Hatika maisha ya kawaida rafiki msikilizaji kuna hayo ambayo wakati mwingine hutarajii kwamba yaweza kutendeka kwa mfano kwa muda mrefu kulikwepo na hali hiyo ya kufikiri kwamba mtu aliye na ngozi nyeusi hawezi kufanya hayo ambayo mtu mwenye ngozi nyeupe yuyaweza kutenda lakini kadri ya vile ambavyo siku ziliendelea jambo hilo limeonekana kuwa si kweli hata kidogo bali inategemea kipaji alicho nacho mtu ili msikilizaji wangu ndilo ambalo tutaliona kwenye somo letu la leo kuhusu hao waliofanya mambo yao kwa imani najua kwamba ni vigumu sana hata kwako leo hii kukubali kwamba kuna tabaka ya watu wengine ambao huenda ni vigumu wao kupatikana katika orodha ya watu hawa wa mungu hasa nanena habari zake rahabu yule mwanamke kahaba aliyekuwa akiishi katika mji huo wa yeriko karibu kwenye somo letu basi lililoko kwenye waibrania sura ya11 tukianzia aya ya31 hadi34 tupate kuona imani ya rahabu neno la mungu latuambia hivi kwenye aya ya 31 kwa imani rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hao walioasi kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani huyu mwanamke aliyekuwa kahaba habari zake tuazipata kutokana na nyuta hizo za yeriko zilizoanguka aliishi ndani ya mji huo na katika siku hizo ambazo wana waisraeli walikuwa wapiga kambi karibu na mji huo kama kila mmoja aliyekuwa katika mji huo rahabu naye aliwaza ni kitu kipi kitakacho upata huo mji neno hili linasema kwamba kwa imani rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hao walioasi kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani naam hapa twapata habari za imani toka kwenye sehemu ambayo hungelifikiri kwamba waweza kuipata rahabu aliishi katika mji uliokuwa wa kipagani na wenye watu waovu isitoshe mwanamke huyu alikuwa akifanya kazi hiyo ambayo ni nzee kuliko zote duniani yani ukahaba licha ya kazi hiyo aliyoifanya neno la mungu latwambia kwamba kwa imani rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hao walioasi kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani. kwa amani hakika ungelitarajia kwamba mfalme pamoja na watu wengine ndio wangeliokoka lakini haikuwa hivyo hawakuokoka kwa sababu na maana ikiwa kwamba watu hao walikuwa waasi na wenye kukosa imani au walikuwa na hali hiyo ya kutoamini hata hivyo jambo ambalo twaliona kwenye neno hili ni kwamba mungu alikuwa na hali hiyo ya kujizuia kwa habari za kuharibiwa kwa mji huo hili nalo tutaliona baadaye hasa kile ambacho nataka tuangalie kwa pamoja tena kwa umakini ni imani ya huyu mwanamke kahaba rahabu imani aliyokuwa nayo maana imani yake yajidhirisha waziwazi watu wa israeli walipovuka ile bahari ya shamu neno liliwafikia watu wa yeriko kuhusu hilo ambalo lilikuwa limetendeka na kutokana na habari hizo mioyo yao iliyeyuka ndani yao lakini katika haya yote ilikuwa ni vigumu kwa mti yeyote katika mji huo wa yeriko kufikiri kwamba wana wa israeli hawatapita na kuvuka ule mto hakukuwepo na daraja yoyote na mto ulikuwa umefurika hata kingoni mwake kwa sababu hiyo watu hao wa yeriko walifikiri kwamba walikuwa na muda tosha wa kufanya maandalizi kabambe ya kupambana na hao wana wa israeli mtumishi wa mungu yoshua alituma wapelelezi katika mji huo na walipoingia walimfikia huyo kahaba rahabu ambaye huenda alifikiri kwamba amepata wateja wawili hawa wapelelezi walizungumza naye na kumwambia hilo lililowaleta kwenye mji huo na hitaji lao wakati huo lilikuwa ni kujificha ili askari wasiwapate na ni lazima kwamba walimwambia kuwa mungu amewapa mji huo na bila kusita rahabu aliwaficha ijapokuwa ilikuwa ni hatari kwake kufanya hivyo jambo moja ambalo aliwaambia ni kwamba watakapo uteka mji huo wamkumbuke yeye pamoja na jamii yake alitaka wamuhakikishie kwamba watamuokoa wale wapelelezi walimwambia kwamba wakati huo utakapofika aiweke ile kamba hapo dirishani ili wakija waione ushuda wake wapatikana kwenye kile kitabu cha yoshua sura ya ya aya hadi 911 ambapo neno lake mungu latwambia wanaume mimi najua ya kuwa bwana amewapa ninyi nchi hii na ya kuwa hofu imetuangukia mbele yenu maana tumesikia jinsi bwana alivyo yakausha maji ya bahari ya shamu mbele yenu hapo mlipotoka misri tena mambo hayo mliowatendea hao wafalme wawili wa amori waliokuwa ngʼambo ya yordani yani sihoni na ogu mliowaangamiza kabisa na mara tuliposikia hayo mioyo yetu iliyeyuka wala haukusalia ujasiri wowote katika mtu yote kwa kwa sababu yenu bwana mungu mungu wenu yeye ndiye katika katika mbingu juu na na nchi chini aya ya 12 na 13, rahabu anaendelea kwa kusema kwamba basi sasa na wasihi kwa bwana ya kwamba ninyi mtaitendea hisani nyumba ya baba yangu tena nipeni alama ya uaminifu ya kwamba mtawaponya baba yangu na mama yangu na ndugu zangu wanaume na wanawake na vitu vyote walivyo navyo na na kutuokoa roho zetu na kufa. kwa kweli maneno kama haya huwezi kutaraji kwamba yaweza kutoka kwenye kinywa cha mwanamke kama huyu rahabu lakini ndiyo hayo naam huu ndio ulikuwa ni ufunuo wa ajabu mungu hakutaka kuuharibu mji huo tu bali kwa subira iwapo watu hawa wangeliamini hicho ambacho walisikia kumuhusu mungu na kumwamini basi wangeliokolewa kufaa ufahamu na kuelewa kwamba kwa miaka 40 watu wa mji huu wa yeriko waliasikia hayo ambayo mungu alitenda kwa habari ya kukausha bahari ya shamu kuangamizwa kwa wale wafalme wa wawili na mwisho kabisa jinsi walivuka mto huo wa yordani huo muda ambao mungu alitumia kutenda haya yote ulikuwa ni muda wa kuwaruhusu wao kupata nafasi ya kumwamini yeye hii ni kama vile leo hii mwenzangu waisikia injili yake yesu kristo na kwamba yeye ndiye mwokozi wako iwapo utamwamini lakini unapokosa kumwamini hakuna lingine ambalo litakusubiri isipokuwa hukumu kali ya mungu ambayo itawajia wote wasioamini maana wao ni waasi wa hiyo kweli ya mungu je ndugu yangu mungu hi waweza kumwokoa kahaba na akose kumwokoa mtu mwingine la kama vile alivyomwokoa rahabu hivyo ndivyo angelimwokoa awaye yote angeliamini jambo hili latuonyesha na kutujulisha kwamba machoni pake mungu hakuna mtu aliye bora kuliko mwenzake kwa kuwa wote wametenda dhambi na kupungukiwa na utukufu wa mungu ni kweli kwamba rahabu alikuwa mtenda dhambi wa wazi kuliko wale wengine waliotenda dhambi katika siri ila kila mmoja wao alikuwa na fursa sawa na rahabu ya kuupokea ule uokovu kwa miaka a kila mmoja alikuwa na fursa hiyo lakini hawakufanya lolote kuhusu jambo hilo nawe ndugu yangu mungu amekupa siku hizo ulizonazo na swali langu kwako ni hili utafanya nini kuhusu uokovu mkuu wa namna hii ambao mungu amekupa kwa njia ya mwana wake kama kuna hilo ambalo hautamlaumu mungu kwalo ni hili kwamba umepotea kwa sababu ya kutokuamini kwako mungu hawezi kukushurutisha ili umwamini kwa kuwa amekupa kila aina ya ushuhuda wa uokovu wake hasa unapotazama maisha ya hao ambao wamebadilishwa kwa kumwamini kristo pamoja na kweli ya neno hili ambalo imethibitishwa kwa njia nyingi maishani mwako na katika ulimwengu mzima rafiki yangu mpira um mwako nawe utaamua utaamua utaucheza vipi fikiri kwa umakini maana jinsi ambavyo kufanya utakuwa ni uamuzi wa milele mwanamke huyu alionyesha jinsi alivyokuwa na imani kwa mungu maana aliwaambia wapelelezi kwamba mungu amewapa huo mji na kutokana na imani hiyo aliyahatarisha maisha yake kwa kuwalinda au kuwaficha wale wanaume na kama vile ilivyokuwa katika siku zile huenda kwa kufanya hivyo alihatarisha maisha ya nyumba nzima ya baba yake imani aliyokuwa nayo ilimfanya kuchukua hatua katika kitendo hicho ambayo ilikuwa sawa hasa machoni pake mungu yani kumwamini mungu imani ya huyu mwanamke rahabu ilikuwa ni imani ya ajabu mungu hakuikataa imani yake kwa kuwa alikuwa ni mtu wa mataifa asiyemuisraeli bali kwa kuwa kanuni ya kumwendea mungu ni moja yani imani kwamba yuko na huwapa dhawabu wamwaminio mungu basi alimwokoa yeye pamoja na nyumba ya baba yake kwa njia hiyo ndugu msikilizaji sisi pia twaweza kufuata mfano wa imani hii ya ajabu imani ya rahabu tukimwacha rahabu neno la mungu latuingiza kuona na kujifunza kutoka kwa imani ya wale wengine neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya 32. nami niseme nini tena maana wakati usinge linitosha kuleta habari za gidioni na za baraka, na samsoni, na samueli, na Dawidi, na baraka samsoni samueli daudi baada ya kunena sana habari za watu kadha kuhusu imani yao mwandishi alifikia mahali ambapo kutoka kwenye agano la kale asingeliendelea kunena kwa kuwa orodha hiyo ingelikuwa ndefu mno na pia wakati ungelimkosa iwapo angelichukua mmoja na kunena habari zake kuhakika hangelikosa la kusema juu ya watu hawo ndiposa anasema kwamba niseme nini tena kwa maneno mengine anasema kwamba anayo mengi sana ya kunena lakini muda haupo hawa watu wanaotajiwa hapa msikilizaji walikuwa na jambo moja la kuwaunganisha walikuwa ni watu watawala au waamuzi wa taifa la israeli imani yao hasa yaonekana kwa jinsi walivyopigana vita vya bwana na kila mmoja wao alishinda vita hivyo kwa imani nami pia sitazungumzia sana kuhusu hawa watu bali nitamchukua gidioni ili tuone jinsi ambavyo imani yake ilivyotenda kazi naam iwapo kuna mtu aliyekuwa dhaifu katika imani yake ni huyu gidioni kuna hao ambao husema kwamba wanacho kikundi kidogo cha gidioni makanisani mwao lakini lile ambalo wafaa kuelewa na kufahamu ni hili sio udogo wa lile kundi ndiyo ulileta ushindi bali ni imani yao katika bwana gidioni alichukua hatamu ya kuwa mwamuzi katika israeli wakati ambao hao watu wa midiani walikuwa wakitawala nchi hiyo ilikuwa vigumu kwa waisraeli kuvuna nafaka yao kwa kuwa wamidiani walikuwa wakiwanyang'anya mavuno yao muda baada ya muda hali ilikuwa mbaya sana kwa kuwa twamwona gidioni akivuna ngano kwenye shinikizo sehemu ambayo kwa kawaida kazi hiyo haikufanyiwa msikilizaji ni hapo ndipo huyo malaika wa bwana alimtokea na kumwamkua kwa njia ambayo hata wewe unapoisoma habari hii kwa mara ya kwanza utamshangaa ee shujaa nafikiri kwamba idioni alimwangalia huyo malaika kwa bumbuazi kwani hakujua jambo lolote kama hilo isitoshe mara moja gidioni alianza kumpa orodha ya jinsi yeye alivyo na kwa nini malaika amekosea kumwita shujaa alimwambia kwamba anatoka kwenye kabila ndogo ukoo wao ndiyo mdogo katika israeli yote na jamii yao ndiyo jamii ndogo kwenye ukoo wao na yeye mwenyewe ndiye mdogo katika jamii yao kwa hivyo malaika alikuwa amekosea kwa kila hali gidioni alijiona kuwa ni mdogo na kwamba hawezi lolote ambalo malaika alikuwa akitajia lakini jambo la kufurahisha ni kwamba hiyo hasa ndiyo ilikuwa sababu ya mungu kumchagua yeye nagidioni hakujiamini mwenyewe naye mungu alimtaka amwamini yeye jambo ambalo tutalipata hapa mwenzangu ni kwamba kwake mungu kunena na gidioni kwa jinsi hiyo alikuwa akiinua imani katika huyo mtu maana hakuwa nayo na kama alikuwa nayo ilikuwa ni dhaifu mno hii ni licha ya yeye kuwa na historia ya yale ambayo mungu aliwatendea watu wake walipotoka misri baada ya yote kusema na kusikiwa imani yake gidioni ilikuwa mara kabisa na twaiona imani hiyo kazini walipowashinda wale wamidiani waliokuwa wengi mno huku akiwa na watu t pekee nisikie vyema ndugu msikilizaji hii ilikuwa ni kazi hiyo ya imani ambayo mungu alianzisha ndani yake mara alipomwita shujaa nam imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo ni bayana au ukitaka cheti ya mambo yasiyoonekana mungu alikuwa na cheti ambayo ni hakikisho la hilo ulilonalo kwamba gidioni ni shujaa na hivyo ndivyo ilivyokuwa kuna wakristo wengi leo ndugu yangu msikilizaji ambao wanaamini kwamba ni lazima pawepo na mambo fulani maalum ili bwana awe hapo kwa taarifa yako mungu hafanyi kazi kwa sababu kuna watu wengi au kuna hayo ambayo tutaona kuwa ni msingi kwa mungu kutenda kazi yake miongoni mwetu kinyume cha hayo ni kwamba mungu yuu kazini miongoni mwa maisha ya watu binafsi na katika vikundi vidogo vilivyo na imani kwa mungu kuhusu hayo ambayo wanatazamia maishani mwao kuna watu wengi tusiowajua lakini kwa imani wanatenda mambo makuu sana niliambiwa kisa hiki ambacho chamuhusu mchungaji mmoja huyu mchungaji alikuwa na kanisa lililokuwa na watu wengi sana na alimshukuru mungu kwa kumnehemisha katika kazi yake ya uwakili siku moja katika usingizi alipata fursa ya kuona maona ya mbinguni kuhusu wakati huo wa kupewa thawabu kwa hawa waliomwamini mungu na kutenda kazi pamoja naye huyu mchungaji alipewa kile ambacho aliona kuwa hakiandamani na kazi aliyoifanya ulimwenguni kisha alipokuwa akiwaza na kuwazua kuhusu jambo hili alimwona kizee kimoja ambaye ni mshirika wake ana thawabu ambayo ilikuwa ni nzuri tena ya kupendeza sana na kwa mujibu wa huyu mchungaji yule bibikize hakuwa akifanya kazi yoyote pale kanisani katika hali hiyo malaika mmoja alimjia na kumwambia kwamba ana jambo la kumwambia alimchukua huyo mchungaji na kumwonyesha kanisa lake na kisha kumwonyesha kazi ambayo yule bikize alikuwa akifanya je wajua alimwonyesha nini alimwonyesha yule bikize amelibeba lile kanisa akiwa kwenye magoti yake akifanya maombezi kwa ajili ya mchungaji na washirika wote kwa jumla na hiyo ndiyo sababu ya kupewa thawabu hiyo mara moja mchungaji alifahamu kwamba kama isinga alikuwa huyo bibikize kwa hakika hangi alikuwa amefikia hapo alipo huyo bibikize alikuwa mtu wa imani katika maombi haya nakwambia msikilizaji ili ufahamu kwamba sio wale wanaoonekana ndio wana imani bali kuna wengi zaidi ambao wanatenda kazi za imani zisizoonekana lakini ni za kumtukuza huyo mungu aliye hai mwandishi anamtaja samsoni ambaye kna wengi wanaofikiri kuwa labda ingelifaa asikuwepo kwenye orodha hii ya mashujaa wa imani lakini pole sana iwapo hilo ndilo wazo lako kwa kuwa kile ambacho mungu anakiona si lazima wala si rahisi wewe kukiona pia ijapokuwa kwa kweli hali ya samsoni ilikuwa ya kutatanisha na kukosea mara nyingi yeye alimwamini mungu siku zote roho wa mungu alipomjia aliwakomboa wa wana wa israeli kutoka kwenye mikono ya filisti waliokuwa wakiwaseta ila hakumaliza kazi yake kwa habari ya yeftha na daudi kwa hakika hatuwezi kunena kuhusu imani yao maana ni mengi tu ambayo waliyafanya kwa imani hasa huyo daudi na kama mwandishi alivyosema nami ndivyo nitasema muda hauwezi kuturuhusu kuhusu kunena watu wote waliotenda maajabu kwa ajili ya imani yao katika mungu tunapogeukia aya ya 3 neno la mungu laendelea kutwambia hivi ambao kwa imani walishinda milki za wafalme walitenda haki walipata ahadi walifunga vinywa vya simba ndugu yangu kwa hakika kuna mengi sana ambayo neno la mungu lnatwambia kuhusu watu hawa na yale waliyotenda kwa imani hebu fikiria watu hawa yaripotiwa kuwa walishinda milke za wafalme kama vile ibrahimu alivyowashinda wale wafalme watano pamoja na danieli ambaye hakujitia najisi kwa vyakula vya mfalme licha ya kuwa amri hiyo ya wao kulishwa kwa chakula cha mfalme ilitoka kwa mfalme mwenyewe walipokea ahadi kama vile ibrahimu kwa imani alivyopokea ahadi ya mwana wake isaka mamake samueli na wengi ambao ahadi nyingi walizozipokea walitenda haki kama vile danieli alitenda haki kwa kunena jinsi mungu alivyomwagiza na wakafunga vinywa vya simba jambo ambalo twafahamu kwamba lilimpata danieli danielilo kwenye 3 eno lasema kwamba walizima nguvu za moto waliokoka na makali ya upanga walitiwa nguvu baada ya thaifu, kuwa dhaifu walikuwa hodari katika vita walikimbiza majeshi ya wageni kulingana na haya ambayo tumeyasoma neno hili lanena kuhusu wale vijana wa kiyahudi yani shadraka meshaki na abednego waliotupwa kwenye tanuru iwakayo moto lakini hawakuunguzwa hii ni kwa kuwa walimwabudu huyo mungu wa kweli unaposoma habari zingine kutoka kwenye kitabu cha samueli sura23:2 ya ya aya hadi 22. neno la mungu la tupa ambao tuasoma kwenye kitabu hiki cha wahebraniya kwamba walikuwa hodari katika vita na waliyakimbiza majeshi ya wageni neno la mungu lasema hivi haya ndiyo majina ya mashujaa aliyokuwa nao daudi yashobeamu muhakmoni mkuu wa maakida huyo aliliinua shoka lake juu ya watu8 waliouawa pamoja na baada yake kulikuwa na eliazeri mwana wa dodai muahohi mmojawapo wa wale mashujaa watatu waliokuwa pamoja na daudi walipowatukana wafilisti waliokuwa wamekusanyika huko ili kupigana na watu wa israeli walikuwa wamekwenda zao huyo aliinuka akawapiga wafilisti hata mkono wake ukachoka na mkono wake ukaambatana na upanga naye bwana akafanya uokovu mkuu siku ile nao watu wakarudi nyuma yake ili kuteka nyara tu na baada yake kulikuwa na shama mwana wa agi muharari nao wafilisti walikuwa wamekusanyika huko lehi palipokuwapo konde lililojaa midegu nao watu wakawakimbia wafilisti ila huyo alisimama katikati ya bonde lile akalipigania akawaua wafilisti naye bwana akafanya uokovu mkuu tena watatu miongoni mwa wale 3 walikuwa wakuu wakashuka wakamwendea daudi wakati wa mavuno mpaka pango la adulamu akikosi cha wafilisti walikuwa wamefanya kambi katika bonde la warefa naye daudi wakati ule alikwako ngomeni na jeshi la wafilisti wakati ule walikwako bethlehemu daudi akatamani akasema laiti mtu angelininywesha maji ya kisima cha bethlehemu kilicho karibu na lango basi hawo mashujaa watatu wakapenya jeshi la wafilisti wakateka maji kutoka kile kisima cha bethlehemu kilicho karibu na lango wakayachukua wakamletea daudi walakini yeye hakukubali kuyanywa akayamimina mbele za bwana akasema hasha bwana nisifanye hivi je si damu hii ya watu hao waliohatarisha nafsi zao kwa hiyo hakukubali kunywa hayo ndiyo waliofanya wale mashujaa watatu tena abishaye nduguye yoabu mwana wa seruya alikuwa mkuu wa wale watatu huyo aliinua mkuki wake juu ya watu 3 akawaua akawa na jina kati ya wale watatu je huyo hakuwa na heshima maalumu miongoni mwa wale watatu kwa hiyo akawekwa kuwa akida wao ila hakudiriki kuwamo katika wale watatu tena benaya mwana wa yehoyada mtu hodari wa kabseeli aliyekuwa amefanya mambo makuu aliwaua simba wakali wawili wa moabu pia akashuka akamuua simba katikati ya shima wakati wa theluji huyo naye akamuua mmisri mtu mrefu naye huyo misri alikuwa na mkuki mkononi lakini yeye alimshukia na gogo akamnyakulia mmisri mkuki mkononi mwake akamuua kwa mkuki wake mwenyewe hayo ndiyo aliyoyafanya benaya mwana wa yehoyada akawa na jina kati ya wale mashujaa watatu ndugu msikilizaji kuna wengi zaidi ambao twaweza kunena habari zao lakini hawa ni baadhi tu ya watu waliotenda makuu kwa imani yao katika mungu naamini katika hawa twaona kwamba walikuwa na hilo ambalo twaweza kulitajia kuwa ni imani ya kupigana vita jambo ambalo nataka ulione na kulishika kabisa ni kwamba baada ya neno kusema kuhusu mmoja wa wale mashujaa habari zake zamalizia kwa maneno haya naye bwana akafanya uokovu mkuu hili ni kwamba katika vita vyao hawajiamini wao wenyewe bali walitegemea ahadi ambazo mungu aliwapa kwa mujibu wa kile kitabu cha kumbukumbu la torati kuhusu ushindi wao tazama sura 28 ya ya kitabu hicho nawe utamakinika kwa hakika rafiki yangu ni vyema kwetu kufahamu kwamba tukiwa na imani katika mungu ni mengi sana ambayo twaweza kutenda maishani mwetu kwa ajili ya huyu mungu tunayemwamini usisahau kwamba imani yako ni lazima iwe na msingi wake kwenye hilo neno la mungu na hayo ambayo ameyanena kwenye biblia mtumaini bwana kama vile watu hawa walivyomtumaini nawe utayaona hayo ambayo mungu atakutendea naob baba mfalme mungu wa israeli kwa mara nyingine tena twaja mbele zako tukiwa na shukrani kwenye mioyo yetu kwa kuwa wewe ndiwe mungu twa kushukuru kwa kuwa daima wewe huachi kutunenea hayo ambayo ni ya kutuhimiza mioyoni mwetu ili tuendelee imara katika imani yetu namwombea ndugu yangu msikilizaji kwamba kutokana na haya aliyojifunza leo hii bwana utamwezesha kukutumaini na kutenda yote kwa imani maana hilo ndilo ambalo hahitaji tuwe nalo katika maisha yetu najua kwamba kwa uwezo wako wa roho mtakatifu utamwezesha na kumtendea kwa sifa na utukufu wa jina hilo la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu Amen. rafiki yangu watu hawa ambao twasoma habari zao walikuwa ni watu kama sisi lakini tofauti kati yao na sisi ni imani yao katika bwana wewe pia waweza kuwa tofauti iwapo utatumikisha imani yako katika ulimwengu unamoishi mungu akupe nguvu na uwezo wa kutekeleza haya kwa jina hilo kuu la yesu kristo na hadi tutakapokutana tena kwenye kipindi kijacho ili tuone tena ni yapi ambayo mungu huiwataka tujifunze mimi ni mchungaji wako jofrei wanjala munialo na neno litaendelea Kia hapo msikilizaji wangu najua kwamba baraka umezipokea na iwapo una swali au pendekezo uitume kwa anwani ifuatayo radio sanduku la ifuatayosanduku lapostni2 nairobi kisha uandike uandikenamb ambayo ni sifuri, sifuri, tano, sifuri, tano, kenya nitarudia tena radio sanduku la posta laosni tano 54 nairobi kisha uandike d namba ambayo ni55 kenya hebu tukutane tena kwenye kipindi kijacho kwa mibaraka zaidi ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela umodo nikikuaga kwa heri na neno litaendelea