ndugu msikilizaji kwa uamuzi wako wa busara wa kuchagua kulisikia neno lake mungu sana wakati kama huu najua kwamba umekuwa ukisubiria kipindi hiki kipindi chako cha neno kusudi uendelee kujifunza zaidi yale ambayo mungu anakutaka uyafanye na pia ufahamu yale ambayo mungu ameyanena kukuhusu wewe ndugu msikilizaji tuendelea na somo letu katika kitabu hiki cha danieli tukianzia aya ya 1 hadi ile aya ya2 ya ya sura ya saba. jambo ambalo twalizingatia kwenye sehemu hii ni kuhusu maono ambayo danieli aliyo kuhusu wale wanyama wanne pamoja na maono aliyoyaona kuhusu yule aliyekuwa na mfano wa mwanadamu ambaye alikuja pamoja na mawingu ya mbinguni nam neno lake mungu latuambia hivi kwenye aya hii ya1 nikaona katika jonzi za usiku na tazama mmoja aliye mfano wa mwanadamu akaja pamoja na mawingu ya mbingu akamkaribia huyo mzee wa siku wakamleta karibu naye rafiki msikilizaji kwa mujibu wa maandiko haya ambayo tumeyasoma ni wazi kwamba twamuona mwana wa mungu aliye mbinguni akipewa mamlaka ili achukue falme zote za dunia kutoka kwa watu wa mataifa na kuthibitisha ufalme wake yesu alitajia jambo hili alipokuwa mbele ya mahakama ya wakuu wa dini katika kile kitabu cha marko sura ya14:6162 ya na 62, ambayo yatwambia maneno yafuatayo kuhani mkuu akamuuliza tena akamwambia wewe ndiwe kristo mwanawake mtukufu yesu akasema mimi ndiye nanyi mtamwona mwana wa adamu mkono wa kuume wa nguvu akija na mawingu ya mbinguni isitoshe msikilizaji jambo hili ambalo twalisoma hapa ni jambo ambalo pia lnathibitishwa na yule malaika alipotangaza habari za kuzaliwa kwake akisema maneno yafuatayo kwenye kitabu cha luka sura ya kwanza, ya 32. kwenye sehemu hiyo neno lake bwana latwambia hivi huyo atakuwa mkuu ataitwa mwana wa aliye juu na bwana mungu atampa kiti cha enzi cha daudi baba yake jambo hili ambalo malaika lilinena ni mambo ambayo waweza kuyasoma katika kitabu cha samueli pili wakati ambapo mungu alimwahidi daudi kwamba kuna mmoja ambaye atatoka katika uzao wake atakayemiliki milele na milele huyo siye mwingine ndugu msikilizaji bali ni bwana yesu kristo ambaye ni wa uzao wa daudi naye atamiliki milele na milele mambo haya ambayo twayaona hapa ni mambo ambayo yatuonyesha waziwazi kwamba yesu kristo ndiye lile jiwe lililochongwa pasipo kazi ya mikono ambalo lilivunjavunja sanamu vipande vipande naye ndiye atakayedhibitisha ufalme wa mungu hapa duniani mambo haya ndiyo ambayo twayapata katika zaburi ya pli haya ya 7 ambayo yasema hivi nitaihubiri amri bwana aliniambia Ndiwe mwanangu mimi leo nimekuzaa rafiki msikilizaji kwa neno lake bwana kutwambia jambo hilo ni wazi kwamba neno hilo halineni habari za kuzaliwa kwake huko betlehemu bali hasa maneno hayo yanazungumza kuhusu kufufuka kwake kwenye aya8 ya katika zaburi hii ya pili neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi uniombe nami nitakupa mataifa kuwa urithi wako na miisho ya dunia kuwa milki yako ndugu msikilizaji yesu kristo atachukua falme zote za dunia hii naye atatawala milele na milele kulingana na neno la mungu linalotoka kwenye hiki kitabu cha ufunuo sura ya aya ile ya hadi hadiao ambayo yasema hivi kisha akanionyesha mto wa maji ya uzima wenye kung'aa kama bilauri ukitoka katika kiti cha enzi cha mungu na cha mwana-kondoo katikati ya njia kuu yake na upande huu na upande huu wa ule mto ulikuwapo mti wa uzima uzao matunda aina kumi na mbili wenye kutoa matunda yake kila mwezi na majani ya mti huo ni ya kuwaponya mataifa wala hapata kuwa na laana yoyote tena na kiti cha enzi cha mungu na cha mwana-kondoo kitakuwamo ndani yake na watumwa wake watamtumikia nao watamwona uso wake na jina lake litakuwa katika vipaji vya nyuso zao wala hapatakuwa na usiku tena wala hawana haja ya taa wala nuru ya jua kwa kuwa bwana mungu huatia nuru nao watatawala hata milele na milele ndugu msikilizaji hayo yote yananena habari za yesu kristo huyo mwana wa mungu aliyekuja hapa duniani kusudi wewe pamoja nami tuweze kurithi huo uzima wa milele na kuyafurahia hayo ambayo mungu atakuwa ametuwekea zaidi ya yote kumtumikia katika unyofu wa moyo na kuishi bila laana yoyote ambayo imekuwa ikitukumba miaka nenda miaka rudi tunapoendelea kwenye aya ya 1 katika kitabu hiki cha danieli sura ya s neno lake mungu liendelea kutwambia kuhusu huyu ambaye ni mfano wa mwanadamu nalo neno lasema hivi naye akapewa mamlaka na utukufu na ufalme ili watu wa kabila zote na taifa zote na lugha zote wamtumikie mamlaka yake ni mamlaka ya milele ambayo hayatapita kamwe na ufalme wake ni ufalme usioweza kuangamizwa kwa mujibu wa maandiko haya ndugu msikilizaji jambo ambalo lajitokeza katika sehemu hii ni kwamba mambo haya yanaonyesha jinsi ambavyo bwana wetu yesu kristo anavyojitayarisha ili aweze kuja na kuvunja sanamu kwa kuwa yeye ndilo hilo jiwe lililochongwa pasipo kazi ya mikono haya ndiyo ambaye mtume yohana alionyeshwa kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya 19, ya aya ile sra911 nitakuuliza usome sehemu hiyo maana sehemu hiyo ni nzuri nayo na itakumakinisha zaidi na, neno la mungu linaposema mamlaka ya milele huenda waweza kufikiri kwamba hiyo ni kinyume cha ule utawala wa miaka elfu lakini siyo hivyo katika wakati wa mwisho wa utawala wa miaka elfu kutakuwa na uwasi mfupi tu wakati ambapo shetani atafunguliwa toka katika shimo la kuzimu ili afanye yale ambayo atakayoyafanya kwa muda mfupi na hapo baadaye ndipo bwana wetu yesu kristo atakomesha uwasi huo na utawala wake utaendelea milele na milele jambo hili ndilo ambalo twasoma katika kitabu cha ufunuo sura ya aya ile ya 6 ambayo yasema hivi heri na mtakatifu ni yeye aliye na sehemu katika ufufuo wa kwanza juu ya hao mauti ya pili haina nguvu bali watakuwa makuhani wa mungu na wakristo nao watatawala pamoja naye hiyo miaka e huu utawala wa miaka elfu moja, ni sehemu tu ya utawala wa milele tuwaweza kuona hali hiyo vizuri kabisa katika kile kitabu cha ufunuo sura ya 2 unapochukua nafasi yako na kusoma sehemu hiyo yote yesu atatawala miaka m hapa duniani chini ya mamlaka na hali ya kimbinguni baada ya muda huo kama vile nilikuwa nimekuelezea hapo awali shetani atafunguliwa na wale walio na roho ya uwasi ambao hawajazaliwa mara ya pili wataungana pamoja naye wote watakuwa chini ya mamlaka yake naye atawakusanya ili wafanye vita na yesu kristo baadaye shetani na wasi wale watatupwa katika ziwa liwakalo moto milele na milele ndipo wafu watafufuliwa na kusimama mbele ya kiti cha hukumu cha mungu na kila mmoja wao atahukumiwa kulingana na matendo yake na pia kulingana na imani yake baada ya hayo maisha na utawala wa milele utaanza mara moja nitakuuliza ndugu msikilizaji uchukue nafasi ya kusoma ufunuo sura hiyo ya ishirini nawe utaelewa zaidi kuhusu haya ambayo twayasoma mahali hapa neno la mungu linasema waziwazi wazi kwamba utawala huu utakuwepo hapa duniani hilo ndilo ambalo twalipata katika kitabu cha mika sura ya ya pili ambayo yasema hivi na mataifa mengi watakwenda na kusema joni twende juu mlimani kwa bwana na nyumbani kwa mungu wa yakobo naye atatufundisha njia zake nasi tutakwenda katika mapito yake kwa maana katika sayuni itatokea sheria na neno la bwana litatoka yerusalemu ndugu msikilizaji hayo yote ni mambo ambayo bado hayajatimia lakini wakati utawadia ambapo haya yote yatatimia na mataifa yote yatakwenda yerusalemu na kuabudu huyo mungu wa israeli mungu ambaye aliupenda ulimwengu wote na hata akamtoa mwanawe ili kwamba kila mmoja anayemwamini asipotee bali apate uzima rafiki msikilizaji watu wengine hufikiria kwamba yesu kristo ni wa wayahud lakini kulingana na neno lake mungu ambalo twaliona kwenye sehemu hii ni wazi kwamba kristo sio wa wayahudi wala sio wa wazungu bali kristo alikuja kwa kila mmoja wetu nam ukimwamini huyo yesu kristo wewe utakuwa umesajiliwa kuingia katika ufalme huo ambao atatawala milele na milele lakini ole wako ndugu msikilizaji iwapo utakosa kuamini neno hili na kufuata maneno ya watu maana maneno ya watu hayatakusaidia wala hayata kusimamisha mbele zake kwa hivyo ni vyema umwamini amini neno hili maana kila mmoja ambaye anamwamini huyo atapokea uzima na pia ataishi pamoja naye milele na milele tunapogeukia aya ya1 ndugu msikilizaji kwenye sura hii ya sab ya kitabu hiki cha danieli twaingia kwenye kipengele ambacho chatuelezea kuhusu tafsiri ya wale wanyama wanne jinsi ambavyo mungu alivyomfunulia danieli neno lake mungu nasema hivi aya ya 15 na 16. basi mimi danieli roho yangu ilihuzunika mwilini mwangu na hayo maono ya kichwa changu yakanifadhaisha nikamkaribia mmoja wa hao waliosimama karibu nikamuuliza maana ya kweli ya hayo yote basi akaniambia akanijulisha tafsiri ya mambo hayo ndugu msikilizaji sawa na jinsi nebukadrezar alivyosumbuliwa kuhusu ile ndoto ya sanamu ndivyo danieli naye alivyosumbuka na maono haya endea mmoja wa viumbe hawa wa mbinguni na kumuuliza maana yake neno lake mungu laendelea kutwambia yafuatayo ambayo huyo malaika aliweza kumjulisha danieli katika aya inayofuatia ya17 nalo neno lasema hivi wanyama hawa wakubwa walio wanne ni wafalme wanne watakaotokea duniani ndugu msikilizaji hawa wanyama wanne sio falme nne tu bali pia ni wafalme mfano wa nebukadreza na utawala wake ulikuwa ni kichwa cha dhahabu na simba mwenye mabawa mgongoni tumbo na viuno vya fedha ni mfano wa iskanda mkuu pamoja na utawala wa kiunani vilevile mfano ule ambao wapatikana kwenye maono ya danieli ni huyo chuwi na kama vile unavyofahamu ndugu msikilizaji hawa wanyama ambao wanaelezewa kwenye sehemu hii ni wanyama ambao ni wakali wakatili na pia wenye nguvu mno nam jambo ambalo napenda ufahamu ni kwamba kile ambacho chaonyeshwa mahali hapa ni jinsi ambavyo wafalme hawo walivyokuwa pamoja na asili yao ya ndani na jinsi ufalme huo ulivyokuwa kwenye aya ya1 neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia hivi lakini watakatifu wake aliye juu wataupokea ufalme na kuumiliki huo ufalme milele na hata milele na milele baada ya kuona jinsi ambavyo wale wafalme watatokea duniani jambo ambalo lafikiriwa mara kwa mara kwamba wanadamu ndiyo ambao watautawala ulimwengu wote neno la mungu laingiza jambo ambalo ni tofauti kabisa nalo na neno hilo lasema kwamba watakatifu wake aliye juu ndio watakaohupokea ufalme na kuumiliki huo ufalme milele na hata milele na milele kwa kusema hivyo ndugu msikilizaji jambo hili ambalo twaliona hapa ni jambo ambalo ni lenye umuhimu sana kwa kuwa katika agano la kale mungu alikuwa na watakatifu wake na pia jambo lingine ni kwamba mungu anayo jamii kubwa mno aliliita taifa la israeli watakatifu wake pamoja na watu wa mataifa waliomwamini hao ni kundi tofauti kabisa na wateule wa kanisa la agano jipya wa siku za leo ndugu msikilizaji jambo hili ambalo twalisoma hapa ni jambo ambalo la kumakinisha na kukufahamisha kwamba usije ukawaza au kufikiri kwamba ni kikundi chako tu au dhehebu lako ndilo ambalo ni la wateule au wale ambao wataokolewa la hasha mungu aliwaokoa watu kabla ya siku ya pentekoste na atawaokoa watu baada ya kanisa kunyakuliwa pia mungu yu katika shughuli hiyo ya kuendelea kuwaokoa watu huenda kanisa aliwafikii watu kwa injili kama inavyotakiwa lakini mungu hajashindwa kamwe kuwaokoa watu wake jambo hili ni jambo ambalo wewe kama mchungaji au mtumishi wa mungu au muumini ni vyema ulizingatia maishani mwako na kuchukua nafasi ya kuendelea kulihubiri neno lake mungu kusudi watu wa mungu waendelee kupokea wokovu wokovu wa bure ambao mungu ameutoa kwa gharama kubwa ya kumtoa mwanaye pale msalabani ili wewe pamoja nami tunapomwamini tupokee haki na uzima ambao unatokana kwa kumwamini rafiki msikilizaji wale wateule ambao wanatajwa kwenye sehemu hii waweza kusoma habari zao katika sura hii ya saba aya aya ya ya na 22, ile 25 na ile tukiendelea ndugu msikilizaji twaona kwamba kwenye agano jipya kuna watakatifu ambao wanatajiwa sehemu hiyo nao ni wale ambao wamesamehewa dhambi zao na kuhesabiwa haki kwa sababu ya kumwamini yesu kristo nitakuuliza usome kwenye kile kitabu cha warumi sura ya aya ile ya neno hili pia ambalo twalisoma hapa yni watakatifu ni neno ambalo limetumiwa kuhusu wale waaminio katika agano la kale waweza kusoma kwenye kile kitabu cha mathayo sura ya 275 na 53. na pia wateule wa wakati wa dhiki kuu wanaitwa watakatifu jambo hilo ndilo ambalo walipata kwenye kile kitabu cha ufunuo sura ya 13, ya aya ile kwa hivyo katika kitabu cha danieli wateule au watakatifu ni taifa la israeli lakini si israeli wote bali ni wale mabaki Wanao mungu peke yao ndugu msikilizaji tunapogeukia aya ile ya 19 neno lake mungu laendelea kutupa maelezo zaidi hasa kuhusu yule mnyama wanne danieli anasisitiza maelezo kuhusu mnyama huyu wanne kama vile mungu anavyosisitiza kuhusu jambo hilo nasi inatupasa kufanya jinsi hiyo kwa sababu wakati wetu wa historia unalingana na wakati wa mnyama huyo wanne neno lake mungu latuambia yafuatayo katika aya hii ya 19 na 192 ya ya kitabu hiki cha danieli sura ya saba. neno hivi kisha nalitaka kujua maana ya yule mnyama wanne aliyekuwa mbali na wenzi wote mwenye kutisha sana ambaye meno yake yalikuwa ya chuma na makucha yake ya shaba aliyekula na kuvunja vipande vipande na kuyakanyaga mabaki kwa miguu yake na habari za zile pembe kumi zilizokuwa kichwani mwake na ile pembe nyingine iliyozuka ambayo mbele yake zilianguka pembe tatu yaani pembe ile yenye macho na kanwa lililonena makuu ambayo kuonekana kwake kulikuwa hodari kuliko wenzake ndugu msikilizaji yote ambayo yananenwa katika sehemu hii yaani katika maandiko haya yanaonyesha uwezo na ukali uhodari wa mnyama huyu mwenye meno ya chuma na kucha za shaba unaelezewa vyema kwelikweli kwa mujibu wa historia ndugu msikilizaji utawala wa rumi ulichukiwa na mateka wake jumdai mmoja kwa jina inaba aliapa kwamba atajilipiza kisasi juu ya uwezo mkali na mateso ya rumi ambayo yalimpata lakini baadaye aliangamizwa kabisa na huo utawala wa kirumi warumi hawa hawa ndio ambao walimkataa mwana wa mungu ambaye ni mkombozi wetu nam rumi ilimsulubisha yesu na kwa miaka nyingi kulitesa kanisa lake ndugu msikilizaji kuna jambo ambalo ningependa utazame vyema kabisa katika sehemu hii ya maandiko neno hili la mungu latwambia kwamba kulikuwepo na hizo pembe kumi ambazo zilikuwa kichwani cha huyu mnyama jambo hili laonyesha kwamba haya yalikuwa ni maendeleo ya baadaye yaani jambo ambalo lilifanyika baadaye na wala na wala haionyeshi chochote kuhusu kuwepo na ufalme tofauti ni lazima ufahamu kwamba hakuna pembe yeyote ndugu msikilizaji ambayo yaweza kumea au kukuwa kwenye mnyama yeyote yule ambaye amekufa hash hili ni jambo ambalo na tuonyesha waziwazi kwamba tawala hiyo ya kirumi bado hii hai na inaendelea kuishi leo hii katika mataifa mengi ya yuropa au ulaya pamoja na afrika kaskazini hata hivyo sifikiri kwamba twaweza kutajia kabisa kwamba haya ndiyo mataifa ambayo yanawakilisha ufalme huo ijapokuwa tunapoangalia kwenye ramani na kuona jinsi ambavyo ufalme huo ulivyokuwa tuaweza kusema kwamba sehemu hii inafikiriwa kwamba hii ni sehemu ambayo utawala huo wa kirumi ulikuwepo na pia tunapoangalia uzao wa watu twaweza kufikiria kwamba hawa ni wa uzao wa wale watu ambao ni wa uzao wa kirumi jambo hili ndugu msikilizaji sio jambo ambalo ningependa tusisitize sana kwalo bali ningependa tuweze kuangalia hilo ambalo linatuhusu moja kwa moja naam neno hilo la mungu lnatuambia kwamba katika wakati wa mwisho kulikwepo na zile pembe tatu ambazo zitaanguka mbele ya pembe ndogo iliyokuwa na macho na kanwa lililonena makuu ambayo kuonekana kwake kulikuwa hodari kuliko wenzake ndugu msikilizaji hiyo pembe ndogo siye mwingine bali ni yule mpinga kristo na pia mtu wa dhambi haya ndiyo ambayo utayapata katika kitabu cha wathesalonike wa pili sura ya aya aya ile ile ya tatu, ile ya tatu na ya nne, na pia kuhusu yule mnyama ambaye anapatikana kwenye kitabu cha ufunuo sura ya tatu, ile ya tatu, hadi sita. baada ya kuona hali ya pembe hiyo ndogo ndugu msikilizaji kwenye aya ya21 neno lake mungu uliendelea kwa kutuambia hivi nikatazama na pembe hiyo hiyo ilifanya vita na watakatifu ikawashinda ndugu msikilizaji ni vizuri tukumbuke kwamba utawala wa kirumi utarudi tena na kutawala dunia yote naye atakayekuwa kinara au kiongozi wa utawala huo atakuwa ni huyo mpinga kristo hili ndilo ambalo twathibitishiwa ndugu msikilizaji kwenye kitabu cha ufunuo sura ya aya ile ya kwanza hadi sab ambayo yasema hivi kisha nikaona mnyama akitoka katika bahari mwenye pembe kumi na vichwa saba na juu ya pembe zake ana vilemba 10 na juu ya vichwa vyake majina ya makufuru na yule mnyama niliyemuona alikuwa mfano wa chuwi na miguu yake ilikuwa kama miguu ya dubu na kinywa chake kama kinywa cha simba yule joka akampa nguvu zake na kiti chake cha enzi na uwezo mwingi nikaona kimoja cha vichwa vyake kana kwamba kimetiwa jeraha la mauti na pigo lake la mauti likapona dunia yote ikamstaajabia mnyama yule wakamsujudu yule joka kwa sababu alimpa huyo mnyama uwezo wake nao wakamsujudu yule mnyama wakisema ni nani afananaye na mnyama huyu tena ni nani awezaye kufanya vita naye naye akapewa kinywa cha kunena maneno makuu ya makufuru akapewa uwezo wa kufanya kazi yake miezi arobainina miwili akafunua kinywa chake amtukane mungu na kulitukana jina lake na maskani yake nao wakaao mbinguni tena akapewa kufanya vita na watakatifu na kuwashinda akapewa uwezo juu ya kila kabila na jamaa na lugha na taifa ndugu msikilizaji haya ambayo hapa yanahusu ile pembe ndogo ambayo danieli aliiona lakini kwenye sehemu hii twaona maelezo zaidi ambayo mungu alimwelezea mtume yohana kwenye aya ya 2b neno lake mungu liendelea kwa kutuambia hivi hata akaja huyo mzee wa siku nao watakatifu wake aliye juu wakapewa hukumu na majira yakawadia watakatifu wa umiliki ufalme rafiki msikilizaji huyo ambaye ananenwa hapa kuwa ni mzee wa siku mwingine bali ni mungu aishiye milele yeye tu ndiye atakayeweza kumshinda huyo mpinga kristo tunapogeukia aya ya 2shia neno lake mungu liendelea kwa kutwambia yafuatayo akanena hivi huyo mnyama wa wanne atakuwa ni ufalme wanne juu ya dunia utakaokuwa mbali na falme zile zote nao utakula dunia yote na kuikanyaga na kuivunja vipande vipande ndugu msikilizaji maandiko hapa yanamtambulisha huyo mnyama wa kama ufalme hili ndilo ambalo pia twalipata kwenye aya ya17 kwamba jambo hili lamuhusu mfalme ambaye atatawala baadaye rafiki msikilizaji haya yote ambayo twayaona hapa hayatuonyeshi kwamba kutakuwepo na utofauti kati ya yule mfalme pamoja na utawala wake wote ni kitu kimoja yote ambayo yanafanyika yanafanyika kwa sababu yao wawili ndugu msikilizaji haya ambayo twayaona hapa ni mambo ambayo bado yajatimia lakini yatatimia lile ambalo lipo ni kwamba tunayotumaini katika huyo mwana wa mungu yesu kristo ambaye atamshinda mpinga kristo siku zitakapotimia lakini hebu ijulikane kwamba kabla ya wakati huo kuadia ni vyema ndugu msikilizaji ujiandaye yani umpokee bwana yesu kristo awe mwokozi wa maisha yako na wakati ambapo kanisa litanyakuliwa wewe utakuwa miongoni mwao na utaishi pamoja na kristo milele na milele hilo ndilo tumaini tulilo nalo kabla ya siku hizo mbaya hazijaja rafiki yangu jisitiri katika mwamba wa milele jisitiri katika huyo mwana wa adamu nawe utakuwa salama milele na milele hebu tuombe mfalme uishie milele mungu wetu nakushukuru kwa ajili ya siku hii njema ambayo umetupa ili tuendelee kujifunza neno lako niombi langu kwamba katika haya yote ambayo tumejifunza jambo kuu ambalo lajitokeza ni kwamba tuliamini neno lako na zaidi ya yote kutenda jinsi ambavyo neno hili linavyotuagiza ni ombi langu kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji atazingatia mambo haya na zaidi ya yote kufahamu kwamba wakati hatuufahamu bali lililopo ni sisi kujiandaa kwa kumwamini yesu kristo asante bwana maana najua kwamba utamsaidia utaendelea kumfunulia mengi zaidi ili katika maisha haya afahamu kwamba kuna hilo tarajio la uzima wa milele ambalo lapatikana tu kwa kumwamini huyo ambaye ni yesu kristo haya ninaomba nikiamini kwamba utamtendea kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men ndugu msikilizaji imekuwa ni furaha yangu kuwa pamoja nawe na kama vile ilivyo furaha kushiriki pamoja nawe neno la mungu nataraji tena kuwa pamoja nawe kwenye kipindi kijacho baraka za mungu ziandamane pamoja nawe hadi wakati huo mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una swali au pendekezo tafadhali tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo andika kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni rokni nimengojea barua yako kwa hamu msikilizaji wangu na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo ambaye ninakuwaga nikikutakia baraka za mwenyezi mungu neno litaendelea