na karibu ndugu msikilizaji kwenye kipindi cha leo niimani yangu kwamba bwana amekuwa pamoja nawe na zaidi ya yote umeendelea kuuona utukufu wake katika haya ambayo tumekuwa tukijifunza twaendelea na somo letu kwenye kitabu hiki cha waibrania sura ya 9 huku tukianza somo letu kwenye aya ya yap hadi ile aya ya 24 jambo ambalo napenda ufahamu ni kwamba bado twaendelea kuzingatia ubora wa hema ile mpya kuliko ile hema ya zamani zamanina kumbuka kwamba tunaposema habari za hema twanena habari ya sehemu ya ibada au maabada ambapo wale wana wa israeli walimhudumia mungu au kutoa dhabihu kwa ajili ya dhambi zao neno lake bwana hivi kwenye aya ya aa maana hema ilitengenezwa ile ya kwanza mlimo kuwa na kinara cha taa na meza na mikata ya uonyesho ndipo palipoitwa patakatifu kwa mujibu wa maandiko haya hema ambayo mwandishi ananena kuhusu ni hema ambayo mungu aliagiza musa kuiteneza kwa mfano ule ambao aliuona pale mlimani hema hiyo ambayo yaitwa mahali patakatifu ilikuwa na urefu wa futi45 upana na kimo chake ikiwa ni futi15 nayo iligawanywa sehemu mbili sehemu ya kwanza ambayo iliitwa mahali patakatifu iliyokuwa na vyombo kama vile kinara cha taa na meza na mikata ya uonyesho haya yote ndugu msikilizaji ni mambo ambayo kwa hakika yalikuwa na maana kabisa maana yalikuwa ni kivuli au mfano wa huduma yake yesu kristo neno lake mungu liendelea kutwambia afuatayo kwenye aya ya hadi hadia na nyuma ya pazia la pili ile hema iitwayo patakatifu pa patakatifu yenye chetezo cha dhahabu na sanduku la agano lililofunikwa kwa dhahabu pande zote mlimokuwa na kopo la dhahabu lenye ile mana na ile fimbo ya haruni iliyochipuka na vile vibao vya agano na juu yake makerubi ya utukufu yakikitia kivuli kiti cha rehema basi hatuna nafasi sasa ya kueleza habari ya vitu hivi kimoja kimoja kwa mujibu wa maandiko haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba sehemu hiyo iitwayo patakatifu pa patakatifu ilikuwa imegawanywa kwa kutumia pazia sehemu ambaye ni kuhani mkuu peke yake aliingia na humo pia kulikuwepo na vyombo vya aina fulani vyombo hivyo ambavyo vyajumuisha sanduku la agano ambayo ilitengenezwa kwa mti nayo na ikafunikwa na dhahabu pande zote mbili yani ndani na nje na juu yake pia ikafunikwa kwa dhahabu nayo na sehemu hiyo iliitwa kiti cha rehema jambo ambalo pia lilikuwepo pale ni kwamba kulikuwepo na hao makerubi ambao walitenezwa kwa dhahabu iliyo safi nao walikitia kivuli hicho kiti cha rehema nam ni hapa ndipo yule kuhani mkuu aliingia na kunyunyiza damu juu ya hicho kiti cha rehema kwa kuwa pasipo umwagikaji wa damu hamna ondoleo la dhambi neno la mungu liendelea kutwambia kwamba kulikuwepo na hiyo chetezo ya dhahabu ambayo pia jina lake lingine ni altari ya dhahabu ningelipenda ufahamu kwamba kuna mabadiliko ambayo yamefanyika kwenye sehemu hii twambiwa kwamba chetezo hiyo ya dhahabu ii katika mahali pale patakatifu pa patakatifu na siyo katika mahali patakatifu kwa nini hili limetendeka kwa jinsi hiyo ningelipenda ufahamu kwamba pazia hiyo ambayo ilikuwa ikigawanya mahali pale patakatifu na sehemu ya pili ambayo iitwayo patakatifu papatakatifu ilitenezwa kwa kitani safi kutoka misri na makerubi wakashonelewa humo nayo na hasa yanena kuhusu ule ubinadamu wa yesu kristo kristo alipokufa pale msalabani alipotoa uhai wake ile pazia ilikatika mara mbili na kwa pazia hiyo katika mara mbili jambo hilo lilaonyesha waziwazi kwamba njia ya kwenda kwake mungu ilikuwa wazi kabisa kwa kuwa kristo alikuwa ameifanya njia hiyo ndiposa unaposoma kwenye kile kitabu cha yohana sura ya14 yesu kristo anasema kwamba hakuna mtu yeyote iwaweza kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye pazia ile ilipasuka mara mbili siku ile ili kwamba wewe pamoja nami tuweze kuingia uweponi mwake mungu ila kwa habari ya chetezo ya dhahabu ni vyema tufahamu jinsi ambavyo hali ilivyokuwa hapo awali katika siku hiyo kuu ya utakaso aruni alichukua damu ili kwamba aweze kuinyinyiza juu ya kiti cha rehema akiwa na chetezo hilo ambalo lilijaa kaa la moto na pia manukato au uvumba ukiwa juu yake na kuingia katika sehemu hiyo yani patakatifu pa patakatifu kile ambacho hasa alikuwa akifanya ni kwamba alikuwa akihamisha ile chetezo ya dhahabu na kuingiza ndani nam naye alikuwa na manukato juu yake au uvumba ndani yake na akaingia mle ndani yani sehemu hiyo ya pili na kisha akatoka nje hili ni jambo ambalo alilifanya mwaka baada ya mwaka ndugu msikilizaji lakini wewe pamoja nami tuna huyo kuhani mkuu ambaye pia ni mwombezi wetu ambaye siku zote yu katika hema hiyo ambayo ni ya kweli akitufanyia maombezi na maombi yake husikiwa tunapotazama kwenye aya hiyo neno la mungu unatwambia pia kwamba katika lile sanduku la agano kulikuwepo na kopo la dhahabu lenye ile mana kama vile unavyokumbuka vyema kabisa msikilizaji mana ni chakula ambacho wana wa israeli walikula huko jangwani chakula ambacho kilitoka kwake mungu nacho hicho chakula kiliwapa uzima jangwani kama vile pia kilinena kuhusu huduma yake yesu kristo maana yesu kristo ndiye ambaye huwalisha watu wake tena jambo lingine ni kwamba yesu kristo alisema kwamba yeye ndiye mkate wa uzima unaotoka kwa mungu ili kwamba yeyote anayehula ule mkate apate uzima wa milele yeye ndiye anayetulisha kwa neno lake maana yeye ndiye ule mkate wa uzima na iwapo wahitaji kula mkate wa uzima basi wajua sehemu ya kuipata maana ni neno lake mungu neno hili ambalo ni mungu mwenyewe na si mwingine bali ni bwana yesu kristo kwa mujibu wa kitabu kile cha yohana kwa mujibu wa injili sure ya yohana sura ya aya ya hadi ile aya ya kuminatano. pamoja na hiyo kulikuwepo na ile fimbo ya haruni iliyochipuka hasa jambo hili wafahamu kwamba ile fimbo hapo awali ilikuwa imekufa hamkuwa na uzima ndani yake na vivyo hivyo twaona kwamba yesu kristo alikufa na akafufuka kwa hivyo fimbo hiyo ilikuwa ikinena au ilikuwa ni mfano wa jinsi ambavyo kristo atakufa na baadaye kufufuka neno hilo pia latwambia kuhusu vile vibao vya agano na, vibao vile kama vile unavyofahamu vilikuwa ni vibao ambavyo juu yake viliandikwa zile amri 10 navyo vyaonyesha jinsi ambavyo kristo alikuja na kutii amri zile zote na wala hakuna moja ambayo aliivunja neno hilo pia latwambia kwamba hatuna wakati hasa wa kunena kuhusu vitu hivi kimoja kimoja jambo ambalo lipo hapa ni kwamba mwandishi anasema kwamba hana wakati wa kunena kuhusu mambo haya moja kwa moja yaani vitu hivyo vilivyo katika hema kwa kuwa kile ambacho anazingatia sana ni kuhusu ibada pamoja na makuhani hilo ndilo ambalo anahusika nalo ibada iliyo ya kweli na jinsi ambavyo twahitaji sita neno la mungu latwambia hivi basi vitu hivi vikisha kutengenezwa hivyo makuhani huingia katika hema hiyo ya kwanza daima wakiyatimiza mambo ya ibada hili ambalo twaona kwenye aya hii ya i ni neno ambalo linaonyesha kwamba kazi ambayo makuhani walikuwa wakifanya hawangeliweza kuimaliza iwapo walifanya leo pia kesho watafanya hivyo mtondo na mtondo goo watafanya hivyo hivyo naam kwa akika hili ni jambo ambalo lilibadilika na kuwa desturi ya kawaida jambo ambalo halikuwa likiwagusa mioyo yao kwa lugha nyingine ndugu msikilizaji lile ambalo watu hawo walikuwa wakifanya halingeweza kufikilia malengo lengo ambalo lilikuwa hasa kuwaleta watu wa mungu ili wamkaribia na kumwabudu katika kweli na roho tunaponena habari za kumwabudu mungu katika kweli haina maana ya ibada zilizopangwa zikapangika na utaratibu ambao huendelea katika maabada mengi la hasha bali kile ambacho twanena hasa ni kuhusu ibada iliyo kamili ibada ambayo yakubalika ibada ambayo yamsogeza yule anayeabudu katika uwepo wake mungu ili kwamba aweze kumwabudu hilo ndilo ambalo napenda ufahamu kwamba ile ibada ambayo unamfanyia mungu iwapo ni ibada ambayo itakuwa ni dhahiri ibada iliyokweli basi ibada hiyo itakuongoza ili uweze kumfanyia mungu kazi na ninaposema kwamba utamfanyia mungu kazi nina maana ya wewe mahali ambapo upo iwe ni katika ofisi yako iwe ni katika shamba lako mahali popote pale ambapo upo fahamu kwamba lolote ambalo wafanya hilo ni ibada kwake mungu hii ni kwa mujibu wa kile kitabu cha warumi sura ya12 aya ile ya kwanza ambayo yasema hivi basi ndugu zangu na nawasihi kwa huruma zake mungu itoweni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yenu yenye maana kwa mujibu wa maandiko hayo ni wazi kwamba kile ambacho unachokifanya kwa mwili wako ni lazima kiwe ni ibada kwake mungu lolote unalolifanya fahamu kwamba haulifanyi tu bali unafanya likiwa ni ibada kwake mungu usidharau lolote ambalo unafanya msikilizaji maana hilo ambalo unalifanya ni ibada kwake mungu iwapo mwili wako tayari utakuwa umeutoa kwake mungu kwa kuwa kwako kwa kwa wewe muumini mwili huo ni hekalu yake roho mtakatifu na roho mtakatifu yaishi msikilizaji neno lake mungu liendelea kutwambia afuatayo katika sura hii ya tisa ya hiki kitabu cha wibrania nalo neno lasema hivi lakini katika hema hiyo ya pili kuhani mkuu huingia peke yake mara moja kila mwaka wala si pasipo damu atoayo kwa ajili ya nafsi yake na kwa dhambi za kutojua za hao watu kwa mujibu wa maandiko haya ambayo tumeasoma rafiki msikilizaji neno hili hasa lanena kuhusu siku hiyo kuu siku ya utakaso hii ilikuwa ni siku kuu sana kwa lile taifa la israeli maana katika siku hiyo yule kuhani mkuu aliingia patakatifu pa patakatifu kwa niaba ya taifa nzima na kwa msingi huo basi baada ya yeye kufanya jambo hili taifa lilikubalika kwa mwaka mwingine mmoja lakini kuhani wetu mkuu ambaye ameingia mahali patakatifu pa patakatifu yaani katika uwepo ule wa mungu yeye ameingia na wala hajatoka nje naye ataendelea kuwepo huko muda wote ambao bado tupo hapa ulimwenguni iwapo kuna siku ambayo atatoka atatoka kwa kuwa anakuja kutuchukua sisi tulio wake maana sisi tu mwili wake na sehemu ambayo yupo ndipo ambapo yuahitaji tuwepo kuhani wetu mkuu ambaye ni yesu kristo ameingia patakatifu pa patakatifu kwa niaba yetu naye yupo kule hata siku hii ya leo kwa ajili yetu na kwa hili ndugu msikilizaji twaona kwamba kuhani wetu ni mkuu kuliko yule kuhani ambaye aliingia mara moja tu kila mwaka na wala hakukaa bali aliondoka kwa haraka kisha tunapogeukia aya ya nane ndugu msikilizaji neno lake bwana liendelea kutwambia maneno yafuatayo roho mtakatifu akionyesha neno hili ya kwamba njia ya kupangia patakatifu ilikuwa haijadhihirishwa bado hapo hema ya kwanza ilipokuwa ingali ikisimama kwa mujibu wa haya ambayo twyasoma ni wazi kwamba lile ambalo la neno hapa ni kuhusu ule mfano ambao ulikuwa ukionyesha jinsi ya kuingia katika uwepo wake mungu lakini njia hiyo haikuwa imedhihirishwa maana hema ya kwanza bado ilikuwa imesimama kwa kuwa ile pazia ilikuwa bado yawazuia watu wasiingie mbele zake mungu kwenye aya ya na 1 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi ambayo ndiyo mfano wa wakati huu uliopo sasa wakati huwo sadaka na dhabihu zinazotolewa zisizoweza kwa jinsi ya dhambi kumkamilisha mtu aabuduye kwa kuwa ni sheria za jinsi ya mwili tu vyakula na vinywaji na kutawadha kwingine kwingine zilizoamuriwa hata wakati wa matengenezo mapya katika haya ambayo twasoma ndugu msikilizaji twaona kwamba yeyote ambaye alitumia njia hiyo ya zamani hainge aliwezekana kumkamilisha huyo aabuduye kwa njia hiyo watu wale ambao walikuja kuabudu wao waliingia tu katika nyuwa na kuleta dhabiu zao mahali pale na zaidi ya hapo ndugu msikilizaji ibada hizo au matambiko yale yalikuwa yametolewa tu kwa muda mfupi ndiposa twaona kwamba ndugu msikilizaji yesu kristo alimleta mungu kwetu maana anasema kwamba hakuna mtu awezaye kwenda kwa baba ila kwa njia ya yeye hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha yohana sura ya aya ile ya 16 ndugu yangu hasa hili ambalo twalitajia hapa ndilo ibada ya hakika ibada ambayo yaongoza mtu kufanya ibada kwake mungu au kumfanyia kazi tunapoingia uweponi mwake mungu hakutakuwepwa na shida yoyote ile ya kumwabudu na hata kumtumikia kwa maisha yetu kwa kifupi ndugu msikilizaji napenda kurudia yale ambayo tumenena hasa kuhusu ule udhaifu wa hema ya hapa ulimwenguni na ubora wa ile hema iliyojuu mbinguni jambo la kwanza ni kwamba hema hiyo ilikuwa hapa ulimwenguni ilikuwa ni hema ya kidunia nayo ilitenezwa kwa vitu vya hapa duniani na jambo la pili ni kwamba hema hiyo ilikuwa ni mfano wa ile hema iliyokamili hema ya kweli iliyoko mbinguni nalo jambo la tatu ni kwamba watu wasio makuhani hawangeliweza kuingia katika hema hiyo lakini wewe pamoja nami siku hii ya leo sisi sote ni makuhani nasi na twaweza kumfikia mungu kwa njia ya yesu kristo ambaye ni njia kweli na uzima njia ya kwenda kwa baba jambo la nne nalo ni kwamba ile hema iliyokwepa hapa ulimwenguni ilikuwa ni ya muda lakini hema ambayo bwana yesu kristo ni mhuduma kwayo ni hema ambayo imetenezwa huko juu mbinguni si kwa mikono ya wanadamu bali kwa mkono wa bwana na jambo la tano ambalo ni la mwisho ni kuhusu yale yaliyokuwa yakiendelea pale kwenye hema hiyo yani dhabihu zilizotolewa mahali pale hazingi yaliweza kwa jinsi ya dhambi kumkamilisha mtu aabuduye kwa sababu hiyo basi hema hiyo ambayo ilikuwa hapa duniani haikuwa bora bali hema ambayo iko juu mbinguni ndiyo bora kabisa maana yeyote ambaye anamwamini yesu kristo huyo anakamilishwa na dhambi zake zinasamehewa tunapogeukia aya ya1 twaingia kwenye kipengele kingine ambacho chanena kuhusu ubora wa ile dhabihu neno la mungu lasema hivi lakini kristo akiisha kuja aliye kuhani mkuu wa mambo mema yatakayokuwapo kwa hema iliyokubwa na kamilifu zaidi isiyofanyika kwa mikono maana yake isiyo ya ulimwengu huu mara moja ndugu msikilizaji hapa twapata kwamba yesu kristo ni muhuduma wa ile hema ya kweli hema ambayo ni kamilifu zaidi ikiwa na maana pia kwamba lolote ambalo lafanyika katika hema hiyo ni kamilifu hiyo ni pamoja na dhabihu ambayo ilitolewa humo kwenye aya ya12 neno la mungu lasema hivi wala si kwa damu ya mbuzi na ndama bali kwa damu yake mwenyewe aliingia mara moja tu katika patakatifu akiisha kupata ukombozi wa milele nalibariki jina la bwana ndugu msikilizaji kwa maandiko haya maana neno hili linatuambia kwamba yeye hakuingia kwa damu ya nyama na mbuzi bali aliingia kwa damu yake mwenyewe na kama kuhani akatoa damu hiyo kama sadaka au dhabihu ili kwamba wewe pamoja nami tupate ukombozi wale makuhani wa kiisraeli wao waliingia mara kwa mara katika ile hema ili kutoa dhabihu na matokeo yake yalikuwa ni ya muda tu kwa kuwa iliwabidi kufanya hivyo mara kwa mara jambo hili lafanya ile dhabihu ya yesu kristo kuwa ni yenye mamlaka na yenye umuhimu mkubwa kabisa maana ya tukumbusha kwamba siyo maisha ya yesu kristo ndiyo ambayo yaokoa bali ni kile kifo chake na ile damu aliyoitoa katika hema hiyo ya kweli Kamilifu, kwenye aya ya 13 na 1 neno lake mungu laendelea kwa kutwambia hivi kwa maana ikiwa damu ya mbuzi na mafahali na majivu ya ndama ya ng'ombe walivyonyunyuziwa wenye uchafu hutakasa hata kuhusafisha mwili basi si zaidi damu yake kristo ambaye kwamba kwa roho wa milele alijitoa nafsi yake kwa mungu kuwa sadaka isiyo na mawaa itawasafisha dhamiri zenu na matendo mafu mpate kumwabudu mungu aliye hai ndugu msikilizaji damu ya yesu kristo ni damu yenye nguvu maana damu hiyo yaweza kusafisha dhamiri hata mtu akawa safi bila kuhukumiwa ndani yake hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo twaliona kwenye kile kitabu cha yohana wa kwanza kwanza sura ya ua a79 ya ambayo yasema hivi bali tukienenda nuruni kama yeye alivyo katika nuru twashirikiana sisi kwa sisi na damu yake yesu mwana wake yatusafisha dhambi zote tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wahaki hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote ndugu msikilizaji waona jinsi ambavyo neno lake mungu lanena kuhusu damu yake yesu damu ya yesu yatusafisha sio kwamba yausafisha mwili bali husafisha dhamiri tunaweza kupumzika kabisa katika mioyo yetu tukijua kwamba hakika dhambi zetu zote zimekwisha ondolewa au kusamehewa neno lake mungu laendelea kutwambia hivi kwenye aya ya15 na kwa sababu hii ni mjumbe wa agano jipya ili mauti ikiisha kufanyika kwa kukomboa makosa yaliyokuwa chini ya agano la kwanza ao walioitwa waipokee ahadi ya urithi wa milele ndugu msikilizaji neno la mungu laanza kwa kunena kwamba kwa sababu hii yesu kristo ni mjumbe wa agano jipya na ndani yake ndimo mambo yote huunganishwa maana wale waliokuwepo wakati wa agano la kale waliokolewa au kufanyika warithi wa uzima wa milele maana walitazamia kuja kwa kristo ili ailete hiyo sadaka na dhabihu ambayo itawakomboa kikamilifu hii ni kusema kwamba kristo alikufa kwa ajili ya dhambi za watu wote kutoka kwa adamu hadi wakati wake alipotundikwa msalabani na kutokea wakati huo wewe pamoja nami kwenda kwake kwa imani ili aya ya kumi na sita na kumi na saba neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi maana agano la urithi lilipo lazima iwepo mauti yake aliyelifanya kwa maana agano la urithi lina nguvu palipotukia kufa kwa mtu kwa kuwa halina nguvu kabisa akiwa yu hai yeye aliyelifanya kwa mujibu wa haya ambayo twayasoma hapa rafiki msikilizaji agano ina nguvu tu wakati ambapo huyo aliyelifanya agano lile tayari amekufa na haya maneno ni ya kutufahamisha kwamba wakati ambapo kristo alikufa kifo chake kilikuwa kifo cha mapatano au kifo cha agano alipokufa damu yake ilimwagika ili kwamba iwe sahihi ya sisi kusamehewa kutokana na makosa yetu na dhambi zote ambazo zilikuwa zimefanyika hapo awali na yeyote ambaye anaamini anapokea huo wokovu ambao ni wa milele neno laendelea kutwambia hivi kwenye aya ya 18 hadi 22. kwa hiyo hata lile la kwanza halikuanzwa pasipo damu maana kila amri ilipokwishwa kuneno na muswa kwa hawo watu wote kama ilivyoamuru sheria aliitoa damu ya ndama na ya mbuzi pamoja na maji na sufu nyekundu na hisopo akanyunyuzia kitabu chenyewe na watu wote akisema hii ni damu ya agano mliyoamriwa na mungu na ile hema nayo na vyombo vyote vya ibada alivinyunyuzia damu vivyo hivyo na katika torati karibu vitu vyote husafishwa kwa damu na pasipo kumwaga damu hakuna ondoleo maandiko haya ndugu msikilizaji ni maandiko ambayo yoaonyesha waziwazi kwamba pasipo kuwepo na umwagikaji wa damu hapakuwepo na ondoleo la dhambi kwa vyovyote vile tunapoendelea kwenye aya ya2 neno lake mungu la munu hivi basi ilikuwa sharti na kala za mambo yaliyo mbinguni zisafishwe kwa hizo lakini mambo ya mbinguni yenyewe ya yasafishwe kwa dhabihu zilizo bora kuliko hizo nam ilikuwa ni lazima kwamba vyombo hata vya mbinguni visafishwe ndugu msikilizaji damu ya mbuzi na ndama haingeweza kumwaga kule mbinguni ila damu ya yesu kristo peke yake ndiyo ambayo iliruhusiwa kuingia mbinguni maana hivyo ndivyo ambavyo mungu alikuwa amekusudia tunapoangalia kwenye aya ili 2 neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia hivi kwa sababu kristo hakuingia katika patakatifu palipofanyika kwa mikono ndiyo mfano wa patakatifu halisi bali aliingia mbinguni hasa aonekane sasa usoni pa mungu kwa ajili yetu hili ambalo twaliona hapa ndugu msikilizaji mwandishi hasa ananena kuhusu hiyo hema ambayo ilikuwepo hapa ulimwenguni iliyokuwa tu ni mfano akile ambacho ni halisi kabisa kule juu mbinguni nam alikufa hapa ulimwenguni kwa ajili yetu ili apate kutuokoa naye anaishi juu mbinguni ili kutudumisha katika uokovu kama vile inavyoandikwa kwenye sehemu hii ya maandiko rafiki msikilizaji sidhani kwamba kuna sehemu nyingine yoyote ile ambayo ungelipenda kuwakilishwa isipokuwa sehemu hii ambayo tayari neno la mungu linatuambia kwamba yesu kristo yupo ili aonekane usoni pake mungu kwa ajili yetu je utamtaka nani mwingine akuwakilishe mbele zake mungu heri yesu kristo akuwakilishe maana yeye ndiye ambaye mungu alimtoa ili awe mwakilishi wako mkombozi wako mwokozi wako na pia awe mfalme wako na zaidi ya yote kuhani wako mkuu ambaye anakufanyia maombezi siku zote nitaomba pamoja nawe maana hilo ndilo ambalo ni jambo nzuri letu kufanya kwa wakati huu natuombe mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya mambo mazuri mambo mema ambayo umetufundisha siku hii ya leo kwamba yesu kristo yu usoni pako daima kwa ajili yetu niombi langu kwamba ndugu yangu msikilizaji ataendelea kubarikiwa anapoendelea kukutazamia wewe katika mwana wako yesu kristo kwa nguvu za roho mtakatifu ambaye umemtuma ili atuongoze katika kweli yote haya ninaomba nikiamini kwamba utayatenda maana nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amn rafiki msikilizaji kwa hakika lile ambalo tumejifunza leo hii ni jambo la kututia moyo kabisa maana twafahamu kwamba kristo alikufa hapa ulimwenguni ili atuokoe na anaishi mbinguni ili aendelee kutudumisha katika wokovu na isitoshe yu usoni pake mungu kwa ajili yetu ndugu yangu ka ndani yake kristo maana wewe nimbarikiwa hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mungu awe pamoja nawe mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha ja neno transworld radio sanduku la posta ni 24 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni wrcoke nimengojea barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea