ndugu mpendwa katika jina la bwana wetu yesu kristo ni baraka kuu kuwa pamoja nawe kwenye siku hii ya leo ili kwa pamoja tuendelee kujifunza kutoka kwenye neno lake mungu yani biblia baada ya kuona na kufahamu jinsi ambavyo twafaa kupiga mbio napenda tuendelee katika hili ambalo lipo kwenye somo letu la leo ambalo la kuhusu wewe kama muumini ukiwa kwenye haya mashindano au vita na upingamizi somo letu laanzia kwenye aya ya tatu hadi ile aya ya 8 katika kitabu ikichawebrania sura ya1 neno lake bwana lasema hivi kwenye aya ya tatu maana mtafakarini sana yeye aliyestahimili mapingamizi makuu ya namna hii ya watendao dhambi juu ya nafsi zao msije mkachoka mkizimia mioyoni mwenu ndugu msikilizaji kwa mujibu wa haya ambayo tumeyasoma neno hili la mungu latuambia kuhusu habari za kustahimili nam hali hiyo ya kustahimili huja hasa baada ya mtu kuvumilia mabaya na maovu ambayo humpata katika maisha yake watu hao wa kiibrania kama vile unavyofahamu walikuwa wamezoea kutoa sadaka na kufanya ibada na matambiko yote ambayo yalikuwa yameagizwa kwenye sheria ya musa haya yote yalifanyika katika hekalu ambayo ilikuwa imejengwa kwa ustadi na uzuri mwingi wa kustaajabisha hekalu ambayo haikuwa imekamilika hata wakati ambapo yule jemedari wa kirumi alipoiharibu kwenye mwaka wa70 ndugu msikilizaji yote ambayo yalitendeka kwenye hekalu hiyo yalitokana na mungu lakini kadri ya vile ambavyo muda ulivyoendelea watu hao walipoteza mwelekeo na kufanyika dini isiyo na uhahi au walifanya kila kitu kwa mazoea kwa habari za ibada zao sasa hao waumini walikuwa wameacha hayo yote na hawakuwa wakiendelea katika hali ya kutoa dhabihu katika ibada zao na kuyafanya matambiko yanayoambatana walikuwa wamefikia sehemu mpya maishani mwao ya wao na mungu kila mmoja wao alikuwa akimzingatia na kumtafakari huyo ambaye ni yesu kristo hii ikiwa ni kwa kila kitu yeye ndiye alikuwa hekalu lao alikuwa dhabihu yao alikuwa chochote ambacho angelihitaji katika maisha yao ya imani katika kristo kulikuwepo na hali iyo ya kumwelewa mungu na matakwa yake kwa urahisi mno jambo ambalo huyu mwandishi anawaambia kwamba ni lazima wao kuendelea kumtafakari yeye kristo yani hayo ambayo alipenda wafahamu ni kuhusu mateso aliyoyapata yesu alipokuwa hapa ulimwenguni na jinsi aliyastahimili yote wakumbuka kwamba kwenye mwanza wa kitabu hiki ambacho chanena kuhusu hali yake kama mwanadamu na jinsi alijifunza mengi tu katika hali hiyo licha ya kuwa ni mungu katika mwili alijifunza hilo ambalo hasa ilikuwa ni kujishusha na kutwa mwili wa mwanadamu kuteswa na kufwa kwa ajili ya dhambi zetu sijui habari zako ndugu yangu lakini unapo tafakari hayo ambayo yalimpata bwana yesu ni lazima yatakufanya kufahamu kwamba iwapo kuna mfano wa sisi kuufuata ni huo wa yesu kristo na kwa msingi huo basi katika yote ambayo yatakupata katika maisha yako mwenzangu iwe ni jambo ambalo ni gumu kivipi haliwezi hata kidogo kulinganishwa na huyo mwana wa mungu ambaye hakuwa mkosaji lakini kwa ajili ya kutupenda upeho alikufa msalabani ili wewe pamoja nami tupate huo uzima wa milele kama vile nilisema kwenye kipindi kilichopita mara muumini anapotazama sehemu nyingine na siyo huyo aliyeangikwa pale msalabani ni lazima atachoka na hata kuzimia katika yale aliyokuwa akitenda na kufifia katika imani yake kwa bwana na kwa jambo hili rafiki mpendwa ni vyema kwangu kukueleza kinaga ubaga kwamba iwapo hutakaa karibu na neno la mungu kwa kulisoma na kulitafakari na kutenda kila ambacho waamuriwa basi chochote chaweza kukuondosha katika imani yako kwake bwana neno la mungu ndiyo mwamba imara msingi thabiti wa imani yako na liwe liwalo hakuna lolote ambalo laweza kukutikisa iwapo wewe utasimama imara kabisa katika hayo ambayo neno hilo limekufundisha kwa kuwa neno hili ambalo linanena habari zake si mwingine bali ni yesu kristo ambaye ndiye yule jana leo na hata milele habadiliki hajabadilika na wala hatabadilika kwa kukaa katika neno lake kile ambacho utakipata msikilizaji ni kwamba roho mtakatifu wa mungu atayachukua hayo ambayo ni yake kristo na kuyafanya dhahiri katika maisha yako ni kwa njia hiyo ndipo utamjua bwana wako katika hali ya yeye kujifunua kwako siku baada ya nyingine kupitia kwenye neno lake yani biblia kwa kutozingatia sehemu hii yenye umuhimu wote wakristo wengi wamepotoka wengine wamekata tamaa na hata wengine kuzimia mioyo yao rafiki yangu kwa nini kukaa mbali na neno lake mungu kaa karibu na neno hili nawe na utamjua yesu na utahimizika katika maisha yako na kutiwa moyo hata wakati wa ugumu mwingi kama ule ambao hawo wapendwa walikuwemo na kwa kufanya jambo hili hautakata tamaa wala kuzimia bali utasimama wima katika kila hali hili ndilo ambalo watu wa mungu waliloliona katika maisha yao walipotegemea neno hili na kwa kuwa mungu habadiliki hilo ndilo utakaloliona mara tu utakapomsogea bwana yesu kristo kwa neno lake nitakuuliza usome kitabu kile cha injili ya yohana sura ya15 ambapo utapata mengi zaidi kuhusu kukaa na kukuwa katika kristo kwenye aya ya nne ndugu msikilizaji neno lake mungu liendelea kwa kutwambia hivi hamjafanya vita hata kumwagika damu na dhambi maandiko haya ambayo tuyasoma hapa rafiki mpendwa yanadhihirisha kwamba wakati ambapo kitabu hiki kilikuwa kikiandikwa hekalu bado ilikuwepo na wala haikuwa imeharibiwa hali ya kudhulumiwa na hao watu wa mataifa wa utawala wakirumi, wa kirumi haikwa imewajia hao waumini ni kwa msingi huo ndiyo mwandishi anasema kwamba hawajafanya vita hata kumwaga damu wakishindana na dhambi hasa lile ambalo alikuwa akiwafahamisha wapendwa hawa ni kwamba licha ya dhuluma shida na mateso ya kila namna wanayoyapata utabibu wa udhaifu wao kuvunjika moyo kuanguka na vitu vingine vingi ambavyo vilikuwa ni vizuizi katika imani yao ni kumtazama bwana yesu na kumtafakari yeye tu nam kama wao walivyohimizwa hivyo ndivyo ni kuhimizavyo rafiki yangu kwamba macho yako yamtazame yesu kristo utazame uso wake wa ajabu na kadri ya utakavyoendelea kuutazama uso wake hivyo ndivyo vitu vya hapa ulimwenguni vitaendelea kukosa mvuto ulio navyo kwako isitoshe katika yote magumu ambayo yatakupata unapoendelea kumtazama yesu kristo utahimizika na kupata nguvu maishani mwako wa kushinda hayo yote ambayo ni magumu yote ambayo ni mateso ambayo yanajaribu kukuzuia kuendelea mbele katika hilo ambalo mungu amekuitia katika kristo yesu ushindi ambao utaupata utatendeka tu iwapo utaendelea kumwangalia yesu kristo na huo uso wake uliojaa utukufu na ndugu msikilizaji sitaki kusahau kukwambia kwamba kabla ya yesu kristo kupata utukufu alio nao sasa hivi kwanza ilimbidi kujishusha na kutoa mwili wa binadamu na baadaye kupitia mateso magumu mno yeye asiyekuwa mkosaji akahesabiwa pamoja na wakosaji akafa kifo cha aibu pale msalabani lakini baada ya hapo akafufuliwa ndipo akapewa huo utukufu pamoja na kupewa jina lililo juu ya majina lote kwamba kwa jina hilo kila goti litapigwa na kila ulimi kukiri kwamba yesu kristo ni bwana kwa utukufu wa mungu baba na kwa jinsi hiyo rafiki yangu hivyo ndivyo ambavyo itakavyokuwa haiwezekani kwamba utapokea utukufu au kupokea taji au kushinda vita hivi pasipo kupitia mateso ya namna fulani siyo lazima upitie mateso ambayo mtu mwingine ameyapitia bali kwa njia ambayo mungu anafahamu wewe ni lazima utapitia magumu ya aina fulani na mwishowe utapata huo ushindi ambao mungu ataufanya katika maisha yako kwenye aya ya yaa neno lake mungu uliendelea kwa kutwambia hivi tena mmeyasahau yale maonyo yasemayo nanyi kama kusema na wana mwanangu usiadharau marudia ya bwana wala usizimie moyo ukikemewa naye ndugu msikilizaji kwa sababu ya waumini hawo wa kumwamini yesu kwa kila jambo maishani mwao ilikuwa vyema wao kutambua kwamba kwa yote yatakayowapata wasisahau himizo la mungu kwao hii ni licha ya wao kukataliwa na jamaa zao kudhulumiwa na kuteswa kwa njia nyingi neno hilo mwana ambalo limetumika kwenye aya hii ni jina ambalo ndugu msikilizaji halitumiwi kwa mtoto bali latumiwa kwa mwana mwenye umri wa kuwajibika mtu aliyekomaa na kama vile unavyofahamu nidhamu huwa kwa wale ambao wamekomaa wale ambao wamewajibika maishani mwao nasikitika kwamba kuna baadhi ya wale ambao hufikiri kwamba kwa kuwa waliokoka kitambo hawahitaji nidhamu au kurudiwa na bwana maandiko haya ambayo yapatikana kwenye hicho kitabu cha methali sura ya 3 yai1112 yatufundisha kwamba ukiwa uu mwana basi ikiwa warudiwa unarudiwa kwa faida yako maana nidhamu au kurudiwa ni kwa lengo la kurekebisha na sio kukuharibu au kukuhukumu tena nidhamu hiyo ndugu msikilizaji yaonyesha jinsi ambavyo mungu anakupenda maandiko hayo kwenye kitabu hicho cha methali yasema haya usidharau kuadhibiwa na bwana wala usione ni taabu kurudiwa naye kwa kuwa bwana ampendaye humrudi kama vile baba mwanaye ampendaye je mwenzangu utasema nini kuhusu nidhamu ya mungu naamini kwamba hilo ni jambo ambalo utalifurahia kwa kuwa utakuwa mwana anayetembea katika njia ambazo baba yake anataka licha ya kuwa wakati wa nidhamu hautakuwa wakati wa furaha lakini matunda ya nidhamu hiyo ndiyo utakayoyafurahia tunapogeukia aya ya, Tunapo ya s hadi nane. neno lake bwana laendelea kwa kutwambia haya maana yeye ambaye bwana ampenda humrudi naye humpiga kila mwana amkubalie ni kwa ajili ya kurudiwa mwastahimili mungu awatendea kama wana maana ni mwana yupi asiyerudiwa na babaye basi kama mkiwa hamna kurudiwa ambako ni fungu la wote ndipo mmekuwa wana wa haramu ninyi wala si wana halali lo msikilizaji khakika hapa twapata mambo ambayo ni magumu kabisa mambo ambayo yanatuonyesha waziwazi kwamba nidhamu ni lazima kwa kila mtoto wa mungu lakini pamoja na hiyo kumekwepwa na swali ambalo limekuwa nyeti karne nyingi au tangu mwanadamu kuumbwa na swali lenyewe ni hili kwa nini mwenye haki na maafa au mateso kwanza mwenzangu kabla ya kuingilia swali hilo jambo ambalo nataka tukubaliane ni hili watoto wa mungu hupatwa na maafa na shida hata wakiwa hawana hatia neno la mungu unatwambia kwenye zaburi ya 34: ya 19 kwamba mateso ya mwenye haki ni mengi lakini bwana humponya na yote na kwenye kile kitabu cha ayubu sura ya5:7 aya ile ya 7, neno lake bwana latwambia kwamba lakini mwanadamu huzaliwa ili apate mashaka kama cheche za moto ziriukavyo juu akiongezea bwana yesu kristo kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura ya ya aya ile 16:33 anasema hivi hayo nimewambieni mpate kuwa na amani ndani yangu ulimwenguni dhiki lakini jipeni moyo mimi nimeushinda ulimwengu kisha mtume paulo kwenye kitabu cha timotheo wa pili sura 3 ya ya aya anasema hivi na wote wapendao kuishi maisha ya utaa katika kristo yesu wataudhiwa msikilizaji tukilirudia swali letu kuhusu tabu na mashaka ya wenye haki kuna haya ambayo napenda kukujulisha jambo la kwanza ni kwamba mara nyingi wenye haki huumizwa au kuudhiwa kutokana na upumbavu wao hii ikiwa ni kwa mujibu wa kile kitabu cha petro wa kwanza sura ya pili aya 2 ambayo yasema hivi kwa maana ni sifa gani kustahimili mtendapo na kupigwa makofi lakini kustahimili mtendapo mema na kupata mateso hu ndio wema hasa mbele za mungu kutokana na ufahamu huu mwenzangu ni wazi kwamba ikiwa utafanya jambo lolote kwa upumbavu hasara utakayoipata ni yako wewe na wala hamna sifa kwa mungu kwa ajili ya hilo ambalo wateseka kwalo je watarajia kutembea na wezi kisha wanaposhikwa na awe uu pale pamoja nao ukose kwenda pamoja nao hata kama utapatikana kuwa hauna hatia tayari utakuwa umeteseka vya kutosha kwa sababu ya chaguo lako baya ulilolifanya la kuwa shirika na watu kama hao upumbavu mwenzangu waweza kukufanya kuumia hata kama hauna hatia jambo la pili ambalo hutufanya kuumia au kuteswa ni kusimama katika kweli na haki najua kwamba hili siongeni kwako maana hata sasa hivi iwapo utaamua kutenda haki na kweli utadharauliwa na hata kudhulumiwa mtume petro anasema hivi kwenye kitabu cha petro wa kwanza sura ya tatu ya aya lakini mjapoteswa kwa sababu ya haki mna heri msiogope kutisha kwao wala msifadhaike bali mtakaseni kristo bwana mioyoni mwenu nam kuna wengi waliosimama wima kwa ajili ya kweli ya mungu nao wakateswa na, na kudhulumiwa jambo ambalo ni lazima kutendeka siku zote hapa ulimwenguni ila ni lazima jambo hili kueleweka viwavyo kwa kuwa kuna hao watu ambao hutaka kuwahubiri watu na kuwashuhudia watu hata wakati wa kazi jambo ambalo huwafanya wale wanaoshuhudiwa kuona kwamba wanasumbuliwa msikilizaji mtu kama huyo anapofutwa kazi maneno ambayo hutoka kinywani mwake ni kwamba alifutwa kwa sababu ya kuisimamia kweli lakini ukweli ni kwamba tabia kama hiyo sio kusimamia kweli hata kidogo bali ni upumbavu nalo jambo la tatu ndugu msikilizaji kuhusu mateso ya wenye haki ni kwamba mateso hayo wakati mwingine hutokana na dhambi zetu nam hili ndilo ambalo mtume paulo anasema kwenye kile kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya aya ile ya 11:31 kwamba lakini kama tungelijipambanua nafsi zetu tusingehukumiwa kwa sababu hiyo licha ya kuwa watoto wa mungu tusipojipambanua wenyewe kwa suala la dhambi katika maisha yetu hakuna lingine ambalo latungojea ila mungu mwenyewe kushughulika nalo kwa njia ya hukumu ambayo najua kwamba hakuna hata mmoja anayeweza kuifurahia nalo jambo la nne msikilizaji ni kwamba wenye dhambi huteseka kwa sababu ya dhambi zao walizozitenda hapo nyuma hili hasa ni jambo ambalo waweza kulielewa vyema unaposoma kwenye kitabu cha wagalatia sura ya6 ya ambapo neno la mungu latuambia msidanganyike mungu hadhihakiwi kwa kuwa chochote apandacho mtu ndicho atakachovuna kwa kusema hili sina maana kwamba hujasamehewa bali kile ambacho nina maana nayo ni kwamba matokeo ya dhambi ni lazima kukupata wewe uliyetenda dhambi kwa mfano iwapo uliiba licha ya kutubu na kupata hakikisho kwamba umesamehewa hiyo haina maana kwamba adhabu inayoandamana na hicho ulichokitenda haitakuwepo itakuwepo tu na ni lazima iwe jinsi hiyo ndugu msikilizaji ni lazima ufahamu kwamba kile ambacho unapanda ni lazima utakivuna mkumbuke mtumishi wa mungu daudi kwamba katika maisha yake alifanya dhambi ya kumchukua mke wa mtu mwingine naye mungu aliamua kumhukumu na hukumu yake daudi hakufurahia jambo la kwanza ni kwamba mtoto aliyempata na yule mwanamke aitwaye bat yule mtoto alikufa na kisha baadaye kulikwepo na vurugu katika nyumba ya daudi hata aibu ikakuwepo katika nyumba hiyo ambayo ilikuwa ni hukumu ya mungu kwa sababu ya kile ambacho daudi alikifanya hii ni licha ya mungu kumsamehe daudi katika yale yote ambayo alikuwa ameyafanya lakini matokeo ya dhambi alizozifanya zilimfanya kuangaika na kupata mateso maishani mwake nitakuuliza usome kile kitabu cha samueli wapili, sura ya kumi na kuendelea ili ulielewe hili ambalo ninalinena hasa jambo la tano nalo ndugu yangu ni kwamba katika hayo mateso na dhuluma ambayo humpata muumini huwa ni kwamba kuna sababu na lengo kuu ambayo mungu anayo kwa ajili ya huyo muumini na mara nyingi kusudi hilo haliwi limefunuliwa kwake hasa hili ndilo ambalo twaliona kwenye kitabu cha ayubu mateso yake ayubu msikilizaji yalikuwa ni mateso ambaye yalimdhirishia shetani pamoja na mapepo yake na hata malaika wa mbinguni kwamba hakuwa akimtumikia mungu kwa sababu ya hayo ambayo mungu alikuwa amempa hili lilikuwa funzo kwa kila kizazi kwamba kuna huwa uwezekano wa kumtumikia mungu vyema hata pasipo kupata lolote ambalo latoka kwake mungu isipokuwa kuwa na yeye mwenyewe kisha jambo la sita msikilizaji ambalo humfanya mwenye haki au mkristo kuteswa na kudhulumiwa ni kwa ajili ya imani yake nitakuuliza tena usome kwenye kitabu hiki cha waibrania sura ya11 ambapo utayaona hayo yaliyowapata watu wa mungu kwa sababu ya imani yao katika bwana na jambo la saba ambalo pia kumalizia kuhusu matesa ya muumini au yule ambayo ni mwenye haki ni kwamba haya yote hufanyika ili mtoto wa mungu awe na nidhamu mtu ambaye ni stadi katika kutenda hayo ambayo ni mapenzi yake mungu siku zote mahali popote hili ndilo ambalo neno hilo latuambia kwenye aya ya yas kwamba maana yeye ambaye bwana ampenda humrudi naye humpiga kila mwana amkubalie kama vile nilikuwa nimetajia hapo awali nidhamu au kumrudi mtoto hasa siyo hukumu hii ni kwa kuwa hukumu hasa hutokana na sheria nam hakimu anahukumu lakini baba humrudi mtoto kwa upendo na kwa kumrudi mtoto hiyo ni ishara kwamba baba amemkubali mwanaye na tena lingine ambalo ni la muhimu sana nidhamu hiyo huonyesha kuwa huyo mtoto si mwana haramu msikilizaji ni vyema ufahamu kwamba hakuna taji ambayo utaipata pasipo kuubeba msalaba na kwa ufahamu wako ningelipenda uelewe vyema kwamba katika siku zake bwana yesu kristo au wakati wa utawala wa kirumi ulipotajia neno hilo msalaba ilikuwa na maana ya mauti maana msalaba ulitumika wakati huo kuangika wale ambao ni wahalifu ili wafe kifo cha polepole kwa hivyo msalaba sio jambo ambalo lilikuwa linakubaliwa na watu wengi maana ilikuwa ni ishara ya mauti naam neno lake bwana lasema kwamba iwapo ataka kumfuata yesu kristo ni lazima ujiikane mwenyewe na kujitwika msalaba wako kwa mujibu wa jambo hilo ambalo nalinena hapa ni vyema kwako kujua kwamba msalaba wako itakuwa ni katika mambo ambayo utakutana nayo hapa ulimwenguni thibitishwa kwamba wewe ni mwana wa mungu kwa imani katika kristo yesu ni kweli kwamba mungu huzihukumu dhambi zetu ila kama baba mpendwa wa mbinguni yeye huturudi kwa kuwa iwetupenda napenda kusoma kwenye kitabu cha warumi msikilizaji sura ile ya ano ili uweze kufahamu kwamba katika kila jambo ambalo la kupata maishani mwako linakusudi maana lile abalo mungu hawezi kuruhusu lolote lile ambalo haliwezi likakusaidia maishani mwako au kukusongeza karibu naye likupate katika maisha yako ni lazima lolote ambalo ataliruhusu liwe kwamba litakuinua kiroho litakusafisha uendelee kuwa kama mwana wake na zaidi ya yote kumletea utukufu neno lake bwana kwenye kitabu iki cha warumi kina haya ya kutwambia kuhusu habari zetu katika imani nalo na neno la bwana lasema hivi kwenye aya ya kwanza hadi sab basi tukiisha kuhesabiwa haki itokayo katika imani na tuwe na amani kwa mungu kwa njia ya bwana wetu yesu kristo ambaye kwa yeye tumepata kwa njia ya imani kuifikia neema hii ambayo tunasimama ndani yake na kufurahi katika tumaini la utukufu wa mungu wala si hivyo tu ila natufurahi katika dhiki pia tukijua ya kuwa dhiki kazi yake ni kuleta saburi na kazi ya saburi ni udhabiti wa moyo na kazi ya udhabiti wa moyo ni tumaini na tumaini halitahayarishi kwa maana pendo la mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na roho mtakatifu tuliyepewa sisi ndugu msikilizaji tayari umekwisha kusikia yale ambayo neno lake mungu lasema hasa kuhusu dhiki na yale ambayo yanatupata katika maisha yetu kwa hivyo haya msikilizaji ni mambo ambayo twafaa kuyafahamu kwani pasipo haya mara moja tutavunjika moyo na kugeukia njia ambayo mwisho wake ni mbaya zaidi na kuita ewe ndugu mpendwa jiangalie katika maisha yako na utazame ni wapi ambapo macho yako yamekuwa yakitazama maana hicho ambacho machayaka yakitazama ndicho ambacho utakielekea niombi langu kwamba utamtazama bwana yesu kristo siku zote kwa kuwa yeye ndiye mwenye kuanzisha na mwenye kutimiza imani yako yenye dhawabu kuu iwapo utaendelea kushikilia ungamo lako katika yeye kwa sasa nataka kuomba pamoja nawe maana ninauhakika kwamba haya mafundisho yamefana sana katika moyo wako na kwamba utayazingatia na tuombe, baba mfalme mungu uishie milele naja mbele zako katika jina la yesu kristo kwa shukrani na sifa kwa ajili ya neno lako ambalo ni taa ya miguu yetu na njia yetu leo hii umetufundisha hayo ambayo yatupasa kuyajua kuhusu imani yetu na hayo ambayo yanaweza kutupata lakini kwa yote bwana kuna hili ambalo umetuagiza kwamba tumtazame yesu tu na siyo mwingine niombi langu kwamba hili ndilo ambalo utamsaidia rafiki yangu msikilizaji kutenda maana hayo ndiyo mapenzi yako najua kwamba anapoendelea kumtazama bwana yesu kristo atakuwa na nguvu na hata kuhimizika maishani mwake ili kuendelea kusimama imara katika yote ambayo anayaamini maana nimeomba haya katika jina la yesu kristo ambaye ni bwana na mwokozi wetu men kwa haya ambayo tumejifunza ndugu yangu hakuna jambo lenye uhakika kama kumtazama kristo maishani ukiwatazama watu utavunjika moyo na hata waweza kuzimia katika imani yako lakini unapomtazama yesu una uhakika wa hilo unaloliamini na zaidi ya yote utakuwa mshindi kama vile alivyoshinda nakutakia baraka zake mwenyezi mungu na neema yake hadi wakati ule ambapo tutakutana tena kwenye kipindi kijacho ili kwa pamoja tuendelee kuyaangalia yale ambayo mungu ametuandalia katika neno lake yaani biblia mimi ni mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea san sana msikilizaji wangu kwa kuwa pamoja nasi na iwapo una jambo la kutuambia au una swali la kutuuliza tafadhali jisikie huru kabisa kutuandikia barua kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni 2 nairobi kenya na kama kawaida na kusihi tutembelee kwenye websaiti yetu ambapo utapata mengi kuhusu hiki kipindi cha neno anwani ya websaiti yetu ni wwwwrfiaorg na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikuaga nikikutakia amani ya mwenyezi mungu neno litaendelea