jambo hiki ni kipindi cha neno na ninaamini ushakitambua kwa kitambulisho hicho mimi ni pamela y omwodo na kabla hatujaendelea hebu tupate wimbo ufuatao kisha mchungaji jeffrey wanjala njala munialo atubariki na neno la bwana karibu akusalimu ndugu mpendwa katika jina hilo kuu la yesu kristo ni furaha kuu kwetu leo hii kukutana nawe kwa njia hii hasa katika meza ya neno lake mungu ambalo ni uzima na uokovu wetu karibu kwenye somo letu la leo ambalo lipo kwenye aya ya71 hadi ya, ya kitabu iki cha waraka wata wa yohana mara nyingi katika kazi ya huduma huduma hii ya neno la mungu ni lazima kuwepo na usaidizi kutoka kwa hao ambao wathamini uenezaji wa injili hiyo lakini suali ambalo lipo hapa ni hili je ni jinsi gani ambavyo mtu yaweza kutekeleza au kupokea usaidizi huo neno la mungu kwenye aya ya 7 mafundisho ambayo tutakuwa nayo leo hii ndiyo ambayo yatatusaidia kufahamu ni jinsi gani ambavyo twaweza kueneza injili ya yesu kristo pamoja na yale ambayo twahitaji kufanya au kuwa katika maisha yetu neno la mungu kwenye aya ya 7 linalo haya ya kutwambia kwa maana kwa ajili ya jina hilo walitoka wasipokee kitu kwa mataifa aya hii ya saba ndugu msikilizaji yatokana na hayo ambayo mtume yohana alikuwa akinena na huyo ndugu mpendwa aitwaye gayo hili hasa ni kwa habari za hao ndugu ambao walikuwa ni wahubiri walimu wa neno la mungu ambao walihudumu katika njia iliyo sawa yani walihudumu injili ya kristo kulingana na hayo mafundisho ambayo mtume yohana alikuwa amewafundisha hii kama ilivyo kwenye aya hii ni wazi kabisa kwamba wapendwa wale hawakuwa na mshahara au usaidizi wowote wa ule walimtumaini bwana ambaye alifungua moyo wake gayo aliyewapokea katika nyumba yake hili ambalo gayo alilitenda ni hilo ambalo lafaa kutendeka katika maisha yetu kama watoto wa mungu hasa ikiwa kwamba unao uwezo wa kufanya jambo kama hili jambo la kutazama hapa ni kwamba hao ndugu hawakupokea lolote kutoka kwa hao wa mataifa au wasio waumini katika kristo mara moja rafiki yangu hili ndilo ambalo nilikuwa nimesema hapo awali ya kwamba kuna hawa wanaotaka kutoa kwa ajili ya injili kanuni ambayo twapata kwenye aya hii ni hiyo iliyo kwenye agano la kale ambapo ni wale makwani tu ndio waliruhusiwa kubeba hiyo sanduku ya agano sanduku hiyo haikuruhusiwa kubebwa hata kwenye mkokoteni unaovutwa kwa ngombe kutokana na hili haiwezekani hata kidogo huduma ya kueneza injili kufanywa na kila mtu yani kila mmoja ambaye iwataka kutoa kwa ajili ya kusudi hilo diposa hao ndugu hawakupokea lolote kutoka kwa mataifa basi neno hili lasimama kwamba ni lazima hao waliowaumini katika kristo ambao hasa wao ni makuhani wa sasa kutoa kwa ajili ya injili ili injili hiyo ienezwe rafiki yangu haiwezekani kwamba hao wasiomjua kristo kutoa kwa ajili ya kusudi hili ni wewe kama vile ilivyokuwa kwa gayo kutoa kwa ajili ya kusudi hili ila katika kutoa kwako ni vyema ufahamu ni nani huyo au ni huduma ipi hiyo unayotoa kwa ajili ya kuieneza injili ya yesu kristo ili ufahamu ni wapi hapo ambapo watoa wakati wako fedha na mali ni vyema kujua ni lipi hilo ambalo watu wale wanaliamini hii ni kwa kuwa kuna wengi wanaosema kwamba wanamhudumu kristo lakini malengo yao ni tofauti kabisa na hayo ambayo ni makusudi ya neno lake bwana ni lazima wewe ufahamu ni wapi hapo ambapo unatuma msaada wako tunapogeukia aya ya neno hili la mungu linaendelea kwa kutwambia hivi basi imetupasa sisi kuwakaribisha watu kama hao ili tuwe watenda kazi pamoja na kweli ndugu msikilizaji baada ya kutambua kuhusu hao ambao wataka kuwapa mkono katika kueneza injili basi ya kupasa kufanya hivyo kwa kuwa utakuwa ukitenda kazi pamoja na kweli pasipo ya kutambua itakuwa kwamba yeyote utakayempa mkono wa usaidizi asiye na imani ya kweli utahesabiwa kuwa mshirika katika matendo yao maovu niruhusu nirudie hili ya kuwa kweli ni hiyo imani tuliyo nayo kumuhusi yesu ya kuwa ndiye kristo mungu aliyejidhihirisha kwetu katika mwili akaja hapa duniani akafa pale msalabani akazikwa na siku ya tatu akafufuka ili tufanyike na kuhesabiwa haki bure mbele za mungu huyu yesu ndiye atakaye wahukumu wote waliokufa na hawo walio hai. basi unapotoa usaidizi wako kwa huduma au mashirika yanayoamini hili basi hilo ambalo utakuwa ukilitenda litakuwa ni jambo la busara tena na kuimiza utende hivyo himizo langu kwako ni kutoa kwa ajili ya kuieneza injili ya yesu kristo kwa ndugu au huduma ambazo wafahamu kwamba wanahubiri neno la mungu na sio tu kutoa kwa sababu mtu amekwambia kwamba toa nawe utapokea ndugu msikilizaji hebu nikujulishe kwamba unapotoa hautoi ili upokee lakini unatoa kwa sababu unataka injili ya yesu kristo ienezwe najua kwamba kumekwepo na mafundisho ya kutoa nawe utapokea ni kweli kwamba waweza kutoa na ukapokea lakini hilo ambalo nataka ufahamu msikilizaji wangu ni kwamba haiwezekani wewe kumhonga mungu kwa njia yoyote ile unapotoa mali yako haina maana kwamba wataka mungu akutendee jambo fulani la hasha kile ambacho nataka ufahamu ni kwamba mungu ni mwema naye waweza kukubariki ywaweza kukuinua si kwamba umemshurutisha kwa kutoa lakini ni kwa sababu yeye ni mwema na kutoka kwa wema wake pamoja na ukarimu wake anakutendea hilo ambalo ni jema kwa kuwa wewe ni mtoto wake hebu nikuulize swali hili ndugu yangu iwapo wewe ni mzazi je wawanunulia watoto wako vitu au kuwapa vitu vyema kwa sababu wamekutendea jambo fulani la hasha unafanya hivyo kwa sababu hawa ni watoto wako unajua mahitaji yao na pia wawajibika kwao na kwa hivyo basi habari gani kwa mungu ambaye ni baba yetu yeye anajua yote ambayo tunahitaji anajua kwamba unahitaji gari anajua kwamba unahitaji kuwa na hili au lile anajua mahitaji yako yote ambayo hauwezi ukamshurutisha kwa kutoa kwako unapotoa rafiki yangu toa kwa sababu unataka kumbariki ndugu yako unataka injili ya kristo iendelee unataka kulibariki jina la bwana lakini sio kwamba unatoa ili upokee jambo lolote kutoka kwa mungu mungu ywaweza kukupa maana yeye ni mkarimu na hawezi kuzuia lolote jema kwa yule anayetembea katika njia ya unyofu rafiki yangu kuna wengi ambao sio waumini katika kristo nao wamekuwa wakitoa kwa ajili ya hili au lile lakini kile ambacho chabakia ni kwamba wao hawajabarikiwa kwa sababu wao wametoa huenda ni kwa sababu wamefanya bidii au wametumia njia zao kufika sehemu hiyo ambayo wapo baraka ndugu yangu hazitokani tu na kutoa kwako bali zaidi sana zatokana na wewe kutembea katika kweli nawe utabarikiwa katika kweli hiyo hebu nikuulize swali hili na baadaye tupate kuendelea je ndugu yangu iwapo hauna chochote cha kutoa utatoa nini kwa msingi huwo napenda ufahamu kwamba lile ambalo watoa kwa ajili ya injili ya yesu kristo ni hilo ambalo walitoa pamoja na maisha yako yani uwe mtu ambaye wamwamini kristo katika yote nam unapotoa lolote lile iwe ni wakati wako iwe ni katika maombi au fedha zako au kuandika barua ya kuhimiza hilo litakubalika mbele zake bwana ndugu yangu toa kwa jinsi hiyo kwa ajili ya injili kwa jinsi ambayo mungu amekuwezesha nawe utakuwa ni mbarikiwa maana utakuwa ukitenda kazi pamoja na kweli kweli ambaye ni yesu kristo baada ya kuona hayo ambaye tuahitaji kutenda ili tueneze injili neno la mungu kwenye aya ya9 yatuingiza kwenye kipengele kingine ambacho chamuhusu ndugu mmoja jina lake diotrehe huyu diotrefe alikuwa ni kama mtawala wa kiimla kumbuka kwamba mpendwa gayo alikuwa ni kati ya hao ndugu wazuri ambao ungetamani wawe wengi zaidi katika kanisa lakini hivyo si ndivyo huwa kwa kuwa mara moja au nyingine utapata kwamba kuna wengi wasio kama gayo na sasa twakutana na huyu diotrefe ambaye alipenda kuwa mbele dhihirisho la lile ambalo mafundisho ya uongo yanavyoweza kumfanya mtu kuwa na utu au tabia isiyo ya kiungu neno la mungu kwenye aya ya tisa, lasema maneno yafuatayo na liliandikia kanisa neno lakini yauatay apendaye kuwa wa kwanza kati yao hatukubali kwa mujibu wa hili ambalo twalisoma kwenye aya hii ndugu msikilizaji mara moja twaona kwamba ijapokuwa watu hawa walikuwa wanaishi na mtu ambaye alimwona bwana yesu kristo mtu ambaye aliishi pamoja na kristo hata akamgusa kulikwepo na upinzani wa namna fulani kwenye aya hii tuaona kwamba mtume yohana aliliandikia kanisa neno lakini diotrefe hakulikubali au kumkubali yeye naam huyu diotrefe ambaye twasoma habari zake hapa neno la kwamba alipenda kuwa wa kwanza hili ambalo twaliona kwenye sehemu hii ndugu yangu ni jambo ambalo latuonyesha kwamba sio wote ambao walikuwa wameokoka wakati ule ndio walipokea huduma ya mitume kama vile gayo alivyokuwa amepokea huduma ya mtume yohana ndugu msikilizaji jambo hili ni la kukufahamisha kwamba wewe uliyemuhuduma ya kuwa ijapokuwa mungu atakuwa amenena pamoja nawe na kwamba utakuwa umepata mwelekeo kutoka kwake haina maana kwamba kila mtu atakubaliana nawe kama vile diotrefe alikosa kumkubali au kumpokea yohana hivyo ndivyo utakavyokutana na watu wengine ambao watajaribu kusimama kinyume ya neno lake bwana kinyume yako wewe maana kile ambacho unacho ndani yako ni hicho ambacho hawana kwa kuwa wao wenyewe wanatafuta hicho kwa njia ambayo haiwezekani neno la mungu kwenye kitabu cha matendo ya mitume natuambia waziwazi kwamba yule simoni aliyekuwa mganga alijaribu kununua kipawa cha roho mtakatifu kwa fedha naye petro akamwambia kwamba hilo ni jambo ambalo haliwezekani na aangamie mbali na fedha zake ndugu msikilizaji kuna wengi ambao wanataka kuwa kama wewe kuna wengi watataka kuwa kwenye sehemu uliopo maana hawajielewi wao ni kina kinanani niposa watajipendekeza na kutaka kuwa wa kwanza katika kila jambo na wanapofanya hivyo ni lazima watajaribu kukuzuia kusudi usiendelee mbele lakini kile ambacho kipo ni kwamba wewe katika huduma yako mungu amekufungulia njia na utapokelewa maana ikiwa mungu yu pamoja nawe hakuna yeyote ambaye ywaweza kuwa kinyume chako wanaweza kuja kwa njia moja lakini watasambalatika kwa njia saba kwa kuwa yule ambaye mungu amemsimamisha huyo usimama sio kwa nguvu zake bali kwa nguvu na uwezo wa roho mtakatifu huyu ndio trefe ni kweli kwamba alikuwepo katika kanisa lakini tabia hiyo ambayo twaiona siyo tabia ambayo yafaa kuwa katika maisha ya muumini je ndugu yangu wewe wapenda kuwa wa kwanza hebu nikuambie kwamba iwapo hilo litakuwa likitendeka katika maisha yako ni wazi kwamba wewe ndiwe kikwazo katika huo ushirika wa watoto wa mungu kuna wengi walio na roho hiyo kama diotrefe roho ya kupanda mbegu mbaya katika ushirika roho ambayo yafaa kukemewa roho ambayo ni chafu roho ambayo haifai kuwa katika mtoto yoyote au mtu yoyote anayesema kwamba amemwamini yesu kristo na katika miaka yangu ya huduma ndugu msikilizaji nimewaona wengi ambao wamekuwa na roho kama hiyo watu ambao wanapenda kuwa kwanza watu wanaojipendekeza watu ambao wamejawa na ubinafsi kwa sababu ya lile ambalo wanalifuatilia ambalo hasa halipo katika kusudi lake mungu hili ni jambo ambalo halitendeki tu katika maofisi ya kawaida bali ni mambo ambayo pia yatendeka hata miongoni mwa watoto wa mungu nalo na hilo ni jambo ambalo nila aibu kabisa maana mungu hajakuita uwe wa kwanza ijapo neno lasema kwamba utakuwa kichwa na siyo mkia haina maana kwamba utawazuia ndugu wengine kusudi uwe kichwa unapofanya hivyo nitakwambia moja kwa moja kwamba wewe umepotea wewe u katika sehemu ambayo haihitajiki uwe ni kweli kwamba watu kama wale ni wachache lakini twamshukuru mungu kwa ajili ya watu kama gayo ambaye alimjua huyo aliyemwamini naye akasimama wima kwa hayo mafundisho ambayo alikuwa ameyapokea kwa hili ambalo mtume yohana anena kwalo ni kwa kuwa alikuwa amewaandikia wale viongozi wa lile kanisa ya kuwa wawapokee hao ndugu aliyokuwa amewatuma kwao mmoja kati yao ni huyo aitwaye demetrio lakini diotrefe hakutaka lolote ambalo liliwahusu hao wapendwa alizuia wasipokewe hata kidogo popote pale na kama nilivyotaja kwenye mafundisho yetu yaliyotangulia hao wapendwa wa kanisa la kale walikuwa na ukarimu sana mioyoni mwao hili ndilo ambalo mtume petro ataja kwenye kitabu cha petro wa kwanza sura ya4 ya y naye paulo alilitaja hili tena kwenye kitabu cha timotheo wa kwanza sura sura ya tano ya ya aya na na kuendelea na kisha kwenye kitabu cha warumi ndeakis kwene kitau ca arumna hii pia ni pamoja na hicho kitabu cha tito sura ya kwanza ya kwanza aya hiyo haijulikani rafiki yangu iwapo diotrefe alikuwa ni muubiri au kiongozi katika kanisa lile lakini hakuweza kufungua nyumba yake kwa hao ambao walifika kutoka kwa yohana sababu yake kufanya hivyo ni kwa kuwa alitaka kuwa wa mbele au wa kwanza filosofia yake ilikuwa kwamba aongoze au, au aharibu nam atafanya lolote lile kwa njia yake bila ya kujali matokeo kumbuka hili ndugu msikilizaji kwamba kwenye aya hiyo ya nane neno la mungu kwa kinywa cha mtumbe yohana ilikuwa hivi kwa kanisa lile basi imetupasa sisi kuwakaribisha watu kama hao ili tuwe watendakazi pamoja na kweli nam hili ambalo lipo hapa ndilo ambalo lafaa kuwa katika maisha ya kila mtoto wa mungu yaani kutoa kwa hali na mali kwa ajili ya kazi ya kuieneza injili ya kristo ikiwa unayemhubiri anayelihubiri neno la bwana kwa uhakika na kweli basi mpe mkono wako wa kulia na kushiriki katika kuieneza injili kwa njia yoyote ile katika hali na mali lakini tunapomtazama huyu diotrefe dutrefe alikuwa ni mtu mwenye kujitafutia sifa aliyependa kuwa wa kwanza kama vile tumetaja mtu aliyependa kusifiwa sana yohana mtume alikuwa na mashtaka tano kumuhusu huyu mtu ambaye alidai kuwa ni ndugu lakini kwa hakika tabia zake hazikwa za ndugu hata kidogo shtaka la kwanza lilikuwa ni kwamba alitaka kuwa wa kwanza siku zote hasa katika kanisa nalo shtaka la pili ni kwamba alikosa kumkubali au kumpokea yohana ambaye alikuwa na mamlaka ya kimtume kwa kuwa alikuwa ni mtume nalo shtaka la tatu ni kwamba alinena hayo ambayo ni ya upuzi mambo ya kufitini dhidi ya mtume yohana nalo jambo la nne ni kwamba alikataa kupokea hao ndugu waliokuwa wakipitia kule yaani wahubiri na mamishonari huenda sababu kuu ya yeye kufanya jambo kama lile ilikuwa kwamba alipenda kuongea sana na pia alitaka sana kuwa wa kwanza katika kufundisha na kuhubiri yeye mwenyewe bila ya kumpa mtu yeyote nafasi kisha jambo la tano ni kwamba aliwatenga au kuwaondosha kwenye kanisa wale waliokuwa wakiwapokea wageni pamoja na wahubiri wa neno la mungu diutrefe alitaka kuwa kiongozi wa kwanza kwenye kanisa na ni wazo langu kwamba ole wako iwapo ungelimpinga kwa lolote lile alikuwa ni mwenye kiburi mtu aliyejionyesha na kufikiri kwamba anajitoshelesha katika kila hali naam hakutaka kidogo kumruhusu mti mwingine kuwa mbele yake kwa kuwa ndiye aliyetaka kuwa wa mbele au wa kwanza na hili msikilizaji nasikitika kwamba ndilo ambalo lipo miongoni mwa shirika nyingi watu kama diotreheni wengi sana nao wamefanya kazi ya huduma ya mungu kuwa ni ngumu sana kwa hao ambao mungu amewaita je wewe ndugu yangu hapo unaposhiriki wadhihirisha moyo upi una roho na moyo wa gayo au moyo wa diotrefe hili ni jambo ambalo utaamua ni upande upi utakakoelekea kwa kuwa mungu amekupa chaguo ili uwe kile ambacho watakakuwa kuwa nitumaini langu ya kwamba utamtafuta mungu na kumwomba akusaidie ili usiwe na hali hiyo ya kujitakia kama vile diotrefe alivyokuwa kile ambacho kilikuwa kwenye moyo wa diotrefe hasa Hakikuwa kingine bali ni kiburi na kama vile wafahamu mungu huwapinga wote wenye kiburi bali huwapa neema wale wote ambao ni wanyenyekevu wote ambao wanaenenda kwa unyenyekevu mbele zake kutokana na hilo ambalo diotrefe alikuwa akitenda mtume yohana anena maneno yafuatayo kwenye aya ya1 kwa hiyo nikija nitayakumbuka matendo yake atendayo atoavyo upuzi juu yetu kwa maneno maovu wala hatoshwi na hayo ila yeye mwenyewe hawakaribishi hao ndugu na wale watakao kuwakaribisha huwazuia na kuwatoa katika kanisa kama nilivyotaja hapo awali ndugu msikilizaji diotrefe alikuwa mtu mwenye kiburi na wa kujipendekeza mtume yohana asema kwamba akifika huko atayakumbuka matendo yake atendayo kuna hili ambalo nataka ufahamu ya kuwa katika imani ya kikristo neno hilo lililo lenye umuhimu ni hilo neno kweli nayo kweli hiyo katika upendo kwa huyu diotree yeye alipenda kuwa wa kwanza alitembea siyo katika kweli bali katika njia hiyo ya mwili na jinsi ilivyo njia hiyo ya mwili haijui kuenenda katika unyenyekevu na wala haijui unyenyekevu ni nini na hilo ndilo lililokuwa katika moyo wa diotrefe ni watu kama hawa ndiyo yahitajika kuambiwa watulie kwa kuwa hayo wanayoyafanya pamoja na nia zao ndizo ambazo zaumiza kazi ya injili ya yesu kristo diotrefe aakilisha hayo yote yasiyo ya imani ya kikristo iwapo hali yako ni kama ya diotrefe ndugu yangu wahitaji kubadilika kabisa kwa kuwa itakuwa kwamba wanena kwa kinywa chako ya kwamba humuumini katika kristo lakini ukweli wa mambo ni kwamba wewe si muumini hata kidogo maana matendo yako yale unayoyatenda yanakaa na kata, kata ya kwamba wewe ni muumini je itawezekanaje kwamba wasema kuwa wewe ni muumini katika kristo na huku wataka kuwa mbele wataka kujipendekeza haumtaki mtu yoyote awe mbele yako wafikiri kwamba hiyo ni katika imani ya kristo la hasha hiyo si katika imani ya kikristo hata kidogo wewe ni mtu ambaye wajitakia makuu wewe ni mtu ambaye umejawa kiburi wewe ni mtu wa kujipendekeza wewe ni mtu ambaye hau lolote ambalo ni la kristo bali waakilishi hayo yote ambayo ni ya watu walio wanafiki watu ambao nasema kwamba wametumwa katika kanisa ili waharibu huduma na sio huduma tu bali kuwafanya watoto wa mungu wajikwae na kwako ninayo maneno mawili ambayo nataka kukwambia la kwanza ni kwamba kulingana na neno lake kristo ambaye ni bwana wa kanisa alisema kwamba yeyote atakayemfanya mmoja wa wadogo hawa kujikwaa huyo itampasa afungiwe jiwe la kusaga kwenye shingo lake na adumbukizwe baharini hilo ni jambo la kwanza nalo jambo la pili ni kwamba neno la mungu lasema waziwazi kwamba kristo atalijenga kanisa lake na wala nguvu za giza halitaliweza wewe uliye na roho kama ya diotrefe ni lazima ubadilike maana pasipo ya kubadilika na kufuata kweli ya neno la mungu tazama utakuwa umesimama upande ulio mbaya upande ambao utasadwa kweli kweli maana kristo atakuvunjavunja hili nalisema kwa ujasiri maana kristo hatamwachilia mtu awaye yeyote yule kucheza na kazi yake kwa kuwa kazi yake ilimgharimu uhai wake ndugu yangu usicheze na watoto wa mungu usicheze na kanisa la mungu maana mungu wa kanisa ni mungu mkuu ambaye humwezi hata kidogo kuna wengi ambao walijaribu kucheza na kanisa waumini na wale wasio waumini nao wakafahamu ya kwamba jambo hilo haliwezekani hata kidogo muulize sauli naye atakwambia ya kuwa alikuwa ameamua kwamba ukristo ni dini ambayo ataiondosha kabisa na wala haitaweza kusimama lakini muda si muda alijipata akipiga ngumi ukuta maana bwana wa kanisa alizungumza naye lingine pia ambalo nataka kukwambia ni kwamba kuna wale ambao wamezuia injili katika nchi zao wamezuia imani katika kristo lakini la kushangaza ni kwamba leo hii katika nchi hizo imani ya kikristo yaendelea kukuwa zaidi maana kanisa hili la kristo laendelea mbele na hakuna siku ambayo litashindwa hata kidogo neno hili la mungu litasimama milele na yeyote atakayejaribu kulipinga kama vile diotrefe alivyokuwa akitenda hataweza hata kidogo kwa hili ndugu msikilizaji tunapoendelea twaona kwamba huyu diotrefe hakutosheka tu na hiyo bali aliendelea kunena maneno yaliyo ya upuzi juu ya mitume hayo ambayo aliyatenda pamoja na kuzuia hao ndugu waliokuwa wakiwakaribisha wageni na hata kuwatoa katika kanisa yohana asema kwamba atakapofika huko atamkabili viwavyo na ni jinsi hiyo ndugu yangu ndivyo yahitajika kushughulikia ndugu kama wale miongoni mwetu watu wenye moyo kama wadiotrefe pasipo ya kushughulikiwa mara moja wataharibu ushirika wa watoto wa mungu na hata kuwagonganisha ndugu kuwafitini na kuleta aibu kwa jina hillo safi la bwana wetu yesu kristo ni vyema kama mtoto wa mungu kuishi kwa njia hiyo ambayo itashuhudiwa na wapendwa na zaidi sana kushuhudiwa na kweli ya neno lake mungu ndugu msikilizaji naamini kwamba utafuata roho hiyo ya huyo ndugu aitwaye gayo ndugu ambaye alifahamu ni kipi anachokiamini ndugu ambaye alifuata neno lake bwana fuata neno lake bwana ishi kulingana na neno hili nawe utakuwa ni baraka sio tu kwa kanisa lakini pia utafanya jina la bwana libarikiwe roho ya diotrefe ni roho mbaya ambayo wahitaji kuikemea siku zote mungu akusaidie unapoamua ya kwamba hilo utakalolitenda kuwa kama gayo ambaye anadhihirisha na kuwakilisha hayo ambayo yafaa kuwa katika au mtoto wa mungu kwa hivyo basi hebu tuombe pamoja maana najua kwamba neno hili limekufikia kwa uwazi nawe wahitaji pia kuzungumza na mungu kwa sasa hebu tuombe baba mfalme tazama baraka hizi ambazo umetupa leo hii kwa kutufahamisha jinsi hiyo ambayo yatufaa kuishi kama watoto wako namwombea ndugu yangu kwamba katika yote utamsaidia kwenda katika kweli na kufanya kazi pamoja na kweli maishani mwake naomba kinyume cha roho hiyo ya diotrefe maishani mwake badala yake awe na roho kama ya mpenzi gayo na zaidi sana kuwa kama wewe yesu kristo ambaye ni kweli jina lako libarikiwe kwa hayo ambayo utamtendea kwa sifa ya jina lako na utukufu wa injili ambayo ni wewe haya nayomba kwa imani katika jina la yesu kristo aliye bwana na mwokozi wetu amen ndugu mpendwa najua kwamba utasimama wima katika kweli ya neno la mungu nam hali yoyote ya kiburi hautairuhusu kamwe iwe maishani mwako na badala yake utakuwa ni mnyenyekevu na mkarimu jinsi ambavyo tumejifunza na hadi utakapokutana kwenye kipindi kijacho neema ya bwana ikuwezeshe katika haya na mengine zaidi kwa ajili ya injili na kwa ajili ya kweli hiyo ni mimi mchungaji wako jofre wanjala munialo na neno litaendelea diyo msikilizaji wangu neno ni lazima liendelee kwa hivyo hebu tuandikie barua utueleze jinsi hili neno la bwana linakubariki anwani yetu ndiyo hii ifuatayo kwa mtayarishi kipindi cha neno Trans radio sanduku la posta postani 21514 nairobi kenya kumbuka msikilizaji wangu waweza kununua kanda ya kipindi hiki ambacho umekisikiza leo ikiwa tu utatuandikia barua ili utuambie hivyo na hadi wakati mwingine ndimi mtayarishi wa kipindi hiki pame la umodo nikikwaga nikikutakia mema leo neno litaendelea