ya kufanya mambo mengi mambo ambayo hayawezi kukusaidia maishani mwako kama vile matambiko maana matambiko hayawezi kukusaidia kumsogea mungu njia ni tayari njia ni wazi ya kumwabudu mungu nayo na ni kwa kumwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wako unapomwamini yesu kristo wewe tayari utakuwa umeanza kumwabudu mungu katika kweli na katika roho maana mungu anawatafuta hao ili waweze kumwabudu ibada hiyo ambayo ni ya kweli ndugu msikilizaji ni lazima itakuongoza wewe au kukufanya wewe ili uweze kumtumikia mungu nam iwapo ibada ambazo wafanya rafiki yangu haiwezi ikakushurutisha au kukuongoza kumtumikia mungu yaani katika mambo ambayo wayaweza kuyatenda basi hebu ujirudie wewe mwenyewe na kujiuliza lile ambalo unafanya iwapo kwa hakika ni kumwabudu mungu wa kweli maana unapomwabudu mungu wa kweli utaanza kufanya kazi pamoja naye na sina maana ya kuwa mhubiri bali nina maana kwamba popote ulipo utakuwa ukifanya lolote hilo kama vile ungemtendea bwana yesu kristo elewa kwamba ibada kama hiyo haiwezekani mahali pengine popote pale haiwezekani kwa njia nyingine ila kwa njia ya yesu kristo peke yake neno lake bwana alaendelea kutwambia yafuatayo kwenye aya ya 7 lakini katika hema hiyo ya pili kuhani mkuu huingia peke yake mara moja kila mwaka wala si pasipo damu atoayo kwa ajili ya nafsi yake na kwa dhambi za kuto jua za hao watu kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma hapa rafiki msikilizaji neno hili la mungu lilanena kuhusu ile siku ya kuzifunika dhambi za watu wote au siku ya utakaso hii ndiyo siku ambayo ilikuwa sikukuu kabisa kwa watu wa israeli na ilikuwa ni katika siku hii ambayo kuhani mkuu aliingia katika patakatifu pa patakatifu kwa sababu ya taifa nzima la israeli na kwa kuwa jambo hili lilifanywa kwa ajili ya taifa hilo wale waisraeli waliamini kwamba makosa yayo yameondolewa kwa muda nao watakubalika kwa mungu kwa muda wa mwaka mzima lakini kuhani wetu mkuu msikilizaji aliingia katika mahali patakatifu papatakatifu mbele za mungu baba kule juu mbinguni na hapo ndipo alipo aliingia humo na haja toka nje naye ataendelea kuwa mlendani kwa muda wote ambao sisi tutakuwepo hapa ulimwenguni na wakati ule ambapo atatoka nje atatoka ili aweze kutuchukua sisi sisi ambao tuwamwamini yeye kwa kuwa sisi ni sehemu ya mwili wake maana yeye ndiye kichwa cha mwili wake ambalo ni kanisa kusudi la mambo haya yote ni ili moyo wako pamoja na moyo wangu uwe na ule uhakikisho kwamba tunao uwepo wa bwana yesu kristo pamoja nasi elewa kwamba ili umwabudu bwana sio lazima uwe katika jengo fulani bali waweza kumwabudu mahali popote pale maana kama vile tunavyosoma kwenye kile kitabu cha yohana sura a4 23 yule mwanamke msamaria alimuuliza yesu kristo ni wapi ambapo watu watamwabudu mungu lakini yesu kristo akamjibu akimwambia kwamba saa inakuja nayo sasa ipo ambayo waabuduwa whalisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba hawatafuta watu kama hawo wamwabudu ibada halisi rafiki yangu ni ibada ambayo inatekelezwa katika roho na kweli mahali popote ambapo upo maana mungu ni roho naye nayeyu kila mahali niombi langu kwamba sisi sote tutaingia mbele zake na tupate kuhisi uwepo wake siyo kwa miili yetu tu bali katika mioyo yetu zaidi na nia zetu na mawazo yetu na hivyo ndivyo naamini kwamba moyo wako unavyohitaji maana kile ambacho twahitaji hasa leo hii ni kuhisi uwepo wake katika maisha yetu kutembea katika mwanga wa neno lake na katika kila kitu tuweze kushikamana na bwana katika maisha haya hivyo ndivyo yafaa katika maisha haya je ndugu msikilizaji watamani kutembea naye bwana watamani kuhisi uwepo wake najua kwamba hilo ni jambo ambalo sote kama waumini twalihitaji maishani mwetu fahamu kwamba hilo ni jambo ambalo lawezekana kabisa iwapo tutamwabudu bwana katika ibada halisi kabisa ibada ambayo ni katika roho na katika kweli nam neno la mungu linaposema habari za roho na kweli wafahamu kwamba yesu kristo ndiye ile kweli na kwa hivyo iwapo wataka kumwabudu bwana kikamilifu ni lazima kumfuata yesu kristo kuyatii yale ambayo ameyanena maana unapoyatii wewe utakuwa unamfanyia bwana ibada jambo hili hasa ndugu yangu ni kwa mujibu wa kitabu kile cha warumi sura ya12 aya ile ya kwanza na ya pili ambayo a maneno yafuatayo basi ndugu zangu nawasihi kwa huruma zake mungu itoeni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yenu yenye maana wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuze kwa kufanya upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyo mema ya kumpendeza na ukamilifu ndugu msikilizaji maandiko hayo yanatwambia waziwazi kwamba tuitoe mili yetu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yetu yenye maana jambo hili hasa lina maana kwamba chochote ambacho akifanya katika mwili wako ni lazima iwe kwamba katika hilo uwe unamwabudu bwana katika huo mwili wako lolote utakalolifanya kwa mwili wako ndugu yangu fahamu kwamba aidha litakuwa ibada kwake bwana au itakuwa ni jambo ambalo siyo ibada kwake bwana lakini nina ujasiri kukuhusu kwamba kile ambacho utakifanya kitakuwa ni ibada kwake mungu maana wampenda mungu kwa sababu hiyo ndugu yangu langu ni kukutakia heri na baraka zake katika hayo yote ambayo tumejifunza siku ya leo hasa kumfanyia mungu ibada iliyo halisi ibada ambayo hii katika roho na katika kweli natuombe baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya ibada hii ambayo tumekuwa nayo ya kulisikia neno lako bwana ibada hii haitoshi iwapo hatutaendelea kulitenda neno hili tukitenda kutoka mioyoni mwetu sehemu yoyote ambapo tupo kwa ajili ya utukufu wa jina lako ili tuweze kukupendeza niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji anapotoa mwili wake ili katika yote anayeyatenda iwe ni ibada kwako utamwezesha kwa nguvu za roho mtakatifu kwamba ibada hiyo iwe ni halisi ibada ambayo yatendeka katika roho na katika kweli asante roho mtakatifu wa mungu maana najua kwamba utamsaidia ndugu yangu maana wewe ndiwe msaidizi wetu wewe ndiwe mwalimu wetu mkuu haya ninaomba kwa imani nikijua kwamba utamtendea maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men rafiki msikilizaji mimi sina la ziada ila kukwambia kwamba enenda katika njia zake bwana maana kwa kufanya hivyo wewe utakuwa ukimtolea bwana ibada iliyo halisi ibada iliyo ya kweli ibada ambayo ii katika roho na katika kweli maana hiyo ndiyo ibada ambayo yakubalika mbele zake mungu kwa njia ya imani katika yesu kristo hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mungu awe pamoja nawe mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea msikilizaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta postani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo ni nikikutakia mema leo neno litaendelea