Rusa hii kulibariki jina la bwana na mungu wetu yesu kristo kwa kuwa amekuwa pamoja nasi tangu tulipoagana kwenye hicho kipindi kilichopita sichukulii kuwa ni jambo la kawaida kuiona siku mpya kwa kuwa siku hii imetoka kwake mungu na ni kipawa chake kwetu pamoja na kutupa siku hii neno la mungu lasema kwamba fadhili zake ni mpya kila siku basi iwapo kuna hilo ambalo unalojipya leo hii ni fadhili za mungu jambo ambalo ni la kulibariki jina lake bwana na pia kuinua imani yetu ulimwenguni humo kuna mengi ambayo watu wamekubaliana nayo kwa msingi wa ushahidi ulioko na ambao umethibitishwa ila kuna hilo ambalo mamilioni ya watu leo hii baado hawajakubaliana nalo nayo na ni kumuhusu yesu ambaye ni kristo na mwana wa mungu huenda wasema kwamba mchungaji tayari umeegemea upande mmoja kwa kutangaza kwamba yesu kristo ndiye mwana wa mungu wazo hili ndugu yangu ndilo nataka tushughulike nalo na tunapoangalia maandiko haya na yale ambayo yalinenwa karne na miaka nyingi kabla ya kuzaliwa huyo aitwaye yesu ambaye ni kristo somo letu ni hilo ambalo natoka kwenye kitabu cha mika sura ya tano, ya aya hadi m kwenye sehemu hii ndugu yangu lile ambalo nataka ukumbuke ni kwamba twendelea kujifunza kuhusu kuja kwa yesu kristo mara ya kwanza kwa njia hiyo ya kuzaliwa na yule hikira maria Kumbuka kwamba, hili ni hilo ambalo liliandikwa miaka 7 mia kabla ya kuzaliwa kwa yesu kristo mwenyewe aya hiyo ambayo tutaisoma ndugu yangu ni aya ambayo yatumika sana mara nyingi hasa wakati ule wa krismasi na huenda hwaweza kujiuliza kwa nini tusome maandiko haya ya krismasi leo lakini kwa sasa hilo ambalo lina umuhimu kwako ni kufahamu kwamba wakati na siku za mambo hayo kutendeka siyo ambayo wafaa kuyazingatia au yenye umuhimu ila hilo ambalo ni lenye umuhimu ni kwamba yale yaliyotabiriwa yalitendeka na hilo ndilo ambalo wafaa kulizingatia na kuona kwamba neno lake bwana ni kweli hiyo ni kweli ambayo haiwezi ikapingwa kwa kuwa ii kwenye historia nayo na imedhibitishwa kikamilifu na isitoshe miji nyingi ziliharibiwa lakini mji huo wa bethlehemu bado upo kwa ushuhuda wa hili ambalo neno la mungu la kwalo. hebu tugeukie ndugu msikilizaji sehemu hii ya maandiko kwenye sura ya tano kitabu cha mika aya ya pli ambapo neno lake bwana lasema hivi bali wewe bethlehemu efrata uliye mdogo kuwa miongoni mwa elfu za yuda kutoka kwako kwa wewe atanitokea mmoja atakayekuwa mtawala katika israeli ambaye matokeo yake yamekuwa tangu zamani za kale tangu milele kwa aya hii kuanza kwa jinsi hiyo yani kwa hilo neno bali neno hilo hasa latuletea upande huo wa pili ya matukio ambaye yatakuwepo baada ya huyo mfalme sedekia na huo uzao wa daudi kutendewa ukatili na wengine kuchukuliwa mateka na hata kufanywa watumwa huko babeli baada ya hayo nabii anena kuhusu kurudi kwa hao waliosalia na kuja kwa huyo aliye kwenye uzao wa daudi mfalme ili kubainisha kati ya bethlehemu zilizokuwepwa wakati ule ambazo hasa zilikuwa mbili neno la mungu laongezea jina hilo efrata jina hilo lina maana ya sehemu iliyo na mazao na kwa mungu kumwagiza nabii mika kunena kwa jinsi hiyo aliwataka watu wote wafahamu kwamba hapo ndipo atakapozaliwa mesiya ambaye ni yesu kristo haya ambayo nabii mika aliyenena alinena miaka 7 kabla ya kuzaliwa kwake kristo nayo na miaka ilipoendelea kuyoyoma na hali badilika ilionekana na hata kufikiriwa kwamba haitawezekana azaliwe huyo mtawala wa israeli kutoka kwenye uzao wa daudi mambo na hali kama ilivyokuwa tumaini halikuwepo na pia jamii au uzao wake daudi ulikuwa umetawanyika kwote jamii moja ambayo ilikuwa ya uzao wa daudi ilikuwa ikiishi huko nazareti huku bethlehemu ndipo ambapo neno la mungu lilisema kwamba mwana wake mungu kuzaliwa ni kwa msingi wa aya hii ndipo hao mamajuzi wa mashariki waliongozwa na hao waandishi na wakuu wa dini wa wakati ule hao waandishi walinukuu aya hii kwenye unabii wa mika kwa kuwa waliamini ya kuwa huko ndiko mwana wa mungu atazaliwa hili walilitenda ijapokuwa hawakuamini kwa kwamba andiko hilo limetimia katika siku zao mpendwa msikilizaji matukio hata kufikia wakati wa kuzaliwa kwa yesu kristo kwenye huo mji wa bethlehemu efrata ni mambo ambayo najua kwamba unayafahamu sana kwa kiwango cha kutotambua jinsi ambavyo yalikuwa ya ajabu nam unaposoma kwenye kitabu cha injili jinsi ilivyoandikwa na luka neno la mungu latupa habari za jinsi hayo yote yalivyotendeka mtawala wa wakati huo ndugu msikilizaji alikuwa anaitwa kaisari augusto ambaye alitoa amri iliyomfanya yusufu na maria kuondoka nazareti naye maria wakati ule alikuwa ni mzito sana maana alikuwa amekaribia siku zake iwapo huyo punda ambaye maria alikuwa akitumia angejikwaa huenda yesu angelizaliwa mahali pengine lakini kwa kuwa miaka 7 kabla ya haya kutendeka tayari neno la mungu lilikuwa wazi ya kwamba kristo atazaliwa betlehemu efrata na huyo punda alimfikisha maria kwa wakati uliyofaa kwa kuwa huo ndio ulikuwa mpango wa mungu tokea milele neno hilo naendelea kusema zaidi kwamba kutoka kwa betlehemu efrata atamtokea mmoja yani huyo ambaye atakuja kutenda yote hayo ya kukamilisha mapenzi yake mungu katika kusudi lake naam pamoja na hili twaona kwamba matendo yake au matokeo yake ni ya kutoka tangu milele kwa ili twafahamu kuhusu kuzaliwa kwake yani alipoutwaa ule mwili wa mwanadamu hili ndilo lililotendeka alipokuja betlehemu msikilizaji huyo aliyekuja au kuzaliwa ni wa milele yani alikuwepo na akaingia katika ulimwengu huu kwa njia ya kuzaliwa na huyo bikira maria ndiposa kwenye mazungumzo yake alikuwa na uo ujasiri wa kusema ya kuwa anajua kule ambako ametoka na kule aendako nabii isaya naye kwenye sura ya aya ya 71 asema kwamba bikira atachukua mimba atamzaa mtoto mwanamume naye atamwita jina lake imanueli lingine ambalo alinena kuhusu huyo atakayekuja ni hili ambalo twalipata kwenye sura ya aya hiyo ya sita, sehemu ya kwanza inayosema hivi maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa kisha tunapoendelea kwenye aya hiyo nabii isaya anaendelea kwa kusema hivi tumepewa mtoto mwanamume huyo mtoto mwanamume hakuzaliwa kwa kuwa alitolewa kwa wanadamu nam hii ndiyo sababu ndugu msikilizaji neno hili latufahamisha kwamba yeye alikuwa ni watangu milele hili nalisema kwa kuwa haiwezekani hata kidogo kusema kwamba tumepewa mtoto mwanamume kwa kuwa ni lazima huyo mtoto alikuwepo kabla hajatolewa ndiposa unaposoma kwenye injili ya yohana sura ya 3 aya hiyo ya16 wapata neno la mungu lasema kwamba mungu alimtoa mwanawe pekee kwa hili haiwezekani kwamba yesu alizaliwa kama sisi kwa kuwa mungu alimtoa hii ikiwa na maana kwamba alikuwepo tangu milele kama vile ambavyo neno hili linavyotwambia mwandishi wa zaburi kwenye zaburi ya tisini, anena hivi kwa habari ya huyu ambaye ni yesu kristo naye anasema hivi kabla haijazaliwa milima na hujaiumba dunia na tangu milele hata milele ndiwe mungu hili ndugu yangu ni neno ambalo latufahamisha ya kuwa haijalishi utarudi nyuma kiasi kipi katika umilele uliopita kwa kuwa huko ambako utarudi utampata huyo ambaye ni mwana wa mungu akiwepo alitoka katika umilele kwa kuwa yeye ndiye mwana wa mungu tangu milele jina lake msikilizaji ni yehova jina ambalo ni la kiungu lakini kwa kuzaliwa kule bethlehemu alipata hilo jina lingine ambalo ni yesu aliye mwokozi alitokea huko bethlehemu ili awe mwokozi wa ulimwengu wote na siyo watu wachache hili ndilo ambalo wale malaika waliwaambia hao wachungaji waliokuwa wakilinda kundi zao kwa zamo ya kwamba leo hii katika mji wa daudi amezaliwa kwa ajili yao mwokozi ndiye kristo bwana hiyo ni kwa mujibu wa kitabu cha luka sura ya pili, ya aya naye mathayo kwenye sura ya kanza a2 anatuambia maneno yafuatayo yale ambayo malaika walinena na neno hilo lasema hivi tazama bikira atachukuwa mimba naye atazaa mwana nao watamwita jina lake imanueli yani mungu pamoja nasi jina lake ni yesu ni yesu ambalo lina maana ya mwokozi elewa kwamba haingi aliwezekana awe mwokozi pasipokuwa imanueli yani awe ni mungu pamoja nasi ilikuwa ni lazima achukue sehemu yetu na kufa kwa ajili yetu ili awe mwokozi kama maandiko yanenavyo rafiki yangu unaposoma maandiko hasa unabii kuhusu kuja kwa yesu utasamehewa ukifikiri kwamba maandiko yanajipinga yenyewe tazama ijapokuwa kuwa bethlehemu ndiyo sehemu iliyohitajika mwokozi azaliwe huko kuna sehemu ambayo tuambiwa tena kwamba kutakuwepo na kilio huko rama ambayo ipo kaskazini mwa betlehemu lakini swali ni hili yote haya yangelitimia vipi kwa hili ndugu msikilizaji nitakuuliza ugeukie kile kitabu cha injili ya mathayo nawe ukisoma hicho kitabu kwa umakini na utapata habari za moja kwa moja jinsi yote hayo ambayo mungu alikuwa ameanena kwa vinywa vya manabii wake yalivyotimia ndugu yangu mungu wetu ambaye anatupenda alitujulisha hata kabla ya wakati kwamba kuna huyo atakayekuja naye ndiye atakuwa mwokozi wetu baada ya kuona hayo hebu tuingie kwenye sehemu nyingine ambayo ipo katikati ya yesu kukataliwa na watu wake na kurudi kwake kama mfalme hapa ulimwenguni nalo neno la mungu kwenye aya ya laendelea kwa kutwambia hivi kwa sababu hiyo atawatoa hata wakati wa kuzaa kwake aliye na utungu ndipo hayo mabaki yanduguze watawarudia wana wa israeli nam aya hii kama vile ilivyo ndugu msikilizaji yanena habari za israeli wakati huwo wadhiki kuu kumbuka kwamba watu hawa walikuwa wametawanywa kwa sababu ya hukumu ya mungu iliyokuwa juu yao kwa sababu ya dhambi ambazo walikuwa wamezitenda utungu ambao neno la mungu lanena kwenye aya hii ni ule utungu utakao kuwepo wakati wa dhiki kuu kama vile ambavyo nimesema hapo awali pamoja na hili ni vyema kuona kwamba wale ambao ni wayahudi au waisraeli wote walio mabaki watarejeshwa kwao kutokea sehemu zote duniani hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo bado halijatendeka lakini litatendeka kwa wakati wake kisha aya ya a neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi naye atasimama na kulisha kundi lake kwa nguvu za bwana kwa enzi ya jina la bwana mungu wake nao watakaa maana sasa atakuwa mkuu hata miisho ya dunia kwa mujibu hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ndugu yangu twaona kwamba kuna hilo ambalo ni jipya linalojiingiza kwenye sehemu hii tena lenye umuhimu sana neno hili llanena habari za yesu kristo aliye mchungaji mwema wa wale wote ambao wanamwamini nam yesu kristo ndiye mchungaji wa kanisa na pia ndiye mchungaji wa israeli naye na atawalinda watu wake atawalisha na kuwapa wokovu unaposoma kwenye zaburi ya 22 ndugu msikilizaji utapata kwamba yesu kristo ndiye yule mchungaji aliyetoa uhai wake kwa ajili ya kondoo ambaye ni wewe pamoja nami kisha kwenye zaburi ya 23 utapata kwamba yesu ndiye mchungaji mkuu anayelinda kondoo wake na kuwaongoza katika majani mabichi na kando ya maji yaliyo matulivu na kwenye zaburi ya24 utamwona yesu kristo ambaye ni mchungaji mkuu anayekuja katika utukufu ili awachukue wale walio wake huyo ndugu msikilizaji ndiye ambaye namwamini na naamini na kwamba huyo ndiye ambaye wamwamini iwapo haujamwamini bwana yesu kristo fahamu kwamba hakuna sehemu nyingine yoyote ambayo waweza kupata mambo kama haya yani kweli kama hii ya kufariji moyo wako na kukupa tumaini katika maisha yako na kwako wewe ambaye umemwamini bwana yesu kristo endelea kumtumaini endelea kumwabudu maana anastahili sifa na ibada yote tunapoendelea kwenye aya ya y neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi kwenye kitabu iki mika sura ya 5 nalo neno lasema hivi na mtu huyu atakuwa amani yetu wakati mwashuri atakapoingia katika nchi yetu na kuyakanyaga majumba yetu hapo mtaondokesha wachungaji saba juu yake na wakuu wa nane hili ambalo twaliona kwenye aya hii ndugu msikilizaji ni lile ambalo pia twalipata kwenye kitabu hicho cha isaya ambaye hasa ananena kuhusu mataifa yale yatakayoungana na kupigana na israeli katika siku hizo za mwisho katika siku hizo ambazo mika alikuwa akiishi hilo taifa la waashuri lilikuwa ni taifa katili sana nalo na ndilo lililochukua ufalme huo wa kaskazini hadi utumwani lakini kama vile neno hili linavyotwambia ya kwamba mtu huyo atakuwa amani yao naye atondokesha wachungaji saba juu yake na wakuu wa nane hili ndugu msikilizaji ni jambo ambalo laonyesha waziwazi kwamba mungu atawasaidia watu wake atasimama pamoja nao na kupigana na adui zao na kuwashindania kwa kuwa wao ni watu wake daima ndugu msikilizaji mungu hawezi kumwacha mtoto wake ni lazima atampigania kwa vyovyote vile hasa ikiwa kwamba siyo adhabu kutoka kwake tunapogeukia aya ya sita, neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia hivi nao wataiharibu nchi ya ashuru kwa upanga na nchi yani mrodi katika malango yake naye atatuokoa na mwashuri atakapoingia katika nchi yetu na kukanyaga ndani ya mipaka yetu hapa ndugu msikilizaji twaona kwamba huyu ashuri anawakilisha mataifa yatakayovamia israeli katika dhiki kuu nam hawa hawatakuwa na ushindi bali israeli itawashinda kwa sababu watawezeshwa na mchungaji wao ambaye ni mkuu naye siye mwingine bali ni huyo mfalme wa wafalme na bwana wa mabwana jina lake ni yesu kristo mwana wa mungu aliye hai hili ndugu yangu ni jambo ambalo bado halijatendeka lakini mara tu litakapotendeka hivi ambavyo neno la mungu lasema ndivyo itakavyotendeka watu hawa waisraeli watawapiga adui zao hata katika nchi zao maana watawezeshwa na huyo aliye juu tunapogeukia aa neno lake bwana lanena hivi na hayo mabaki ya yakobo yatakuwa kati ya kabila nyingi mfano wa umande utokao kwa bwana mfano wa manyunyu katika manyasi mtu wala kuwakalia wanadamu hili ambalo twaliona hapa rafiki yangu ni lile ambalo israeli itageuka na kuwa katika ulimwengu wote na israeli itageuka na kuwa baraka kwa watu wa mungu na wao pia watabarikiwa na mungu kama vile ambavyo neno hili linavyotwambia tunapoendelea kwenye aya ya 8 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi na hayo mabaki ya yakobo yatakuwa kati ya mataifa kati ya kabila nyingi mfano wa simba kati ya wanyama wa msituni kama mwana simba kati ya makundi ya kondoo ambaye akiwa anapita katikati hukanyagakanyaga na kuraruararua wala hakuna wa kuokoa kama vile ilivyoleo hii ndugu msikilizaji hali ilivyo kwa israeli kwa sasa siyo hii hata kidogo hili kwa hakika ni jambo ambalo lanena wakati ule ambapo kristo atakuwa akitawala ulimwengu huu ndipo israeli itakuwa jinsi ambavyo neno hili linavyosema nam watakuwa ndiyo vichwa na wala hawatakuwa mkia kwa kuwa huyo ambaye ni simba wa yuda atakuwa akitawala miongoni mwao ndugu msikilizaji yote haya ni mambo ambayo twatazamia yatendeke katika miaka hiyo ambayo kristo atakuwa akitawala kwa miaka 1 tunapoendelea kwenye aya ya y neno hili lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi mkono wako na uinuliwe juu ya adui zako na adui zako wote wakauliwe mbali katika hili tuaona kwamba ndugu yangu lile ambalo litakuwa likitendeka ni kwamba mungu atawapa watu wake ushindi dhidi ya adui zao mungu ambaye amemchagua israeli daima hatamwacha huyo mteule wake kuvamiwa jinsi ilivyo bali wakati huo ambapo maandiko haya yatatimia hivyo ndivyo itakavyokuwa maana ushindi utakuwa kwa israeli dhidi ya adui zake neno la mungu laendelea kwa kusema hivi kwenye aya hii ya, hi ya km ambayo yapatikana kwenye sura ya tano, ya hiki kitabu cha mika nalo neno lasema hivi kisha itakuwa katika siku hiyo asema bwana nitawakatilia mbali farasi zako watoke kati yako nami na nitayaharibu magari yako ya vita kwa mara nyingine tena hili ambalo twalisoma hapa hakika ni jambo ambalo halijatendeka na ningelipenda ufahamu kwamba neno la mungu lataja siku hiyo na kama tulivyojifunza kwenye kitabu cha yoweli tuliona kwamba neno hilo la mungu linaposema habari za siku hiyo lina maana ya siku hizo za mwisho wakati ambapo yesu kristo atakuwa akitawala au kabla ya hapo mpendwa neno hili linaponena habari ya kukatiliwa farasi fahamu kwamba mambo yatakuwa yamebadilika kabisa maana farasi ndizo zilizotumiwa kwa vita na je hivyo ndivyo ilivyo sasa tayari nimekwisha kuambia kwamba si ndivyo ilivyo hebu tuendelee kwenye aya ya1 tuone mungu anaendelea kunena nini na watu wake nalo na neno lasema hivi nami nitaikatilia mbali miji ya nchi yako na ngome zako zote nitaziangusha kwa kweli maandiko haya yatuonyesha kwamba wakati ambapo mungu ataanza kutenda kazi yake mambo yatakuwa ni tofauti kabisa katika nchi hiyo ya israeli maana kwa kusema kwamba atakatilia mbali miji ya nchi ya israeli na ngome zake zote ataziangusha ina maana kwamba wao hawataendelea kutegemea watu wengine au kujitegemea wenyewe bali watamtegemea huyo mungu aliyewaita na kuwatoa katika nchi hiyo ya misri hawatahitaji tena watu kuwasaidia kwa sababu mesaya atakuwa ameleta amani katika dunia yote na hivyo wataishi kwa amani hata na jirani zao tunapoendelea kwenye aya ya 12 na 13, neno lake bwana liendelea kwa kusema hivi nami nitakatilia mbali uchawi usiwe mkononi mwako wala hutakuwa tena na watu wenye kutabana nami nitakatilia mbali sanamu zako na nguo zako zitoke kati yako wala hutaiabudi tena kazi ya mikono yako hapa twaona kwamba rafiki yangu mungu anaahidi waziwazi kwamba siku hiyo itakapotimia watu hawa hawataabudu tena miungu wala kuenenda katika dini hizo ambazo ni za uongo watamrudia mungu wa kweli mungu aishiye na huyo ndiye watakayemwabudu peke yake kisha kwenye aya ya kuminan neno hili la mungu laendelea kwa kutwambia hivi nami nitayangʼoa maashera yenu yasiwe kati yako nami nitaiangamiza miji yako nam kwa kweli hili ambalo neno lake bwana lanena ndilo ambalo litatendeka maana kile ambacho kitafanyika ni kwamba sehemu zote ambazo zilitumiwa katika ibada ya sanamu zitaondolewa kabisa leo hii kama vile twafahamu kwenye nchi hiyo ya israeli hakuna sehemu yoyote ile ambayo watu wanaabudu sanamu kwa hivyo hili ambalo neno lake bwana lanena ni jambo ambalo lilitimia lakini utimilifu wake utakuwa wakati ambapo taifa hilo lote litakuwa limemrudia bwana na kumwabudu bwana bwanana kwa kumalizia sura hii ya an neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya kuminatano. nami nitajilipiza kisasi katika hasira na ghadhabu juu ya mataifa wasiyosikiliza kulingana na hili ambalo neno lake bwana latwambia ndugu msikilizaji ni wazi kwamba lile ambalo neno lasema, la sema lanena kwa mataifa yote hasa yale ambayo hayatasikiliza mataifa ndugu msikilizaji ni kila mmoja ambaye siyemuyahudi na hasa kwa habari ya hili ambalo neno la mungu lanena hapa ni wale ambao walikuwa wakiwadhulumu watu wa mungu elewa kwamba wakati ambapo mesiya ataingia katika ufalme wake ataleta baraka kwa watu wake pamoja na amani hii itakuwa ni kwa wale masalio ya israeli pamoja na mataifa mengine ambayo yalimgeukia na kumsikiliza na kumwabudu kwa kuwa iwastahili lakini ghadhabu na hukumu itakuwa juu ya hao ambao hawatasikiliza watu ambao hawajalitii neno lake bwana kama vile ambavyo limetujia leo hii hili ni jambo ambalo naamini kwamba litatendeka wakati wa wadhiki kuu wakati ambapo wale wote ambao wamekosa kumwamini kristo watahukumiwa kulingana na neno hili kwa hivyo rafiki yangu ikiwa kuna jambo ambalo wafaa kulifanya ni kuendelea kuishi katika kristo kuendelea kukaa katika neno lake bwana na kumsikiliza na kutenda kwa kuwa hilo ndilo ambalo la mungu nitumaini langu kwamba yote haya ambayo tumejifunza kwenye sura hii ya yatakusaidia katika imani yako kusudi uendelee kukuwa hasa kwa kumcha bwana na kuishi jinsi ambavyo neno lake bwana la kuagiza kwa sasa ningelipenda tuweze kuomba pamoja nawe kwa kuwa najua kwamba umebarikiwa na tuombe baba mfalme katika jina la mwana wako yesu kristo nalibariki jina lako na kulitukuza siku hii ya leo kwa kuwa wewe ndiwe mungu na wala hakuna mungu mwingine kama wewe tazama bwana leo hii tumejifunza na kufahamu kwamba kristo alikwepo tangu milele nawe ulimtoa ili awe mwokozi wetu tusije tukaangamia chini ya ghadhabu yako ambayo ili juu ya kila mmoja asiyesikiliza namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba kutokana na haya ambayo tumejifunza atayafuata katika maisha yake atayatenda atayaamini na kufanya hayo yote ambayo yanamuhitaji kama mtoto wako naomba haya katika jina la bwana wetu yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu mn rafiki msikilizaji kwa hakika kuna mengi tu ambayo tunaweza kuyasema lakini kwa sasa yatosha kusema kwamba biblia ni kitabu ambacho hafaa kukisoma na kukichunguza kwa kuwa mungu yehova akupa nafasi hiyo ya kuchunguza na kujua iwapo kwa hakika yale ambayo ameyasema ni kweli au si hivyo na je wajua kwamba kila mmoja ambaye amefanya utafiti wake na kuchunguza biblia hii amepata kuwa ni kweli mungu amenena nawe kwa hivyo chukua hatua ya kuelekea upande ambao wahitajika kuelekea na hadi kipindi kijacho na kutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu siku zote ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ndiyo msikilizaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo wa mtayarishi kipindi cha neno transworld radio sanduku la posta ni 214 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea