daka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam tuangazie petro kama mtu aliyebadilishwa tikitazama kitabu cha petro wa pili mlango wa kwanza mstari wa kwanza nasema kwamba simoni petro mtumwa na mtume wa yesu kristo kwa wale waliopata imani moja na sisi yenye thamani katika hali ya mungu wetu na yesu kristo ni nini tunachofahamu petro petro alikuwa mtu ambaye hakuweza kutulia aliyejiamini na wakati mwingine alikimbia mbele ya kile mungu alitaka akifanyike na yule aliyesimama kwenye ncha ya mashuo ya kuvulia samaki kule galilaya alipomwana yesu akija alikokuwa akitembea juu ya maji ni yeye aliyetoa msimamo kuwa sitakukana bwana hali alifanya hivyo mara tatu alipokuwa amesimama nje ya nyumba ya kayafa kuhani mkuu wakati yesu alipokamatwa katika bustani ya getsemane je waweza husisha hilo katika siku ya pentekoste petro alikumbana na roho mtakatifu aliyebadili maisha yake akiondoa takataka na kumpa uwezo wa kuongoza kanisa la kwanza japokuwa andiko halitaji hili desturi inasema kuwa alikwenda roma na kulikuwa na mauaji ya wale waliomwamini yesu kutokana na mateso ya niro katika miaka ya 64 baada ya kristo muda mfupi kabla ya kuuliwa petro aliwaandikia wakristo kuhusu jinsi ya kukabiliana na majaribu ya moto ambayo yalikuwa yakiwajia wakristo iko kwenye biblia yako leo inayotambuliwa kama petro wa kwanza ukiwazia hili sana unaona sura ya mwaminio aliyekomaa siyo tena asiye na utulivu bali mwenye juhudi aliyejitolea na aliyeimara kama mwamba anamalizia lakini kweni katika neema na katika kumjua bwana wetu na mwakozi yesu kristo utukufu una yeye sasa na hata milele milelealichoandika kilieleza njia ambazo alipitia mara kwa mara zikiwa na changamoto mungu alitumia mateso na ugumu wa maisha ili kuzaa mtu dhabiti ambaye kwa kukiri kuwa yesu ni bwana kanisa lilijengwa na kushukuru mungu kwa ukomavu unaotokana na hali ngumu mambo mengine huja kupitia majaribu ya moto unapokumbana na moto mkumbuke petro jinsi mungu alivyomtumia ndivyo anavyoweza kutumia ujumbe huu umetafsiriwa kutoka strength for today and otoday hope for tomorrow kilichoandikwa na dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulishe kupitia nambari 7223342 kumbukani 722 tatu tatu moja nne moja mbili