adaka zako chache tukaweze kuungana katika kipindi hiki cha mwongozo chamongonam tukaweze kuangazia mitetemeko ya ardhi vimbunga vya sunami na mungu kitabu cha mariko 13:8 kinasema kwamba kutakuwa na matetemeko ya nchi mahali mahali kutakuwekwo na njaa hayo ndiyo mwanzo wa matongo jim jimleferti afisa wa chuo alikuwae kule thailand tarehe 26 desemba asubuhi yeye na mkewe walikuwa wameketi katika chumba cha kula cha chahfro resort wakifurahia kiamsha kinywa ambapo kwa gafula watu waliotiwa hofu walikimbilia lefati na mkewe waliponea kimbunga cha tsunami kilichowaangushia maji watu wengi kikileta hofu mateso na vifo kwa wengi hata hivyo kina kiafei na wengine ambao walinasurika kusimulia yaliyotukia hawatakuwa tena jinsi walivyokuwa lipo jambo moja ambalo ni bayana mtu anayekumbana na mauti uso kwa uso ataondoka akishukuru kwa ajili ya uhai na kufahamu kuwa maisha ni dhaifu majanga hayaletwi tu na sunami vimbunga wala mitetemeko ya ardhi yanatuandama kupitia njia mbalimbali yu wapi mungu nyakati za majanga mbwana asingilie kati mbwana anaruhusu saratani na mapigo kama vile ebola ni baadhi ya maswali tu ambayo mara nyingi huulizwa nyakati za ugomo na majanga katika miezi ya hivi karibuni siwezi hesabu idadi ya mara ambazo nimeulizwa maswali haya jibu fupi tu ni kwamba mungu yu katika nafasi ile ile ambayo alikuwa wakati ambapo askari wa kirumi waliinua msalaba ambapo yeye aliyewaponya wagonjwa na wenye mashaka alisulubiwa nje ya kuta za yerusalemu tunaishi katika ulimwengu dhaifu ilajibu hilo ni fupi sana rahisi sana kwa kuridhisha maswali ya wanaoteseka maumbile yanaathiriwa zaidi na athari za udhaifu huu na kupelekea machungu na mashaka hata hivyo hilo halimaanishi kuwa mungu hashughuliki na yale yanayotendeka kwetu akirejelea kisa cha tsunami katika nafasi ya baba ambaye mwanawe wa miaka kumi na miwili ameathiriwa na ugonjwa wa saratani kevin keceln anafupisha swala hili zima kwa kusema hatuwezi kueleza kile ambacho mungu hajatueleza anasema kweli ujumbe huu umetafsiriwa kutoka kitabu kwa jina strength for today and bright hope for ortomorro kilichoandikwa naye dr harold sala wa guidelines international na kuletwa kwako nami emmanuel oyasi na iwapo ujumbe huu umekuwa baraka kwako tafadhali tujulisha kupitia nambari 722 tataumoj n mojambili moja kumbuka nambari hiyo ni sofuri saba m 2 tatu tatu moja n mojam 2