jambo ndugu msikilizaji ni furaha yangu kwa mungu siku hii ya leo kwa ajili ya hayo mengi ambayo ametutendea na anazidi kututendea ni imani yangu kuwa katika kila hali unaendelea kujengeka katika maisha yako ya kiroho kadhalika kufahamu hayo ambayo ya kupasa kama mtoto wa mungu ndugu mpendwa kama ilivyo katika maisha ya kawaida kwamba ni lazima kujitahadhari na mambo mengi hivyo ndivyo ilivyo katika maisha yetu ya kiroho na kwa kuwa mungu aliyejua hayo kitambo akawatumia watu wake kunena haya ambayo twayapata katika biblia elewa kwamba pasipo neno hili ni vigumu sana kwetu kufahamu njia hiyo ambayo twahitajika kufuata biblia ni ramani kwa msafiri ni maji kwa aliye na kiu ni mausia kwa yule anayehitaji kuishi katika maisha ya kicho cha bwana na pia kuishi katika amani na ndugu zake neno hili la mungu ambalo ni biblia ni nguzo na kimbilio wakati wa shida na mashaka na zaidi ya yote njia hiyo ya kwenda kwa mungu au kupatanishwa naye kwa msingi huwo basi msikilizaji wangu biblia hii ndilo tegemeo lako siyo leo tu bali hata milele leo hii kwenye somo letu twaenda kujifunza hayo ambayo mungu anatuhitaji kujitahadhari nayo katika maisha yetu hapa duniani somo letu latoka kwenye aya ya16 hadi aya aaya19 katika kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya pl basi kwenye biblia neno la mungu lasema eno lagu asma hiv ne maana kila kilichomo duniani yani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima havitokani na baba bali vyatokana na dunia kwa mujibu wa andiko hili rafiki yangu mungu kama alivyo baba atupendaye hatutaki tuenende katika njia hiyo ambayo mwishowe itakuwa ni yenye majuto kwetu ndiposa topata maagizo au onyo kama hii onyo hii ni lazima kuchukuliwa katika uzito wake kwani pasipokufanya hivyo kuna hatari ya kukosa pendo hilo la mungu katika mioyo yetu pamoja na hili kuna suali hapa ambalo ni lazima kujiuliza hasa kwa habari y haya ambayo yohana ananena ya kuwa yamo katika dunia je dunia hii ambayo yanena kuhusu ni ipi kama nilivyokuelezea kwenye kipindi kilichopita lile ambalo neno la mungu lanena kuhusu hapa sio maumbile kama vile mito wanyama milima na mengineyo bali haya ambayo ananena kuhusu ni ule utaratibu ambao waendeshwa na huyo ibilisi mambo haya ndiyo ambayo neno la mungu latwambia kwamba ni lazima kujitahadhari nayo mambo haya ni yale yale ambayo humkumba kila mwanadamu katika hali ya majaribu nayo na ni tamaa ya mwili tamaa ya macho na kiburi cha uzima majaribu haya ndiyo ambayo shetani alimjaribu hawa nayo nitakuuliza usome kile kitabu cha mwanzo sura ya tatu, ya aya kwanza hadi sita nawe utapata maelezo zaidi hii ikiwa ni pamoja na hayo ambaye yalimpata bwana wetu yesu kristo kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya nne, ya aya kwanza hadi chaathay jambo la kwanza ambalo neno la mungu latutahadharisha nalo ni tamaa ya mwili iwapo kuna kizazi ambacho chatukuza mwili pamoja na tamaa zake fahamu kwamba ni kizazi hiki chetu kuna mengi ambayo kutokana na vyombo vya habari twaona kwamba vyatukuza kila ambacho mtu yeweza kutenda ili kuufurahisha mwili wake au kwa usawa kutimiza tamaa ya mwili jaribio hili la tamaa ya mwili ndilo ambalo shetani alimletea yesu pia kama vile neno la mungu linavyotwambia kwenye kitabu hicho cha mathayo sura ya nne, ya aya a na aya hiyo ya tatu, kwa maneno yafuatayo akafunga siku mchana na usiku mwisho akaona njaa mjaribu akamjia akamwambia ukiwa ndiwe mwana wa mungu amuru kwamba mawe haya yawe mikate hili ambalo shetani alilomjaribu bwana nalo halikuwa gumu kwake kutenda kama ilivyo wazi kristo katika huduma yake aliwalisha watu mara 20 waliokuwa zaidi ya 50 kwa mikate na samaki ila kwa mjaribu huyu kumjaribu kwa njia hiyo alitaka kumfanya kristo atende hilo ambalo lingeonekana kwamba anatumia uwezo wake ili kutimiza haja za mwili wake ndugu yangu majaribu kama haya bado yapo na wala hakuna yeyote ambaye iwaweza kuyaepuka ila htwaweza kuyashinda kama vile kristo alivyoshinda unaposoma habari za hawa neno la mungu lasema kwamba alipoona kuwa lile tunda la faa kwa chakula alilitwaa akala na alitenda hilo ambalo hakuruhusiwa ili ajifurahishe katika tamaa ya mwili wake jambo ambalo limeleta matatizo chungu nzima katika maisha ya mwanadamu na hili mwenzangu ndilo ambalo twaendelea kuona likitendeka katika maisha ya watu wengi kwa sababu ya tamaa ya mwili watu wamefanya hayo ambayo ni ya aibu tena ya kuchukiza sio wanadamu tu bali hata kumchukiza na mungu rafiki yangu unalo jukumu ambalo ni lazima kwako nalo ni kwamba jiepushe na tamaa ya mwili ukimwi umewaua wengi kwa sababu ya tamaa watu wameua kwa sababu ya tamaa nyumba zimevunjika kwa sababu ya tamaa na mengi zaidi ambayo hatuwezi kuyanena lakini ni dhahiri katika kizazi chetu kwamba yametendeka kwa sababu ya tamaa je ndugu yangu ndani ya moyo wako kuna nini utafanya nini kwa habari hizi subiri tu nawe utapata jibu lako kadiri ya vile ambavyo twaendelea kujifunza kutoka kwenye neno hili la mungu jambo la pili ambalo neno la mungu latuagiza tujiepushe nalo ni tamaa ya macho hili najua mwenzangu ni hilo ambalo humpata kila mmoja wetu wakati mmoja au mwingine nataka kukukumbusha kwamba hawa alipokuwa kwenye lile bustani la edeni neno la mungu latwambia kwamba matunda ya ule mti ulikuwa wa kupendeza macho yake yani alimvutia toka hapo alipokuwa na kumfanya amtende mungu dhambi jaribio hili ambalo hawa alijaribiwa kwalo ndilo ambalo kristo alijaribiwa pia alipoonyeshwa taifa na falme zote za ulimwenguni na yule mjaribu ambaye alimwahidi kwamba atampa iwapo atamwabudu hasa jambo ambalo hawa aliahidiwa ni kupata hekima au kuwa kama mungu kutokana na hali hiyo ya kutotii napenda ufahamu hili kwamba katika kila hali lolote ambalo shetani huwajaribu nalo watu mara nyingi huwa ni hilo ambalo laonekana kuwa nzuri tena la ajabu lakini mwisho wake kama vile ambavyo imekuwa siku zote ni majuto hili nalo pia twahitaji kujitahadhari kwalo maana tunayo macho na ni lazima kuyaona baadhi ya mambo ambayo yatatuvutia ila swali ni hili je utavutwa na hayo mambo au utashinda kisha kuna hili ambalo ni la mwisho ambalo mungu yiwataka tujitahadhari nalo katika maisha yetu nalo ni kiburi cha uzima je kiburi cha uzima ni nini ili tuelewe hili hebu tena tumrudie hawa na hilo alilolitenda kwenye neno la mungu katika kitabu hicho cha mwanzo sura ya tatu twaona kwamba hawa alipotazama lile tunda aliliona kuwa laweza kumfanya awe na hekima au kuwa kama mungu akiyajua mabaya na mema kwa jinsi hiyo kiburi cha uzima ni hali hiyo ya kujiinua juu ya elimu ambayo mungu amekupa au kwa usawa elimu ya kristo kristo elimu ya kristolussha kwamba sote ambao tu waumini ni mwili mmoja lakini kiburi cha uzima chasema kwamba sisi ambayo twashiriki kwenye sehemu hii ni bora kuliko wale ambao wanashiriki kwenye sehemu nyingine naam kiburi hicho cha uzima chaendelea kusema kwamba kabila langu ni bora kuliko kabila lile na rangi yangu ya ngozi ni bora kuliko rangi nyinginezo na watu wale hawawezi kuokoka isipokuwa kabila hili letu hayo ni baadhi ya yale ambayo msikilizaji yanaonyesha waziwazi kwamba ni kiburi cha uzima ambacho kimo katika moyo wa yule anayewaza mambo kama yale iwapo hiyo ndiyo hali yako basi fahamu kwamba unayo hicho kiburi cha uzima na hilo ndilo ambalo mungu anatuambia kwamba ni lazima tujiepushe nayo swali lako katika ili msikilizaji huenda ni jinsi ambayo utajiepusha na mambo kama haya mambo haya ambayo yaonyesha kwamba mtu akiwa nayo upendo wa baba haumo ndani yake basi kwa hili elewa kwamba hakuna sehemu nyingine yoyote ambayo waweza kupata jibu au suluhisho kuhusw aya mambo ambayo neno la mungu latwambia kwamba tusiwe nayo suluhisho la hili ndugu yangu walipata katika neno la mungu hasa katika kile kitabu cha mathayo sura ya nne, ya aya hiyo hadi ambayo yatuonyesha jinsi tunavyofaa kukabili sumu hiyo iliyomo duniani unaposoma kwenye sehemu hiyo kila mara mjaribu alipomjaribu yesu jibu la yesu lilikuwa hivi imeandikwa yesu hakuwa na wakati wa kufikiri atamjibu vipi mjaribu bali alikuwa nalo neno la mungu tayari kabisa moyoni mwake kukabiliana na huyo mjaribu viwavyo mtume paulo kwenye kitabu cha uefeso asema kwamba neno la mungu ni upanga wa roho upanga huo wa roho mwenzangu ndiyo ambao wahitaji kuhutumia katika maisha yako daima kwa kuwa mjaribu hanabudi kuja kwako kila mara ili atafute njia ya kukuangusha kama ilivyokuwa kwa adamu na hawa tumia neno la mungu kila saa nawe utakuwa salama hii ikiwa na maana kwamba ni lazima uchukue muda wako na kusoma neno hili kusudi ufahamu ni jinsi gani ambayo utakabiliana na majaribu ya kila namna bila shaka kwa kuishi na kutenda hayo ambayo neno la mungu la kuagiza ni lazima utakuwa mshindi na utapata ushindi siku zote7 tunapogeukia aya ya 17, katika kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana sura hiyo ya pili neno la mungu latupa sababu ya sisi kama watoto wa mungu kutoipenda dunia na hayo ambayo yamo ndani neno hilo lasema hivi na dunia inapita pamoja na tamaa zake bali yeye afanyaye mapenzi ya mungu adumu hata milele hili mwenzangu ni jambo ambalo ni kabisa kwetu kuelewa na kufahamu kwamba ni lazima katika kila njia na hali tujiepushe na hayo mabaya yaliyomo duniani na tamaa zake zote za pita wengi hufikiri kwamba wataishi milele lakini mwisho wao hutambua kwamba walijidanganya na maisha yao wameyaharibu katika hayo ambayo hawakufaa kutenda fikiria habari za ustaarabu na hali iliyokuwepwa wakati wa falme nyingi kama vile babeli misri uyunani rumi pamoja na mataifa mengineyo leo hii hali hiyo haipo tena na kuna siku hiyo ambayo yote ya dunia hii yatapita na kama kmmajvu yatokomeavyo kwenye upepo hivyo ndivyo itakavyokuwa katika fahari yake na tamaa yake lakini hao ambao wanatenda mapenzi ya mungu baba neno la mungu lasema kwamba watadumu milele milelejambo hili, hili litatendeka kwa msingi wa hilo ambalo wamelishikilia daima yani neno la mungu nao wakalitenda kumbuka kwamba yeyote anayetenda neno la mungu kama lilivyo huyo ndiye ambaye mungu atampenda na kuwa pamoja naye milele ahadi hii mwenzangu yaweza kuwa yako tu iwapo hili ambalo nakufunza sasa hivi utalishikilia sana katika maisha yako la sivyo kama ulimwengu na yote yaliomo yatakavyotokomea vivyo hivyo na wewe pia ni katika hali hiyo ya kuishi katika utii kwa neno hili ndipo utapata huo uzima wa milele na hivyo kudumu milele pamoja na mungu kama iliowazi msiklizaji wangu kama ilivyowazi msikilizaji wangu mvuto wa vitu hivyo vilivyomo katika dunia ni jambo ambalo kwa hakika hatuwezi tukasema kwamba ni rahisi kwa kila muumini na ni kwa sababu hiyo ndipo mtume yohana aliwataadharisha waumini kwa kuambia kwamba ni vyema kwao kuelewa mvuto huo na kujua kwamba hayo ni majaribu kwao kama vile yalivyo kwetu kama wao sisi pia tunahitaji kukumbuka mambo ambayo ni ya muhimu sana kwetu ni lazima tufahamu kwamba upendo kwa dunia ni dhihirisho kwamba hatuna pendo la mungu au kwa mungu baba yetu jambo hili huleta hali ya hukumu juu ya maisha yetu ambayo hasa siyo mapenzi ya mungu kwa ajili yetu na mwisho yote ambayo ni ya ulimwengu ni ya muda na hutuondosha mbali na huo ushirika wa karibu na mungu baba yetu naamini kwamba hilo siyo ambalo wataka kuona katika maisha yako maana kama ilivyo ni kumtegemea mungu katika kila njia ili uishi katika mapenzi yake usisahau mungu anakuangalia ili aone hilo ambalo utalichagua kwa kuwa iwa kupenda upeo na anakutakia mema siku zote maishani mwako kwa nini basi msikilizaji wangu usifanyie kazi hilo ambalo litadumu milele kuliko hilo ambalo ni la muda unayo njia ya kufanya hivyo na tayari nimekuonyesha hebu tutelemke kwenye aya ya18 kusudi tuweze kuona hilo ambalo neno la mungu liendelea neno hivi watoto ni wakati wa mwisho na kama vile mlivyosikia kwamba mpinga kristo iwaja hata sasa wapinga kristo wengi wamekwisha kuwapo kwa sababu hiyo twajua jua yakuwa ni wakati wa mwisho kwenye aya hii msikilizaji twampata mtume akiwaita watu wa mungu kuwa watoto ila jina hili yalina maana sawa na hilo ambalo lipo kwenye aya ya12 katika sura hii ya pili kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana kwenye aya hiyo ya12 jina ambalo latumika hapo ni jina la kijamii ambalo laonyesha upendo kwa hao wote ambao wamezaliwa kwenye nyumba yake mungu maana ya hili latokana na kiwango hicho ambacho ni tofauti kama vile tulivyoona habari za wale kina baba na vijana nam neno hili la hao walio watoto katika hali ya kiroho kwa kuwa kuna uwezekano wao kuangukia hayo ambayo ni ya dunia ambayo neno la mungu latwambia tujiepushe yani tamaa ya mwili tamaa ya macho na kiburi cha uzima yohana akinena na hawa wapendwa na sasa kwetu atufahamisha kwamba hizi ni siku za mwisho huenda wasema kwamba habari hizo za siku za mwisho tumezisikia kwa muda mrefu na mwisho huo haufiki lakini liwe liwalo ni wazi kwamba kwa kuwa twaishi katika nyakati hiyo ambayo mungu aendelea kuwaita watu toka ulimwenguni ni lazima tufahamu kwamba tupo katika siku hizo mwenzangu wafahamu vyema kwamba hakuna mtu aliye na hakikisho kuhusu kesho kwa hiyo ni vyema kujiandaa siku zote hasa kwa kumwamini huyo aliye na siku zote za sasa na hata za milele mikononi mwake naye jina lake ni yule ambaye alitufia pale msalabani yesu kristo mwana wa mungu aliye hai kwa habari ya wale ambao ni wapinga kristo tayari katika siku za mtume yohana walikuwa wamejitokeza wengi bali kwa taarifa yako kuna huyo ambaye taweza kusema kwamba ni mpinga kristo mkuu ambaye kujitokeza kwake ni katika siku hizo za mwisho labda swali ambalo tafaa kujiuliza ni hili je huyo mpinga kristo atakuwa katika hali gani je ni kristo wa uongo au ni adui ya kristo jibu la swali hili hatulipati popote ila katika maandiko kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura ile ya kwanza kuna hayo ambaye yametajwa kuhusu huyo mpinga kristo la msingi katika huyo mpinga kristo ni kwamba atakana uungu wa kristo hili ndilo twalipata kwenye waraka wa kwanza wa yohana sura ya aa o a2 pamoja na hili twamkumbuka bwana wetu yesu kristo akisema kwamba siku za mwisho watakuja makristo wengi wa uongo wakidai kwamba wao ni kristo na hata watawadanganya wengi tunapoendelea kwenye aya ya19 msikilizaji neno la mungu liendelea kwa kutwambia hivi kuhusu hao ambao ni wapinga kristo neno lasema hivi walitoka kwetu lakini hawakuwa wa kwetu maana kama wangelikuwa wakwetu wangelikaa pamoja nasi lakini walitoka ili wafunuliwe kwamba si wote walio wakwetu kulingana na maandiko haya wakubaliana nami kwamba jinsi ilivyokuwa katika siku hizo za yohana ndivyo ilivyo leo hii katika kizazi chetu siku hizo watu walitembea na hata kukiri kwamba wao ni wakristo walifanya mambo ambayo kwa nje yalionekana kwamba ni ya kristo lakini ndani yao hawakuwa na imani hata kidogo walikuwa wamebatizwa katika jina la baba na la mwana na la roho mtakatifu walikwenda katika kongamano la waumini na hata walishiriki katika meza ya bwana ila mtume yohana asema kwamba njia moja ya kujua iwapo kwa hakika mtu ni mmoja wa wana wa mungu ni iwapo ataondoka na kwenda njia yake au atakaa katika kongamano la waumini pamoja na hili ni kwamba ni lazima aishi kulingana na neno la mungu mtu asiye mwana wa mungu muda si muda huondoka katika njia hii ya kweli na na kujionyesha jinsi alivyo mwenyewe hasa kwa kurudi nyuma na kurudia hayo ambayo ni ya dunia kwenye kitabu cha petro wa pili sura hiyo ya pili aya ya22 aliyeoshwa na kisha akarudia tope msikilizaji kwenye biblia kuna nguruwe aliyeoshwa na kuna huyo mwana aliyekwenda hata kufikia kiwango cha kukaa miongoni mwa nguruwe nguruwe iliyorudi katika tope baada ya kuoshwa ni hiyo ambayo ilikuwa imepotea na ikaingia katika nyumba ya baba ikawa ni yenye kushika dini sana na kujitahidi ili kukaa katika hali hiyo lakini siku moja iliamua kwamba itainuka na kurudi kwa nyumba ya baba yake ambaye alikuwa amelala kwenye tope haikuwezekana hata kidogo kwa nguruwe huyo kukaa katika hali ya usafi kwani hapo hapakuwa nyumbani kwao ni kwa jinsi hiyo mwenzangu ndivyo ilivyo hawo ambao walikuwa kwetu lakini wakaondoka na kurudi katika ulimwengu kwa kuwa huko ndiko kwao najua kwamba neno hili ni gumu lakini wakubaliana nami kwamba ndilo ambalo hutendeka kila mara kuna wengi ambao hudai kwamba ni wakristo lakini sio wakristo hata kidogo kumbuka bwana wetu yesu kristo kwenye kile kitabu cha luka mtakatifu sura ya aya ya 22:21 alisema kwamba walakini tazama mkono wake yeye anayenisaliti upo hapa pamoja nami mezani sikia msikilizaji wangu hapo kwenye ibada ya kwanza ya meza ya bwana msaliti alikuwepo naye jina lake wamfahamu ni yuda iskariote ambaye alikuwa ni mmoja wa hawo wanafunzi wake waaminifu unapogeukia kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura hiyo ya 6 aya ya3 neno la mungu lanena maneno yafuatayo yesu akawajibu je sikuwachagua ninyi thenashara na mmoja wenu ni shetani ndugu yangu iwapo ungelikuwepo nyakati hizo ambazo kristo alikuwa akiishi na kutembea katika ulimwengu ungelimwangalia yuda na hakika hakufanana na jambo linginelo ila katika hali zote alikuwa ni mtume na pia alitenda kila kitu kama mitume alikuwa mmoja katika kundi na wala wenzake hawakumfahamu wala kujua kwamba ni mnafiki lakini hivyo ndivyo alivyokuwa kwa hivyo hili ambalo lipo kwenye neno hili la mungu ni lenye umuhimu sana hasa kwetu leo hii kama ilivyokuwa wakati huo ambapo yohana aliandika maneno haya kumbuka kwamba kristo akizungumza na nikodemo ambaye alikuwa ni mtu wa dini alimwambia kwamba mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuuona ufalme wa mbinguni naye yohana akasema kwamba walitoka kwetu lakini hawakuwa wa kwetu kwa hivyo ni wazi kwamba walionekana kama watoto wa mungu halisi lakini hawakuwa watoto wa mungu na hilo ambalo liliwafanya kujulikana ni ni neno la mungu mungu ambalo kila mtoto wa mungu ni lazima kulifuata hili rafiki yangu ni jambo ambalo ni lazima kutufanya kila mmoja wetu kujirudia katika moyo wake na kujiuliza iwapo kwa kweli tu sawa mbele zake mungu kwenda kanisani siyo jambo ambalo naweza kumsumbua mtu bali kuna huo uhusiano ambao ni wa kibinafsi na mungu ndiyo ambao mtu wafaa kuuangalia ni lazima uhusiano huo uwepo kwa njia ya mwana wake ambaye ni yesu kristo je msikilizaji habari gani wewe katika uhusiano wako na mungu umetubu dhambi zako na watembea katika njia hiyo ya neno hili je kuna huo ushahidi katika moyo wako kwamba umezaliwa mara ya pili au la je unalipenda neno la mungu na nawataka likuongoze siku zote je hili neno la mungu ni maji na mkate wako wa kila siku na kwa habari za wale ambao ni waumini je unawapenda maswali haya na mengineyo rafiki yangu ndiyo ambayo wafaa kujiuliza siku zote na neno la mungu latuuliza tufanye hivi ili hapo ambapo tumepungukiwa tumwombe atusaidie nam hapo ambapo umepungukiwa ni lazima wewe mwenyewe kuchukua hatua ya kumuuliza mungu akusaidie sasa langu mimi hapa ni kuomba pamoja nawe natuombe mungu tena baba mfalme nalibariki jina lako kwa kuwa wewe ndiwe mungu na wala hakuna kama wewe daima bwana twaona kwamba huchoki kutukumbusha hayo ambayo ni muhimu katika uhusiano wako pamoja nasi ila bwana twakiri kwamba kuna mengi ambayo tumepungukiwa kama watoto wako na kwa hiyo twaomba msaada wako ili utujazie upungufu wetu kwa neema yako hasa namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba utamsaidia katika kila sehemu ambayo anahitaji maishani mwake najua kwamba hili ndilo utalitenda kwa kuwa hayo ndiyo mapenzi yako kwetu sisi tulio watoto wako haya nimeomba kwa imani katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu men kwa kweli ndugu yangu haya ambayo tumejifunza leo ni yenye manufaa kwetu siku zote yatilie maanani na kumtegemea mungu kwa njia ya bwana yesu kristo ili uwezeshwe katika hayo ambayo ni magumu natazamia kuwa pamoja nawe kwenye kipindi kijacho ili tuendelee kujifunza zaidi kutoka kwenye neno hili la mungu hadi wakati huo neema ya mungu iwe na roho yako ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ndiyo msikilizaji wangu neno ni lazima aliendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno radio sanduku la posta postani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea