jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela y omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffriy wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana karibu Zaji katika somo letu la leo oimani yangu kwamba bwana amekuwa pamoja nawe na kwamba umeendelea kuuona ukuu wake maishani mwako hasa kwa kuzingatia yale ambayo anaendelea kutufunza kutoka kwenye kitabu hiki cha yakobo kumbuka kwamba tupo kwenye sura ya tatu sura ambayo hasa yatufundisha jinsi ya ambavyo mungu huijaribu imani yetu kutokana na vile ambavyo twatumia ulimi wetu karibu kwenye somo letu siku hii ya leo ambalo latoka kwenye aya ya aaya hadi ile aya ya nane. neno lake bwana kwenye sehemu hii yasema hivi kwenye aya ya tano na 56 vivyo hivyo ulimi nao ni kiungo kidogo nao hujivuna majivuno makuu angalieni jinsi moto mdogo uwashavyo msitu mkubwa sana nao ulimi ni moto ule ulimwengu wa uovu ule ulimi umewekwa katika viungo vyetu nao ndio uutiao mwili wote unajisi huuasha moto mfulizo wa maumbile nao huwashwa moto na jehanamu rafiki msikilizaji nina uhakika kwamba hili ambalo mtume yakobo ananena kuhusu ni jambo ambalo walitambua wazi kabisa na pia ni jambo ambalo ni kweli lisilohitaji maelezo zaidi lakini kwa kuwa neno lake bwana la tunenea hapa ni vyema kuliangalia jambo hili maana mtume anatumia moto kama mfano wa ulimi na jinsi ambavyo ulimi waweza kuyaharibu mambo mengi tazama kwenye aya hiyo ya a anasema kwamba angalieni jinsi moto mdogo huashavyo msitu mkubwa na kisha anaendelea kwa kuongezea kwenye aya ya yas kwa kusema kwamba ule ulimi ni moto ule yaani ulimwengu wa uovu ambao upo katika viungo vyetu kwa mujibu wa haya ambayo tuayasoma hapa ni vyema kwetu kufahamu kuwa kama vile cheche za moto huasha moto na ukawa mkubwa sana na kusababisha hasara kubwa mno hivyo ndivyo ambavyo ulimi waweza kufanya wakati ambapo ulimi umezuuliwa ulimi huo huwa ni wa baraka kabisa maana katika kunena hilo ambalo litatoka katika kinywa cha huyo anenaye litakuwa ni la baraka kwa kila mmoja anayesikia anayesikiadugumsikilizaji pasipo kuzuia ulimi hasara ambayo yaweza kupatikana ni kubwa mno maana kutokana na mazungumzo ya watu watu wamepigana jamii zimevunjika na mambo mabaya yametendeka kwa sababu ya kiungo hicho kidogo kiitwacho ulimit aya ya18 neno lake bwana latuambia yafuatayo kuhusu habari za ulimi sikia neno la sema hivi kuna anenaye bila kufikiri kama kuchoma kwa upanga bali ulimi wa mwenye haki ni afya ndugu msikilizaji hivyo ndivyo ilivyo kwa yeyote anayenena kwa kufikiri pamoja na yule anayesikiza huyo anayenena maneno yale ambayo yanatokana na unyofu wa moyo hivyo ndivyo ambavyo wewe kama mtoto wa mungu wahitaji kuwa ni lazima yote ambayo unayanena yawe ni maneno ambayo yana afya kwa kuwa wewe umefanyika haki kwa imani katika yesu kristo mwana wa mungu aliye hai ningelipenda ufahamu kwamba ndugu msikilizaji kwamba wewe katika hali yako jinsi ulivyo wewe ni bwana wa hilo neno ambalo hujalinena lakini neno lolote ambalo umelinena hilo neno huwa ni bwana wako iwapo haujasema lolote basi hauwezi ukawajibika kwa lolote lile lakini iwapo umesema jambo lolote basi hilo ambalo umelinena ndilo ambalo la kuhukumu katika haya ndugu yangu ningelipenda kukuambia kwamba iwapo ulimi wako waweza kuteleza na kusema hilo ambalo haukutarajia waweza kupata madhara makubwa mno kumbuka kwamba ulimi wake simoni petro ndiyo uliomsaliti pamoja na kumkana yesu kristo kwamba hamjui lakini katika siku hiyo ya pentekoste mambo yalikuwa ni tofauti kabisa je ni nani ambaye mungu alimtumia ili kunena ilikuwa ni huo ulimi ambao ulitumika kumkana ulimi ambao baadaye ulitubu ulimi wa huyo mtu aitwaye simoni petro ulimi ndugu msikilizaji unaweza kuutumia ili uwe ni baraka katika maisha yako uwe ni uponyaji au uwe ni laana na uharibifu wako na kama vile moto uwakavyo katika msitu ndugu msikilizaji na kuchoma msitu mkubwa sana hivyo ndivyo ulimi waweza kuwa ulimi waweza kuharibu kanisa waweza kuharibu jamii waweza kuharibu mji na hata waweza kuharibu na kuchoma taifa nzima kwa sababu hiyo nitakusihi ndugu yangu uwe na huo ulimi ambao ni wa mwenye haki ulimi ambao unaleta afya kati ya wale ambao wanasikia kusudi watu wa mungu wabarikiwe na kuendelea kumtazamia huyo mungu ambaye amewabariki katika maisha yao kumbuka kwamba ndugu msikilizaji wewe una wajibu wa kufanya hili ambalo nanena maana wewe ndiwe ambaye unanisikia sasa hivi ili kwamba katika kunena yale ambayo yanafaa mungu aweze kukubariki na aweze kuwabariki wale ambao watasikia hayo maneno ambayo wayanena tunapogeukia aya ya7 neno lake bwana naendelea kwa kutwambia hivi maana kila aina ya wanyama na ya ndege na ya vitambaavyo na ya vitu vilivyomo baharini vinafugika navyo na vimekwisha kufugwa na wanadamu bali ulimi hakuna awezaye kuufuga ni uovu usiotulia umejaa sumu iletayo mauti. maneno haya ambayo neno la mungu uuatambia hapa ni maneno ambayo ni ya kweli kabisa kwamba wanyama wote wa mwituni wanaweza kufundishwa na watulie kabisa hata wale ambao twafahamu kwamba ni wakali kwelikweli kweli. simba na chui wamekwisha fugwa na watu lakini huyo mtu ambaye iwaweza kufuga wanyama wale huenda hana njia ya kufuga mnyama mdogo ambaye yuko katika pango kule nyuma ya meno ambaye hawezi kutulia hata kidogo huyo mnyama siyo mwingine msikilizaji bali ni yule mnyama aitwaye ulimi njia moja ya kumtuliza ni kumwachilia mikononi mwa yule aliyemuumba naye akiwa katika mwili wa mtu ambaye amekwisha mpokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wake huyo basi ataweza kumtuliza ni jambo la kufurahisha kuona kwamba neno la mungu kwenye kitabu cha warumi sura ya1: aya ya yasema ya ya kwamba kwa sababu ukimkiri yesu kwa kinywa chako ya kuwa ni bwana na kuamini moyoni mwako ya kuwa mungu alimfufua katika wafu utaokoka maandiko haya ambayo tumeyasoma kwenye kitabu cha warumi msikilizaji ni kama mfano wa ule wimbo ambao huimbwa na watu wawili na hapa hasa nina maana ya ulimi pamoja na na moyo ni lazima iwe sambamba moja na nyingine mkumbuke bwana yesu kristo akinena na wanafunzi wake alisema kwamba kutokana na wingi wa moyo basi hivyo ndivyo kinywa hunena maandiko hayo wayapata kwenye kile kitabu cha mathayo sura sraa12 ndugu msikilizaji kile ambacho kimo ndani ya moyo wako ni lazima kitatoka nje hauwezi ukakizuia maana ulimi ni lazima kuimba wimbo ambao moyo unauimba liposa neno hilo la kwamba mtu akiamini katika moyo wake na kukiri kwa kinywa chake kwamba mungu alimfufua kristo kutoka katika wafu huyo basi ataokolewa mpendwa msikilizaji kile ambacho kiko ndani ya kisima cha moyo wako ni lazima kitatoka nje na kila mtu ataona hicho kwa hivyo ni vyema kuangalia na kujichunguza katika moyo wako upate kujiuliza ni kipi hicho ambacho kii katika moyo wako maana hilo ambalo lipo ndani ya moyo wako ndilo ambalo utalinena wakati wowote wa ule iwe unataka kulinena hilo au la kwa sababu ndugu msikilizaji ulimi ni kama vile chombo ambacho chatumika kuleta vyote ambavyo vimo ndani ya moyo wa mwanadamu muulize bwana aguze moyo wako pamoja na kuguza mdomo wako ili kwamba chochote unachokinena kiwe ni kile ambacho kitamletea sifa na utukufu usisahau kwamba unapolitia neno lake bwana katika moyo wako basi kile ambacho kitakuwa kikitoka ni neno lake bwana neno ambalo litakuwa la kujenga na kuinua wale wote ambao wanakusikiliza mpendwa roho wake mungu atakusaidia ili kwamba haya ambayo toyanena hapa yaweze kutendeka maishani mwako maana najua kwamba hilo ndilo ambalo unalitamani litendeke maishani mwako na kwa kuwa ni mapenzi yake mungu jambo hilo litendeke maishani mwako usiwe na wasiwasi bali mwombe mungu akusaidie naye atakusaidia lakini ni lazima kwako kuchukua hatua ya kwanza ya kulisoma neno lake bwana na kuamua katika moyo wako kwamba utatenda kulingana na neno hilo iwe ni katika matendo au katika maneno nayo na sehemu ambayo imebakia mungu ataitenda maana yeye ni mungu ambaye huwasaidia watoto wake tunapogeukia aya ya91 na kumi, kwa mujibu wa hili ambalo lahusu ulimi neno lake bwana latuambia hivi kwa huo twamhimidi mungu baba yetu na kwa huo twa walaani wanadamu waliofanywa kwa mfano wa mungu katika kinywa kile kile hutoka baraka na laana ndugu zangu za haifai mambo haya kuwa hivyo kwa kweli rafiki msikilizaji jambo hili ambalo yakobo anatunenea ni jambo ambalo latendeka miongoni mwetu kwa ulimi twaweza kumsifu mungu na pia twawalaani wanadamu waliofanywa kwa mfano wa mungu ulimi kama vile nilivyosema hapo awali ulimi ndiyo jambo ambalo lamtofautisha mwanadamu kutoka kwa mnyama wamfanya mwanadamu kutolingana na mnyama hata kidogo waonyesha kwamba mwanadamu yuko juu ya wanyama mtu anaweza kuzungumza na mtu mwingine na tena anaweza kuzungumza na mungu wakati mtu anaimba kama malaika siku hiyo ya maabada na katikati ya wiki anazungumza kama shetani mtu huyo kwa kweli kabisa biblia haikubaliani naye nayo yamuita kuwa yeye ni mnafiki kwa hivyo ulimi unaweza kubariki na pia unaweza kulaani jambo ambalo neno la mungu lasema kwamba halifai kuwa hivyo hata kidogo bwana wetu yesu kristo alisema kwamba kilicho ndani ya moyo ndicho ambacho hupitia kinywani na ndicho ambacho humfanya mtu kuwa najisi ndugu msikilizaji ni vyema ujiangalie wewe mwenyewe na uchunguze maisha yako iwapo kwa hakika kutoka kwenye kinywa chako wambariki mungu na kumuimidi na huku wa walaani wanadamu ambao wameumbwa kwa mfano wa mungu kumbuka kwamba kwa ufunua wa roho wa mungu yakobo anasema kwamba jambo hilo halifai kuwa hivyo hata kidogo anaendelea kwenye aya ya1112 na mbili, akifafanua jambo hili kwa kusema hivi je chemichemi katika jicho moja hutoa maji matamu na maji machungu ndugu zangu je mtini waweza kuzaa zeituni au mzabibu kuzaa tini kadhalika chemichemi haiwezi kutoa maji chumvi na maji matamu sijui kama ndugu msikilizaji umewahi kuona sehemu yoyote ile ambayo chemichemi yatoa maji ya chumvi na maji matamu hakuna hata kidogo popote ambapo wapata chemichemi maji hayo ni lazima kuwa maji ya chumvi au ni maji matamu haiwezi ikawa kwamba maji ya chumvi na maji matamu yanatoka kwenye sehemu moja jambo hili ambalo twaliona hapa hasa la muhusu mwanadamu katika viumbe vyote mwanadamu amekuwa ni wa kushangaza maana mwanadamu ana nyuso mbili mawazo mawili na pia ulimi ambao umegawanyika kuwili anaweza kusema mazuri pamoja na mabaya anaweza kubariki na kulani lakini hapa duniani kama vile nimetajia hapo awali hakuna kisima chochote kile ambacho chaweza kutoa maji ambayo ni matamu na maji yaliyo na chumvi la hasha hilo ni jambo ambalo haliwezekani wala huwezi ukapata maji masafi pamoja na maji machafu pamoja kwenye kisima kimoja ni kama vile ambavyo mti huzaa matunda ambayo yanalingana na aina ya huo mti hauwezi ukaenda kuchuma machungwa kwenye mwembe haiwezekani hata kidogo na tena kuhusiana na mambo ya ulimi twaona kwamba ulimi unaweza kudhihirisha usahihi wa imani kwa kuwa ulimi ndiyo hukiri hilo ambalo limo katika moyo wa mwanadamu mpendwa msikilizaji ni vyema kwako kujiangalia na kujichunguza iwapo wewe wafanya hayo ambayo hayahitajiki kutendeka ni lazima yale ambayo unayanena yawe ni mambo ambayo yanabariki moyo wa mwanadamu pamoja na kulitukuza jina lake mwenyezi mungu maana pasipokufanya hivyo wewe utaitwa kuwa ni mnafiki ndugu yangu hatuna nafasi ya kuwalaani watu wa mungu hatuna nafasi ya kuwashusha watu wa mungu bali tuna nafasi nzuri kabisa kutokana na hilo ambalo kristo ameliweka mioyoni mwetu yaani upendo na neema kuweza kuwaletea watu hawa maana ulimwengu hauna habari yoyote ile kuhusu upendo au neema ndugu msikilizaji hili ni jambo ambalo lafaa kutendeka katika maisha yako tunapogeukia aya ya kminatatu neno lake bwana laendelea kutuambia hivi nani aliye na hekima na ufahamu kwenu na aonyeshe kazi zake kwa mwenendo wake mzuri katika upole wa hekima ulimi ndugu msikilizaji kama vile nilisema hapo awali waweza kudhihirisha usahihi wa imani unaweza kutoa ushuhuda kuhusu mambo ya mungu na pia unaweza kunena mambo ya hekima lakini hapa yakobo anatwambia kwamba nani aliye na hekima na ufahamu kwetu basi huyo ambaye ana hekima na ufahamu ni lazima aonyeshe kazi yake kwa mwenendo wake mzuri katika upole wa hekima kisha kwenye aya ya1 anaendelea kwa kusema hivi lakini mkiwa na wivu wenye uchungu na ugomvi mioyoni mwenu msijisifu wala msiseme uongo juu ya kweli hili ambalo neno lake bwana la tunaenea hapa ndugu msikilizaji hasa ni kuhusu ndimi mbili ulimi ule wa mtu ambaye ni muumini lakini ni mpumbavu na yule muumini ambaye ni mwenye hekima ambaye anatumia ulimi wake kwa hekima ukweli wa mambo ni kwamba ndugu yangu ulimi ambao hauja tiwa lijamu usioweza kuzuiliwa ni ulimi ambao huzua maswali katika mawazo ya watu wengine iwapo mtu ambaye ananena ni mtoto wa mungu au siye mtoto wa mungu hauwezi kunishawishi au kunifanya kuamini kwamba ndugu msikilizaji muumini ambaye ni dhahiri kabisa yoweza kulaani siku sita katika wiki na kisha siku ya jumapili au siku ya maabada kuingia na kwimba kwenye kwaya na hata kutoa ushuhuda muumini ambaye amekomaa hawezi kunena maneno machafu na kisha siku hiyo ambayo ni ya maabada kwenda kufundisha watoto kuhusu jinsi ambavyo wanafaa kuishi kwa kumpendeza mungu na kunena habari za upendo wake yesu kumbuka kwamba neno lake mungu latuambia hapa kwamba iwapo wivu uchungu na ugomvi utakwepo katika mioyo yetu basi tutakuwa tukisema uongo juu ya kweli na kama vile unavyofahamu ndugu yangu ulimi unaodanganya ni ulimi ambao unamkana bwana yesu kristo katikati ya juma kutokana na vile ambavyo unanena je unapokuwa miongoni mwa watu wengine mazungumuzo na yale ambayo unayanena ni vipi watu hao wana ushuhuda kwamba wewe ni mtoto wa mungu au wanashuku imani yako iwapo wewe basi utakuwa ukinena mambo ambayo si sawa mambo ambayo ni machafu hauna njia yoyote ya kuwambia wale watu kwamba wanahitaji kuyabadili maisha yao maana kutokana na maneno ambayo unanena nao na jinsi ambavyo unafanya mizaa isiyo na maana wao mara moja hufahamu kwamba wewe hauna lolote lile ambalo waweza kuwambia maana lolote ambalo walitenda au kulinena ni jambo ambalo litakutofautisha kati ya watu wa ulimwengu na watu ambao wamemwamini yesu kristo kati ya muumini na yule ambaye siyemuumini ni juu yako kuangalia maisha yako na kuyachunguza maneno yako ili ujue ni sehemu ipi ambayo umesimamia tunapoendelea kwenye aya ya15 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi kwa habari ya hekima hiyo hekima hiyo siyo ile ishukayo kutoka juu bali ni ya dunia ya tabia ya kibinadamu na shetani hili ambalo neno lake bwana natuambia la kwenye aya hii ni jambo ambalo ndugu yangu msikilizaji ningelipenda ulitilie maanani kabisa na kulitafakari viwavyo maana mtume yakobo anaweka mambo haya wazi kabisa kwamba popote ambapo kuna hali hiyo ya ugomvi na wivu pamoja na uchungu basi mambo hayo yote hayatokani na mungu hata kidogo bali ni ya hapa duniani tena ni ya kishetani ni vyema ujue hili jambo maana popote pale ambapo utakuwepo kutakuwepo na watu ambao wanapenda ugomvi pamoja na uchungu na wivu lakini wewe kama mtoto wa mungu jiepushe na mambo haya maana mambo haya ni ya kishetani ni vyema uwe na hekima ambayo inatoka kwake mungu hekima ambayo inatafuta kumjua mungu lakini siyo hekima hii ambayo neno lake bwana latuambia kwamba inatoka hapa duniani ambayo ni ya shetani tunapogeukia aya ya16 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi maana hapo palipo wivu na ugomvi ndipo palipo machafuko na kila tendo baya hili ambalo twalisoma hapa ndugu msikilizaji hasa lahusu huo ulimi ambao haujazuwiliwa ulimi ambao matokeo yake huwa ni ugomvi pamoja na wivu mambo ambayo huleta mchafuko na kila tendo baya unaposoma kwenye maandiko neno lake bwana lii wazi kabisa kwamba mungu sio mwanzilishi au mtendaji wa yale ambayo ni machafuko machafuko ambayo twayaona katika ulimwengu wa leo ni machafuko ambayo yanatokana na kazi ya ibilisi kwa kutumia kile kiungo kidogo yaani ulimi ambao umeleta taabu nyingi sana andiko hili msikilizaji ni andiko ambalo litatuunganisha na ile sura ambayo inafuatia ambapo mtume yakobo atatuelezea kinaga ubaga kuhusu hali ya kidunia au hali ya kibinadamu mpendwa msikilizaji kwenye aya ya17 neno lake bwana anaendelea kwa kutuambia hivi lakini hekima itokayo juu kwanza ni safi tena ni ya amani ya upole tayari kusikiliza maneno ya watu imejaa rehema na matunda mema haina fitina haina unafiki hekima hii ambayo neno lake bwana natwambia kwenye aya hii ni hekima ambayo inatoka kwake mungu hekima hii ndugu msikilizaji ndiyo ambayo wahitaji kuwa nayo hekima ambayo ni safi hii ina maana kwamba hekima hii haina mchanganyiko wowote ule wa mambo ambayo siyo masafi hii hekima ni safi katika hali zote unapoiangalia katika upande wote lile ambalo utaona ni usafi peke yake na kwa kuwa hii ni hekima ambayo inatoka kwake mungu mtume yakobo anatunenea kwa kutwambia kwamba hekima hiyo ni ya amani ni ya upole tayari kusikiliza maneno ya watu imejaa rehema na matunda mema haina fitina wala unafiki mpendwa msikilizaji hili ndilo ambalo linahitajika kuwa katika maisha yetu kama watoto wa mungu kwamba mambo haya yanapokuwa ndani yetu basi twafahamu kwamba hatujapotea njia bali tupo katika njia ya kweli njia ambayo ni ya kumfurahisha mungu lile ambalo laja moyoni mwangu ni hili je wewe unafitina moyoni mwako una unafiki huu tayari kusikiliza maneno ya watu au wewe wafikiri kwamba ndiwe wafahamu yote iwapo basi wewe huu katika tabaka hiyo lile ambalo ningependa ujue ni hili kwamba katika moyo wako wewe hauna hekima hiyo inayotoka juu maana hekima hiyo inayotoka juu neno lake bwana latwambia kwamba hii tayari kusikiliza maneno ya watu yani ina nafasi ya kukosolewa ina nafasi ya kuelewa mawazo ya mtu mwingine bila ya kujiinua au kujiona kwamba ni bora ndugu yangu haya ndiyo mambo ambayo wafaa kuyafahamu na kuyafuatilia katika maisha yako maana pasipokufanya hivyo hekima yako itakuwa na uhalakini tunapoendelea kwenye aya ya1 ambayo pia yatamatisha sura hii ya tatu neno lake bwana lasema hivi na tunda la haki hupandwa wa waaaakulingana na andiko hili twaona waziwazi kwamba haya ndiyo matunda ya imani ni lazima ndugu msikilizaji pawepo na haki kabla amani haijawa hakuna njia yoyote ile ambayo amani yaweza kupatikana mbele ya haki kuwepo mahali pale kuna siku ambayo inakuja kama vile mwandishi wa kitabu cha zaburi alivyonena ambapo amani na haki zitakumbatiana licha ya maandiko haya ya kunena kwa jinsi hiyo ni kweli kwamba haki na amani hata wakati huu hazijuani lakini kuna wakati huo ambapo unakuja ambapo haki na amani zitahusiana maana ni lazima mahali ambapo kuna haki hapo kuwepo na amani mpendwa lile ambalo ningependa kukufahamisha hapa ni kwamba mambo haya ambayo tumeyaona kwenye sura hii ya tatu ni mambo yanayotuhimiza kuenenda kwa jinsi ambavyo mungu anatuhitaji kuenenda la muhimu hapa ni kufahamu kwamba ni vyema ulimi wako uhutie lijamu au uuzuie kusudi kile ambacho kinachotoka kinywani mwako kiwe cha kubariki maisha ya watu wa mungu pamoja na hiyo unapokuwa na ulimi huo ambapo umezuiliwa kwa neno lake bwana wewe utakuwa na hekima hiyo inayotoka juu hekima ambayo watu wa mungu watabarikiwa wale ambao hawaja watabarikiwa kwayo pia kwa msingi huo basi kama mtoto wa mungu ni jukumu lako kuona kwamba yote haya ambayo umejifunza leo hii huyatilie maanani na kuyatenda maana utaona matokeo yake miongoni mwa watu wa mungu ambao unashiriki nao kutokana na hilo basi tutaomba pamoja ili kwamba mungu aweze kutusaidia maishani natuombe baba mfalme katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya mambo mema ambayo umezidi kutufunulia kuhusu kile ambacho chatupasa sisi kama watoto wako hasa kuhusiana na ulimi ni ombi langu kwamba katika maisha yetu utatusaidia ili kwamba neno lako liwe li jamu ya kuzuia ulimi wetu kunena yale ambayo yanahitajika kunena na yale ambayo bwana hayahitajiki kunenwa tusiyanene ni ombi langu pia kwamba ndugu yangu msikilizaji katika maisha yake utamwezesha kulisoma neno lako na kulitia moyoni mwake kusudi yale anayohitajika kuyatenda ayatende kulingana na neno lako kwamba katika yote hekima yako inayotoka juu iweze kutanda moyoni mwake asante bwana kwa kuwa najua kwamba haya ndiyo utakayomtendea maana tumeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu mn ndugu msikilizaji imekuwa ni baraka kubwa sana kuwa pamoja nawe hasa kwa wakati huu ambapo tumejifunza kuhusu ulimi tunza ulimi wako kwa kutumia neno lake bwana nawe utakuwa na hekima hiyo inayotoka juu na unapokuwa na hekima hiyo maisha yako yatakuwa ni yenye raha katika kristo maana utajua jinsi ya kuishi na pia wale ambao watakuwa karibu nawe watabarikiwa kutokana na jinsi unavyoishi hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho na kutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu katika kutenda haya ambayo tumejifunza ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ni matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza masuali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2154 moja, moja, nairobi kenya nakumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana neno litaendelea