chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo leo tuangazie kwa mema na mabaya katika kitabu cha mathayo mlango wa 19: wa 5 tunasoma kuwa kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamaye ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja ndoa ni hali ambapo mwanamke hapati kile anachotarajia na mume hatarajii anachopata alisema mtaalamu mmoja ila katika akili timamu kuna ukweli fulani katika hilo kwa kuwa maisha huchanua kila siku mnaposimama katika mimbara ya ndoa kutazamana machoni na mioyo ikiwaka kwa furaha na hamo na kusema kwa mema au mabaya hata hivyo ni wachache walio na ufahamu wa uzito wa maneno hayo kinachokosekana katika ndoa ya watu wengi ni kujitolea ambako kuna nguvu kuliko changamoto zinazoibuka katika barabara ya maisha mke wangu si mtu yule niliyemwoa alilalama wakati mmoja mfanya biashara aliyefanikiwa sana akipinga ukweli kuwa ameongeza uzito kuliko wakati walipofunga ndoa kwa upole nikamjibu kuwa hata yeye hakwa mme ambaye mkewe aliolewa kwake nikijaribu sana kutotaja nywele zake zinazoendelea kuwa nyembamba sana na laini ya kiunoni mwake inayozidi kuwa kubwa ilikuwa imebadili sana jinsi alivyoonekana la hukujua kilichokuwa kwenye barabara hiyo wakati mliposema mtakuwepo kwa ajili ya mwingine kwa mema au mabaya ila mungu alifahamu na ukweli kuwa aliweka wazi mpango wake kuwa mtu atamwacha babake na mamake na kuwepo kwa ajili ya mkewe hadi kifo kiwatenge unamaana kuwa anaweza wapa neema mnayotaka kukuwa pamoja kuwepo kwa ajili ya mmoja na mwingine na ikilazimu kumbeba mwingine katika nyakati za udhaifu na ugumu kuheshimu maneno ya kwa mema au mabaya kunaleta usalama wa kujua kuwa mwenzio atakuwa upande wako haijalishi ni vyema kuwa baadhi ya vitu vinajulikana tu kwa mungu ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and an hope for tomorrow kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 72233 ne moja mbili kumbuka na sufuri saba mbili mbili tatu tatu moja nne moja mbili