Ndugu msikilizaji kuna jambo moja hili ambalo mwanadamu daima ametamani maishani mwake ametumia njia zote na mbinu zote kusudi aweze kufahamu jambo hilo jambo lenyewe ni kuhusu maisha ya baadaye au mambo ambayo yatampata siku za baadaye jambo hili litaona kwamba ni jambo ambalo limekuwepo miaka nyingi na ni jambo ambalo litaendelea kuwepo hadi wakati ambapo mambo yote yatafikia mwisho wake ndugu msikilizaji kwenye magazeti siku hii ya leo waona kwamba kuna nyota hizo ambazo watu hupenda kusoma ili wafahamu kile ambacho kitawapata jambo ambalo ningependa kukwambia ndugu yangu ni kwamba hauna haja ya kusoma nyota au kwenda kwa waganga kusudi ufahamu yale yatakayokupata kile ambacho wahitaji kufanya ni hiki umgeukia mungu aliyekuumba mungu ambaye anajua mwanzo wako na mwisho wako rafiki msikilizaji watu wengine kukusaidia katika maisha yako yani kukufahamisha yale wewe unakuwa umepotoka kabisa kwa sababu ni vigumu kuchukua gari na kulipeleka kwa daktari anayetibu watu au kumchukua mtu na kumpeleka atibiwe na daktari wa kutibu mifugo iwapo yeyote iwaweza kufanya jambo kama hilo basi yeye atakuwa ana akili pungwani na ni lazima asaidiwe kusudi afahamu kile ambacho anahitajika kutenda ndugu msikilizaji mara nyingi watu wanapofanya mambo kama yale yaani kugeukia waganga pamoja na wale wanaopiga ramli na kusoma viganja wao wanakuwa ni kama huyo mtu ambaye anamchukua mwanadamu na kumpereka kwenye gareji ili apate matibabu nami naamini kwamba huwezi ukawa kama mtu huyo maana mungu amekupa busara ya kufahamu kile ambacho cha kupasa ningependa ufahamu kwamba kwenye kitabu cha zaburi ya 19 neno lake mungu lasema hivi kwenye aya ya15 yanena habari za mtu na jinsi ambavyo mungu anavyokufahamu neno lake bwana yafuatayo mifupa yangu iuowkwa si nilipoungwa kwa ustadi pande za chini za nchi macho yako yaliniona kabla sijakamilika chuoni mwako ziliandikwa zote pia siku zilizoamriwa kabla bado ndugu msikilizaji hayo ndiyo ambayo tyapata katika zaburi hii ya 139 ambaye yanena habari za wewe kujulikana na mungu hata kabla haujakamilika kuumbwa mungu alikujua na kabla ya siku moja yako iwepo tayari mungu alikuwa nazo chuoni mwake kwa hivyo ni vyema kwako kuangalia na kutambua kwamba mungu anayekushughulikia ni mungu anayekufahamu vyema na siku zako zote zi katika chuo chake na kwa hivyo ni jambo la busara wewe iwapo wataka kujua lolote lile kuhusu maisha yako kugeukia neno lake mungu maana neno hili ndilo ambalo litakusaidia maishani mwako ndugu msikilizaji jambo hilo ndilo ambalo tuliloliona wakati ambapo danieli alianza maombi yake kwenye sura ya 1 ya kitabu cha danieli na jinsi ambavyo mungu alinena naye kwa njia ya maono maono hayo ndiyo ambayo yaendelea hata katika sura ya1 ambapo na somo letu kwenye kipindi kilichopita tulitazama na kuona jinsi ambavyo kutakuwepo na huyo mfalme ambaye anatenda apendavyo na atafanikiwa kwa muda mfupi mungu ataruhusu hayo yatendeke katika sehemu ya kwanza ya juma la mwisho la danieli yani lile juma la7 huyo ambaye twanena habari zake siye mwingine bali ni yule ambaye alikuwa ni mfano wa mpinga kristo ili tuendelee na somo letu ndugu msikilizaji hebu tugeukie aya ile ya 37 kwenye sura hii ya11 somo letu siku hii ya leo laanzia aya hiyo ya37 hadi aya ya kumalizia surahiya1ya4 ndugu msikilizaji neno lake bwana latuambia hivi kwenye aya ya37 wala hataijali miungu ya baba zake wala yeye aliyetamaniwa na wanawake wala hatamjali mungu awayeyote maana atajitukuza mwenyewe juu ya wote. ndugu msikilizaji kwa ukumbusho wako napenda kukukumbusha kwamba kwenye kipindi kilichopita nilisema kwamba naamini kutakuwepo na watu wawili watakaotimiza unabii unaohusu cheo cha huyo mpinga kristo haya ndiyo ambayo twayaona katika kile kitabu cha ufunuo sura ya13 wa kwanza atakuwa mtawala wa kisiasa naye atatoka katika dola au utawala wa zamani wa kirumi lakini mnyama wa pili aliyeinuka katika sura hiyo ni kiongozi wa dini atakayejifanya kuwa ni kristo yeye hata mkataa bwana yesu kristo tu bali atamfanya kuwa adui yake mkubwa mpinga kristo ataongoza uwasi na kupigana na mungu pamoja na yesu kristo ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo tunalolisoma katika zaburi ya pli aya ile ya plna ya3 ambayo yasema hivi wafalme wa dunia wanajipanga na wakuu wanafanya shauri pamoja juu ya bwana na juu ya masihi wake na tuvipasue vifungo vyao na kuzitupia mbali nasi kamba zao ndugu msikilizaji huyu mpinga kristo atapigana na kila aina ya dini na ibada isipokuwa zile ambazo za muusu yeye mwenyewe atatangaza dini moja ya dunia nzima naye ndiye atakayekuwa kiongozi wa dini hiyo na isitoshe yeye ndiye atakayekuwa dini hiyo hii ina maana kwamba atajiinua juu ya yote jambo ambalo ni la kutisha sana litakalofanyika katika siku za mwisho katika kile kipindi ambacho twakifahamu kama kipindi cha dhiki kuu katika kitabu cha ufunuo sura ya 13, ile ya 15, hadi 7 neno lake bwana bwanalatuambia hivi akapewa kutia pumzi katika ile sanamu ya mnyama hata ile sanamu ya mnyama inene na kuwafanya hawo wote wasioiabudu sanamu ya mnyama wauwawe naye awafanya wote wakubwa kwa wadogo na matajiri kwa masikini na waliohuru na watumwa watiwe chapa katika mkono wao wa kuume au katika vipaji vya uso wao tena kwamba mtu awa yeyote asiweze kununua wala kuuza isipokuwa ana chapa ile yani jina la mnyama yule au hesabu ya jina lake ndugu msikilizaji hakuna yeyote atakayeweza kufanya lolote lile bila chapa ya mnyama yule nakwambia ndugu yangu huu ni utawala wa kiimla ambao ni wa kikatili na mkali sana hilo ndilo ambalo litakuwa likitendeka wakati huwo ambapo kanisa litakuwa limenyakuliwa maana kanisa alitakuwepo wakati huo ni wale ambao watakuwa wamebakia hapa duniani wale ambao hawakumwamini kristo ndiyo ambao watapitia dhiki kuu na mateso haya yatakuwa ni kwao ndugu yangu wewe ambaye bado haujamwamini kristo fahamu kwamba iwapo siku hii itaingia siku ambayo hatujui ni lini mwa wale watakaolazimisha kuiabudu ile sanamu na ukikosa kuabudu utauawa na katika kuuawa kwako basi wewe utaokolewa kwa damu yako jambo hili nalisema kwa yakoasaa yeyote ambaye hatamwabudu yule mnyama huyo atakuwa anasema kwamba huyu mnyama siyo mungu na kwa hivyo si halali kuabudiwa nam na kwa kufanya hivyo itakuwa wazi kwamba wewe unamwabudu mungu wa kweli mungu ambaye huyu mpinga kristo anamchukia ndugu msikilizaji ni kwa njia hiyo basi ndipo utapokelewa katika ufalme wake mungu kisha kwenye aya ya38 neno lake bwana latuambia hivi lakini katika mahali pake atamheshimu mungu wa ngome na mungu ambaye baba zake hawakumjua atamheshimu kwa dhahabu na fedha na vito vya thamani na vitu vipendezavyo ndugu msikilizaji mpinga kristo atamheshimu mungu wa ngome ambaye ndiye mwenye falme za dunia je huyo mungu ni yupi waweza kukumbuka kwamba katika vitabu vya injili shetani alimwahidi bwana wetu yesu kristo falme za dunia hii naye bwana yesu kristo alizikataa maana alikuwa anamwambia kwamba atampa falme zote za dunia pamoja na utukufu wake iwapo atapiga magoti na kumwabudu nam yaonekana kwamba shetani alikuwa na mamlaka juu ya falme hizo mpinga kristo atakubali kupewa falme hizo na atakuwa mfalme wa kiimla tunaambiwa kwenye kile kitabu cha wathesalonike pili sura ile ya le a 4 pamoja na kile kitabu cha ufunuo sura ya aya ile ya 4 kwamba mpinga kristo atakubali kuabudiwa na wenye kuhusika katika hilo wataifanya dunia nzima kumwabudu shetani falme zote zitakuwa chini ya mamlaka yake na huu utakuwa utawala wa kwanza wa kiimla utakaotawala dunia nzima ndugu msikilizaji tunapogeukia aya ya 39 neno lake bwana laendelea kwa kutuambia hivi naye ataziteka nyara ngome zenye nguvu kwa msaada wa mungu mgeni na yeye atakayemkubali mkubali atamwongeza kwa utukufu naye atawapa kumiliki wengi naye nchi kwa rushwa kulingana na andiko hili ambalo tumelisoma wakati huu ambapo unanenwa mahali hapa ni wakati ambapo shetani atakuwa ni mtawala kabisa naye atafanya mengi kwa sababu anajua kwamba muda wake ni mfupi kwenye kitabu cha ufunuo sura ya 12 aya ile ya12 neno lake bwana latwambia hivi kwa hiyo shangilieni enyi mbingu nanyi mkao humo ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye ghadhabu nyingi akijua yakuwa ana wakati mchache tu ndugu yangu mpinga kristo atakuwa chombo mkononi mwake shetani ili kutenda mapenzi yake yeye atawatawala watu wa dunia nzima kama apendavyo na atakuwa mtawala wa kiimla tunapogeukia aya ya twaingia kwenye kipengele ambacho cha nena kuhusu ushindi wa mfalme huyu mwenye kutenda apendavyo ambao utakuwa ni wa muda mfupi neno lake bwana latwambia hivi kwenye aya ya 40 na wakati wa mwisho mfalme wa kusini atashindana naye na mfalme wa kaskazini atamshambulia kama upepo wa kisulisuli pamoja na magari ya vita na wapanda farasi na merikebu nyingi naye ataingia katika nchi hizo na kufurika na kupita katikati ndugu msikilizaji nyakati hizi ambazo za neno hapa ni nyakati za mwisho lakini siyo wakati wa mwisho danieli alifikiri na kusumbuka sana kuhusu mwisho au siku za baadaye za watu wake ambazo bwana wetu yesu kristo aliziita wakati wa dhiki kuu mfalme wa kusini anayetajwa hapa ni mfalme wa misri lakini si rahisi kutambua ni yupi kwa muda wa miaka mingi ndugu msikilizaji misri haijawa na mfalme ambaye ni mwenyeji mungu alihakikisha kwamba wafalme duni ndiyo waliotoa mamlaka katika nchi ile lakini mfalme anayetajwa hapa atainuka wakati wa mwisho na pengine ataunganisha bara la afrika kuliko kiongozi mwingine yoyote aliyetoka misri ili waweze kusimama kinyume cha mpinga kristo twaweza kumtambua mfalme wa kaskazini kwa urahisi maana ni mmoja katika ukoo wa seluki na pia naamini kwamba ndiye ambaye ametajwa katika kitabu cha ezekieli sura ya 38 na 9 naye mfalme wa kaskazini ni mfano wa urusi urusi ndiyo watakaofungua vita vya megido ambayo haitakuwa uvamizi tu bali pia itakuwa vita vikuu mno mwanzo wa haya yote mfalme huyu atauawa wakati ambapo mungu ataihukumu nchi hiyo ndugu msikilizaji aya a41 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia hivi tena ataingia katika nchi hiyo ya uzuri na nchi nyingi zitapinduliwa lakini nchi hizi zitaokolewa na mkono wake edomu na moabu na wakuu wa watu wa amoni kwa mujibu wa maandiko hayo ni vyema uone kwamba ndugu msikilizaji wakati ambapo urusi itaingia katika nchi ya palestina huo utakuwa wakati wa mwanzo wa dhiki kuu wakati ambapo mpinga kristo atakapoingia katika nchi ya uzuri yani israeli atapata upingamizi kutoka kwa edomu moabu na amoni sehemu hizo ambazo zatajwa hapa ni maeneo ya nchi za kiarabu au watoto wa ishmaeli atapata shida kutoka kwao kwa kitambo fulani kwenye aya a2 neno lake bwana alaendelea kwa kutwambia hivi naye na ataonyosha mkono wake juu ya nchi hizo hata nchi ya misri haitaokoka ndugu msikilizaji misri na mfalme wa kusini watashindwa na mpinga kristo na hawataweza kuponyoka mkono wake kwenye aya ya 3 neno lake bwana aliendelea kwa kutwambia yafuatayo lakini atakuwa na nguvu juu ya hazina za dhahabu na fedha na juu ya vitu vyote vya misri vyenye thamani na walibya na wakushi watafuata nyayo zake ndugu yangu maandiko haya yanatuelezea kwamba mpinga kristo atakuwa na uwezo juu ya utajiri wote wa dunia na hata soko la hisa litakuwa mikononi mwake walibia na wakushi watashindwa na kwa hiyo kwa lugha nyingine atakuwa na uwezo juu ya bara la afrika lote pamoja na ulimwengu mzima aya ya4 neno lake bwana aliendelea kwa kutuambia hivi lakini habari zitokazo mashariki na kaskazini zitamfadhaisha naye atatoka kwa ghadhabu nyingi ili kuharibu na kuwaondolea mbali watu wengi ndugu msikilizaji habari hizi zitakazotoka mashariki zitatokea bara la asia ambako kuna mamilioni ya watu jeshi kubwa mno litatokea huko na kuja kwa ajili ya kupigana vita huko megido hiyo ndiyo sababu huyu mfalme anayetawala dunia nzima atafadhaika sana wakati huo wakati huo watu wa mungu yani israeli hawatakuwa na matumaini yoyote isipokuwa kumwangalia mungu aliyetumaini lao ndugu yangu kwenye aya ya5 ambayo pia yatumalizia sura hii ya11 neno lake bwana latuambia hivi naye ataweka hema zake za kifalme kati ya bahari na mlima mtakatifu wa uzuri lakini atafikiria ajali yake wala hakuna atakayemsaidia ndugu msikilizaji huyu mpinga kristo ambaye twasoma habari zake hapa atajenga makao yake makuu kati ya bahari ya mediterrenean na yerusalemu lakini badala ya kutawala toka huko yeye atashindwa na kuangamizwa wakati ambapo bwana yesu kristo atakaporudi hii ni kwa mujibu wa maandiko yanayopatikana katika kitabu cha ufunuo sura atakapo uaa Saba hadi shirini. nalo neno lake bwana latuambia hivi katika sehemu hii kisha nikaona malaika mmoja amesimama katika jua akalia kwa sauti kuu akawaambia ndege wote warukao katikati ya mbingu joni mkutane kwa karamu ya mungu iliyokuu mpate kula nyama ya wafalme na nyama ya majamedari na nyama ya watu hodari na nyama ya farasi na ya watu wa wapandao na nyama ya watu wote waungwana kwa watumwa wadogo kwa wakubwa kisha nikamwona huyo mnyama na wafalme wa nchi na majeshi yao wamekutana kufanya vita na yeye aketie juu ya farasi yule tena na majeshi yake yule mnyama akakamatwa na yule nabii wa uongo pamoja naye yeye aliyezifanya hizo ishara mbele yake ambazo kwa hizo aliwadanganya watu wale walioipokea ile chapa ya huyo mnyama nao walioisujudia sanamu yake hawo wawili wakatupwa wangali hai katika lile ziwa la moto liwakalo kwa kiberiti ndugu msikilizaji hilo ndilo ambalo litafanyika wakati huo ambapo kristo atarudi hiyo ni kusema kwamba maovu yatakuwa ni mengi sana na yatakuwa yakitawala dunia hadi wakati ambapo kristo atakapoingia hapa duniani ndipo kutakwepwa na mabadiliko katika mambo yote yeye atakuja na kusimamisha ufalme wake hapa duniani na kuwakomboa wengi ndugu msikilizaji hayo yote ni mambo ambayo yatatukia baadaye mambo hayo bado yayajatimia lakini kwa kuwa kama vile tumekuwa tukijifunza na jinsi ambavyo tumeona katika historia mambo ambayo neno la bwana lilinena ndiyo ambayo yalitimia kwa hivyo ndugu yangu lile ambalo na kusihi ni kwamba fahamu kwamba haya maneno ni maneno ambayo ni kweli kabisa kumbuka kwamba wewe haujakuwepo katika ulimwengu huu kwa muda mrefu umekuwepwo hapa kwa miaka michache sana na iwapo umekuwepwa kwa miaka mingi sana labda haujamaliza miaka mia hiyo ni kukwambia kwamba yale ambayo umeyaona ni machache mno nam na yale ambayo utayaona ni mengi zaidi maana kulingana na neno lake mungu baada ya mambo haya yote yani kufikia mwisho wa wakati mambo yote yatarudi kwake mungu na kila mmoja wetu atasimama mbele zake mungu na kutoa hesabu yake ndugu msikilizaji utatoa hesabu ipi kuhusu hili ambalo umelisikia naamini kwamba utatoa hesabu ambayo yafaa kabisa hesabu ambayo itakuwa ni rahisi yaani kumwamini bwana yesu kristo maana katika haya yote jambo ambalo ni kilele ni kwamba kutakwepo na huyu ambaye atakuja na kuleta mabadiliko duniani kwa kila mmoja hasa kwa wale ambao wanaamini na kwa taarifa yako ningependa kukwambia kwamba iwapo utampokea yesu kristo na kwa baati mbaya ufe bila imani basi wewe utakuwa na shida maana kwa kutoamini kwako utatupwa katika ziwa liwakalo moto na kiberiti hii ni kwa mujibu wa andiko ambalo lapatikana kwenye sura ya 21 ya kitabu cha ufunuo aya ya nane, ambayo yasema hivi bali waoga na wasioamini na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hawo waabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto na kiberiti hiyo ndiyo mauti ya pili kwa hivyo iwapo ndugu yangu likuwa unafikiri kwamba mauti ni mara moja tu pole sana maana mauti ni mara mbili kumbuka kwamba unapokufa katika mwili huu mambo hayajakuishia pale bado mambo yapo ndugu yangu yesu kristo alisema kwamba yule ambaye amemwamini ijapokuwa atakufa ataishi tena na hiyo ndiyo kweli maana yeye alikuja ili tupate uzima tena huo uzima ambao ni teletele ndugu yangu pokea uzima wake kristo na ijapokuwa mwili huu kwa wakati mmoja utakufa nafsi yako haitakufa bali nafsi yako itaishi maana wewe umemwamini mwana wa mungu aliye hai msikilizaji mambo haya ni yako mambo haya ni yangu hebu tuyapokee kwa unyenyekevu maana mungu ameturehemu na hata kutujalia neema ya kufahamu mambo ambayo yatakuwepo bila ya sisi kumuuliza kwa kuwa anatupenda msikilizaji utafanya nini na upendo mkuu wa mungu ambao amekuonyesha leo hii naamini kwamba utajibia upendo huu kwa kumpokea yesu kristo awe bwana na mwokozi wako maana kilele cha maisha yako si katika jambo lingine lolote bali ni katika kumwamini mungu kumjua mungu maana mungu ndiye uzima wako yeye ndiye anayekujua siku zako zote zi mikononi mwake msikilizaji ni wapi pengine pema ambapo ungelipenda kutulia naamini kwamba ni katika mikono yake huyo ambaye alisulubiwa msalabani mikono iliyojaa pendo neema na rehema zungumza naye siku hii ya leo mwambie unamuhitaji maishani mwako naye ataingia maishani mwako nawe utakuwa na amani moyoni mwako jambo ambalo litabariki moyo wako na zaidi ya yote kumtukuza huyo aliyekuumba hebu tuombe pamoja baba mungu katika jina la mwanao yesu kristo na kushukuru na kulibariki jina lako maana wewe ni mwingi wa rehema tena wewe ni mwingi wa fadhili na neema bwana kwa upendo wako wewe mwenyewe umeamua kutujulisha haya ambayo hatungeliyajua kwa njia nyingine yoyote ile ni ombi langu kwamba maneno haya ambayo tumejifunza hayatakuwa ni matupu kwa ndugu yangu msikilizaji bali yatakuwa ni maneno ambayo yatamsaidia awe na ushirika nawe na ushirika ambao utakuwepo sasa na hata milele asante bwana maana ushirika huu umeufungua kwa njia ya mwana wake yesu kristo maana hakuna yeyote iweweza kwenda kwako ila kwa njia hiyo moja uliyoichagua njia ya yesu kristo na kushukuru bwana maana ndugu yangu anapozingatia haya wewe utamtendea utajidhihirisha kwake kwa utukufu wa jina lako na pia kwa kumfahamisha kwamba anakuhitaji bwana haya ninaomba nikiamini katika jina hilo kuu jina ambalo ni la bwana wetu yesu kristo amen ndugu msikilizaji hilo ambalo tumejifunza, ambalo tumejifunza ni jambo kwa hakika wafaa kuzingatia hakuna mtu mmoja duniani yaweza kukwambia kile ambacho kitatukia katika maisha yako ya baadaye lakini unaposoma neno lake bwana na kulisikia na kulitenda basi wewe utafahamu yale yote ambayo mungu amekusudia maishani mwako nam neno hili la mungu litakuandaa kwa lolote liwalo nami najua kwamba utakuwa mwadilifu wa kutenda hili ambalo tumejifunza hadi kipindi kijacho tutakapokutana tena mimi ninayekutakia heri zake mwenyezi mungu siye mwingine bali ni mchungaji wako jofre wa njala munyalo na neno lichayendeleya msikilizaji wangu neno litaendelea lakini kwanza hebu nikupe anwani yetu ili utueleze jinsi hiki kipindi cha neno kina kubariki andika barua yako kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni24 nairobi kenya pia waweza kutumia anwani yangu ya email ambayo ni twrcoke