katika jina la bwana wetu yesu kristo nitumaini langu kwamba bwana amekulinda na kwamba huu mzima kabisa tayari kulisikia neno lake bwana kujifunza kutoka kwenye kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa petro kusudi uweze kuyafahamu hayo ambayo ni mapenzi yake ili uweze kuyatenda nami hapa ni tayari kabisa kukuletea mafundisho kutoka kwenye kitabu hiki cha petro kama vile ambavyo tumekuwa tukiendelea kwa siku chache zilizopita somo letu la leo lapatikana kwenye sura ya pili ya iki kitabu cha petro wa kwanza tukianzia kwenye aya ya kwanza hadi ile aya ya tano kwenye sura hii ya pili ya tatu na ile ya nne hasa lile ambalo tutalizingatia ni kuhusu mateso ya watakatifu na mateso ya kristo nam petro atazungumzia kuhusu mambo haya mawili kwenye sura hizi tatu ambazo napenda kukupa muhtasari wake sasa katika sura ya pili lile ambalo tutaliona hasa ni kuhusu jinsi ambavyo mateso huleta ile hali ya kutenganisha yani kama vile kubagua wale ambao ni watoto wa mungu na wale ambao si watoto wa mungu na kwenye sura ya tatu twaona jinsi ambavyo mateso huifanya tabia ya mkristo iwe na nguvu au kuwa jinsi ambavyo yahitajika na kisha kwenye sura ya tatu tutaona jinsi ambavyo mateso hmfanya mtu ayatii mapenzi yake mungu ndugu msikilizaji hebu tuanze sasa kwenye sura hii ya pili tukiona jinsi ambavyo mateso huleta ile hali ya kutenganisha katika sura hii tutapata fundisho kwamba wewe pamoja nami tukisha kuzaliwa upya kwa mbegu hiyo isiyoharibika ambayo ndiyo neno la mungu twapata asili mpya na tutaishi katika asili hiyo katika uwezo wa roho mtakatifu na hapa ndipo ambapo sisi huwa tumetenganishwa na wale wengine ambao hawajamwamini yesu kristo ijapokuwa hatumuoni huyu ambaye ni bwana yesu kristo lakini twampenda kwa kuwa yeye yu hai kama vile ambavyo twashuhudiwa katika mioyo yetu rafiki msikilizaji ikiwa umezaliwa mara ya pili sijui kama unaweza kukumbuka wakati huo ambapo ulizaliwa mara ya pili vile ambavyo jambo hilo lilikuwa la ajabu paulo akiwaandikia wapendwa kwenye ule mji wa korintho alikuwa na haya ya kuwambia anasema nini maana nawaonea wivu wivu wa mungu kwa kuwa niliwaposea mume mmoja ili nimletee kristo bikira safi nam hawa wa kristo wa huko korintho walikuwa wameingia katika hali ya kimwili sana ule upendo wao wa kwanza wa kristo ulikuwa umeondoka twaona mungu mahali pengine pia akiwazungumzia watu wa israeli kwa maneno yayo hayo wakati ambapo walikuwa wamechukuliwa mateka utumwani huko babeli neno lake bwana lasema hivi kwenye aya hiyo ya ya pili katika kitabu kile cha Yeremia, sura yapili. enenda ukalie masikioni mwa yerusalemu ukisema bwana asema hivi na kukumbuka hisani ya ujana wako upendo wa wakati wa uposo wako ndugu msikilizaji wana wa israeli walidhihirisha upendo huo wakati walitoka huko misri na kuivuka bahari ya shamu walimwimbia yehova na kumwabudu na kumsifu kwa ajili alikuwa ametenda mambo makuu hili ndilo ambalo twalipata kwenye kile kitabu cha kutoka kutokasua ya 15 ya kwa maneno yafuatayo ndipo musa na wana wa israeli wakamwingia bwana wimbo huu wakanena na kusema nitamwimbia bwana kwa maana ametukuka sana farasi na mpanda farasi amewatupa baharini lakini hata hivyo ndugu msikilizaji haikuchukua muda mrefu sana baadaye maana punde tu walianza kunung'unika mbele zake mungu naye mungu akakumbuka hayo ndiposa kwenye kitabu hiki twaona kwamba kuna ile hali ambayo hasa neno lake mungu latuletea hapa kwamba iwapo twampenda kwamba iwapo twatembea kulingana na maadili yake basi iwapo kutakwepo na mateso yoyote mateso haya yatakuwa ni ya kututenga na mambo yale ambayo hayaambatani na neno lake mungu ukweli wa mambo ni kwamba ndugu msikilizaji unapozaliwa mara ya pili wewe huwa ni tofauti kabisa maana yale mambo ambayo ulikuwa ukiyatenda hapo awali hauyatendi tena maneno uliokuwa ukianena hauyaneni tena maana kristo iwaishi ndani ya maisha yako ule upendo ambao ulimpenda nao kristo kwa mara ya kwanza ndugu yangu ndiyo ambao wahitaji kumpenda nao leo hii lakini kama vile imekuwa wazi ni kwamba upendo huo wa kwanza haumo katika waumini wengi leo hii jambo hili ni jambo ambalo twahitaji kuliangalia kwa kikamilifu kabisa kusudi tuweze kubadilisha njia zetu na kuweza kumpenda kristo kama vile tulivyompenda hapo awali kumbuka kwamba kwa kumpendeza mungu tutakuwa tukitimiza kusudi lake mungu kubwa ambalo ni watu wake waweze kuokolewa lakini sio watu kuingia kwenye lile ziwa liwakalo moto na kiberiti ndugu msikilizaji ndiposa mateso yanapokuja mateso yale hasa huja ili kwamba wale ambao ni watoto wake mungu waweze kumkimbilia mungu na kukaa kwake na kumtegemea ili waweze kuonekana kuwa wao wametengwa kabisa na ulimwengu huu mungu anataka watu waokolewe siyo ili tu waweze kuingia mbinguni lakini ni ili waweze kukaa na yesu kristo katika maisha haya kazi yake kristo msalabani iliyamaliza mambo yote ya dhambi na hivyo yampasa mtoto wa mungu yeyote kuishi mbali na dhambi kukataa dhambi kuchukia dhambi katika haya ndugu yangu najua kwamba swali ambalo waweza kuwa nalo ni hili je nitawezaje kufanya ili ni maisha ambayo yanaonyesha kuwa nimetengwa kwa ajili ya kristo hapa ulimwenguni hili ndugu yangu ni jambo ambalo ningependa tuweze kulishughulikia toka kwenye somo letu la leo ambapo tutaanza kwenye aya hii ya kwanza na ya pili kwenye sura hii ya pili ya kitabu cha petro wa kwanza neno lake bwana lasema haya basi wekeni mbali uovu wote na hila yote na unafiki na husuda na masingizio yote kama watoto wachanga waliozaliwa sasa yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa ili kwa hayo mpate wokovu ndugu msikilizaji lile ambalo twaliona hapa ni kwamba hatuwezi kumtarajia mungu kuyafanya mambo yote kwa ajili yetu kunayo mambo mengine ambayo anataka sisi tuyafanye wenyewe kama vile ambavyo twaona neno hili linavyotuagiza au kutuelezea kwanza kuna hayo ambayo twahitajika kuyaweka kando au kuyatupilia mbali mtume paulo akiwaandikia wale waefeso aliwaambia maneno yafuatayo ambayo yanalingana na jinsi ambavyo mtume petro anavyotunenea hapa neno lake mungu lasema hivi kwenye kile kitabu cha waefeso sura ya nne, ya aya hiyo chawaefeso na 5 mvue kwa habari ya mwenendo wa kwanza utu wa zamani unaoharibika kwa kuzifuata tamaa zenye kudanganya mkavaye utu mpya ulioumbwa kwa namna ya mungu katika haki na utakatifu wa kweli ndugu msikilizaji kwa kwelisizaa hili hili twaona kwamba paulo akinena na wale wakorintho aliwaambia hivi basi jisafisheni mkatoe ile chachu ya kale mpate kuwa donge jipya kama vile mlivyo hamkutiwa chachu kwa maana pasaka wetu amekwisha kutolewa kuwa sadaka yaani kristo basi na tuifanye karamu si kwa chachu ya kale wala kwa chachu ya uovu na ubaya bali kwa yasiyochachika ndiyo weupe wa moyo na kweli haya ndiyo ambayo twayapata kwenye kitabu cha wakorintho wa kwanza sura aya hiyo ya, tano ya saba na ya nane. pamoja na hili ndugu msikilizaji ningelipenda ufahamu kuwa waisraeli walipokuwa kwenye sherehe ya pasaka na ya wakati wa mkate isiyotiwa chachu hawakuruhusiwa kula ile mikate ambayo ilikuwa na chachu hii ni kusema kwamba hawakuendelea kuyaishi hayo maisha ambayo walikuwa wakiyaishi hapo awali walikuwa wakila vyakula wakiwa katika mahali hapo ambapo palikuwa ni tofauti na pia walikula mikate ambayo ilikuwa ni tofauti na hivi ndivyo ambavyo waisraeli walivyoendelea kukuwa na kwa ajili ya hiyo ndiposa twaona mtume paulo anawaambia hawa wakristo wa huko korintho kwamba wakati wanapokwenda kwake bwana yesu kristo wanafaa kuiondoa ile chachu ya kale na hasa chachu hiyo ni mfano wa kila kitu ambacho ni kiovu katika maisha yao na jambo hili kama vile nilivyokuwa nimekuelezea hapo awali ndilo ambalo mtume petro analitajia kwenye kifungu hiki cha kwanza kwamba ni lazima waumini weweke wa mbali uovu wote na hila yote na unafiki na usuda na masingizio yote huu uovu ambao unatajwa hapa ni kama vile mtu kuwa na moyo ambao huwezi kusamehe hata kidogo ni moyo ambao hubeba uchungu mwingi na huwezi ukauachilia ule uchungu toka moyoni lingine pia twambiwa hapa ni kwamba ni lazima kama mtoto wa mungu kuondoa hila yoyote ile ambayo yaweza kuwa katika maisha yetu maana ya hii ndugu msikilizaji ni yule ujanja wa kumfanya mtu akose kuelewa hali yako ni kuuficha uovu ndani ya moyo wako yaani kujitafutia hali ya kuwa jinsi fulani ambayo wewe mwenyewe wafahamu kuwa haupo jinsi hiyo na hili jambo ndugu msikilizaji ni jambo ambalo twaliona katika maisha ya watoto wa mungu leo hii wao hupenda kujipendekeza hupenda kufanya mambo huku wakitarajia kwamba lile ambalo wamelitenda kutakuwepo na malipo baadaye msikilizaji wangu iwapo unafanya jambo kama lile wewe unakuwa ni mtu ambaye ni mnafiki ni mtu aliye na hila ni mtu aliye na uovu ndani ya moyo wake lakini kwa kuwa wewe ni mtoto wa mungu ni vyema ujue kwamba hayo hayakufai maana wewe umezaliwa kwa mbegu mbegu isiyoharibika mbegu ya neno lake mungu yesu kristo ambaye ni neno lake mungu lolote alilolitenda hakulitenda kwa hila bali alitenda kwa uweupe wa moyo jambo ambalo lanahitajika kuwa kwa kila mtoto wa mungu hasa wewe pamoja nami hakuna mmoja wetu ambaye anamkiri yesu kristo asiyehitaji weupe wa moyo wahitaji kuwa na weupe wa moyo kwa kuweka mbali uovu wote na hila yote na unafiki na husuda na masingizio yote watoto wengi wa mungu wameumizwa na kuvunjwa moyo kwa ajili ya mambo kama haya msikilizaji wangu usijaribu kuyafanya mambo kama haya maana kuna hukumu juu ya yeyote yule anayemkwaa yeyote yule ambaye amemwamini bwana yesu kristo ningependa kwa taarifa yako kukukumbusha kuwa kristo alisema yeyote atakayemfanya mtu kujikwaa yafaa jiwe la kusagia kufungwa shingoni mwake naye atumbukizwe baharini kwa hivyo kuna adhabu kali kwa yeyote yule ambaye anamkwaa au kumuumiza mtoto wa mungu rafiki yangu usiwe miongoni mwa hao ambao wana ujuzi wa kuwahumiza watoto wake mungu bali uwe miongoni mwa wale ambao wanawahimiza watoto wake mungu neno hili la mungu kwenye aya hiyo ya pili latuambia kwamba kama watoto wachanga waliozaliwa sasa tuyatamani maziwa ya akili yasiyogoshiwa ndugu msikilizaji maziwa haya ambayo neno lake mungu latwambia hapa siyo mengine bali maziwa haya ya akili ni maziwa ya neno lake mungu maziwa ndugu msikilizaji kama vile ambavyo humfanya mtoto kukuwa na kuwa na nguvu hivyo ndivyo ambavyo neno lake mungu hutufanya sote ambao tumemwamini kristo kukuwa katika uokovu wetu iwapo hwahitaji kuendelea kukuwa katika uokovu iwapo hawataka kukomaa ni lazima kuacha mambo kama yale ambayo tumeyatajia hapo awali na kutamani haya maziwa ya akili yasiyogoshiwa maziwa ya neno lake mungu na kuyanywa hayo maziwa ili uweze kuhukulia uokovu neno lake mungu ndugu msikilizaji ni lenye umuhimu sana katika maisha yako kama mtoto wa mungu tunaona kwa kweli hapa kwamba inafaa kabisa kama mtoto wa mungu uwe na njaa na kiu ya neno lake mungu maana pasipo njaa hiyo hauwezi kukuwa katika neema na hata kumjua bwana yesu kristo ambaye ni mwokozi wako hakuna njia nyingine yoyote ile ndugu yangu ambaye yaweza kumfanya mkristo akuwe ila ni kuingia tu katika neno la bwana na kulipenda kwa moyo wake wote au sivyo mtu ataendelea kuwa tu mtoto mchanga katika mambo yake bwana bwanana katika hali hiyo ya kulipenda neno lake bwana na kuyazingatia mafundisho ambaye yanatoka humo basi humfanya mtu wa mungu au mkristo kukomaa katika mambo yake mungu kwa hivyo ndugu msikilizaji kunahakikisha hapa kwa ajili yako kwamba bila neno lake mungu huwezi kukuwa katika mambo yake bwana lakini unapopokea neno lake bwana hapo ndipo utaendelea kukuwa katika uokovu na hata kuendeleza ushirika wako na bwana maana katika neno lake mungu ndipo waweza kuwa na ushirika naye mungu na hilo ndilo ambalo ndugu msikilizaji twaona kwamba mitume waliweza kufanya maana kristo aliwaambia wakaye katika neno lake nao watakuwa na, wata na watazaa matunda na naye baba atawabariki kwa ajili ya jambo hilo uenda umekuwa ukijiuliza kwa nini haujakuwa katika neno lake bwana kwa nini inaonekana kana kwamba hauendelei vyema katika imani yako ndani ya kristo lile ambalo ningependa kukwambia ni hili ligeukie neno lake mungu litende neno lake mungu nawe na utakuwa kama vile ambavyo wale mitume walivyokuwa pamoja na watu wengine wengi wa mungu ambao wamekuwa kwa ajili ya kulitii neno lake bwana na kulitenda msikilizaji hiyo ndiyo njia ya pekee na wala hakuna njia nyingine tunapogeukia aya ya ayaya neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi ikiwa mmeonja ya kwamba bwana ni mwenye fadhili ndugu msikilizaji andiko hili ni andiko ambalo la jijenga juu ya hayo ambayo tumeyatangulia kuyaona hasa tuona yakuwa iwapo kabisa tutahukulia wokovu kwa kuyaacha yale ambayo ni mabaya na kutegemea hayo ambayo ni mema hasa yanayotokana kwenye neno lake mungu basi tutayatenda hayo kwa kuwa tumeonja na kuona kwamba bwana ni mwenye fadhili hili ambalo neno lake mungu latwambia hapa ni hasa lile ambalo hutendeka wakati ambapo twazingatia hayo ambayo kristo ametutendea na hasa yale ambayo ametunenea tunapoendelea kuyatii na kuyatenda katika maisha yetu hauwezi kujua ladha yake bwana isipokuwa tu wewe mwenyewe uamue kuwa utatenda hayo ambayo neno lake mungu la kuagiza kuyatenda wakati ule ulipookolewa basi wewe ulikuwa mtoto wa kiroho na uliona jinsi ambavyo mungu amekutendea mambo makuu na ukafurahia kabisa hayo ambayo kristo alikutendea maana macho yako yalifunguka nawe ukaona huo ukweli ukweli ambao umekuweka huru hasa hilo ndilo ambalo lina maana ya kwamba iwapo ulionja bwana na kuona kuwa ni mwenye fadhili wahitaji kuendelea kulitii neno lake bwana na kuyatupilia yote yaliyonatakataka na kuoshwa kwa damu ya mwana-kondoo na uwe safi mbele zake mungu maana hivyo ndivyo ambavyo mungu anakuhitaji kuwa kwenye sura hii ndugu yangu tutaendelea kujifunza kuhusu hali hii ya kutengwa au kutenganishwa na ulimwengu na kuonekana jinsi ambavyo inahitajika kuonekana machoni pake mungu na ikiwezekana machoni pa wanadamu tunapogeukia aya ya nne ndugu yangu neno lake bwana latuambia haya mwende yeye jiwe lililo hai lililokataliwa na wanadamu bali kwa mungu niteule lenye heshima hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ndugu msikilizaji ni neno ambalo lnatwambia kuhusu lile jiwe ambalo ni hai huyu ambaye ni jiwe lililo hai sio mwingine bali ni bwana yesu kristo na twahitaji kumwendea huyu ambaye twamwendea siyo yule mtoto mdogo aliyezaliwa kule bethlehemu tunakuja kwa mmoja ambaye ni jiwe kuu jiwe lililo hai ambalo lii pembeni katika nyumba yake mungu wakati ambapo simoni petro alikiri huko kaisaria filipi kwamba yesu kristo ndiye mwana wa mungu aliye hai bwana wetu papo hapo alimwambia kwamba juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu maandiko hayo yanapatikana kwenye kitabu cha mathayo sura ya, 16, ya 18. na hapa tuona kwamba mtume anayaweka maneno haya kwa njia iliyo wazi kabisa kwamba yeye siyo hilo jiwe lililo hai bali jiwe hilo ni bwana wetu yesu kristo kwenye sehemu nyingine tuona kwamba yesu kristo mwenyewe alinena kujihusu kwa maneno yafuatayo yanayopatikana kwenye kitabu cha mathayo sura ya1nalo na, moja, ya 42 na 44. neno la mungu lasema hivi yesu akamwambia hamkupata kusoma katika maandiko jiwe walilokataa waashi hilo limekuwa jiwe kula pembeni neno hili limetoka kwa bwana nalo ni ajabu machoni petu naye aangukaye juu ya jiwe hilo atavunjika-vunjika na yeyote ambaye litamwangukia litamsaga tikitiki tiki. hapa twaona kwamba ndugu yangu bwana wetu yesu kristo anazungumza juu yake mwenyewe kama hilo jiwe la pembeni haya ni maneno ambayo yamenukuliwa kutoka kwenye kile kitabu cha zaburi ya11 na kwa msingi huo twaona waziwazi kuwa kwa kweli kristo ndiye jiwe la msingi la kanisa yeye ndiye jiwe hilo wakati huu ambamo twaishi paulo anawaandikia wakorintho kwenye kile kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya 3 aya hiyo ya 11 akiwaambia hivi maana msingi mwingine hakuna mtu awezaye kuuweka isipokuwa ni yule uliokwisha kuwekwa yani yesu kristo msingi huo ambao umewekwa ni yesu kristo yeye ndiye hilo jiwe la pembeni jiwe hili kuu ndilo ambalo nabii danieli alinena kulihusu wakati ambapo mfalme nebukadreza aliota kuhusu lile ambalo hakulifahamu nam neno lake bwana latuambie hivi kwenye kitabu cha danieli sura ya p aya hiyo ya na 445 kwa habari hizo ambazo nitakuuliza uweze kusoma vyema kutoka kwenye sura ya pili aya ya kwanza hadi ile aya ya 9 lakini kwa sasa hebu nisome sehemu hii kusudi uweze kuelewa kwamba hili jiwe ni jiwe ambalo limekuwepo tangu zamani na linakuja hivi karibuni neno la mungu nasema hivi na katika siku za wafalme hao mungu wa mbinguni atausimamisha ufalme ambao hautaangamizwa milele wala watu wengine hawataachiwa enzi yake bali utavunja falme hizi zote vipande vipande na uziaiu nao utasimama milele na milele na kama vile ulivyoona yakuwa jiwe lilichongwa milimani bila kazi ya mikono na yakuwa lilivunjavunja kile chuma na ile shaba na ule udongo na ile fedha na dhahabu basi mungu aliye mkuu amemjulisha mfalme mambo yatakayokuwako baadaye na ndoto hii ni ya hakika na tafsiri yake ni thabiti ndugu msikilizaji hilo jiwe laja, lililopo ni kwamba iwapo bwana yesu kristo fanya haraka umwamini maana juwe hilo litakapomwangukia mwenye dhambi litamsaga tikitiki tiki, kama vile ambavyo neno lake bwana latwambia kwenye hiyo sehemu ambayo tumeisoma katika kitabu cha danieli sura ya tunapoendelea ndugu msikilizaji kwenye aya ya tano, neno lake mungu latupa aya hii ambayo ni ya ajabu kweli kweli nalo neno la mungu lasema hivi nanyi nanyi kama mawe yaliyo hai mmejengwa muwe nyumba ya roho ukohani mtakatifu Mtoe za roho zinazokubaliwa na mungu kwa njia ya yesu kristo rafiki yangu jambo hilo najua kwamba ni jambo la ajabu kabisa maana ukweli wa mambo ni kwamba hili ni jambo ambalo ni la kutia moyo kweli hapa maandiko yanena kwamba sisi tu mawe yaliyo hai sisi tu mawe yaliyo hai kwa njia gani huenda hilo ndilo swali lako nam jibu lako ni hili hapa sisi tu mawe yaliyo hai kwa kuwa tumezaliwa mara ya pili siyo kwa mbegu inayoharibika bali kwa mbegu isiyoharibika kwa neno la mungu ambalo linadumu milele tena neno laendelea kwa kutwambia kwamba kama mawe yaliyo hai tumejengwa tuwe nyumba ya roho waweza kukumbuka matamshi yake petro kwamba kristo ndiye mwana wa mungu aliye hai naye bwana yesu kristo akamjibu kwa kumwambia wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu jina ilo petro msikilizaji lina maana ya jiwe lakini lile ambalo kristo alikuwa akisema kwamba atajenga juu yake ni mwamba wewe pamoja nami ni jiwe ndogo kabisa ambalo linahitajika kujengwa juu ya mwamba ambaye ni yesu kristo na kwa jinsi hiyo wewe pamoja na mimi na kila mmoja ambaye amemwamini bwana yesu kristo sote twajengeka tuwe nyumba yake roho ambapo twaweza kumtolea mungu dhabihu za roho zinazokubaliwa kwa njia ya yesu kristo kwa msingi huo basi ndugu msikilizaji ningelipenda tu ufahamu kwamba yote haya ambayo neno lake bwana latufundisha ni mambo ambayo yatufaa kabisa kwa kuwa pasipo ya kufahamu haya hatuwezi tukaendelea mbele katika imani yetu ndani ya kristo kuna mengi tu ambayo neno lake bwana latunenea na iwapo tutachukua muda na wakati wa kuweza kusoma neno lake mungu na kufanya hayo ambayo neno lake latuhitaji mungu ataendelea kutufunulia na zaidi ya yote tutakuwa jinsi ambavyo mungu anatuhitaji tuwe najua kwamba hilo ndilo ambalo wamtazamia mungu aweze kulitenda maishani mwako nami nitakuhakikishia kwamba ndugu yangu unapotenda hilo ambalo mungu amekuagiza utafunuliwa mengi zaidi maana mungu anapendezwa na wale ambao wanatenda mapenzi yake kristo akinena na wanafunzi wake aliwaambia kwamba yeyote atakayempenda ndiye atakayeti amri zake naye hey huyo baba atampenda na kristo pamoja na baba watafanya maskani yake ndani ya huyo ambaye anazitii amri zake wewe pamoja nami msikilizaji tuna fursa njema ya kuweza kukaa pamoja na mungu katika maisha yetu ndani ya mioyo yetu kwa sifa na utukufu wa jina lake hili tu litawezekana kwa njia hiyo moja ya kutii neno lake na kulitenda kulitendauombe baba mungu wetu tena mfalme uishie milele na kushukuru kwa ajili ya mafundisho haya ambayo bwana umetufundisha kuhusu jinsi ambavyo twahitajika kutenganishwa na ulimwengu kupitia majaribu tunayoyapitia na zaidi yayote kupitia neno lako ambalo latuagiza jinsi ambavyo twahitaji kuenenda naomba kwamba katika maisha ya ndugu yangu msikilizaji haya ambayo tumejifunza yatakuwa dhahiri sana maishani mwake atayatenda atayafuatilia atatafuta kuyazingatia hata bwana uweze kummulikia na kumwangazia katika njia zake zote kusudi aweze kukuwa jinsi ambavyo unahitaje awe katika bidii yake bwana utajidhihirisha kwake maana hiyo ndiyo ahadi yako kwa kila mmoja anayekupendeza kwa kuyatenda hayo ambayo ni mapenzi yako yani amri zilizoandikwa kwenye neno lako najua kwamba kwa imani yatatendeka kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu Amen. msikilizaji hakuna lingine tena ambalo waweza kulitenda litakaloweza kukusaidia maishani mwako hasa kukuwa katika maisha yako ya kiroho isipokuwa kulitenda neno hili la mungu litende neno lake bwana nawe utabarikiwa na utaona mkono wa mungu ukiwa juu ya maisha yako hadi kipindi kijacho na kutakia heri na baraka zake mwenyezi mungu katika jitihada zako zote za, za kulitii neno hili nam mimi ni mchungaji wako jofre wanjala Munyalo, na neno litaendeleya tumaini yangu ya kwamba umebarikiwa na hilo neno la bwana na ikiwa una swali au pengine ungependa kuinunua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo hebu tuandikie barua ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni2 nairobi kenya pia kumbuka waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni na pengine ungependa tu kutumie vijitabu vya kukuinua kiroho hivyo basi utuandikie barua na utueleze hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea