ndugu um, wasikilizaji karibuni sana kwenye uh, sizon yetu ya kwanza kabisa ya wifello on, on faciaction na sizon hii tunaenda kuongelea kuhusiana na investment jinsi gani unaweza kwenda kupata um, tn kwenye investment zako na kuna optien ngapi ambazo tunazo katika ulimwengu um, tulionao wa sasa na kwa kwangu sasa hivi hapa nilipo nipo na mgeni ambaye atajitambulisha na pia at the same time ataenda atatupa sisi uh, fursa ambayo inatuwezesha ina, ina, ina sisi kufanya hizi investment na kupata hizi returns kwa hiyo naomba nimkaribishe mgeni aweze mm. kujitambulisha mm, asante sana bwana victor uh, yeah. kwa majina anaitwa mary mponda ni env k mimi ni mshauri wa masuala ya kifedha kwenye upande wakwa kiswahili wanasima masoko ya mitaji na dhamana nimsaa kwa ni ajili ya kutoa hizo fursa mbalimbali ambazo zinapatikana kwenye masoko ya mitaji na dhamanaasane sana kwanza, kwanza nimefurahi kwamba wewe ni kwahiyo inamaanisha mambo ambayo yanaenda kuongelea hapa sio mambo ya kusikia n mm-hmm. mambo ambayo umejifunza na umethibitishwa ume exactly. e, kwamba wewe ni, ni mtu sahihi kuongelea haya mambo kwa hiyo <laughs> yeah. sisi bana tumekaa tume, tume kama, kama, kama nilivyoongea awali msizonii um, tunataka kuongelea kuhusiana na fursa ambazo tuna nazo mm, mm. kwenye nes na tulitaka ku, kuangalia na, na uwee unapo kazi zako na shughuli zako kama aii um, utuambie inesmatuna in fursa kiasigani au tuna opthen ngapi za investment ambazo ni salama kwa sababu watu wengi hapa wana wakistaafu waki au wakiwa na hela kidogo wanaenda kufanya biashara za matikiti nanmbazo zinakuwa nambazo zinaleta ugonjwa ataoa watu wengine o tunataka ua na, na, na ambazo ni sahihi mm. na zisalama aunaitauko saa abisaamafursa ziko mm. nyingi kwelikweli kweli. mm. na sio tu tanzania lakini hata nje ya tanzania specifiali leo tutazungumzia kwenye soko letu la tanzania fursa za rezopo ni zipi kwanza kabisa ambayo imekuwa ni big trend in the kuna maswala mazima ya <coughs> ama hati fungani za serikali wengi wameweza kuziita bon hiyo ni moja na hizi ziko zile za zabt lakini ziko zile ambazo ni zabo lakini fursa ya pili ambayo inabamba watu wengi zaidi pia ni hii mifuko ya uwekezaji wa pamoja imeshakuwa mingi tuna mifuko zaidi ya saba ambayo pia inafanya vizuri sana kwenye soko letu la tanzania alafu fursa ya tatu ni kwenye upande wa hisa ama wengine wanaziita la wanatinwamazo s nye oaazan tna makampuni zaaihi myoes wnye sooatuanaeza kawea ankapata fadae nnaaan azniwa mimi mm-hmm. inachojua wana serikali anatoa huduma mm-hmm. ukija mm-hmm. ukniambia kwamba tunafanya kwa serikaliem mm-hmm. e, mfafanua hapo mm-hmm. kidogo niweze kuelewa ninawezaji kuwaes wa serikalinimenipa okay. no e, hamasa kubwa sasa hizi ama kwa kiswahili tunavozitambua kama hatifungani za serikali ou kama ni msikilizaji mzuri sana wa bunge unaweza ukawa wakati wa waka serikali inasoma ina, ina, ina, ina ripoti ya fedha inakuwa inazungumzia madeni ya nje na madeni ya ndani kusema madeni ya nje ndiasikia kwamba marekani imeipa tanzania kiasi kadhaa kwa ajili ya mradi kadha wa kadha au kanada au whatsoever country ambayo iko nje imeikopesha serikali ya tanzania kwa ajili ya kukamilisha miradi moja mbili tatu mm-hmm. sasa yale madeni ya ndani sasa ndiyo madeni ambayo mimi na wewe na mtu mwingine tunaweza tukaikopesha serikali ili kuweza ku, uh, au u miradi mbalimbali ambayo wako na iwe ni barabara iwe ni shule iw ni madaraja nakadhalika k kinachotokea ni kwamba serikali inakopa kwetu sisinaa serikali inaenda kutumia fedha hizo kufanya hiyo miradi na bado wanatulipa sisifaida kwenye sasa ya kwetu mimi nawewe tunazungumzia kama fursa ya uwekezaji Okay. wao wanatambua kama ni madeni ambayo wanakopa ndani ya nchi lakini sisi ambao tunaipa serikali tunasema tumewekeza namini Na unaelewa bwana mtu ukimkopesha eh, unakuwa umewekeza napokulipa w unakuwa unapata faida ya kile ambacho umekiwekeza umekiwekezanimefurahi so, yes. ah, sana kwa, aoa kwa taiongelea moja ni kwamba bana mi naweza nikawamkopeshaji aiasema nawadaaiingine ambacho imefurahi ihokiongelea a kwam hachana tuna hiaini tunasemaizimbayo kwa maendeleo ya nchi yeah. nimependa nime hiyo mm. na inaleta kamanahakikishakwamba exactly. uh, yetu ina, inaendelea mm. napata kidogo mm. Hmm. sasa hii chi kupata um, ninataka kujua um, tunapata zikoja sasa okay. zi maana ninainvest sasa napataji helak okay. yes. sasa turudi kwenye asec yainvesmen kama yeah. ilivyosema sisi leo inazizungumzia kama investment okay na kwenye uwekezaji bwana kuna aina kubwa okay. e, wale wawekezaji wa muda wa mrefu na wawekezaji pia wa yeah. applies, pia wale wa muda katika makundi makubwa mawili hayo hayo mm-hmm. kuna zile za muda muda muda mfupi ambazo tunazitambua kama bills. Mm-hmm. Alafu zile za mrefu zinatambulika okay. mfupi hapa nazungumzia mwezi mmoja miezi mitatu miezi sita paka miezi kumi nambili mwaka mmoja miezi kumi alafu ukizungumzia sasa muda mrefu hapo unazungumzia a miaka miwili miaka mitano miaka saba miaka kumi miaka kumi natano miaka ishirini mpaka miaka 2 nchi nyingine wanazo mpaka miaka 3 lakini hapa nchini kwetu tanzania heni miaka 2 hizo sasa. Nice, nice, nice. Sasa, zina, zina ni ziko hivo sasahiiazina utofautiganiauauiacana amditmach sababu naani mpaka zimekuwa mbili tofauti sio kwa mda tu nahanikuna kitu kingine zaidi ambacho kinahutofautisha zaidi ya, ya mda okay, sasa uh, kwenye kutofautisha nitazungumzia utofauti wake ni nini lakini pia nitapenda kuweka uh, wazi hmm. faida au kwamba sasa hmm. sawa ume niwekeze hmm. mda mrefu nafaidika nini kwenye kuwekeza uzuri wa hizi kitu bona ni muda mrefu lakini utakapowekeza leo fom theda umewekeza kila baada ya miezi sita utakuwa unapata kitu kinaitwa okay. kwao umewekeza aidha ni miaka miwili aidha ni miaka kumi au miaka ishirin na tano kwa faida ya kwanza utapata coupon, kila baada ya miezi sita nakuponi hizi ndo inatofautisha sasa ya miaka miwili na ma akenye a mwaka unapata asilimia 1a wakati miaka napata asilimia 2 na miaka napaa asilm ikumbukwo kwenye uwekezaji ambao unazidi miaka miwili hizi zote zinakuwa hahazichajiwi au hazina a ukiweka mm-hmm. mahesabu yako ile ya piratili ya darasa la tano sijui milioni k kumi, ba1b5stgawanya mili, kwa mia hiyo ndio unayoipata kwa mwaka mm-hmm. lakini sasa kwa kuwa unaipata mara mbili kwa mwaka inamana unaegawanya kwa mbili kuweza kupata kila mbojo akupata kila baada ya miezi sita ah, mizuri, so mizuri. hiyo ndo utofauti wake sasa o inamaanisha hapa a hata kaa kaj kukimbiza kunambiazela nimepata wapi <laughs> imgaie <nimingeye> kidogohapana <laughs> hii faida yako unaipata yenyewe na kizuri zaidi sasa ni kwamba despite kupata ile kupo ni kila baada ya miezi sita baada ya umri wa uwekezaji kuisha hmm. hiyo ikiwa ni faida ya pili <laughs> <laughs> unarudishwa pesa yako kama ilivyo na yamkini ikawa ni zaidi ya kile ambacho umekiwekeza awali tukisema za ne mlion milioni i bilakujali ambazo nitazielezea huko mbele mm. ukiwekeza kwenye miaka mm. ih kwa, kwa mwaka mm-hmm. unapata 5 a sawa mm-hmm. lakini kwa kwa sababu hii kila baada ya miezi sita unaiganya so iaptn unapata kama mili milioni sita lakimbili na hemanini znba ukaziisha na kama 25, kama mm-hmm. unaipata, bili, bili na miaka mm-hmm. shiaa Hey, eh? <laughs> eh? ah, so azina mambo mengi chukua milioni 5 mara aptn ho ni tu, lakini baada ya miaka kuisha kama haujavunjaokatikati unakuja kupata milioni mimoj yako kama ilivyo kwa hiyo hapo inamaanisha hivi mm. baada ya miaka hiyo mm. ninapata milioni 4 k4e mtoto ni44hapa nimeipenda kwaohii hapa ni kama kwanza inakufundisha kidogo kwa sababu mm-hmm. unapewa baada ya miezi sita kwa utumiaji holela unakua mm-hmm. umeondoka mm-hmm. lakini ya pili inakuwa kama ka, ka flani hiv ukiweza kujiwekea vizuri mm-hmm. ni kama vile unapata unapataambayo iko kama vile mshaharasi ambao tumeajiiwa faida nyingine ni nini okay na hiyo ya mshahara nimependa nitaelezea tena Haa. kwa cha kwanza nimesema ni ku za kila baada ya miezi sita sawa lakini cha pili nimesema kwamba unapata hele yako atmrity mda wekezaji ukiisha pesa yako inarudishwa kama ilivyo okay. lakini cha tatu sio lazima uknayo miaka yote ishirnatao my friend Uh, umekaa nao uh. mwaka mmoja umepata fursa nyingine nzuri ambayo unaizi itakulipa vizuri zaidi unaweza ukauza kwenye seondayma so ths okay. bwana unaweza ukaingia na kutoka na kama nilivyokuambia kunaa kunamae ko unaweza ukaiuza kwenye eondamae lakini chatatu am cha nne wakati mwingine si lazima uuze. umepata umewekeza milioni yako miamoja umepata shida yako milioni kumi ishirini thelathini arobain hamsini naeza kaenda kwenye benki yoyote kama kolatero, ama ya kwenye na sheria zetu ni kwamba unaweza mpaka kile ambacho umekiwekeza itasimama beni ya mkopo Yeah. badala ya kuweka nyumba gari kiwanja unaweka na mkopo mkopo mkopo unaenda kufanyia shughuli yako unarudisha lakini kizuri kwenye hiyo mkopo ni kwamba huo mkopo unaweza unaa wenyewe mm-hmm. na milioni mia nimechukua mkopo milioni hamsin badala ya kuchukua zile kupwasasa kila baada ya miezi sita mi nawambia benki kwamba zile kila baada ya miezi sita ndio zitumike kulipa huo mkopo ko kila baada ya miezi sita ikingizila mbacho kizuri ni kwamba sio tu l pia hata kwenye uuzaji wake sasahivi ziko kwenye disunt ka unapata kuja kuwekeza sasahivi sokoni unalipwa kidogo sana kupata kitu kikubwa zaidi kwa mfano badala ya kuwekeza milioni miamoj ano mimi naweza nikatoa milioni t kupata bondi yenye themaa milioni miamoja au nikaweka milioni mia moja nikapata bwedi yenye themamoj na kumi <laughs> kwa hiyo inamansatukirudi kwenye zile hesabu zetu mm. inamaanisha ile kiasi cha kwanza ambacho kilipewa milioni mia mi mm. inaweza nikaweka milioni tisini mm-hmm. na bado mwisho wa kipindi miaka itano nikapewa milioni mia exactly ko cool. badala ya kusema milioni mia inaletea milioni mia na mia nne na kumi na nne mm. ni kusema milioni 9isini inaletea milioni mia nne na kumi na nne exac au akusema milioni mia unaongeza kumi pale mbeli nakuletea milioni mia 4ne ishirini na nne Ah, exactly. na chamwisho kwenye zile faida sasa unaeza katengeniza kaerlkako kanminajagae staafu jamani sio mpaka miaka 60ukiengalea wengiwanastafu ni kwa sababu wametegeneza kitu kinaitwa ukiwa mm-hmm. kama sio lazima lazia mtu mzima mwekezaji mwekezaji mm-hmm. hata kijana leo unaweza kuwa mm-hmm. unajiwekea tu wekezai aaeaiweeafana aziika napi aada mm-hmm. ya faanu naipanga naua vti unakitengeneza kitu iko mm-hmm. nikisema kiu kinaitokisemanamaanisha nini ukiangalia hizi bondi zote zinari mara mbili kwa mwaka mm-hmm. kwa maana kila baada ya miezi sita mm-hmm. wanapata ua Mm-hmm. sasa kama inalipwa mara mbili kwa mwaka mm-hmm. ukiwa na bondi sita inamaana unalipwa mara kumi na mbili kwa mwaka mm-hmm. ukizipanga vizuri ukainvesi kwanzia januari february march april may mpaka june una uhakika wa kuplite saiko kwa miezi mm-hmm. yote hiyo nilii kwa sabu januari inalipa na juni februari mm-hmm. na august mach na septemba april na oktoba mei novemba juni dicemba nikakujipanga tu sa mm-hmm. na sio kwa kijana tuy hataane mm-hmm. mtu mzima wanii umeritaaliueta mm-hmm. Umerita eli sti badala na wa wa na ya kuangaika nauakaa wakaliana mgoa sijuiliaaniaakaa daladala sijui aukafanyaikaitiia <laughs> <juzi yapu. Aya. laughs> mm-hmm. Au kaaa unaweza kupata mshahara wako kwa kutumia hela yako kila mwezi kwa mwaka si. msini mm. ovesmen inakupa kidogo daili makoao kuvumzia kidogo unaishi kamavil haujastaafu kabisa kama ujasafu mm. so hizibwana ukiziangelea kwa jicho la tatu mm-hmm. ni nzuri na zinasaidia sana ndio yeah. na mimi nimeipenda me, ni hiyo kwa sababu cha kwanza kitu ambacho sisi tunataka kupmot kama ifelo pia ni kufanya ambazo zinakuwa hazina stress wanakwambia pesa yako haitakiwi kukutesa ndo hichi ndomaana anasema bana ukisema uanze kukaa nadaladala sijui uende ukaanze kugombana leo ajaleta au bodaboda anman kuna, kuna kipindi liliingia kwenye kwenye biashara ya bodaboda kwenye makaratasi ni nzuri lakini ikiingia pale ukaanza kuleta bodaboda ukaanza kujua sijui leo nimeibiwa leo sijui nimemlipa polisi koo hii hapa nimeipenda kwa sababu ina garanti na hii ni nzuri lakini pia ukiachana sasa watu ambao wameajiriwatunaweza wa wa mm. e, tukapata esamp kwa mtu ambaye siomwajiriwa so um, tunaweza tukalinganisha nini kwa mtu ambaye siomwajiriwaukitk wenye i mfano wa nyumbai ikujenga nyumba wenye karatamilioni e milioni i milioni ukaenda kujena nuana uwatu wenginakimbilianumbayaohtaai pataohea nyumba ya yapanshuki na milioni ukizungumzia kununua kiwanja sawa kujenga hiyo nyumbataongea kiswahiliane ingereai nyumbanaogea kingerezakafanya ukaweka umeme ukaweka na maji kila kitu unaweza unaezakapanisha ashingai zkwanza kabla hata ujafikisa kupangisha mm. nakwambia po ushaidiwa tena nafundi na kashakimbia wameshaleta rangi umepiga mara mbili lakini kwenye, kwenye milioni miai milioni mia uh, labda mi nitoe eamle ambayo naijua kuna, kuna nyumba ilikuwa ya milioni mia heman0i 0 tuseme tu labda 2 ikadiletea ilikuwa inaleta ile nyumba kwa lia ata milioniilika naleta laki saba na nusu kwa mwezihiyo sarasala hata hizi mvua zilivopiga hivi aikupita lakini hiyo nyumba inatoa laisb su wa mwezi Mm-hmm. ntakushangaza kwenye milioni mia m2l ntakushangaza kwenye milioni u ukijenga okay. nyumba kwenye karatasi tia hii za t una uhakika wa kupata milioni 25 m20 kwa waaudiarudia ten stukafaa tukauza nyumba tukauza nyumbaebrudiandioiona milioni mia mbi nafnya milioni mia m2ili mara kua mbil a5 si ya wanyakwamia hapa unapata uh-huh. milioni ih5 laki moja na ishirini kwa mwaka Mm. na kwa sababu inakulipa kila baada baadaa miezi sita unaigawanya hiyo kwa mbili kwa kila baada miezi sita mm-hmm. unakula milioni 2lai a tushushe vizuri kwenye mwezi sasa sania a igawanye kwa sawa mm-hmm. unapata milioni pale uh, mm-hmm. na mlioni 2 si unaenda kufanya mara tatu zadi o milioni 2 peke yake unapata kodi ya milioni 20 kila mwezi na mm-hmm. mpangaji huyu sasa mm-hmm. anakulipwa kila baada mm-hmm. ya miezi sit milioni 2 laknasimu huyu mpangaji akuambii kwamba ss emeshiwa kigoma na hama nyumba kutafuta mpangaji mnguu a hajakuvunjiaauvn hauhiso unajua ndugu yangu alimeza wee amefanyia safarihsina ela osi wangu aaana aahpina onyannue ujakaaa kufanyabado mm. uakaakusubili ujaka mpangaji na bambiliaingieagawaiadalalibaoaiksaiya mm. eh? hey, nyumba siapango ilangtaa Ima... kwambia hio <laughs> na ukuski kuna, kuna, kuna inaitwa kitu inaitwa anapigwa asilimia kumi n ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya rent yake exactly, exactly sasa tukiongela milioni bnasemanaongea manamba makubwa si wenye a hata milioni kumi kipika kwenye milioni kumi namana huu jamaa anakua milioni milioni olioni kwa mwakana kila baada ya miezi sitanaa shilingi lakis a l8 ukigawanya kwasit napata kama shilingi laki mbl hivi na shilingi l 8n mai ni wapi utatumia milioni kumi meme mm -hmm. me na maiapanubana mm -hmm. mimi angu, kuna rafiki yangu hapa kwanza leo tutuk tunaongea amejenga ame visamejenga selfu mahali mm. na anakodisha na kwa laki moja na nusu na kama sikosei zile sefu zile amezifanya ziko nne na nadhani hame zai, ametumia zaidi ya milioni 6 mm-hmm. kwa hiyo ukiniambia ile angeweza kuiweka hukuu mchongo sahihi kabisa hacha kwa hiyo ni sawasawa bwana unaniambia hivi nikiwa na hela yangu leo mm. nikiileta mm. nikapeleka kwenye hii hati fungani ya, ya yeah. ni sawasawa nimeweza kujenga leo leo nimemaliza nyumba leo mpangaji kaingia baada ya miezi sita nanipa kodia yako Ah, alafu baada ya miaka ishiri na tano naweza nikarudishiwa afu kama nyumba bana unaweza ukn ukaenda benki ukaamba bwana benki mimi na nyumba yangu hi ya, hapa naomba unisaidie nipate ka mkopo alafu naniambia kim ni nn hata yule, yule dada wa kazi anaweza unajua aya mambo bana bora tuekane wazi kwani niamunt nishi ngapi imefurahi ake watu wachache saa naumbuka kuizahiyoswali bana hizi kwanza niseme ziko wazi kwa kila tanzania na mwanaeafria sasahivi wamefungua milango enambaokenye kwa mtu yoyote kutoka kutokaafria na mtanzania anaweza akashiriki kununuadogo awe, uh-huh. awe mkubwa uh-huh. na wiki mojaawe uh-huh. na miaka ishirini iwe ni joint. iwe ni mtu namke wake unakuja au ni taasisi anaweza kanunua hiinachakufurahisha ah, no. mm-hmm. mm. shilingi milioni moja moja tu milioni mojan kwa kumbe tukiamua tuki, bana wale, wale, wale ambao wanaenda kununua tukasema bwana tunanunua kist badala mm. kununua prado mm-hmm. tunaweza tukapata hela nyingi tu exactly. ah. <moguja> <moguja> anasasa turudisasaapo umetupeleka kasi turudi kidogoshina kitvile vikupo ni vinavyopishana vinaingi a shini ashingilakimbili lakimshiingiaiia t aione kiioniwnimelambia kwana cha kwanza ni milioni yes. chapili umeleambiaa soko likifunguliwa hili soko ni la manzese hili soko ni la, <laughs> ni la mabibo au nabidi niende pale karyakooskutankarako si unaenda kununua vitu guu <laughs> nauza pesa hili soko kwaza ilo soko ni lipi okay. alafu pia uniambie unavyosema kufunguliwa ni baada ya kipindi jani okay. um, Uh-huh. Yeah. Um, ununuajiwa hizi atifungani ko katika makundi mm. makuba mu mm-hmm. kuna soko la awali wazungu wanaitaalafu mm-hmm. kuna soko la upili ambao naita kwenye soko la awalikunakuwa mm-hmm. na lenda ambayo inakaka mwaka mzima mm-hmm. ya kuuza auskaiakunua hizi hatifungani mm-hmm namnada unafanyika kila jumatano ya kila wiki hii ndo yo sasa kila jumatano iyoti wanaishu i na nakua kuna kalinda kabisa nakwambea jumatano hijayo mm-hmm. ni miaka mm-hmm. mitano jumatano hiii miaka mm-hmm. i0abisa na kupongetiakenaripo ziko wazi ukienda kwenye websit t unazipata bwana walabswala wala, wala, wala, sio wala okay. kitu cha siri kwamba ni kwa ajili ya watu fulani tu au watu wa kada fulani ni kwa ajili ya kikaz kuna karehiyo mm-hmm. hiyo ni kila jumaatano nano jumaatano halafu k Nice. lakini soko la pili ilo hiyo mm-hmm. ni muda wowote saa yoyote ukitaka kununua aua aufungulia unaweza ukanunua na hii sasa ni kiasi gani kwa sababu kwenye soko kule, of kuleuna baya nae lakini mm-hmm. unataka miaka ishirinaa au miaka a iko mwezi ujao a mezi miwili jao aweesa unayoeau basi akutafutie uh-huh. neo katikana mtu akanunua muda wowote saa yunua neo unaseta uoukowat wenye okay. like ah, hey, pesa huko yeah. nice. so, leo nakuja kesho napewa mzigo yes, exactly. nice. um, mm -hmm. wanguhiyo nimeipenda hiyo nimeipenda sana mm -hmm. sasa ufunguliaji kwao inachomaanisha hiyo ni kila wiki mm -hmm. ni kila wakati wowote kwao hili fursa ni kiualisia ni wakati wowote wa unaweza ukapata kuna utofauti gani wa market, nikinunua mfano kama hiyo nimenunua kwa market, na nimenunua kwenyelwa wanaaii chapili unaingia kwenye kitu kinaitwa mnada kwa unaingia nat serkalikununuab a kuna mtu mtuaaya juu ya chini ya yaaingia kwenye mnadanakupata nakukosa okay. na ukichua miaka a ni mpya kabisaa na unaanza nayo lakini ah, na okay. na ekondali mapehiki ni kitu ambacho unaingia sokoni na kati ya wewe na baya unanunua na kizuri ni kwamba unaweza ukanunua boni yenye thamani am yenye thamani a zileza miaka ishirini na tano lakii bakaeknunua Oh, aa miaka oh, mitanokuna okay. mtu anasema kama miaka mitano analipa86 mm. inienda kwenye ikanua miaka mitano8 wakati kwenye market, kuna bondi ambayo imebakiza miaka mitano kuisha ambayo ne naamara nyingi mtu anataka kua kundua kitu ambacho kimebakiza miaka michache kuisha Mm -hmm. wingine unanunua leo baada ya mwezi mmoja baada y nwezi sitaaliaadayawezi oa napata uasahizo ndo tofauti kubwa sana katiyanaakapungua miaka inaaakaribia kuliamda mfupi baada ya kununua sasa tu, tuende sasa tumeshajua okay, ni, ni imilioni moja tumejua kwamba kunarimar na sekondary yeah. na sasahivi sasa, hivi sasa mm. mimi nahitaji sawa bana mi na milioni yangu sawa <laughs> sasahivi leo hapa tunavyoongea mi na milioni yangu nataka kuiweka mm. nabidi niwe na nini okay. Okay. Okay aaaiwa sokoaaana kaunti ya benii aiazimanaitambulih itambulish laini la pili lazimanakitambulisho inaeza ikawa nied inaweza ikawa niioaid inaweza ikawa ni au inaeza ikawa oua iaaioalidaaohatatu aeada ya hapo unajea fomili yabut kufunguadsaunant apeleka a baada ya hapo kishaaasid unaweza ukaunua sariay mae kwa io wakati wowote mi naweza nikanunua mm. swala ni sasa inabidi nije kwako au inabidi niende wapikao tutaonyesha namba yako watu wamtafute meri mponda awape mchongo kabisa kabisa <laughs> lakini capili cha tofauti ambacho nimekuwa ni kikifanya kwenye maisha yangu imekuwa nikitoa elimu sana iyo k watu wengi wanawekeza kwa kama fashinaokufuata mkumbu hmm. kitu ambacho kina sana ka ukija kwan cha kwanza ntakuedimisha nasemaekama alazima ujue kwa nini unatakaaabs ili kuwezai kusditusaidia kueza kufanya maamuzi sahihitaa baada ya hapo okay. ntatafutia fursa nzuri za uwekezaji mesema mm-hmm. nepizojiya kwanza aini kuna fursa nyingi za hey, kulingana nasababu kila mwwekezaji ana tagetia kufanya alafuchapili ntakusaidiakufanakikubwa mm-hmm. zaidi ntakusaidia a sababu mtu ambaye naboni zaidi ya moja kujua moa ata ujua unaliaiiikaribia kuliwa pewe taarifafanya maamuzi sahiiunikiingia nakula nanakaaiatakusaidia pia of from time to time. Okay. na tukubali ukubaltuktaaua tanzania kwetu mtu yuko radhi aende samas kununia pana n kulio uh, kwa daktari kulipa ile fi, na kulipia na kupimwa na naa malari anedaa kwa hiyo narudi tena nimesema hivo kwa sababu unahitaji financial sababutukubalituk unahitajikushauri vilivyo akusaidie ili usiwe na majuto kwenye chochote ambacho umekiamua kwenye so, yes, anaweza akaenda kokote siwezi kusema hmm. lakini akijaa So, okay. <laughs> ah, yeah. sawana chre sasa hapo chare zinakwajaawazitawasilianatakua kupitiawee ndio ndio gemimi kitu nachoogopa ninachosema natumaini naninatumaini watanzania wa wajue kwamba itatushangaza sana watu wanaokopesha serikali yetu watoke south africa sijui, sijui zimbabwe alafu <laughs> sisi wahapa hapa tushindwe lakini nimefurahi sana kuwa na wewe na kwa, kwa, kwa kutumia channel hii na na hizi tunategemea kuwaelimisha watanzania na tumependa kwamba we umekuja kwanza na fursa yani tuna episod ya kwanza imeanza na fursa nono ya kwamba kwa nini uende ukajenge bwana kwa nini uende ukapate na kitu unaweza ukawa na nyumba yako ambayo umeacha na serikali ambayo inakulipa renti yako ambayo umeshakubaliana kwa miezi sita yes. kwa hiyo hiyo ni la muhimu kwayo mimi niwasisitize uny- uny- uny- uny- wasikilizaji kwamba jamani njoeni tuchukue hii fursa na tuweze kukuza fedha zetu au uwezo wetu wa kifedha nikushukuru sana na mary yeah. lakini kama unavyosema hii ni zon ya kwanza kwao hii ni nipisod ya kwanza ya izon ya kwanza yeah. na tutakuwa nazo zingine nyingi maana umeongelea huku najua sijakurudia sija, sija, sija, sija, sija lakini kuna sehemu umeongelea kuhusiana na mambo ya mifuko ya uwekezaji na pia hisa ambao nadhani wandugu wa, wa, wa wasikilizaji wanabidi wakae karibu nasi ili tuweze kuwapa hizo fursa pia asante sana sansaitana nambo ni, na ni semi tu ndioio hizi fursa ni kadini ya kwetu sisi wote kabisa kama umepata bahati ya kusikiliza ntu kizungumza leo mm. usiache fursa ikupita so, efanya e na wastafuanasimam ulikuwa wapi siku zote hizi hiziwewe kijana wewe mzazi wewe mtu mzima eeptaa mm. usiache ikupite kama niosimami nimejitolea kuwa pale kwa ajili yeno umeisikiliza unataka kuelewa zaidi usisite kwenye tafuta nina timu ya watu wakubwa wengi tu mm-hmm. ambao ambapo tukawasaidia watanzania wote kuweza kuipata elimu sawasaa na kueza kuwekeza tusiziati jamani nfusa za kwetu zinanipa na sio longolongo ni za almost free tunawakaribisha sana sana sana wa tutawasikiliza na tutawadumiaisu kabisa n asanteni sana kwa kuniamini na kuniamika leo hapa naamini watanzania wanapata kitu kabisa mimi hata kama hawajapata mimi nimepata <laughs> aan na hey, niio na, na, yes, na ni o ambayo inatuwezesha sisi um, ambao tunataka kupeleka ujumbe kwa oi au kwa watanzania hmm. waweze kuzipa, kuzipata kwa hiyo um, kuna vitu vingine vingi um, ambao wanaweza waka, wakajifunza kwenye o hii lakini k sisi ukisikia kwamba unataka kupata fursa au kupata elimu zaidi ya kifedha mm. hapa ndo maani pake wisfelo na tunapenda umekuwa wakwetu na tutaendelea kutafuta na kupata mengi zaidi asanteante <tifatza> <tifatza>