Siku ya moja. basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yaani ibilisi awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa wahebrania —waeb 115 yesu alikuja kwa nini mbili, kuminane, hadi nafikiri na maandiko ninayopenda zaidi kuhusu krismasi hii ni kwa sababu sijui kifungu kingine cha biblia kinachoonyesha bayana uhusiano uliopo kati ya mwanzo na mwisho wa maisha ya yesu hapa duniani yaani kati ya kufanyika kuwa mwili na kusulubishwa hivi vifungu viwili vinaeleza wazi yesu alikuja kwa nini kwamba alikuja ili vinaweza kuwa vifungu muhimu sana kutumia na marafiki wasioamini wa au watu wa familia kwenda nao hatua kwa hatua kupitia mtazamo wako wa kikristo kuhusu krismasi inaweza kwenda namna hii hatua kwa hatua basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili neno watoto linachukuliwa kutoka katika kifungu kilichotangulia na kuhusu uzao wa wa kiroho kristo masihi tazama wakroho waksto mashzs5 hawa pia ni watoto wa mungu yohana kwa maneno mengine katika kumtuma kristo mungu anautazamia wokovu wa watoto wake ni kweli kwamba mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa yesu—yoh 1 lakini pia ni kweli kwamba mungu alikuwa hasa anakusanya watoto wa mungu waliotawanyika kote yohana mpango wa mungu ulikuwa kumtoa kristo kwa ulimwengu na ili aufanikishe wokovu wa watoto wake tazama timotheo wa Kwanza, 4, unaweza kufanywa mwanawe kwa kumpokea kristo 11, yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo mwili na damu hili linamaanisha kwamba kristo alikuwako kabla ya kufanywa mwili alikuwa roho alikuwa neno la milele alikuwa na mungu na palikuwa mungu yohana na wakolosai mbili tisa. lakini alichukua mwili na damu na akajivika uungu na uwanadamu alikuwa mwanadamu kamili na akabaki kuwa mungu kamili ni hali ngumu yetu sisi kuelewa kwa namna ilivyokuwa lakini hiki ndicho kitovu cha imani yetu na kile ambacho biblia inafundisha kwamba kupitia kwa kifo sababu iliyomfanya awe mwanadamu ni ili afe kama mungu kamili na kawaida hangeweza kufa kwa ajili ya wenye dhambi lakini kama mwanadamu angeweza kusulubiwa na kufa lengo lake lilikuwa afe kwa ajili ya wenye dhambi kwa hivyo ilikuwa ni lazima azaliwe mwanadamu alizaliwa ili afe siku ya ijumaa aliposulubiwa ndilo lililokuwa lengo la krismasi kuzaliwa kwake hili ndilo ambalo watu wengi wanahitaji kusikia leo kuhusu maana ya krismasi amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yaani ibilisi katika kufa kristo alimngoa meno ibilisi kwa namna gani kwa kusafisha dhambi zetu zote hili linamaanisha kwamba shetani hana sababu za kutushitaki mbele ya mungu ni nani atakaye washtaki wateule wa mungu mungu ndiye mwenye kuwahesabia haki warumi nane, anawahesabia haki kwa sababu gani kupitia kwa damu ya yesu warumi tano, silaha ya kimsingi ya shetani ni dhambi zetu wenyewe kama kifo cha yesu kinaiondoa silaha kuu ya ibilisi silaha moja ya kuua aliyonayo inatolewa katika mkono wake hawezi kuwa na kesi yoyote ya kutufanya sisi tupate hukumu ya kifo kwa sababu hakimu ametuacha huru kwa kifo cha mwanawe awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa kwa hivyo tuko huru kutoka kwa hofu ya mauti mungu ametuhesabia haki shetani hawezi kugeuza hiyo amri na mungu anataka kwa ajili ya usalama wetu kamili amri hiyo iweze kuleta matokeo yaliyolengwa mara moja juu ya maisha yetu anataka hatima yenye furaha iondoe utumwa na hofu ya wakati huu kama hatuna haja ya kuwa na hofu ya adui wetu wa mwisho na mkubwa zaidi mauti basi hatuna haja ya kuwa na hofu na kitu chochote tunaweza kuwa huru kuwa huru kwa ajili ya furaha kuwa huru kwa ajili ya wengine hii ni zawadi kubwa sana ya krismasi kutoka kwa mungu kuja kwetu na kutoka kwetu hadi kwa ulimwengu