msikilizaji unapoungana pamoja nami katika mafundisho haya ya neno la mungu moyo wangu hujawa furaha hii ni kwa kuwa katika kufanya hivyo mungu ambaye wamtafuta kwa njia hii atajifunua kwako na pia kukuongoza zaidi katika maisha haya yeyote anayemtafuta bwana huyo kwa hakika amechagua njia hiyo ambayo au kwa usawa lile ambalo haliwezi kuondolewa mikononi mwake ni kama maria umbu wa yule lazaro ambaye kristo alisema kwamba lile lililo bora na hakuna atakaye hilo na vivyo ndivyo ilivyo na kwako pia hii ni kwa kuwa neno la mungu latufunza kwamba hakuna yule anayelitegemea neno ataaibika bali atadumu milele kwa kuwa iwatenda mapenzi ya mungu rafiki yangu mungu akubariki kwa kufanya uamuzi huu wa busara wa kulisikia neno la mungu na zaidi ya yote unapotafuta kulitenda neno hili hebu basi tugeukie somo letu la leo ambapo tuendelea na hayo mafundisho kutoka kwenye kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya nne, ya aya 12 kumbuka kwamba ndugu yangu lile ambalo neno la mungu lashughulikia kwenye sehemu hii ni kuhusu upendo wa watoto wa mungu miongoni mwao hii ikiwa ni kwenye msingi kwamba mungu ni upendo neno la mungu kwenye aya ya12 inayo habari wowote wa tukipendana mungu hukaa ndani ndani yetu na ndani yetu na pendo lake limekamilika ninauhakika kwamba ndugu msikilizaji maandiko haya yanazua swali katika mawazo yako hii ni kwa kuwa kwenye sehemu zingine katika biblia kuna hilo ambalo linaonekana kwamba kuna wale watu waliomwona mungu nam kulikuwepo na adamu ambaye neno la mungu lasema kwamba alinena na mungu na kutembea na mungu kisha kuna musa aliyezungumza na mungu ana kwa ana ila alifichwa kwenye mwamba wakati huo na mtumishi wa mungu isaya kwenye sura ya 6 aya ya kwanza, neno la mungu latuambia kwamba katika mwaka ule aliokufa mfalme uziya isaya alimwona bwana naye ezekieli aliona maono ya mungu na bwana akamtokea danieli pamoja na wengine lakini hapa neno la mungu lasema kwamba hakuna mtu aliyemwona mungu wakati wowote ila mwandishi hamalizii hapo bali aendelea kwa kusema kwamba mungu mwana pekee aliye katika kifua cha baba huyu ndiye aliyemfunua hiyo ni kwa mujibu wa kile kitabu cha injili ya yohana sura ya a y a1 msikilizaji wakati huo ambapo mungu aliwatokea watu wa agano la kale elewa kwamba hawangelimwona mungu kwa kuwa mungu ni roho na kwa jinsi hiyo ndivyo twamwabudu kwa hivyo kwa mungu kuonekania watu hao alionekana kwao kwa njia hiyo ambayo yaitwa thiofani hii ikiwa na maana kwamba alionekana kwao kama mwanadamu lakini sio katika utimilifu wake au katika utukufu wake mfano ni ule wakati ambapo ibrahimu alipokuwa ameketi nje ya hema yake na kisha kuwaona wale watu watatu ambao aliwakaribisha watu wale baadaye tuaona kwamba alikuwa ni mungu maana neno la tuambia kwamba bwana aliona si vyema kumficha ibrahimu hilo alilokuwa akinuia kutekeleza juu ya miji ya sodoma na gomora na kwa msingi wa jinsi mungu alijifunua kwa watu wa wakati ule ndipo yohana asema kwamba hakuna mtu aliyemwona mungu wakati wowote wa hii ikiwa ni baada ya bwana wetu yesu kristo kurudi mbinguni kwenye injili ya yohana neno la mungu kwenye aya ile ya 9 sura ya1 bwana yesu alimwambia filipo kwamba huyo ambaye amemwona yeye huyo amemwona baba pia swali nalo ni hili walimwona je walimwonaje baba walimwona baba Liche ya yeye kufichwa katika mwili wa yesu kristo ndiposa unaposoma kwenye kile kitabu cha wakorintho wa pili sura hiyo ya5 aya hiyo ya17 na kuendelea neno la mungu lasema kwamba mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu naye naam mungu alikuwa katika mwana wake yesu kristo kwa kiwango kwamba hata leo hii bado watu wanayo shida ya kuamini kwamba yesu alikuwa ni mungu katika mwili la muhimu ambalo mtumishi wa mungu yohana asema hapa ni kwamba ni kweli kuwa hakuna mtu ambaye amemwona mungu wakati wowote wa ila wewe pamoja nami kama waumini tunapopendana basi mungu huonekana katika maisha yetu hii ni kwa kuwa ulimwengu kama ulivyo sasa hauwezi kumwona yesu kama inavyohitajika bali kila mtoto wa mungu anapoishi jinsi inavyohitajika basi hapo ndipo ulimwengu hautakuwa na lingine bali kukubaliana na wale waliosema zamani kule antiokia kwamba sisi ni wakristo au tu mali ya yesu kristo maisha yetu msikilizaji ndiyo msingi na kilima hicho ambacho kitadhihirisha mungu katika jamii za ulimwengu hakuna mmoja kati yetu ambaye alijua habari za huyo mungu au upendo wake hadi wakati wo wa ambapo mungu mwenyewe alihudhihirisha pale msalabani kristo alipoangikwa hili mwenzangu ndilo ambalo mtume paulo anena kuhusu anapowaandikia wale wapendwa katika rumi akiwaambia hivi kwenye kitabu cha warumi sura ya tano, aya ya tano. kwa maana pendo la mungu limekwisha kumiminwa katika mioyo yetu na roho mtakatifu tuliyepewa sisi na pia kwenye aya ya nane, katika sura hiyo ya5 ya kitabu hicho cha warumi anasema maneno yafuatayo bali mungu aonyesha pendo lake mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu tulipokuwa tungali wenye dhambi rafiki yangu utakubaliana nami kwamba ni kweli kuwa hakuna aliyekuwa akimtafuta mungu hapa ulimwenguni kwa hivyo mungu mwenyewe alikuja kututafuta sisi zaidi ya miaka 200 iliyopita naye alijidhihirisha katika mmoja aitwaye yesu wa nazareti aliye kristo kwa hivyo lolote ambalo waweza kutaka kujua kumhusu mungu ni hilo ambalo lii katika yesu kristo na wala hakuna sehemu nyingine utakayoweza kupata habari za kumuhusu mungu je ulimwengu huu wenye maovu utamjuaje mungu ni sikitiko kwamba wengi wawaumini badala ya kumpendeza mungu wao wamechukua na kutumia fursa yao ili kujipendeza wao wenyewe pamoja na ulimwengu nam twawaza na kufikiria iwapo tutatenda hili ulimwengu utatuwazia vipi hii ni kwa kuwa twahusika sana na hilo ambalo ulimwengu watufikiria lakini la muhimu ni hilo ambalo ulimwengu wauwaza au kufikiria kumuhusu yesu kristo je wanayo mawazo ya aina gani walimwengu kutuhusu sisi kama waakilishi wa yesu kristo swali hili ndilo ambalo wafaa kuwa nalo katika moyo wako siku zote maishani ni lazima kuushuhudia ulimwengu kwa njia moja nayo ni kwa kuwatangazia neno hili la bwana pamoja na kuyaishi maisha hayo ambayo ni ushuhuda kwa hilo tunaloliamini hili likiwa ndilo la muhimu fahamu kwamba ulimwengu pia unayo njaa ya upendo wao hawajui upendo ni nini ndiposa wamechanganyikiwa kwa kufikiri kwamba upendo niilo tendo la ndoa au kuwa na watu ambao wasema kuwa wakupenda labda kwa sababu moja au nyingine lakini siyo kwa dhati walimwengu ni watu walio na upweke na hakuna yule ambaye ywaweza kuwaonyesha upendo ila huyo ambaye alipendwa ambaye ni wewe upendo utakaowapa ni huo ambao watoka kwa mungu baba utakaowaelekeza kwake kwa njia hiyo ya yesu kristo mwana wake ni lazima ulimwengu kuuona upendo katika maisha yako muumini maana unaonjaa ya upendo wa kweli usio na unafiki na hili wanapoliona katika maisha yetu kama waumini hawatakuwa na budi kumjia huyu ambaye ni bwana yesu kristo ambaye ametubadilisha maisha yetu na kutufanya tuwe jinsi tulivyo isitoshe sisi nasi tutaendelea kukomaa katika upendo huo wa mungu mioyoni mwetu kwenye aya ya1 neno lake bwana liendelea kwa kutuambia hivi katika hili tunafahamu ya kuwa tunakaa ndani yake naye ndani yetu kwa kuwa ametushirikisha roho wake kwa mujibu wa andiko hili ni wazi kwamba upendo huu katika mioyo yetu sio huo ambao watokana na sisi wenyewe bali watokana na roho wa mungu hauna njia hata kidogo ya kufanyiza upendo huu kwa kuwa watokana na mungu aliyetushirikisha roho wake hii ni sambamba na hilo ambalo twalipata kwenye kitabu cha wagalatia sura ya 5 aya hiyo ya 22 na kuendelea ambayo yasema hivi lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utu wema fadhili uaminifu upole kiasi na juu ya mambo hayo hakuna sheria upendo msikilizaji Ndiyo katika orodha ya tunda la roho kuna hilo hitaji la watu wasiomjua mungu kuona upendo katika maisha ya mkristo ili wavutwe kwa kristo nam hili ni jambo ambalo limesalia katika midomo ya watu lakini ni vyema daima kuonyesha upendo wako kwa hayo ambayo wayatenda upendo ukiwa katika nyumba hakutakuwepo na haja ya kutafuta sehemu ya mke au mume pale nyumbani wala ubishi kuhusu ni nani aliye kichwa cha nyumba mtume paulo kwa ufulua wa roho mtakatifu aliandika na kusema kwamba enyi waume wapendeni wake zenu kama vile kristo alivyolipenda kanisa akajitoa kwa ajili yake upendo rafiki yangu ndio utakaokuwezesha kuishi na watu kwa njia ambayo watamwona kristo katika maisha yako kwa msingi wa pendo hilo la mungu lililopo katika maisha ya muumini hapo ndipo muumini afahamu kwamba anakaa ndani yake mungu naye mungu anakaa ndani yake hii ni kwa huyo roho wake ambaye ametushirikisha sisi msikilizaji huyo roho ambaye mungu amekushirikisha ndiye atakayekusaidia na kukuwezesha kupenda kama alivyopenda unaporudia kwenye aya ya4 katika sura hii ya 4 neno la mungu latuambia kwamba aliye ndani yetu ni mkuu kuliko yeye aliye katika dunia hii ni kusema kwamba huyo mkuu ambaye ni roho mtakatifu ndiye atafanya kazi ndani yako kusudi uwe jinsi hiyo ambayo wafaa kuwa yani mkamilifu katika hayo ambayo mungu ywa kutaka ukamilike hasa upendo iwapo hauna upendo huu basi itakuwa kwamba mtu akikutusi wewe utatafuta tusi kubwa kusudi ujilipize kisasi lakini ukiwa na pendo la mungu tusi hilo halitakuwa na msingi wowote ule katika maisha yako hili ni jambo ambalo lanikumbusha kisa ambacho kilitendeka kule uchina ambapo mmoja wa wakuu alimzungumzia mke wake aliyekuwa amemwamini kristo akimwambia kwamba hawaelewi wa kristo kwa kuwa wamepigwa wengine wameuliwa wameibiwa mali zao na hata kutendewa unyama wa kila namna ila hakuna yeyote anayejilipizia kisasi lakini wakati wowote wa ule kunahitaji katika nchi wao hawaogopi kuwa kwenye mstari wa mbele ni tayari siku zote kutenda lolote kwa ajili ya nchi hii na watu wake basi mke wake akamjibu na kumwambia kwamba hiyo ndiyo hali halisi ya mkristo anatenda hayo kwa kuwa ni mkristo kwa msingi huo msikilizaji wangu ni lazima ulimwengu uone utofauti uliopo wanaponena habari za upendo na wewe uliyemuumini katika kristo ukinena habari za upendo walimwengu ni lazima kutofautisha upendo ulio nao unaotokana na roho wa mungu na hayo ambayo wao wadai kuwa ni upendo tunapoendelea kwenye aya ya1 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi na sisi tumeona na kushuhudia ya kuwa baba amemtuma mwana kuwa mwokozi wa ulimwengu kama neno linavyotwambia kwenye aya hii hapa twapata hilo ambalo lafahamika kuwa ushuhuda wa injili huu ndio ujumbe ambao kila mtoto wa mungu afaa kunena mahali alipo kwa kuwa ndio msingi wa upendo wetu hebu nirudie jambo hili kwamba upendo ambao neno la mungu lanena kuhusu sio ule ambao waelekea watu katika hali ya kiulimwengu kama vile upendo kati ya marafiki au upendo ambao wadhihirishwa kwa njia nyingine yoyote ile upendo huu ni ule ambao wajifunua mara tunapotoka nje na kunena habari za uzima uliomo katika yesu kristo aliye mwokozi wa ulimwengu ni kwa njia hiyo ndipo twadhihirisha upendo wetu kisha kwenye aya ya15 neno lake bwana liendelea kwa kusema hivi kila akiria ya kuwa yesu ni mwana wa mungu mungu mungu hukaa ndani ndani yake naye ya mungu. hapa ndugu yangu ndipo hatua ya kwanza kuhusu uhusiano wako na kristo waanzia hii ni mbali na mawazo ya wale wanaofikiri kwamba kuzaliwa kwake na bikira maria haikwa jambo la muhimu injili ndiyo hii ya kuwa kristo alizaliwa na huyo bikra maria alikufa kwa ajili ya dhambi zetu kama yanenavyo maandiko na yakuwa siku ya tatu alifufuka kama yanenavyo maandiko na basi iwapo kwamba kristo hakuwa huyo aliyesema mara nyingi kuwa ni mauti yake na ufufuo hayana msingi wowote ule ambalo mtu yoyote yuwaweza kutegemea na hasa elewa hili iwapo kristo hakuwa mwana wa mungu haingeliwezekana afufuliwe kutoka katika wafu lakini kuna ushahidi kwamba yesu kristo alikufa na akafufuka dhihirisho kwamba yote aliyonena kujihusu ni kweli kwa hivyo basi yeyote anayekiri kuwa yesu ni mwana wa mungu mungu hukaa ndani yake naye ndani ya mungu sababu hii ndiyo ilimfanya yesu kusema kwamba hilo ambalo baba atenda nami na natenda hilo na unapogeukia kwenye kile kitabu cha injili ya yohana sura ya 5 aya hiyo ya2 neno la mungu lanena hivi katika maneno yale ambayo kristo aliyanena amin-amin nawambia yeye alisikiaye neno langu na kumwamini yeye aliyenipeleka yuna uzima wa milele wala haingii hukumuni bali amepita kutoka mautini kuingia uzimani iwapo msikilizaji wajiuliza hili jambo la wezekanaje basi fahamu kwamba hilo ndilo ambalo nimelitaja hapo awali nalo lapatikana kwenye aya ya 19 katika kitabu hicho cha injili ya yohana sura ya5 ambapo kristo alisema kwamba mwana hawezi kutenda neno mwenyewe ila lile ambalo amuona baba analitenda kwa maana yote atendayo yeye ndiyo atendayo mwana vilevile huyu mwana msikilizaji ndiye atakayewafufua wafu na kwa hukumu wote wenye mwili ndiposa sasa hivi anao uwezo wa kukwambia kwamba ukiisikia sauti yake na kumwamini basi utakuwa umetoka mautini na kuingia uzimani kwa msingi wa ufahamu huu mwenzangu kwa nini kujitaabisha kutafuta uzima katika matendo yako mema au kwenye sehemu nyingine huku kuna jibu lako katika kristo uzima huo ambao unautamani sana uu katika yesu kristo naye iyo tayari sana kukupa iwapo utaamini kwamba alikuja kwa sababu hiyo ya kuwa mwokozi wako nawe utaokolewa utakuwa umetoka mautini na kuingia uzimani hebu tuendelee mbele kidogo tuone neno la mungu latuambia nini kwenye aya ya16 nalo neno lake bwana kwenye hiki kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana sura ya nne, lasema hivi nasi tumelifahamu pendo alilonalo mungu kwetu sisi na kuliamini mungu ni upendo naye akaaye katika pendo hukaa ndani ya mungu na mungu hukaa ndani yake twaona kwamba msikilizaji mambo haya mawili twaweza kusema kwamba yamechangamana sana hakuna njia yoyote ambayo waweza kusema kwamba wampenda mungu na huku wawachukia watoto wa mungu walio ndugu zako na kwa mara nyingine twapata maelezo kumuhusu mungu kwamba mungu ni upendo hili ni jambo ambalo mtume amelirudia mara ya pili kwenye neno la mungu yaani mungu ni upendo je mungu wako ni upendo au mungu wako ni mungu anayekutisha naamini kwamba unalojibu la swali hilo ikiwa mungu wako ni yule anayekutisha ni mungu ambaye hakupi tumaini lolote basi na kukaribisha kwa huyu mungu aliye upendo mungu anayekujali hata kama humjui yeye yu tayari kukupokea na kujifunuwa kwako kusudi umjue ili uwe na uhusiano wa karibu pamoja naye uhusiano huu sio uhusiano tu wa kiumbe na muumba bali ni uhusiano wa kama vile mwana na baba yake mpendwa hakuna sehemu nyingine yoyote wala hakuna imani nyingine yoyote ambayo mungu yu karibu na watu wake kuliko imani hii ambayo inakuelekeza kwayo imani katika yesu kristo neno la mungu kwenye aya ya17 laendelea kwa kutwambia hivi katika hili pendo limekamilishwa kwetu ili tuwe na ujasiri katika siku ya hukumu kwa kuwa kama yeye alivyo ndivyo tulivyo na sisi ulimwenguni humo jambo ambalo lipo kwenye aya hii ni kwamba tunapodumu katika pendo hilo la mungu twakamilishwa katika yeye kwa kuwa pendo hilo ulilo nalo kwa mungu na kwa bwana wetu yesu kristo na pia kwa hao ndugu katika bwana ndilo la kupa ujasiri wa kusimama mbele za mungu siku hiyo ya hukumu aya hii yaendelea kutuhakikishia kwamba kama yeye alivyo ndivyo tulivyo na sisi ulimwenguni humo haya ni maneno ambayo yatufundisha kuwa katika hali hiyo ambayo ni ya kumpendeza mungu siku zote na katika hali hiyo kutarajia kuwa kama alivyo katika utukufu nasi siku moja kama vile neno la mungu lilivyotwambia katika sura ya tatu ya kitabu ikicha waraka wa kwanza wa yohana aya hiyo ya hadi wayo sisi pia tutakuwa pamoja naye katika utukufu nam hii ni kwa msingi kwamba tumekubalika katika mwana wa pendo lake ambaye ni yesu kristo kisha kwenye aya ya18 neno lake bwana laendelea kwa kutwambia hivi katika pendo hamna hofu lakini pendo lililo kamili huitupa nje hofu kwa maana hofu ina adhabu na mwenye hofu hakamilishwi katika pendo hofu kama vile wafahamu msikilizaji ni jambo ambalo lipo katika maisha ya kila mwanadamu mara nyingi hofu hiyo huambatana na hali hiyo ya kutojua ni kipi ambacho kitakupata baada ya kifo lakini kwa wewe uliyemwamini bwana yesu kristo hauhitaji kuwa na hofu kwa kuwa lolote ambalo lahusu hukumu hilo kristo alilimaliza pale msalabani alipokufa kwa ajili yako iwapo wampenda mungu na bwana wetu yesu kristo pamoja na ndugu basi hofu haistahili kuwa katika maisha yako kwa kuwa hilo ni jambo ambalo laonyesha kwamba upendo wa mungu umekamilika ndani yako na upendo uliokamili hutupa nje hofu upendo huo upo katika yesu kristo ambaye ni mwana wa mungu aliye hai kwenye aya ya19 neno lake bwana liendelea kwa kutwambia haya sisi tuwapenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza msikilizaji hii kweli kukuhusu wewe na pia mimi kristo alitupenda upeo alitupenda tulipokuwa hatupendeki na kwa sababu hiyo anastahili pendo letu sifa na adhama na hata ibada huyo kondoo wa mungu kwa kweli anastahili milele mpende na umtumikia siku zote maishani mwako kwa kudhihirisha pendo hili lake kwa watu wote diposa kwenye aya ya ishirini mungu anaendelea kunena nasi akitwambia hivi mtu akisema nampenda mungu naye anamchukia ndugu yake ni mwongo kwa maana asiyempenda ndugu yake ambaye amemwona hawezi kumpenda mungu ambaye hakumwona haya maneno msikilizaji siyo yangu bali yatoka kwenye neno hili la mungu yaani biblia hili ni wazi kabisa kwamba ukiwa wamchukia ndugu yako fahamu kwamba wewe ni muongo niombi langu kwamba hiyo isiwe ni sehemu yako bali sehemu yako iwe katika kweli ambayo neno la mungu latufunza nakumbuka kwamba hakuna mwongo yeyote atakayeingia katika ufalme wa mungu kwa sababu hiyo basi fanya bidii ndugu yangu maana mungu amekushirikisha roho wake penda wa ndugu kwa uwezo na nguvu za roho mtakatifu jamani itakuwa ni vyema tuondoshe unafiki huo mioyoni mwetu kusudi tuwe jinsi ambavyo neno la mungu latuhitaji tuwe kwa kumalizia sura ya 4 ya kitabiki cha waraka wa kwanza wa yohana neno la mungu lasema hivi kwenye aya ya na, moja. na amri hii tumepewa na yeye ya kwamba yeye ampendaye mungu ampende na ndugu yake rafiki yangu hili handiko kama vile tunavyolisoma halituombi kuwapenda ndugu bali ni amri kutoka kwa mungu iwapo twadai kwamba twampenda kujitoa kwako kwa mungu ni lazima kuonekana kwa vitendo je wampenda ndugu yako au wewe ni mnafiki wa kusema kwa maneno lakini matendo hayapo mungu akusaidie unapogeukia njia hiyo ambayo ni ya kweli ambayo ni kumpenda mungu na kuwapenda ndugu na kwa hili ningelipenda kusema kwamba ijapokuwa kuna hali ambazo zinaweza kuwa ni vigumu sana kwako kuwapenda wandugu wengine lakini kwa kuwa mungu amekuamuru mpende ndugu yako kwa jinsi hiyo nam mungu atakusaidia maana anayokusudi na sababu ya kusema hivyo hali anajua kwamba kuna wengine kwa hakika je la kufanya ni nini isipokuwa kumgeukia huyu mungu na kumuuliza msaada kusudi tuwapende ndugu hebu tuombe maana ni hapo ndipo ambapo tutapata msaada wetu na tuombe baba mfalme katika jina la mwana wako yesu kristo nachukua fursa hii kulibariki na kuliinua jina lako kwa kuwa hakuna mungu kama wewe uliyetupenda upeo hata tulipokuwa hatupendeki tazama bwana kama wanadamu hatujui pendo ni nini kwa kuwa mioyo yetu imejaa ubinafsi na choyo na mara nyingi twadai hayo ambayo hayamo katika mioyo yetu niombi langu kwamba kadiri ya jinsi umetufundisha utatuwezesha kwa roho huyo wako uliyetushirikisha ili tuwe jinsi inavyotupasa hasa kuwa na pendo kwako ambalo ladhihirika katika maisha yetu kwa hayo matendo tunayowatendea ndugu yani kwa kuwapenda haya nayaomba nikijua kwamba ndio utakayotutendea maana wewe watutaka tuenende katika njia ambayo ni yako haya ni kwa yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu tumeyaomba amen ndugu mpendwa hakuna lile ambalo litaonyesha kwamba wampenda mungu hadi wakati huo ambapo pendo lako litadhihirika kwa kuwapenda ndugu zako hiyo ni amri kutoka kwa mungu na wala si ombi neema yake bwana naikuwezeshe katika hili ambalo wahitajika kutenda natazamia kwamba utaungana nami kwenye kipindi kijacho ili tujifunze hayo ambayo mungu ametuandalia kwenye sura ya tano katika kitabu hiki cha waraka wa kwanza wa yohana hadi wakati huo ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea barikiwa na hilo neno la bwana na uko tayari kutuuliza maswali yako hebu tuandikie ukitumia anwani ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans World radio sanduku la posta ni2154 moja, moja, nairobi kenya na kumbuka waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo tumia anwani hiyo hiyo ambayo nimekupa ili tukupatie maelezo zaidi na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pamela omodo nikikwaga nikikutakia amani ya bwana