siku ya 25. watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote watoto wadogo mtu na asiwadanganye atendaye haki yuu na haki kama yeye alivyo na haki atendaye dhambi ni waibilisi kwa kuwa ibilisi hutenda dhambi tangu mwanzo kwa kusudi hili mwana wa mungu alidhihirishwa ili azivunje kazi za ibilisi yohana wa mbili, hadi, mbili, na tatu, saba hadi nane. zawadi tatu za krismasi hebu tafakari pamoja nami hali hii ya ajabu kama mwana wa mungu alikuja ili akusaidie kuacha dhambi ili aziharibu kazi za ibilisi na kama pia alikuja ili afe ndiposa wewe unapofanya dhambi kuna kipatanisho kuondolewa kwa gadhabu ya mungu basi hili linamaanisha nini kwa ajili ya kuishi maisha yako mambo matatu na ni mazuri sana kuwa nayo ninakupa wewe mambo hayo kwa kifupi kama zawadi za krismasi zawadi ya kwanza lengo lililo wazi la maisha maana ya kwanza ni kwamba una lengo lililo wazi la maisha ukisema kwa kukanusha ni hivi tu usitende dhambi usifanye kitu kinachomvunjia heshima mungu nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi yohana wa kwa kusudi hili mwana wa mungu alidhihirishwa ili azivunje kazi za ibilisi yohana wa ukiuliza je unaweza kusema hayo kwa njia chanya badala ya njia hasi ndiyo yote yanajumulishwa katika yohana wa 3, ni muhtasari wa yale yote ambayo barua ya yohana inayataka tambua hali ya umoja ya amri na hii ndiyo amri yake kwamba tuliamini jina la mwana wake yesu kristo na kupendana sisi kwa sisi kama alivyotupa amri haya mambo mawili yana uhusiano wa karibu sana kwa yohana hivi kwamba anayaita amri moja mwamini yesu na uwapende wengine hilo ndilo lengo lako hiyo ndiyo jumla ya maisha ya mkristo kumwamini yesu na kuwapenda watu kwa njia ambayo yesu na mitume wake walitufundisha kupenda mwamini yesu uwapende watu hiyo ndiyo zawadi ya kwanza lengo la kuishi zawadi ya pili tumaini kushindwa kwetu kutasamehewa maana ya pili ya ukweli wenye sehemu mbili ambao kristo alikuja kuharibu utenda dhambi wetu na atusamehe dhambi zetu tuendelee kushinda dhambi zetu wakati tunapokuwa natumaini kwamba kushindwa kwetu kutasamehewa kama wewe hunatumaini kwamba mungu atasamehe kushindwa kwako unapoanza kupigana na dhambi unavunjika moyo wengi wenu mnatafakari mabadiliko fulani katika mwaka mpya kwa sababu umeanguka katika michafuko ya dhambi na unataka kutoka unataka mitindo mipya ya kula mitindo mipya ya matumbuizo mitindo mipya ya kutoa mitindo mipya ya kuhusiana na mwenzako mitindo mipya ya ibada za kifamilia mitindo mipya ya kulala na kufanya mazoezi mitindo mipya ya ujasiri katika kuwashuhudia watu lakini unang'ang'ana ukijiuliza kama ina maana yoyote hapa kuna zawadi yako ya pili ya krismasi kristo hakuja kuharibu tu kazi za ibilisi kutenda dhambi kwetu pia alikuja ili awe wakili wetu kwa sababu ya matukio ya kushindwa katika vita vyetu kwa hivyo ninawasihi hebu acheni ukweli kwamba kushindwa hakuta kuwa na uamuzi wa mwisho uwape tumaini la kupigana lakini chungeni mkiigeuza neema ya mungu na kuwa liseni na mseme kama ninaweza kushindwa na sitapoteza chochote basi kwa nini nijisumbue kupigana na dhambi ukisema hivyo na umaanishe na uendelee kulifanyia kazi yamkini wewe hujazaliwa mara ya pili na unapaswa kutetemeka lakini hapo sipo wengi wenu walipo wengi wenu wanataka kupigana na mitindo ya dhambi maishani mwenu na kile ambacho mungu anasema nanyi ni hiki kristo anafunika kushindwa kwenu acheni kufunika huko kumpe tumaini la kupigana nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo zawadi ya tatu kristo atatusaidia hatimaye maana ya tatu ya ukweli wenye sehemu mbili ambayo kristo alikuja kuharibu utenda dhambi wetu na atusamehe dhambi zetu ni hii kwa kweli kristo atatusaidia katika vita vyetu kwa kweli atakusaidia yeye yuko upande wako hakuja kuharibu dhambi kwa sababu dhambi inafurahisha alikuja kuharibu dhambi kwa sababu dhambi inaua ni kazi ya uongo wa ibilisi na itatuharibu kama hatutapigana nayo alikuja kutusaidia siyo kutuumiza kwa hivyo hapa kuna zawadi yako ya tatu ya krismasi kristo atakusaidia ushinde dhambi ndani yako yohana wa Kwanza, nne nne inasema yeye aliye ndani yenu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia yesu yuko hai yesu ni mwenye nguvu zote yesu anaishi ndani yetu kwa imani yesu yuko upande wetu si kinyume chetu atakusaidia katika vita vyako na dhambi katika huu mwaka mpya mwamini yeye