jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela la omodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo w ufuatao kisha mchungaji jeffrey wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana karibu mara nyingine tena ndugu mpendwa nachukua fursa hii kulibariki jina lake bwana kwa ajili yako kwa kuwa si jambo la kawaida mtu kuwa na uzoefu huo wa kutenda hili ambalo umelitenda yaani kulisikia neno hili la mungu utapata ya kuwa kuna viji sababu pamoja na sababu au ukipenda vishawishi vinavyowafanya watu wengi wasiwe na wakati kama huu ambao wewe umeuweka wakfu kwa ajili ya kulisikia neno hili na pia kujifunza kutoka kwalo zaidi twamshukuru mungu kwa neema yake ambayo bila yayo hatungelikuwa na wakati kama huu na basi ndugu mpendwa hakuna lingine ambalo twafaa kusubiria ila kuendelea na somo letu ambalo lipo kwenye aya hiyo ya tau hadi 7 ya waraka huu wa watatu wa mtume yohana waraka huu ni huo aliyomwandikia ndugu mmoja aitwaye gayo katika ilo kanisa la karne ya kwanza. neno la mungu kwenye aya hiyo ya tatu, linalo haya ya kutuambia anaaiano walipokuja ndugu na kuishudia kweli yako kama uendavyo katika kweli tukitazama aya hii msikilizaji napenda ufahamu hili ya kuwa nyakati hizo alizoishi yohana sehemu za kulala kama vile hoteli na nyumba za wageni hazikuwepo basi sehemu ambayo wale waumini hasa hao walimu na wainjilisti walitegemea waumini katika miji hiyo waliokwenda kuhubiri mahali ambapo kwa kawaida mtu angelilala ilikuwa ni sehemu ndogo ya kuweka malazi yake na siyo zaidi ya hapo niposa waumini walifungua nyumba zao kwa hao ndugu waliokuwa safarini au wahubiri waliowafikia miongoni mwa hao waliofikia kwenye nyumba ya muumini huyu kwa jina la gayo ni wapendwa waliotoka kwa mtume yohana nao walipomrudia walikuwa na ushuhuda kumuhusu gayo ndugu aliyejulikana kwa mtume yohana binafsi ushuhuda huo ulikuwa ni kuhusu maisha ya gayo hasa ya kuwa walifurahia na kushuhudia kweli aliyokuwa nayo kweli hii ambayo ndugu hao walinena kuhusu ni kweli ya neno la mungu ambalo liliwajia kwa njia ya bwana wetu yesu kristo kwa vinywa vya mitume waliowahubiri kumbuka kwamba wakati huo walimu wengi wa uongo ambao licha ya wao kuhubiri maneno yanayomuhusu yesu imani yao haikuwa ya kweli hata kidogo kwenye mafundisho yetu yaliyopita niligusia kwamba watu hao walimwamini yesu ila imani yao ilikuwa kwamba yesu alikuwa ni mtu tu na hadi hapo alipobatizwa ndipo kristo alimjia na kumwacha baadaye hapo msalabani imani kama hii ni hatari sana kwa kuwa iwapo yesu si kristo basi ni mtu tu ndiye aliyekufa pale msalabani na hivyo uokovu ambao twadai tunao ni ubatili kisha kulikwepo na hao wengine ambao waliamini ya kwamba yesu hakuwa na mwili kama wetu bali ilionekana kana kwamba alikuwa na mwili kama wetu hao waliofundisha imani kama hii wote walikuwa wakidai kwamba wao ni waalimu wa kweli ya neno la mungu na hata walisema na kukiri kwamba wao ni wakristo jambo ambalo halikwa kweli hata kidogo maana waliwapotosha watu na waumini kwa imani yao potovu ni kwa msingi wa haya ndipo hao ndugu walimshuhudia yohana kwamba gayo anaishuhudia kweli maana hamini lolote kama vile hawa walimu wa uongo walivyokuwa wakiwapotoza watu bali aliyaamini hayo ambayo mitume waliwafundisha ya kwamba yesu ndiye kristo na yakuwa alikuja katika mwili rafiki yangu hilo ndilo ambalo pia naliamini kumuhusu bwana yesu kristo maana hiyo ndiyo imani ya kweli napenda usome neno la mungu ambalo ni biblia kwenye kitabu cha yohana sura ya aya hiyo ya h14 na kisha kwenye kitabu hicho cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya z hadi a ambapo utapata maelezo kuhusu aya ambayo nimekwambia pamoja na hili ni hilo ambalo twalipata kwenye kitabu cha injili ya luka sura ya 2 aya ya364 hadi 40, ambayo yasema hivi na walipokuwa katika kusema habari hiyo yeye mwenyewe alisimama katikati yao akawaambia amani iwe kwenu wakashituka wakaogopa sana wakidhani ya kwamba wanaona roho waanooakawaambia mbona mnafadhaika na kwa nini mnona shaka mioyoni mwenu tazameni mikono na miguu yangu ya kuwa ni mimi mwenyewe nishikenishikeni mwone kwa kuwa roho haina mwili na mifupa kama mnavyoniona mimi kuwa nayo na baada ya kusema hayo aliwaonyesha mikono yake na miguu yake kulingana na hili ambalo tumelisoma ndugu msikilizaji ni wazi kwamba yesu kristo alikuwa na mwili kama wetu naye ndiye aliyekufa pale msalabani na ndiye aliyefufuka na hata kuwatokea hawa wanafunzi wake kama vile yanakiliwa kwenye sehemu hii pamoja na hili neno la mungu natwambia kwamba ndugu huyo gayo aliendelea katika kweli hiyo ya mungu kama vile kristo alivyotufundisha na kwa hili twajifunza kwamba ni vyema kwako kufahamu hilo ambalo unaliamini ili asije mtu akakupotosha kwa sababu ya kutaja jina hilo la yesu kuna mengi ambayo yaweza kuonekana kuwa yafanana na imani yetu katika yesu kristo nayo na hayo ni ya hatari sana kwa imani yako tazama ya kwamba katika yote soma neno la mungu yani biblia kusudi uwe imara na kuenenda katika kweli kama vile ambavyo biblia yakufunulia jumla ya imani yetu ni kuhusu hayo ambayo kristo aliyanena kujiusu yeye mwenyewe na huyo aliyempeleka ambaye ni mungu baba kwa kusudi alilokuja kwalo ambalo hasa ni kutuokoa tafadhali ndugu yangu nitakuuliza usome kile kitabu cha injili ya yohana sura ya17 nawe utafahamu hili ambalo nakujulisha kwa sasa tunapogeukia aya ya4 neno la mungu laendelea kutwambia yafuatayo kuhusu huyu ambaye ni gayo neno la mungu lasema hivi sina furaha iliyokuu kuliko hii kusikia ya kwamba watoto wangu wanakwenda katika kweli hili ambalo mtume yohana asema kwenye aya hii ni himizo na faraja kuu kwake kwa kusikia ya kuwa gayo anakwenda katika kweli hiyo ilikuwa ni fahari kubwa kwake mtume yohana ambaye alikuwa ni mchungaji kwenye kanisa la efeso aliwaelekeza wengi kwa bwana na sasa katika uzee wake asikia kumuhusu gayo jambo ambalo lilimfurahisha mno kwa mara nyingine tena twapatana na maneno haya kwenda katika kweli maneno haya kwenda katika kweli ina maana ya kuwa na hayo mafundisho ya kweli ambayo leo hii twayaita imani ya mitume pamoja na kuwapenda hao ndugu na haya ndiyo ambayo hao waliookoka katika huduma yake yohana walidhihirisha katika maisha yao nami rafiki yangu msikilizaji sitakosa kukwambia kwamba nyaraka ambazo umenitumia zimekuwa za kunihimiza hasa kwa kweli hiyo ambayo umeishika kutoka kwenye mafundisho haya zaidi na kuhimiza uendelee kutembea katika kweli ambayo ipo kwenye neno la mungu na sote tutafurahi mno pamoja na bwana wetu yesu kristo na kisha kwenye aya ya yaa neno la mungu uliendelea kutuambia haya kumuhusu gayo nalo na lasema hivi mpenzi kazi ile ni ya uaminifu uwatendeao hao ndugu na hao wageni kama vile ilivyo kwa gayo ambaye alikuwa mwanafunzi wake yohana mtume ya kwamba aliyafuata hayo ambayo alimfundisha kwenye aya hii ya tano hadi ile aya ya8 mtume amuimiza gayo kuwapokea hao ambao ni waalimu wanaofundisha kweli ya neno la mungu napenda kutofautisha hilo lililokwapo kwenye waraka wake wa pili na huu waraka wake watatu ya kwamba kwenye waraka wapili, wa pili mtume aliwatahadharisha waumini dhidi ya kuwapokea hao walimu wa uongo lakini kwenye waraka huu watatu kuna himizwa kutoka kwake kuwapokea hao ndugu wa kweli walio na imani sawa kamuhusu yesu kristo rafiki yangu licha ya kuwa waweza kuwa umedanganywa na hao ndugu wa uongo haina maana kwamba utafunga mlango wako kwa kila ndugu la hilo si ndilo ambalo wahitaji kutenda bali hicho ambacho wahitaji kufanya ni kuchunguza imani ya kila mmoja anayekuja kwako ili uendelee kufungua mkono wako kwa kusaidia uenezaji wa injili hili wahitaji kufanya kwa kumtazamia bwana akuongoze kwa hao ambao mkono wako utafunguka ili uwape mkono katika uenezaji wa injili kama vile nilivyosema tunapoendelea kwenye aya ya ee neno laendelea kwa kutambia hiv waliokushuhudia upendo wako mbele ya kanisa utafanya vizuri ukiwasafirisha kama ipasavyo kwa mungu kwa mujibu wa aya hii kuna hao ndugu waliokuwa wakimrudia yohana nao walikuwa wamemsabahi gayo kwa kuwa yaonekana kwamba walikuwa na huduma kwenye sehemu hiyo mtume yohana amhimiza gayo kuwasafirisha kama ipasavyo kwa mungu yohana kwa kuwa alimfahamu gayo pamoja na hao ndugu alimuuliza gayo awafanyie hiyo huduma ambayo hasa ilikuwa ni ukarimu kwa hao wahubiri waliokuwa wamemfikia hili rafiki yangu ni jambo ambalo laweza kufanyika miongoni mwetu yaani kuwa na huo ukarimu wa kuwatendea hao waliowahudumu waneno la mungu au huduma kama hii hata hivyo nataka ufahamu kwamba ni vyema kujua hilo ambalo mhubiri huyo au hilo ambalo mwalimu yule afundisha na imani yake ni nini mbele ya wewe kutoa msaada wowote kwake uwe kama huyo mtumishi wa mungu gayo ambaye licha ya kuwa ni mwenye mali na kufanikiwa alibambanua katika yote hayo ambayo wale waalimu walifundisha na kwa msingi huo aliwasaidia na kuwakaribisha hao ambao alijua kwamba walikuwa ni wahudumu wa kweli ya neno la mungu kweli hiyo ndiyo nilikuelezea hapo awali ya kuwa yesu ndiye kristo na ya kuwa ni mwana wa mungu wa milele aliyedhihirishwa kwetu kwa ajili ya uokovu wetu iwapo mafundisho yale hayaambatani na hili ambalo nakwambia basi usimsaidie mtu au huduma kama ile lolote ambalo litakuwa kinyume na hili ambalo nakwambia nawe utoe msaada wowote kwa huduma kama hiyo basi utakuwa ni mshirika katika maovu ya watu wale msikilizaji ni kulingana na na aya hiyo ya 10 na 10 na moja, katika waraka wa yohana ambapo neno labuana, la bwana latuambia hivi mtu akija kwenu naye haleti mafundisho hayo msimkaribishe nyumbani mwenu wala msimpe salamu maana yeye ampaye salamu azishiriki kazi zake mbovu naamini kwamba hili andiko limekuelewesha kwa habari za kutoa usaidizi wako hasa kwa hao wanaodai kuhudumu katika jina la yesu kristo na kwa wale utakaofahamu ya kwamba huduma yao ni ya kweli yenye mafundisho yaliyo sawa wahitaji kuwasaidia kwa sababu hii ndiyo ambayo twaipata kwenye aya ya 7 inayosema hivi kwa maana kwa ajili ya jina hilo walitoka wasipokee kitu kwa mataifa yohana amwandikia gayo na kumjulisha hali ambayo wale wapendwa walikuwa wakihudumu nam walimtumaini bwana naye bwana akamgusa gayo aliyowafungulia nyumba yake na kuwakaribisha na kuwaburudisha hili lilisababishwa na mafundisho ambayo walikuwa nayo mafundisho yaliyokuwa sambamba na hilo ambalo kristo alifundisha kwa sababu hiyo wao walitambulika kuwa ni ndugu wa kweli waalimu wa kweli ambao ushirika wao ulikubalika na kupokelewa miongoni mwa waumini wa wakati ule naam neno hili latufahamisha kwamba wapendwa hawa hawakupokea lolote kutoka kwa mataifa bali walitegemea waumini hao ambao wanaifahamu njia hii ya uokovu ili kukutana na mahitaji ya huduma yao na hili ndugu yangu msikilizaji ndilo jaribio lingine ambalo lipo inapofikia usaidizi ambao wautoa kwa huduma yoyote ile je usaidizi ambao wautoa ni mojawapo ya huduma za kidini zinazotafuta hela kwa kila mtu au huduma hiyo ambayo watoa usaidizi wako yategemea watu wa mungu tu naam yohana mtume asema kwamba wale waubiri walitoka wasipokee lolote kwa mataifa au kwa usawa hao ambao hawajamwamini bwana na mwokozi wetu yesu kristo ni kweli kwamba ni lazima kazi ya huduma ya kristo kupewa mkono au kuendelezwa na hao waliowaumini kumbuka hili ya kuwa wana waisraeli walipotoka kwenye jangwa makuhani ndio walibeba sanduku hilo la agano kwenye mabega yao sanduku hilo hata halikuruhusiwa hata kidogo libebwe kwenye mkokoteni mungu alikuwa ameamuru kwamba ni makuhani tu ndiyo watakaobeba sanduku hilo nawe mpenzi msikilizaji wewe ambaye umemwamini bwana yesu kristo wewe ndiwe kuhani ambaye wafaa kubeba na kueneza injili ya yesu kristo kwa kutoa kwa ajili ya huduma hii ya injili hili ni jukumu lako kwa kuwa injili yahitaji maombi yako mali yako pamoja na fedha zako hii ikiwa wadhamini uenezaji wa injili himizo hili ndilo kulipata kwenye aya ya ambayo yasema hivi basi imetupasa sisi kuwakaribisha watu kama hao ili tuwe watenda kazi pamoja na kweli rafiki yangu waweza kukumbuka kwamba yeyote aliyehusika na hao walimu wa uongo huyo alikuwa ni mshirika wa maovu ya hao watu bali ikiwa kwamba utawakaribisha au kuwasaidia hao wanaohubiri neno la mungu kwa kweli wewe utakuwa watenda kazi pamoja na kweli ili uhusike katika kufanya kazi pamoja na kweli wahitaji kubambanua kati ya hilo lililo halisi na lile lililobandia hii ikiwa hasa ni kwa habari ya mafundisho imani yangu ni kwamba kwa kuwa unayo moyo huo wa kutoa kwa ajili ya kuieneza injili ya yesu kristo mungu atakusaidia na kukuelekeza jinsi utakavyotoa kwa ajili ya kusudi la kufanya kazi pamoja na kweli na kwa kila huduma ambayo utataka kutoa msaada wako kwao fahamu yale ambayo wanayaamini ili uwe na uhakika watoa kwa kusudi gani ndugu msikilizaji najua kwamba hili ni jambo ambalo la gusa wengi katika mioyo yao lakini ukweli ni lazima tuunene jinsi ilivyo na ukweli jinsi ulivyo ni kwamba ni lazima wewe kama mtoto wa mungu kutoa fedha zako na yale yote ulio nayo maombi yako kwa kile unachokifahamu sio kile ambacho haukifahamu kwa mtu kunena na kusema kwamba katika jina la yesu hiyo haina maana ya kwamba yeye ana imani sawa na jinsi unavyoamini kwa habari za yesu kristo kumbuka sehemu ya maandiko ambayo tuliyosoma ya kwamba yesu kristo alipowatokea wale wanafunzi wake aliwaambia wamshikeshike waone ya kwamba yeye anayomifupa na pia anayo nyama hii ilikuwa ni kwamba wadhihirishiwe ya kuwa yesu ambaye alisulubiwa ni yule ambaye amefufuka ndugu msikilizaji jambo hili ni jambo ambalo ningelipenda ulifikirie sana mahali popote ambapo watoa msaada wako ufahamu hilo ambalo wanaliamini na ikiwa ni kwamba hawaamini hili ambalo nakwambia basi acha kutoa msaada wako tafuta sehemu nyingine ambayo waweza kutoa msaada wako kusudi injili ya yesu kristo iendelee mbele na kutokana na hili ndugu msikilizaji mimi ninalo swali ambalo nahitaji unijibu na kwa nini watu ambao hawajamwamini kristo watoe kwa ajili ya kueneza injili kwa nini mtu asiyemjua kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yake mtu ambaye anaishi jinsi ambavyo hahitajiki kutoa kwa ajili ya uenezaji wa injili hilo ni jambo la aibu na halifai kwa jinsi hiyo nam kuna pesa ya kufanya kila jambo lakini inapofikia habari ya kutoa kwa ajili ya neno lake bwana uenezaji wa injili mambo yanakuwa ni magumu kwa nini iwe hivyo na huku mungu hutazama jinsi amekubariki kwenye maandiko haya ambayo tumejifunza leo hii ni maandiko ambayo yanatuonyesha waziwazi kwamba mungu anapotufanikisha mungu anapotubariki na hili au lile msingi wa baraka zile ni kwamba tuweze kushirikiana katika kueneza injili nam kuna makundi pamoja na huduma nyingi ambazo zahitaji fedha nazo hizo fedha unazo wewe kuna makundi pamoja na huduma ambazo zahitaji maombi nawe waweza kuomba msikilizaji kuna makundi pamoja na huduma ambazo zahitaji kuhimizwa na kutiwa moyo nawe waweza kufanya hivyo ndugu msikilizaji na hili ndilo jambo ambalo wahitaji kulitenda kama mtoto wa mungu hakuna haja ya kuachia watu wengine maana ni kweli kwamba mtu asiyeamini yuaweza kutoa mchango wake lakini hawezi kuomba hawezi kuwahimiza wahuduma wa neno la mungu rafiki yangu ya ni vyema uwajibike kwanzia sasa kuwahimiza wale ambao wanahubiri neno la mungu kutoka kwa ajili ya uenezaji wa injili ili kwamba injili ya yesu kristo ienezwe katika kila pembe ulimwenguni mote ndugu yangu ya hili linakuambia kwa kuwa kuna wale waliotoa ili kwamba injili itufikie na vivyo hivyo twahitaji kuendelea kutoa pia sisi ili kwamba injili ya yesu kristo iwafikie watu wengine nalo jina lake bwana lipate kubarikiwa miongoni mwa mataifa je waona kwamba hicho ulicho nacho ni kidogo sana la hasha si kidogo lakini waweza kutumia hicho kidogo kusudi utende hilo ambalo ni kubwa lolote utakalolifanya iwe ni kutoa fedha zako iwe ni kuomba iwe ni kutuma barua ya kuhimiza muubiri au kuhimiza mishonari yeyote ambaye wamjua fahamu kwamba hilo ni jambo ambalo litakuwa ni kubwa sana mbele zake mungu kwa mungu kumbuka kwamba ndugu msikilizaji hakuna lile ambalo ni dogo wala hakuna lile ambalo ni kubwa kwa kuwa yeye ndiye mwenyezi yeye ndiye mweza yote na hilo ambalo wadhani kuwa ni dogo hilo iwaweza kulibadilisha na kulifanya liwe kubwa kama vile ilivyokuwa wakati alipowalisha wale watu zaidi ya elfu tano, na mikate michache mpendwa lile ulilo nalo mkononi ndilo ambalo mungu anataka kulitumia maana hatuwezi tukajua ni kiwango kipi gayo alikuwa nacho lakini lile alilokuwa nalo ndilo alilotumia mpendwa waweza kuwa na mali na fedha nyingi lakini mkono wako ni kama wabirika hautaki kutoa kwa ajili ya injili na hilo silo jambo ambalo labariki moyo wako kwa nini usiige mfano wa gayo mtu ambaye aliwakaribisha wapendwa mtu aliyebambanua mafundisho yao na mwishowe akawainua kwa kuwabariki katika kila hali na kuwasafirisha kusudi waendelee kulihubiri neno lake bwana hili ni jambo ambalo waliweza iwapo utachukua hatua moja tu ya kufanya hilo ambalo neno la mungu limekuagiza leo hii na kwa hili napenda kukwambia kwamba mungu akuongoze katika jitihada yako ya kufanya kazi pamoja na kweli maana unapotoa kwa ajili ya kazi ya neno lake bwana kwa huduma ambazo za zahubiri neno la mungu katika kweli basi wewe utakuwa unafanya kazi pamoja na kweli na ni nani asiyependa kufanya kazi pamoja na kweli naam fanya kazi pamoja na kweli kwa kujitoa kwa kila njia maana utakuwa unafanya kazi pamoja na yesu kristo hebu kwa sasa rafiki yangu niombe pamoja nawe kusudi mungu akuongoze katika yote yale utakayoyafanya kwa ajili ya kueneza injili ya yesu kristo natuombe mungu wetu uliye bwana na kushukuru katika jina la yesu kristo kwa kuwa wewe ni imanueli na daima uu pamoja nasi niombi langu kwamba kutokana na haya ambayo tumejifunza utamwongoza ndugu yangu msikilizaji kuiga mfano wa gayo mtumishi wako aliyekwenda katika kweli na kufanya kazi pamoja na kweli ndugu yangu anapolisoma hili neno pamoja na kutafuta kutoa kwa ajili ya kueneza injili mungu utamwongoza kwa haya kwa kuwa wampenda na wamjali katika yote maishani mwake zaidi ya hili naomba kwamba utamwongoza kwa huduma amba, hizo ambazo zahitaji huduma yake ya maombi huduma yake ya kuhimiza na kuwainua wale wapendwa wanaohudumu pamoja na huduma hiyo ya kutoa fedha kwa ajili ya uenezaji wa ile huduma naomba haya nikijua kwamba hekima yako na maarifa yako ndiyo itamtangulia mbele kwa kuwa nimeomba katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu nitumaini langu kwamba ndugu msikilizaji yote haya ambayo tumejifunza sasa hasa kwa habari ya mafundisho ya kweli pamoja na kutoa kwa ajili ya kueneza injili umeelewa viwavyo na u tayari kutenda hilo ambalo la kupasa kama kuhani na mtoto wa mungu anayewajibika kumbuka kwamba mungu yu pamoja nawe na atakuongoza ili utende hilo ambalo ni sawa si machoni pake tu bali pia machoni mwako pamoja na kuwa baraka kwa ndugu wengine kwa sifa na utukufu wa jina lake kristo natazamia kukutana nawe kwenye kipindi kijacho ili tuendelee kujifunza zaidi kutoka kwenye hiki kitabu cha waraka watatu wa yohana neema na rehema zake bwana ziwe pamoja nawe unapotafuta zaidi sana kufanya kazi pamoja na kweli ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea Kia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la posta ni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni sifuri, sifuri, tano, sifuri, tano, kenya nitarudia tena radio sanduku la lapos ni mbili moja, 5nairobi kisha uandike d namba ambayo ni55 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga kwa heri na neno litaendelea