adaka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo nam tuangazie mwendo nimeumaliza sehemu ya pili kitabu cha timotheo wa pili mlango wa n mstari wa 7aba nimevipiga vita vilivyo vizuri mwendo nimeumaliza imani nimeilinda akielekea mwisho wa safari yake paulo alimwandikia timotheo na kufanya matangazo matatu nimevipiga vita vilivyo vizuri mwendo nimeumaliza imani nimeilinda ila inamaanisha nini kwetu kuweka imani leo kwanza inamaanisha kufanya mapenzi ya mungu ambaye ni swala la kibinafsi yaweza maanisha kuwa mama ambaye anawalea watoto wake katika njia ya kumjua na kumpenda mungu au kuwa mwelekezi katika kanisa dogo au kufanya kitu ambacho hamna mtu mwingine anayependa kukifanya pili inamaanisha kutimiza mipango na kusudi la mungu kwa maisha yako paulo alipowaandikia wafilipi alisema kuwa ameshikilia kile ambacho kristo alishikilia juu yake mungu anakusudi juu ya maisha yako ambalo ni la kipekee tofauti sana na wengine ambalo anataka utimize tatu inamaanisha kusimama katika kundi la watakatifu py johnklif martin luther william tindale john buyan Jim elliot martin mrtiboha na wengine wengi walimaliza mwendo wao kwa furaha unapofanya kile mungu anataka unaweza sema kitu hicho hicho kisha nne kitu kingine ambacho kumaliza mwendo wako kuna maanisha ni kufanya sehemu yako na kumwachia mungu matokeo swala hapa ni kuwa wengi wetu hatutambui jinsi tumemwathiri mtu mwingine wakati mwingine waaminio hufanya kazi sehemu ngumu sana wakidhani hawamfikii mtu yeyote kwa mungu ila ukweli ni kuwa watu hutazama utofauti ambao wanafanya na kwa wakati hujibu katika njia ambayo mtu ambaye ameshushwa moyo hawezi kujua unapodhani kuwa huna umuhimu usife moyo salia kwenye mwendo na hatimaye utatazama nyuma na kusema mwendo nimeumaliza na kiitikio cha marafiki kitajibu nam ulimaliza vyema ujumbe huu kutoka kitabu hu ume tafsiriwa kotoka kitabu kwajinath 4 for pmr kilichoandikwa andikwa na dr harold sala wa sala international na nakleto kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali to jolishakopitia nambari 72233 ni 72