ni jambo ambalo sio watu wengi hupenda kunena kuhusu mambo mengi hutendeka katika maisha huyo ambaye majaribu yamemjia au mateso hasa ikiwa kwamba hana yeyote yule ambaye yuaweza kumgeukia lakini iwapo utamwona mtu ambaye amefurahi licha ya kuwa anapitia majaribu ni lazima utashangaa kwa nini mtu huyu ana mateso kama yale na huku amefurahi ndugu msikilizaji kwamba yule ambaye unamtegemea ndiye ambaye atakufanya uwe na furaha au ukose furaha jambo hili kuhusu majaribu au mateso ndiyo ambayo tunazingatia kwenye somo letu la leo katika kitabu hiki cha petro wa kwanza huku tukifahamu kwamba mungu anawahifadhi watu wake katika hali hiyo ya majaribu au mateso mpendwa msikilizaji mtume petro alipokuwa akiandika barua hii aliiandika wakati ambapo watu wa mungu yaani wale ambao walikuwa wamelitia jina lake bwana yesu kristo walikuwa wakiumizwa walikuwa wakiteswa na kupitia majaribu mbalimbali mbali. na katika haya yote kama vile tumeona kwenye vile vipindi vilivyopita mungu amewahakikishia kwamba yeye aliwachagua tangu zamani ili wazaliwe mara ya pili wapate tumaini lenye uzima kwa kufufuka kwake yesu kristo na pia kupata urithi huo usioharibika usio na uchafu usionyauka mbinguni kwa ajili yao pamoja na hili ndugu msikilizaji mtume petro anawahimiza kwamba wao wanalindwa na nguvu za mungu kwa njia ya imani hata wapate wokovu ulio kufunuliwa wakati wo wa mwisho jambo hili ndugu msikilizaji ndiyo msingi wa somo letu la leo ambalo latoka kwenye aya ya6 hadi ile aya ya11 nalo na neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya6 mnafurahi sana wakati huo ijapokuwa kwa sasa kwa kitambo kidogo ikiwa ni lazima mmeuzunishwa kwa majaribu ya namna mbalimbali mbali. jambo hili ambalo twalisoma kwenye aya hii msikilizaji ni jambo ambalo latuonyesha kuwa ijapokuwa mtu wa mungu yuwaweza kuyapitia mambo magumu mambo yaliyo ya uchungu mwingi kwa ajili ya kazi anayoifanya au imani yake roho wake mungu aliye katika maisha yake humwezesha kuwa na furaha furaha hii ndugu msikilizaji sio furaha ambayo yatokana na vitu vingine bali ni furaha ambayo inatoka ndani ya mtu huyo ambaye amemwamini mungu kama vile neno lake mungu linavyotwambia kwenye kile kitabu cha isaya sura ya26 kwamba utamlinda yeye ambaye moyo wake umekutegemea katika amani kamilifu kwa kuwa anakutumaini ndugu msikilizaji amani hii ambayo neno lake bwana lanena hapa au furaha hii ambayo neno lake mungu lanena hapa yatokana na hiyo amani ambayo yatoka kwake mungu amani ambayo kristo amewapa waumini na kwa sababu hiyo wakati ambapo mtoto wa mungu anayapitia yale majaribu lile ambalo hufanyika ni kwamba kuna hiyo furaha ambayo huwa ndani yake ambayo kwa hakika si kazi yake bali ni kazi yake mwenyezi mungu kama vile nimekwambia hapo nyuma tunapoendelea ndugu yangu neno lake bwana latwambia hivi kwenye aya ya saba neno lasema hivi ili kwamba kujaribiwa kwa imani yenu ambayo ina thamani kuu kuliko dhahabu ipote yayo ijapokuwa hiyo hujaribiwa kwa moto kuonekana kuwa kwenye sifa na utukufu na heshima katika kufunuliwa kwake yesu kristo ndugu msikilizaji licha ya kuwa majaribu yanaweza kuwa ni makali mno lakini hapa tuona kusudi hilo ambalo majaribu hayo hukamilisha baadaye jambo hili huwa ni vigumu sana kwetu kuelewa kinagaubaga hasa ikiwa kwamba ndani yetu hakuna huwa uhusiano ulio wa kweli kati yetu na mungu ile kazi inayoendelea kufanywa na roho wa mungu ndani yetu ndiyo ambayo hutufanya tuweze kufahamu kwamba mambo haya yani kujaribiwa kule ambako tunajaribiwa ndiyo hufanya tufahamu kuwa imani tuliyonayo ni ya thamani kuu kuliko dhahabu naam wakati unapojaribiwa ni lazima ufahamu kwamba ni kama vile dhahabu inavyowekwa kwenye tanuru ya moto pamoja na hili ni vyema ufahamu kuwa mungu huruhusu mambo haya kutupata kwa msingi na kusudi hilo ambalo twaliona kwenye aya hii elewa kwamba neno lake mungu linatuambia kuwa kujaribiwa kwa imani yetu hasa huleta uthamani wa ile imani kuonekana kwa sababu baada ya majaribu hayo imani hiyo huonekana kuwa kwenye sifa na utukufu na heshima katika kufunuliwa kwake yesu kristo hasa jambo hili lina maana kwamba wakati ambapo unapitia majaribu wakati ambapo mtu amekuletea shida nyingi lakini wewe umezidi kumwonyesha upendo umezidi kuonyesha kwamba wewe ni mkristo kwa maneno ambayo umenena kumuusu na bila ya kukosea neno lolote mtu huyo hurudi na kujiuliza kwa nini nimefanya mambo haya au hata kama hatasema neno lolote atafahamu kwamba kwa hakika huyu ni mkristo rafiki msikilizaji hivyo ndivyo ambavyo wafaa kuishi katika maisha yako iwapo unapitia wakati mgumu ni lazima ufahamu kuwa mungu ametufunulia kwa neno lake kwamba imani yetu inapojaribiwa imani hiyo ni kama dhahabu ambayo inawekwa kwenye tanuru ya moto kusudi vyote ambavyo si dhahabu viweze kuondoka na dhahabu iliyo safi iweze kuonekana nam hivyo ndivyo ilivyo maishani mwako kwa hivyo unapopitia katika hali ngumu usilalamike ijapokuwa hali ya wengi ni kulalamika wala usinung'unike ijapokuwa hiyo ndiyo kawaida ya watu wengi wewe fahamu kwamba baada ya majaribu na mateso yote ambayo waweza kuyapitia wewe utatoka katika mateso yale ukiwa mwenye kung'aa katika imani na zaidi ya yote utakuwa umempa mungu sifa utukufu na heshima kwa sababu ya hilo ambalo utakuwa umelitenda msikilizaji nitakuhimiza katika maisha yako uwe ni mwangalifu katika lolote ambalo unalitenda majaribu hayana budi kuja lakini siyo lazima tuanguke katika majaribu bali tuweza kuyashinda majaribu kwa njia hii ya imani katika kristo maana kama vile yeye alivyoshinda ndivyo sisi twashinda kwa imani katika yeye rafiki msikilizaji pamoja na hili ningelipenda ufahamu kwamba wakati huwo ambapo kristo atafunuliwa ndipo tutakapofahamu hayo yote ambayo yalikuwa yakitendeka maana tutamshukuru mungu kwamba ilikuwa ni vyema tuyapitie majaribu yale na wakati huwo basi tena ndipo ambapo tutamsifu bwana yesu na kumtukuza na kumuheshimu na kumwabudu aya ya nane ndugu msikilizaji neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi naye mwampenda ambaye ijapokuwa hamuoni sasa mnamwamini na kufurahi sana kwa furaha isiyoneneka yenye utukufu ndugu msikilizaji kumbuka kwamba huyu anayenena hapa ni petero ambaye alimwona yesu kristo akawa pamoja naye na kuhudumu pamoja naye kwa miaka mitatu lakini waweza kukumbuka kuwa alianguka majaribio ambayo alimpata jambo ambalo linaonyesha kuwa kwa mtu aliyekuwa imara siku moja baada ya wao kuamua kwenda kuvua samaki kwenye ziwa la galilaya bwana aliwaonekania asubuhi na akawatengenezea kiamsha kinywa kwa kuwa usiku kucha walikuwa wakivua samaki nami na nafikiri kwamba hasa ili alikuwa akilitenda kwa kuwa alikuwa akimsubiri petero ndugu msikilizaji lile ambalo ungelitarajia kwa kawaida ni kwamba yesu angelimwambia petro kwamba hamwamini tena kwa kuwa petro alimkana sijui wewe ungefikiria vipi lakini hivyo ndivyo ambavyo mimi nafikiri na huenda kama ingelikuwa ni mimi ningelimwambia petro vivyo hivyo lakini hivyo si ndivyo ambavyo bwana wetu alivyo bali bwana alimuuliza swali hili simoni mwana wa yona wanipenda hilo ndilo lilikuwa swali lake bwana swali lake lilihusu upendo na haliikuhusu lolote lile ambalo lilikuwa limetendeka hapo awali na kwa unyenyekevu petro alimjibu kwamba unajua kwamba nakupenda naye bwana yesu akamwambia ninataka ulishe kondoo zangu na hapo kwa kweli tunaona kwamba petro ambaye alihubiri yale mahubiri ya ajabu siku ile ya pentekoste alifanya kazi hiyo ambayo mungu alikuwa amemwagiza kwa mwana wake yesu kristo huyu petero aliyesamehewa petero aliyerejeshwa ndiye anayetunenea sasa hivi akituambia kuwa twamwamini na kufurahi sana kwa furaha isiyoneneka ndugu msikilizaji ni roho mtakatifu wa mungu ndiye siri ya maisha ya kikristo kwa kuwa yeye ndiye ambaye hutusaidia wakati huo ambapo hali inapobadilika na kuwa kama ile ambayo petro alijipata ndani yake pamoja na hili ningelipenda kukwambia kwamba hili ambalo petro analinena ananena kwa watu ambao walikuwa wakipitia majaribu kwamba wanafuraha isiyoneneka furaha hii ndugu yangu ni furaha ambayo inatokana na roho mtakatifu kwa kuwa furaha ni tunda la roho mtakatifu iwapo utaishi kwa kulitenda neno lake bwana licha ya kuwa majaribu na hali ngumu yaweza kuja maishani mwako fahamu kwamba furaha furaha furaha ya roho roho roho mtakatifu mtakatifu yako katika kwa kuwa furaha, ni tunda la tunapoendelea kwenye aya ya neno lake bwana liendelea na wazo hilo kwa kutwambia hivi katika kupokea mwisho wa imani yenu ya yani uokovu wa roho zenu msikilizaji ningelipenda ufahamu kwamba katika hayo yote ambayo tuaweza kuyapitia katika magumu au shida ambazo taweza kupata ni lazima tufahamu kuwa lile ambalo hasa ni la mwisho kabisa lile ambalo twalisubiria ni kupokea mwisho wa imani yetu yaani uokovu wa roho zetu hili ni jambo ambalo limenenwa katika agano la kale wale manabii pamoja na mitume ni mashahidi wa kweli hii na hivyo hili ambalo mtume petro anazungumzia hawa ambao walikuwa wametawanyika wayahudi ambao walikuwa wamemwamini yesu kristo ni kuwahimiza kwa sababu walikuwa wakipitia hali ngumu hali ambayo iwapo wasoma leo hii waweza kusema kuwa watu wale walikuwa wakitendewa unyama kwelikweli kweli. kumbuka kwamba mateso hayo ambayo twanena kuhusu ni mateso ambayo twayaona katika kitabu cha webrania sura ya11 ayahiyo a 35 sehemu ya pili ambayo yasema hivi lakini wengine waliumizwa vibaya hata kuuawa wasikubali ukombozi ili wapate ufufuo ulio bora wengine walijaribiwa kwa dhihaka na mapigo na kwa mafungo na kwa kutiwa gerezani walipigwa kwa mawe walikatwa kwa misumeno walijaribiwa waliuawa kwa upanga walizungukazunguka wakivaa ngozi za kondoo na ngozi za mbuzi walikuwa wahitaji wakiteswa wakitendwa mabaya watu ambao ulimwengu haukustahili kuwa nao walikuwa wakizungukazunguka katika nyika na katika milima na katika mapango na katika mashimo ya nchi na watu hawo wote wakiisha kushuhudiwa kwa sababu ya imani yao hawakuipokea ahadi kwa kuwa mungu alikuwa ametangulia kutuwekea sisi kitu kilicho bora ili wao wasikamilishwe pasipo sisi mpendwa msikilizaji haya tunayo kwenye kitabu hiki cha webrania ni sambamba na somo letu ambalo lipo kwenye sura hii ya kwanza ya kitabu hiki cha petro wa kwanza fahamu kwamba neno hili latuambia kuwa wale wateule wa utawanyiko walikuwa na furaha isiyoneneka licha ya kuwa walikuwa wakipitia majaribu ya namna mbalimbali mbali, walikuwa na furaha kwa kuwa walijua kwamba hili ambalo lilikuwa likitendeka lilikuwa dhihirisho kuwa watapokea mwisho wa wa imani yao uokovu yani roho zao jambo hili msikilizaji wangu ndilo ambalo twaona kuwa ijapokuwa mitume walikuwepo pamoja na manabii pamoja na watu wa mungu wengi tu ambao waliishi kwa imani na kuishi kulingana na neno lake mungu hata leo hii bado hawajapokea ile ahadi maana bado siku hiyo ya mwisho haijafika siku hiyo ambapo kristo atafunuliwa na wateule wote wakusanyike kwake bado haijafika lakini hiyo siku yaja na wakati huwo wa utakapofika sote ambayo twamwamini yesu kristo tutaona mwisho wa imani yetu ambayo ni uokovu wa roho zetu sijui ni jambo lingine ndugu yangu msikilizaji ambalo laweza kukufanya wewe uondoke katika njia hii ya kweli licha ya majaribu kuwepo tazama jinsi ambavyo neno la mungu latuambia katika kitabu cha warumi sura ya 8 aya hiyo ya 31 hadi ile aya ya 39 sikia neno lake mungu lasema nini ndugu msikilizaji katika kitabu hiki cha warumi kuhusu wale ambao wamechaguliwa wale ambao ni wateule licha ya kuwa wanapitia katika mambo magumu tazama neno la mungu lasema nini hapa twasoma kuanzia aya hiyo ya 28, hadi 39. kwamba maandiko haya yatakubariki na kukuinua katika hali hiyo uliomo kusudi ufahamu kuwa lile ambalo la kupata sasa hivi sio jambo geni bali linakusudi na kwamba mwisho wake utapokea wokovu wa roho yako sikia neno lasemaje nasi twajua jua ya kuwa katika mambo yote mungu hufanya kazi pamoja na wale wampendao katika kuwapatia mema yaani wale walioitwa kwa kusudi lake maana wale aliyowajua tangu asili aliwachagua tangu asili wafananishwe na mfano wa mwana wake ili yeye awe mzaliwa wa kwanza miongoni mwa ndugu wengi na wale aliyowachagua tangu asili hao akawaita na wale aliyowaita hao akawahesabia haki na wale aliyowahesabia haki hao akawatukuza basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu yeye asiyemwachilia mwanawake mwenyewe bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje kutukirimia na mambo yote pamoja naye ni nani atakaye washtaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki ni nani atakayewahukumia adhabu kristo ndiye aliyekufa nam na zaidi ya hayo amefufuka katika wafu naye yuko mkono wa kuume wa mungu tena ndiye anayetuombea ni nani atakayetutenga na upendo wa kristo je ni dhiki au shida au adha au njaa au uchi au hatari au upanga kama ilivyoandikwa ya kwamba kwa ajili yako tunauawa mchana kutwa tumehesabiwa kuwa kama kondo wa kuchinjwa lakini katika mambo hayo yote tunashinda na zaidi ya kushinda kwa yeye aliyetupenda kwa maana nimekwisha kujua hakika ya kwamba wala mauti wala uzima wala malaika wala wenye mamlaka wala yaliyopo wala yatakayokuwapo wala wenye uwezo wala yaliyo juu wala yaliyo chini wala kiumbe kinginecho chochote hakitaweza kututenga na upendo wa mungu uliyo katika kristo yesu bwana wetu haya ambayo tumeyasoma ndugu msikilizaji ni maneno ambayo yanatuonyesha waziwazi jinsi ambavyo mungu anavyotujali na jinsi ambavyo twaweza kuhimizika kufahamu kwamba katika mungu twayaweza yote tunapomtegemea mungu hakuna lile ambalo laweza kutushinda tunapoendelea kwenye aya ya kumi, neno lake bwana latuambia hivi katika habari ya uokovu huo mwanabii walitafutatafuta na kuchunguzachunguza ambao walitabiri habari za neema itakayowafikia ninyi msikilizaji manabii wote walishuhudia kuhusu mambo haya na hawakuelewa sana kuhusu habari za neema hii ambayo imekufikia wewe pamoja nami neema yenyewe ni kwamba wewe pamoja nami twafanyika kuwa wana wa mungu kwa imani katika kristo yesu aya ya nayo na ndugu yangu neno lake bwana latuambia hivi wakatafuta ni wakati upi na wakati wa namna gani ulioonywa na roho wa kristo aliyekuwa ndani yao ambaye alitangulia kuyashuhudia mateso yatakayompata kristo na utukufu utakaokuwako baada ya hayo hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ndugu msikilizaji ni jambo ambalo manabii walizungumuza sana hasa ni maana ya mateso yake kristo na pia kuhusu neema yake mungu waweza kusoma zaidi katika kile kitabu cha isaya sura ya 53 ili uone kwamba mungu kwa kutumia manabii alinena kuhusu kuja kwake yesu kristo pamoja na mateso yake na utukufu wake andiko lingine ambalo lanena kuhusu habari hizi ni lile ambalo lapatikana katika zaburi ya2 ndugu msikilizaji tazama hapa petro anagusia kuhusu ufalme utakao kwako baada ya hayo yaani baada ya mateso yake kristo maneno kama haya pia waweza kuyapata katika kitabu cha isaya sura ya11 na, na ile sura ya45 manabii walizungumza kuhusu mateso ya kristo na pia walizungumuza kuhusu ule utukufu ambao utakuwepwa wakati huo ambapo kristo atakuja kutawala hapa ulimwenguni jambo hili linatufahamisha kwamba ijapokuwa mambo mengine hawa manabii waliyandika wao pia hawakuyafahamu sawasawa kwani yalikuwa ni ya undani mno mambo ambayo mungu alikuwa amenuia kuyafunua baadaye walitafutatafuta na kuchunguza kwa makini sana kama neno linavyonena hapa ili wapate kuelewa mengine hawakuyaelewa kwa sababu wakati wake haukwa umetimia katika sehemu ya agano la kale kwenye biblia kuna sehemu nyingi tu ambazo zanena kuhusu mateso yake kristo na zingine zanena kuhusu ukuu na mamlaka na utukufu wake neema na utukufu ndugu msikilizaji neema na utukufu zaunganishwa na jambo hili lilikuwa ni vigumu sana kwao kuelewa sasa ndugu msikilizaji majira ambayo twayaishi ni majira ambayo tunakumbuka kuhusu kuteso kwake kristo tukingojea wakati ule ambapo atafunuliwa katika utukufu na kwa jinsi hiyo basi twahitaji kufahamu kwamba ni lazima kuendelea kushikilia imani yetu katika kristo na yote yale ambayo yatatupata tufahamu kuwa yanakusudi maishani mwetu wala tusiyumbishweyumbishwe hapa na pale kwa sababu ya mambo kama yale tumesoma kwenye neno lake bwana kuhusu jinsi ambavyo mungu anatupenda na kwamba hakuna lile ambalo laweza kututenga na upendo kristo wewe ndiwe utakayechagua iwapo kuna hilo ambalo laweza kukutenga na kristo lakini kwa kuwa unafahamu lile ambalo kristo amekuandalia yani nguvu za kukulinda pamoja na ule urithi ambao unakusubiri wewe na pia kwa ufahamu kwamba mitume pamoja na manabii pamoja na bwana wako mwokozi wako yesu kristo walipitia katika magumu hayo hayo naamini kwamba umehimizika moyoni mwako nawe hu tayari kusimama imara katika imani yako simama imara ndugu msikilizaji katika imani yako ukitumia neno lake mungu nawe utashinda yote na utaendelea kusubiri mafunuo ya mungu wetu mkuu ambaye ni bwana wetu yesu kristo hakuna lingine ndugu yangu ambalo tuweza kufanya hapa ulimwenguni isipokuwa kushikilia tumaini hili lililo hai tumaini ambalo tumelipokea kwa njia ya rehema kutoka kwake mungu na neema zake je hili ni jambo ambalo ungelipenda kulitupilia mbali je hili ni jambo ambalo ungelipenda tu kulipuuza na kufurahia mambo ambayo ni ya la hasha naamini kwamba hili ni jambo ambalo wahitaji kulitilia maanani kulifuata na kulizingatia na kila mara unapoishi ufahamu kwamba hili ni jambo ambalo unalisubiria licha kwamba ya kwamba yaweza kuonekana kuwa limekawia lakini ni lazima litatimia mpendwa msikilizaji hebu tuombe pamoja kwa kuwa haya ni maneno makuu ambayo mungu ametunenea na tuombe baba mfalme mungu uishiye milele nalibariki jina lako kwa kuwa wewe ndiwe bwana wewe ndiwe mungu mfalme uliyetupenda upeo na hata ukamtoa mwanao pekee ili kwamba yeyote anayemwamini apokee huo uzima na kufanyika kuwa mwana wako nakushukuru kwa kuwa tumekuwa wana wako kwa neema kwa imani katika mwana wako yesu kristo na hivyo bwana tuna tunahilo tumaini licha ya kuwa twaweza kuwa tunapitia shida na matatizo twafahamu kuwa wewe uu pamoja nasi na umetuhimiza kwa kila njia kwamba twaweza kushinda haya yote maana wewe hupamoja nasi niombi langu kwamba iwapo ndugu yangu msikilizaji anapitia ya hali ngumu mateso yamemzunguka hali yoyote ile ambayo inamhuzunisha na kumrudisha chini katika imani yake ndani yako bwana naomba umwinue kwa nguvu za roho mtakatifu kutokana na haya ambayo tumejifunza leo hii ili kwamba siku hiyo itakapofika wakati ambapo kristo atafunuliwa katika utukufu atakushukuru maana bwana ulimpitiza katika haya ambayo yalikuwa ni magumu hili najua kwamba ndilo utakalolitenda maana lii katika mapenzi yako nasi tumeomba katika jina hilo ulilotupea jina la yesu kristo na tuamini kwamba tumepokea amn mungu akubariki sana ndugu msikilizaji kwa hakika haya ambayo tuayaona hapa ni mambo ya kututia moyo licha ya kuwa hali yetu yaweza kuwa ngumu twafahamu kwamba kilio hukawia usiku lakini asubuhi yaja na wimbo unaingia kinywani mwetu waweza kuwa katika hali ngumu leo hii lakini kumbuka kwamba baada ya dhiki kuna faraja baada ya kupitia mateso kwa sababu ya imani yako mwisho kabisa utatawala pamoja na kristo na pia utapata taji maana hakuna taji bila mateso msikilizaji kristo alipitia katika mateso na sasa amevikwa taji yeye ndiye mfalme wa wafalme nawe unapofuata mfano huo utakuwa nimbarikiwa kwa kuwa hivyo ndivyo yahitajika kuwa mungu akubariki ndugu yangu ya unapoendelea kuyashinda hayo yote ambayo yamekufikia maishani mwako usisahau hili kwamba katika yote ambaye yaweza kukupata wewe ni mshindi na tena ni zaidi ya mshindi katika kristo aliyekupenda hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho mungu awe pamoja nawe mimi ni mchungaji wako jofre wa njala munialo na neno litaendelea kweli kabisa neno litaendelea je mpenzi wa kipindi hiki cha neno ungependa kuungana na wadhamini wa kipindi hiki tuandikie hundi kwa transworld radio sanduku la posta ni 2154 nairobi kenya nitarudia kwa mtayarishi kipindi cha neno transword radio sanduku la posta ni 2154 nairobi kenya na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea