kuna mkusanyiko ambao twaweza kuita kuwa ni kanisa msikilizaji ni lazima mkusanyiko huo uwe na mafundisho ambayo yanatoka katika neno lake mungu hilo ndilo ambalo twaliona kwenye kile kitabu cha matendo ya mitume sura ya a a42 ya ambayo yasema hivi wakawa wakidumu katika fundisho la mitume na katika ushirika na katika kuumega mkate na katika kusali ndugu msikilizaji haijalishi ni jinsi gani ambavyo waweza kuona mambo yanatendeka katika sehemu fulani ambayo watu wamekusanyika lakini kile ambacho chajalisha sana au jambo ambalo ni la muhimu kabisa ni kuhusu huo ujumbe ambao watoka kwenye madhabahu ndiyo ambao utakwambia iwapo mkusanyiko huo ni mkusanyiko wa watu wa mungu au kanisa kama vile neno la mungu linavyotajia hapa au kama vile paulo alivyoelewa kuhusu kanisa jambo lingine pia ambalo ni lazima lijitokeze ili kuonyesha kwamba kwa hakika hii ni kanisa ni hayo matendo ambayo watu hawa watakuwa wakiyatenda maana neno la mungu linapohubiriwa neno hilo lahubiriwa ili kwamba watu walitende sio kulisikia tu ndiposa kristo alisema kwamba wamebarikiwa ni wale ambao wanalitenda neno na sio wale tu husikia neno hilo hili ndilo ambalo tutakuwa tukitazama kwenye somo letu la leo ambalo latoka kwenye iki kitabu cha tito sura ya pili. ya aya kwanza yanena maneno yafuatayo lakini wewe nena mambo yapasayo mafundisho yenye uzima msikilizaji jambo la kwanza ambalo lilikuwa la muhimu sana katika kanisa la kwanza au kanisa la mitume ni kuhusu mafundisho tunaposoma haya ambayo mitume waliandika ningependa ufahamu kwamba hayo ndiyo mafundisho ambayo mitume waliwafunza waumini wakati ule kwa hivyo ndugu yangu iwapo wewe ni mchungaji au wewe ni mshirika ni lazima wewe mwenyewe uchukue muda wako na kuweza kuangalia neno la mungu kulisoma na kutafuta kulielewa kusudi langu kwa kusema hivyo ni kwa kuwa iwapo wewe utapokea tu maneno ya watu au kuyasikia mahubiri yoyote yale na kuyapokea tu hivyo bila ya kuangalia neno lake mungu waweza kujipata kwamba umedanganyika diposa neno la mungu natuambia katika kitabu cha matendo kwamba wale wayahudi waliokuwa berea walikuwa ni wenye busara maana wao walimsikia paulo lakini hawakukimbilia tu maneno ambayo paulo alikuwa akiyahubiri hasha kile walichokifanya ni kwamba walirudi katika maandiko na kuchunguza iwapo yale ambayo paulo alikuwa akiyasema yalikuwa ni haki na hakika msikilizaji wangu ningekuomba pia wewe nawe uwe kama hao watu wa berea usikubali tu maneno yote bali wewe chunguza maandiko kusudi uwe na uhakika ya kile ambacho unakiamini baada ya kuona hayo ndugu msikilizaji twaingia kwenye kipengele ambacho kitakuwa kikinena hasa na rika tofauti katika kanisa neno la mungu latuambia yafuatayo kwenye aya ya pili ya kwamba wazee wawe wenye kiasi wastahivu wenye busara wazima katika imani na katika upendo na katika saburi ndugu msikilizaji namshukuru mungu kwamba katika neno lake twapata maelezo ya jinsi twafaa kuishi kila mmoja katika rika yake neno la mungu latuambia hapa kuhusu wazee kwamba ni lazima wawe wenye upendo na pia wawe wastahivu pamoja na hiyo ni lazima wawe wazima katika imani ndugu msikilizaji iwapo wewe ni mzee jambo hili ni lako naam unapozingatia jambo hili basi fahamu kwamba wewe utakuwa ukitenda lile ambalo neno lake mungu la kuagiza kwenye aya ya tatu rafiki msikilizaji neno hili la mungu liendelea kwa kutwambia kwamba vivyo hivyo na wazee wa kike wawe na mwendo wa utakatifu wasiwe wazingiziaji wasiwe wenye kutumia mvinyo nyingi bali wafundishe mema twaendelea kupata maelezo zaidi kwa kikundi cha pili ambacho ni cha wazee wa kike hilo ambalo neno la mungu lanena ni jambo ambalo ni wazi kabisa kwa kuwa jinsi ambavyo tuona hapa kwenye neno la mungu ni vyema kwamba hawa ambao wanatajua hapa wawe ni watu ambao wanaishi katika utakatifu hilo ndilo jambo ambalo wafaa kulizingatia katika maisha yako dada iwapo wewe ni mzee ka katika njia ya kumpendeza mungu njia ambayo hautalaumiwa kwa jambo lolote usipatikane kwamba wewe ni mtu wa kusingizia mtu ambaye ni mlevi bali uwe yule ambaye atafundisha mafundisho mema utakapofanya hivyo dada yangu wewe utakuwa unatenda kazi njema katika mwili wa kristo kwenye aya ya4naya neno lake mungu liendelea kutwambia zaidi kuhusu hawa ambao ni wazee wa kike nalo neno la hivi ili wawatie wanawake vijana akili wawapende waume zao na kuwapenda watoto wao na kuwa wenye kiasi kuwa safi kufanya kazi nyumbani mwao kuwa wema kuwatii waume zao wenyewe ili neno la mungu lisitukanwe jambo hili ambalo twalisoma hapa msikilizaji ni jambo ambalo kwa sasa hivi lapiganiwa sana katika sehemu tofauti ila neno la mungu natuambia kuwa wajibu wa kwanza wa mke ni pale nyumbani nyumba si mahali ambapo ni pakuchezea ni mahali ambapo mke yuwafaa kuwajibika na kuwatunza watoto wake pale hili ni jambo ambalo halifai kuchukuliwa kwa urahisi ni jambo ambalo lafaa kuchukuliwa kwa uzito wake jambo lingine ambalo ningependa kusema kwenye aya hii msikilizaji ni kwamba yale yote ambaye yanatajiwa mahali hapa ni mambo ambayo kwa hakika ni lazima kuyazingatia neno hili la mungu natwambia kwamba ni lazima hawa wanawake vijana kuwatiiwaume zao najua kwamba ndugu msikilizaji wafahamu jinsi ambavyo habari za kutii waume zimezua zogo kubwa sana katika ulimwengu wa sasa lakini ikiwa wewe ni mkristo rafiki yangu fahamu kwamba neno hili la mungu alikupi njia nyingine yoyote ile ya wewe kushirikiana na mume wako ila wewe umtii huyo mume wako neno la mungu linaponena habari za kumtii mume wako haina maana kwamba wewe ni mtumwa bali mungu amekuumba ili wewe uishi katika utii kwa mume wako fahamu kwamba watu wengi wamekosa kuelewa sehemu hii na hiyo imesababisha nyumba nyingi kuvunjika kwa kuwa mwanamke anataka kuwa kichwa cha nyumba na hali neno la mungu lasema waziwazi kwamba mme ndiye kichwa cha nyumba na mwanamke ndiye msaidizi wake kwa hivyo kila mmoja anapochukua sehemu yake na kutekeleza wajibu jinsi ambavyo ameumbwa hatutakuwa na shida yoyote katika nyumba ndugu msikilizaji iwapo wewe ni mme na huku umemwachia mke akuongoze hiyo wafanya kosa kabisa nam na iwapo wewe ni mke nawe wataka kuongoza vivyo hivyo wewe unakiuka sheria yake mungu ni vyema mme achukwe nafasi yake vivyo hivyo mke achukwe nafasi yake nayo na hiyo nyumba itajengwa kwa kuwa huo ndio mpangilio wa mungu kuhusu nyumba katika maisha yetu ndugu msikilizaji baada ya kuona kile ambacho wanawake wanafaa kufanya neno la mungu lageukia vijana kwenye aya ya neno la mungu lasema hivi vivyo hivyo na vijana waume waonye kuwa na kiasi ndugu msikilizaji huyu mtumishi wa mungu tito yaonekana kwamba alikuwa ni mtu mkomavu mtu ambaye alikuwa amewajibika kabisa ndiposa paulo anamwambia kwamba awaonye vijana kuwa na kiasi hili ni jambo ambalo ndugu yangu laonekana mara kwa mara mara nyingi huwaona vijana hawana kiasi iwapo wanataka kwenda katika ushirika hawafahamu kwamba wanafaa kurudi nyumbani kwa wakati ambao unafaa iwapo wanaingia katika maombi wanasahau kwamba kuna saa ambayo ni lazima watumike katika maombi na watumie saa nyingine katika mambo mengine ambayo yatawafaidi katika maisha yao rafiki yangu ni lazima kuwe na kiasi katika kila kitu kwa kuwa hivyo ndivyo ambavyo neno la mungu latufundisha unaposoma neno la mungu kwenye kile kitabu cha kutoka wapata kwamba mungu alikuwa na mpangilio nam kulikuwepo na kiasi wale wana waisraeli walipofika jangwani hawakuendelea tu mpaka kufikia yordani la hasha mungu aliwachukua hatua baada ya hatua kwa maneno mengine kulikuwepo na kiasi na vivyo hivyo ni lazima tuwe na kiasi kama watoto wa mungu kisha kwenye aya ya7 neno hili linaendelea kwa kutwambia yafuatayo katika mambo yote ukijionyesha wewe mwenyewe kuwa kielelezo cha matendo mema na katika mafundisho yako ukionyesha usahihi na ustahivu na maneno yenye uzima yasiyoweza kuhukumiwa makosa ili yule mwenye kupinga ataharike kwa kuwa hana neno baya la kunena juu yetu ndugu msikilizaji paulo anamgeukia huyu mhubiri chipukizi akimwambia kwamba ni lazima awe kielelezo kwa vijana wenzake jambo hili siyo kwa wahubiri tu bali ni kwa kila mtoto wa mungu na ni lazima katika maneno yake aonyeshe ustahivu na usahihi jambo hili lina maana kwamba katika yale ambayo anayafundisha ni lazima ionekane waziwazi kwamba ameweka imani yake katika neno hili na kwamba analipokea kwa uzito wote katika mambo yote ambayo anahusika nayo ndugu msikilizaji najua kwamba jambo hili si rahisi lakini kile ambacho kipo ni kwamba hili ni jambo ambalo lawezekana tunaposoma kile kitabu cha wakolosai sura ile ya aya srah16 neno lake bwana latuambia hivi neno la kristo likaye kwa wingi ndani yenu katika hekima yote mkifundishana na kuonyana kwa zaburi na nyimbo na tenzi za rohoni huku mkimwimbia mungu kwa neema mioyoni mwenu ndugu msikilizaji andiko hili kwenye hiki kitabu cha wathesalonike ni andiko ambalo latusaidia kufahamu kwamba twaweza kunena mambo ambayo hayawezi yakapatikana na kosa lolote lile utakapoweka neno la mungu katika moyo wako basi yale yatakayotoka ndani yako yatakuwa ni maneno ambayo ni sahihi maneno ambayo yanaonyesha ustahivu maneno ambayo hayawezi kuhukumiwa kwa hivyo hili ni jambo ambalo lawezekana kabisa kwenye aya ya tisa, paulo anageukia kikundi kingine ambacho ni cha watumwa nalo neno la mungu lasema hivi kwenye aya hii watumwa na wawatii bwana zao wakiwapendeza katika mambo yote wasiwe wenye kujibu wakati huu ambapo paulo alikuwa akiandika maandiko haya kulikuwepo na watumwa siku hizo nam wengi wa hawa watumwa walimgeukia bwana na mengi ya mahitaji yao injili yake bwana ilikutana nayo kwa kunena kwamba wawe watii kwa bwana zao wakiwapendeza katika mambo yote hii ina maana ya utii na kupenda kazi ambayo wanaifanya msikilizaji yeyote ambaye ni mkristo na yu kazini ni lazima aweke moyo wake katika kazi hiyo au sivyo aondoke katika kazi hiyo iwapo unafanya kazi mahali popote ni lazima ndugu yangu hasa wewe uliye mkristo kuonyesha utii na usiwe mtu wa kujibujibu nam waweza kuniambia kwamba kila mara huyu mkubwa wangu ananisumbua ni kweli ndiyo lakini iwapo utajitia katika maombi na kutafuta ushauri kutoka kwenye neno la mungu au kutoka kwenye biblia au kutoka kwa watumishi wa mungu utapata njia ambayo itakufaa wewe kuhusiana na yule bwana wako ambaye anakusumbua msikilizaji hakuna jambo ambalo ni gumu kwake mungu kwa kuwa mungu anajua kwamba wewe umahali pale na kwamba mkubwa wako au bwana wako yuu jinsi alivyo na mungu ni mwenye haki naye atakusaidia hapo ulipo isitoshe rafiki yangu wajuaje kwamba mungu amekutuma mahali pale ili kwamba katika maisha yako yule bwana wako asiyeamini afahamu kwamba kuna kristo anayeokoa kwa hivyo muulize mungu akupe uvumilivu na pamoja na hiyo kutafuta ushahiri toka kwenye neno la mungu na pia kutoka kwa watumishi wa mungu ili ujue jinsi ambavyo utaendelea kuhusiana na huyo ambaye ni mwajiri wako nami naamini kwamba utakapofanya hivyo mungu atakupa njia na atafanya njia mahali ambapo hakuna njia msikilizaji tukigeukia kwenye aya ya 1 neno la mungu liendelea kwa kutwambia yafuatayo wasiwe waibaji bali waonyeshe uaminifu mwema wote ili wayapambe mafundisho ya mwokozi wetu mungu katika mambo yote ndugu msikilizaji hilo ni jambo ambalo ni wazi kabisa jambo ambalo nasikitika kwamba wengi wa wakristo wanajipata kwamba wamekuwa wezi sio wezi wa pesa ingawaje wengine wamepatikana kuwa wameiba fedha lakini wezi wa masaa ya bwana zao ndugu yangu jambo hilo ambalo unalifanya siyo jambo ambalo la pamba mafundisho ya mungu wetu ni jambo ambalo laleta aibu katika mafundisho ya mungu wetu ni lazima uwe mwaminifu katika masaa ambayo wafaa kuyafanya mahali hapo ambapo umeajiriwa ni lazima pia uonyeshe uaminifu wote katika kila jambo ambalo ndugu yangu neno hili la mungu natwambia kwamba iwapo wewe utafanya mambo yale yani usiwe mwizi kwa njia yoyote ile bali katika mambo yote uwe ni mwaminifu wewe utakuwa unapamba mafundisho ya mwokozi wetu mungu katika mambo yote fahamu kwamba hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo lafaa kufanyika diposa yesu kristo alisema kwamba ni lazima matendo yetu mema yaonekane kwa ulimwengu wote ili baba wetu wa mbinguni atukuzwe kwayona najua kwamba wewe unataka kupamba mafundisho yake kristo na utafanya haya ambayo neno la mungu la kwambia tunapogeukia aya ya 11 ndugu msikilizaji twaingia kwenye kipengele ambacho cha nena kuhusu neema neema hii ndiyo ambayo kanisa yafaa kuhubiri msikilizaji hii neema imegawanyika katika sehemu tatu au katika nyakati tatu kuna wakati uliopita wakati uliopo na wakati ujao kwenye aya ya ujaowee neno la mungu lasema hivi maana neema ya mungu iwaokoayo wanadamu wote imefunuliwa ndugu msikilizaji baada ya paulo kunena na tito na kumwelezea jinsi ambavyo iwafaa kuwafundisha watu hawa kusudi waishi maisha ambayo yanapamba mafundisho ya mwokozi anaendelea kwa kuambia kwamba neema ya mungu imefunuliwa kwa sababu hiyo msikilizaji mafundisho haya ambayo ni ya mwokozi wetu ambayo ni mafundisho ya injili ni nguvu zake mungu na hakuna udhuru wowote ule ambaye mkristo yeyote yuweweza kuishi maisha ya kushindwa kwa kuwa neema inayookoa imefunuliwa kwa wanadamu wote neema hii ndugu msikilizaji ni neema ambayo inang'aa ambayo imefunuliwa kwa wanadamu wote neema hii ambayo imefunuliwa ndugu msikilizaji ndiyo ambayo inaokoa na pia ndiyo ambayo twaisoma kwenye kitabu cha injili ya yohana sura ya7 aya ile ya, ya 17, ambayo yasema hivi kwa kuwa torati ilitolewa kwa mkono wa musa neema na kweli zilikuja kwa mkono wa yesu kristo kwa hivyo ndugu msikilizaji neema hii ambayo yanenwa hapa kwamba imefunuliwa ni huyo yesu kristo ambaye alikuja na neema hiyo huyo aliyekuja na neema hiyo ndiye ambaye ametuokoa ndiposa kwenye kitabu cha waefeso sura ya aya ya ayaya neno la mungu lnatwambia kwamba kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu ndugu msikilizaji hili ni jambo ambalo limetendeka au lilitendeka katika maisha yetu hapa tayari twaona neema hiyo ya mungu katika wakati uliopita neema hiyo ilifunuliwa na yeyote ambaye amemwamini yesu kristo tayari ameokolewa hiyo ni kazi ya neema ya wakati uliopita hebu tutazame wakati uliopo neema hii inasema nini neno la mungu latwambia afuatayo kwenye aya ya kumina bili kuhusu neema hii nayo yatufundisha kukataa ubaya na tamaa za kidunia tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huu wa sasa rafiki msikilizaji unapotazama maandiko haya waona kwamba kwenye ile aya ya 1 imeandikwa katika wakati uliopita lakini kwenye aya ya knb neno hili limeandikwa katika wakati uliopo hili ndilo jambo ambalo nilikwambia kwamba tutaona neema katika wakati uliopita na kisha tuone neema katika wakati uliopo na wakati ujao kwenye aya hii hi12 twaona neema hii katika wakati uliopo neema hiyo ndugu msikilizaji kama vile tumesoma kwenye aya hii hi12 inatufundisha mambo ambayo ni lazima kuenenda nayo nam neno hilo latwambia kwamba neema hii inatufundisha maanake inawaelekeza wote ambao wamemwamini yesu kristo au wale wote ambao wameokolewa kwa neema hiyo kuenenda katika njia ambayo inampendeza mungu Diposa ndugu msikilizaji wote ambao wanasema kwamba mimi nimeokoka katika moyo lakini mwili haujaokoka wao ni waongo kabisa maana neema hiyo inakufundisha wakati huu ukataye ubaya na tamaa za dunia upate kuishi maisha ya kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huwa sasa rafiki yangu hili ni jambo ambalo iwapo wewe umeokoka ni lazima liwe katika maisha yako ni lazima uache tamaa za dunia na yote ambayo yamo duniani na kisha uishi maisha ambayo yatakuwa ni ushuhuda kwamba umeokolewa kwa neema hiyo neema haitufundishi kuishi katika dhambi bali neema inatufundisha kuishi katika maisha ambayo ni ya kumtukuza mungu je ndugu msikilizaji maisha yako sasa hivi yanashuhudia habari za neema hii au yanashuhudia mambo mengine nitumaini langu kwamba maisha yako yatashuhudia neema yake mungu na jinsi ambavyo neema hii inavyokuongoza na kukufundisha kwenye aya ya 1 ndugu msikilizaji neno hili la mungu laendelea kwa kutuambia yafuatayo tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu rafiki yangu tayari twaona kwamba katika mpangilio wake mungu ni kwamba kwanza kabisa neema ifunuliwe nayo na neema hiyo itufundishe jinsi ya kuishi na katika siku za usoni tutazamie tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa kristo yesu mungu mkuu na mwokozi wetu ni wazi kwamba ndugu msikilizaji neema hii ambayo tumenena habari zake sasa twaona neema hiyo ikituambia habari za yale ambayo yatakuwepo hili ndilo tumaini la kila mmoja wetu kwamba twamtazamia yesu kristo ambaye ni mungu mkuu na mwokozi wa wanadamu je ndugu msikilizaji unatumaini lolote ambalo walitazamia tumaini la mwokozi iwapo wewe hauna tumaini na kukaribisha kwake yesu kristo maana neema hii ya mungu bado ipo nawe utakapoipokea basi neema hiyo itakuokoa na itakufundisha kuishi jinsi ambavyo wafaa kuishi na zaidi ya yote utakuwa na hili tumaini ambalo wote ambao wamepokea neema hii wanalo katika maisha yao tunapotelemka kwenye aya ya neno la mungu ulatuambia zaidi kuhusu yesu kristo ambaye ni mwokozi wetu nalo neno lasema hivi ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe milki yake mwenyewe wale walio na juhudi katika matendo mema rafiki msikilizaji andiko hili latuonyesha kile ambacho kristo ametutendea kwanza kabisa alijitoa nafsi yake ili atukomboe na maasi yote na kwa kuwa bado yatujaenda mbinguni neno hili latuambia kwamba amejisafishia watu wawe milki yake mwenyewe wale walio na juhudi katika matendo mema napenda uelewe jambo hili kwamba ni mapenzi yake mungu wewe utende matendo mema lakini hatua ya kwanza ni lazima umpokee yesu kristo kama bwana na mwokozi wako kwa kuwa neno hili lilatuambia kwamba yeye alijitoa nafsi yake ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe milki yake mwenyewe wale walio na juhudi katika matendo mema kwa hivyo iwapo utakuwa na juhudi katika matendo mema na huku wewe haujatakaswa au haujampokea yesu kristo kama bwana na mwokozi wako hayo yote yatakuwa ni bure kabisa msikilizaji lizingatie neno hili nawe utakuwa nimbarikiwa mbarikiwa mbele zake mungu kisha kwenye aya ya kumalizia ya 15 neno hili la mungu latuambia hivi nena maneno hayo onya na kukaribia kwa mamlaka yote asikudharau mtu yote. msikilizaji kwa kuwa tito alikuwa ni kijana chupukizi paulo alimwimiza anene maneno hayo akionya na kukaribia kwa mamlaka yote wala mtu yeyote asimdharau jambo hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji ni jambo ambalo twafaa kuliangalia kwa umakini kabisa na tazama maelezo ambayo paulo amempa maelezo ambayo ni ya ajabu maelezo yaliyo mazuri ambayo yatamfanya awe na heshima miongoni mwa wale wote ambao anawaongoza kwenye ile aya ya a alimwambia kwamba ajionyeshe kuwa kielelezo cha matendo mema katika mafundisho akionyesha usahihi na ustahivu ndugu msikilizaji iwapo wewe hautaki mtu yoyote asikudharau ni lazima uwe kielelezo katika yote unayoyafanya la sivyo hakuna heshima yoyote utakayopata utakapomtegemea bwana yesu kristo na nguvu za roho mtakatifu pamoja na kusoma neno hili wewe utakuwa mhuduma asiyedharauliwa mhuduma aliye na mamlaka mungu awe pamoja nawe unapozingatia mambo haya hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo nakushukuru kwa ajili ya mafundisho haya ambayo unatufundisha siku baada ya siku ili tuishi jinsi ambavyo neema yako inavyotufundisha niombi langu kwamba katika maisha ya msikilizaji wangu utasimama pamoja naye utampa nguvu na uwezo ya kutekeleza haya yote ambayo tumejifunza bwana najua kwamba yeyote anayekutegemea yeyote anayeliitia jina lako wewe utamsikia na utamjibu ni shauku la moyo wa msikilizaji wangu kwamba aishi maisha ambayo ni ya kukupendeza kwa kuwa bwana hivyo ndivyo ambavyo wewe unataka na kushukuru kwa kuwa najua kwamba umeyatenda hayo kwa utukufu wa jina lako maana nimeomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu Amen. Ndugu msikilizaji mungu awe pamoja awpaonaw neema yake kristo iambatane nawe popote utakapokuwa nina ujasiri kukuhusu kwamba utakuwa kielelezo katika kila njia na kupamba mafundisho yake mungu wetu kwa njia ya maneno yako na matendo yako hadi kipindi kijacho mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea shukuru tunashukuru tunashukuru iwapo una jambo la kutuambia au pengine ungependa tukutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hebu utuandikie barua na utuambie hivyo anwani yetu ni kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni mbili moja ao nairobi kenya au pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni p-o-m-o-d-o-r-t-w-r-dot-co-dot-k-e