dugumsilizaji ni furaha yangukujumuika pamoja nawe siku hii ya leo ili tujifunze neno la mungu ambalo ni uzima wetu na nuru kwenye mapito yetu nimekuwa nikisubiria wakati huu ili tubarikiwe katika mafundisho haya ambayo nilikuahidi kwamba yatatoka kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana na kama ilivyo desturi yetu kwanza kabisa ni lazima kuufanya msingi wa mafundisho haya maana pasipo ya kuwa na msingi basi lile ambalo litatendeka ni kuwa huenda hatutaelewa vyema hilo ambalo neno la mungu la kusudia tuelewe na baada ya kuangalia msingi huo ambao ni utangulizi wetu ndipo tutakapoingia kwenye sura ya kwanza huku tukizingatia neno la mungu kwenye aya ya kwanza kwanza kitabu hiki cha yohana wa unapokitazama ni tofauti sana kwa kuwa lile ambalo ni kwamba unapowaza habari za barua au waraka ni lazima utapata kwamba kuna huyo mwandishi na yule ambaye iwafaa kupokea ile barua lakini hivyo sivyo ilivyo katika kitabu hiki ila lile ambalo lajitokeza hapa ni kwamba kitabu hiki ni ujumbe ambao watoka kwa mchungaji anayewajali wale ambao kristo amewaweka chini yake hii ikiwa ni hao waumini ambao anawaongoza kwa msingi huo msikilizaji kitabu hiki chaonyesha upendo wa mchungaji na hali yake ya kuhusika katika kuwalinda hao waumini yohana alitumika kama mchungaji kwenye kanisa la efeso ambalo mwanzilishi wake alikuwa paulo na katika historia ya kanisa ni wazi kwamba nyaraka tatu za yohana ni yeye mwenyewe aliziandika pamoja na kile kitabu cha ufunuo punde kabla ya mauti yake hili lafanya nyaraka hizi kuwa ziliandikwa katika mwaka wa 1 baada ya kuzaliwa kwa kristo au katika mwaka wa bwana yohana alikufia huko efeso na akazikwa huko sehemu ambayo kanisa la yohana lipo ambalo lilijengwa na mmoja aitwaye justinin kwenye karne ya 5 kwechu sisi kufahamu na kuelewa kitabu hiki cha yohana wa kwanza ni lazima kwanza tufahamu hayo ambayo yalikuwepo katika mji huo wa efeso katika mwanza wa karne ya yap kulikuwepo na mambo manne maalum yaliyokuwemo kwenye mji huo kama ilivyokuwa desturi ya miji yote iliyokuwa chini ya utawala wa rumi jambo la kwanza ambalo lilikuwepo katika mji huu ni kwamba watu wa mji huu walijua habari za ukristo au wakristo wengi wa waumini walikuwa ni watoto wa wajukuu wa hao ambao walikuwa ni waumini au wanafunzi wa kanisa la kwanza ila ushuhuda na utukufu uliokuwepo hapo awali haukuwepo tena nalo jina la wakristo lilikuwa ni jina la kukashifu wakati ule naamini kwamba wakati ambapo paulo alishuka huko efeso na kutangaza kwamba kristo ndiye mungu wale wakristo wazee walifurahi na pia kukumbuka siku hizo ambazo walikuwa nazo katika kanisa ambalo linajulikana kwetu kama la mitume twasoma katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya 19 kwamba kulikuwepo na vurugu katika mji huo wa efeso kwa sababu ya mahubiri ya paulo kwenye sinagogi na hayo mafundisho ambayo yalikuwa akifundisha mara mbili katika darasa la mtu mmoja aitwaye tirano kwa muda wa miaka miwili wakati huo msikilizaji waumini wa efeso walikuwa na moto kwa ajili yake mungu walimpenda bwana wao kwa dhati kuliko kitu kingine chochote lakini miaka nyingi baadaye bwana yesu aliwatumia barua kwa njia ya mtumishi wake yohana alipokuwa kwenye kile kisiwa cha patimo akiwaambia wa kwamba wameuacha upendo wao wa kwanza hii ni kwa mujibu wa kile kitabu cha ufunuo sura ya pili ya aya jambo hili pia ningelipenda kukukumbusha kwamba ndilo ambalo bwana alilinena katika kile kitabu cha mathayo sura ya 24, ya aya hiyo 1 akisema kwamba siku za mwisho upendo wa wengi utapoa uhusiano wa waefeso na kristo ulikuwa umezorota au kupungua kwa kiwango kikubwa mno nalo jambo la pili ni kwamba kiwango cha wale wakristo wa kwanza kilikuwa cha hali ya juu sana jambo lililowafanya wawe ni tofauti lakini watoto pamoja na wajukuu wao hawakutaka kuwa tofauti hata kidogo waumini wa wakati huo waliitwa watakatifu jina ambalo lina maana ya kutengwa kwa ajili ya mungu yaani hilo ambalo ni la mungu na wala si la mtu mwingine lakini waumini hawa walikuwa si waelekevu walikuwa ni watu ambao hawakujitolea kikamilifu kama ilivyohitajika kwa yeyote aliye mtakatifu aliyetengwa kwa ajili yake mungu walikuwa wamefinywangwa katika njia tofauti maana kristo akinena kuhusu hao ambao ni wafuasi au wanafunzi wake alisema kwamba kama mngelikuwa wa ulimwengu ulimwengu ungewapenda wake lakini kwa kuwa ninyi si wa ulimwengu bali mimi naliwachagua katika ulimwengu kwa sababu hiyo ulimwengu wawachukia hiyo ni kwa mujibu wa kitabu cha injili ya yohana sura ya, 15, hiyo ya 19. na pia kwenye ombi lake kama kuhani mkuu kwa ajili yetu aliomba akisema hivi katika kitabu hicho cha injili ya yohana sura ya 17, ya aya 17:1 mimi nimewapa neno lako kwa kuwa wao si wa ulimwengu kama nisivyo wa ulimwengu hali ndugu msikilizaji ilikuwa ni mbaya sana katika mji uo wa efeso maana tamaduni ambazo watu hao walilelewa nazo walikuwa wamezitupilia mbali na pia kudharau kanuni ambazo katika biblia kisha jambo la tatu ndugu yangu ni kwamba wakristo hawakuwa tena wakiteswa na kuudhiwa kama ilivyokuwa hapo awali na hatari iliyokuwepo haikuwa ni yale mateso kutoka nje lakini haliyo ya kupotoshwa kutoka ndani hili ndilo ambalo bwana yesu aliwaonya wanafunzi wake alipowaambia maneno yafuatayo katika kitabu cha mathayo sura ya 2 naye alisema hivi watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo nao watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza yamkini hata waliowateule naye paulo akinena na wazee wa kanisa la efeso aliwaambia maneno yafuataye kwenye kile kitabu cha matendo ya mitume sura ya 20, ya aya hiyo na 9 hivi najua mimi ya kuwa baada ya kuondoka kwangu mbwa mwitu wakali wataingia kwenu wasilihurumie kundi tena katika ninyi wenyewe watainuka watu wakisema mapotovu wawavute hao wanafunzi wa waandamie wao ukristo ndugu yangu haukuwa katika hatari ya kuharibiwa bali kubadilishwa kulikuwepo na jaribio la kufanya imani hii iwe ya kupendeza ambayo yakubalika na kila mtu najua kwamba wafahamu kuwa hilo ndilo ambalo lipo leo hii maana watu hutaka kuyasikia hayo ambayo wanayataka tu au baadhi ya wahubiri uhubiri hilo ambalo wanawataka watu kuyasikia kusudi wasiwapoteze wafuasi wao kisha jambo la nne ambalo lilikuwepo katika mji huu wa efeso kama vile ilivyokuwa katika miji nyingine ya kirumi ni kwamba kulikuwepo na adui wa ukristo ambayo ilikuwa katika njia mafundisho, ya mafundisho inayoitwa nosticism mafundisho yaliyozingatiwa katika hao ambao tawaita wanostiki ni kwamba walihesabu kila kitu ambacho chaonekana kuwa ni ovu na yote hayo ambayo hayaonekani kama vile roho njema hii ilikuwa ikifanya kazi katika ulimwengu wa wakati ule kutokana na mafundisho hayo basi wanostiki waliupuuza mwili maana waliuhesabu kuwa ni ovu waliamini kwamba katika mwili roho ambayo ni safi ilikuwa imewekwa kifungoni ndani ya mwili wenye maovu na kwa hivyo walijaribu kila wawezalo ili hilo ambalo ni jema likuwe ndani yao kutupilia mbali hayo ambayo ni ya mwili ili watimize lengo hili kulikuepo na njia mbili ambazo vikundi viwili vilitumia majina ya vikundi hivi viwili msikilizaji ni kile kikundi cha waepukureo na hicho kikundi cha wastoiko hili ndilo ambalo twalipata katika kile kitabu cha matendo ya mitume sura ya 17, ya aya hiyo wastoiko walikuwa wafuasi wa mmoja aitwaye zino nao waliamini katika miungu mingi pamoja na kushikilia kwamba watu wenye busara hawawezi kuonyesha hali ya hisia zao iwe ni katika furaha au majonzi ila kile walichopaswa kufanya ni kutii hilo ambalo lipo yani sheria za maumbile au asili nao epukureo walikuwa wafuasi wa mmoja aitwaye epukureo aliyekuwa mwalimu pale athene nao walikuwa ni watu ambao waliamini kutafuta raha na anasa kuliko kweli ya maisha hapo awali walitafuta sana kutosheleza nia zao na kujiendeleza kihekima lakini mwisho waliishia katika anasa na raha pamoja na kutafuta kuufurahisha mwili kwa kila njia hii ilikuwa kwa lengo la kuufanya mwili usiwasumbue hata kidogo vikundi hivi vyote walimkana kristo kwamba ndiye mesiya nafikiri kwamba hawa ndiyo ambao yohana anaandika akisema kwamba ni nani aliye mwongo ila yeye akanaye kuwa yesu ni kristo huyo ndiye mpinga kristo yeye amkanaye mwana na baba pia walikana kwamba kristo alikuja katika mwili kwa msingi wa mafundisho yao kwamba haiwezekani mungu kuutumia mwili maana mwili unao uovu na kwa hili yohana alinena wazi kabisa akisema hivi kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura ya kaza aya hiyo ya1 kwa maneno yafuatayo naye neno alifanyika kuwa mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli na kisha kwenye waraka wa kwanza wake en afuatay kwenye sura ya nne, ya aya na a akisema hivi katika hili mwa mjua roho wa mungu kila roho ikirio kwamba yesu kristo amekuja katika mwili yatokana na mungu na kila roho isiyomkiri yesu haitokani na mungu na hii ndiyo roho ya mpinga kristo ambayo mmesikia kwamba yaja ya na sasa imekwisha kuwako duniani watu hao ambao walishikilia mafundisho kama hayo walisema kwamba kwa kuwa mungu hawezi kushikana na mwili wenye uovu basi kristo hakuwa na mwili ila ilionekana kana kwamba alikuwa nao mwili kwa mfano alipotembea hakuacha nyayo za miguu yake maana hakuwa na mwili kama wetu isitoshe kuna mwingine jina lake serithusi ambaye alikuwa na mafundisho yenye ujanja mno naye alisema kwamba kulikwepo na huyu mtu yesu na kristo ambaye alikuwa ni mungu alifundisha kwamba uungu wa yesu ulimjia hapo alipobatizwa lakini ukatoweka pale msalabani ndugu msikilizaji haya ni baadhi ya yale ambayo yalikuwepo katika mji huo wa efeso ni kwa msingi huu ndipo wale waliorithi mitume walipigana na mafundisho ya uongo kwa kila njia hasa katika mafundisho aliokuwa nayo na katika kitabu hiki cha yohana wa kwanza mtume anayeandika haya ili kukumbana na haya mafundisho ya uongo yanawasumbua waumini pamoja na kupotoza kati yao toka kwenye imani imani ya kweli imani katika kristo katika kitabu hiki mwenzangu tutapata kusudi tano ambazo zilimfanya yohana kuandika kitabu hiki kusudi la kwanza ni kwamba aliandika waraka huu ili kuwepo na ushirika kati ya ndugu waliomwamini kristo na huo ushirika ni pamoja na mungu baba na mwana wake yesu kristo kisha kusudi la pili ni hilo ambalo linapatikana kwenye aya ya4 ya sura ya kwanza katika kitabu hiki cha yohana wa kwanza ambayo yasema kwamba na haya twayaandika ili furaha yenu itimizwe nalo kusudi la tatu ndilo hili hapa nalo lapatikana kwenye sura ya pili aya ya kwanza ambayo yasema kwamba watoto wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi kisha kusudi la nne lapatikana kwenye sura ya tano aya ya1 ambayo yasema hivi nimewaandikia ninyi mambo hayo ili mjua ya kuwa mna uzima wa milele ninyi mnaoliamini jina la mwana wa mungu halafu kusudi la laa ambalo pia lapatikana katika sura hiyo ya ya aya ya:1 ni kwamba ili tuliamini hilo jina la mwana wa mungu kitabu hiki cha yohana wa kwanza msikilizaji ni kitabu ambacho chamchukua mtoto wa mungu kutoka sehemu tofauti na kumwingiza katika ushirika na mungu baba katika nyumba yake baba hii ni barua ya wale walio katika familia moja ukilinganisha barua hii na zile ambazo paulo aliziandika utafahamu kwamba nyaraka za paulo ziliandikiwa kanisa lakini barua hii ya yohana wa kwanza, ni barua kwa kila mtoto wa nyumba kanisa msikilizaji ni jumuiya ya waumini wote ulimwenguni pamoja na hao ambao wametutangulia katika mauti mtu anapomwamini kristo mara moja huingia katika ushirika wa mwana wa mungu au jamii yake kama vile ambavyo neno la mungu llatuambia katika kile kitabu cha injili ya yohana sura ya kwanza, aya ya na kama ilivyo katika jamii nyingi kwamba kuna wakati huo ambapo ushirika waweza kuvunjika ndivyo ilivyo pia katika jamii ya mungu lakini ushirika wetu na mungu waweza kurejeshwa kulingana na neno la mungu ambalo lapatikana kwenye sura ya kwanza, aya ya9 ambayo yasema hivi tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wa haki hata atuondolee dhambi zetu na na kutusafisha na udhalimu wote nam msikilizaji hilo ndilo ambalo nilitaka ufahamu katika utangulizi wa kitabu hiki najua kwamba sasa hu tayari tuingie katika mafundisho yetu kutoka kwenye sura ya ya kwanza aya ya kwanza kipengele ambacho tutashughulika nacho kwenye sura hii ni kuhusu jinsi ambavyo watoto wadogo wanavyofaa kutembea katika ushirika na mungu ambaye ni nuru karibu neno la mungu kwenye aya ya kwanza la mafundisho yetu kwenye kitabu hiki cha yohana wa kwanza kwa maneno yafuatayo lile lililokuwako tangu mwanzo tulilolisikia tuliloliona kwa macho yetu tulilolitazama na mikono yetu ikalipapasa kwa habari ya neno la uzima kama vile ambavyo tumesoma aya hii ndugu msikilizaji kuna swali ambalo twafaa kujiuliza kabla ya kuendelea mbele nalo na swali hili lausu ni mwanzo upi ambao yohana ananena kuhusu katika maandiko kuna mwanzo mara tatu ya kwanza ikiwa ni hiyo ambayo yapatikana kwenye sura ya kwanza ya kile kitabu cha mwanzo aya ya kwanza ambayo yasema kwamba hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi hakuna tarehe yoyote msikilizaji ambayo twapata kuhusu wakati huo ambapo mungu aliziumba mbingu na nchi kama ilivyo kawaida ya wanadamu hakuna mwanasayansi au mwanathiolojia yeyote aliye na dokezo lolote kuhusu wakati huo ambapo mungu na nchi naambiwa kwamba sasa hivi wanasayansi wa kisasa hawakubaliani kuhusu miaka ya dunia na kwamba dunia siyo nzee kama ilivyodaiwa hapo awali nakumbuka katika miaka ya kwanza ya masomo yangu ilifikiriwa kwamba dunia ilikuwa kama umri wa miaka lakisaba kisha wanasayansi wakaanza kunena habari za dunia kuwa na miaka katika mamilioni wakafuatisha milioni mbili unusu na sasa huenda wamefikia miaka bilioni hayo yote msikilizaji siyo jambo la kutusumbua kwa kuwa hakuna yule ambaye ywafahamu ni lini ulimwengu au dunia iliumbwa hata hivyo rafiki msikilizaji hali hiyo ya kusema kwamba dunia hii ilitokea mara kwa gafla kwa sababu ya mlipuko fulani jambo hilo ni vigumu kulielezea au kukubalika hii ni kwa kuwa katika hali ya maisha ya kawaida hakuna lolote ambalo laweza kujitokeza mara moja pasipo ya kufanywa katika miaka yote ambayo mwanadamu ameishi tazama hakuna sehemu yoyote ambayo umesikia kwamba kitu fulani kama vile kamusi imejitokeza kwa gafla bila ya waandishi kuwepo au kuna kweli yoyote kwamba gari laweza kujitokeza bila kuundwa na mafundi la haiwezekani hata kidogo hata ukikusanya vyuma vyote ambavyo vikiunganishwa vitatendeza gari na kuviweka pamoja vyuma hivyo vitapata kutu na kuoza na hilo gari hutaliona kwa msingi huo ni lazima kuwepo na huyo ambaye alifanya ulimwengu huu kuwepo naye siye mwingine bali ni bwana mungu kama vile neno hili linavyotuelezea kisha kuna mwanzo ambao tuaupata katika kitabu cha injili ya yohana sura ya kwanza, aya ya a ambapo neno la mungu lnatuambia kwamba hapo mwanzo kulikuwepo neno naye neno alikwako kwa mungu naye neno alikuwa mungu na kwenye aya ya tatu, mtume kwa ufunuo wa roho mtakatifu ananena kuhusu uumbaji ambao ulikuwepo kwa kusema kwamba vyote vilifanyika kwa huyo wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika rafiki msikilizaji unaporudi nyuma kwa miaka mamilioni kwa mamilioni kabla ya kuumbwa kwa ulimwengu na vyote vilivyomo pamoja na mbingu kutoka katika umilele huo yesu alikuwako tazama lugha ambayo yohana anatumia anasema kwamba hapo mwanzo kulikwako neno mwanzo huu kama vile yaonekana ni mwanzo ambao haukwa na mwanzo kwa sababu hukuwepo na mwanzo kwa kuwa kristo alikuwepo kabla ya mwanzo huo ni kama vile kusema popote katika nyakati iliyopita ukirudi nyuma katika umilele uliopita na kusimama mahali popote kristo atatoka katika umilele na atakutana nawe hili mwenzangu ni jambo kubwa mno ambalo akili zetu ndogo haziwezi kuelewa ila kwa kuelewa kwetu ni lazima kufikia hapo ambapo neno la mungu lasema kwamba naye neno alifanyika mwili akakaa kwetu nasi tukauona utukufu wake utukufu kama wa mwana pekee atokaye kwa baba amejaa neema na kweli hili mara moja msikilizaji la kufikisha katika sehemu hiyo ya israeli iitwaye bethlehemu ambapo yesu alizaliwa na hapo basi ndipo twaweza kuelewa hilo ambalo hatukuweza kuelewa hapo awali kisha wa tatu ni huu ambao twaupata katika kitabu hiki cha yohana wa kwanza ambapo neno la mungu natwambia kwamba lile lililokuwako tangu mwanzo tulilolisikia tuliloliona kwa macho yetu tulilolitazama na mikono yetu ikalipapasa kwa habari ya neno la uzima na andiko hili hasa ndugu msikilizaji lalenga wakati ambapo kristo alizaliwa katika ulimwengu huu na alipokuwa na miaka 3 hivi yohana alijuana naye na pamoja na ndugu yake yakobo walikutana naye yerusalemu baadaye walipokuwa wakiteneza nyavu kando ya lile ziwa la galilaya wakiwa na baba yao zebedayo kristo aliwaita ili wamfuate walimwacha baba yao na kumfuata kristo huyu yohana ndiye ambaye asema kwamba sasa anataka kutuelezea kuhusu utu wake bwana ambaye ni mwokozi wetu yesu kristo la kwanza ambalo anataka kutuelezea ni lile waliloliona nalo la pili ni lile walilolisikia la la tatu ni hilo litazama, la ni hilo hilo walilolitazama na nne walilolipapasa hili msikilizaji ambalo mtume yohana anena kuhusu ni jinsi kristo alivyofanyika mwili na kukaa kwetu yaani hapa duniani na kama vile ambavyo wafahamu kuna wengi ambao waamini kwamba kristo alikuja duniani lakini hakuwa mwana wa mungu wengine husema kwamba yesu alikuwa ni mwalimu wa ajabu ambaye alifundisha mambo mazuri tu na wala si mwokozi lakini kwako msikilizaji wangu sijui wewo wafikiri kuwa kristo ni nani maana hilo ambalo utalipokea ndilo ambalo utalifuata ila napenda kukujulisha kwamba katika kila tendo au tukio kuna hao ambao huwa ni shahidi wa lile ambalo lilitendeka yaani walikuwepo hapo mara jambo hilo lilipokuwa likifanyika yohana ambaye ni mwandishi wa kitabu hiki ni mmoja kati ya hao ndiposa asema kwamba waliliona walilisikia wakalitazama na pia wakalipapasa kwa mikono yao huu sio ushuhuda wa mtu aliyeambiwa lolote bali ni hilo ambalo yeye mwenyewe alihakikisha rafiki yangu hakuna sehemu nyingine ambayo waweza kupata hakikisho hasa la lile ambalo watafuta katika maisha yako isipokuwa kwenda katika sehemu hiyo ambayo wahakikishiwa na siyo mengine je hayo ambayo wayaamini kumuhusu kristo ni yale ambayo umefanya utafiti wako na kuyafahamu au ni yale ambayo umeambiwa mtu mwenye hekima licha ya kuwa iwaweza kuambiwa lolote lile haina maana kwamba atakimbilia jambo hilo na kulipokea kama kweli mara moja na iwapo yeyote atakwambia kuwa hilo ambalo anakwambia ndilo kweli ni vyema wewe mwenyewe uchunguze iwapo hivyo ndivyo ilivyo nawe naamini kwamba utafanya vivyo hivyo kwa kujua kwamba sehemu ambayo waweza kupata kweli kumuhusu yesu kristo ni kutegemea ushuuda wa huyo aliyeona kwa macho akalisikia kwa masikio yake akalitazama kwa umakini na akalipapasa kwa mikono yake na hili ndilo ambalo yohana anatuambia kwenye kitabu hiki je ana maana ya nini anaposema maneno hayo ungana nami kwenye kipindi kijacho ili kwa pamoja tufahamu huyu shahidi na mtume wa kristo anatuhimiza kuhusu nini kwa sasa hebu tuombe pamoja mungu tena baba wa bwana wetu yesu kristo natoa shukrani zangu kwako kwa kuwa wewe ndiwe mungu na wala hakuna kama wewe asante kwa haya ambayo bwana umetujulisha katika mafundisho yetu ya siku ya leo ambayo yametufungua macho kufahamu hayo ambayo ulituhitaji tufahamu kama watoto wako naomba kwamba kadiri tutakavyoendelea kujifunza kutoka kwenye neno hili utamsaidia ndugu yangu msikilizaji ili azidi kukujua wewe mungu wa kweli na yesu kristo mwana wako ambaye kumjua ni uzima wa milele haya nimeomba kwa imani katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu muokozi imekuwa baraka kuu kwangu siku ya leo ndugu yangu hasa kuwa pamoja nawe ombi langu hasa likiwa kwamba utazidi kubarikiwa katika mafundisho haya kwa sababu hiyo usikose kuungana pamoja nami kwenye kipindi kijacho na kutakia neema na baraka zake mwenyezi mungu ziandamane pamoja nawe hadi wakati huo ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea ukweli ni kwamba neno litaendelea lakini hebu nikujulishe kitu kipindi cha neno kimedhaminiwa na wakristo kama wewe na mimi mia moja moja pale pale elfu elfu tano kule Hamsini hapa elfu moja pale. hivyo hivyo tu kama waswahili walivyosema kidogo kidogo hujaza kibaba ndivyo mchango wa wakristo kote nchini kimeendelesha hiki kipindi ikiwa unahisi roho mtakatifu akikuongoza kusaidiana na wenzetu ambao ni wadhamini wa hiki kipindi andika hundi kwa kwatan radio kisha uitume kwa anwani yetu ambayo ndio hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno tran radio sanduku la posta ni 2 moja, moja nairobi kenya kumbuka hakuna kiasi hakuna kiwango wewe toa tu jinsi mungu atakavyokuongoza na hadi kipindi kingine kijacho ni mimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nĩkĩkwagha nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea