ni tumaini langu kwamba mwokozi bwana wetu yesu kristo amezidi kumimina baraka zake juu ya maisha yako na kwamba katika yote umeendelea kuuona mkono wake mungu ukiwa pamoja nawe ndugu msikilizaji ni furaha yangu kukutana tena pamoja nawe siku hii ya leo hasa nikijua kwamba moyo wako huu wazi kabisa ili uweze kupokea neno hili la mungu ambalo latoka kwenye kitabu hiki cha webrania siku hii ya leo twaanza somo letu kwenye hiki kitabu cha webrania kwenye sura ya kwanza aya ile ya ya kwanza na ya pili katika sura hii ya kwanza wazo kuu ambalo tutakuwa tukilitazama ni kuhusu yesu kristo ambaye ni mkuu kuliko malaika pamoja na manabii wote sehemu ya kwanza kwenye kitabu hiki msikilizaji ni sehemu iliyo na mafundisho sura za kwanza km hasa zanena kumuhusu kristo kwamba yeye ni bora kuliko yale yote yaliyotendeka katika agano la kale na sehemu ya pili ambayo pia ni ya mwisho ni sehemu ambayo yahitaji utendaji yaani sehemu ambayo yaonyesha kwamba kristo alileta vile ambavyo ni bora na pia kufanya watu wafanye yale ambayo ni bora zaidi ningelipenda ufahamu kwamba kuna mpangilio ambao mtume paulo alifuata wakati alipokuwa akiandika nyaraka zake kwanza kabisa alianza na habari za mafundisho na kisha akaingia upande wa pili ambao ni wa kutekeleza mafundisho yale hiyo ndiyo sababu kwa maoni yangu kuna ushahidi mwingi sana kwamba paulo ndiye aliyeandika hiki kitabu cha waibrania hata hivyo hatuwezi tukaendelea kudumu mahali pale kuhusu mwandishi wa kitabu hiki lakini kile ambacho naweza nikasema ni kwamba hapa twahusika na neno la mungu neno ambalo roho mtakatifu ametupa sisi kwa sababu hiyo kama vile nilivyosema kwenye kipindi kilichopita ni roho mtakatifu ndiye mwandishi wa kitabu hiki mwandishi binadamu alikuwa tu ni chombo kilichotumiwa ni kama vile unaposhika kalamu na kutumia kuandika barua ile sio kalamu ndiyo ambayo inaandika lakini ni wewe ndiwe ambaye una mawazo na kila kitu ambacho kitaenda kwenye karatasi ile chatoka kwako na siyo kalamu hivyo ndivyo ambavyo ndugu msikilizaji mungu aliwatumia watu kuandika neno lake waraka huu kwa waibrania ndugu msikilizaji ni mojawapo ya wa nyaraka kuu sana tena yenye umuhimu ambayo twapata kwenye neno lake mungu kwa hivyo ni jukumu letu ndugu msikilizaji tunapoendelea kujifunza kutoka kwenye neno hili tufahamu kwamba haya ambayo twayasoma ni mambo ambayo yanenda sawasawa na neno lake bwana ambalo alinena na wanafunzi wake na pia kunena pamoja nasi kupitia kwa neno lake kwenye kile kitabu cha yohana sura ya ya suraa16:i1215 ambayo yatwambia maneno yafuatayo hata bado ni kali ninayo mengi ya kuwambia lakini yamuwezi kuyastaimili hivi sasa lakini yeye atakapokuja huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa maana hatanena kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake yeye atanitukuza mimi kwa kuwa atatwaa katika yaliyo yangu na kuwapasha habari na yote aliyonayo baba ni yangu kwa hiyo nalisema ya kwamba atatwaa katika yaliyo yangu na kuwapasheni habari ndugu msikilizaji maandiko haya ambayo tumeyasoma kwenye kitabu hiki cha yohana mtakatifu ni maandiko ambayo yatuonyesha waziwazi kwamba yale yote ambayo tutakuwa tukijifunza ndiyo ambayo roho mtakatifu wa mungu anahitaji tujifunze na na yale ambayo roho mtakatifu anatufunza ni yale ambayo yanatoka kwake kristo kwa hivyo ni jambo la muhimu tena ni busara kwetu kuyashikilia haya ambayo yanatoka kwenye neno hili kitabu hiki cha kufahamu kwamba waraka huu hasa uliandikiwa wale waibrania au wayahudi ambao walikuwa wameamini nao unasimama katikati ya nyakati mbili kulikuwepo na nyakati hiyo ya kuhusu sheria ambayo ilikuwa imefikia mwisho zile dhabihu katika hekalu ambazo zilikuwa na maana wakati ule kwa sasa hazikuwa na maana tena nam waraka huku waibrania uliandikiwa wale waibrania walioamini ijapokuwa mafundisho yaliyomo humu ni mafundisho ambayo yanakufaa wewe pamoja nami na kila mmoja ambaye amemwamini yesu kristo kwa hivyo hili ambalo twajifunza leo ina umuhimu sana kwako pamoja nami hata hivyo twahitaji kujua na kuweka katika mawazo yetu kwamba waraka huu kwa webraniya uliandikiwa kwa webraniya maana yale ambayo yananenwa humu ni mambo ambayo hasa yanawahusu waebrania hata hivyo kama vile nimekwambia ndugu msikilizaji yale ambayo twayapata kwenye kitabu hiki ni mambo ambayo yanatuhusu sote kama watoto wa mungu na ni mengi tutakayojifunza ambayo yatatutia moyo na kutuinua nafsi zetu kwa kuwa sote sisi ni watoto wake mungu kwa imani katika kristo yesu tunapogeukia sura ya kwanza ndugu msikilizaji aya ile ya kwanza twaingia kwenye kipengele cha kwanza au wazo kuu la kwanza ambalo lazingatia ukuu wa kristo kwa manabii wote neno lake bwana natuambia la hivi kwenye aya ya kwanza mungu ambaye alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi kama vile tumesoma andiko hilo ndugu msikilizaji tunaweza kuona kwamba kifungu hichi ambacho ndicho kifungu cha kwanza katika kitabu hiki chaanza na neno hilo mungu na hapa ndipo tunaona kwamba huo ndio msingi ambapo kitabu hiki kimejengwa juu yake katika kitabu hiki cha webrania sawasawa sawa na kile kitabu cha mwanzo kilivyo vitabu hivi viwili navizungumzii vikijaribu kueleza jinsi ambavyo mungu yuko linaweza kuwa ni jambo la kusikitisha kabisa ikiwa mtu hawezi kuangalia milima au kumwangalia binadamu mwenzake ufuo wa bahari au anga jinsi ilivyo na kutokana na hayo yote afahamu kwamba kuna mungu ambaye ni muumba neno la mungu katika zaburi ya 19: haya ya kwanza, lina haya ya kutambia mbingu za uhubiri utukufu wa mungu na anga la kazi ya mikono yake ikiwa ulimwengu ambao uliumbwa hauneni chochote kwako kuhusu mungu basi hali yako ya kufikiri ni lazima iwe na shida kubwa maandiko kwenye zaburi ya 14 ya aya ile kwanza mpumbavu amesema moyoni hakuna mungu wameharibu matendo yao na kuyafanya chukizo hakuna atendaye mema ndugu msikilizaji unapotazama ulimwengu wote jinsi ulivyo na mambo yote jinsi ambavyo yalivyo ni lazima ufahamu kwamba kwakika kuna huyo ambaye ni muumba na wala hauna haja ya kuelezewa alikuja jinsi gani akawamuumba kuna rubani mmoja wa ndege za juu au za kisayansi ambaye alikwenda hadi kwenye mwezi alipofika kwenye mwezi aliona maajabu aliona jinsi ambavyo anga ilivyo na kuona jinsi ambavyo ulimwengu ulivyo mzuri naye akasema kwamba kwa hakika ni mpumbavu tu ndiye iweweza kusema kwamba hakuna mungu huyo rubani alikuwa ni mmoja wa wale ambao walikuwa wakisema kwamba hakuna mungu lakini namshukuru mungu kwamba alipofika kule juu mungu alimwonyesha utukufu wake maana mbingu za hubiri utukufu wake mungu na anga la tangaza kazi ya mikono yake na kwa hivyo huyo ndugu akapata uokovu kwa njia hiyo hilo ndilo ambalo lipo unapotazama ulimwengu wote unapotazama hali jinsi ilivyo ni lazima ufahamu kwamba kwa hakika kuna mmoja ambaye ameumba haya yote naye siye mwingine bali ni huyo mungu mungu wa israeli jambo la pili ambalo twaliona kwenye aya hii ndugu msikilizaji ni kwamba mungu amenena na kwa kutambua kwamba mungu ni mwenye hekima na kwamba yeye amempa mwanadamu kiwango fulani cha hekima hiyo basi iwapo hatukuwa tayari kupokea ufunuo kutoka kwake hebu tusubiri ili tupokee ufunuo huo ila kile ambacho ningependa kusema ni kwamba ni jambo la kuaminika kwamba huyo aliyemuumba Angelituma ujumbe kwetu sisi na mrafiki yangu yeye amenena pamoja nasi na ufunuo ambao tumeupata ni kupitia neno hili lake ambalo amelivuvia pumzi yake kwenye aya ya kwanza a iki kitabu cha webrania neno la mungu laanza kwa hali hiyo ya kufahamu kwamba maneno haya ni yale ambayo yana pumzi yake mungu ufunuo ambao neno la mungu lanena hapa au lile ambalo mwandishi ananena hapa ni ufunuo unaohusu agano la kale kama vile tunavyoiona siku hii ya leo tunapoangalia ndugu yangu neno ili la mungu lasema kwamba alisema zamani na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi msisitizo uliopo hapa ni kwamba mungu alinena kupitia musa na kabla ya hapo alinena na ibrahimu na kisha baadaye twaona akimwambia daudi mfalme kwamba kutakuwepo na mfalme ambaye atazaliwa katika uzao wake ambaye atakuwa mwokozi nam daudi alipokuwa mzee alisema kwamba kulikwepo na mfalme atakayekuja atakayekuwa mwokozi wake mungu hakuwa amemwambia musa habari hizo na wala hakumwambia ibrahimu ni kweli kwamba mungu alimpa musa sheria hizo na kwamba israeli hawakuhitaji kuwa na mfalme wa kibinadamu kwa kuwa mungu ndiye aliyekuwa mfalme wao hata hivyo mungu kwa kujua moyo wa mwanadamu na katika wakati huo ambapo israeli walitaka kuwa kama mataifa yanayowazunguka mungu aliwapa mfalme wao mfalme aliyetoka katika kabila la benjamini aitwaye sauli licha ya hayo yote alitumia njia hiyo ili awaletee masiya ambaye ni mwokozi katika ulimwengu huu jambo hili ambalo twalisoma hapa kwenye aya ya kwanza latuonyesha kwamba mungu hakumwambia ibrahimu kweli yote lakini aliendelea kufunua kweli hiyo kadri ya vile ambavyo alikuwa akinena na watu tofauti jinsi miaka ilivyokuwa ikiendelea na utimilifu wa wakati ulipotimia mungu alimtuma hapa ulimwenguni kwa hivyo kutokana na haya yote ndugu msikilizaji twaona kwamba kuna hali hiyo ya kweli yake mungu kuendelea kutoka hatua moja hadi nyingine neno hilo la kwamba alinena na baba zetu katika manabii kwa sehemu nyingi na kwa njia nyingi hebu tutazame neno hilo kwa njia nyingi nam neno la mungu linaponena habari za njia nyingi lina maana kwamba mungu alitumia njia tofauti za kunena pamoja na watu wake kwa ibrahimu alinena naye kwa njia ya ndoto lakini musa alimpa sheria baadaye alinena na yoshua kwa kumpa ahadi alinena katika ndoto akanena pia kupitia kwa ile sheria alinena kupitia vifananisho na pia akanena kwa tamaduni ambazo aliwapa alinena kupitia historia na pia akanena kupitia mashairi au zile zaburi nam pia alinena kupitia unabii alitumia njia hizi tofauti kwa muda mrefu akitumia watu 45, kunena na kuandika neno hili kwa zaidi ya miaka 15 mwandishi wa kitabu hiki cha webrania anasema kwamba hili ni jambo ambalo ni vyema kwetu sisi kutambua na pia ni jambo la ajabu ndugu msikilizaji umewahi kufikiri kuhusu jambo hili kwamba kuna waandishi wengi katika kitabu hiki kiitwacho biblia ambacho chakifanya kuwa ni kitabu cha kipekee kuna watu wengi ambao wameandika vitabu lakini kila mmoja ndiye ambaye ameandika kitabu hicho kwa mfano kuna huyo mwandishi mashuhuri wa sanaa aitwaye shakespeare lakini ni yeye peke yake ndugu yangu ndiye aliyeandika vitabu vyake kwa upande mwingine mungu alitumia watu wengi sana kuandika biblia alitumia watu ambao walitoka katika sehemu tofauti na pia waliokuwa na uwezo tofauti mmoja kati yao ni simoni petro huyu ndugu yangu hakujua kiyunani na hata kama hivyo ndivyo ilivyo hatuna jinsi yoyote ya kumkashifu au kumlaumu maana mungu alimtumia jinsi mwandishi wa kitabu hiki cha waibrania ndugu msikilizaji yeye alikuwa na ujuzi huo wa kiyunani kama vile inavyojulikana naye mtume paulo aliyeandika kitabu cha wagalatia na kile kitabu cha wakorintho yeye alinena mambo ya kawaida yanayotuhusu siku baada ya nyingine alitumia lugha ya kawaida lugha ambayo ni ya moja kwa moja lakini kitabu hiki cha waibrania ndugu msikilizaji ni kitabu ambacho chaonyesha kwamba kwa hakika mungu watumia watu tofauti kwa njia tofauti kwa sababu tofauti ili kutumiliza kusudi lake pamoja na kuendeleza kweli yake ambayo yuwataka kila mwanadamu afahamu neno hili la mungu lafungua waraka huu kwa njia ya ajabu kwelikweli kweli. neno hilo laanza kwa kusema kwamba mungu nam hakuna lolote ambalo lajaribu kuwekwa mahali pale ili kuthibitisha kwamba mungu yupo iwapo wewe hauamini kwamba mungu yupo basi wewe ndiwe shida na wala shida si ya mungu kuna watu wengi ambao ni wasomi ambao wana shahada tofauti ambao husema kwamba mungu hayupo naam wazo langu ni hili je hawa ni kina nani hebu weka mawazo hayo madogo kando na mungu nayo na itakuwa wazi kwako kwa nini mungu haakupoteza muda wake kuthibitisha kwamba yeye yupo iwapo mtu yeyote atakwenda kwake mungu ni lazima kwanza mtu huyo aamini kwamba mungu yupo ndugu msikilizaji neno hilo ilaendelea kwa kutuambia kwamba alisema zamani na baba zetu hawa kina baba ni kina nani hawa kina baba ni ibrahimu isaka yakobo yoshua musa daudi isaya na wengineo hawa ndiyo kina baba ambao kwa hakika ndugu msikilizaji sio baba zangu hata kidogo na hata hawawezi kuwa ni baba yako labda tu iwe kwamba wewe ni myahudi ambaye waelewa kiswahili hapo ndipo twaweza kukutenga kwa hivyo aya hii hatuonyesha waziwazi kwamba kitabu hiki au waraka huu iliandikiwa wale wana uwezo wa kumwita ibrahimu isaka na yakobo kuwa ni baba zao hiyo ndio sababu ya jina la kitabu hiki kuitwa waibraniya hata hivyo yeye pia ni mungu wa mataifa pia na hilo ni jambo ambalo twamshukuru kwalo neno hilo latuambia kwamba alisema na baba zetu katika manabii nabii ndugu msikilizaji ni mtu ambaye ananena kwa niaba yake mungu na katika utaratibu wa kunena kwa niaba ya mungu ilikuwa ni lazima anene kuhusu yale ambayo yatakuwepo katika siku za usoni nam mungu alinena kupitia watu wengi kama hawa ambao walikuwa manabii nao walikuwa watu wa ajabu wenye ujumbe wa ajabu ilichukua wao wote kuandika haya yote ambayo twyapata katika agano la kale kwa hakika wao walifanya kile ambacho waliweza kwa uwezo wao na jinsi walivyofahamu kukifanya bora kwa kuwa walikuwa na ufunuo ambao haukuwa mkamilifu ndugu msikilizaji waweza kukumbuka kwenye kile kitabu cha danieli kwamba tuliona kuwa danieli hakuweza kuelewa yale yote ambayo mungu alikuwa akinena naye lakini hata hivyo kwenye waraka huu kwa webraniya twaona kwamba mungu alichukua hatua nyingine ya kunena pamoja na watu wake nalo na neno la mungu yafuatayo katika aya hii ya pili mwisho wa siku hizi amesema na sisi katika mwana aliyemweka kuwa mrithi wa yote tena kwa yeye aliufanya ulimwengu kwa mujibu wa andiko hili ndugu msikilizaji ni vyema tuweze kuona kwamba mungu amenena nasi kwa kupitia mwana wake nam mungu alinena kupitia watu wengine mungu akanena kupitia manabii lakini siku hizi zetu za mwisho mungu amenena na yeye ambaye alitoka katika mbingu aliyetoka uweponi mwake napenda kurudia jambo hili ndugu msikilizaji kwamba tunalo neno la mwisho ambalo latoka kwa mungu kwa ulimwengu huu katika yesu kristo kwa kusema kwamba amenena nasi katika siku hizi za mwisho neno hilo ni lenye umuhimu sana kwetu nalo lamaanisha kwamba yeye aliyenena kupitia manabii wa zamani katika zamani zile kwenye agano la kale ndiye anayenena na hawa waumini ambao ni waibraniya ndugu msikilizaji waweza kukumbuka kwamba baba alinena toka mbinguni kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya aya ile ya akisema hivi huyu ni mwanangu mpendwa ninayependezwa naye msikieni yeye na kwa kuwa mungu baba amenena neno la mwisho kupitia bwana yesu kristo basi hilo pia ndugu yangu ni neno la mwisho kwako wewe pamoja nami huyo mwana ndiye mmoja ambaye yuu mbele zetu neno hilo latuambia kwamba amesema na sisi katika mwana kwa hivyo jambo hili laonyesha waziwazi kwamba kristo ni mkuu kuliko wote walioandika agano la kale kwa kuwa ufunuo wote kuhusu mungu huu ndani yake yeye ndiye anayetimiliza agano la kale na yeye ndiye ambaye neno la mwisho la mwisho mungu kwa wanadamu siku hii ya leo kama vile kristo alivyosema wakati alipokuwa hapa ulimwenguni karibiya miaka 200 iliyopita alisema yafuatayo kwenye kile kitabu cha yohana sura ya, 16 ya 15. na yote aliyo nayo baba ni yangu kwa hiyo nalisema ya kwamba atatwaa katika yaliyo yangu na kuwapasheni habari na hapo ndipo tunaona ya kwamba roho wa mungu anaongea nasi kupitia yohana na yakobo na daktari luka paulo na petro na waandishi wengine wote katika agano jipya ambao wametupatia ufunuo uliokamili kutoka kwake mungu sasa ndugu yangu tayari tumeonyeshwa ukuu wake kristo kwa njia saba zilizo tofauti tofauti na kwa kweli kwa uwezo wetu sisi wenyewe kwa njia ya kibinadamu hatuwezi kuelewa kikamilifu juu ya uwezo huu huu ni uwezo ambao una kina kirefu zaidi na yafuatayo ndiyo mambo ambayo ndugu yangu yameushikilia uwezo huu jambo la kwanza ni utaratibu wa mambo yatakayokuja ambalo neno lasema hapa kwamba alimweka kuwa mrithi wa yote watna bwana yesu kristo ndiye mrithi wa mambo yote na nandiposa twaona kwenye kile kitabu cha yohana sura ya ya aya ile kwanza neno lake mungu latwambia hivi vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakukufanyika chochote kilichofanyika sasa vitu vyote vilivyoumbwa ni vyake kwa sababu yeye ndiye aliyeviumba vyote wakati ambapo bwana yesu alikuja hapa ulimwenguni alifanyika mwanadamu yeye alifanya miujizo ya kila aina alituliza mawimbi na alikuwa na uwezo wa kuwalisha watu 5 yeye bwana wetu alirudisha yale ambayo yalikuwa yamepotea kutokana na adamu bwana wetu atakuwa mrithi wa vitu vyote na tena twambiwa katika maandiko kwamba sisi tu warithi wake mungu katika kile kitabu cha warumi sura ya nane, ya aya ile na 17, ambayo yasema hivi roho mwenyewe hushuhudia pamoja na roho zetu ya kuwa sisi tu watoto wa mungu na kama tu watoto wa mungu basi tu warithi warithi wa mungu warithio pamoja na kristo ndugu msikilizaji jambo la pili ambalo latuonyesha ukuu wake bwana yesu kristo ni kuhusu neno hilo ambalo lasema kwamba na tena kwa yeye alihufanya ulimwengu watu wengi hufikiri kwamba maneno haya yanahusu ile hali ya kuumba vitu kama vile neno linavyonena kwenye kitabu cha mwanzo sura ya kwanza aya ile ya kwanza ambayo yasema hivi hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi lakini haya maneno zaidi yanazungumzia zaidi ya mungu kuwa muumba maneno haya yanatuonyesha kwamba mungu ana mpango kwa kila kitu ambacho kinaendelea hapa ulimwenguni na kwa kweli twaona kwamba sio kuumba tu aliumba bali na hata kuwa na kusudi kwa kila kitu alichokiweka hapa ulimwenguni rafiki msikilizaji habari hizi ambazo twanena hapa ndizo habari ambazo mungu alimfunulia yohana katika kile kitabu cha yohana sura ya aya ile ya kwanza hadi aya ile ya tano na kisha utasoma ile aya ya 1 neno la mungu lasema hivi hapo mwanzo kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu huyo mwanzo alikuwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika ndani yake ndimo ulimokuwa uzima nao ule uzima ulikuwa nuru ya watu nayo na nuru yangaa gizani wala giza alikuiweza ndugu msikilizaji kwenye aya ya1 neno la mungu lasema hivi naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli haya ambayo tunayasoma hapa yatuonyesha kwamba kristo ndiye mungu aliyeviumba vyote vinavyoonekana na visivyoonekana kwa hivyo yeye kuhakika ni mkuu kuliko manabii na kuliko malaika hili ndilo ambalo neno la mungu latwambia hasa kutoka kwenye kile kitabu cha mwanzo hadi kile kitabu cha ufunuo jambo hili unapolifahamu na unapolitia moyoni mwako litakuwa ni baraka katika maisha yako maana imani yako katika kristo haitakuwa ni imani iliyotupu bali ni imani iliyojengeka katika msingi uliyoimara mwamba uliyoimara ambaye ni yesu kristo nitaomba pamoja nawe sasa baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya ufunuo huu ambao huwaendelea kutufunulia kumuhusu kristo ambaye ni bora kuliko malaika na pia ni bora kuliko manabii bwana tazama wewe mwenyewe umemtuma kristo ili aweze kukudhihirisha kwetu nasi twaomba kwamba kadri ya vile ambavyo tutaendelea kujifunza mungu utatusaidia tuweze kuwa watu ambao tutaona kweli hii na kuitia katika moyo wetu pamoja na hiyo namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba katika haya tunayojifunza atakuwa na amani na zaidi ya yote kuhimizika moyoni mwake kwamba imani yake ni imani yenye dhawabu kuu imani ambayo haiwezi kumwahibisha hata siku moja asante bwana maana najua kwamba hili utamhakikishia kwa nguvu za roho mtakatifu na jinsi ambavyo ataendelea kulisoma neno lako naomba haya nikiamini katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu amen ndugu msikilizaji natazamia kuwa pamoja nawe ili tuweze kuendelea kuona jinsi ambavyo kristo ni mkuu kuliko malaika na jinsi alivyo mkuu kuliko manabii hadi kipindi kijacho tutakapoendelea kwenye somo letu mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ndiyo msikilizaji wangu neno ni lazima aliendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea