We'll <laughs> ni hali hiyo ya kutokuwa na usumbufu wa aina yoyoseii viposo la wanyiki vinaposikia visa ambavyo wau wameteswa wameumizwa vibaya matozi yayana budi kukudondoka hii ndiyo hali yetu kama wanadamu na kwa sababu hiyo huwa ni vigumu kwetu kufahamu kwamba katika mateso hayo mungu ana kusudi lake maalum ambalo analitekeleza hasa uliyemwamini bwana yesu ni vyema kwako kuyatazama yote yaliyo mateso kama njia ya mungu kukuinua na kukuweka kwenye kiwango tofauti na jinsi ambavyo ulikuwa hapo awali sijui ungelifikiria ni lipi hilo ambalo ungelipenda mungu akuinue kwalo najua kwamba ni mengi ambayo watarajia kutoka kwake ila leo kuna jambo ambalo nina uhakika kwamba ungelipenda litendeke maishani mwako zaidi ya vinginevyo hasa lenyewe likiwa ni huo utii kwake mungu kwa taarifa yako utii hu msikilizaji hauji tu hivyo kwa kuwa katika mpango wa mungu mateso ndiyo huzaa huo utii mara nyingi naam hili ndilo somo letu la leo ambalo latoka kwenye sura ya n kwanzia aya ya kwanza hadi ile aya ya nne. lile ambalo mtume petro atatujulisha kwenye sehemu hii ni kwamba kuna hatari hiyo ya kupokea kila baraka maishani kana kwamba ni haki yetu hali ikiwa kwa jinsi hiyo basi mara nyingi mioyo yetu inakosa shukrani na wala hatuyadhamini tena maisha ambayo mungu ametupa je mwenzangu maisha yako yana udhamani upi machoni pako elewa kwamba mungu huyaruhusu mateso kumpata mtoto wake kwa kuwa anataka kumtenga na dhambi pamoja na hali hiyo ambayo yaweza kumuongoza hata kudunisha uthamani wa maisha yake ni katika tanuru ya maisha ndipo msikilizaji utapata ufahamu kwa jinsi maisha yako yalivyo na thamani hili ndilo ambalo daudi mfalme alitambua alipoandika ile zaburi ya 66 ya 1 akisema kwamba kwa maana umetupima ee mungu umetujaribu inavyojaribiwa fedha iwapo wafahamu jinsi ambavyo fedha hujaribiwa basi wafahamu kile ambacho daudi ananena kuhusu Rafiki yangu, mungu huwaachilia watoto wake kupitia katika tanuri ya majaribio na mateso kwa kusudi la kuwavuta kwake na hasa kuleta hilo ambalo ni la thamana sana nayo na ni utii kwa neno lake na amri zake aya ya kwanza ndugu msikilizaji neno lake bwana aayakanz hivi basi kwa kuwa kristo aliteswa katika mwili wake ninyi nanyi jivikeni silaha ya nia ile ile kwa maana yeye aliyeteswa katika mwili ameachana na dhambi andiko ili msikilizaji laungana na ile aya ya18 kwenye sura ya at ambapo neno la mungu lasema kwamba kwa maana kristo naye aliteswa mara moja kwa ajili ya dhambi mwenye haki kwa ajili ya wasio haki ili atulete kwa mungu mwili wake akauawa bali roho yake akahuwishwa andiko hili latukumbusha hali ya kristo na jinsi alivyokuwa katika mwili na hayo mateso aliyoyapata yesu alipokufa pale msalabani uhusiano wake na dhambi za wanadamu ulikoma hapo sababu ikiwa kwamba alilipia gharama ya ukombozi wetu niposa kwenye aya ya 24, sura ya sura pili katika kitabu hiki cha petro wa kwanza neno lake bwana la tuambia kwamba yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya haki na kwa kupigwa kwake mliponywa mtume petro anasema kwamba kristo alikufa ili azichukue dhambi za walimwengu jambo hili analitaja mara tatu katika kitabu hiki hiyo ni kwenye sura ya aya ya 21 na sura hii ya ya aya rafiki yangu kristo alichukua sehemu ambayo ilikuwa imetengwa kwa ajili yako na kwa ajili yangu nayo na ilikuwa ni kwenye ule msalaba lengo na madhumuni ya yeye kufanya jambo hili ni kwamba unapomwamini basi utapokea huo uzima ambao ni wa milele fahamu hili kristo atakaporudi tena harudi tena ili kuwaokoa wanadamu maana harudi tena ili afe kwa ajili ya dhambi zetu bali arudi kuuhukumu ulimwengu na kuutawala atarudi na utukufu na uwezo mwingi kwa mtume petro kutwambia jambo hili kwamba tujivike silaha ya nia ile ile hasa lile ambalo ananena kuhusu ni kwamba tuwe na niya hiyo ambayo yamaanisha na yenye kuchukua hatua kwa hilo ambalo imeamua au umeamua mtume paulo anatumia neno hili alipokuwa akinena na wale wapendwa katika ule mji wa filipi akiwaambia yafuataye kwenye kitabu cha wafilipi aya ya yaa alisema hivi iweni na niya hiyo hiyo ndani yenu ambayo ili ndani ya kristo yesu huenda swali lako la mara moja ndugu msikilizaji ni hiyo ambayo kristo alikuwa nayo ilikuwa ya namna gani hebu nikusomee kidogo tena kwenye kitabu iki cha wafilipi tukiendelea kwenye aya ya6 tuone jinsi ambavyo niya yake yesu kristo ilivyokuwa neno la mungu lasema hivi ambaye yeye mwanzo alikuwa yu namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatoa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti na mauti ya msalaba kwa hiyo tena mungu alimwadhimisha mno akamkirimia jina lile lipitalo kila jina ili kwa jina la yesu kila goti lipigwe la vitu vya mbinguni na vya duniani na vya chini ya nchi na kila ulimi ukiri ya kuwa yesu kristo ni bwana kwa utukufu wa mungu baba maandiko hayo ambayo tumeyasoma ni maandiko yanayotuonyesha jinsi ambavyo kristo alikuwa na nia tofauti kumbuka kwamba kristo alitoka juu lakini alijinyenyekeza na kuweza kutenda hayo ambayo ni mapenzi ya mungu licha ya kwamba ilimbidi hata afe kwa ajili ya kumpendeza mungu hilo ndilo ambalo hasa mtume petro anatuambia usisahau ndugu yangu wakati ambapo barua hii au kitabu hiki kilikuwa kikiandikwa kile ambacho kilikuwa kikifanyika wakati huo ni kwamba wakristo walikuwa wanauawa walikuwa wanadhulumiwa kwa sababu ya imani yao kwa hivyo ilikuwa ni lazima huyu mtume kuweza kuwahimiza watu wa mungu na kuwaambia wawe na nia hiyo licha ya kuwa walikuwa wakidhulumiwa kwa kila njia lakini niya hiyo ambayo kristo alikuwa nayo ya kumpendeza mungu vivyo ndivyo ambavyo walihitaji wawe na nia kama hiyo ndugu msikilizaji neno hilo laendelea kwa kutwambia kwamba yule aliyeteswa katika mwili huyo ameachana na dhambi kwa mtume kunena jambo hili hasa alikuwa na maana ya nini naamini kwamba lile ambalo neno la mungu latufundisha hapa ni kuwa mungu atatumia mateso na majaribu kusudi akuweke mbali na dhambi hili lnajua ni kitu ambacho una ujuzi wayo na kwa kuwa hivyo ndivyo ilivyo jambo la muhimu ambalo lipo hapa ni kwamba kwa msingi wa hilo ambalo limetendeka wewe kama mtoto wa mungu una kila kitu ambacho wahitaji ili kuyaishi maisha ya kikristo kama vile ambavyo neno la mungu linavyokuagiza unaposoma kile kitabu cha warumi sura ya 6 utafahamu kwamba petro amenena yale yote ambayo paulo amenena kwa kutumia aya hiyo moja nitakuuliza usome sehemu hiyo maana itayapanua mawazo yako zaidi kufahamu hili ambalo neno lake mungu linatufundisha kwenye sehemu hii hapo awali petro alitunenea na kutwambia kwamba tumezaliwa mara ya pili kwa neno hilo la mungu na sasa roho wake mungu anatumia neno hilo ili kutubadilisha siku baada ya siku tuwe wana wa mungu tuendelee kufananishwa na mwana wa mungu hili ndilo ambalo hutendeka kwa huyo mtoto wa mungu na hasa hubadilishiwa asili yake asili ambayo haiishi katika dhambi bali inafurahia lile ambalo latokana na mungu paulo katika kuzungumza na lile kanisa la korintho aliwaambia hivi kwenye kile kitabu cha wakorintho sura a5 ya ya17 hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya kwa msingi uo ndugu msikilizaji hilo ni jambo ambalo amb kufahamu afakufahamkuwa hayo ndiyo ambayo yametendeka katika maisha yako na nia ambayo wafaa kuwa nayo ni nia hiyo ambayo yatafuta kumpendeza mungu iwe ni katika hali mbaya au hali nzuri jambo ni moja tu kuendelea mbele kusudi uweze kumpendeza huyo mungu ambaye alikuokoa rafiki msikilizaji mfano wa hili ambalo nalisema hapa ni yule kijana mpotevu ambaye habari zake kwenye kile kitabu cha luka sura ya 15. Jambo ambalo neno na mungu la mungu natuimiza hapa hasa ni kutujulisha hali yetu ilivyo katika kristo ikiwa hiyo ndiyo hali yetu ni lazima kwa nguvu na muongozo wa roho mtakatifu kuishi kwa jinsi hiyo ambaye yathibitisha hali yetu yani uana katika ufalme wa mungu ni lazima niya hiyo iliyokuwemo ndani ya yesu kristo iwe ndani yetu pia hasa kile ambacho mtume petro anatuambia kwenye sehemu hii ni kwamba lolote ambalo tuahitaji ili tuweze kuyaishi maisha haya ya kumpendeza mungu mungu ametupa kwa kuwa tumezaliwa mara ya pili na roho wake anakaa ndani yetu tumebatizwa katika roho na hivyo kutambulishwa pamoja na kristo nam na kwa jinsi hiyo basi twaweza kuishi maisha haya kwa nguvu za roho mtakatifu na wala sio kwa nguvu zetu wenyewe katika kitabu cha warumi sura ya 7 paulo mtume wa kristo anatuonyesha jinsi ambavyo mkristo yaweza kushindwa iwapo anajaribu kuyaishi maisha haya katika hali ya kimwili lakini kwenye sura ile ya le anatuambia jinsi ambavyo mungu kwa njia ya roho mtakatifu ametupa uwezo wa kuweza kuyaishi yale maisha ambayo ni ya kumpendeza iwapo ndugu msikilizaji kuna jambo ambalo ningependa ufahamu ni kwamba hasa neno hili latuonyesha jinsi ambavyo wewe kama mtoto wa mungu waweza kuishi kwa ushindi mkuu kwa sababu roho wa mungu anapokuwa ndani yako nawe unapomtegemea roho wa yesu kristo waweza kushinda yote yale ambayo yanaweza kukupata maishani ndiposa neno la mungu latuambia hapa kwamba kwa maana yeye aliyeteswa katika mwili ameachana na dhambi wewe unapopitia katika mateso hali yako huendelea kubadilika kabisa na hasa unakuwa ni mtiifu kwa neno lake mungu unakuwa ni mtiifu kwa maadili yake mungu maana roho wa mungu aliye ndani yako ndiye anayekuhuhuisha anakuinua anakupa uwezo wa kuweza kuyatenda hayo yote ambayo yanaambatana na neno lake msikilizaji naamini kwamba unapofahamu jambo hili hautakuwa na malalamiko wakati ambapo wapitia wakati mgumu wowote bali utakuwa na shukrani utamsifu bwana na hata utamwambia mungu akusaidie ili uendelee kuwa mtiifu kwake maana mungu anapendezwa na wale ambao ni watiifu kwake lakini iwapo leo hii waishi katika dhambi na dhamiri yako haikuhukumu hata kidogo basi ni vyema ushuku wokovu ulionao sina maana kwamba huwezi kutenda dhambi wakati mmoja au mwingine lakini iwapo waishi katika dhambi yani kutenda hayo yaliyo kinyume na neno la mungu ni kawaida yako basi hapo ndipo kuna shida kwa kuwa yule aliyezaliwa kwa mbegu isiyoharibika ya neno la mungu amepata asili mpya katika kristo na shauku la moyo wake ni kutenda hayo ambayo yampendeza mungu kwa njia ya yesu kristo hauna njia ya kuyaishi maisha ya kumpendeza mungu msikilizaji kwa kufuata msururu wa viji sheria ila ni kuwa na nia hiyo ya yesu kristo pekee kwa njia ya kusoma neno la mungu na kutegemea huo uwezo ambao unatoka kwa roho mtakatifu mpendwa msikilizaji ushindi ambao wa maishani mwako hali hiyo ambayo wahitaji kuwa nayo ya kushinda dhambi ni lazima itokane na nia ambayo unayo ya kristo ambayo yafaa kuwa katika maisha yako iwapo wataka kujua nia ya yesu kristo tayari nimekusomea kwenye kile kitabu cha wafilipi na pia nenda usome vitabu vya injili nawe utaona niya ya yesu kristo ilikuwa ni ipi utatambua kwamba yesu kristo alikuwa tofauti kabisa na hivyo ndivyo ambavyo wahitaji kuwa yeye hakubadilika licha ya kuwa walitenda mambo mengi tu ambayo hawakustahili kumtenda lakini yeye alikuwa ni imara kabisa maana alitaka kumpendeza mungu na hilo ndilo ambalo wahitaji kuwa nalo ndugu yangu kama mtoto wa mungu kwa kuwa wewe umezaliwa katika ufalme wa mungu na wahitaji kuendelea kukuwa hata ufananishwe na huyo mzaliwa wa kwanza ambaye ni bwana wetu yesu kristo aya ya pili msikilizaji katika cha petro wa kwanza neno lake mungu liendelea kwa hivi tangu sasa msiendelee kuishi katika tamaa za wanadamu bali katika mapenzi ya mungu wakati wenu uliobaki wa kukaa hapa duniani mpendwa msikilizaji hili hasa ni neno ambalo latuhimiza kuyatafakari hayo yaliyo ya mbinguni yani yale ambayo ni mapenzi yake mungu neno hili lilatuambia kwamba wewe uliyemwamini kristo ni lazima kuacha tamaa za hapa ulimwenguni na kuishi kwa jinsi hiyo ambayo ni ya kumpendeza mungu hii ikiwa ina maana ya kwamba wahitaji kutii hayo ambayo mungu amenena nawe kupitia kwenye neno lake yani biblia na kwa kuwa mungu wakutaka uwe jinsi hiyo atatumia mateso kusudi ukaye mbali na dhambi lakini uwe karibu naye kwa sababu hiyo ndugu msikilizaji naamini kwamba kile ambacho wahitaji kufanya ni kuweza kulitii neno hili la mungu bila hata kusubiria mateso yaje au majaribu lakini kwa kuwa majaribu hayana budi kuja hebu majaribu hayo yaje lakini isiwe kwamba kwa sababu ya mwenendo wako mbaya upate mateso yale kusudi umrudie mungu kama vile yule mwana mwanampotevu alivyofanya la lahasha ni vyema kwako ndugu yangu uweze kuishi jinsi ambavyo neno la mungu natwambia kwamba tujapoteswa kwa sababu ya haki hiyo ni heri kwetu wala tusiogope kutisha kwao wala tusifadhaike bali tuendelee kumtakasa kristo bwana mioyoni mwetu ndugu msikilizaji hilo ni himizo kutoka kwenye neno lake mungu ambalo ni lazima wewe pamoja nami kulifuata pasipo kufuata hilo hakuna njia yoyote ile ambayo twaweza kujiepusha na hizi tamaa ambazo zipo katika ulimwengu huu naam kumbuka kwamba neno hili halikuulizi au kukuomba ufanye hili ambalo twalisoma hapa lakini kile ambacho kipo hapa ni amri kutoka kwa mungu maana neno la mungu lasema kwamba tangu sasa msiendelee kuishi katika tamaa za wanadamu bali katika mapenzi ya mungu wakati wenu uliobakia wa kukaa hapa duniani kuna jambo hili ambalo lipo hapa kwamba aya hii ya pili ni aya iliyo amri ni tekelezo ambalo wahitaji kutekeleza mara moja ndugu msikilizaji huenda wajiuliza swali hili kwamba utajuaje mapenzi yake mungu kwanza kabisa mapenzi ya mungu ndiyo ambayo yanadhihirika kwenye kitabu hiki yani biblia unaposoma biblia na kuweza kutii hayo ambayo mungu anakuagiza humo basi wewe utakuwa unayatenda hayo ambayo ni mapenzi yake hata hivyo ningelipenda kusoma pamoja nawe kwenye kitabu cha warumi sura ya 12 ayaanaya kusudi uweze kufahamu hilo ambalo ni mwafaka kwako kutenda neno lake bwana lasema hivi basi ndugu zangu nawasihi kwa huruma zake mungu itoweni mili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndiyo ibada yenu yenye maana wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanya upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyomema ya kumpendeza na ukamilifu ndugu msikilizaji tayari naona kwamba umefahamu lile ambalo wahitaji kutenda maana neno hili la kuhimiza uweze kutoa mwili wako iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu maana hiyo ndiyo ibada yako yenye maana na baada ya kufanya hivyo lingine ambalo lafuatia ni kwamba usifuatishe au kuiga namna ya dunia hii bali ugeuzwe kwa kufanywa upya niya yako upate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyo mema na ya kumpendeza pamoja na ukamilifu jambo hili unapolifanya ndugu yangu unapofahamu kwamba mwili wako sio wako bali ni sadaka ambayo yafaa kumtolea mungu utatenda yale ambayo ni ya kumpendeza mungu na kwa jinsi hiyo utafahamu yale ambayo ni mapenzi yake aya ya tatu ndugu msikilizaji kwenye kitabu iki cha petro ya 4 neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia hivi maana wakati wa maisha yetu uliopita watosha kwa kutenda mapenzi ya mataifa kuenenda katika ufisadi na tamaa na ulevi na karamu za ulafi na vileo na ibada ya sanamu isiyo halali ndugu msikilizaji tazama jinsi ambavyo neno lake bwana latunenea hapa kuhusu yale ambayo tulikuwa tukiyatenda hapo zamani wakati ambapo hatukwa tumezaliwa mara ya pili au hatuka tumemwamini bwana yesu kristo na iwapo mwenzangu umezaliwa mara ya pili na bado wayarudia hayo ambayo ulikuwa ukitenda hapo zamani ulipokuwa hujaipokea neema yake mungu basi kwako huo ni ujinga na upumbavu na jambo ambalo ni la aibu kabisa hii ni kwa kuwa kweli ambayo ipo hapa ni kwamba hauwezi kuyafanya hayo ambayo uliyaacha mara neema yake bwana inapokuangazia kama vile ambavyo nilisema hapo awali twatambulishwa na bwana yesu kristo tumeunganishwa naye katika ubatizo kwa roho mtakatifu na kwa hivyo haiwezekani kuishi tena katika hali kama hiyo tuliyokuwamo hapo awali hali ya kuishi na kutenda dhambi kila upande bila ya kuwaza lolote lile ni lazima rafiki msikilizaji leo hii uishi kwa ajili ya mungu na maadili ambayo amekufunza maana hilo ndilo ambalo litakupa uzima na sehemu miongoni mwa wale ambao wataurithi uzima wa milele mwisho wa dhahari na kwa lolote ufanyalo fahamu kwamba maisha haya ni mafupi mno na muda usio mrefu sote wanadamu tutasimama mbele za mungu na kuhukumiwa je utakuwa miongoni mwa wale ambao wataingia katika uzima au wewe utakuwa miongoni mwa wale ambao watatupwa nje sehemu yenye giza na kusaga meno lile ambalo utaamua kufanya sasa hivi ndugu yangu hasa ikiwa mweokoka ndilo ambalo litaamua hali ya baadaye mtu asikudanganye kwamba ni mungu peke yake ndiye anayefahamu hawo watakaoingia katika ufalme wake wewe waweza kufahamu maana unajua jinsi ambavyo unatembea wajijua mwenyewe wajijua jinsi ambavyo watembea wajijua jinsi ambavyo unatenda mambo yako na kwa sababu hiyo unafahamu kile ambacho kitakupata mwishowe mtume petro anatajia dhambi hizo ambazo tulienenda kwazo bila ya kuficha lolote nasikitika kwamba leo hii kuna hawo wahubiri ambao wamezibatiza dhambi kwa kuita majina mengine ila ningependa uelewe kwamba mungu hutaja dhambi kwa jina na hivyo ndivyo wahitaji kufanya ewe mwalimu na muhubiri wa neno lake mungu usiogope maana huyo aliyekuita ndiye unawajibika kwake na siyo mtu awaye yoyote tamaa ambayo neno la mungu latajia hapa hiyo tamaa ya kutenda uhasharati na uzinzi nao huo ufisadi ni dhambi ambayo pia hutokana na tamaa mbaya kama vile mali na mengineyo na kwa kuwa neno hili lilataja habari za uhasharati ndugu yangu pamoja na hali hiyo ya ufisadi ni vyema ufahamu kwamba yale tunayoyaona leo hii siyo mapya hata kidogo na wala siyo mageni katika historia ya mwanadamu hali hii imekuwepo hasa kwa kuwa wanadamu wamekataa kuyafuata maadili yake mungu na kufuata mambo yao wenyewe mambo hayo ni lazima yataendelea iwapo mwanadamu ataendelea kuwa jinsi ambavyo alivyoleo hii na kwa sababu hiyo ndipo twaona kwamba uchumi wa nchi nyingi zimezorota kwa sababu ya ufisadi na pia ugonjwa wa ukimwi umeendelea kuenea kwa sababu ya hali hiyo ya kutenda uhasharati wewe kama mtoto wa mungu wawajibika katika kila sehemu uliopo kusudi uweze kufanya hilo ambalo ni haki machoni pake mungu kisha kwenye aya ya ndugu msikilizaji neno lake bwana kwa hivi mambo ambayo wao huona kuwa ni ajabu ya ninyi kutokwenda mbio pamoja nao katika ufisadi ule ule usiyo na kiasi wakiwatukana rafiki yangu jinsi ambavyo tosoma neno hili kile ambacho wahitaji kujua na kufahamu ni kwamba haiwezekani hata kidogo kumpendeza mungu na watu kwa pamoja ni lazima utampendeza mmoja na kumwacha huyo mwingine ukichagua kuwapendeza watu basi moja kwa moja hutakuwa ukimpendeza mungu mkumbuke bwana yesu kristo akinena na wanafunzi wake aliwaambia kwamba ikiwa ulimwengu utawachukia ni lazima wafahamu kwamba kwanza ulimwengu ulimchukia yeye utapata maandiko hayo kwenye kitabu cha yohana oha 15 nami na kuambia hili iwapo ulimwengu haukuchukii basi unakasoro katika imani yako mtume yakobo aliuliza swali na kusema kwamba hamjui kuwa urafiki na ulimwengu ni kuwa adui wa mungu naye mtume yohana katika kitabu chake cha kwanza anasema kwamba vyote vilivyomo ulimwenguni tamaa ya macho tamaa ya mwili na kiburi cha maisha ndivyo vilivyomo katika ulimwengu humu na ulimwengu pamoja na hivyo vilivyomo vya pita bali hawo wanaotenda mapenzi yake mungu ndio watakaodumu kulingana na haya ambayo nimekunenea ni wazi kwamba unapokuwa rafiki ya mungu watu wale mliokuwa mkikimbia nao ili mtende dhambi watakutukana na hata kukudhi haki hili ni jambo ambalo najua kwamba ulipomwamini bwana yesu kristo ulilipitia na jambo hili ni jambo ambalo wapata wale wote wanaofanya kauli ya kumpendeza mungu ndugu yangu ni lazima ufanye uamuzi ni nani utakayempendeza maana siamini kwamba iwapo wewe huu mtoto wa mungu waweza kuendelea katika dhambi la haiwezekani hata kidogo usisahau kwamba ulipomwamini bwana yesu kristo ulipokea asili mpya asili inayotokana na mungu yani uliunganishwa na bwana yesu kristo ukawa ni wake aliteswa hapa ulimwenguni mara moja na sasa ameketi kwenye mkono wa kuume wa mungu baba akikufanyia maombezi ni yeye tu ndiye ambaye yiwaweza kukusaidia ni imani yangu kwamba msikilizaji haya ambayo umejifunza leo hii umeyaelewa vyema na katika moyo wako umekata shauri la kumtazama mungu ili akupe uwezo wa kuyatekeleza maishani mwako usaidizi huo haupo mbali bali huu karibu nawe kwa njia ya kulisoma neno lake bwana pamoja na kumtegemea roho wake maana yeye ndiye mwalimu awezaye kukuongoza katika kweli yote unayohitaji kujua na pia ndiye ambaye atakuwezesha kuweza kutekeleza hayo utakapofanya haya siku baada ya siku utauona ukuu wa mungu maishani mwako na hasa utakuwa mtifu kwake jambo ambalo ni kuu kuliko vyote nitakuuliza sasa tuombe pamoja nawe kwa ajili ya haya ambayo neno neo lamungu ieufunsha natuombe bwana wetu na mwokozi nalihimidi na kulibariki jina lako maana jina lako ndilo uzima wetu kulingana na haya ambayo tumejifunza leo hii nina uhakika kwamba haya ndiyo ambayo watuhitaji kama watoto wako tuyatende najua kwamba bwana kwa nguvu zetu hatuwezi lakini unapotuongoza na kutuwezesha basi tutayatenda haya maana yamo katika mapenzi yako na kushukuru kwa ajili ya ndugu yangu kwamba utamtendea hili ambalo amejifunza kwa sifa na utukufu wa enzi yako haya nayaomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu n rafiki yangu haya ambayo tumejifunza yana maana tu iwapo utayatekeleza maishani mwako pasipo ya kufanya hivyo hakuna mabadiliko yoyote ambayo utayaona bali ni huzuni ambao huletwa na dhambi pamoja na hukumu ya mungu inayowasubiri watu sampuli hiyo ila ninashawishika kwamba kwa kuwa umechukua muda wako kulisikia neno hili basi wayataka haya yatendeke maishani mwako bwana akubariki sana unapoendelea kutenda yaliyo mapenzi yake mimi ni mchungaji wako jofre wanjala njala munialo na neno litaendelea ukweli ni kwamba neno litaendelea lakini hebu nikujulishe kitu kipindi cha neno kimedhaminiwa na wakristo kama wewe na mimi Miyamoja pale elfu kule Hamsini hapa 5 pale hivyo hivyo tu kama waswahili walivyosema kidogo kidogo hujaza kibaba ndivyo mchango wa wakristo kote nchini kimeendelesha hiki kipindi ikiwa unahisi roho mtakatifu akikuongoza kusaidiana na wenzetu ambao ni wadhamini wa hiki kipindi hebu tafadhali tuandikie hundi kwa Trans World radio kisha uitume kwa anwani yetu ambayo ndio hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni mbili moja, moja, nne, nairobi kenya kumbuka hakuna kiasi hakuna kiwango wewe toa tu jinsi mungu atakavyokuongoza na kabla sijamalizia hebu nikujulisha kujulisha ya kwamba trad imekuandalia kipindi kingine ambacho kitakujia hapo baada ya mkutasari wa habari kipindi chenyewe kinaitwa uzima wa milele hebu usiondoke na hadi kipindi kingine kijacho ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki famĩla omodo nĩkĩkwaha nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea