siku ya kuminasaba. angalia siku zinakuja asema bwana nitakapofanya agano jipya na nyumba ya israeli na nyumba ya yuda 31, 31. wokovu mkuu zaidi unaoweza kufikirika mungu ni mwenye haki na mtakatifu amejitenga na wenye dhambi kama sisi hili ndilo tatizo letu kuu wakati wa krismasi na majira mengine yoyote tutawezaje kupatana na mungu mwenye haki na aliye mtakatifu hata hivyo mungu anahuruma na ameahidi katika yeremia 31 miaka 5 kabla ya kristo kwamba siku moja angefanya jambo jipya angefanya uhalisi wa masihi uchukue nafasi ya mifano kwamba angeingia maishani mwetu kwa uwezo na kuandika upendo wake mioyoni mwetu ili tusilazimishwe kumpenda kutoka nje bali tumpende kutoka ndani kumpenda yeye kumwamini na kumfuata huo utakuwa wokovu mkuu zaidi unaoweza kufikirika kama mungu atatupatia uhalisi mkuu zaidi hapa ulimwenguni ili tufurahie wokovu wetu na kisha aingie ndani yetu ili tujue uhalisi huo kwa njia ambayo itaweza kusababisha uhuru mkuu zaidi na furaha kuu zaidi iwezekanavyo hiyo itakuwa ni zawadi ya krismasi inayostahili kuimbiwa kwa kweli hivyo ndivyo alivyoahidi katika agano jipya lakini kulikuwa na kikwazo kikubwa dhambi yetu kutengwa kwetu na mungu kwa sababu ya uovu wetu ni kwa jinsi gani mungu mtakatifu na mwenye haki anatutendea sisi wenye dhambi wema mwingi sana kwa kutupatia uhalisi mkuu zaidi hapa ulimwenguni mwanawe ili zaidi iwezekanavyo jibu ni kwamba mungu aliweka dhambi zetu juu ya mwanawe na akazihukumu hapo ili aweze kuzitoa akilini mwake na atushughulikie sisi kwa rehema na yeye abaki kuwa mwenye haki na mtakatifu kwa wakati mmoja waebrania 9:28 inasema kristo alitolewa sadaka mara moja azichukue dhambi za watu wengi kristo alizichukua dhambi zetu katika mwili wake alipokufa petro wa kwanza, alichukua hukumu yetu warumi yetuum alifuta hatia yetuau hilo linamaanisha kwamba dhambi zetu hazipo tena matendo 10, hazipo tena katika akili ya mungu kwa sababu ya sisi kuhukumiwa kwa maana hiyo yeye huzisahau tazama yeremia zimemezwa katika kifo cha kristo hilo lina maana kwamba mungu sasa yuko huru kutumiminia utimilivu wa ahadi zake zote kuu za agano jipya zisizoweza kuelezeka atatupatia kristo uhalisi mkuu zaidi hapo ulimwenguni ili tufurahie na anaandika nia yake mwenyewe moyo wake mwenyewe juu ya mioyo yetu ili tuweze kumpenda kristo na tumwamini kristo na tumfuate kristo kutoka ndani hadi nje kwa uhuru na furaha